CiviCRM - en to th_TH translation catalogue (8067 entries)

en:  (copy created by %1 on %2)
th_TH: (สำเนาที่สร้างโดย %1 จาก %2)

en:  - any reporter -
th_TH: - ผู้รายงานคนใดก็ได้ -

en:  - any status -
th_TH: - สถานะใดก็ได้ -

en:  - none -
th_TH: - ไม่มีข้อมูล -

en:  AM or PM
th_TH: AM หรือ PM

en:  Petition has been deleted.
th_TH: เรื่องรณรงค์ถูกลบแล้ว

en:  Store Name is not set for this payment processor
th_TH: ชื่อร้านค้าไม่ได้ถูกตั้งค่าสำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en:  Tag imported records
th_TH: แท็กบันทึกที่มีการนำเข้า

en:  URL is not set for this payment processor
th_TH: URL ไม่ได้ถูกตั้งค่าสำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en:  You can add another Campaign.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มแคมเปญอื่นได้

en:  You can add another Petition.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มเรื่องรณรงค์อื่นได้

en:  You can add another price set field.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มช่องชุดราคาอื่นได้

en:  am or pm
th_TH: am หรือ pm

en:  can not be used as a Result Column for profile searches.
th_TH: ไม่สามารถใช้เป็นคอลัมน์ผลลัพธ์สำหรับการค้นหาโปรไฟล์ได้

en:  day
th_TH: วัน

en:  day of week
th_TH: วันในสัปดาห์

en:  field. Profiles with a mixture of field types can not include Searchable or Results Column fields. If you save this field now, the Seachable and Results Column settings will be removed for all fields in this profile. Do you want to continue?
th_TH: โปรไฟล์ที่มีประเภทช่องข้อมูลคละกันจะไม่สามารถรวมช่องข้อมูลที่เปิดให้ค้นหาได้หรือรวมคอลัมน์ผลลัพธ์ได้ หากคุณบันทึกช่องข้อมูลนี้ตอนนี้ การตั้งค่าการเปิดให้ค้นหาได้และคอลัมน์ผลลัพธ์จะถูกลบออกจากช่องข้อมูลทั้งหมดในโปรไฟล์นี้ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่

en:  fields can not be marked as Searchable in a profile.
th_TH: ไม่สามารถทำเครื่องหมายให้ช่องข้อมูลสามารถค้นหาพบได้ในโปรไฟล์

en:  hour
th_TH: ชั่วโมง

en:  minute
th_TH: นาที

en:  month
th_TH: เดือน

en:  of the Target Contact
th_TH: ของผู้ติดต่อเป้าหมาย

en:  second
th_TH: วินาที

en:  year
th_TH: ปี

en: "%1" report has been successfully created. You are currently viewing the new report instance.
th_TH: สร้างรายงาน "%1" สำเร็จแล้ว คุณกำลังดูรายงานใหม่

en: "%1" report has been updated.
th_TH: รายงาน "%1" ได้รับการอัปเดตแล้ว

en: "<code>%1</code>" has %2 task(s), including %3 time-delayed task(s).
th_TH: "<code>%1</code>" มีงานจำนวน %2 งานและงานที่รอเวลาจำนวน %3 งาน

en: "Public Pages" will make the content of this mailing viewable everyone who has the permission "view public CiviMail content". Note that even people who did not receive the mailing would be able to find it via search engines.
th_TH: "หน้าสาธารณะ" จะทำให้ทุกคนที่มีสิทธิ์ "ดูเนื้อหา CiviMail สาธารณะ" สามารถดูเนื้อหาของการส่งจดหมายนี้ได้ โปรดทราบว่าแม้แต่ผู้ที่ไม่ได้รับจดหมายนี้ก็สามารถค้นหาจดหมายผ่านเครื่องมือค้นหาได้

en: "To" recipients will not see which other "To" recipients received an email, but they will see the list of "Cc" recipients.
th_TH: ผู้รับ "หลัก" จะไม่เห็นว่าผู้รับ "หลัก" อื่น ๆ รายใดที่ได้รับอีเมล แต่จะเห็นรายชื่อของผู้รับ "สำเนา"

en: # Activities
th_TH: # การดำเนินการ

en: % Change
th_TH: % เปลี่ยนแปลง

en: % Downgraded Donors
th_TH: % ผู้บริจาคที่ถูกลดระดับ

en: % Lapsed Donors
th_TH: % ผู้บริจาคที่หมดอายุการเป็นสมาชิก

en: % Maintained Donors
th_TH: % ผู้บริจาคที่ได้รับการดูแล

en: % New Donors
th_TH: ผู้บริจาคใหม่ %

en: % Upgraded Donors
th_TH: % ผู้บริจาคที่อัปเกรดแล้ว

en: % of Total
th_TH: % ของทั้งหมด

en: %1 (includes [tax term] of %2)
th_TH: %1 (รวม [เงื่อนไขภาษี] ของ %2)

en: %1 (when merging contacts)
th_TH: %1 (เมื่อผนวกรวมผู้ติดต่อ)

en: %1 + %2 [tax term]
th_TH: %1 + %2 [เงื่อนไขภาษี]

en: %1 - %2 of %3
th_TH: %1 - %2 จาก %3

en: %1 - CiviCRM Profile Fields
th_TH: %1 - ช่องโปรไฟล์ CiviCRM

en: %1 - HTML Form Snippet
th_TH: %1 - ตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML

en: %1 - Multiple Choice Options
th_TH: %1 - ตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: %1 - Price Fields
th_TH: ช่องราคา - %1

en: %1 - Price Options
th_TH: ตัวเลือกราคา - %1

en: %1 - Template
th_TH: %1 - เทมเพลต

en: %1 - copy sent to %2
th_TH: %1 - ส่งสำเนาไปที่ %2

en: %1 Activity
th_TH: กิจกรรม %1

en: %1 Address
th_TH: ที่อยู่ %1

en: %1 Available Dashlets
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดที่ใช้งานได้ %1 รายการ

en: %1 Breakdown
th_TH: แจกแจงรายละเอียดของ %1

en: %1 Contacts Updated
th_TH: อัปเดตผู้ติดต่อ %1 แล้ว

en: %1 Created
th_TH: สร้าง %1 แล้ว

en: %1 Disabled
th_TH: ปิดการใช้งาน %1 แล้ว

en: %1 Donation
th_TH: การบริจาค %1

en: %1 Enabled
th_TH: เปิดการใช้งาน %1 แล้ว

en: %1 From must be an integer (whole number).
th_TH: จาก % ต้องเป็นจำนวนเต็ม (ตัวเลข)

en: %1 Help
th_TH: ช่วยเหลือ %1

en: %1 Option
th_TH: ตัวเลือก% 1

en: %1 Options
th_TH: ตัวเลือก %1

en: %1 Questions
th_TH: คำถาม %1

en: %1 Related Case | %1 Related Cases
th_TH[0]: กรณีปัญหาที่เกี่ยวข้อง %1

en: %1 Reports
th_TH: รายงาน %1

en: %1 Rules
th_TH: กฎ %1

en: %1 Saved
th_TH: บันทึก %1 แล้ว

en: %1 Selected records only
th_TH: บันทึก %1 ที่เลือกเท่านั้น

en: %1 Smart Group Criteria
th_TH: เกณฑ์กลุ่มอัจฉริยะ %1

en: %1 Tags Merged
th_TH: รวมแท็ก %1 เข้าด้วยกัน

en: %1 Tags Selected
th_TH: เลือกแท็ก %1 แล้ว

en: %1 To must be an integer (whole number).
th_TH: ถึง % ต้องเป็นจำนวนเต็ม (ตัวเลข)

en: %1 Updated
th_TH: อัปเดต %1 แล้ว

en: %1 User: %2; user id: %3
th_TH: %1 ผู้ใช้: %2; รหัสผู้ใช้: %3

en: %1 already exist.
th_TH: %1 มีอยู่แล้ว

en: %1 already used.
th_TH: %1 ถูกใช้งานไปแล้ว

en: %1 amount can not be less than zero. Please select the options accordingly.
th_TH: จำนวน %1 ไม่สามารถมีค่าน้อยกว่าศูนย์ได้ โปรดเลือกให้ถูกต้อง

en: %1 dedupe rules missing
th_TH: ไม่มีกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน %1

en: %1 for this %2.
th_TH: %1 สำหรับ %2 นี้

en: %1 for this country.
th_TH: %1 สำหรับประเทศนี้

en: %1 for this county.
th_TH: %1 สำหรับมณฑลนี้

en: %1 for this state.
th_TH: %1 สำหรับรัฐนี้

en: %1 has a missing dependency on %2 | %1 has missing dependencies: %2
th_TH[0]: %1 ไม่มีการอ้างอิง: %2

en: %1 has already been unsubscribed.
th_TH: %1 ยกเลิกการสมัครสมาชิกแล้ว

en: %1 has been created.
th_TH: สร้าง %1 แล้ว

en: %1 has been moved to the custom set <a href='%3'>%2</a>.
th_TH: %1 ถูกย้ายไปยังชุดที่กำหนดเอง <a href='%3'>%2</a> แล้ว

en: %1 has been moved to the trash. | %count contacts moved to trash.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อ %count ถูกย้ายไปที่ถังขยะแล้ว

en: %1 has been permanently deleted. | %count contacts permanently deleted.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อ %count ถูกลบอย่างถาวรแล้ว

en: %1 has been removed from these group(s).
th_TH: %1 ถูกเอาออกจากกลุ่มเหล่านี้แล้ว

en: %1 has been restored from the trash. | %count contacts restored from trash.
th_TH[0]: กู้คืนผู้ติดต่อจำนวน %count จากถังขยะแล้ว

en: %1 has been unsubscribed successfully.
th_TH: ยกเลิกการสมัคร %1 สำเร็จแล้ว

en: %1 has been updated.
th_TH: อัปเดต %1 แล้ว

en: %1 has joined or been added to these group(s).
th_TH: %1 เข้าร่วมหรือถูกเพิ่มเข้าในกลุ่มเหล่านี้แล้ว

en: %1 has no contacts which match your search criteria. You can <a href='%2'>add contacts here.</a>
th_TH: %1 ไม่มีผู้ติดต่อที่ตรงกับเกณฑ์การค้นหาของคุณ คุณสามารถ <a href='%2'>เพิ่มผู้ติดต่อได้ที่นี่</a>

en: %1 has not been saved.
th_TH: ยังไม่ได้บันทึก %1

en: %1 is
th_TH: %1 คือ

en: %1 is a required field.
th_TH: %1 เป็นช่องรับข้อมูลบังคับ

en: %1 is currently included in these Smart group(s) (e.g. saved searches).
th_TH: ขณะนี้ %1 ถูกรวมอยู่ในกลุ่มอัจฉริยะเหล่านี้ (เช่น การค้นหาที่บันทึกไว้)

en: %1 is installed but missing files.
th_TH: ติดตั้ง %1 แล้ว แต่ไม่มีไฟล์

en: %1 more
th_TH: มากกว่า %1

en: %1 must be an integer (whole number).
th_TH: %1 ควรเป็นจำนวนเต็ม (ตัวเลข)

en: %1 must be valid Website.
th_TH: %1 ต้องเป็นเว็บไซต์ที่ถูกต้อง

en: %1 must contain a color value e.g. #ffffff.
th_TH: %1 ต้องมีค่าสี เช่น #ffffff.

en: %1 not found.
th_TH: ไม่พบ %1

en: %1 of %2 records - %3 remaining
th_TH: บันทึก %1 จาก %2 - เหลืออีก %3

en: %1 opt out confirmed.
th_TH: ยืนยันการเลือกไม่รับ %1 แล้ว

en: %1 option has been deleted.
th_TH: ลบตัวเลือก %1 แล้ว

en: %1 pairs of duplicates were merged
th_TH: รวมข้อมูลซ้ำจำนวน %1 คู่ ไว้ด้วยกันแล้ว

en: %1 pairs of duplicates were skipped due to conflict
th_TH: รายการที่ซ้ำกันจำนวน %1 คู่ถูกข้ามไปเนื่องจากมีข้อขัดแย้ง

en: %1 reserved.
th_TH: สงวน %1 แล้ว

en: %1 status has been updated to %2.
th_TH: สถานะของ %1 ถูกอัปเดตเป็น %2 แล้ว

en: %1 tags
th_TH: แท็ก %1

en: %1 user account registration option?
th_TH: ตัวเลือกการลงทะเบียนบัญชีผู้ใช้ %1 หรือไม่

en: %1 wants you to know about %2
th_TH: %1 ต้องการให้คุณทราบเกี่ยวกับ %2

en: %1: Please check that your date range is in correct chronological order.
th_TH: %1: กรุณาตรวจสอบว่าช่วงวันที่ของคุณมีการเรียงลำดับเวลาถูกต้อง

en: %1: SMS Reply will not be sent.
th_TH: %1: SMS ตอบกลับจะไม่ถูกส่ง

en: %1: Version %2
th_TH: %1: เวอร์ชัน %2

en: %2 can be edited by %1.
th_TH: %2 สามารถแก้ไขได้โดย %1

en: %2 can be viewed by %1.
th_TH: %2 สามารถดูได้โดย %1

en: %count %2 %3 relationship created | %count %2 %3 relationships created
th_TH[0]: สร้างความสัมพันธ์ %2 %3 จำนวน %count แล้ว

en: %count Contact | %count Contacts
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count

en: %count Result | %count Results
th_TH[0]: ผลลัพธ์จำนวน %count

en: %count activity deleted. | %count activities deleted.
th_TH[0]: กิจกรรมจำนวน %count ถูกลบแล้ว

en: %count activity un-tagged | %count activities un-tagged
th_TH[0]: กิจกรรมจำนวน %count ถูกลบแท็ก

en: %count case moved to trash. | %count cases moved to trash.
th_TH[0]: กรณีปัญหาจำนวน %count ถูกย้ายไปที่ถังขยะแล้ว

en: %count case permanently deleted. | %count cases permanently deleted.
th_TH[0]: กรณีปัญหาจำนวน %count ถูกลบอย่างถาวรแล้ว

en: %count case restored from trash. | %count cases restored from trash.
th_TH[0]: กรณีปัญหาจำนวน %count ได้รับการกู้คืนจากถังขยะแล้ว

en: %count contact added to group | %count contacts added to group
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ถูกเพิ่มในกลุ่ม

en: %count contact already had this tag | %count contacts already had this tag
th_TH[0]: ผู้ติดต่อ %count มีแท็กนี้อยู่แล้ว

en: %count contact has been reserved. | %count contacts have been reserved.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ได้รับการสงวนตัวแล้ว

en: %count contact removed from '%2' | %count contacts removed from '%2'
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ถูกลบจาก '%2' แล้ว

en: %count contact tagged | %count contacts tagged
th_TH[0]: ผู้ติดต่อ %count ถูกแท็กแล้ว

en: %count contact un-tagged | %count contacts un-tagged
th_TH[0]: ผู้ติดต่อ %count ไม่มีการติดแท็ก

en: %count contact was already in group | %count contacts were already in group
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count อยู่ในกลุ่มอยู่แล้ว

en: %count duplicate relationship | %count duplicate relationships
th_TH[0]: ความสัมพันธ์ที่ซ้ำกันจำนวน %count

en: %count email was found on hold and updated. | %count emails were found on hold and updated.
th_TH[0]: พบอีเมลจำนวน %count ที่ถูกระงับและได้รับการอัปเดตแล้ว

en: %count invalid relationship record | %count invalid relationship records
th_TH[0]: บันทึกความสัมพันธ์ที่ไม่ถูกต้องจำนวน %count

en: %count month | %count months
th_TH[0]: %count เดือน

en: %count relationship record was not created due to an invalid contact type. | %count relationship records were not created due to invalid contact types.
th_TH[0]: บันทึกความสัมพันธ์จำนวน %count ไม่ถูกสร้างเนื่องจากประเภทผู้ติดต่อไม่ถูกต้อง

en: %count relationship was not created because the contact is not of the right type for this relationship | %count relationships were not created because the contact is not of the right type for this relationship
th_TH[0]: ความสัมพันธ์ %count ไม่ถูกสร้างเนื่องจากผู้ติดต่อไม่ใช่ประเภทที่ถูกต้องสำหรับความสัมพันธ์นี้

en: %count was skipped because the contact is already %2 %3 | %count were skipped because the contacts are already %2 %3
th_TH[0]: %count ถูกข้ามไปเนื่องจากมีผู้ติดต่อ %2 %3 อยู่แล้ว

en: %count year | %count years
th_TH[0]: %count ปี

en: &lt; Previous
th_TH: &lt; ก่อนหน้า

en: &lt;&lt; First
th_TH: &lt;&lt; หน้าแรก

en: &quot;All of the information that you provide to us or any of our representatives and service providers will be held in strictest confidence. It will not be used for any purpose other than to help you, and for any other purpose that you authorize in writing, or which is required by law.&quot;
th_TH: &quot;ข้อมูลทั้งหมดที่คุณให้กับเราหรือตัวแทนและผู้ให้บริการของเราจะถูกเก็บเป็นความลับอย่างเข้มงวดที่สุด และจะไม่ถูกนำมาใช้เพื่อวัตถุประสงค์อื่นใดนอกเหนือจากเพื่อช่วยเหลือคุณ รวมไปถึงวัตถุประสงค์อื่น ๆ ที่คุณได้ทำการอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรหรือตามที่กฎหมายกำหนด&quot;

en: &quot;May I now ask you some screening questions?&quot;
th_TH: &quot;ฉันขอถามคำถามคัดกรองคุณได้ไหม&quot;

en: &quot;Please tell me what you would like to discuss.&quot;
th_TH: &quot;โปรดบอกว่าคุณต้องการพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องใด&quot;

en: '%1' cannot be deleted because the information is used for special system purposes.
th_TH: ไม่สามารถลบ '%1' ได้เนื่องจากข้อมูลถูกใช้เพื่อวัตถุประสงค์พิเศษของระบบ

en: '%1' have been saved.
th_TH: '%1' ได้รับการบันทึกแล้ว

en: '%1' information has been saved.
th_TH: ข้อมูล '%1' ได้ถูกบันทึกแล้ว

en: '%1' survey has been deleted.
th_TH: แบบสำรวจ '%1' ถูกลบแล้ว

en: 'Admin' field should only have 'Admin' visibility options.
th_TH: ช่อง 'ผู้ดูแลระบบ' ควรมีตัวเลือกการมองเห็นเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' เท่านั้น

en: 'Create Personal Campaign Page' link text
th_TH: ข้อความลิงก์ 'สร้างหน้าการส่งเสริมการขายส่วนบุคคล'

en: 'Opt out via email' - displays an email address for recipients to opt out of receiving emails from your organization.
th_TH: 'เลือกไม่รับทางอีเมล' - แสดงที่อยู่อีเมลสำหรับผู้รับในการเลือกไม่รับอีเมลจากองค์กรของคุณ

en: 'Opt out via web page' - creates a link for recipients to click if they want to opt out of receiving emails from your organization. Alternatively, you can include the 'Opt out via email' token.
th_TH: 'เลือกไม่รับผ่านเว็บเพจ' - สร้างลิงก์ให้ผู้รับคลิกหากผู้รับต้องการยกเลิกการรับอีเมลจากองค์กรของคุณ หรือคุณสามารถรวมโทเค็น 'เลือกไม่รับทางอีเมล' ได้

en: 'Results Column' cannot be checked for %1 fields.
th_TH: ไม่สามารถเลือก 'คอลัมน์ผลลัพท์' สำหรับช่อง %1 ได้

en: 'Tell a friend' maximum recipients limit
th_TH: จำกัดผู้คนสูงสุดใน 'บอกเพื่อน'

en: 'Unsubscribe via email' - displays an email address for recipients to unsubscribe from the specific mailing list used to send this message.
th_TH: 'ยกเลิกการสมัครทางอีเมล' - แสดงที่อยู่อีเมลสำหรับผู้รับเพื่อยกเลิกการสมัครจากรายชื่อการส่งจดหมายที่ใช้ในการส่งข้อความนี้

en: 'Unsubscribe via web page' - creates a link for recipients to unsubscribe from the specific mailing list used to send this message. Alternatively, you can include the 'Unsubscribe via email' token or one of the Opt-out tokens.
th_TH: 'ยกเลิกการสมัครผ่านเว็บเพจ' - สร้างลิงก์สำหรับผู้รับเพื่อยกเลิกการสมัครจากรายชื่อการส่งจดหมายที่ใช้ในการส่งข้อความนี้ หรือคุณสามารถรวมโทเค็น 'ยกเลิกการสมัครผ่านอีเมล' หรือโทเค็นการเลือกไม่รับอันใดอันหนึ่งได้

en: (%1 recipients)
th_TH: (%1 ผู้รับ)

en: (Copy)
th_TH: (คัดลอก)

en: (Copy)
th_TH: (คัดลอก)

en: (Filed on case %1)
th_TH: (ยื่นเรื่องกรณีปัญหา %1)

en: (Learn more...)
th_TH: (เรียนรู้เพิ่มเติม...)

en: (Preview Area)
th_TH: (พื้นที่แสดงตัวอย่าง)

en: (This contact has been merged to <a href="%1">%2</a>)
th_TH: (ผู้ติดต่อนี้ถูกผนวกรวมเข้ากับ <a href="%1">%2</a> แล้ว)

en: (bottom of page)
th_TH: (ด้านล่างของเพจ)

en: (deleted contacts)
th_TH: (ผู้ติดต่อที่ถูกลบ)

en: (deleted)
th_TH: (ลบแล้ว)

en: (display name not available)
th_TH: (ไม่มีชื่อที่แสดง)

en: (filtered from %1 total entries)
th_TH: (กรองข้อมูลจากรายการทั้งหมด %1 รายการ)

en: (includes %1 of %2)
th_TH: (รวม %1 จาก %2)

en: (match to contact)
th_TH: (จับคู่กับผู้ติดต่อ)

en: (no subject)
th_TH: (ไม่มีหัวข้อ)

en: (not assigned)
th_TH: (ไม่ได้รับมอบหมาย)

en: (not available)
th_TH: (ไม่สามารถใช้ได้)

en: (opened %1)
th_TH: (เปิด %1)

en: (preferred)
th_TH: (ที่เลือกไว้)

en: (recipients)
th_TH: (ผู้รับ)

en: (signature)
th_TH: (ลายเซ็น)

en: (since inception)
th_TH: (ตั้งแต่เริ่มก่อตั้ง)

en: (step %1 of %2)
th_TH: (ขั้นตอน %1 จาก %2)

en: (test)
th_TH: (ทดสอบ)

en: (this is not the current revision)
th_TH: (นี่ไม่ใช่การแก้ไขฉบับปัจจุบัน)

en: (this is the current revision)
th_TH: (นี่คือการแก้ไขฉบับปัจจุบัน)

en: (top of page)
th_TH: (ด้านบนของเพจ)

en: (unknown)
th_TH: (ไม่ทราบ)

en: * indicates a smart group.
th_TH: * หมายถึงกลุ่ม Smart

en: + Add New Field
th_TH: + เพิ่มช่องข้อมูลใหม่

en: , or Merge this contact with an existing contact
th_TH: หรือผนวกรวมผู้ติดต่อนี้กับผู้ติดต่อที่มีอยู่

en: - Activity Fields -
th_TH: - ช่องกิจกรรม -

en: - All Contacts -
th_TH: - ผู้ติดต่อทั้งหมด -

en: - Contact Fields -
th_TH: - ช่องข้อมูลผู้ติดต่อ -

en: - N/A -
th_TH: - ไม่มี -

en: - Select Organization -
th_TH: - เลือกองค์กร -

en: - Select Relationship Type-
th_TH: - ค้นหาประเภทความสัมพันธ์ -

en: - Status -
th_TH: - สถานะ -

en: - Test Type -
th_TH: - ประเภทการทดสอบ -

en: - all activity type(s) -
th_TH: - ทุกประเภทกิจกรรม -

en: - all languages -
th_TH: - ทุกภาษา -

en: - any %1 -
th_TH: - %1 ใดก็ได้ -

en: - any -
th_TH: - รายการใดก็ได้ -

en: - any contact type -
th_TH: - ผู้ติดต่อประเภทใดก็ได้ -

en: - any group -
th_TH: - กลุ่มใดก็ได้ -

en: - any interviewer -
th_TH: - ผู้สัมภาษณ์คนใดก็ได้ -

en: - any tag -
th_TH: - แท็กใดก็ได้ -

en: - choose language -
th_TH: - เลือกภาษา -

en: - default -
th_TH: - ค่าตั้งต้น -

en: - default view -
th_TH: - มุมมองเริ่มต้น -

en: - do not import -
th_TH: - ไม่ต้องนำเข้า -

en: - first select relationship type -
th_TH: - ก่อนอื่นให้เลือกประเภทความสัมพันธ์ -

en: - none -
th_TH: - ไม่มีข้อมูล -

en: - prefix -
th_TH: - คำนำหน้าชื่อ -

en: - related contact info -
th_TH: - ข้อมูลการติดต่ออื่นๆที่เกี่ยวข้อง -

en: - select %1 -
th_TH: - เลือก %1 -

en: - select -
th_TH: - เลือก -

en: - select Parent -
th_TH: เลือกแคมเปญหลัก

en: - select activity type -
th_TH: - เลือกประเภทกิจกรรม -

en: - select case -
th_TH: - เลือกกรณีปัญหา -

en: - select contact -
th_TH: - เลือกผู้ติดต่อ -

en: - select contacts -
th_TH: - เลือกผู้ติดต่อ -

en: - select event -
th_TH: - เลือกกิจกรรม -

en: - select field -
th_TH: - เลือกช่อง -

en: - select group -
th_TH: - เลือกกลุ่ม

en: - select label -
th_TH: - เลือกป้ายกำกับ -

en: - select membership type -
th_TH: - เลือกประเภทสมาชิก -

en: - select profile -
th_TH: - เลือกโปรไฟล์ -

en: - select record type -
th_TH: - เลือกประเภทบันทึก -

en: - select role -
th_TH: - เลือกบทบาท -

en: - select set of custom fields -
th_TH: - เลือกชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเอง -

en: - select status -
th_TH: - เลือกสถานะ -

en: - select tags -
th_TH: - เลือก tags -

en: - select type -
th_TH: - เลือกประเภท -

en: - suffix -
th_TH: - คำแนบท้ายชื่อ -

en: -day of week-
th_TH: -วันในสัปดาห์-

en: -day-
th_TH: -วัน-

en: -hour-
th_TH: -ชั่วโมง-

en: -min-
th_TH: -นาที-

en: -month-
th_TH: -เดือน-

en: -operator-
th_TH: -ผู้ดำเนินการ-

en: -sec-
th_TH: -วินาที-

en: -select-
th_TH: -เลือก-

en: -year-
th_TH: -ปี-

en: 1 Available Dashlet
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดที่ใช้งานได้ 1 รายการ

en: 1 activity already did not have this tag | %count activities already did not have this tag
th_TH[0]: กิจกรรมจำนวน %count ไม่มีแท็กนี้อยู่แล้ว

en: 1 activity already had this tag | %count activities already had this tag
th_TH[0]: กิจกรรมจำนวน %count มีแท็กนี้อยู่แล้ว

en: 1 contact already did not have this tag | %count contacts already did not have this tag
th_TH[0]: ผู้ติดต่อ %count ไม่มีแท็กนี้อยู่แล้ว

en: 1 contact was already not in this group | %count contacts were already not in this group
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ไม่ได้อยู่ในกลุ่มนี้อยู่แล้ว

en: 1 could not be deleted. | %count could not be deleted.
th_TH[0]: ไม่สามารถลบกิจกรรมจำนวน %count ได้

en: 1 could not be restored. | %count could not be restored.
th_TH[0]: ไม่สามารถกู้คืนกรณีปัญหาจำนวน %count ได้

en: 1 respondent did not release. | %count respondents did not release.
th_TH[0]: ผู้ตอบแบบสำรวจจำนวน %count ยังไม่ได้รับการปล่อยตัว

en: 12 Hours
th_TH: 12 ชั่วโมง

en: 2-4 Character Abbreviation of County
th_TH: ตัวอักษรย่อของมณฑล 2-4 ตัว

en: 2-4 Character Abbreviation of State/Province
th_TH: อักษรย่อ 2-4 ตัวสำหรับชื่อรัฐ/จังหวัด

en: 24 Hours
th_TH: 24 ชั่วโมง

en: 5.28 Default value:
th_TH: ค่าเริ่มต้นของ 5.28:

en: 5.29 Default value:
th_TH: ค่าเริ่มต้นของ 5.29:

en: << Remove
th_TH: << เอาออก

en: <a %1>Click here to go to Settings > Permalinks, then click "Save" to refresh the cache.</a>
th_TH: <a %1>คลิกที่นี่เพื่อไปที่ การตั้งค่า > ลิงก์ถาวร จากนั้นคลิก "บันทึก" เพื่อรีเฟรชแคช</a>

en: <a href="%1" target="_blank">Setup CIVICRM_CRED_KEYS</a> before upgrading. This warning will go away, and the current SMTP password will ultimately be preserved during upgrade.
th_TH: <a href="%1" target="_blank">ตั้งค่า CIVICRM_CRED_KEYS</a> ก่อนทำการอัปเกรด คำเตือนนี้จะหายไปและรหัสผ่าน SMTP ปัจจุบันจะถูกเก็บรักษาไว้ในระหว่างการอัปเกรด

en: <b>[civicrm.files]</b> Path
th_TH: เส้นทาง <b>[civicrm.files]</b>

en: <b>[civicrm.files]</b> URL
th_TH: URL <b>[civicrm.files]</b>

en: <div class="status messages">None found.
th_TH: <div class="status messages">ไม่พบรายการ

en: <p>The Monetary Value Display format is a deprecated setting, and this site has a non-standard format. Please report your configuration on <a href="%1">this Gitlab issue</a>.
th_TH: <p>รูปแบบการแสดงมูลค่าทางการเงินเป็นการตั้งค่าที่เลิกใช้แล้ว และเว็บไซต์นี้มีรูปแบบที่ไม่เป็นมาตรฐาน โปรดรายงานการตั้งค่าของคุณเกี่ยวกับ <a href="%1">ปัญหา Gitlab นี้</a>

en: <p>The table <code>%1</code> includes an incorrect constraint. <a %2>Learn how to fix this.</a>
th_TH: <p>ตาราง <code>%1</code> มีข้อจำกัดที่ไม่ถูกต้อง <a %2>เรียนรู้วิธีแก้ไขปัญหานี้</a>

en: <strong>%1 (%2)</strong> has been successfully subscribed to the <strong>%3</strong> mailing list.
th_TH: <strong>%1 (%2)</strong> สมัครสมาชิกรายชื่อผู้รับจดหมาย <strong>%3</strong> เรียบร้อยแล้ว

en: <strong>%1 - your email address '%2' has been successfully verified.</strong>
th_TH: <strong>%1 - ที่อยู่อีเมลของคุณ '%2' ได้รับการยืนยันแล้ว</strong>

en: <strong>%1</strong> can view and update information about <strong>%2</strong>.
th_TH: <strong>%1</strong> สามารถดูและอัปเดตข้อมูลเกี่ยวกับ <strong>%2</strong> ได้

en: <strong>%1</strong> can view information about <strong>%2</strong>.
th_TH: <strong>%1</strong> สามารถดูข้อมูลเกี่ยวกับ <strong>%2</strong> ได้

en: <strong>A TEST transaction will be submitted</strong> using the selected payment processor.
th_TH: <strong>การทำธุรกรรมทดสอบจะถูกส่ง</strong>โดยใช้ผู้ประมวลผลการชำระเงินที่เลือก

en: <strong>CiviContribute</strong> - When you want to collect information from Contributors via online contribution pages, you can create a profile and link it to to your contribution page as a 'custom page element' (<a href='%1'>Configure Online Contribution Pages</a>).
th_TH: <strong>CiviContribute</strong> - เมื่อคุณต้องการรวบรวมข้อมูลจากผู้บริจาคผ่านเพจการบริจาคออนไลน์ คุณสามารถสร้างโปรไฟล์และเชื่อมต่อโปรไฟล์ไปยังเพจการบริจาคของคุณในรูปแบบ 'องค์ประกอบเพจที่กำหนดเอง' (<a href='%1'>ตั้งค่าเพจการบริจาคออนไลน์</a>)

en: <strong>Contact Edit Forms</strong> - Allow <strong>authenticated users</strong> to edit their own contact info with a Profile using the following path: <em>%1/%2</em>. (This example links to an edit form for Profile ID 3.)
th_TH: <strong>แบบฟอร์มแก้ไขผู้ติดต่อ</strong> - อนุญาตให้ <strong>ผู้ใช้ที่ผ่านการรับรองตัวตน</strong> สามารถแก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อของตนผ่านโปรไฟล์โดยใช้เส้นทางต่อไปนี้: <em>%1/%2</em> (ตัวอย่างนี้เชื่อมต่อไปยังแบบฟอร์มการแก้ไขสำหรับรหัสโปรไฟล์ 3)

en: <strong>Contact Search and Listings</strong> - When you want to provide a search form and search result listings for some or all of your contacts you can create a profile with the desired search fields and link users to the path for that search form. When creating a link to search and listings profiles, add the corresponding profile ID to the end of your query string using the 'gid' parameter. For example, the link to display a search and listings page for a Profile with ID = 3 would be:
th_TH: <strong>การค้นหาผู้ติดต่อและรายการผู้ติดต่อ</strong> - เมื่อคุณต้องการจัดทำแบบฟอร์มการค้นหาและรายการผลการค้นหาสำหรับผู้ติดต่อบางรายหรือผู้ติดต่อทั้งหมดของคุณ คุณสามารถสร้างโปรไฟล์ที่มีช่องค้นหาที่ต้องการและเชื่อมต่อผู้ใช้ไปยังแบบฟอร์มการค้นหานั้น เมื่อคุณสร้างลิงก์ไปยังโปรไฟล์การค้นหาและโปรไฟล์รายการ ให้เพิ่มรหัสโปรไฟล์ที่เกี่ยวข้องที่ส่วนท้ายของรายการคำสั่งของคุณโดยใช้พารามิเตอร์ 'gid' ตัวอย่างเช่น ลิงก์สำหรับแสดงหน้าการค้นหาและหน้ารายการสำหรับโปรไฟล์ที่มีรหัส = 3 จะเป็น:

en: <strong>Contact Signup Forms</strong> - Create link(s) to 'new contact' input form(s) for your Profiles using the following path: <em>%1/%2</em>. (This example links to an input form for Profile ID 3.)
th_TH: <strong>แบบฟอร์มลงทะเบียนผู้ติดต่อ</strong> - สร้างลิงก์ไปยังแบบฟอร์มข้อมูล 'ผู้ติดต่อใหม่' สำหรับโปรไฟล์ของคุณโดยใช้เส้นทางต่อไปนี้: <em>%1/%2</em> (ตัวอย่างนี้เชื่อมต่อไปยังแบบฟอร์มข้อมูลสำหรับรหัสโปรไฟล์ 3)

en: <strong>Delivery has not yet begun for this mailing.</strong> If the scheduled delivery date and time is past, ask the system administrator or technical support contact for your site to verify that the automated mailer task ('cron job') is running - and how frequently.
th_TH: ยังไม่ได้เริ่มการส่งสำหรับการส่งจดหมายนี้ หากเลยวันและเวลาที่กำหนดการจัดส่งไปแล้ว โปรดสอบถามผู้ดูแลระบบหรือผู้ติดต่อฝ่ายสนับสนุนทางเทคนิคสำหรับเว็บไซต์ของคุณเพื่อตรวจสอบว่าการส่งจดหมายอัตโนมัติ ('งาน cron') กำลังทำงานอยู่ - และมีความถี่เพียงใด

en: <strong>EXAMPLE:</strong> When creating a set of custom fields used to collect <strong>Employment History</strong> - you might have fields for Job Title, Start Date, End Date, and Reason for Leaving. Checking the "multiple records" box allows you to collect information for multiple jobs.
th_TH: <strong>ตัวอย่าง:</strong> ในการสร้างชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งใช้รวบรวม <strong>ประวัติการจ้างงาน</strong> - คุณอาจมีช่องสำหรับตำแหน่งงาน, วันที่เริ่มต้น, วันที่สิ้นสุด, และเหตุผลในการลาออก การเลือกช่อง "บันทึกหลายรายการ" จะทำให้คุณสามารถรวบรวมข้อมูลสำหรับงานหลาย ๆ งานได้

en: <strong>Export PRIMARY fields</strong> provides the most commonly used data values. This includes primary address information, preferred phone and email.
th_TH: <strong>ส่งออกช่องข้อมูลหลัก</strong> จะให้ค่าข้อมูลที่ใช้บ่อยที่สุด ซึ่งรวมถึงข้อมูลที่อยู่หลัก, โทรศัพท์ที่ต้องการใช้, และอีเมล

en: <strong>Fill:</strong> Fills in additional contact data only. Database fields which currently have values are left as-is.
th_TH: <strong>กรอก:</strong> กรอกข้อมูลผู้ติดต่อเพิ่มเติมเท่านั้น ช่องฐานข้อมูลที่มีจำนวนค่าจะถูกปล่อยทิ้งไว้ตามที่เป็นอยู่

en: <strong>HTML Form Snippet</strong> - If you want more control over form layout, or want to add Profile input forms to non-CiviCRM blocks, pages and/or sites...click the HTML Form Snippet action link for a Profile below - and copy and paste the HTML form code into any web page.
th_TH: <strong>ตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML</strong> - หากคุณต้องการควบคุมโครงร่างแบบฟอร์มได้มากขึ้นหรือต้องการเพิ่มแบบฟอร์มข้อมูลโปรไฟล์ในช่องข้อมูล, เพจ, และ/หรือเว็บไซต์ที่ไม่ใช่ CiviCRM... คลิกลิงก์ดำเนินการจัดการตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML สำหรับโปรไฟล์ด้านล่าง - จากนั้นคัดลอกและวางรหัสแบบฟอร์ม HTML ลงในเว็บเพจใดก็ได้

en: <strong>Importing Contact Subtypes</strong> - If your file contains a mix of "subtypes" belonging to a built-in type, select the built-in ("parent") type here. You will then be able to map a Contact Subtype field from your file which sets the subtype for each row. EXAMPLE: If you are importing a mixture of Individuals who are "Students" and "Parents" and "Staff" subtypes, select "Individual" here AND include a column in your import file which contains the subtype for each row.
th_TH: <strong>การนำเข้าประเภทย่อยของผู้ติดต่อ</strong> - หากไฟล์ของคุณมี "ประเภทย่อย" ต่าง ๆ ซึ่งเป็นประเภทแบบ built-in ให้เลือกประเภท built-in  ("หลัก") ที่นี่ จากนั้นคุณจะสามารถวางแผนผังช่องประเภทย่อยของผู้ติดต่อจากไฟล์ของคุณซึ่งกำหนดประเภทย่อยสำหรับแต่ละแถว ตัวอย่าง: หากคุณกำลังนำเข้าบุคคลต่าง ๆ ที่มีประเภทย่อยเป็น "นักเรียน" และ "ผู้ปกครอง" และ "เจ้าหน้าที่" ให้เลือก "บุคคลธรรมดา" ที่นี่ และรวมคอลัมน์ไว้ในไฟล์นำเข้าของคุณซึ่งมีประเภทย่อยสำหรับแต่ละแถว

en: <strong>NOTE: Super Admin</strong> and <strong>Administrator</strong> roles will have all permissions in CiviCRM.
th_TH: <strong>หมายเหตุ: บทบาทผู้ดูแลระบบขั้นสูง</strong> และ <strong>ผู้ดูแลระบบ</strong> จะได้รับสิทธิ์ทั้งหมดใน CiviCRM

en: <strong>No Duplicate Checking:</strong> Inserts all valid records without comparing them to existing contact records for possible duplicates.
th_TH: <strong>ไม่ตรวจสอบข้อมูลซ้ำ:</strong> ใส่บันทึกที่ถูกต้องทั้งหมดโดยไม่ต้องเปรียบเทียบกับบันทึกผู้ติดต่อที่มีอยู่เพื่อหารายการที่อาจซ้ำกัน

en: <strong>Queue Timezone</strong>: The system has queued tasks, and some tasks may be scheduled for future execution. The upgrade will use your personal timezone (<code>%1</code>) to interpret these tasks. If this timezone is incorrect, the task schedule could shift. The system has %3 queue(s) with %2 pending task(s):
th_TH: <strong>จัดคิวเขตเวลา</strong>: ระบบได้จัดคิวงานไว้ และงานบางอย่างอาจถูกกำหนดเวลาไว้สำหรับการดำเนินการในอนาคต การอัปเกรดจะใช้เขตเวลาส่วนตัวของคุณ (<code>%1</code>) ในการอ่านค่างานเหล่านี้ หากเขตเวลานี้ไม่ถูกต้อง กำหนดการดำเนินงานอาจเปลี่ยนแปลงได้ ระบบมีคิวจำนวน %3 คิวโดยมีงานที่ค้างอยู่ %2 งาน:

en: <strong>Skip:</strong> Reports and then Skips duplicate import file rows - leaving the matching record in the database as-is (default).
th_TH: <strong>ข้าม:</strong> รายงานและข้ามแถวไฟล์นำเข้าที่ซ้ำกัน - ปล่อยบันทึกที่ตรงกันไว้ในฐานข้อมูลตามสถานะที่เป็นอยู่ (ค่าเริ่มต้น)

en: <strong>Trouble-shooting Tip</strong> - If you find that your SMS are not being sent, ask the system administrator or technical support contact for your site to verify that the automated task (&quot;cron job&quot;) is running - and how frequently.
th_TH: <strong>ข้อแนะนำในการแก้ไขปัญหา</strong> - หากคุณพบว่า SMS ของคุณไม่ได้รับการส่ง สอบถามผู้ดูแลระบบหรือผู้ติดต่อฝ่ายสนับสนุนด้านเทคนิคสำหรับเว็บไซต์ของคุณเพื่อตรวจสอบว่างานอัตโนมัติ (&quot;cron job&quot;) มีการดำเนินการอยู่หรือไม่ - และมีความถี่เพียงใด

en: <strong>Update:</strong> Updates database fields with available import data. Fields in the database which are NOT included in the import row are left as-is.
th_TH: <strong>อัปเดต:</strong> อัปเดตช่องฐานข้อมูลด้วยข้อมูลนำเข้าที่มีอยู่ ช่องในฐานข้อมูลที่ไม่อยู่ในแถวการนำเข้าจะถูกปล่อยไว้ตามที่เป็นอยู่

en: <strong>User Screens</strong> - One or several profiles can be linked to either the <strong>new user registration</strong> and/or view and edit screens for <strong>existing user accounts</strong>.
th_TH: <strong>หน้าจอผู้ใช้</strong> - สามารถเชื่อมต่อโปรไฟล์หนึ่งหรือโปรไฟล์จำนวนมากไปยัง <strong>การลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่</strong> และ/หรือการดูและแก้ไขหน้าจอสำหรับ <strong>บัญชีผู้ใช้ที่มีอยู่</strong>

en: A Case Type describes a group of related tasks, interactions, or processes.
th_TH: ประเภทกรณีปัญหาอธิบายถึงกลุ่มงาน การโต้ตอบ หรือกระบวนการที่เกี่ยวข้อง

en: A Contact with that ID does not exist: %1
th_TH: ไม่มีผู้ติดต่อที่มีรหัสดังกล่าว: %1

en: A Survey Detail Report <a href='%1'>%2</a> has been created.
th_TH: รายงานรายละเอียดแบบสำรวจ <a href='%1'>%2</a> ถูกสร้างแล้ว

en: A View Only field cannot be required
th_TH: ช่อง ดูเท่านั้น ไม่สามารถเป็นช่องจำเป็นได้

en: A copy of the activity has also been sent to assignee contact(s).
th_TH: สำเนาของกิจกรรมถูกส่งไปยังผู้ติดต่อที่ได้ระบุด้วย

en: A copy of the activity has also been sent to assignee contacts(s).
th_TH: สำเนาของกิจกรรมถูกส่งไปยังผู้ติดต่อที่ได้รับมอบหมายด้วย

en: A copy of the activity has also been sent to selected contact(s).
th_TH: สำเนาของกิจกรรมถูกส่งไปยังผู้ติดต่อที่เลือกด้วย

en: A copy of the follow-up activity has also been sent to follow-up assignee contacts(s).
th_TH: สำเนาของกิจกรรมการติดตามผลถูกส่งไปยังผู้ติดต่อที่ได้รับมอบหมายในการติดตามผลด้วย

en: A copy of the price set has been created
th_TH: สร้างสำเนาของชุดราคาแล้ว

en: A copy of this activity will be emailed to each Assignee.
th_TH: สำเนาของกิจกรรมนี้จะถูกส่งไปยังผู้ได้รับมอบหมายแต่ละรายทางอีเมล

en: A copy of this report can be automatically generated and delivered via email to specified recipients. Use the settings in this section to control Subject of the email containing the report, as well as the recipient list (To and Cc fields). Separate multiple 'To' or 'CC' email addresses with commas.
th_TH: คุณสามารถสร้างและส่งสำเนาของรายงานฉบับนี้ทางอีเมลโดยอัตโนมัติให้แก่ผู้รับที่ระบุ ใช้การตั้งค่าในหมวดนี้เพื่อควบคุมหัวเรื่องของอีเมลที่มีรายงานฉบับนี้ รวมถึงรายชื่อผู้รับ (ช่องผู้รับหลักและผู้รับสำเนา) แยกที่อยู่อีเมลของ 'ผู้รับหลัก' หรือ 'ผู้รับสำเนา' จำนวนมากโดยใช้เครื่องหมายจุลภาค

en: A default mailbox must be configured for email bounce processing.
th_TH: ต้องตั้งค่ากล่องจดหมายเริ่มต้นสำหรับการประมวลผลอีเมลตีกลับ

en: A description of this bounce type
th_TH: คำอธิบายของประเภทการตีกลับนี้

en: A direct SQL query in the form of a SELECT query. For example:
th_TH: คำสั่ง SQL โดยตรงในรูปแบบของคำสั่งการแสดงข้อมูลในตารางฐานข้อมูล ตัวอย่างเช่น:

en: A duplicate matching rule with this name already exists. Please select another name.
th_TH: มีกฎการจับคู่รายการที่ซ้ำกันซึ่งใช้ชื่อนี้อยู่แล้ว โปรดเลือกชื่ออื่น

en: A field of the same label exists in the destination group
th_TH: มีช่องที่มีป้ายกำกับเดียวกันอยู่ในกลุ่มปลายทาง

en: A followup activity has been scheduled.
th_TH: กิจกรรมติดตามได้ถูกตั้งเวลาไว้แล้ว

en: A group of contacts
th_TH: กลุ่มของผู้ติดต่อ

en: A link to this %1 is automatically included in the email sent to friends. If you ALSO want to include a link providing general information about your organization, enter that link here (e.g <em>http://www.example.org/</em>)
th_TH: ลิงก์ไปยัง %1 นี้จะถูกรวมไว้ในอีเมลที่ส่งให้เพื่อนโดยอัตโนมัติ หากคุณต้องการรวมลิงก์ที่ให้ข้อมูลทั่วไปเกี่ยวกับองค์กรของคุณด้วย ให้กรอกลิงก์นั้นที่นี่ (เช่น <em>http://www.example.org/</em>)

en: A new %1 permission has been added. It is not granted by default. If you use SMS, you may wish to review your permissions.
th_TH: เพิ่มสิทธิ์ %1 ใหม่แล้ว คุณจะไม่ได้รับสิทธิ์นี้ตามค่าเริ่มต้น หากคุณใช้ SMS คุณอาจควรตรวจสอบสิทธิ์ของคุณ

en: A new permission, "%1", has been added. It is not granted by default. If your users create reports, you may wish to review their permissions.
th_TH: เพิ่มสิทธิ์ "%1" ใหม่แล้ว คุณจะไม่ได้รับสิทธิ์นี้ตามค่าเริ่มต้น หากผู้ใช้ของคุณสร้างรายงาน คุณอาจต้องทำการตรวจสอบสิทธิ์ของผู้ใช้เหล่านั้น

en: A notification email has been sent to the supporter.
th_TH: อีเมลแจ้งเตือนถูกส่งไปให้ผู้สนับสนุนแล้ว

en: A profile
th_TH: โปรไฟล์

en: A record already exists with the same information.
th_TH: ได้มีการบันทึกข้อมูลที่เหมือนกันไว้แล้ว

en: A repeating set will be created with the following dates.
th_TH: ชุดการทำซ้ำจะถูกสร้างขึ้นโดยมีวันที่ดังต่อไปนี้

en: A replacement extension %1 has been installed as you had the obsolete extension %2 installed
th_TH: มีการติดตั้งส่วนขยายทดแทน %1 เนื่องจากคุณได้ติดตั้งส่วนขยาย %2 ที่ล้าสมัย

en: A set of custom data fields
th_TH: ชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: A single SMS message is typically 160 characters in length. If you want to send a message that is longer than 160 characters, it is split into multiple segments.
th_TH: โดยทั่วไปข้อความ SMS หนึ่งข้อความจะมีความยาว 160 ตัวอักษร หากคุณต้องการส่งข้อความที่มีความยาวเกิน 160 ตัวอักษร ข้อความจะถูกแบ่งออกเป็นหลายส่วน

en: A spreadsheet-like file with the contact data in each row. Data fields are separated by commas. You can export to a "CSV" file from most spreadsheet applications, many database managers, as well as other contact management and address book applications. Consult the documentation for your application if you're not sure how to do this. Save this file to your local hard drive (or an accessible drive on your network) - and then choose that file as your Import Upload File.
th_TH: ไฟล์ลักษณะคล้ายสเปรดชีตที่มีข้อมูลผู้ติดต่อในแต่ละแถว ช่องข้อมูลจะถูกคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค คุณสามารถส่งออกข้อมูลเป็นไฟล์ "CSV" จากแอปพลิเคชันสเปรดชีตส่วนใหญ่, โปรแกรมจัดการฐานข้อมูลจำนวนมาก, รวมถึงแอปพลิเคชันการจัดการผู้ติดต่อและแอปพลิเคชันสมุดที่อยู่อื่น ๆ ศึกษาเอกสารประกอบหากคุณไม่แน่ใจว่าต้องทำอย่างไร บันทึกไฟล์นี้ลงในฮาร์ดไดรฟ์ในเครื่องของคุณ (หรือไดรฟ์ที่คุณสามารถเข้าถึงได้ในเครือข่ายของคุณ) - จากนั้นเลือกไฟล์นั้นเป็นไฟล์อัปโหลดนำเข้าของคุณ

en: A test message will be sent to %1 people:
th_TH: ข้อความทดสอบจะถูกส่งไปให้คน %1 ราย:

en: A to B
th_TH: A ถึง B

en: A token has been updated in the %1 template. Check the system checks page to see if any action is required.
th_TH: โทเค็นได้รับการอัปเดตในเทมเพลต %1 แล้ว ตรวจสอบหน้าการตรวจสอบระบบเพื่อดูว่าจำเป็นต้องดำเนินการใด ๆ หรือไม่

en: A valid file must be uploaded.
th_TH: ต้องอัปโหลดไฟล์ที่ถูกต้อง

en: A/B Test Results
th_TH: ผลการทดสอบ A/B

en: A/B testing allows you to send two test mailings to a random subset of your recipients. After collecting and comparing metrics, the more successful mailing will be sent to the remaining recipients.
th_TH: การทดสอบ A/B ช่วยให้คุณสามารถส่งจดหมายทดสอบสองครั้งไปยังผู้รับกลุ่มย่อยแบบสุ่มได้ หลังจากทำการรวบรวมและเปรียบเทียบตัวชี้วัดแล้ว การส่งอีเมลไปยังผู้รับที่เหลือจะยิ่งมีโอกาสสำเร็จมากขึ้น

en: AB Test Created Date
th_TH: วันที่สร้างการทดสอบ AB

en: ACL Contact Cache ID
th_TH: รหัสแคชผู้ติดต่อ ACL

en: ACL Entity
th_TH: เอนทิตี ACL

en: ACL Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตี ACL

en: ACL Entity Role is Active
th_TH: บทบาทเอนทิตี ACL มีการดำเนินการอยู่

en: ACL Group ID
th_TH: รหัสกลุ่ม ACL

en: ACL Group/Role
th_TH: กลุ่ม ACL/บทบาทหน้าที่

en: ACL Is Active?
th_TH: ACL มีการดำเนินการอยู่หรือไม่

en: ACL Name.
th_TH: ชื่อ ACL

en: ACL Object
th_TH: รายการ ACL

en: ACL Object ID
th_TH: รหัสรายการ ACL

en: ACL Operation
th_TH: การดำเนินการ ACL

en: ACL Role
th_TH: บทบาทเกี่ยวกับ ACL

en: ACL Role ID
th_TH: รหัสบทบาทของ ACL

en: ACL Table
th_TH: ตาราง ACL

en: ACLCache
th_TH: แคช ACL

en: ACLCaches
th_TH: แคช ACL

en: ACLContact Cache
th_TH: แคชผู้ติดต่อ ACL

en: ACLContact Caches
th_TH: แคชผู้ติดต่อ ACL

en: ACLs allow you to control access to CiviCRM data. An ACL consists of an <strong>Operation</strong> (e.g. 'View' or 'Edit'), a <strong>set of data</strong> that the operation can be performed on (e.g. a group of contacts), and a <strong>Role</strong> that has permission to do this operation. Refer to the %1 for more info.
th_TH: ACL ช่วยให้คุณควบคุมการเข้าถึงข้อมูล CiviCRM ได้ ACL ประกอบด้วย <strong>การดำเนินการ</strong> (เช่น 'ดู' หรือ 'แก้ไข') <strong>ชุดข้อมูล</strong> ที่ระบบสามารถดำเนินการได้ (เช่น กลุ่มผู้ติดต่อ) และ <strong>บทบาทหน้าที่</strong> ซึ่งได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการนี้ โปรดดู %1 สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: ADC referral
th_TH: การส่งต่อผู้สูงอายุไปยังสถานดูแล

en: AND
th_TH: และ

en: API Action
th_TH: การดำเนินการ API

en: API Entity
th_TH: เอนทิตี API

en: API Key for validating requests related to this contact.
th_TH: คีย์ API สำหรับการตรวจสอบคำขอที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อนี้

en: API Parameters
th_TH: พารามิเตอร์ API

en: API Type
th_TH: ประเภท API

en: API Type:
th_TH: ประเภท API:

en: API entity type
th_TH: ประเภทเอนทิตี API

en: APILogin is not set for this payment processor
th_TH: APILogin ไม่ได้ถูกตั้งค่าสำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Abbreviate Province?
th_TH: เป็นตัวย่อจังหวัดหรือไม่

en: Abkhaz
th_TH: อับคาซ

en: About
th_TH: เกี่ยวกับ

en: About Profiles
th_TH: เกี่ยวกับโปรไฟล์

en: Accepted Rate
th_TH: อัตราการตอบตกลง

en: Access
th_TH: เข้าถึง

en: Access Control
th_TH: ควบคุมการเข้าใช้งาน

en: Access Control Documentation
th_TH: เอกสารว่าด้วยการควบคุมการเข้าถึง

en: Access Denied
th_TH: การเข้าถึงถูกปฏิเสธ

en: Access Keys
th_TH: คีย์การเข้าถึง

en: Access Keys:
th_TH: คีย์การเข้าถึง

en: Access contacts in the trash
th_TH: เข้าถึงข้อมูลติดต่อในถังขยะ

en: Access prefix to call within a country to a different area
th_TH: เข้าถึงเลขนำหน้าเพื่อโทรภายในประเทศไปยังพื้นที่อื่น

en: Access the drop-down menus here to select how frequently your %1 occurs.
th_TH: เข้าถึงเมนูแบบเลื่อนลงที่นี่เพื่อเลือกความถี่ที่ %1 ของคุณจะเกิดขึ้น

en: Account
th_TH: บัญชี

en: Account Creation
th_TH: การสร้างบัญชี

en: Account Holder
th_TH: เจ้าของบัญชี

en: Account creation required
th_TH: ต้องมีการสร้างบัญชี

en: Accounts Receivable
th_TH: บัญชีลูกหนี้

en: Action
th_TH: การดำเนินการ

en: Action Date And Time
th_TH: วันที่และเวลาในการดำเนินการ

en: Action Log
th_TH: บันทึกการดำเนินการ

en: Action Logs
th_TH: บันทึกการดำเนินการ

en: Action Schedule ID
th_TH: รหัสการกำหนดเวลาดำเนินการ

en: Action:
th_TH: การกระทำ

en: Actions
th_TH: การกระทำ

en: Active
th_TH: มีการดำเนินการอยู่

en: Active On
th_TH: เริ่มใช้งานเมื่อ

en: Active Period
th_TH: ระยะเวลาที่เปิดใช้งาน

en: Active Relationship?
th_TH: ความสัมพันธ์มีความเคลื่อนไหวหรือไม่

en: Active Role?
th_TH: บทบาทหน้าที่มีการดำเนินการอยู่หรือไม่

en: Active Value:
th_TH: ค่าที่เปิดใช้งานอยู่:

en: Active?
th_TH: เปิดใช้งาน?

en: Activities
th_TH: กิจกรรม

en: Activities %%StatusMessage%%
th_TH:  กิจกรรม %%ข้อความสถานะ%%

en: Activities from the %1 activity set have been added to this case.
th_TH: กิจกรรมจากชุดกิจกรรม %1 ได้รับการเพิ่มไว้ในกรณีปัญหานี้

en: Activities track interactions with contacts. Some activity types are reserved for use by automated processes, others can be freely configured.
th_TH: กิจกรรมมีการติดตามปฏิสัมพันธ์กับผู้ติดต่อ กิจกรรมบางประเภทถูกสงวนไว้สำหรับการใช้งานโดยกระบวนการอัตโนมัติ กิจกรรมประเภทอื่น ๆ สามารถมีการตั้งค่าได้อย่างอิสระ

en: Activities which are Followup Activities
th_TH: กิจกรรมที่เป็นกิจกรรมต่อเนื่อง

en: Activities which are not Followup Activities
th_TH: กิจกรรมที่ไม่เป็นกิจกรรมต่อเนื่อง

en: Activities which have Followup Activities
th_TH: กิจกรรมที่มีกิจกรรมต่อเนื่อง

en: Activities without Followup Activities
th_TH: กิจกรรมที่ไม่มีกิจกรรมต่อเนื่อง

en: Activity
th_TH: กิจกรรม

en: Activity %1 has been saved. %2 %3
th_TH: กิจกรรม %1 ได้ถูกบันทึกแล้ว %2 %3

en: Activity Assignee
th_TH: ผู้ได้รับมอบหมายกิจกรรม

en: Activity Assignees
th_TH: ผู้ได้รับมอบหมายกิจกรรม

en: Activity Audit
th_TH: ตรวจสอบกิจกรรม

en: Activity Auto Generated %1 '%2'
th_TH: กิจกรรมที่สร้างขึ้นอัตโนมัติ %1 '%2'

en: Activity Auto-generated?
th_TH: สร้างกิจกรรมอัตโนมัติ?

en: Activity Contact
th_TH: ผู้ติดต่อกิจกรรม

en: Activity Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อกิจกรรม

en: Activity Contact Type
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อกิจกรรม

en: Activity Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อกิจกรรม

en: Activity Date
th_TH: วันที่กิจกรรม

en: Activity Date %1 %2
th_TH: วันที่จัดกิจกรรม %1 %2

en: Activity Date Time
th_TH: วันที่และเวลาของกิจกรรม

en: Activity Dates - From
th_TH: วันที่จัดกิจกรรม - จาก

en: Activity Details
th_TH: รายละเอียดกิจกรรม

en: Activity Details %1 '%2'
th_TH: รายละเอียดกิจกรรม %1 '%2'

en: Activity Duration
th_TH: ระยะเวลาการดำเนินกิจกรรม

en: Activity Duration %1 %2
th_TH: ระยะเวลาการดำเนินกิจกรรม %1 %2

en: Activity Filter
th_TH: ตัวกรองข้อมูลกิจกรรม

en: Activity ID
th_TH: เลขที่กิจกรรม

en: Activity ID of case-activity association.
th_TH: รหัสกิจกรรมการเชื่อมโยงกิจกรรมและกรณีปัญหา

en: Activity Import
th_TH: นำเข้ากิจกรรม

en: Activity Links
th_TH: ลิงค์กิจกรรม

en: Activity Medium
th_TH: กิจกรรมปานกลาง

en: Activity Medium %1 %2
th_TH: สื่อกลางกิจกรรม %1 %2

en: Activity Priority
th_TH: ระดับความสำคัญของกิจกรรม

en: Activity Profile
th_TH: โปรไฟล์กิจกรรม

en: Activity Record
th_TH: บันทึกกิจกรรม

en: Activity Reporter
th_TH: ผู้รายงานกิจกรรม

en: Activity Reporter %1 '%2'
th_TH: ผู้รายงานกิจกรรม %1 '%2'

en: Activity Result - %1
th_TH: ผลลัพธ์กิจกรรม - %1

en: Activity Revision History
th_TH: ประวัติการแก้ไขกิจกรรม

en: Activity Separation
th_TH: แยกกิจกรรม

en: Activity Separation is a required field.
th_TH: ต้องใส่ช่องการแยกกิจกรรม

en: Activity Source
th_TH: แหล่งที่มาของกิจกรรม

en: Activity Status
th_TH: สถานะของการเข้าร่วมกิจกรรม

en: Activity Status %1 %2
th_TH: สถานะกิจกรรม %1 %2

en: Activity Subject
th_TH: ชื่อกิจกรรม

en: Activity Subject %1 '%2'
th_TH: หัวข้อกิจกรรม %1 '%2'

en: Activity Summary
th_TH: สรุปกิจกรรม

en: Activity Tag %1
th_TH: Tag กิจกรรม %1

en: Activity Tag(s)
th_TH: Tag(s) ของกิจกรรม

en: Activity Targets
th_TH: เป้าหมายกิจกรรม

en: Activity Text
th_TH: ข้อความกิจกรรม

en: Activity Text (%1)
th_TH: ข้อความกิจกรรม (%1)

en: Activity Type
th_TH: ประเภทกิจกรรม

en: Activity Type %1 %2
th_TH: ประเภทกิจกรรม %1 %2

en: Activity Type ID
th_TH: เลขที่ประเภทกิจกรรม

en: Activity Type Label
th_TH: ป้ายกำกับประเภทกิจกรรม

en: Activity Type is a required field
th_TH: ต้องระบุประเภทกิจกรรม

en: Activity Types
th_TH: ประเภทกิจกรรม

en: Activity assigned to
th_TH: กิจกรรมนี้ถูกมอบหมายให้

en: Activity assignment settings
th_TH: การตั้งค่าการมอบหมายกิจกรรม

en: Activity contact id
th_TH: รหัสผู้ติดต่อกิจกรรม

en: Activity created by
th_TH: กิจกรรมนี้สร้างโดย

en: Activity default assignee
th_TH: ผู้รับมอบหมายเริ่มต้นของกิจกรรม

en: Activity has been filed to %1 case.
th_TH: กิจกรรมได้รับการยื่นไปยังกรณีปัญหา %1

en: Activity is a Test
th_TH: กิจกรรมนี้คือการทดสอบ

en: Activity is a Test?
th_TH: กิจกรรมนี้เป็นการทดสอบ?

en: Activity is in the Trash
th_TH: กิจกรรมนี้อยู่ในถังขยะ

en: Activity marked as favorite.
th_TH: กิจกรรมที่ถูกบันทึกไว้เป็นรายการโปรด

en: Activity tagged | %count activities tagged
th_TH[0]: กิจกรรมจำนวน %count ถูกแท็กแล้ว

en: Activity targeted to
th_TH: กิจกรรมมุ่งเป้าไปที่

en: Activity type %1, found in case configuration file, is not present in the database %2
th_TH: ประเภทกิจกรรม %1 ที่พบในไฟล์การตั้งค่ากรณีปัญหาไม่ปรากฎในฐานข้อมูล %2

en: Activity type of the last activity
th_TH: ประเภทของการดำเนินการล่าสุด

en: Activity type of the last completed activity
th_TH: ประเภทของการดำเนินการที่เสร็จสิ้นล่าสุด

en: Actual participant count
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมจริง

en: Actual street name, excluding St, Dr, Rd, Ave, e.g. For 112 Main St, the street_name = Main.
th_TH: ชื่อจริงของถนน ไม่รวม St, Dr, Rd, Ave เช่น สำหรับ 112 Main St street_name = Main

en: Add
th_TH: เพิ่ม

en: Add %1
th_TH: เพิ่ม %1

en: Add %1 Record
th_TH: เพิ่มบันทึก %1

en: Add %1 Rule
th_TH: เพิ่มกฎ %1

en: Add %1 back into %2?
th_TH: เพิ่ม %1 กลับไปใน %2 หรือไม่

en: Add %1 manually into %2, overriding smart group critera?
th_TH: เพิ่ม %1 ไว้ใน %2 ด้วยตนเองและยกเลิกเกณฑ์กลุ่มอัจฉริยะหรือไม่

en: Add >>
th_TH: เพิ่ม >>

en: Add ACL
th_TH: เพิ่ม ACL

en: Add Activity
th_TH: เพิ่มกิจกรรม

en: Add BCC
th_TH: เพิ่มผู้รับสำเนาซ่อน

en: Add CC
th_TH: เพิ่มผู้รับสำเนา

en: Add Campaign
th_TH: เพิ่มแคมเปญ

en: Add Cancel Button
th_TH: เพิ่มปุ่มยกเลิก

en: Add Case
th_TH: เพิ่มปัญหา

en: Add Child
th_TH: เพิ่มแท็กย่อย

en: Add Client
th_TH: เพิ่มลูกค้า

en: Add Contact To Existing Group
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อไปยังกลุ่มที่มีอยู่

en: Add Contact To Group
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่ม

en: Add Contact To Group ID
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อในรหัสกลุ่ม

en: Add Contacts to %1
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อใน %1

en: Add Contacts to A Group
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่ม

en: Add Contacts to Group
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่ม

en: Add Contacts: %1
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อ: %1

en: Add Contribution
th_TH: เพิ่มการบริจาค

en: Add Custom Field
th_TH: เพิ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Add Field
th_TH: เพิ่มช่องข้อมูล

en: Add Financial Type
th_TH: เพิ่มประเภทการเงิน

en: Add Group
th_TH: เพิ่มกลุ่ม

en: Add IM
th_TH: เพิ่ม IM

en: Add Mailing Component
th_TH: เพิ่มองค์ประกอบการส่งจดหมาย

en: Add Membership
th_TH: เพิ่มสมาชิก

en: Add New Record
th_TH: เพิ่มบันทึกใหม่

en: Add Note
th_TH: เพิ่มหมายเหตุ

en: Add OpenID
th_TH: เพิ่ม OpenID

en: Add Option
th_TH: เพิ่มตัวเลือก

en: Add Petition
th_TH: เพิ่มเรื่องรณรงค์

en: Add Pledge
th_TH: เพิ่มคำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Add Price Field
th_TH: เพิ่มช่องราคา

en: Add Profile
th_TH: เพิ่มโปรไฟล์

en: Add Relationship
th_TH: เพิ่มความสัมพันธ์

en: Add Relationship for %1
th_TH: เพิ่มความสัมพันธ์ของ %1

en: Add Respondent Reservation(s)
th_TH: เพิ่มการสงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Add Role Assignment
th_TH: เพิ่มการมอบหมายบทบาท

en: Add SMS Provider
th_TH: เพิ่มผู้ให้บริการ SMS

en: Add Selected Options
th_TH: เพิ่มตัวเลือกที่เลือกแล้ว

en: Add Set of Custom Fields
th_TH: เพิ่มชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Add Set of Price Fields
th_TH: เพิ่มชุดช่องราคา

en: Add Survey
th_TH: เพิ่มแบบสำรวจ

en: Add Tag
th_TH: เพิ่มแท็ก

en: Add Tag Set
th_TH: เพิ่มชุดแท็ก

en: Add Tags
th_TH: เพิ่มแท็ก

en: Add Timeline
th_TH: เพิ่มไทม์ไลน์

en: Add User
th_TH: เพิ่มผู้ใช้

en: Add a new record in each tab (Activities, Tags,..etc)
th_TH: เพิ่มบันทึกใหม่ในแต่ละแท็บ (กิจกรรม, แท็ก,.. ฯลฯ)

en: Add activity
th_TH: เพิ่มกิจกรรม

en: Add activity type
th_TH: เพิ่มประเภทกิจกรรม

en: Add address
th_TH: เพิ่มที่อยู่

en: Add all contacts to %1 group?
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อทั้งหมดไปยังกลุ่ม %1 หรือไม่

en: Add another IM
th_TH: เพิ่ม IM อื่น

en: Add another Open Id
th_TH: เพิ่ม Open Id อื่น ๆ

en: Add another phone number
th_TH: เพิ่มเบอร์โทรศัพท์

en: Add another website
th_TH: เพิ่มอีกเว็บไซต์หนึ่ง

en: Add client relationship
th_TH: เพิ่มความสัมพันธ์กับลูกค้า

en: Add contacts to a group?
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่ม

en: Add data in a profile form.
th_TH: เพิ่มข้อมูลในแบบฟอร์มโปรไฟล์

en: Add email
th_TH: เพิ่มอีเมล

en: Add file:
th_TH: เพิ่มไฟล์:

en: Add footer region with Twitter, Facebook and LinkedIn share buttons and scripts?
th_TH: เพิ่มปุ่มแชร์สำหรับ Twitter, Facebook และ LinkedIn ในส่วนท้าย

en: Add imported records to a new group
th_TH: เพิ่มบันทึกที่นำเข้าในกลุ่มใหม่

en: Add imported records to existing group(s)
th_TH: เพิ่มบันทึกนำเข้าไว้ในกลุ่มที่มีอยู่

en: Add members to %1
th_TH: เพิ่มสมาชิกใน %1

en: Add new
th_TH: เพิ่มใหม่

en: Add new role
th_TH: เพิ่มบทบาทหน้าที่ใหม่

en: Add or edit IM
th_TH: เพิ่มหรือแก้ไข IM

en: Add or edit OpenID
th_TH: เพิ่มหรือแก้ไข OpenID

en: Add or edit email
th_TH: เพิ่มหรือแก้ไขอีเมล

en: Add or edit phone
th_TH: เพิ่มหรือแก้ไขโทรศัพท์

en: Add or edit website
th_TH: เพิ่มหรือแก้ไขเว็บไซต์

en: Add phone
th_TH: เพิ่มโทรศัพท์

en: Add pptx to accepted attachment file types
th_TH: เพิ่ม pptx ในประเภทไฟล์แนบที่ยอมรับ

en: Add relationship - to %1
th_TH: เพิ่มความสัมพันธ์ - ไปยัง %1

en: Add respondent(s) to a new group
th_TH: เพิ่มผู้ตอบแบบสำรวจในกลุ่มใหม่

en: Add respondent(s) to existing group(s)
th_TH: เพิ่มผู้ตอบแบบสำรวจในกลุ่มที่มีอยู่

en: Add role
th_TH: เพิ่มบทบาทหน้าที่

en: Add the %1 set of scheduled activities to this case?
th_TH: เพิ่มชุดกิจกรรม %1 ที่มีการกำหนดเวลาไว้ในกรณีปัญหานี้หรือไม่

en: Add this contact to one or more groups...
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อนี้ในกลุ่มอย่างน้อยหนึ่งกลุ่ม...

en: Add to %1
th_TH: เพิ่มไปยัง %1

en: Add to Group
th_TH: เพิ่มเข้าไปที่กลุ่ม

en: Add to Group: %1
th_TH: เพิ่มในกลุ่ม: %1

en: Add to My Reports
th_TH: เพิ่มในรายงานของฉัน

en: Add to My Reports?
th_TH: เพิ่มในรายงานของฉันหรือไม่

en: Add to Smart Group
th_TH: เพิ่มในกลุ่มอัจฉริยะ

en: Add to a group
th_TH: เพิ่มเข้าไปยังกลุ่ม

en: Add to case as role
th_TH: เพิ่มไปยังกรณีปัญหาให้เป็นบทบาทหน้าที่

en: Add website
th_TH: เพิ่มเว็บไซต์

en: Add, Update, or Disable Payment Processors
th_TH: เพิ่ม, อัปเดต, หรือปิดใช้งานผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Add...
th_TH: เพิ่ม...

en: Add/overwrite?
th_TH: เพิ่ม/บันทึกทับหรือไม่

en: Added
th_TH: เพิ่มแล้ว

en: Added '%1'
th_TH: เพิ่ม '%1' แล้ว

en: Added (by %1)
th_TH: เพิ่ม (โดย %1)

en: Added Contact to %1 | Added Contacts to %1
th_TH[0]: เพิ่มผู้ติดต่อใน %1

en: Added Date
th_TH: วันที่เพิ่ม

en: Added Tag <em>%1</em>
th_TH: เพิ่มแท็ก <em>%1</em>

en: Added by
th_TH: เพิ่มโดย

en: Added to Group
th_TH: เพิ่มในกลุ่มแล้ว

en: Additional Details:
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: Additional Fields
th_TH: ช่องข้อมูลเพิ่มเติม

en: Additional Group for Export
th_TH: กลุ่มเพิ่มเติมสำหรับส่งออก

en: Additional Payment Receipt or Refund Notification
th_TH: ใบเสร็จการชำระเงินเพิ่มเติมหรือการแจ้งเตือนการคืนเงิน

en: Additional descriptive text regarding this attachment (optional).
th_TH: ข้อความอธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับเอกสารแนบนี้ (ไม่บังคับ)

en: Address
th_TH: ที่อยู่

en: Address 2
th_TH: ที่อยู่ 2

en: Address 2 ID
th_TH: รหัสที่อยู่ 2

en: Address Deleted
th_TH: ลบที่อยู่แล้ว

en: Address Fields
th_TH: ช่องข้อมูลที่อยู่

en: Address Format
th_TH: รูปแบบที่อยู่

en: Address Format ID
th_TH: รหัสรูปแบบที่อยู่

en: Address Formats
th_TH: รูปแบบที่อยู่

en: Address ID
th_TH: รหัสที่อยู่

en: Address Location
th_TH: สถานที่ของที่อยู่

en: Address Location Type
th_TH: ประเภทสถานที่ของที่อยู่

en: Address Name
th_TH: ชื่อของที่อยู่

en: Address belongs to %1
th_TH: ที่อยู่เป็นของ %1

en: Address not found in USPS database.
th_TH: ไม่พบที่อยู่ในฐานข้อมูล USPS

en: Addressee
th_TH: ผู้รับ

en: Addressee Custom
th_TH: ผู้รับที่กำหนดเอง

en: Addressee ID
th_TH: รหัสผู้รับ

en: Addresses
th_TH: ที่อยู่

en: Addresses Evaluated: %1
th_TH: ที่อยู่ที่ได้รับการประเมิน: %1

en: Addresses Geocoded: %1
th_TH: ที่อยู่ที่ระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์: %1

en: Adjust Pledge Payment Schedule
th_TH: ปรับกำหนดการชำระเงินบริจาคที่สัญญาไว้

en: Adjust Pledge Payment Schedule?
th_TH: ปรับกำหนดการชำระเงินที่สัญญาไว้?

en: Adjust Total Pledge Amount
th_TH: ปรับยอดเงินบริจาคที่สัญญาไว้

en: Adjust Total Pledge Amount?
th_TH: ปรับยอดรวมจำนวนเงินที่สัญญาไว้

en: Adjust menu position
th_TH: ปรับตำแหน่งเมนู

en: Admin
th_TH: ผู้ดูแล

en: Administer and use CiviCRM bypassing any other permission or ACL checks and enabling the creation of displays and forms that allow others to bypass checks. This permission should be given out with care
th_TH: จัดการและใช้ CiviCRM โดยข้ามการให้สิทธิ์อื่น ๆ หรือการตรวจสอบ ACL และเปิดใช้งานการสร้างจอแสดงผลและการสร้างแบบฟอร์มที่อนุญาตให้ผู้อื่นสามารถข้ามการตรวจสอบได้ ควรให้สิทธิ์นี้ด้วยความระมัดระวัง

en: Administer multiple organizations. In practice this allows editing the group organization link
th_TH: จัดการองค์กรหลายองค์กร ในทางปฏิบัติ สิ่งนี้จะให้สิทธิ์ในการแก้ไขลิงก์องค์กรของกลุ่มได้

en: Administer user accounts
th_TH: จัดการบัญชีผู้ใช้

en: Administrative label for search
th_TH: ป้ายกำกับการจัดการระบบสำหรับการค้นหา

en: Administrators
th_TH: ผู้ดูแลระบบ

en: Adult Day Care Referral
th_TH: การส่งต่อผู้สูงอายุไปยังสถานดูแล

en: Advanced Filter
th_TH: ตัวกรองขั้นสูง

en: Advanced Search
th_TH: ค้นหาขั้นสูง

en: Advanced Search returns your results as Contact records by default. However, you may want to get another record type instead. For example, you may want to see all the Activity records which match your search criteria.
th_TH: การค้นหาขั้นสูงจะแสดงผลลัพธ์เป็นบันทึกผู้ติดต่อตามค่าเริ่มต้น อย่างไรก็ตาม คุณอาจต้องการรับบันทึกประเภทอื่นแทน ตัวอย่างเช่น คุณอาจต้องการดูบันทึกกิจกรรมทั้งหมดที่ตรงกับเกณฑ์การค้นหาของคุณ

en: Advanced Settings
th_TH: การตั้งค่าขั้นสูง

en: Advanced options used by the email templating system. (JSON encoded)
th_TH: ตัวเลือกขั้นสูงที่ใช้โดยระบบการสร้างเทมเพลตอีเมล (เข้ารหัส JSON)

en: Afar
th_TH: อาฟาร์

en: Afrikaans
th_TH: แอฟริกัน

en: After
th_TH: หลังจาก

en: After menu element
th_TH: หลังองค์ประกอบเมนู

en: After you click <strong>Next</strong> - the total number of selected recipients will be displayed on the next screen. Use this as a 'reality-check' to help you confirm that you've targeted (and excluded) the desired recipients.
th_TH: หลังจากที่คุณคลิก <strong>ถัดไป</strong> - จำนวนผู้รับที่ถูกเลือกทั้งหมดจะแสดงไว้ในหน้าจอถัดไป ใช้สิ่งนี้เพื่อ 'ตรวจสอบความเป็นจริง' เพื่อช่วยยืนยันว่าคุณได้กำหนดเป้าหมาย (และยกเว้น) ผู้รับที่ต้องการแล้ว

en: Age
th_TH: อายุ

en: Aggregate Amount
th_TH: จำนวนรวม

en: Aggregate Amount Pledged
th_TH: ยอดรวมของจำนวนเงินที่มีการให้คำมั่น

en: Agreement
th_TH: ข้อตกลง

en: Albanian
th_TH: แอลเบเนีย

en: Alert
th_TH: การแจ้งเตือน

en: All
th_TH: ทั้งหมด

en: All Activities
th_TH: กิจกรรมทั้งหมด

en: All Cases
th_TH: กรณีปัญหาทั้งหมด

en: All Cases With Recently Performed Activities
th_TH: กรณีปัญหาทั้งหมดซึ่งมีการดำเนินกิจกรรมเมื่อเร็ว ๆ นี้

en: All Cases With Upcoming Activities
th_TH: กรณีปัญหาทั้งหมดที่กำลังจะมีการจัดกิจกรรม

en: All Cases with Upcoming Activities
th_TH: กรณีปัญหาทั้งหมดที่กำลังจะมีการจัดกิจกรรม

en: All Contact Types
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อทั้งหมด

en: All Custom Groups
th_TH: กลุ่มที่กำหนดเองทั้งหมด

en: All Events
th_TH: กิจกรรมทั้งหมด

en: All Groups
th_TH: กลุ่มทั้งหมด

en: All Profiles
th_TH: โปรไฟล์ทั้งหมด

en: All Tags
th_TH: แท็กทั้งหมด

en: All membership types in the price set have the auto-renew feature enabled (Administer > CiviMember > Membership Types)
th_TH: สมาชิกภาพทุกประเภทในชุดราคามีการเปิดใช้งานฟีเจอร์การต่ออายุอัตโนมัติ (จัดการระบบ > CiviMember > ประเภทสมาชิกภาพ)

en: All membership types in the price set have the same duration (e.g. they are one year memberships).
th_TH: สมาชิกภาพทุกประเภทในชุดราคามีระยะเวลาเท่ากัน (เช่น การเป็นสมาชิกแบบ 1 ปี)

en: All other menu metadata not stored in other fields
th_TH: ข้อมูล metadata ของเมนูอื่น ๆ ทั้งหมดที่ไม่ได้จัดเก็บไว้ในช่องข้อมูลอื่น ๆ

en: All other options for this 'Public' field have 'Admin' visibility. There should at least be one 'Public' option, or make the field 'Admin' only.
th_TH: ตัวเลือกอื่น ๆ ทั้งหมดสำหรับช่อง 'สาธารณะ' นี้มีการตั้งค่าการมองเห็นเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' ควรมีตัวเลือก 'สาธารณะ' อย่างน้อยหนึ่งตัวเลือกหรือตั้งค่าช่องเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' เท่านั้น

en: All records previously tagged %1 are now tagged %2.
th_TH: บันทึกทั้งหมดที่เคยติดแท็ก %1 ไว้ได้ถูกเปลี่ยนเป็นแท็ก %2 แล้ว

en: All report instances are automatically included in the Report Listing page. Check this box to also add this report to the navigation menu.
th_TH: การรายงานทั้งหมดจะถูกรวมอยู่ในหน้ารายการรายงานโดยอัตโนมัติ ทำเครื่องหมายที่ช่องนี้เพื่อเพิ่มรายงานนี้ในเมนูการนำทางด้วย

en: Allow 'Tell a friend' functionality
th_TH: อนุญาตใช้

en: Allow API access even if Access CiviCRM is not granted
th_TH: อนุญาตให้เข้าถึง API แม้ว่าจะไม่ได้รับสิทธิ์ให้เข้าถึง CiviCRM

en: Allow Multiple Records
th_TH: อนุญาตบันทึกหลายรายการ

en: Allow Online Registration
th_TH: อนุญาตให้ลงทะเบียนออนไลน์

en: Allow Searching on Field?
th_TH: อนุญาตให้ค้นหาในช่องข้อมูลหรือไม่

en: Allow User to enable multilingual
th_TH: อนุญาตให้ผู้ใช้เปิดใช้งานหลายภาษา

en: Allow constituents to create their own personal fundraising pages linked to this contribution page.
th_TH: อนุญาตให้ผู้อื่นสามารถสร้างเพจการระดมทุนส่วนตัวที่เชื่อมกับเพจการบริจาคนี้

en: Allow duplicate contact to be created
th_TH: อนุญาตให้สร้างผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: Allow entering data into contact reference fields
th_TH: อนุญาตให้กรอกข้อมูลในช่องข้อมูลอ้างอิงผู้ติดต่อ

en: Allow users to view/ download their own invoices
th_TH: อนุญาตให้ผู้ใช้ดู/ดาวน์โหลดใบแจ้งหนี้ของตนเองได้

en: Allowed to login?
th_TH: อนุญาตให้เข้าสู่ระบบได้หรือไม่

en: Alphabetical order
th_TH: ลำดับตัวอักษร

en: Alphabetize Options
th_TH: จัดเรียงตัวเลือกตามลำดับตัวอักษร

en: Alphanumeric
th_TH: ตัวอักษรและตัวเลข

en: Already selected
th_TH: เลือกแล้ว

en: Also include contacts where
th_TH: รวมผู้ติดต่อด้วยเมื่อ

en: Altered By
th_TH: แก้ไขโดย

en: Altered Contact
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อที่มีการแก้ไข

en: Altered by
th_TH: แก้ไขโดย

en: Alternative public description of the group.
th_TH: รายละเอียดสาธารณะทางเลือกของกลุ่ม

en: Alternative public title for this Group.
th_TH: ชื่อสาธารณะทางเลือกสำหรับกลุ่มนี้

en: Alternatively, you may add new files using drag/drop.
th_TH: หรือคุณสามารถเพิ่มไฟล์ใหม่โดยใช้การลาก/วาง

en: Alternatively, you may select a header or footer which includes the required tokens.
th_TH: คุณสามารถเลือกส่วนหัวหรือส่วนท้ายที่มีโทเค็นที่จำเป็นได้

en: Always
th_TH: ทุกครั้ง

en: Always use this Page Format with the new template?
th_TH: ใช้รูปแบบหน้ากระดาษนี้กับเทมเพลตใหม่เสมอหรือไม่

en: Always use this Page Format with the selected Template
th_TH: ใช้รูปแบบหน้ากระดาษนี้กับเทมเพลตที่เลือกเสมอ

en: Amharic
th_TH: อัมฮาริก

en: Amount
th_TH: จำนวน

en: Amount (%1)
th_TH: จำนวน (%1)

en: Amount Before Tax:
th_TH: จำนวนก่อนภาษี

en: Amount Between
th_TH: จำนวนระหว่าง

en: Amount Contributed to Date
th_TH: จำนวนเงินที่บริจาคจนถึงปัจจุบัน

en: Amount Paid
th_TH: จำนวนที่ชำระแล้ว

en: Amount Received
th_TH: จำนวนที่ได้รับ

en: Amount Statistics
th_TH: สถิติจำนวนเงิน

en: Amount before Tax:
th_TH: จำนวนก่อนภาษี:

en: Amount cannot be empty.
th_TH: จำนวนไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Amount must be positive
th_TH: จำนวนต้องเป็นบวก

en: An error occurred when CiviCRM attempted to send an email (via %1). If you received this error after submitting on online contribution or event registration - the transaction was completed, but we were unable to send the email receipt.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดเมื่อ CiviCRM พยายามส่งอีเมล (ผ่าน %1) หากคุณประสบข้อผิดพลาดนี้หลังทำการบริจาคทางออนไลน์หรือการลงทะเบียนกิจกรรม - ธุรกรรมเสร็จสมบูรณ์แล้ว แต่เราไม่สามารถส่งใบเสร็จรับเงินทางอีเมลได้

en: And
th_TH: และ

en: Annual Options
th_TH: ตัวเลือกประจำปี

en: Another %1 record
th_TH: บันทึก %1 อื่น ๆ

en: Another Address
th_TH: ที่อยู่อีกที่หนึ่ง

en: Another search field
th_TH: ช่องการค้นหาอื่น

en: Any
th_TH: รายการใดก็ได้

en: Any contacts in the "Cc" or "Bcc" fields will receive a copy, one for each "To" email, but with the tokens filled for the "To" contact.
th_TH: ผู้ติดต่อในช่อง "สำเนา" หรือ "สำเนาซ่อน" แต่ละรายจะได้รับสำเนาอีเมล "หลัก" คนละฉบับ แต่จะมีการให้โทเค็นสำหรับผู้ติดต่อ "หลัก"

en: Approval
th_TH: อนุมัติ

en: Approval Needed
th_TH: ต้องได้รับการอนุมัติ

en: Approval Note
th_TH: บันทึกการอนุมัติ

en: Approval Status
th_TH: สถานะการอนุมัติ

en: Approval required
th_TH: ต้องได้รับการอนุมัติ

en: Approve/Reject Mailing
th_TH: ยอมรับ/ไม่ยอมรับการส่งจดหมาย

en: Approve/Reject Note
th_TH: ยอมรับ/ไม่ยอมรับบันทึกข้อความ

en: Approved By
th_TH: อนุมัติโดย

en: Approved By Contact ID
th_TH: อนุมัติโดยรหัสผู้ติดต่อ

en: Apt/Unit/Suite
th_TH: อพาร์ทเมนท์/ยูนิต/ห้องชุด

en: Arabic
th_TH: อาหรับ

en: Aragonese
th_TH: อารากอน

en: Are the access credentials correct?
th_TH: ใบอนุญาตการเข้าถึงถูกต้องไหม?

en: Are the members of the group included or excluded?.
th_TH: รวมหรือไม่รวมสมาชิกของกลุ่ม

en: Are users required to complete this field?
th_TH: ผู้ใช้จำเป็นต้องกรอกข้อมูลในช่องนี้หรือไม่

en: Are you sure you are ready to upgrade now?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าคุณพร้อมที่จะทำการอัปเกรดแล้ว

en: Are you sure you want delete this report? This action cannot be undone.
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบรายงานนี้ การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure you want to add back into %1?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการเพิ่มกลับไปยัง %1

en: Are you sure you want to cancel this mailing?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการยกเลิกการส่งจดหมายนี้

en: Are you sure you want to confirm subscription for %1?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการยืนยันการสมัครสมาชิกของ %1

en: Are you sure you want to continue?
th_TH: ต้องการดำเนินการต่อใช่หรือไม่

en: Are you sure you want to delete
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ

en: Are you sure you want to delete <b>%1</b>?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ <b>%1</b>

en: Are you sure you want to delete Campaign Page '%1'?
th_TH: แน่ใจหรือว่าต้องการลบหน้าแคมเปญ '%1'

en: Are you sure you want to delete attached file.
th_TH: แน่ใจหรือว่าต้องการลบไฟล์ที่แนบมา

en: Are you sure you want to delete attached file?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบไฟล์ที่แนบมา

en: Are you sure you want to delete the %1 survey?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบแบบสำรวจ %1

en: Are you sure you want to delete the contact image?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบรูปของผู้ติดต่อรายนี้

en: Are you sure you want to delete the contact record and all related information for <strong>%1</strong>?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบบันทึกผู้ติดต่อและข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดสำหรับ <strong>%1</strong>

en: Are you sure you want to delete the group %1?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบกลุ่ม %1

en: Are you sure you want to delete the selected Activities?
th_TH: ต้องการลบกิจกรรมที่เลือกไว้ใช่หรือไม่

en: Are you sure you want to delete the selected cases? This will move the case(s) and all associated activities to the Trash.
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบกรณีปัญหาที่เลือก การดำเนินการนี้จะย้ายกรณีปัญหาและกิจกรรมที่เกี่ยวข้องทั้งหมดไปที่ถังขยะ

en: Are you sure you want to delete the selected contact(s)?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบผู้ติดต่อที่เลือก

en: Are you sure you want to delete this Campaign?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบแคมเปญนี้

en: Are you sure you want to delete this Personal Campaign Page?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าคุณจะลบหน้าส่งเสริมการขายส่วนบุคคลหน้านี้?

en: Are you sure you want to delete this Petition?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบเรื่องรณรงค์นี้

en: Are you sure you want to delete this Relationship?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบความสัมพันธ์นี้

en: Are you sure you want to delete this Rule?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบกฎนี้

en: Are you sure you want to delete this address?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบที่อยู่นี้

en: Are you sure you want to delete this case?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบกรณีปัญหานี้

en: Are you sure you want to delete this mailing?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบการส่งจดหมายนี้

en: Are you sure you want to delete this price set?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบชุดราคานี้

en: Are you sure you want to delete this record?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบบันทึกนี้

en: Are you sure you want to delete this?
th_TH: ต้องการลบสิ่งนี้ใช่หรือไม่

en: Are you sure you want to disable this relationship?
th_TH: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการปิดการใช้งานความสัมพันธ์นี้?

en: Are you sure you want to disable this?
th_TH: ต้องการปิดใช้งานสิ่งนี้ใช่หรือไม่

en: Are you sure you want to end this relationship?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการยุติความสัมพันธ์นี้

en: Are you sure you want to make a copy of this Profile?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการคัดลอกโปรไฟล์นี้

en: Are you sure you want to make a copy of this price set?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการทำสำเนาชุดราคานี้

en: Are you sure you want to mark this pair of contacts as NOT duplicates?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการทำเครื่องหมายผู้ติดต่อคู่นี้ว่าไม่ซ้ำกัน

en: Are you sure you want to permanently delete this mailing?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบการส่งจดหมายนี้อย่างถาวร

en: Are you sure you want to remove this dedupe exception.
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนนี้

en: Are you sure you want to restore the selected cases? This operation will retrieve the case(s) and all associated activities from Trash.
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการกู้คืนกรณีปัญหาที่เลือก การดำเนินการนี้จะกู้คืนกรณีปัญหาและกิจกรรมที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจากถังขยะ

en: Are you sure you want to restore the selected contact(s)? The contact(s) and all related data will be fully restored.
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการกู้คืนผู้ติดต่อที่เลือก ผู้ติดต่อและข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจะได้รับการกู้คืนอย่างสมบูรณ์

en: Are you sure you want to resubscribe: %1 (%2)
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการสมัครใหม่: %1 (%2)

en: Are you sure you want to revert all changes?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการคืนค่าการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: Are you sure you want to revert this?
th_TH: ต้องการเปลี่ยนกลับสิ่งนี้ใช่หรือไม่

en: Are you sure you want to unhold email of selected contact(s)?.
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการยกเลิกการระงับอีเมลของผู้ติดต่อที่เลือก

en: Are you sure you want to unsubscribe from %1?
th_TH: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการเลิกเป็นสมาชิกของ %1

en: Are you sure you would like to execute this job?
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการดำเนินการงานนี้

en: Area Code
th_TH: รหัสพื้นที่

en: Armenian
th_TH: อาร์มีเนีย

en: Arranging adult day care for senior individuals
th_TH: จัดให้มีสถานดูแลสำหรับผู้สูงอายุ

en: As of
th_TH: ณ วันที่

en: As this system does not include the PHP intl extension, CiviCRM has fallen back onto a slightly less accurate and deprecated method to format money
th_TH: เนื่องจากระบบนี้ไม่รวมส่วนขยาย PHP intl ดังนั้น CiviCRM จึงกลับไปใช้วิธีการจัดรูปแบบเงินที่มีความแม่นยำน้อยลงเล็กน้อยและเลิกใช้แล้ว

en: Ascending
th_TH: จากน้อยไปมาก

en: Assamese
th_TH: อัสสัม

en: Assess
th_TH: ประเมินผล

en: Assess A/B results on an on-going basis
th_TH: ประเมินผล A/B อย่างต่อเนื่อง

en: Assess A/B test at:
th_TH: ประเมินผลการทดสอบ A/B ที่:

en: Assign %1
th_TH: มอบหมาย %1

en: Assign ACL Role
th_TH: มอบหมายบทบาท ACL

en: Assign To
th_TH: มอบหมายให้กับ

en: Assign Users to Roles
th_TH: มอบหมายหน้าที่ให้กับผู้ใช้งาน

en: Assign a specific level of engagement to this activity. Used for tracking constituents in ladder of engagement.
th_TH: กำหนดระดับการมีส่วนร่วมสำหรับกิจกรรมนี้ ใช้สำหรับติดตามผู้เข้าร่วมในลำดับขั้นการมีส่วนร่วม

en: Assign a unique name to each of your mailings. Select a naming convention that will help keep your mailings organized and easy to find when you want to review and compare mailing results. For example, if you do a monthly general-interest newsletter - you might use the following naming convention:
th_TH: กำหนดชื่อที่ไม่ซ้ำกันให้กับการส่งจดหมายแต่ละรายการของคุณ เลือกรูปแบบการตั้งชื่อที่จะช่วยให้จดหมายของคุณเป็นระเบียบและสามารถค้นหาได้ง่ายเมื่อคุณต้องการตรวจสอบและเปรียบเทียบผลการส่งจดหมาย ตัวอย่างเช่น หากคุณทำจดหมายข่าวรายเดือนเกี่ยวกับความสนใจทั่วไป - คุณอาจใช้รูปแบบการตั้งชื่อต่อไปนี้:

en: Assign a unique name to each of your mass messages. Select a naming convention that will help keep your messages organized.
th_TH: กำหนดชื่อเฉพาะให้กับข้อความแบบกลุ่มแต่ละข้อความของคุณ เลือกการตั้งชื่อที่จะช่วยจัดระเบียบข้อความของคุณ

en: Assign to
th_TH: มอบหมายให้กับ

en: Assign to Another Client
th_TH: มอบหมายให้ลูกค้ารายอื่น

en: Assign to Creator
th_TH: มอบหมายให้ผู้สร้าง

en: Assigned
th_TH: มอบหมายแล้ว

en: Assigned to
th_TH: มอบหมายให้กับ

en: Assigned to Contact
th_TH: มอบหมายให้กับผู้ติดต่อ

en: Assignee
th_TH: ผู้ได้รับมอบหมาย

en: Assignee Email
th_TH: อีเมลของผู้ได้รับมอบหมาย

en: Assignee Name
th_TH: ชื่อผู้ที่ได้รับมอบหมาย

en: Assignee Phone
th_TH: โทรศัพท์ของผู้ได้รับมอบหมาย

en: Associated Multi-Org Group
th_TH: กลุ่มหลากหลายองค์กรที่เกี่ยวข้อง

en: Associated Organization
th_TH: องค์กรที่เกี่ยวข้อง

en: Attach File
th_TH: แนบไฟล์

en: Attached File
th_TH: ไฟล์ที่แนบมา

en: Attachment failed
th_TH: การแนบไฟล์ล้มเหลว

en: Attachment(s)
th_TH: สิ่งที่แนบมา

en: Attachment(s):
th_TH: สิ่งที่แนบมา:

en: Attachments
th_TH: สิ่งที่แนบมา

en: Attempted delivery of a mailing.
th_TH: ความพยายามในการส่งจดหมาย

en: Authorization token
th_TH: โทเค็นการอนุญาต

en: Auto
th_TH: อัตโนมัติ

en: Auto Renew
th_TH: ต่ออายุอัตโนมัติ

en: Auto Responder
th_TH: การตอบอัตโนมัติ

en: Auto-Renew Subscription Status
th_TH: ต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติ

en: Auto-Renew Subscription Status?
th_TH: ต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติ?

en: Auto-Respond Message
th_TH: ข้อความการตอบกลับอัตโนมัติ

en: Auto-Respond to Replies
th_TH: ตอบกลับอัตโนมัติ

en: Auto-renew Memberships - You can offer constituents the option to have their membership renewed automatically AND use the membership price set feature if:
th_TH: ต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติ - คุณสามารถเสนอตัวเลือกให้สมาชิกในการต่ออายุสมาชิกโดยอัตโนมัติและใช้ฟีเจอร์ชุดราคาสมาชิกภาพหาก:

en: Auto-renew required
th_TH: บังคับต่ออายุอัตโนมัติ

en: Auto-respond to replies
th_TH: ตอบกลับอัตโนมัติ

en: Autoincremented type id
th_TH: รหัสประเภทที่เพิ่มค่าโดยอัตโนมัติ

en: Automatic
th_TH: อัตโนมัติ

en: Automatic cancellation is not supported for this payment processor. You or the contributor will need to manually cancel this recurring contribution using the payment processor website.
th_TH: ผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้ไม่รองรับการยกเลิกอัตโนมัติ คุณหรือผู้ร่วมบริจาคจะต้องยกเลิกการบริจาคซ้ำนี้ด้วยตนเองโดยใช้เว็บไซต์ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Available Country setting is incorrect
th_TH: การตั้งค่าประเทศที่ใช้ได้ไม่ถูกต้อง

en: Available for Dashboard?
th_TH: พร้อมใช้งานสำหรับแดชบอร์ดหรือไม่

en: Average
th_TH: เฉลี่ย

en: Average (Soft Credits)
th_TH: จำนวนเฉลี่ย (เงินที่บริจาคในนามผู้อื่น)

en: Average Soft Credit
th_TH: จำนวนเฉลี่ยของเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Avestan
th_TH: อเวสตะ

en: Aymara
th_TH: ไอมารา

en: Azerbaijani
th_TH: อาเซอร์ไบจาน

en: B to A
th_TH: B ถึง A

en: Back to Activities
th_TH: กลับไปที่กิจกรรม

en: Back to Activity
th_TH: กลับไปที่กิจกรรม

en: Back to CiviMail
th_TH: กลับไปที่ CiviMail

en: Back to Listings
th_TH: กลับไปที่รายการ

en: Back to Logging Summary
th_TH: กลับไปที่สรุปการบันทึก

en: Back to Mailing
th_TH: กลับไปที่การส่งจดหมาย

en: Back to Profile Listings
th_TH: กลับไปที่รายการโปรไฟล์

en: Back to Report
th_TH: กลับไปที่รายงาน

en: Back to Search
th_TH: กลับไปค้นหา

en: Back up your database before continuing.
th_TH: ทำการสำรองฐานข้อมูลของคุณก่อนดำเนินการต่อ

en: Backdrop User Registration
th_TH: พื้นหลังการลงทะเบียนผู้ใช้

en: Backing up your database before importing is recommended, as there is no Undo for this. Are you sure you want to import now?
th_TH: เราแนะนำให้คุณทำการสำรองฐานข้อมูลก่อนนำเข้าเนื่องจากการดำเนินการนี้จะไม่สามารถยกเลิกได้ คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการนำเข้าตอนนี้

en: Bad menu record in database
th_TH: บันทึกเมนูในฐานข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Balance
th_TH: ยอดเงิน

en: Balance Due
th_TH: จำนวนที่ต้องชำระ

en: Balance Owed
th_TH: จำนวนที่ค้างชำระ

en: Bambara
th_TH: บัมบารา

en: Bank Account Number
th_TH: หมายเลขบัญชี

en: Bank Identification Number
th_TH: หมายเลขประจำตัวธนาคาร

en: Bank Name
th_TH: ชื่อธนาคาร

en: Banking Fees
th_TH: ค่าธรรมเนียมธนาคาร

en: Bar Chart
th_TH: แผนภูมิแท่ง

en: Based on current data, approximately %1 contacts will receive a copy of the mailing.
th_TH: จากข้อมูลปัจจุบัน ผู้ติดต่อประมาณ %1 รายจะได้รับสำเนาการส่งจดหมาย

en: Bashkir
th_TH: บัชกอร์ต

en: Basic Contact Type
th_TH: ประเภทของผู้ติดต่อพื้นฐาน

en: Basic Criteria
th_TH: เกณฑ์พื้นฐาน

en: Basque
th_TH: บาสก์

en: Batch Name
th_TH: ชื่อ Batch

en: Batch Title
th_TH: หัวข้อ Batch

en: Because your session timed out, we have reset the search page.
th_TH: เนื่องจาก session ของคุณหมดเวลา เราจึงรีเซ็ตหน้าการค้นหา

en: Before menu element
th_TH: ก่อนองค์ประกอบเมนู

en: Before we can add your signature, you must validate your email address by clicking on the activation link in the confirmation e-mail. Sometimes our confirmation emails get flagged as spam and are moved to your bulk folder.
th_TH: ก่อนที่เราจะเพิ่มลายเซ็นของคุณได้ คุณต้องยืนยันที่อยู่อีเมลของคุณโดยคลิกลิงก์เปิดใช้งานในอีเมลยืนยัน บางครั้งอีเมลยืนยันของเราอาจได้รับการระบุว่าเป็นสแปมและถูกย้ายไปยังโฟลเดอร์ขยะของคุณ

en: Before we can add your signature, you must validate your email address by clicking on the activation link in the confirmation e-mail. Sometimes our confirmation emails get flagged as spam and are moved to your spam folder.
th_TH: ก่อนที่เราจะเพิ่มลายเซ็นของคุณได้ คุณต้องยืนยันที่อยู่อีเมลของคุณโดยคลิกลิงก์เปิดใช้งานในอีเมลยืนยัน บางครั้งอีเมลยืนยันของเราอาจได้รับการระบุว่าเป็นสแปมและถูกย้ายไปยังโฟลเดอร์ขยะของคุณ

en: Belarusian
th_TH: เบลารุส

en: Below is a sample of the first %1 recipients.
th_TH: ด้านล่างนี้เป็นตัวอย่างของผู้รับ %1 คนแรก

en: Benefits Specialist
th_TH: ผู้เชี่ยวชาญด้านสิทธิประโยชน์

en: Benefits Specialist is
th_TH: ผู้เชี่ยวชาญด้านสิทธิประโยชน์คือ

en: Bengali
th_TH: เบงกาลี

en: Between %1 and %2
th_TH: ระหว่าง %1 และ %2

en: Bihari
th_TH: พิหาร

en: Billing
th_TH: การเรียกเก็บเงิน

en: Billing First Name
th_TH: ชื่อจริงสำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Billing Last Name
th_TH: นามสกุลสำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Billing Middle Name
th_TH: ชื่อกลางสำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Billing Mode
th_TH: โหมดการเรียกเก็บเงิน

en: Billing Name and Address
th_TH: ชื่อและที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Billing address required
th_TH: ต้องระบุที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Billing details for your automatically renewed %1 membership have been updated.
th_TH: รายละเอียดการเรียกเก็บเงินสำหรับการต่ออายุสมาชิก '%1' ของคุณโดยอัตโนมัติได้รับการอัปเดตแล้ว

en: Billing location for this contact
th_TH: ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินของผู้ติดต่อรายนี้

en: Birth Date
th_TH: วันเกิด

en: Birth Date (if present)
th_TH: วันเกิด (ถ้ามี)

en: Birthdate
th_TH: วันเกิด

en: Bislama
th_TH: บิสลามา

en: Blank column at the Begining
th_TH: คอลัมน์ว่างด้านหน้า

en: Blank column at the End
th_TH: คอลัมน์ว่างด้านหลัง

en: Body
th_TH: ส่วนเนื้อความ

en: Body - HTML Format
th_TH: เนื้อความ - รูปแบบ HTML

en: Body - TEXT Format
th_TH: เนื้อความ - รูปแบบข้อความ

en: Body HTML
th_TH: เนื้อความ HTML

en: Body Html
th_TH: เนื้อความ Html

en: Body Only
th_TH: เนื้อหาเท่านั้น

en: Body Text
th_TH: ข้อความเนื้อหา

en: Body and Subject
th_TH: เนื้อหาและหัวข้อ

en: Body in Text Format
th_TH: รูปแบบข้อความในเนื้อความ

en: Body of the component in html format.
th_TH: เนื้อความขององค์ประกอบในรูปแบบ html

en: Body of the component in text format.
th_TH: เนื้อความขององค์ประกอบในรูปแบบข้อความ

en: Body of the mailing in html format.
th_TH: เนื้อความการส่งจดหมายในรูปแบบ html

en: Body of the mailing in text format.
th_TH: เนื้อความของการส่งจดหมายในรูปแบบข้อความ

en: Bold
th_TH: ตัวหนา

en: Bosnian
th_TH: บอสเนีย

en: Both
th_TH: ทั้งสองอย่าง

en: Bottom Margin
th_TH: ขอบล่าง

en: Bounce
th_TH: การตีกลับ

en: Bounce Count
th_TH: จำนวนการตีกลับ

en: Bounce Date
th_TH: วันที่ตีกลับ

en: Bounce ID
th_TH: รหัสการตีกลับ

en: Bounce Pattern
th_TH: รูปแบบการตีกลับ

en: Bounce Pattern ID
th_TH: รหัสรูปแบบการตีกลับ

en: Bounce Patterns
th_TH: รูปแบบการตีกลับ

en: Bounce Processing
th_TH: การประมวลผลย้อนกลับ

en: Bounce Rate
th_TH: อัตราการตีกลับ

en: Bounce Reason
th_TH: เหตุผลการตีกลับ

en: Bounce Type
th_TH: ประเภทการตีกลับ

en: Bounce Type Description
th_TH: คำอธิบายประเภทการตีกลับ

en: Bounce Type ID
th_TH: รหัสประเภทการตีกลับ

en: Bounce Type Name
th_TH: ชื่อประเภทการตีกลับ

en: Bounce Types
th_TH: ประเภทการตีกลับ

en: Bounce type(s)
th_TH: ประเภทการตีกลับ

en: Breadcrumb
th_TH: เครื่องมือนำทาง

en: Breadcrumb for the path.
th_TH: เครื่องมือนำทางสำหรับเส้นทาง

en: Breton
th_TH: เบรอตง

en: Browse Sent Mailings
th_TH: เรียกดูจดหมายที่ส่งแล้ว

en: Browse events of type '%1'
th_TH: เรียกดูกิจกรรมประเภท '%1'

en: Browse to the <strong>TEXT</strong> message file you have prepared for this SMS.
th_TH: เรียกดูไฟล์ <strong>ข้อความ</strong> ที่คุณเตรียมไว้สำหรับ SMS นี้

en: Browse/Upload Image
th_TH: ค้นหา/อัปโหลดรูปภาพ

en: Browseable Directories
th_TH: ไดเรกทอรีที่สามารถเรียกดูได้

en: Bulgarian
th_TH: บัลแกเรีย

en: Bulk Mailing for Email %1?
th_TH: ส่งอีเมลการตลาดสำหรับอีเมล %1 หรือไม่

en: Bulk Mailings
th_TH: การส่งจดหมายการตลาด

en: Burmese
th_TH: พม่า

en: Button Text must be less than 64 characters.
th_TH: ข้อความในปุ่ม ต้องน้อยกว่า 64 ตัวอักษร

en: Button URL
th_TH: URL ของปุ่ม

en: By Distance from a Location
th_TH: ตามระยะทางจากสถานที่

en: By changing the relative URLs included in the snippet to absolute URLs (e.g. change "/sites/all/modules/civicrm/bower_components/jquery/dist/jquery.min.js?r=dXCgD" to "https://yourdomain.com/sites/all/modules/civicrm/bower_components/jquery/dist/jquery.min.js?r=dXCgD") you will be able to use the snippet on any website.
th_TH: ในการเปลี่ยน URL สัมพัทธ์ที่อยู่ในตัวอย่างแบบฟอร์มให้เป็น URL สัมบูรณ์ (เช่น เปลี่ยน "/sites/all/modules/civicrm/bower_components/jquery/dist/jquery.min.js?r=dXCgD" เป็น "https://yourdomain.com /sites/all/modules/civicrm/bower_components/jquery/dist/jquery.min.js?r=dXCgD") คุณจะสามารถใช้ตัวอย่างแบบฟอร์มบนเว็บไซต์ใดก็ได้

en: By default, CiviCRM uses the primary email address of the logged in user as the FROM address when sending emails to contacts. However, users with Administer CiviCRM permission can configure one or more general email addresses that can be selected as an alternative. EXAMPLE: "Client Services" &lt;clientservices@example.org&gt;
th_TH: ตามค่าเริ่มต้น CiviCRM จะใช้ที่อยู่อีเมลหลักของผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเป็นที่อยู่ต้นทาง อย่างไรก็ตาม ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์จัดการระบบ CiviCRM สามารถตั้งค่าที่อยู่อีเมลทั่วไปตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไปซึ่งสามารถใช้เป็นอีเมลทางเลือกได้ ตัวอย่าง: "บริการลูกค้า" &lt;clientservices@example.org&gt;

en: By default, CiviCRM uses the primary email address of the logged in user as the FROM address when sending emails to contacts. However, you can use this page to define one or more general Email Addresses that can be selected as an alternative. EXAMPLE: "Client Services" <clientservices@example.org>.
th_TH: ตามค่าเริ่มต้น CiviCRM จะใช้ที่อยู่อีเมลหลักของผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเป็นที่อยู่สำหรับส่งอีเมลไปยังผู้ติดต่อ อย่างไรก็ตาม คุณสามารถใช้หน้านี้เพื่อระบุที่อยู่อีเมลทั่วไปอื่น ๆ เพื่อใช้เป็นตัวเลือกในการส่งอีเมล ตัวอย่าง: "บริการลูกค้า" <clientservices@example.org>

en: By default, CiviCRM uses the provider which are set active and the default provider is selected. User with administer CiviCRM permission can add a new Provider
th_TH: ตามค่าเริ่มต้น CiviCRM จะใช้ผู้ให้บริการที่ตั้งค่าเปิดใช้งานและเลือกผู้ให้บริการเริ่มต้น ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์จัดการระบบ CiviCRM สามารถเพิ่มผู้ให้บริการใหม่ได้

en: By definition a relationship is active if any of these conditions occurs: (1) Start Date <= Current Date <= End Date (2) Start Date <= Current Date and End Date is not defined (3) Start Date is not defined and Current Date <= End Date
th_TH: ตามคำจำกัดความ ความสัมพันธ์จะจัดว่ามีความเคลื่อนไหวหากมีเงื่อนไขใด ๆ เหล่านี้เกิดขึ้น: (1) วันที่เริ่มต้น <= วันที่ปัจจุบัน <= วันที่สิ้นสุด (2) วันที่เริ่มต้น <= ไม่ได้กำหนดวันที่ปัจจุบันและวันที่สิ้นสุด (3) ไม่ได้กำหนดวันที่เริ่มต้น และ วันที่ปัจจุบัน <= วันที่สิ้นสุด

en: By relationship to case client
th_TH: แบ่งตามความสัมพันธ์กับลูกค้าของกรณีปัญหา

en: Bypass email confirmation
th_TH: ข้ามการยืนยันอีเมล

en: Bypass the email verification.
th_TH: ข้ามการยืนยันอีเมล

en: CAUTION: The following features are NOT available for custom fields in 'multiple record' custom set:
th_TH: ข้อควรระวัง: ฟีเจอร์ต่อไปนี้ไม่พร้อมใช้งานสำหรับช่องที่กำหนดเองในชุด 'บันทึกหลายรายการ' ที่กำหนดเอง:

en: CMS ID
th_TH: รหัส CMS

en: CMS Unique Identifier
th_TH: ตัวระบุเฉพาะของ CMS

en: CMS User
th_TH: ผู้ใช้งาน CMS

en: CMS User?
th_TH: ผู้ใช้งาน CMS?

en: CRM_Utils_Mail_Incoming: Unable to handle message part of type "%1".
th_TH: CRM_Utils_Mail_Incoming: ไม่สามารถจัดการส่วนของข้อความประเภท "%1" ได้

en: Cache
th_TH: แคช

en: Cache Addressee.
th_TH: แคชผู้รับ

en: Cache Email Greeting.
th_TH: แคชคำทักทายทางอีเมล

en: Cache ID
th_TH: รหัสแคช

en: Cache Key
th_TH: คีย์แคช

en: Cache Modified Date
th_TH: วันที่มีการแก้ไขแคช

en: Cache Postal greeting.
th_TH: แคชคำทักทายทางไปรษณีย์

en: Cache dashlet for
th_TH: แคชองค์ประกอบแดชบอร์ดสำหรับ

en: Caches
th_TH: แคช

en: Calculated end date (either end date or date all installments will be made)
th_TH: คำนวนวันที่สิ้นสุด (วันที่สิ้นสุดหรือวันที่จะทำการผ่อนชำระทั้งหมด)

en: Campaign
th_TH: แคมเปญ

en: Campaign %1 %2
th_TH: แคมเปญ %1 %2

en: Campaign %1 has been saved.
th_TH: แคมเปญ %1 ได้รับการบันทึกแล้ว

en: Campaign Contribution
th_TH: การบริจาคเงินแก่แคมเปญ

en: Campaign Created Date
th_TH: วันที่สร้างแคมเปญ

en: Campaign Description
th_TH: รายละเอียดแคมเปญ

en: Campaign End Date
th_TH: วันที่แคมเปญสิ้นสุด

en: Campaign External ID
th_TH: รหัสภายนอกของแคมเปญ

en: Campaign Goals
th_TH: เป้าหมายแคมเปญ

en: Campaign Group
th_TH: กลุ่มแคมเปญ

en: Campaign Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มแคมเปญ

en: Campaign Group Type
th_TH: ชนิดของกลุ่มแคมเปญ

en: Campaign Group id.
th_TH: รหัสกลุ่มแคมเปญ

en: Campaign Groups
th_TH: กลุ่มแคมเปญ

en: Campaign ID
th_TH: รหัสแคมเปญ

en: Campaign Modified Date
th_TH: วันที่มีการแก้ไขแคมเปญ

en: Campaign Name
th_TH: ชื่อแคมเปญ

en: Campaign Start Date
th_TH: วันที่เริ่มแคมเปญ

en: Campaign Title
th_TH: ชื่อแคมเปญ

en: Campaign Type ID.Implicit FK to civicrm_option_value where option_group = campaign_type
th_TH: รหัสประเภทแคมเปญ คีย์นอกโดยนัยไปยัง civicrm_option_value ที่ซึ่ง option_group = campaign_type

en: Campaign has been deleted.
th_TH: แคมเปญถูกลบแล้ว

en: Campaign status ID.Implicit FK to civicrm_option_value where option_group = campaign_status
th_TH: รหัสสถานะแคมเปญ คีย์นอกโดยนัยไปยัง civicrm_option_value ที่ซึ่ง option_group = campaign_status

en: Campaigns
th_TH: แคมเปญ

en: Campaigns link activities, contributions, mailings, etc. that share a programmatic goal.
th_TH: แคมเปญสามารถเชื่อมโยงกิจกรรม, การบริจาค, การส่งจดหมาย, ฯลฯ ที่มีเป้าหมายโครงการร่วมกัน

en: Can I access/create InnoDB tables in the database?
th_TH: ฉันสามารถเข้าถึง/สร้างตาราง InnoDB ในฐานข้อมูลได้ไหม?

en: Can I access/create the database?
th_TH: ฉันสามารถเข้าถึง/สร้างฐานข้อมูลได้ไหม?

en: Can I create lock tables in the database?
th_TH: ฉันสามารถทำการล็อกตารางในฐานข้อมูลได้ไหม?

en: Can I create temporary tables in the database?
th_TH: ฉันสามารถสร้างตารางข้อมูลชั่วคราวไว้ในฐานข้อมูลได้ไหม?

en: Can not set this field Required and View Only at the same time.
th_TH: ไม่สามารถตั้งค่าช่องข้อมูลนี้เป็น ช่องบังคับ และ สำหรับดูเท่านั้น พร้อมกันได้

en: Can only accept Integers for state_province_id filtering
th_TH: สามารถรับเฉพาะจำนวนเต็มสำหรับการกรองข้อมูล state_province_id

en: Can people share the petition through social media?
th_TH: ผู้คนสามารถแชร์เรื่องรณรงค์ผ่านโซเชียลมีเดียได้หรือไม่

en: Can the 'owner' of a Personal Campaign Page use the Tell-a-Friend function to send emails to people inviting them to visit their page and make a contribution? NOTE: Tell a Friend emails will automatically include a link to the sender's campaign page.
th_TH: ต้องการให้ 'เจ้าของ' เพจแคมเปญส่วนตัวสามารถใช้ฟังก์ชัน บอกต่อเพื่อน เพื่อส่งอีเมลเชิญผู้อื่นให้เยี่ยมชมเพจและบริจาคได้หรือไม่ หมายเหตุ: อีเมล บอกต่อเพื่อน จะมีลิงก์ไปยังหน้าแคมเปญของผู้ส่งโดยอัตโนมัติ

en: Can you search on this field in the Advanced and component search forms? Also determines whether you can include this field as a display column and / or filter in related detail reports.
th_TH: คุณสามารถค้นหาช่องข้อมูลนี้ในแบบฟอร์มการค้นหาองค์ประกอบและแบบฟอร์มการค้นหาขั้นสูงได้หรือไม่ โปรดกำหนดด้วยว่าคุณสามารถรวมช่องข้อมูลนี้เป็นคอลัมน์ที่มีการแสดงและ / หรือตัวกรองในรายงานรายละเอียดที่เกี่ยวข้องได้หรือไม่

en: Can't find the a MySQL server on '%1'.
th_TH: ไม่พบเซิร์ฟเวอร์ MySQL บน '%1'

en: Can't find your form? Make sure it is active.
th_TH: ไม่พบแบบฟอร์มของคุณเหรอ ตรวจสอบให้แน่ใจว่าแบบฟอร์มมีการใช้งานอยู่

en: Cancel
th_TH: ยกเลิก

en: Cancel Auto-renewal
th_TH: ยกเลิกการต่ออายุอัตโนมัติ

en: Cancel Button Text
th_TH: ข้อความสำหรับปุ่มยกเลิก

en: Cancel Date
th_TH: วันที่ยกเลิก

en: Cancel Mailing
th_TH: ยกเลิกการส่งจดหมาย

en: Cancel Redirect
th_TH: ยกเลิกการเปลี่ยนเส้นทาง

en: Canceled
th_TH: ยกเลิกแล้ว

en: Cancellation / Refund Reason
th_TH: เหตุผลที่ยกเลิก/ขอคืนเงิน

en: Cancelled / Refunded Date
th_TH: วันที่ยกเลิก/คืนเงิน

en: Cancelled Date
th_TH: วันที่ยกเลิก

en: Cannot add or update profile field "%1" with combination of Household or Organization or any subtypes of Household or Organization.
th_TH: ไม่สามารถเพิ่ม หรือ อัปเดต ช่องโปรไฟล์ "%1" ด้วยการผสมผสานกันของ ครอบครัว หรือ องค์กร หรือประเภทย่อยใดๆ ของ ครอบครัว หรือ องค์กร

en: Cannot add or update profile field Contact Subtype as profile type is not one of Individual, Household or Organization.
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทย่อยของผู้ติดต่อเนื่องจากประเภทโปรไฟล์ไม่ใช่ประเภทบุคคล, ครัวเรือน, หรือองค์กร

en: Cannot add or update profile field type "%1" with combination of "%2".
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภท "%1" ที่มีการผสมรวมของ "%2"

en: Cannot add or update profile field type "%1" with combination of subtype other than "%1".
th_TH: ไม่สามารถเพิ่ม หรือ อัปเดต ช่องโปรไฟล์ประเภท "%1" ด้วยการผสมผสานกันของประเภทย่อย ยกเว้น "%1"

en: Cannot add or update profile field type Activity with combination Participant or Membership or Contribution
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทกิจกรรม ด้วยการผสมผสานกันของ ผู้เข้าร่วม หรือ สมาชิก หรือ การบริจาค

en: Cannot add or update profile field type Contribution with combination of Activity or Membership or Participant or Household or Organization
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทการบริจาค ด้วยการผสมผสานกันของ กิจกรรม หรือ สมาชิก หรือ ผู้เข้าร่วม หรือ ครอบครัว หรือ องค์กร

en: Cannot add or update profile field type Household with combination of Individual or Organization or Activity
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทครอบครัว ด้วยการผสมผสานกันของ บุคคล หรือ องค์กร หรือ กิจกรรม

en: Cannot add or update profile field type Individual with combination of Household or Organization
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทบุคคล ด้วยการผสมผสานกันของ ครอบครัว หรือ องค์กร

en: Cannot add or update profile field type Membership with combination of Activity or Participant or Contribution or Household or Organization
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทสมาชิก ด้วยการผสมผสานกันของ กิจกรรม หรือ ผู้เข้าร่วม หรือ การบริจาค หรือ ครอบครัว หรือ องค์กร

en: Cannot add or update profile field type Organization with combination of Household or Individual or Activity
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทองค์กร ด้วยการผสมผสานกันของ ครอบครัว หรือ บุคคล หรือ กิจกรรม

en: Cannot add or update profile field type Participant with combination of Activity or Membership or Contribution or Household or Organization.
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มหรืออัปเดตช่องโปรไฟล์ประเภทผู้เข้าร่วม ด้วยการผสมผสานกันของ กิจกรรม หรือ สมาชิก หรือ การบริจาค หรือ ครอบครัว หรือ องค์กร

en: Cannot create custom table because %1 is already a core table.
th_TH: ไม่สามารถสร้างตารางที่กำหนดเองได้เนื่องจาก %1 เป็นตารางหลักอยู่แล้ว

en: Cannot enable this UF field since the used custom field is disabled.
th_TH: ไม่สามารถเปิดใช้งานช่อง UF นี้ได้เนื่องจากช่องที่กำหนดเองซึ่งมีการใช้งานอยู่ถูกปิดใช้งาน

en: Cannot impose option list because there is existing data which does not match the options.
th_TH: ไม่สามารถกำหนดรายการตัวเลือกได้เนื่องจากมีข้อมูลที่มีอยู่ซึ่งไม่ตรงกับตัวเลือก

en: Cannot merge a contact with itself.
th_TH: ไม่สามารถรวมข้อมูลผู้ติดต่อเข้ากับตัวเองได้

en: Cannot merge because one contact (ID %1) has been deleted.
th_TH: ไม่สามารถผนวกรวมได้เนื่องจากผู้ติดต่อหนึ่งราย (รหัส %1) ถูกลบไปแล้ว

en: Cannot set this field "Active" since the selected custom field is disabled.
th_TH: ไม่สามารถตั้งค่าช่องข้อมูลนี้เป็น "เปิดใช้งานอยู่" ได้เนื่องจากช่องข้อมูลที่กำหนดเองที่เลือกถูกปิดใช้งาน

en: Card Number
th_TH: หมายเลขบัตร

en: Card Type
th_TH: ประเภทบัตร

en: Card declined by bank. Please try with a different card.
th_TH: บัตรถูกปฏิเสธโดยธนาคาร โปรดลองใช้บัตรอื่น

en: Card expiration date cannot be a past date.
th_TH: วันหมดอายุของบัตรต้องไม่ใช่วันที่ในอดีต

en: Card reported lost or stolen. This incident will be reported.
th_TH: บัตรได้มีการรายงานว่าสูญหายหรือถูกขโมย เหตุการณ์นี้จะถูกรายงาน

en: Case
th_TH: เคส

en: Case %1 All Cases
th_TH: กรณีปัญหา %1 กรณีปัญหาทั้งหมด

en: Case %1 My Cases
th_TH: กรณีปัญหา %1 กรณีปัญหาของฉัน

en: Case %1 copied from contact id %2 to contact id %3 via merge. New Case ID is %4.
th_TH: กรณีปัญหา %1 คัดลอกจากรหัสผู้ติดต่อ %2 ไปยังรหัสผู้ติดต่อ %3 ผ่านการผนวกรวมกรณีปัญหา รหัสกรณีปัญหาใหม่คือ %4

en: Case %1 merged into case %2
th_TH: กรณีปัญหา %1 ได้รับการผนวกรวมเข้ากับกรณีปัญหา %2

en: Case %1 reassigned client from %2 to %3. New Case ID is %4.
th_TH: กรณีปัญหา %1 กำหนดลูกค้าใหม่จาก %2 เป็น %3 รหัสกรณีปัญหาใหม่คือ %4

en: Case Activities
th_TH: กิจกรรมของกรณีปัญหา

en: Case Activity
th_TH: กิจกรรมของกรณีปัญหา

en: Case Activity ID
th_TH: รหัสกิจกรรมของกรณีปัญหา

en: Case Client
th_TH: ลูกค้ากรณีปัญหา

en: Case Contact
th_TH: ผู้ติดต่อสำหรับกรณีปัญหา

en: Case Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อสำหรับกรณีปัญหา

en: Case Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อสำหรับกรณีปัญหา

en: Case Deleted
th_TH: ลบกรณีปัญหาแล้ว

en: Case End
th_TH: กรณีปัญหาสิ้นสุดเมื่อ

en: Case End Date
th_TH: วันที่สิ้นสุดกรณีปัญหา

en: Case ID
th_TH: รหัสกรณีปัญหา

en: Case ID of case-activity association.
th_TH: รหัสกรณีปัญหาการเชื่อมโยงกิจกรรมและกรณีปัญหา

en: Case ID of case-contact association.
th_TH: รหัสกรณีปัญหาของการเชื่อมโยงกรณีปัญหาและข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Case Id not found.
th_TH: ไม่พบรหัสกรณีปัญหา

en: Case Manager
th_TH: ผู้จัดการกรณีปัญหา

en: Case Resources
th_TH: ทรัพยากรของกรณีปัญหา

en: Case Role
th_TH: บทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหา

en: Case Role has been deleted successfully.
th_TH: ลบบทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหาสำเร็จแล้ว

en: Case Role(s)
th_TH: บทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหา

en: Case Roles
th_TH: บทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหา

en: Case Search
th_TH: ค้นหากรณีปัญหา

en: Case Start
th_TH: กรณีปัญหาเริ่มต้นเมื่อ

en: Case Start Date
th_TH: วันที่เริ่มต้นกรณีปัญหา

en: Case Start Date changed successfully.
th_TH: เปลี่ยนวันที่เริ่มกรณีปัญหาเรียบร้อยแล้ว

en: Case Status
th_TH: สถานะของกรณีปัญหา

en: Case Statuses
th_TH: สถานะของกรณีปัญหา

en: Case Subject
th_TH: หัวเรื่องกรณีปัญหา

en: Case Summary
th_TH: สรุปกรณีปัญหา

en: Case Tag(s)
th_TH: แท็กกรณีปัญหา

en: Case Tags
th_TH: แท็กกรณีปัญหา

en: Case Tags %1
th_TH: แท็กกรณีปัญหา %1

en: Case Type
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา

en: Case Type "<em>%1</em>" has invalid characters in the internal machine name (<em>%2</em>). Only letters, numbers, and underscore are allowed.
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา "<em>%1</em>" มีอักขระที่ไม่ถูกต้องในชื่อโปรแกรมภายใน (<em>%2</em>) อนุญาตให้ใช้เฉพาะตัวอักษร ตัวเลข และขีดล่างเท่านั้น

en: Case Type '%1', role '%2' doesn't seem to be a valid role. See the administration console status messages for more info.
th_TH: ประเภทของกรณีปัญหา '%1', บทบาทหน้าที่ '%2' ดูเหมือนจะไม่ใช่บทบาทหน้าที่ที่ถูกต้อง ดูข้อความสถานะคอนโซลการดูแลระบบสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Case Type '%1', role '%2' has an ambiguous configuration and can't be automatically updated. See the administration console status messages for more info.
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา '%1', บทบาทหน้าที่ '%2' มีการตั้งค่าที่ไม่ชัดเจนและไม่สามารถทำการอัปเดตโดยอัตโนมัติได้ ดูข้อความสถานะคอนโซลการดูแลระบบสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Case Type '%1', role '%2' has an ambiguous configuration where the role matches multiple labels and so can't be automatically updated. See the administration console status messages for more info.
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา '%1', บทบาทหน้าที่ '%2' มีการตั้งค่าที่ไม่ชัดเจนที่ซึ่งบทบาทหน้าที่มีข้อมูลซ้ำกับป้ายกำกับหลายรายการ ดังนั้นจึงไม่สามารถทำการอัปเดตโดยอัตโนมัติได้ ดูข้อความสถานะคอนโซลการดูแลระบบสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Case Type Definition
th_TH: คำอธิบายประเภทกรณีปัญหา

en: Case Type Description
th_TH: รายละเอียดประเภทกรณีปัญหา

en: Case Type ID
th_TH: รหัสประเภทกรณีปัญหา

en: Case Type Is Active
th_TH: ประเภทกรณีปัญหามีการใช้งานอยู่

en: Case Type Is Reserved
th_TH: ประเภทกรณีปัญหาถูกสงวนไว้

en: Case Type Name
th_TH: ชื่อประเภทกรณีปัญหา

en: Case Type Title
th_TH: ชื่อประเภทกรณีปัญหา

en: Case Type changed successfully.
th_TH: เปลี่ยนประเภทกรณีปัญหาเรียบร้อยแล้ว

en: Case Types
th_TH: ประเภทของกรณีปัญหา

en: Case is in the Trash
th_TH: กรณีปัญหาอยู่ในถังขยะ

en: Case opened successfully.
th_TH: เปิดกรณีปัญหาสำเร็จแล้ว

en: Case status changed from %1 to %2
th_TH: เปลี่ยนสถานะกรณีปัญหาจาก %1 เป็น %2

en: Case type "%1" corresponds to XML file ("%2") The XML file should be named "%3".
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา "%1" สอดคล้องกับไฟล์ XML ("%2") ควรตั้งชื่อไฟล์ XML ว่า "%3"

en: Case type "%1" has duplicate XML files ("%2" and "%3")
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา "%1" มีไฟล์ XML ที่ซ้ำกัน ("%2" และ "%3")

en: Case type changed from %1 to %2
th_TH: เปลี่ยนประเภทกรณีปัญหาจาก %1 เป็น %2

en: CaseRole "<em>%1</em>" in the xml file for Case Type "<em>%2</em>" doesn't seem to match any existing relationship type.
th_TH: บทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหา "<em>%1</em>" ในไฟล์ xml สำหรับประเภทกรณีปัญหา "<em>%2</em>" ไม่ตรงกับประเภทความสัมพันธ์ที่มีอยู่

en: CaseRoles seems to be missing in the xml file for Case Type "<em>%1</em>".
th_TH: ดูเหมือนไม่มีบทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหาในไฟล์ xml สำหรับประเภทกรณีปัญหา "<em>%1</em>"

en: Cases
th_TH: ปัญหา

en: Cases - Send Copy of an Activity
th_TH: กรณีปัญหา - ส่งสำเนาของกิจกรรม

en: Cases Only
th_TH: เฉพาะกรณีเท่านั้น

en: Cases?
th_TH: เป็นกรณีปัญหาหรือไม่

en: Catalan; Valencian
th_TH: กาตาลา; บาเลนเซีย

en: Center
th_TH: กลาง

en: Centimeters
th_TH: เซนติเมตร

en: Certain characters like emoji or curly quotes can shorten the segment size to 96 characters, increasing the cost per message.
th_TH: ตัวอักษรบางตัว เช่น อิโมจิหรือเครื่องหมายคำพูดแบบโค้งสามารถลดขนาดส่วนข้อความให้สั้นลงเหลือ 96 ตัวอักษรได้ ซึ่งส่งผลให้ต้นทุนต่อข้อความเพิ่มขึ้น

en: Chamorro
th_TH: ชาโมรู

en: Change Billing Details
th_TH: แก้ไขรายละเอียดการเรียกเก็บเงิน

en: Change Date
th_TH: เปลี่ยนวันที่

en: Change Log
th_TH: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Change Log:
th_TH: บันทึกการเปลี่ยนแปลง:

en: Change To
th_TH: เปลี่ยนเป็น

en: Change case start date (creates activity record)
th_TH: เปลี่ยนวันที่เริ่มกรณีปัญหา (สร้างบันทึกกิจกรรม)

en: Change case status (creates activity record)
th_TH: เปลี่ยนสถานะกรณีปัญหา (สร้างบันทึกกิจกรรม)

en: Change case type (creates activity record)
th_TH: เปลี่ยนประเภทกรณีปัญหา (สร้างบันทึกกิจกรรม)

en: Change or remove the price set used for this contribution page.
th_TH: เปลี่ยนแปลงหรือลบชุดราคาที่ใช้สำหรับเพจการบริจาคนี้

en: Change or remove the price set used for this event template.
th_TH: เปลี่ยนแปลงหรือลบชุดราคาที่ใช้สำหรับเทมเพลตกิจกรรมนี้

en: Change or remove the price set used for this event.
th_TH: เปลี่ยนแปลงหรือลบชุดราคาที่ใช้สำหรับกิจกรรมนี้

en: Change report search criteria
th_TH: เปลี่ยนเกณฑ์การค้นหารายงาน

en: Change to <a href='%1'>%2</a> made by <a href='%3'>%4</a> on %5:
th_TH: เปลี่ยนเป็น <a href='%1'>%2</a> ที่ประกอบด้วย <a href='%3'>%4</a> ใน %5:

en: Change usage
th_TH: เปลี่ยนการใช้งาน

en: Changed By
th_TH: เปลี่ยนโดย

en: Changed From
th_TH: เปลี่ยนจาก

en: Changed To
th_TH: เปลี่ยนเป็น

en: Changes Not Saved.
th_TH: ไม่ได้บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Changes Saved
th_TH: การเปลี่ยนแปลงถูกบันทึกแล้ว

en: Changing should improve data-quality for organizations working in multiple timezones. However, if you do change, then you may need to re-test any customizations or processes that reference these fields. Changing is <em>suggested</em> but not <em>required</em>.
th_TH: การเปลี่ยนแปลงนี้น่าจะปรับปรุงคุณภาพข้อมูลสำหรับองค์กรที่ทำงานในหลายเขตเวลา อย่างไรก็ตาม หากคุณทำการเปลี่ยนแปลง คุณอาจต้องทดสอบการปรับแต่งหรือกระบวนการใด ๆ ที่มีการอ้างอิงช่องข้อมูลเหล่านี้อีกครั้ง การเปลี่ยนแปลงเป็นสิ่งที่ <em>แนะนำ</em> แต่ไม่ <em>บังคับ</em>

en: Chart
th_TH: แผนภูมิ

en: Chechen
th_TH: เชเชน

en: Check 'Access Control' if you want to use this group to assign access permissions to a set of contacts. %1
th_TH: เลือก 'การควบคุมการเข้าถึง' หากคุณต้องการใช้กลุ่มนี้ในการให้สิทธิ์การเข้าถึงแก่ชุดผู้ติดต่อ %1

en: Check 'Mailing List' if you are using this group as a mailing list in the %1.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ 'รายชื่อการส่งจดหมาย' หากคุณใช้กลุ่มนี้เป็นรายชื่อการส่งจดหมายใน %1

en: Check <a href="%1">this page</a> for more information.
th_TH: ดู <a href="%1">หน้านี้</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Check <strong>Search Results</strong> to use this profile to display an alternate set of results columns for CiviCRM Basic and Advanced Search.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ <strong>ผลลัพธ์การค้นหา</strong> เพื่อใช้โปรไฟล์นี้ในการแสดงชุดคอลัมน์ผลลัพธ์ทางเลือกสำหรับ CiviCRM Basic และ การค้นหาขั้นสูง

en: Check <strong>Standalone Form or Directory</strong> if you want it to use this profile for custom forms, or contact listing and view screens (from the civicrm/profile path).
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ <strong>แบบฟอร์มหรือไดเรกทอรีเดี่ยว</strong> หากคุณต้องการใช้โปรไฟล์นี้สำหรับแบบฟอร์มที่กำหนดเองหรือรายการผู้ติดต่อและการดูหน้าจอ (จาก civicrm/เส้นทางโปรไฟล์)

en: Check <strong>User Registration</strong> if you want this Profile to be included in the New Account registration form.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ <strong>การลงทะเบียนผู้ใช้</strong> หากคุณต้องการรวมโปรไฟล์นี้ในแบบฟอร์มการลงทะเบียนบัญชีใหม่

en: Check <strong>View/Edit User Account</strong> to include it in the view and edit screens for existing user accounts.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ <strong>ดู/แก้ไขบัญชีผู้ใช้</strong> เพื่อรวมไว้ในหน้าจอการดูและหน้าจอแก้ไขสำหรับบัญชีผู้ใช้ที่มีอยู่

en: Check Custom Field
th_TH: ตรวจสอบช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Check Info
th_TH: ข้อมูลการตรวจสอบ

en: Check Is Active
th_TH: การตรวจสอบเปิดใช้งานอยู่

en: Check Number
th_TH: เลขที่เช็ค

en: Check for Matching Contact(s)
th_TH: ตรวจสอบผู้ติดต่อที่ตรงกัน

en: Check this box if you want only the title for this fieldset to be displayed when the page is initially loaded (fields are hidden) on advanced search.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ช่องนี้หากคุณต้องการให้แสดงเฉพาะชื่อของชุดช่องข้อมูลนี้เมื่อโหลดเพจครั้งแรก (ช่องข้อมูลถูกซ่อนอยู่) ในการค้นหาขั้นสูง

en: Check this box if you want only the title for this fieldset to be displayed when the page is initially loaded (fields are hidden).
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ช่องนี้หากคุณต้องการให้แสดงเฉพาะชื่อของชุดช่องข้อมูลนี้เมื่อโหลดเพจครั้งแรก (ช่องข้อมูลถูกซ่อนอยู่)

en: Check this box if you want this custom group to be displayed on public forms e.g. Event Information page. Only public custom groups will be included in event receipts.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ช่องนี้หากคุณต้องการแสดงกลุ่มที่กำหนดเองนี้ในแบบฟอร์มสาธารณะ เช่น เพจข้อมูลกิจกรรม เฉพาะกลุ่มสาธารณะที่กำหนดเองเท่านั้นที่จะรวมอยู่ในใบเสร็จรับเงินของกิจกรรม

en: Check this box if you want to give users the option to submit payment offline (e.g. mail in a check, call in a credit card, etc.).
th_TH: เลือกช่องนี้หากคุณต้องการให้ผู้ใช้มีตัวเลือกในการชำระเงินแบบออฟไลน์ (เช่น ส่งเช็คทางไปรษณีย์ จ่ายผ่านบัตรเครดิตทางโทรศัพท์ เป็นต้น)

en: Check this box if you want to include a link in the listings to Edit profile fields. Only users with permission to edit the contact will see this link.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ช่องนี้หากคุณต้องการรวมลิงก์ไว้ในรายการเพื่อแก้ไขช่องข้อมูลโปรไฟล์ เฉพาะผู้ใช้ที่ได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขผู้ติดต่อเท่านั้นที่จะเห็นลิงก์นี้

en: Check this box if you want to include a link in the listings to view contacts' %1 user account information (e.g. their 'My Account' page). This link will only be included for contacts who have a user account on your website.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ช่องนี้หากคุณต้องการรวมลิงก์ไว้ในรายการเพื่อดูข้อมูลบัญชีผู้ใช้ %1 ของผู้ติดต่อ (เช่น หน้า 'บัญชีของฉัน') ลิงก์นี้จะถูกรวมไว้สำหรับผู้ติดต่อที่มีบัญชีผู้ใช้บนเว็บไซต์ของคุณเท่านั้น

en: Check this box if you want to search for tagged activities or cases (in addition to contact records).
th_TH: ทำเครื่องหมายที่กล่องนี้หากคุณต้องการค้นหากิจกรรมหรือกรณีปัญหาที่ได้รับการแท็ก (นอกเหนือจากบันทึกผู้ติดต่อ)

en: Check this box to require users who select the pay later option to provide billing name and address.
th_TH: เลือกช่องนี้เพื่อกำหนดให้ผู้ใช้ที่เลือกตัวเลือกชำระเงินภายหลังต้องระบุชื่อและที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Check this option if you want to link this address to another contact's address. For example, you might want to link a person's "Work" address to their employer's address. Or, you might want to link their "Home" address to a Household record. Changes made to the linked address will automatically be applied to this address. For example, if you use an employer (organization) address for an individual's work address - any updates to the employer address will also be applied to the individual's work address.
th_TH: เลือกตัวเลือกนี้หากคุณต้องการเชื่อมต่อที่อยู่นี้กับที่อยู่ของผู้ติดต่อรายอื่น เช่น คุณอาจต้องการเชื่อมต่อที่อยู่ "ที่ทำงาน" ของบุคคลหนึ่งเข้ากับที่อยู่ของนายจ้าง หรือคุณอาจต้องการเชื่อมต่อที่อยู่ "บ้าน" ของบุคคลเหล่านั้นเข้ากับบันทึกครัวเรือน การเปลี่ยนแปลงการเชื่อมต่อที่อยู่จะมีผลกับที่อยู่นี้โดยอัตโนมัติ ตัวอย่างเช่น หากคุณใช้ที่อยู่นายจ้าง (องค์กร) เป็นที่อยู่ที่ทำงานของบุคคลหนึ่ง การอัปเดตที่อยู่นายจ้างจะมีผลกับที่อยู่ที่ทำงานของบุคคลนั้นด้วย

en: Check your spelling, or try fewer letters for the target contact name.
th_TH: ตรวจสอบการสะกดของคุณ หรือลองใช้ตัวอักษรน้อยลงสำหรับชื่อผู้ติดต่อเป้าหมาย

en: Check your spelling.
th_TH: ตรวจสอบการสะกดของคุณ

en: Checkbox(es)
th_TH: ช่องทำเครื่องหมาย

en: Checking for similar contacts...
th_TH: กำลังตรวจสอบหาผู้ติดต่อที่คล้ายกัน...

en: Checking this box allows you to enter multiple sets of values for a given contact.
th_TH: การเลือกช่องนี้จะทำให้คุณสามารถกรอกค่าจำนวนหลายชุดสำหรับผู้ติดต่อที่ระบุได้

en: Checking...
th_TH: กำลังตรวจสอบ...

en: Checksum
th_TH: ตรวจสอบจำนวนเงิน

en: Cheque #
th_TH: เช็ค #

en: Chichewa; Chewa; Nyanja
th_TH: ชิเชวะ; ชีวา; ชยินญจา

en: Child Group
th_TH: กลุ่มย่อย

en: Child Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มย่อย

en: Child Groups
th_TH: กลุ่มย่อย

en: Child of
th_TH: บุตรของ

en: Chinese (China)
th_TH: จีน (จีน)

en: Chinese (Taiwan)
th_TH: จีน (ไต้หวัน)

en: Choose Data Source
th_TH: เลือกแหล่งข้อมูล

en: Choose Date Range
th_TH: เลือกช่วงวันที่

en: Choose Recipient(s)
th_TH: เลือกผู้รับ

en: Choose Relationship Type and Target %1
th_TH: เลือกประเภทความสัมพันธ์และเป้าหมาย %1

en: Choose a specific date to limit/end the repetition.
th_TH: เลือกวันที่ที่ต้องการเพื่อจำกัด/ยุติการทำซ้ำ

en: Choose country first
th_TH: เลือกประเทศก่อน

en: Choose how you communicate with this contact, e.g. on formal or familiar terms.
th_TH: เลือกวิธีสื่อสารกับผู้ติดต่อรายนี้ เช่น ในรูปแบบที่เป็นทางการหรือเป็นกันเอง

en: Choose price set
th_TH: เลือกชุดราคา

en: Choose state first
th_TH: เลือกรัฐก่อน

en: Choose the field to add to the profile.
th_TH: เลือกช่องข้อมูลที่จะเพิ่มในโปรไฟล์

en: Chuvash
th_TH: ชูวัช

en: City
th_TH: เมือง

en: City OR Postal Code are required to search by distance.
th_TH: จำเป็นต้องกรอกชื่อเมือง หรือ รหัสไปรษณีย์ในการค้นหาโดยใช้ระยะทาง

en: City, Town or Village Name.
th_TH: ชื่อเมืองหรือหมู่บ้าน

en: CiviCRM %1 requires MySQL trigger privileges.
th_TH: CiviCRM %1 ต้องได้รับสิทธิ์เปิดใช้งาน MySQL

en: CiviCRM %3 requires PHP version %1 (or newer), but the current system uses %2
th_TH: CiviCRM %3 ต้องใช้ PHP เวอร์ชัน %1 (หรือใหม่กว่า) แต่ระบบปัจจุบันใช้ %2

en: CiviCRM %4 requires MySQL version v%1 or MariaDB v%3 (or newer), but the current system uses %2
th_TH: CiviCRM %4 ต้องใช้ MySQL เวอร์ชัน v%1 หรือ MariaDB v%3 (หรือใหม่กว่า) แต่ระบบปัจจุบันใช้ %2

en: CiviCRM Activity
th_TH: กิจกรรม CiviCRM

en: CiviCRM Activity Search
th_TH: ค้นหากิจกรรม CiviCRM

en: CiviCRM Case Search
th_TH: ค้นหากรณีปัญหา CiviCRM

en: CiviCRM Contact Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดผู้ติดต่อ CiviCRM

en: CiviCRM Contact Listing
th_TH: รายชื่อผู้ติดต่อ CiviCRM

en: CiviCRM Contact Search
th_TH: การค้นหาชื่อผู้ติดต่อของ CiviCRM

en: CiviCRM Contribution Search
th_TH: ค้นหาการบริจาค CiviCRM

en: CiviCRM Create New Record
th_TH: CiviCRM สร้างบันทึกใหม่

en: CiviCRM Full-text Search
th_TH: ค้นหาข้อความแบบเต็ม CiviCRM

en: CiviCRM Home
th_TH: หน้าหลัก CiviCRM

en: CiviCRM Language Switcher
th_TH: เครื่องมือเปลี่ยนภาษา CiviCRM

en: CiviCRM Mailing Search
th_TH: ค้นหาการส่งจดหมาย CiviCRM

en: CiviCRM Member Search
th_TH: ค้นหาสมาชิก CiviCRM

en: CiviCRM Participant Search
th_TH: ค้นหาผู้เข้าร่วม CiviCRM

en: CiviCRM Pledge Search
th_TH: ค้นหา คำมั่นในการบริจาคเงิน CiviCRM

en: CiviCRM Profile Field
th_TH: ช่องข้อมูลโปรไฟล์ CiviCRM

en: CiviCRM Profile Fields
th_TH: ช่องโปรไฟล์ CiviCRM

en: CiviCRM Profile Group
th_TH: CiviCRM โครงร่างกลุ่ม

en: CiviCRM Profile Group Preview
th_TH: การแสดงตัวอย่างกลุ่มโปรไฟล์ CiviCRM

en: CiviCRM Profile Listings
th_TH: รายการโปรไฟล์ CiviCRM

en: CiviCRM Profile(s) allow you to aggregate groups of fields and include them in your site as input forms, contact display pages, and search and listings features. They provide a powerful set of tools for you to collect information from constituents and selectively share contact information.
th_TH: โปรไฟล์ CiviCRM ช่วยให้คุณสามารถรวมกลุ่มช่องข้อมูลและรวมช่องข้อมูลเหล่านั้นไว้ในเว็บไซต์ของคุณในรูปแบบของแบบฟอร์มข้อมูล, เพจแสดงผู้ติดต่อ, และฟีเจอร์การค้นหาและรายการ สิ่งเหล่านี้มีชุดเครื่องมือที่มีประสิทธิภาพที่สามารถช่วยคุณรวบรวมข้อมูลจากผู้ติดต่อและเลือกแชร์ข้อมูลผู้ติดต่อได้

en: CiviCRM Recent Items
th_TH: รายการล่าสุดของ CiviCRM

en: CiviCRM Respondent Search
th_TH: ค้นหาผู้ตอบแบบสำรวจของ CiviCRM

en: CiviCRM Search
th_TH: ค้นหา CiviCRM

en: CiviCRM Status Check
th_TH: ตรวจสอบสถานะ CiviCRM

en: CiviCRM Upcoming Events
th_TH: กิจกรรมที่กำลังจะมาถึงของ CiviCRM

en: CiviCRM Version
th_TH: เวอร์ชัน CiviCRM

en: CiviCRM has detected invalid data and/or formatting errors in one record. This record has not been imported. | CiviCRM has detected invalid data and/or formatting errors in %count records. These records have not been imported.
th_TH[0]: CiviCRM ตรวจพบข้อมูลที่ไม่ถูกต้องและ/หรือข้อผิดพลาดในการจัดรูปแบบในบันทึกจำนวน %count บันทึกเหล่านี้ไม่ได้ถูกนำเข้า

en: CiviCRM has detected invalid data or formatting errors in %1 records. If you continue, these records will be skipped. OR, you can download a file with just these problem records - <a href='%2'>Download Errors</a>. Then correct them in the original import file, cancel this import and begin again at step 1.
th_TH: CiviCRM ตรวจพบข้อมูลที่ไม่ถูกต้องหรือข้อผิดพลาดในการจัดรูปแบบในบันทึก %1 หากคุณดำเนินการต่อ บันทึกเหล่านี้จะถูกข้าม หรือคุณสามารถดาวน์โหลดไฟล์ที่มีบันทึกของปัญหาเหล่านี้ - <a href='%2'>ดาวน์โหลดข้อผิดพลาด</a> จากนั้นให้คุณแก้ไขข้อผิดพลาดในไฟล์นำเข้าต้นฉบับ ยกเลิกการนำเข้านี้ และเริ่มดำเนินการในขั้นตอนที่ 1 อีกครั้ง

en: CiviCRM has detected mismatched contact ID. This record has not been updated. | CiviCRM has detected mismatched contact IDs. These records have not been updated.
th_TH[0]: CiviCRM ตรวจพบรหัสผู้ติดต่อที่ไม่ตรงกัน บันทึกเหล่านี้ยังไม่ได้รับการอัปเดต

en: CiviCRM has detected one record which is a duplicate of existing CiviCRM contact record. | CiviCRM has detected %count records which are duplicates of existing CiviCRM contact records.
th_TH[0]: CiviCRM ตรวจพบบันทึกจำนวน %count ที่ซ้ำกับบันทึกผู้ติดต่อ CiviCRM ที่มีอยู่

en: CiviCRM home page
th_TH: หน้าหลัก CiviCRM

en: CiviCRM includes three types of dedupe rule. <strong>You can only configure one 'Unsupervised' and one 'Supervised' rule for each contact type, but you can configure any number of additional 'General' rules to provide other criteria to scan for possible duplicates.</strong>
th_TH: CiviCRM มีกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนสามประเภท <strong>คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ไม่มีการควบคุมดูแล' ได้เพียงหนึ่งรายการและตั้งค่ากฎ 'อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล' เพียงหนึ่งรายการสำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภท แต่คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ทั่วไป' เพิ่มเติมจำนวนเท่าใดก็ได้เพื่อให้มีเกณฑ์อื่นในการสแกนหารายการที่อาจซ้ำกัน</strong>

en: CiviCRM is currently configured to only use the defined From Email addresses. If you wish to be able to use the email address of the logged in user as the From Address you will need to set the setting "Allow mail from logged in contact" setting. Users with Administer CiviCRM can set this setting in the SMTP settings.
th_TH: ขณะนี้ CiviCRM ถูกตั้งค่าให้ใช้เฉพาะที่อยู่อีเมลต้นทางที่กำหนดไว้เท่านั้น หากคุณต้องการใช้ที่อยู่อีเมลของผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเป็นที่อยู่ต้นทาง คุณจะต้องกำหนดการตั้งค่าเป็น "อนุญาตอีเมลจากผู้ติดต่อที่เข้าสู่ระบบ" ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์จัดการระบบ CiviCRM สามารถตั้งค่านี้ได้ในการตั้งค่า SMTP

en: CiviCRM is pre-configured with standard options for individual contact name suffixes (Jr., Sr., II etc.). Customize these options and add new ones as needed for your installation.
th_TH: CiviCRM ได้กำหนดค่าล่วงหน้าสำหรับตัวเลือกคำต่อท้ายชื่อของผู้ติดต่อ (เช่น Jr., Sr., II) ปรับตัวเลือกเหล่านี้และเพิ่มตัวเลือกใหม่ตามที่จำเป็นสำหรับการติดตั้งของคุณ

en: CiviCRM is pre-configured with standard options for individual contact prefixes (Ms., Mr., Dr. etc.). Customize these options and add new ones as needed for your installation.
th_TH: CiviCRM มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าโดยมีตัวเลือกมาตรฐานสำหรับคำนำหน้าผู้ติดต่อรายบุคคล (นางสาว, นาย, ดร. ฯลฯ) ปรับเปลี่ยนตัวเลือกเหล่านี้และเพิ่มตัวเลือกใหม่ตามที่จำเป็นสำหรับการติดตั้งของคุณ

en: CiviCRM is pre-configured with standard options for individual gender (Male, Female, Other). Modify these options as needed for your installation.
th_TH: CiviCRM มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าโดยมีตัวเลือกมาตรฐานสำหรับแต่ละเพศ (ชาย, หญิง, อื่น ๆ) แก้ไขตัวเลือกเหล่านี้ตามที่จำเป็นสำหรับการติดตั้งของคุณ

en: CiviCRM menu type.
th_TH: ประเภทเมนู CiviCRM

en: CiviCRM task in progress
th_TH: งาน CiviCRM อยู่ระหว่างดำเนินการ

en: CiviCRM v5.36 introduces a new configuration option to support digital signatures. You may <a href="%1" target="_blank">setup CIVICRM_SIGN_KEYS</a> before or after upgrading. The option is not critical in v5.36, but it may be required for extensions or future upgrades.
th_TH: CiviCRM v5.36 นำเสนอตัวเลือกการตั้งค่าใหม่เพื่อรองรับลายเซ็นดิจิทัล คุณสามารถ <a href="%1" target="_blank">ตั้งค่า CIVICRM_SIGN_KEYS</a> ก่อนหรือหลังการอัปเกรดก็ได้ ตัวเลือกนี้ไม่ใช่สิ่งสำคัญในเวอร์ชัน 5.36 แต่อาจเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับส่วนขยายหรือการอัปเกรดในอนาคต

en: CiviCRM versions prior to %1 cannot be upgraded directly to %2. This upgrade will need to be done in stages. First download an intermediate version (the LTS may be a good choice) and upgrade to that before proceeding to this version.
th_TH: CiviCRM เวอร์ชันก่อน %1 ไม่สามารถอัปเกรดเป็น %2 ได้โดยตรง การอัปเกรดนี้จะต้องดำเนินการเป็นขั้นตอน ขั้นแรกให้ดาวน์โหลดเวอร์ชันกลาง (LTS อาจเป็นทางเลือกที่ดี) และอัปเกรดเป็นเวอร์ชันดังกล่าวก่อนดำเนินการอัปเกรดเป็นเวอร์ชันนี้

en: CiviCRM will attempt to split street addresses into separate elements (street number, street name and unit/apt) to help you make lists and reports where you need to sort by street number (and/or separate addresses with odd and even numbers). For most addresses, this is done for you automatically. However, you can manually edit these elements, and potentially handle addresses that are in unusual formats, by clicking 'Edit Address Elements'.
th_TH: CiviCRM จะพยายามแยกที่อยู่ออกเป็นองค์ประกอบที่แยกจากกัน (หมายเลขถนน ชื่อถนน และยูนิต/อพาร์ทเมนท์) เพื่อช่วยคุณสร้างรายการและรายงานเมื่อคุณต้องการจัดเรียงข้อมูลตามหมายเลขถนน (และ/หรือแยกที่อยู่โดยใช้เลขคี่และเลขคู่) สำหรับที่อยู่ส่วนใหญ่ ระบบจะดำเนินการนี้ให้คุณโดยอัตโนมัติ อย่างไรก็ตาม คุณสามารถแก้ไของค์ประกอบเหล่านี้ด้วยตนเอง และอาจจัดการกับที่อยู่ในรูปแบบเฉพาะได้โดยคลิก 'แก้ไของค์ประกอบที่อยู่'

en: CiviCRM will in the future require the extension %1 for CiviCRM Reports to work correctly with the Financial Type ACLs. The extension can be downloaded <a href="%2">here</a>
th_TH: ในอนาคต CiviCRM จะต้องมีส่วนขยาย %1 เพื่อให้รายงาน CiviCRM ทำงานอย่างถูกต้องกับประเภทการเงิน ACL คุณสามารถดาวน์โหลดส่วนขยายได้ <a href="%2">ที่นี่</a>

en: CiviCRM.org - Growing and Sustaining Relationships
th_TH: CiviCRM.org - สร้างและรักษาความสัมพันธ์

en: CiviCase Dashboard
th_TH: แดชบอร์ด CiviCase

en: CiviCase Setup documentation
th_TH: เอกสารการตั้งค่า CiviCase

en: CiviEvent Public Calendar
th_TH: ปฏิทินสาธารณะ CiviEvent

en: CiviEvent Timezone Rollback
th_TH: ย้อนกลับเขตเวลา CiviEvent

en: CiviEvent Timezones
th_TH: เขตเวลาของ CiviEvent

en: CiviEvent v5.47.0 briefly introduced new timezone functionality. This will be removed, and times will be converted back to their old format.
th_TH: CiviEvent v5.47.0 นำเสนอฟังก์ชันเขตเวลาใหม่โดยย่อ สิ่งนี้จะถูกลบออกและเวลาจะถูกแปลงกลับเป็นรูปแบบเก่า

en: CiviMail Mailings
th_TH: การส่งจดหมาย CiviMail

en: CiviMail Report: %1
th_TH: รายงาน CiviMail: %1

en: CiviMail component
th_TH: องค์ประกอบ CiviMail

en: CiviMail email messages must include an <strong>opt-out</strong> link ("Opt out via web page"), and the <strong>postal address</strong> of your organization. These elements help reduce the chances of your email being categorized as SPAM. They can be included in the main message body OR in a re-usable <strong>message footer</strong>. Refer to the online documentation for details on how to include required links and contact information as well as sample messages.
th_TH: ข้อความในอีเมล Civi เมล จะต้องมีลิงก์ <strong>ปฏิเสธ</strong> ("ยกเลิกผ่านทางหน้าเว็บ") และ <strong>ที่อยู่ทางไปรษณีย์</strong> ขององค์กรของคุณ ข้อมูลเหล่านี้จะช่วยลดโอกาสที่อีเมลของคุณจะถูกจัดประเภทเป็นสแปม ซึ่งสามารถรวมไว้ในเนื้อหาข้อความหลัก หรือ ใน <strong>ส่วนท้ายของข้อความ</strong> ที่ใช้ซ้ำ โปรดดูเอกสารประกอบออนไลน์สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับวิธีการรวมลิงก์ที่จำเป็นและข้อมูลติดต่อตลอดจนข้อความตัวอย่าง

en: CiviMail mailings must include the sending organization's address. This is done by putting the %1 token in either the body or footer of the mailing. This token may also be used in regular 'Email - send now' messages and in other Message Templates. The token is replaced by the address entered below when the message is sent.
th_TH: การส่งจดหมาย CiviMail จะต้องมีที่อยู่ขององค์กรที่ส่งจดหมาย ซึ่งทำได้โดยการใส่โทเค็น %1 ในส่วนเนื้อหาหรือส่วนท้ายของการส่งจดหมาย โทเค็นนี้อาจมีการใช้ในข้อความ 'อีเมล - ส่งทันที' และในเทมเพลตข้อความอื่น ๆ โทเค็นจะถูกแทนที่ด้วยที่อยู่ที่กรอกไว้ด้านล่างเมื่อมีการส่งข้อความ

en: CiviMail will not send an empty mail body, Skipping: %1
th_TH: CiviMail จะไม่ส่งเนื้อความจดหมายที่ว่างเปล่า ข้าม: %1

en: CiviMail will not send email to a non-existent contact: %1
th_TH: CiviMail จะไม่ส่งอีเมลถึงผู้ติดต่อที่ไม่มีอยู่: %1

en: Class
th_TH: ชั้น

en: Class Name
th_TH: ชื่อของระดับชั้น

en: Clean URLs Not Enabled
th_TH: ไม่ได้เปิดใช้งานการล้าง URL

en: Clean URLs are not enabled correctly in CiviCRM. This can lead to "valid id" errors for users registering for events or making donations. Check civicrm.settings.php and review <a %1>the documentation</a> for more information.
th_TH: การล้าง URL ไม่ได้เปิดใช้งานอย่างถูกต้องใน CiviCRM ซึ่งอาจนำไปสู่ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ "รหัสที่ถูกต้อง" สำหรับผู้ใช้ที่ลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมหรือบริจาคเงิน ตรวจสอบ civicrm.settings.php และตรวจทาน <a %1> เอกสารประกอบ</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Cleanup Setting
th_TH: การตั้งค่าการล้างข้อมูล

en: Clear
th_TH: ลบข้อมูล

en: Clear all search criteria
th_TH: ล้างเกณฑ์การค้นหาทั้งหมด

en: Clear search
th_TH: ล้างการค้นหา

en: Clear selection
th_TH: ล้างการเลือก

en: Cleared all CiviCRM caches (database, menu, templates)
th_TH: ล้างแคช CiviCRM ทั้งหมด (ฐานข้อมูล, เมนู, เทมเพลต)

en: Click "Edit Contact" to add more %1 records
th_TH: คลิก "แก้ไขผู้ติดต่อ" เพื่อเพิ่มบันทึก %1 อื่น ๆ

en: Click 'Import Now' if you are ready to proceed.
th_TH: คลิก 'นำเข้าทันที' หากคุณพร้อมที่จะดำเนินการต่อ

en: Click 'Save' from the actions menu.
th_TH: คลิก 'บันทึก' จากเมนูการดำเนินการ

en: Click <a %1>Add Case</a> to add a case record for this contact.
th_TH: คลิก <a %1> เพิ่มกรณีปัญหา</a> เพื่อเพิ่มบันทึกกรณีปัญหาสำหรับผู้ติดต่อรายนี้

en: Click <strong>Advanced Search</strong> to search by address, demographics, custom fields, notes, and/or relationships. If you are using CiviContribute, CiviEvent or CiviMember - you can also search based on information stored by these components. For example - you can find all contacts who live in a specific city AND have contributed at least %1 within the past 6 months.
th_TH: คลิก <strong>การค้นหาขั้นสูง</strong> เพื่อค้นหาโดยใช้ที่อยู่, ข้อมูลประชากร, ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง, บันทึกข้อความ, และ/หรือความสัมพันธ์ หากคุณใช้ CiviContribute, CiviEvent หรือ CiviMember คุณสามารถทำการค้นหาโดยใช้ข้อมูลที่ถูกจัดเก็บโดยองค์ประกอบเหล่านี้ได้ ตัวอย่างเช่น คุณสามารถค้นหาผู้ติดต่อทั้งหมดที่อาศัยอยู่ในเมืองใดเมืองหนึ่งและได้ทำการบริจาคอย่างน้อย %1 ภายใน 6 เดือนที่ผ่านมา

en: Click <strong>Continue Later</strong> if you're not ready to schedule or send this Mass SMS.
th_TH: คลิก <strong>ดำเนินการต่อในภายหลัง</strong> หากคุณไม่พร้อมที่จะกำหนดเวลาหรือส่ง SMS แบบกลุ่มนี้

en: Click <strong>Merge</strong> to move data from the Duplicate Contact on the left into the Main Contact. In addition to the contact data (address, phone, email...), you may choose to move all or some of the related activity records (groups, contributions, memberships, etc.).
th_TH: คลิก <strong>ผนวกรวม</strong> เพื่อย้ายข้อมูลจากผู้ติดต่อที่ซ้ำกันทางด้านซ้ายไปยังผู้ติดต่อหลัก นอกเหนือจากข้อมูลผู้ติดต่อแล้ว (ที่อยู่, โทรศัพท์, อีเมล...) คุณยังสามารถเลือกย้ายบันทึกกิจกรรมที่เกี่ยวข้องทั้งหมดหรือบันทึกบางส่วนได้ (กลุ่ม, การบริจาค, การเป็นสมาชิก, ฯลฯ)

en: Click <strong>Merge</strong> to move data from the Duplicate Contact on the left into the Main Contact. In addition to the contact data (address, phone, email...), you may choose to move all or some of the related records (groups, activities, tags, etc.).
th_TH: คลิก <strong>ผนวกรวม</strong> เพื่อย้ายข้อมูลจากผู้ติดต่อที่ซ้ำกันทางด้านซ้ายไปยังข้อมูลผู้ติดต่อหลัก นอกเหนือจากข้อมูลผู้ติดต่อแล้ว (ที่อยู่, โทรศัพท์, อีเมล...) คุณยังสามารถเลือกย้ายบันทึกที่เกี่ยวข้องทั้งหมดหรือบันทึกบางส่วนได้ (กลุ่ม, กิจกรรม, แท็ก, ฯลฯ)

en: Click <strong>Select fields for export</strong> and then <strong>Continue</strong> to choose a subset of fields for export. This option allows you to export multiple specific locations (Home, Work, etc.) as well as custom data. You can also save your selections as a 'field mapping' so you can use it again later.
th_TH: คลิก <strong>เลือกช่องข้อมูลสำหรับส่งออก</strong> จากนั้นคลิก <strong>ดำเนินการต่อ</strong> เพื่อเลือกชุดย่อยของช่องข้อมูลที่จะส่งออก ตัวเลือกนี้ช่วยให้คุณสามารถส่งออกสถานที่หลายแห่งได้ (บ้าน, ที่ทำงาน, ฯลฯ) รวมไปถึงข้อมูลที่กำหนดเอง คุณยังสามารถบันทึกตัวเลือกของคุณเป็น 'การวางแผนผังช่องข้อมูล' เพื่อให้คุณสามารถใช้ตัวเลือกนี้ได้อีกครั้งในภายหลัง

en: Click <strong>Submit Mass SMS/strong> to add this to the Mass SMS mailing queue. An automated task which runs periodically on your server processes mailings in the queue, and starts actually sending out your Mass SMS.
th_TH: คลิก <strong>ส่ง SMS แบบกลุ่ม/strong> เพื่อเพิ่ม SMS ในคิวการส่ง SMS แบบกลุ่ม งานอัตโนมัติที่มีการดำเนินการเป็นระยะบนเซิร์ฟเวอร์ของคุณจะประมวลผลการส่งจดหมายในคิวและเริ่มส่ง SMS แบบกลุ่มของคุณ

en: Click <strong>record response</strong> button to update values for each respondent as needed.
th_TH: คลิกปุ่ม บันทึกคำตอบ เพื่ออัปเดตข้อมูลผู้ตอบแบบสำรวจแต่ละคนตามต้องการ

en: Click <strong>record response</strong> button to update values for each respondent as needed. <br />Click <strong>Release Respondents >></strong> button below to release any respondents for whom you haven't recorded a response. <br />Click <strong>Reserve More Respondents >></strong> button if you need to get more respondents to interview.
th_TH: คลิกปุ่ม <strong>บันทึกคำตอบ</strong> เพื่ออัปเดตข้อมูลผู้ตอบแบบสำรวจแต่ละรายตามต้องการ <br />คลิก<strong> ปุ่มปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจ >></strong> ทางด้านล่างเพื่อปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจที่คุณไม่ได้ทำการบันทึกคำตอบ <br />คลิก <strong>ปุ่มสำรองตัวผู้ตอบแบบสำรวจเพิ่มเติม >></strong> หากคุณต้องการหาผู้ตอบแบบสำรวจเพิ่มเติมเพื่อทำการสัมภาษณ์

en: Click Count
th_TH: จำนวนการคลิก

en: Click Date
th_TH: วันที่คลิก

en: Click Delete to move this &quot;%1&quot; activity to the Trash.
th_TH: คลิกลบเพื่อย้าย &quot;%1&quot; กิจกรรมไปที่ถังขยะ

en: Click Delete to move this case and all associated activities to the Trash.
th_TH: คลิกลบเพื่อย้ายกรณีปัญหานี้และกิจกรรมที่เกี่ยวข้องทั้งหมดไปที่ถังขยะ

en: Click Restore to retrieve this &quot;%1&quot; activity from the Trash.
th_TH: คลิกกู้ข้อมูลเพื่อกู้คืน &quot;%1&quot; กิจกรรมจากถังขยะ

en: Click Restore to retrieve this case and all associated activities from the Trash.
th_TH: คลิกกู้ข้อมูลเพื่อกู้คืนกรณีปัญหานี้และกิจกรรมที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจากถังขยะ

en: Click here for new profile
th_TH: คลิกที่นี่เพื่อสร้างโปรไฟล์ใหม่

en: Click here to configure the panes.
th_TH: คลิกที่นี่เพื่อตั้งค่าช่องหน้าต่าง

en: Click here to return to editing the street address as a single field. Addresses which don't fit the expected format for address elements can still be saved by entering them in the single 'Street Address' field.
th_TH: คลิกที่นี่เพื่อกลับไปแก้ไขที่อยู่เป็นช่องข้อมูลเดี่ยว ที่อยู่ที่มีรูปแบบไม่ตรงกับรูปแบบองค์ประกอบที่อยู่ที่คาดหวังยังคงสามารถบันทึกได้โดยการกรอกข้อมูลในช่อง 'ที่อยู่' เดี่ยว

en: Click on each included link to make sure they go to the expected web pages.
th_TH: คลิกลิงก์แต่ละรายการเพื่อให้แน่ใจว่าลิงก์เหล่านั้นจะนำผู้ใช้ไปยังหน้าเว็บที่ต้องการ

en: Click on the activity subject for more information.
th_TH: คลิกที่หัวข้อกิจกรรมเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

en: Click the <strong>Continue</strong> button to proceed with the payment.
th_TH: คลิกปุ่ม 1 ดำเนินการต่อ 1 เพื่อดำเนินการชำระเงิน

en: Click the button below if you want to cancel the auto-renewal option for your %1 membership. This will not cancel your membership. However you will need to arrange payment for renewal when your membership expires.
th_TH: คลิกปุ่มด้านล่างหากคุณต้องการยกเลิกตัวเลือกการต่ออายุอัตโนมัติสำหรับการเป็นสมาชิก %1 ของคุณ สิ่งนี้จะไม่ยกเลิกการเป็นสมาชิกของคุณ อย่างไรก็ตาม คุณจะต้องจัดเตรียมชำระเงินสำหรับการต่ออายุเมื่อสมาชิกภาพของคุณหมดอายุ

en: Click the button below to cancel this commitment and stop future transactions. This does not affect contributions which have already been completed.
th_TH: คลิกปุ่มด้านล่างเพื่อยกเลิกสัญญาผูกมัดนี้และยุติธุรกรรมในอนาคต การกระทำนี้ไม่ส่งผลกระทบต่อการบริจาคที่เสร็จสิ้นแล้ว

en: Click this button if you want to view and or modify the search criteria used to define the members of this smart group.
th_TH: คลิกปุ่มนี้หากคุณต้องการดู และ/หรือ แก้ไขเกณฑ์การค้นหาที่ใช้ในการกำหนดสมาชิกของกลุ่มอัจฉริยะนี้

en: Click through Rate
th_TH: อัตราการคลิกผ่าน

en: Click through URL
th_TH: คลิกผ่าน URL

en: Click to Open Rate
th_TH: อัตราการคลิกเปิด

en: Click to copy %1 from row one to all rows.
th_TH: คลิกเพื่อคัดลอก %1 จากแถวหนึ่งไปทุกแถว

en: Click to edit
th_TH: คลิกเพื่อแก้ไข

en: Click to refresh recipient count
th_TH: คลิกเพื่อรีเฟรชการนับจำนวนผู้รับ

en: Click-through Summary
th_TH: สรุปข้อมูลการคลิก

en: Clicks
th_TH: คลิก

en: Client
th_TH: ลูกค้า

en: Client Added To Case
th_TH: เพิ่มลูกค้าไว้ในกรณีปัญหาแล้ว

en: Client Name
th_TH: ชื่อลูกค้า

en: Client Name or Email
th_TH: ชื่อหรืออีเมลของลูกค้า

en: Client Relationship
th_TH: ความสัมพันธ์กับลูกค้า

en: Client contact does not exist: %1
th_TH: ไม่มีข้อมูลติดต่อของลูกค้า: %1

en: Clients:
th_TH: ลูกค้า:

en: Clone Tag
th_TH: คัดลอกแท็ก

en: Close
th_TH: ปิด

en: Close All
th_TH: ปิดทั้งหมด

en: Close Batch
th_TH: ปิด Batch

en: Collapse
th_TH: ย่อ

en: Collapse Custom Group?
th_TH: ยุบกลุ่มที่กำหนดเองหรือไม่

en: Collapse Group Display
th_TH: ยุบการแสดงกลุ่ม

en: Collapse all tabs
th_TH: ปิดแท็บทั้งหมด

en: Collapse this set in Advanced Search
th_TH: ปิดชุดข้อมูลนี้ในการค้นหาขั้นสูง

en: Collapse this set on initial display
th_TH: ปิดชุดข้อมูลนี้ในจอแสดงผลเริ่มต้น

en: Collections of activities and relationships for a given purpose.
th_TH: รายการกิจกรรมและความสัมพันธ์สำหรับจุดประสงค์ที่กำหนด

en: Color
th_TH: สี

en: Column
th_TH: คอลัมน์

en: Column Names
th_TH: ชื่อคอลัมน์

en: Column No
th_TH: เลขคอลัมน์

en: Column Number
th_TH: เลขคอลัมน์

en: Columns
th_TH: คอลัมน์

en: Combine tags into one
th_TH: รวมแท็กทั้งหมดเป็นแท็กเดียว

en: Comma separated list of the type(s) of profile fields.
th_TH: รายการประเภทช่องโปรไฟล์ที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค

en: Comma-Separated Values (CSV)
th_TH: ค่าที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค (CSV)

en: Command
th_TH: คำสั่ง

en: Comment
th_TH: ความคิดเห็น

en: Comments
th_TH: ความคิดเห็น

en: Committed Amount
th_TH: จำนวนเงินที่ได้ให้คำมั่น

en: Commonly-used messaging apps are listed here. Administrators may define as many additional providers as needed.
th_TH: แอพส่งข้อความที่ใช้กันทั่วไปแสดงอยู่ที่นี่ ผู้ดูแลระบบจะสามารถระบุผู้ให้บริการเพิ่มเติมได้มากเท่าที่ต้องการ

en: Communication Fields
th_TH: ช่องข้อมูลการสื่อสาร

en: Communication Language
th_TH: ภาษาในการติดต่อสื่อสาร

en: Communication Preferences
th_TH: การตั้งค่าการสื่อสาร

en: Communication Style
th_TH: วิธีการติดต่อสื่อสาร

en: Communication preferences - alter
th_TH: การตั้งค่าการสื่อสาร - แก้ไข

en: Communication style (e.g. formal vs. familiar) to use with this contact. FK to communication styles in civicrm_option_value.
th_TH: ลักษณะการสื่อสาร (เช่น เป็นทางการหรือเป็นกันเอง) ที่จะใช้กับผู้ติดต่อรายนี้ คีย์นอกไปยังลักษณะการสื่อสารใน civicrm_option_value

en: Complete
th_TH: เสร็จสิ้น

en: Complete OR Partial Email
th_TH: อีเมลเต็ม หรือ อีเมลบางส่วน

en: Complete OR Partial Name
th_TH: ชื่อเต็มหรือชื่อบางส่วน

en: Complete OR partial contact name.
th_TH: ชื่อผู้ติดต่อแบบเต็ม หรือ ชื่อบางส่วน

en: Complete all required fields first
th_TH: กรอกข้อมูลในช่องที่ห้ามเว้นว่างทั้งหมดก่อน

en: Complete phone number.
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์แบบเต็ม

en: Complete street address(es) have been saved. However we were unable to split the address in the %1 address block(s) into address elements (street number, street name, street unit) due to an unrecognized address format. You can set the address elements manually by clicking 'Edit Address Elements' next to the Street Address field while in edit mode.
th_TH: ที่อยู่แบบเต็มได้รับการบันทึกแล้ว อย่างไรก็ตาม เราไม่สามารถจำแนกองค์ประกอบที่อยู่ในช่องที่อยู่ %1 ได้ (หมายเลขถนน, ชื่อถนน, หน่วยถนน) เนื่องจากรูปแบบที่อยู่ที่ไม่รู้จัก คุณสามารถตั้งค่าองค์ประกอบที่อยู่ได้ด้วยตนเองโดยคลิก 'แก้ไของค์ประกอบที่อยู่' ถัดจากช่อง ที่อยู่ถนน ขณะอยู่ในโหมดแก้ไข

en: Completed
th_TH: เสร็จสิ้นแล้ว

en: Completed at
th_TH: เสร็จสิ้นที่

en: Component
th_TH: องค์ประกอบ

en: Component ID
th_TH: รหัสองค์ประกอบ

en: Component Name
th_TH: ชื่อองค์ประกอบ

en: Component Type
th_TH: ประเภทองค์ประกอบ

en: Component name
th_TH: ชื่อองค์ประกอบ

en: Component that this menu item belongs to
th_TH: องค์ประกอบที่อยู่ในรายการเมนูนี้

en: Components
th_TH: องค์ประกอบ

en: Compose
th_TH: เขียน

en: Compose (A)
th_TH: เขียน (A)

en: Compose (B)
th_TH: เขียน (B)

en: Compose On-screen
th_TH: เขียนบนหน้าจอ

en: Configuration file could not be retrieved for case type = '%1' %2.
th_TH: ไม่สามารถเรียกดูไฟล์การตั้งค่าสำหรับประเภทกรณีปัญหา = '%1' %2

en: Configure
th_TH: กำหนดค่า

en: Configure Default Mailbox
th_TH: ตั้งค่ากล่องจดหมายเริ่มต้น

en: Configure Survey
th_TH: ตั้งค่าแบบสำรวจ

en: Configure Survey - %1
th_TH: ตั้งค่าแบบสำรวจ - %1

en: Configure dedupe rules
th_TH: ตั้งค่ากฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Configure link to...
th_TH: ตั้งค่าลิงก์ไปยัง…

en: Configure up to five fields to evaluate when searching for 'suspected' duplicate contact records.
th_TH: ตั้งค่าช่องข้อมูลได้สูงสุดห้าช่องในการประเมินเมื่อทำการค้นหาบันทึกผู้ติดต่อ 'ต้องสงสัย' ที่อาจซ้ำกัน

en: Configure up to five fields to evaluate when searching for 'suspected' duplicate contact records. For each field, set a numeric <strong>Weight</strong> which determines the relative importance of a match on that field.
th_TH: ตั้งค่าช่องข้อมูลได้สูงสุดห้าช่องเพื่อทำการประเมินเมื่อค้นหาบันทึกผู้ติดต่อ 'ต้องสงสัย' ที่อาจซ้ำกัน สำหรับช่องข้อมูลแต่ละช่อง ให้ตั้งค่า <strong>น้ำหนัก</strong> เป็นตัวเลข ซึ่งจะกำหนดความสำคัญของรายการที่ตรงกันในช่องนั้น

en: Confirm
th_TH: ยืนยัน

en: Confirm Action
th_TH: ยืนยันการดำเนินการ

en: Confirm Custom Group Delete
th_TH: ยืนยันลบกลุ่มที่กำหนดขึ้นเอง

en: Confirm Group Delete
th_TH: ยืนยันลบกลุ่ม

en: Confirm Password
th_TH: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Confirm Price Field Delete
th_TH: ยืนยันลบช่องราคา

en: Confirm Timestamp
th_TH: ยืนยันการประทับเวลา

en: Confirm action
th_TH: ยืนยันการดำเนินการ

en: Confirmation Message
th_TH: ข้อความยืนยัน

en: Conflicts
th_TH: ข้อมูลขัดแย้ง

en: Congratulations! Your upgrade was successful!
th_TH: ยินดีด้วย! การอัปเกรดของคุณสำเร็จแล้ว!

en: Constituent Name
th_TH: ชื่อผู้ชำระเงิน

en: Contact
th_TH: ติดต่อ

en: Contact %%StatusMessage%%
th_TH: ผู้ติดต่อ %%ข้อความสถานะ%%

en: Contact (Far side)
th_TH: ผู้ติดต่อ (ด้านไกล)

en: Contact (Near side)
th_TH: ผู้ติดต่อ (ด้านใกล้)

en: Contact 1
th_TH: ผู้ติดต่อ 1

en: Contact 2
th_TH: ผู้ติดต่อ 2

en: Contact 2 (Duplicate)
th_TH: ผู้ติดต่อ 2 (ซ้ำ)

en: Contact A
th_TH: ผู้ติดต่อ A

en: Contact A Full Name
th_TH: ชื่อเต็มของผู้ติดต่อ A

en: Contact A ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ A

en: Contact A has Permission Over Contact B
th_TH: ผู้ติดต่อ A มีสิทธิ์เหนือผู้ติดต่อ B

en: Contact Activities
th_TH: ติดต่อกิจกรรม

en: Contact B
th_TH: ผู้ติดต่อ B

en: Contact B Full Name
th_TH: ชื่อเต็มของผู้ติดต่อ B

en: Contact B ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ B

en: Contact B has Permission Over Contact A
th_TH: ผู้ติดต่อ B มีสิทธิ์เหนือผู้ติดต่อ A

en: Contact Created
th_TH: สร้างผู้ติดต่อแล้ว

en: Contact Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดผู้ติดต่อ

en: Contact Details
th_TH: รายละเอียดผู้ติดต่อ

en: Contact Fields
th_TH: ช่องข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Contact Hash
th_TH: การแปลงข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Contact ID
th_TH: รหัสสำหรับที่ติดต่อ

en: Contact ID %1 has been deleted.
th_TH: ลบรหัสผู้ติดต่อ %1 แล้ว

en: Contact ID %1 has been merged and deleted.
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ %1 ถูกผนวกรวมและถูกลบแล้ว

en: Contact ID %1 has been merged into Contact ID %2 and deleted.
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ %1 ถูกผนวกรวมเข้ากับรหัสผู้ติดต่อ %2 และถูกลบแล้ว

en: Contact ID %1 is a match for %2 user %3 but has already been matched to %4
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ %1 ตรงกับ %2 ผู้ใช้ %3 แต่ถูกจับคู่กับ %4 แล้ว

en: Contact ID (Far side)
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ (ด้านไกล)

en: Contact ID (Near side)
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ (ด้านใกล้)

en: Contact ID of contact record given case belongs to.
th_TH: รหัสผู้ติดต่อจากบันทึกผู้ติดต่อสำหรับกรณีปัญหาที่ระบุ

en: Contact ID or External Identifier
th_TH: รหัสผู้ติดต่อหรือตัวระบุภายนอก

en: Contact IDs to which reminder should be sent.
th_TH: รหัสผู้ติดต่อสำหรับการส่งการแจ้งเตือน

en: Contact Image
th_TH: รูปภาพผู้ติดต่อ

en: Contact Import
th_TH: นำเข้าข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Contact Info
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Contact Information
th_TH: ข้อมูลการติดต่อ

en: Contact Job title
th_TH: ตำแหน่งงานของผู้ติดต่อ

en: Contact Logging Report (Summary)
th_TH: รายงานการบันทึกผู้ติดต่อ (สรุป)

en: Contact Merge
th_TH: ผนวกรวมผู้ติดต่อ

en: Contact Modified
th_TH: แก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อแล้ว

en: Contact Name
th_TH: ชื่อผู้ติดต่อ

en: Contact Name (in sort format)
th_TH: ชื่อผู้ติดต่อ (ในรูปแบบการเรียงลำดับ)

en: Contact Page
th_TH: เพจผู้ติดต่อ

en: Contact Prefix
th_TH: คำนำหน้าชื่อผู้ติดต่อ

en: Contact Profile
th_TH: โปรไฟล์ผู้ติดต่อ

en: Contact Reference
th_TH: การอ้างอิงผู้ติดต่อ

en: Contact Relationships
th_TH: ความสัมพันธ์ผู้ติดต่อ

en: Contact Role
th_TH: บทบาทผู้ติดต่อ

en: Contact Saved
th_TH: บันทึกข้อมูลผู้ติดต่อแล้ว

en: Contact Source
th_TH: ผู้ติดต่อต้นทาง

en: Contact Sub Type
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ

en: Contact Subtype
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ

en: Contact Subtype %1
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ %1

en: Contact Subtype (Contact A)
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ (ผู้ติดต่อ A)

en: Contact Subtype (Contact B)
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ (ผู้ติดต่อ B)

en: Contact Subtype A
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ A

en: Contact Subtype B
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ B

en: Contact Subtype field of 1 contact has not been updated. | Contact Subtype field of %count contacts has not been updated.
th_TH[0]: ช่องประเภทย่อยผู้ติดต่อของผู้ติดต่อ %count ยังไม่ได้รับการอัปเดต

en: Contact Suffix
th_TH: คำลงท้ายชื่อผู้ติดต่อ

en: Contact Summary
th_TH: สรุปข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Contact Summary:
th_TH: สรุปข้อมูลผู้ติดต่อ:

en: Contact Tags
th_TH: แท็กสำหรับผู้ติดต่อ

en: Contact Type
th_TH: ประเภทของผู้ติดต่อ

en: Contact Type (Contact A)
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อ (ผู้ติดต่อ A)

en: Contact Type (Contact B)
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อ (ผู้ติดต่อ B)

en: Contact Type A
th_TH: ผู้ติดต่อประเภท A

en: Contact Type B
th_TH: ผู้ติดต่อประเภท B

en: Contact Type Description
th_TH: คำอธิบายประเภทผู้ติดต่อ

en: Contact Type Enabled
th_TH: เปิดใช้งานประเภทผู้ติดต่อแล้ว

en: Contact Type ID
th_TH: รหัสประเภทผู้ติดต่อ

en: Contact Type Image URL
th_TH: URL ภาพประเภทผู้ติดต่อ

en: Contact Type Label
th_TH: ป้ายกำกับประเภทผู้ติดต่อ

en: Contact Type Mismatch
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อไม่ตรงกัน

en: Contact Type for Contact A
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อสำหรับผู้ติดต่อ A

en: Contact Type for Contact B
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อสำหรับผู้ติดต่อ B

en: Contact Type in mapping
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อในการวางแผนผัง

en: Contact Type is Reserved
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อถูกสงวนไว้

en: Contact Type(s)
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อ

en: Contact Type: %1
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อ: %1

en: Contact Types
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อ

en: Contact has been added to '%1'.
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อไปยัง '%1' แล้ว

en: Contact identifier from external system
th_TH: ตัวระบุผู้ติดต่อจากระบบภายนอก

en: Contact image deleted successfully
th_TH: ลบข้อมูลติดต่อสำเร็จ

en: Contact is Deceased
th_TH: ผู้ติดต่อเสียชีวิตแล้ว

en: Contact is in Trash
th_TH: ผู้ติดต่ออยู่ในถังขยะ

en: Contact is in Use
th_TH: ผู้ติดต่อมีการใช้งานอยู่

en: Contact matched by dedupe rule already exists in the database.
th_TH: มีผู้ติดต่อที่จับคู่ตามกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนอยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Contact not found when building list of contacts in the profile
th_TH: ไม่พบผู้ติดต่อขณะสร้างรายชื่อผู้ติดต่อในโปรไฟล์

en: Contact type names should not use reserved keywords.
th_TH: ประเภทชื่อผู้ติดต่อไม่ควรใช้อักษรและ/หรือคำสงวนหรือคำต้องห้าม

en: Contact with no email must have a name.
th_TH: ต้องระบุชื่อผู้ติดต่อที่ไม่มีอีเมล

en: Contact with no name must have an email.
th_TH: ต้องระบุอีเมลผู้ติดต่อที่ไม่มีชื่อ

en: Contact your site administrator for help creating reports.
th_TH: ติดต่อผู้ดูแลระบบเว็บไซต์ของคุณเพื่อขอความช่วยเหลือในการสร้างรายงาน

en: Contact your site administrator if you need to use a "FROM" Email Address which is not in the dropdown list.
th_TH: ติดต่อผู้ดูแลระบบเว็บไซต์ของคุณหากคุณต้องการใช้ที่อยู่อีเมล "ต้นทาง" ซึ่งไม่อยู่ในรายการแบบเลื่อนลง

en: Contact your site administrator if you need to use a SMS Provider which is not in the dropdown list.
th_TH: ติดต่อผู้ดูแลระบบเว็บไซต์ของคุณหากคุณต้องการใช้ผู้ให้บริการ SMS ที่ไม่อยู่ในรายการแบบเลื่อนลง

en: Contact's Groups
th_TH: กลุ่มข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Contact(s)
th_TH: ผู้ติดต่อ

en: Contacts
th_TH: รายชื่อผู้ติดต่อ

en: Contacts %%StatusMessage%%
th_TH: รายชื่อผู้ติดต่อ %%ข้อความสถานะ%%

en: Contacts AND Cases
th_TH: รายชื่อและกรณีศึกษา

en: Contacts Added
th_TH: เพิ่มผู้ติดต่อแล้ว

en: Contacts Merged
th_TH: รวมผู้ติดต่อเข้าด้วยกันแล้ว

en: Contacts in Group: %1
th_TH: ผู้ติดต่อในกลุ่ม: %1

en: Contacts in the "To" field will each receive one copy of this email, with any tokens respectively filled for their contact record.
th_TH: ผู้ติดต่อแต่ละรายในช่อง "ผู้รับหลัก" จะได้รับสำเนาอีเมลนี้หนึ่งฉบับ พร้อมด้วยโทเค็นใด ๆ ก็ตามตามลำดับการบันทึกผู้ติดต่อ

en: Contacts in the <strong>%1</strong> group are listed below.
th_TH: ผู้ติดต่อในกลุ่ม %1 อยู่ในรายการด้านล่าง

en: Contacts in this Group
th_TH: ผู้ติดต่อในกลุ่มนี้

en: Contacts in this group are assigned Administrator role permissions.
th_TH: ผู้ติดต่อในกลุ่มนี้ได้รับอนุญาตให้มีสิทธิ์เข้าถึงแบบผู้ดูแลระบบ

en: Contacts may only have one website of each type at most.
th_TH: ผู้ติดต่อสามารถมีเว็บไซต์แต่ละประเภทได้มากที่สุดเพียงเว็บไซต์เดียว

en: Contacts selected in the Find Contacts page
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือกในหน้าการค้นหาผู้ติดต่อ

en: Contacts with 'Do not SMS' will be excluded from receiving Bulk SMS messages, and the Send SMS activity will be disabled.
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือก 'ห้ามส่ง SMS' จะถูกแยกออกจากการรับข้อความ SMS การตลาด และกิจกรรมการส่ง SMS จะถูกปิดใช้งาน

en: Contacts with 'Do not email' will be excluded from receiving CiviMail mailings, and the Send Email activity will be disabled for them. However they will still receive email for contribution receipts and event registration confirmations.
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือก 'ห้ามส่งอีเมล' จะถูกแยกออกจากการรับจดหมาย CiviMail และตัวเลือกส่งอีเมลจะถูกปิดใช้งานสำหรับพวกเขา อย่างไรก็ตาม พวกเขาจะยังคงได้รับอีเมลแจ้งใบเสร็จเงินสมทบและการยืนยันการลงทะเบียนกิจกรรม

en: Contacts with 'Do not mail' will be excluded when mailing labels are created.
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือก 'ห้ามส่งอีเมล' จะถูกแยกออกเมื่อมีการสร้างป้ายกำกับการส่งอีเมล

en: Contacts with a Relationship Type of:
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อที่มีประเภทความสัมพันธ์แบบ:

en: Contacts with any of the checked privacy options are EXCLUDED from your search results by default. EXAMPLE: If you select 'Do not phone', and search for contacts with an address in a specific city - then contacts in that city who have 'Do not phone' selected as a privacy option will be excluded from the search results.
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือกตัวเลือกความเป็นส่วนตัวใด ๆ ก็ตามจะไม่ถูกรวมอยู่ในผลการค้นหาของคุณตามค่าเริ่มต้น ตัวอย่าง: หากคุณเลือก 'ห้ามโทรศัพท์' และค้นหาผู้ติดต่อโดยใช้ที่อยู่ในเมืองใดเมืองหนึ่ง - ผู้ติดต่อในเมืองนั้นที่เลือก 'ห้ามโทรศัพท์' เป็นตัวเลือกความเป็นส่วนตัวจะไม่ถูกรวมอยู่ในผลการค้นหา

en: Content
th_TH: เนื้อหา

en: Content / Components
th_TH: เนื้อหา / ส่วนประกอบ

en: Content of the SMS text.
th_TH: เนื้อหาของข้อความ SMS

en: Continue
th_TH: ต่อไป

en: Continue Later
th_TH: ดำเนินการต่อในภายหลัง

en: Continue Mailing
th_TH: ดำเนินการส่งจดหมายต่อ

en: Contribution
th_TH: การสนับสนุน

en: Contribution #
th_TH: การบริจาค #

en: Contribution Amount
th_TH: จำนวนที่บริจาค

en: Contribution Amount Stats
th_TH: สถิติจำนวนเงินบริจาค

en: Contribution Avg
th_TH: จำนวนเงินบริจาคเฉลี่ย

en: Contribution Count
th_TH: จำนวนการบริจาค

en: Contribution Currency
th_TH: สกุลเงินการบริจาค

en: Contribution Date
th_TH: วันที่บริจาค

en: Contribution ID
th_TH: รหัสการบริจาค

en: Contribution Logging Report (Detail)
th_TH: รายงานการบันทึกการบริจาค (รายละเอียด)

en: Contribution Logging Report (Summary)
th_TH: รายงานการบันทึกการบริจาค (สรุป)

en: Contribution Note
th_TH: บันทึกข้อความการบริจาค

en: Contribution OR Soft Credit?
th_TH: นี่เป็นการบริจาคหรือเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Contribution Ordinality
th_TH: ระเบียบการบริจาค

en: Contribution Page
th_TH: เพจสำหรับผู้มีส่วนร่วม

en: Contribution Page ID
th_TH: รหัสเพจการบริจาค

en: Contribution Pages
th_TH: เพจการบริจาค

en: Contribution Recurring
th_TH: การบริจาคซ้ำ

en: Contribution Reports
th_TH: รายงานการบริจาค

en: Contribution Status
th_TH: สถานะในการมีส่วนร่วม

en: Contribution Total
th_TH: เงินบริจาคทั้งหมด

en: Contribution Transaction ID
th_TH: รหัสธุรกรรมการบริจาค

en: Contribution is a pledge payment
th_TH: การบริจาคคือการชำระเงินตามคำมั่นในการบริจาค

en: Contributions
th_TH: การให้การสนับสนุน

en: Contributions - Duplicate Organization Alert
th_TH: การบริจาค - การแจ้งเตือนข้อมูลองค์กรที่ซ้ำกัน

en: Contributions - Invoice
th_TH: การบริจาค - ใบแจ้งหนี้

en: Contributions - Receipt (off-line)
th_TH: การบริจาค - ใบเสร็จรับเงิน (ออฟไลน์)

en: Contributions - Receipt (on-line)
th_TH: การบริจาค - ใบเสร็จรับเงิน (ออนไลน์)

en: Contributions - Recurring Billing Updates
th_TH: การบริจาค - อัปเดตการเรียกเก็บเงินซ้ำ

en: Contributions - Recurring Cancellation Notification
th_TH: การบริจาค - การแจ้งเตือนการยกเลิกที่เกิดซ้ำ

en: Contributions - Recurring Start and End Notification
th_TH: การบริจาค - การแจ้งเตือนวันที่เริ่มต้นและวันที่สิ้นสุดที่เกิดซ้ำ

en: Contributions - Recurring Updates
th_TH: การบริจาค - การอัปเดตที่เกิดซ้ำ

en: Contributions Only
th_TH: การบริจาคเท่านั้น

en: Contributions and Soft Credits
th_TH: การบริจาคและเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Contributor
th_TH: ผู้บริจาค

en: Contributor Group(s)
th_TH: กลุ่มผู้บริจาค

en: Contributor Name
th_TH: ชื่อผู้บริจาค

en: Contributor Tag(s)
th_TH: แท็กผู้บริจาค

en: Contributor's Email
th_TH: อีเมลของผู้บริจาค

en: Contributor's Phone
th_TH: โทรศัพท์ของผู้บริจาค

en: Controls display sort order.
th_TH: ควบคุมลำดับการจัดเรียงการแสดงผล

en: Controls field display order when user framework fields are displayed in registration and account editing forms.
th_TH: ควบคุมลำดับการแสดงช่องข้อมูลเมื่อมีการแสดงช่องโครงสร้างผู้ใช้ในแบบฟอร์มการลงทะเบียนและการแก้ไขบัญชี

en: Controls location of data storage in extended_data table.
th_TH: ควบคุมสถานที่การจัดเก็บข้อมูลในตาราง extended_data

en: Copy
th_TH: คัดลอก

en: Copy %1
th_TH: คัดลอก %1

en: Copy %1 of %2
th_TH: คัดลอก% 1 จาก% 2

en: Copy Mailing
th_TH: คัดลอกการส่งจดหมาย

en: Copy Price Set
th_TH: คัดลอกชุดราคา

en: Copy To Case
th_TH: คัดลอกไปยังกรณีปัญหา

en: Copy and paste the public link anywhere on the Internet, including social media. The CiviMail link should only be copied into a CiviMail message. It will pre-populate the profile with existing information for the person who receives the email.
th_TH: คัดลอกและวางลิงก์สาธารณะนี้ในที่ใดก็ได้บนอินเทอร์เน็ตรวมถึงโซเชียลมีเดีย โดยควรคัดลอกลิงก์ CiviMail ลงในข้อความ CiviMail เท่านั้น ซึ่งระบบจะทำการกรอกโปรไฟล์ให้ล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ได้รับอีเมลโดยใช้ข้อมูลที่มีอยู่

en: Copy of
th_TH: สำเนาของ

en: Copy of %1
th_TH: สำเนาของ %1

en: Copy to Case
th_TH: คัดลอกไปยังกรณีปัญหา

en: Cornish
th_TH: คอร์นิช

en: Corsican
th_TH: คอร์ซิกา

en: Could Not Find Custom Field Details for %1, %2, %3
th_TH: ไม่พบรายละเอียดช่องที่กำหนดเองสำหรับ %1, %2, %3

en: Could Not Remove
th_TH: ไม่สามารถลบได้

en: Could not connect to MailStore for
th_TH: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ MailStore ได้สำหรับ

en: Could not find Interviewer.
th_TH: ไม่พบผู้สัมภาษณ์

en: Could not find Survey Id.
th_TH: ไม่พบรหัสแบบสำรวจ

en: Could not find Survey.
th_TH: ไม่พบแบบสำรวจ

en: Could not find a mailing id
th_TH: ไม่พบรหัสการส่งจดหมาย

en: Could not find an email address.
th_TH: ไม่พบอีเมล

en: Could not find contacts for reservation.
th_TH: ไม่พบผู้ติดต่อสำหรับการสงวนตัว

en: Could not find custom field for %1, %2, %3
th_TH: ไม่พบช่องที่กำหนดเองสำหรับ %1, %2, %3

en: Could not find respondents to release.
th_TH: ไม่พบผู้ตอบแบบสำรวจที่จะทำการปล่อยตัว

en: Could not find survey for %1 respondents.
th_TH: ไม่พบแบบสำรวจสำหรับผู้ตอบแบบสำรวจ %1

en: Could not find template for the instance.
th_TH: ไม่พบเทมเพลตสำหรับกรณีนี้

en: Could not find the report template. Make sure the report template is registered and / or url is correct.
th_TH: ไม่พบเทมเพลตรายงาน ตรวจสอบให้แน่ใจว่าเทมเพลตรายงานได้รับการลงทะเบียน และ/หรือ URL ถูกต้อง

en: Could not find the required contact id parameter (id=) for viewing a contact record with a Profile.
th_TH: ไม่พบพารามิเตอร์รหัสผู้ติดต่อที่บังคับ (รหัส=) สำหรับการดูบันทึกผู้ติดต่อด้วยโปรไฟล์

en: Could not find valid Survey Id.
th_TH: ไม่พบรหัสแบบสำรวจที่ถูกต้อง

en: Could not find valid value for %1
th_TH: ไม่พบค่าที่ถูกต้องสำหรับ %1

en: Could not find valid value for %1 (%2)
th_TH: ไม่พบค่าที่ถูกต้องสำหรับ %1 (%2)

en: Could not get a contact id and/or contact type
th_TH: ไม่สามารถรับรหัสผู้ติดต่อและ/หรือประเภทผู้ติดต่อ

en: Could not get a contact_id and/or contact_type
th_TH: ไม่สามารถรับ contact_id และ/หรือ contact_type

en: Could not get a valid contact subtype for contact type '%1'
th_TH: ไม่สามารถรับประเภทย่อยผู้ติดต่อที่ถูกต้องสำหรับประเภทผู้ติดต่อ '%1'

en: Could not identify any recipients. Perhaps your test group is empty, or you tried sending to contacts that do not exist and you have no permission to add contacts.
th_TH: ไม่สามารถระบุผู้รับได้ กลุ่มทดสอบของคุณอาจว่างเปล่า หรือคุณอาจพยายามส่งจดหมายไปยังผู้ติดต่อที่ไม่มีอยู่ และคุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเพิ่มผู้ติดต่อ

en: Could not move custom file to custom upload directory
th_TH: ไม่สามารถย้ายไฟล์ที่กำหนดไปไดเรกทอรีที่กำหนดได้

en: Could not retrieve the file
th_TH: ไม่สามารถดึงไฟล์ได้

en: Could not update mode for linked entities
th_TH: ไม่สามารถอัปเดตโหมดสำหรับเอนทิตีที่มีการเชื่อมโยงได้

en: Count
th_TH: จำนวน

en: Counted
th_TH: นับแล้ว

en: Counted?
th_TH: นับ?

en: Counties
th_TH: มณฑล

en: Countries
th_TH: ประเทศ

en: Countries of the world
th_TH: ประเทศต่าง ๆ ในโลก

en: Country
th_TH: ประเทศ

en: Country AND State/Province are required to search by distance.
th_TH: จำเป็นต้องกรอกประเทศ และ รัฐ/จังหวัดในการค้นหาโดยใช้ระยะทาง

en: Country ID
th_TH: รหัสประเทศ

en: Country ISO Code
th_TH: รหัส ISO ของประเทศ

en: Country Is Active
th_TH: ประเทศมีการใช้งานอยู่

en: Country Name
th_TH: ชื่อประเทศ

en: Country Phone Prefix
th_TH: เลขนำหน้าหมายเลขโทรศัพท์ของประเทศ

en: County
th_TH: ประเทศ

en: County Abbreviation
th_TH: ตัวย่อชื่อมณฑล

en: County ID
th_TH: รหัสประเทศ

en: County Is Active
th_TH: มณฑลมีการใช้งานอยู่

en: County does not match the selected State/Province
th_TH: ประเทศไม่ตรงกับรัฐ/จังหวัดที่เลือก

en: Courier
th_TH: ผู้จัดส่ง

en: Create
th_TH: สร้าง

en: Create CMS User?
th_TH: สร้างผู้ใช้ CMS หรือไม่

en: Create Date
th_TH: วันที่สร้าง

en: Create Missing Log Tables
th_TH: สร้างตารางการบันทึกที่ขาดหายไป

en: Create New
th_TH: สร้างใหม่

en: Create New Group
th_TH: สร้างกลุ่มใหม่

en: Create PDF Letter
th_TH: สร้างจดหมาย PDF

en: Create Profile
th_TH: สร้างโปรไฟล์

en: Create Report
th_TH: สร้างรายงาน

en: Create User Record
th_TH: สร้างบันทึกผู้ใช้

en: Create User Record for %1
th_TH: สร้างบันทึกผู้ใช้สำหรับ %1

en: Create a Personal Campaign Page
th_TH: สร้างหน้าส่งเสริมการขาย

en: Create a household member relationship with this contact
th_TH: สร้างความสัมพันธ์ของสมาชิกในครัวเรือนกับผู้ติดต่อรายนี้

en: Create a new contact record in CiviCRM
th_TH: สร้างบันทึกข้อมูลติดต่อใหม่ใน CiviCRM

en: Create a new set of options
th_TH: สร้างชุดตัวเลือกใหม่

en: Create a new tag and assign it to imported records
th_TH: สร้างแท็กใหม่และกำหนดแท็กสำหรับบันทึกที่นำเข้า

en: Create an account?
th_TH: สร้างบัญชี?

en: Create an option row for each membership type you want to offer as a choice. The option Label and Amount columns will be automatically filled with the selected membership type name and associated fee. However you can over-ride these values as needed. For example, you can create an option for a special discount on a particular membership.
th_TH: สร้างแถวตัวเลือกสำหรับสมาชิกภาพแต่ละประเภทที่คุณต้องการเสนอเป็นตัวเลือก คอลัมน์ป้ายกำกับตัวเลือกและคอลัมน์จำนวนจะถูกกรอกโดยอัตโนมัติด้วยชื่อประเภทสมาชิกภาพที่เลือกและค่าธรรมเนียมที่เกี่ยวข้อง อย่างไรก็ตาม คุณสามารถแทนที่ค่าเหล่านี้ได้ตามต้องการ ตัวอย่างเช่น คุณสามารถสร้างตัวเลือกส่วนลดพิเศษสำหรับสมาชิกภาพประเภทใดประเภทหนึ่งได้

en: Create and edit rules, change the supervised and unsupervised rules
th_TH: สร้างและแก้ไขกฎ เปลี่ยนกฎการควบคุมดูแลและการไม่มีการควบคุมดูแล

en: Create and rename tags
th_TH: สร้างและเปลี่ยนชื่อแท็ก

en: Create index %1
th_TH: สร้างดัชนี %1

en: Create link between %1 - %2 (CaseID: %3) and %4 - %5 (CaseID: %6)
th_TH: สร้างการเชื่อมต่อระหว่าง %1 - %2 (รหัสกรณีปัญหา: %3) และ %4 - %5 (รหัสกรณีปัญหา: %6)

en: Create missing function now? This may take a few minutes.
th_TH: สร้างฟังก์ชันที่ขาดหายไปตอนนี้หรือไม่ นี่อาจใช้เวลาสักครู่

en: Create missing log tables now? This may take few minutes.
th_TH: สร้างตารางการบันทึกที่ขาดหายไปตอนนี้หรือไม่ นี่อาจใช้เวลาสักครู่

en: Create new campaign, survey and petition types and their status
th_TH: สร้างแคมเปญ แบบสำรวจ และประเภทเรื่องรณรงค์ใหม่พร้อมตั้งค่าสถานะ

en: Create new campaigns, surveys and petitions, reserve respondents
th_TH: สร้างแคมเปญ แบบสำรวจ และเรื่องรณรงค์ใหม่ สงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Create new groups, edit group settings (e.g. group name, visibility...), delete groups
th_TH: สร้างกลุ่มใหม่ แก้ไขการตั้งค่ากลุ่ม (เช่น ชื่อกลุ่ม การมองเห็น...) ลบกลุ่ม

en: Create new result set
th_TH: สร้างชุดผลลัพธ์ใหม่

en: Create new tag under this one
th_TH: สร้างแท็กใหม่ภายใต้แท็กนี้

en: Create notes for contacts
th_TH: สร้างบันทึกข้อความสำหรับผู้ติดต่อ

en: Create one activity with all contacts together
th_TH: สร้างกิจกรรมเดียวสำหรับผู้ติดต่อทั้งหมด

en: Create report from this template
th_TH: สร้างรายงานจากเทมเพลตนี้

en: Create reports for your users from any of the report templates listed below. Click on a template title to get started. Click Existing Report(s) to see any reports that have already been created from that template.
th_TH: สร้างรายงานสำหรับผู้ใช้ของคุณจากเทมเพลตรายงานที่แสดงทางด้านล่าง คลิกที่ชื่อเทมเพลตเพื่อเริ่มดำเนินการ คลิกที่ รายงานที่มีอยู่ เพื่อดูรายงานที่ถูกสร้างจากเทมเพลตนั้น

en: Create separate activities for each contact
th_TH: สร้างกิจกรรมแยกกันสำหรับผู้ติดต่อแต่ละราย

en: Create snapshot from "%1" (%2: %3 => %4)
th_TH: สร้างสแนปช็อตจาก "%1" (%2: %3 => %4)

en: Create your search by selecting the criteria (record type and field), the comparison operator, and entering the value you want to search for. You can define one or many criteria as a set: <em>Include contacts where... State IS Washington AND City IS Seattle AND Birth Date is later than (>) Jan 1, 1985</em>
th_TH: สร้างการค้นหาของคุณโดยเลือกเกณฑ์ (ประเภทบันทึกและช่องข้อความ), ตัวดำเนินการเปรียบเทียบ, และกรอกค่าที่คุณต้องการค้นหา คุณสามารถกำหนดเกณฑ์ได้หนึ่งรายการหรือกำหนดเกณฑ์หลาย ๆ เกณฑ์เป็นชุดได้: <em>รวมผู้ติดต่อโดยที่... รัฐ คือ วอชิงตัน และ เมือง คือ ซีแอตเทิล และ วันเกิดคือ หลัง (>) 1 ม.ค. 1985</em>

en: Created
th_TH: สร้างแล้ว

en: Created By
th_TH: สร้างโดย

en: Created By Contact ID
th_TH: สร้างโดยใช้รหัสผู้ติดต่อ

en: Created Date
th_TH: วันที่สร้าง

en: Created On
th_TH: สร้างเมื่อ

en: Created by
th_TH: สร้างโดย

en: Created or Sent by
th_TH: สร้างหรือส่งโดย

en: Creating your own fundraising page is simple. Fill in some basic information below, which will allow you to manage your page and invite friends to make a contribution. Then click 'Continue' to personalize and announce your page.
th_TH: การสร้างเพจการระดมทุนของคุณเองนั้นสามารถทำได้โดยง่าย เพียงกรอกข้อมูลเบื้องต้นด้านล่าง ซึ่งจะช่วยให้คุณจัดการเพจของคุณและเชิญเพื่อน ๆ ให้เข้ามาร่วมบริจาคได้ จากนั้นคลิก 'ดำเนินการต่อ' เพื่อปรับแต่งและเปิดตัวเพจของคุณ

en: Creator
th_TH: ผู้สร้าง

en: Credit Card
th_TH: บัตรเครดิต

en: Credit Card Information
th_TH: ข้อมูลบัตรเครดิต

en: Credit Card Type
th_TH: ประเภทบัตรเครดิต

en: Credit card type not supported by Realex:
th_TH: ประเภทของบัตรเครดิตไม่รองรับโดย Realex

en: Cree
th_TH: ครี

en: Criteria
th_TH: เกณฑ์

en: Croatian
th_TH: โครเอเชีย

en: Cumulative
th_TH: ยอดสะสม

en: Currency
th_TH: สกุลเงิน

en: Current
th_TH: ปัจจุบัน

en: Current Attachment(s)
th_TH: สิ่งที่แนบมาปัจจุบัน

en: Current Campaigns
th_TH: แคมเปญปัจจุบัน

en: Current Cycle End Date
th_TH: วันที่สิ้นสุดรอบปัจจุบัน

en: Current Cycle Start Date
th_TH: วันที่เริ่มต้นรอบปัจจุบัน

en: Current Employee
th_TH: ลูกจ้างปัจจุบัน

en: Current Employee?
th_TH: ลูกจ้างปัจจุบัน?

en: Current Employer
th_TH: ผู้ว่าจ้างปัจจุบัน

en: Current Employer ID
th_TH: รหัสนายจ้างปัจจุบัน

en: Current Start Date
th_TH: วันที่เริ่มต้นในปัจจุบัน

en: Current Status
th_TH: สถานะปัจจุบัน

en: Current Total
th_TH: ยอดรวมปัจจุบัน

en: Current filter criteria didn't have any target contact to add to group
th_TH: เกณฑ์การกรองข้อมูลปัจจุบันไม่มีผู้ติดต่อเป้าหมายสำหรับเพิ่มเข้าในกลุ่ม

en: Current month's revenue?
th_TH: รายได้ของเดือนปัจจุบันคิดเป็นเท่าไร

en: Current time/date
th_TH: เวลา/วันที่ปัจจุบัน

en: Currently being used to store result id for survey activity, FK to option value.
th_TH: ขณะนี้ถูกใช้เพื่อจัดเก็บรหัสผลลัพธ์สำหรับกิจกรรมการสำรวจ คีย์นอกไปยังค่าตัวเลือก

en: Currently set to:
th_TH: ปัจจุบันตั้งค่าเป็น:

en: Custom
th_TH: กำหนดเอง

en: Custom  %1 is a required field if %1 is of type Customized.
th_TH: %1 ที่กำหนดเองเป็นช่องบังคับหาก %1 เป็นประเภทที่กำหนดเอง

en: Custom %1
th_TH: %1 ที่กำหนดเอง

en: Custom %1 is a required field if %1 is of type Customized.
th_TH: %1 ที่กำหนดเองเป็นช่องบังคับ หาก %1 เป็นประเภทที่กำหนดเอง

en: Custom Addressee
th_TH: ผู้รับที่กำหนดเอง

en: Custom Addressee.
th_TH: ผู้รับที่กำหนดเอง

en: Custom Data
th_TH: ข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Data Fields
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Email Greeting
th_TH: กำหนดคำทักทายแนบในอีเมล

en: Custom Email Greeting.
th_TH: คำทักทายทางอีเมลที่กำหนดเอง

en: Custom Field
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Attributes
th_TH: คุณสมบัติของช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Default
th_TH: ค่าเริ่มต้นของช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Group
th_TH: กลุ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Groups
th_TH: กลุ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field ID
th_TH: รหัสช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Is Active?
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเองมีการใช้งานอยู่หรือไม่

en: Custom Field Is Required?
th_TH: ช่องที่กำหนดเองเป็นช่องบังคับหรือไม่

en: Custom Field Label
th_TH: ป้ายกำกับช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Name
th_TH: ชื่อช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Post Text
th_TH: ข้อความตามหลังช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Field Pre Text
th_TH: ข้อความนำหน้าช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Fields
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Custom Fields for this Set
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเองสำหรับชุดนี้

en: Custom Files Directory
th_TH: ไดเรกทอรีไฟล์ที่กำหนดเอง

en: Custom Group
th_TH: กลุ่มที่สร้างเอง

en: Custom Group Created Date
th_TH: วันที่สร้างกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Is Active?
th_TH: กลุ่มที่กำหนดเองมีการใช้งานอยู่หรือไม่

en: Custom Group Is Public?
th_TH: กลุ่มที่กำหนดเองเป็นกลุ่มสาธารณะหรือไม่

en: Custom Group Name
th_TH: ชื่อกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Post Text
th_TH: ข้อความตามหลังกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Pre Text
th_TH: ข้อความนำหน้ากลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Style
th_TH: ลักษณะของกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Subtype
th_TH: ประเภทย่อยของกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Subtype List
th_TH: รายการประเภทย่อยของกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Group Title
th_TH: ชื่อกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Groups
th_TH: กลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Option
th_TH: ตัวเลือกที่กำหนดเอง

en: Custom Postal Greeting
th_TH: กำหนดคำทักทายแนบในจดหมาย

en: Custom Postal greeting.
th_TH: คำทักทายทางไปรษณีย์ที่กำหนดเอง

en: Custom Text to display on the Cancel button when used in create or edit mode
th_TH: ข้อความที่กำหนดเองซึ่งจะแสดงบนปุ่มยกเลิกเมื่อใช้ในโหมดสร้างหรือโหมดแก้ไข

en: Custom Text to display on the submit button on profile edit/create screens
th_TH: ข้อความแบบกำหนดเองซึ่งจะแสดงบนปุ่มส่งในหน้าจอแก้ไขโปรไฟล์/สร้างโปรไฟล์

en: Custom data is stored in custom fields. Custom fields are organized into logically related custom data sets (e.g. Volunteer Info). Use custom fields to collect and store custom data which are not included in the standard CiviCRM forms. You can create one or many sets of custom fields.
th_TH: ข้อมูลที่กำหนดเองจะถูกจัดเก็บไว้ในช่องข้อมูลที่กำหนดเอง ช่องที่กำหนดเองจะถูกจัดระเบียบเป็นชุดข้อมูลที่กำหนดเองที่เกี่ยวข้องกันในเชิงตรรกะ (เช่น ข้อมูลอาสาสมัคร) ใช้ช่องที่กำหนดเองเพื่อรวบรวมและจัดเก็บข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งไม่รวมอยู่ในแบบฟอร์มมาตรฐานของ CiviCRM คุณสามารถสร้างช่องที่กำหนดเองได้หนึ่งชุดหรือหลายชุดก็ได้

en: Custom field '%1' already exists in Database.
th_TH: มีช่องข้อมูลที่กำหนดเอง '%1' อยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Custom field '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกช่องข้อมูลที่กำหนดเอง '%1' แล้ว

en: Custom group '%1' already exists in Database.
th_TH: มีกลุ่มที่กำหนดเอง '%1' อยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Customized
th_TH: ที่กำหนดเอง

en: Czech
th_TH: เช็ก

en: DD, d MM yy (Thursday, 31 December 2009)
th_TH: วว, ว ดด ปป (พฤหัสบดี 31 ธันวาคม 2009)

en: DOB
th_TH: วันเดือนปีเกิด

en: Daily
th_TH: ทุกวัน

en: Danish
th_TH: เดนมาร์ก

en: Dashboard
th_TH: แดชบอร์ด

en: Dashboard - %1
th_TH: แดชบอร์ด - %1

en: Dashboard Configuration
th_TH: การตั้งค่าแดชบอร์ด

en: Dashboard Contact
th_TH: แดชบอร์ดผู้ติดต่อ

en: Dashboard Contact ID
th_TH: รหัสแดชบอร์ดผู้ติดต่อ

en: Dashboard Contacts
th_TH: แดชบอร์ดผู้ติดต่อ

en: Dashboard ID
th_TH: รหัสแดชบอร์ด

en: Dashboards
th_TH: แดชบอร์ด

en: Dashlet Name
th_TH: ชื่อองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: Dashlet Permission
th_TH: สิทธิ์ในการเข้าถึงองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: Dashlet Title
th_TH: ชื่อองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: Dashlet URL
th_TH: URL องค์ประกอบแดชบอร์ด

en: Dashlet is Active?
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: DashletID
th_TH: รหัสองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: Data
th_TH: วันที่

en: Data Source
th_TH: แหล่งข้อมูล

en: Data Type
th_TH: ประเภทข้อมูล

en: Data pertaining to job configuration
th_TH: ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการตั้งค่างาน

en: Database Error Code:
th_TH: รหัสฐานข้อมูลข้อผิดพลาด:

en: Database In Unexpected Version
th_TH: ฐานข้อมูลในเวอร์ชันที่ไม่คาดคิด

en: Database Partially Upgraded
th_TH: ฐานข้อมูลได้รับการอัปเกรดเพียงบางส่วน

en: Database Upgrade Required
th_TH: จำเป็นต้องอัปเกรดฐานข้อมูล

en: Database Upgrades
th_TH: การปรับปรุงฐานข้อมูล

en: Database Version Invalid
th_TH: เวอร์ชั่นฐานข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Database Version Missing
th_TH: ไม่มีเวอร์ชันฐานข้อมูล

en: Database cache tables cleared.
th_TH: ล้างตารางแคชฐานข้อมูลแล้ว

en: Database check failed - the database looks to have been partially upgraded. You may want to reload the database with the backup and try the upgrade process again.
th_TH: การตรวจสอบฐานข้อมูลล้มเหลว - ดูเหมือนฐานข้อมูลได้รับการอัปเกรดเพียงบางส่วน คุณอาจต้องการโหลดฐานข้อมูลซ้ำโดยใช้ข้อมูลสำรองและลองดำเนินการอัปเกรดอีกครั้ง

en: Database check failed - the database looks to have been partially upgraded. You must reload the database with the backup and try the <a href='%1'>upgrade process</a> again.
th_TH: การตรวจสอบฐานข้อมูลล้มเหลว - ดูเหมือนฐานข้อมูลได้รับการอัปเกรดเพียงบางส่วน คุณอาจต้องโหลดฐานข้อมูลซ้ำโดยใช้ข้อมูลสำรองและลอง <a href='%1'>ทำการอัปเกรด</a> อีกครั้ง

en: Database field length
th_TH: ความยาวช่องฐานข้อมูล

en: Database is marked with invalid version format. You may want to investigate this before you proceed further.
th_TH: ฐานข้อมูลถูกทำเครื่องหมายด้วยรูปแบบเวอร์ชันที่ไม่ถูกต้อง คุณอาจต้องการตรวจสอบสิ่งนี้ก่อนที่จะดำเนินการต่อไป

en: Date
th_TH: วันที่

en: Date Added
th_TH: วันที่เพิ่มเข้ามา

en: Date Created
th_TH: วันที่สร้าง

en: Date Deceased
th_TH: วันที่เสียชีวิต

en: Date Field
th_TH: ช่องข้อมูล

en: Date Format
th_TH: รูปแบบวันที่

en: Date Pending
th_TH: รอการกำหนดวันที่

en: Date Preference ID
th_TH: รหัสการตั้งค่าวันที่

en: Date Preference Name
th_TH: ชื่อการตั้งค่าวันที่

en: Date Removed
th_TH: เอาวันที่ออกแล้ว

en: Date Sent
th_TH: วันที่ส่ง

en: Date and Time
th_TH: วันที่ และ เวลา

en: Date and time that Campaign ends.
th_TH: วันที่และเวลาที่แคมเปญสิ้นสุด

en: Date and time that Campaign starts.
th_TH: วันที่และเวลาที่เริ่มแคมเปญ

en: Date and time that Campaign was created.
th_TH: วันที่และเวลาที่สร้างแคมเปญ

en: Date and time that Campaign was edited last time.
th_TH: วันที่และเวลาที่มีการแก้ไขแคมเปญครั้งล่าสุด

en: Date and time that Survey was created.
th_TH: วันที่และเวลาที่สร้างแบบสำรวจ

en: Date and time that Survey was edited last time.
th_TH: วันที่และเวลาที่มีการแก้ไขแบบสำรวจครั้งล่าสุด

en: Date and time that tag was created.
th_TH: วันที่และเวลาที่สร้างแท็ก

en: Date and time that this attachment was uploaded or written to server.
th_TH: วันที่และเวลาที่ไฟล์แนบนี้ถูกอัปโหลดหรือถูกเขียนไว้ในเซิร์ฟเวอร์

en: Date and time this UF group was created.
th_TH: วันที่และเวลาที่สร้างกลุ่ม UF นี้

en: Date and time this activity is scheduled to occur. Formerly named scheduled_date_time.
th_TH: วันและเวลาที่กำหนดให้กิจกรรมนี้เกิดขึ้น ตั้งชื่ออย่างเป็นทางการด้วย scheduled_วัน_เวลา

en: Date and time this custom group was created.
th_TH: วันที่และเวลาที่สร้างกลุ่มที่กำหนดเองนี้

en: Date and time this job was created.
th_TH: วันที่และเวลาที่สร้างงานนี้

en: Date and time this mailing was approved.
th_TH: วันและเวลาที่การส่งจดหมายนี้ได้รับการอนุมัติ

en: Date and time this mailing was created.
th_TH: วันและเวลาที่การส่งจดหมายนี้ถูกสร้างขึ้น

en: Date and time this mailing was scheduled.
th_TH: วันและเวลาที่การส่งจดหมายนี้ถูกกำหนดเวลาไว้

en: Date attached to the note
th_TH: วันที่ที่แนบมากับบันทึกข้อความ

en: Date of Birth
th_TH: วันเกิด

en: Date of birth
th_TH: วันเกิด

en: Date of deceased
th_TH: วันที่เสียชีวิต

en: Date of the (un)subscription
th_TH: วันที่ (ยกเลิก) การสมัครสมาชิก

en: Date on which given case ends.
th_TH: วันที่ที่กรณีปัญหาที่ระบุสิ้นสุด

en: Date on which given case starts.
th_TH: วันที่ที่กรณีปัญหาที่ระบุเริ่มต้น

en: Date on which the reminder be sent.
th_TH: วันที่สำหรับการส่งการแจ้งเตือน

en: Date this field becomes effective (optional).  Used for price set fields that are made available starting on a specific date.
th_TH: วันที่ช่องข้อมูลนี้มีผลบังคับใช้ (ไม่บังคับ) ใช้สำหรับช่องชุดราคาที่พร้อมใช้งานซึ่งเริ่มในวันที่ที่ระบุ

en: Date this field expires (optional).  Used for price set fields that are no longer available after a specific date (e.g. early-bird pricing).
th_TH: วันที่ช่องข้อมูลนี้หมดอายุ (ไม่บังคับ) ใช้สำหรับช่องชุดราคาที่จะไม่มีการให้บริการหลังจากวันที่ที่ระบุ (เช่น การกำหนดราคาสำหรับผู้ที่จองล่วงหน้า)

en: Date when discount ends.
th_TH: วันที่การลดราคาสิ้นสุดลง

en: Date when discount starts.
th_TH: วันที่การลดราคาเริ่มต้นขึ้น

en: Date when we created the cache for a smart group
th_TH: วันที่ที่สร้างแคชสำหรับกลุ่มอัจฉริยะ

en: Date(s)
th_TH: วันที่

en: Date:
th_TH: วันที่:

en: Day
th_TH: วัน

en: Days
th_TH: วัน

en: Debug
th_TH: แก้ไขข้อบกพร่อง

en: Debug (%1)
th_TH: แก้ไขข้อบกพร่อง (%1)

en: Debug Mode Enabled
th_TH: โหมดแก้ไขข้อบกพร่องเปิดใช้งานอยู่

en: Deceased
th_TH: เสียชีวิตแล้ว

en: Deceased Date
th_TH: วันที่เสียชีวิต

en: Declaration Time
th_TH: เวลาประกาศผล

en: Deductible?
th_TH: หักลดหย่อน?

en: Dedupe Exception
th_TH: ข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Exception ID
th_TH: รหัสข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Exceptions
th_TH: ข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Exceptions %%StatusMessage%%
th_TH: ข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน %%ข้อความสถานะ%%

en: Dedupe Rule
th_TH: กฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Rule Group
th_TH: กลุ่มกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Rule Groups
th_TH: กลุ่มกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Rule ID
th_TH: รหัสกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe Rules
th_TH: กฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Dedupe by email
th_TH: ลบข้อมูลซ้ำซ้อนทางอีเมล

en: Dedupe cache table
th_TH: ตารางแคชการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Default
th_TH: ค่าเริ่มต้น

en: Default (Auto-detect)
th_TH: ค่าเริ่มต้น (ตรวจจับอัตโนมัติ)

en: Default Financial Type
th_TH: ประเภทการเงินเริ่มต้น

en: Default Location Type?
th_TH: นี่เป็นประเภทสถานที่เริ่มต้นหรือไม่

en: Default Number Of Contacts
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อเริ่มต้น

en: Default Option?
th_TH: ตัวเลือกเริ่มต้น?

en: Default Organization Address
th_TH: ที่อยู่เริ่มต้นขององค์กร

en: Default Value
th_TH: ค่าที่กำหนดไว้เริ่มต้น

en: Default assignee
th_TH: ผู้รับมอบหมายเริ่มต้น

en: Default number of contacts
th_TH: จำนวนเริ่มต้นของผู้ติดต่อ

en: Default number of contacts to allow for survey.
th_TH: จำนวนเริ่มต้นของผู้ติดต่อสำหรับแบบสำรวจ

en: Default?
th_TH: ค่าเริ่มต้น?

en: Deferred Account
th_TH: บัญชีผ่อนจ่าย

en: Deferred Account ID
th_TH: รหัสบัญชีผ่อนจ่าย

en: Deferred Accounting Code
th_TH: รหัสบัญชีผ่อนจ่าย

en: Deferred Financial Account
th_TH: บัญชีการเงินผ่อนจ่าย

en: Deferred Revenue - Event Fee
th_TH: รายได้ที่รับล่วงหน้า - ค่าธรรมเนียมการจัดงาน

en: Deferred Revenue - Member Dues
th_TH: รายได้ที่รับล่วงหน้า - ค่าธรรมเนียมสมาชิก

en: Deferred Transaction Amount
th_TH: จำนวนธุรกรรมผ่อนจ่าย

en: Deferred Transaction Date
th_TH: วันที่มีการทำธุรกรรมผ่อนจ่าย

en: Define Mailing
th_TH: นิยามการส่งจดหมาย

en: Define case types, access deleted cases
th_TH: กำหนดประเภทกรณีปัญหา เข้าถึงกรณีปัญหาที่ถูกลบ

en: Define participant roles for events here (e.g. Attendee, Host, Speaker...). You can then assign roles and search for participants by role.
th_TH: จงระบุบทบาทหน้าที่ของผู้เข้าร่วมกิจกรรมที่นี่ (เช่น ผู้ร่วมงาน ผู้จัดงาน ผู้บรรยาย...) จากนั้นคุณจะสามารถมอบหมายหน้าที่และค้นหาผู้เข้าร่วมโดยหน้าที่ได้

en: Defines if you can select this tag.
th_TH: กำหนดว่าคุณสามารถเลือกแท็กนี้ได้หรือไม่

en: Definition order
th_TH: ลำดับคำจำกัดความ

en: Delete
th_TH: ลบ

en: Delete %1
th_TH: ลบ %1

en: Delete %1 Type
th_TH: ลบประเภท %1

en: Delete %1 from %2?
th_TH: ลบ %1 ออกจาก %2 หรือไม่

en: Delete %1 from %2? (remove contact AND delete their record of having been in this group).
th_TH: ลบ %1 จาก %2 หรือไม่ (ลบข้อมูลผู้ติดต่อและประวัติการอยู่ในกลุ่มนี้)

en: Delete %1 from %2? (this group will no longer be listed under Pending Groups)
th_TH: ลบ %1 จาก %2 หรือไม่ (กลุ่มนี้จะไม่อยู่ในกลุ่มที่รอดำเนินการอีกต่อไป)

en: Delete %1?
th_TH: ลบ %1?

en: Delete (to trash)
th_TH: ลบ (ลงถังขยะ)

en: Delete ACL Role Assignment
th_TH: ลบการมอบหมายหน้าที่ ACL

en: Delete Activities
th_TH: ลบกิจกรรม

en: Delete Activity
th_TH: ลบกิจกรรม

en: Delete Address Block
th_TH: ลบช่องที่อยู่

en: Delete All
th_TH: ลบทั้งหมด

en: Delete All Attachment(s)
th_TH: ลบสิ่งที่แนบมาทั้งหมด

en: Delete Attached File
th_TH: ลบไฟล์ที่แนบมา

en: Delete Campaign
th_TH: ลบแคมเปญ

en: Delete Campaign Page
th_TH: ลบหน้าแคมเปญ

en: Delete Case
th_TH: ลบกรณีปัญหา

en: Delete CiviCRM Profile
th_TH: ลบโปรไฟล์ CiviCRM

en: Delete CiviCRM Profile Group
th_TH: ลบโปรไฟล์กลุ่ม CiviCRM

en: Delete Contact
th_TH: ลบข้อมูลการติดต่อ

en: Delete Contact Image
th_TH: ลบรูปภาพของผู้ติดต่อ

en: Delete Contact(s)
th_TH: ลบข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Delete Custom Field
th_TH: ลบช่องรับข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Delete Custom Group
th_TH: ลบกลุ่ม Custom

en: Delete Custom Set
th_TH: ลบชุดที่กำหนดเอง

en: Delete DedupeRule
th_TH: ลบกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Delete Draft
th_TH: ลบแบบร่าง

en: Delete Email
th_TH: ลบอีเมล

en: Delete Event Template
th_TH: ลบเทมเพลตกิจกรรม

en: Delete File
th_TH: ลบไฟล์

en: Delete Group
th_TH: ลบกลุ่ม

en: Delete IM
th_TH: ลบ IM

en: Delete Mailing
th_TH: ลบการส่งจดหมาย

en: Delete Multiple Choice Option
th_TH: ลบตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: Delete OpenID
th_TH: ลบ OpenID

en: Delete Option "%1"
th_TH: ลบตัวเลือก "%1"

en: Delete Permanently
th_TH: ลบทิ้งถาวร

en: Delete Petition
th_TH: ลบเรื่องรณรงค์

en: Delete Price
th_TH: ลบราคา

en: Delete Price Field
th_TH: ลบช่องราคา

en: Delete Price Set
th_TH: ลบชุดราคา

en: Delete Profile Field
th_TH: ลบช่องโปรไฟล์

en: Delete Relationship
th_TH: ลบความสัมพันธ์

en: Delete Relationship for %1
th_TH: ลบความสัมพันธ์ของ %1

en: Delete Scheduled Job
th_TH: ลบตารางงาน

en: Delete Set
th_TH: ลบชุด

en: Delete Survey
th_TH: ลบแบบสำรวจ

en: Delete Website
th_TH: ลบเว็บไซต์

en: Delete action is missing expected survey ID.
th_TH: การดำเนินการลบไม่มีรหัสแบบสำรวจ

en: Delete activities
th_TH: ลบกิจกรรม

en: Delete attachment
th_TH: ลบไฟล์แนบ

en: Delete cases
th_TH: ลบกรณีปัญหา

en: Delete contacts
th_TH: ลบผู้ติดต่อ

en: Delete permanently
th_TH: ลบทิ้งถาวร

en: Delete phone
th_TH: ลบโทรศัพท์

en: Delete report
th_TH: ลบรายงาน

en: Delete this address
th_TH: ลบที่อยู่นี้

en: Deleted
th_TH: ลบแล้ว

en: Deleted %1 tags.
th_TH: ลบแท็ก %1

en: Deleted Activities
th_TH: กิจกรรมที่ถูกลบ

en: Deleted?
th_TH: ลบแล้วหรือไม่

en: Deleting
th_TH: กำลังลบ

en: Deleting a contact from a group means the contact has no relationship to the group. It won't have a "removed" status in the group any more.
th_TH: การลบข้อมูลผู้ติดต่อออกจากกลุ่มจะทำให้ผู้ติดต่อรายนั้นไม่มีความสัมพันธ์กับกลุ่ม โดยจะไม่มีสถานะ "ถูกเอาออก" แสดงอยู่ในกลุ่มอีกต่อไป

en: Deleting an attachment will completely remove it from server.
th_TH: ไฟล์แนบจะถูกลบออกจากเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมด

en: Deleting this group will NOT delete the member contact records. However, all contact subscription information and history for this group will be deleted.
th_TH: การลบกลุ่มนี้จะไม่ลบบันทึกข้อมูลการติดต่อของสมาชิก อย่างไรก็ตาม ข้อมูลการสมัครสมาชิกและประวัติทั้งหมดของผู้ติดต่อสำหรับกลุ่มนี้จะถูกลบ

en: Deleting...
th_TH: กำลังลบ...

en: Deletion failed
th_TH: การลบล้มเหลว

en: Delivered
th_TH: ส่งแล้ว

en: Delivered ID
th_TH: รหัสจดหมายที่ส่งแล้ว

en: Delivery
th_TH: การส่ง

en: Delivery Status
th_TH: สถานะการจัดส่ง

en: Delivery Summary
th_TH: สรุปข้อมูลการส่งจดหมาย

en: Demographics
th_TH: ข้อมูลประชากร

en: Deny ACL?
th_TH: ปฏิเสธ ACL?

en: Depending on the CiviCRM setup, email and postal greetings (see below) may be automatically adapted accordingly; or the information can be used in other ways.
th_TH: คำทักทายทางอีเมลและไปรษณีย์ (ดูด้านล่าง) อาจถูกปรับเปลี่ยนโดยอัตโนมัติโดยขึ้นอยู่กับการตั้งค่า CiviCRM หรือข้อมูลอาจถูกนำไปใช้ในรูปแบบอื่นได้

en: Deposit Bank Account
th_TH: บัญชีเงินฝาก

en: Deprecated monetary value display format configuration
th_TH: การตั้งค่ารูปแบบการแสดงมูลค่าทางการเงินที่เลิกใช้แล้ว

en: Deprecated setting for text vs html mailings
th_TH: การตั้งค่าที่เลิกใช้แล้วสำหรับการส่งข้อความและการส่งจดหมาย html

en: Descending
th_TH: จากมากไปน้อย

en: Description
th_TH: คำอธิบาย

en: Description / text in case there was an error encountered.
th_TH: รายละเอียด / ข้อความ ในกรณีพบข้อผิดพลาด

en: Description and/or help text to display after fields in form.
th_TH: รายละเอียดและ/หรือข้อความช่วยเหลือที่จะแสดงไว้หลังช่องข้อมูลในแบบฟอร์ม

en: Description and/or help text to display after this field.
th_TH: รายละเอียดและ/หรือข้อความช่วยเหลือที่จะแสดงหลังช่องนี้

en: Description and/or help text to display before fields in form.
th_TH: รายละเอียดและ/หรือข้อความช่วยเหลือที่จะแสดงไว้หน้าช่องข้อมูลในแบบฟอร์ม

en: Description and/or help text to display before this field.
th_TH: รายละเอียดและ/หรือข้อความช่วยเหลือที่จะแสดงหน้าช่องนี้

en: Description is not shown publicly.
th_TH: รายละเอียดไม่แสดงต่อสาธารณะ

en: Description of Domain.
th_TH: รายละเอียดโดเมน

en: Description of Mapping.
th_TH: รายละเอียดการวางแผนผัง

en: Description of new group
th_TH: คำอธิบายกลุ่มใหม่

en: Description of the Case Type
th_TH: รายละเอียดประเภทกรณีปัญหา

en: Description of the job
th_TH: รายละเอียดงาน

en: Description of this date type.
th_TH: รายละเอียดของประเภทวันที่นี้

en: Description of this label layout
th_TH: รายละเอียดของโครงร่างป้ายกำกับนี้

en: Description:
th_TH: คำอธิบาย:

en: Descriptive title of message
th_TH: ชื่อข้อความที่สื่อความหมาย

en: Destination Queue
th_TH: คิวปลายทาง

en: Destination Queue ID
th_TH: รหัสคิวปลายทาง

en: Detailed Log Data
th_TH: ข้อมูลการบันทึกโดยละเอียด

en: Details
th_TH: รายละเอียด

en: Details Only
th_TH: รายละเอียดเท่านั้น

en: Details about the activity (agenda, notes, etc).
th_TH: รายละเอียดกิจกรรม (กำหนดการ บันทึกกิจกรรม เป็นต้น)

en: Details populated from Open Case. Only used in the CiviCase extension.
th_TH: รายละเอียดที่ได้จากกรณีปัญหาที่มีการเปิดใช้งาน ใช้ในส่วนขยายของ CiviCase เท่านั้น

en: Determine the contacts in your database who should receive this Mass SMS by first selecting one or more <strong>Included Groups</strong>. (Groups must be assigned the <strong>Mailing List</strong> type to be available on this screen - you can update this for an existing group from <strong>Manage Groups &raquo; Settings</strong>.)
th_TH: กำหนดผู้ติดต่อในฐานข้อมูลของคุณว่าใครควรได้รับ SMS แบบกลุ่มนี้โดยเริ่มจากการเลือก <strong>กลุ่มที่ถูกรวมไว้</strong> ตั้งแต่หนึ่งกลุ่มขึ้นไป (กลุ่มจะต้องได้รับการกำหนดประเภทเป็น <strong>รายชื่อการส่งจดหมาย</strong> เพื่อให้มีการแสดงข้อมูลบนหน้าจอนี้ - คุณสามารถอัปเดตข้อมูลนี้สำหรับกลุ่มที่มีอยู่ได้จาก <strong>จัดการกลุ่ม &raquo; การตั้งค่า</strong>)

en: Determines the contact's role in the activity (source, target, or assignee).
th_TH: กำหนดบทบาทหน้าที่ของผู้ติดต่อในกิจกรรม (ผู้ติดต่อต้นทาง, ผู้ติดต่อเป้าหมาย, หรือผู้ได้รับมอบหมาย)

en: Developer
th_TH: ผู้พัฒนา

en: Did not find a message template with id of %1.
th_TH: ไม่พบเทมเพลตข้อความที่มีรหัส %1

en: Did you mean to search by Name/Email instead?
th_TH: คุณหมายถึงให้ค้นหาโดย ชื่อ/อีเมล แทนหรือไม่

en: Direct Debit
th_TH: บัตรเดบิต

en: Directional prefix, e.g. Main St S, S is the suffix.
th_TH: คำนำหน้าทิศทาง เช่น Main St S, S คือคำต่อท้าย

en: Directional prefix, e.g. SE Main St, SE is the prefix.
th_TH: คำนำหน้าทิศทาง เช่น SE Main St, SE เป็นคำนำหน้า

en: Directory %1 is not writable.  Please change your file permissions.
th_TH: ไดเรกทอรี %1 ไม่สามารถเขียนได้ โปรดเปลี่ยนการอนุญาตไฟล์ของคุณ

en: Directory not writable | Directories not writable
th_TH[0]: ไดเรกทอรีไม่สามารถเขียนได้

en: Disable
th_TH: ปิดการใช้งาน

en: Disable "%1"?
th_TH: ปิดการใช้งาน %1

en: Disable %1
th_TH: ปิดการใช้งาน %1

en: Disable %1?
th_TH: ปิดใช้งาน %1 หรือไม่

en: Disable CiviCRM Profile Field
th_TH: ปิดการใช้งานช่องโปรไฟล์ CiviCRM

en: Disable CiviCRM Profile Group
th_TH: ปิดการใช้งานโปรไฟล์กลุ่ม CiviCRM

en: Disable Custom Field
th_TH: ปิดช่องข้อมูลกำหนดเอง

en: Disable Custom Set
th_TH: ปิดใช้งานชุดที่กำหนดเอง

en: Disable Debug Mode
th_TH: ปิดการใช้งานโหมดแก้ไขข้อบกพร่อง

en: Disable Group
th_TH: ปิดการใช้งานกลุ่ม

en: Disable Multiple Choice Option
th_TH: ปิดใช้งานตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: Disable Price
th_TH: ปิดการใช้งานราคา

en: Disable Price Option
th_TH: ปิดการใช้งานตัวเลือกราคา

en: Disable Price Set
th_TH: ปิดใช้งานชุดราคา

en: Disable Relationship
th_TH: ระงับการใช้งานความสัมพันธ์

en: Disable Scheduled Job
th_TH: ปิดการใช้งานตารางงาน

en: Disable USPS address validation during import?
th_TH: ปิดใช้งานการตรวจสอบที่อยู่ USPS ระหว่างการนำเข้าหรือไม่

en: Disable debug mode now?
th_TH: ปิดการใช้งานโหมดแก้ไขข้อบกพร่องตอนนี้?

en: Disable the email confirmation for unverified contacts?
th_TH: คุณต้องการปิดใช้งานการยืนยันอีเมลสำหรับผู้ติดต่อที่ไม่ได้ยืนยันตัวหรือไม่

en: Disable this option to remove the field from the profile without deleting it.
th_TH: ปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อลบช่องข้อมูลออกจากโปรไฟล์โดยไม่ลบช่องข้อมูลทิ้งไป

en: Disabled
th_TH: ปิดการใช้งาน

en: Disabled/Deleted fields on Smart Groups
th_TH: ช่องปิดการใช้งาน/ลบ ในกลุ่มอัจฉริยะ

en: Discount
th_TH: ส่วนลด

en: Discount End Date
th_TH: วันสิ้นสุดการลดราคา

en: Discount ID
th_TH: รหัสส่วนลด

en: Discount Start Date
th_TH: วันที่เริ่มลดราคา

en: Discounts
th_TH: ส่วนลด

en: Display Amount?
th_TH: จำนวนที่แสดง?

en: Display Label
th_TH: แสดงป้ายกำกับ

en: Display Name
th_TH: ชื่อ Display

en: Display Options
th_TH: ตัวเลือกการแสดงผล

en: Display Results As
th_TH: แสดงผลลัพธ์เป็น

en: Display Results as Relationship
th_TH: แสดงผลลัพธ์เป็นความสัมพันธ์

en: Display Results have been Reset
th_TH: การแสดงผลการค้นหาถูกตั้งค่าใหม่แล้ว

en: Display Settings For Results
th_TH: แสดงการตั้งค่าสำหรับผลลัพธ์

en: Display Tag?
th_TH: แสดงแท็กหรือไม่

en: Display amount next to each option?
th_TH: แสดงจำนวนถัดจากตัวเลือกแต่ละรายการหรือไม่

en: Display in Table controls which columns are included in the listing of custom data records. If your custom data set has a large number of fields, uncheck this box to exclude less important fields from the listing. All fields will still be included when viewing a single record. You may also want to exclude Note type fields from the table listing.
th_TH: การแสดงข้อมูลในตารางจะควบคุมว่าคอลัมน์ใดบ้างที่จะถูกรวมไว้ในรายการบันทึกข้อมูลที่กำหนดเอง หากชุดข้อมูลที่กำหนดเองของคุณมีช่องข้อมูลจำนวนมาก ยกเลิกการเลือกกล่องนี้เพื่อแยกช่องข้อมูลที่มีความสำคัญน้อยกว่าออกจากรายการ ช่องข้อมูลทั้งหมดจะยังคงถูกรวมไว้เมื่อดูบันทึกรายการเดียว คุณอาจต้องการแยกช่องประเภทบันทึกข้อความออกจากรายการในตาราง

en: Display in Table?
th_TH: แสดงในตารางหรือไม่

en: Displayed title for the Price Set.
th_TH: ชื่อที่แสดงสำหรับชุดราคา

en: Displaying contacts where:
th_TH: แสดงผู้ติดต่อโดยที่:

en: Displaying results as "%1" is not available without search criteria from the pane you just closed.
th_TH: การแสดงผลลัพธ์เป็น "%1" ไม่สามารถใช้งานได้หากไม่มีเกณฑ์การค้นหาจากช่องหน้าต่างที่คุณเพิ่งปิดไป

en: Distance
th_TH: ระยะทาง

en: Divehi; Dhivehi; Maldivian;
th_TH: ดิเวฮี; ดิเวฮี; มัลดีฟส์

en: Do NOT select a Contact Subtype if your import file contains a mixture of subtypes. In that case, select the built-in ("parent") type, and make sure you'll file includes include a column which sets the subtype for each row.
th_TH: อย่าเลือกประเภทย่อยของผู้ติดต่อหากไฟล์นำเข้าของคุณมีประเภทย่อยหลายประเภท ในกรณีนั้น ให้เลือกประเภท built-in ("หลัก") และตรวจสอบให้แน่ใจว่าไฟล์ของคุณมีคอลัมน์ที่มีการตั้งค่าประเภทย่อยสำหรับแต่ละแถว

en: Do Not Email
th_TH: ไม่ต้องส่งอีเมล

en: Do Not Mail
th_TH: ไม่ต้องส่งจดหมาย

en: Do Not Phone
th_TH: ไม่ต้องโทรศัพท์

en: Do Not SMS
th_TH: ไม่ต้องส่ง SMS

en: Do Not Sms
th_TH: ไม่ต้องส่ง SMS

en: Do Not Trade
th_TH: ไม่ต้องซื้อขาย

en: Do Not mail
th_TH: ห้ามส่งจดหมาย

en: Do not SMS
th_TH: ไม่ต้องส่ง SMS

en: Do not bulk email
th_TH: ไม่ต้องส่งอีเมลการตลาด

en: Do not create new contacts when filing emails
th_TH: อย่าสร้างผู้ติดต่อใหม่ขณะยื่นส่งอีเมล

en: Do not email
th_TH: ห้ามส่งอีเมล

en: Do not enable this feature if you are using this profile as an HTML Form Snippet embedded in a non-CiviCRM web page. reCAPTCHA requires dynamic page generation. Submitting a stand-alone form with reCAPTCHA included will always result in a reCAPTCHA validation error.
th_TH: อย่าเปิดใช้งานฟีเจอร์นี้หากคุณใช้โปรไฟล์นี้เป็นตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML ที่ฝังอยู่ในเว็บเพจที่ไม่ใช่เพจ CiviCRM ฟีเจอร์ reCAPTCHA จำเป็นต้องใช้การสร้างเว็บเพจแบบไดนามิก การส่งแบบฟอร์มเดี่ยวที่มี reCAPTCHA รวมอยู่ด้วยจะส่งผลให้เกิดข้อผิดพลาดในการตรวจสอบความถูกต้องของ reCAPTCHA เสมอ

en: Do not mail
th_TH: ห้ามส่งจดหมาย

en: Do not make custom fields required unless you want to force all users to enter a value anytime they add or edit this type of record. You can always make the field required when used in a specific Profile form.
th_TH: อย่ากำหนดให้ช่องข้อมูลที่กำหนดเองเป็นช่องบังคับเว้นแต่คุณต้องการบังคับให้ผู้ใช้ทั้งหมดกรอกค่าทุกครั้งที่ทำการเพิ่มหรือแก้ไขบันทึกประเภทนี้ คุณสามารถกำหนดให้ช่องข้อมูลเป็นช่องบังคับได้ตลอดเวลาเมื่อมีการใช้ในแบบฟอร์มโปรไฟล์เฉพาะ

en: Do not merge
th_TH: ห้ามผนวกรวม

en: Do not phone
th_TH: ห้ามโทรศัพท์

en: Do not print labels for contacts with "Do Not Mail" privacy option checked
th_TH: ไม่ต้องพิมพ์ป้ายกำกับสำหรับผู้ติดต่อที่เลือก "ไม่ต้องส่งจดหมาย" สำหรับตัวเลือกความเป็นส่วนตัว

en: Do not record
th_TH: ห้ามบันทึก

en: Do not redact emails
th_TH: ห้ามแก้ไขอีเมล

en: Do not select field %1 with Group by %2.
th_TH: อย่าเลือกช่องข้อมูล %1 โดยจัดกลุ่มตาม %2

en: Do not show breakdown, only show total - i.e %1
th_TH: ไม่แสดงรายละเอียด แสดงเฉพาะยอดรวม - เช่น %1

en: Do not sms
th_TH: ห้ามส่ง sms

en: Do not trade
th_TH: ห้ามซื้อขาย

en: Do we want to map results from this profile.
th_TH: ต้องการวางแผนผังผลลัพธ์จากโปรไฟล์นี้หรือไม่

en: Do you really want to remove this Smart Group?
th_TH: คุณต้องการเอากลุ่มอัจฉริยะนี้ออกจริงหรือ

en: Do you want to <a %1>edit the existing activity</a>?
th_TH: คุณต้องการแก้ไขกิจกรรมที่มีอยู่หรือไม่</a>

en: Do you want to continue?
th_TH: คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่

en: Do you want to include this field in the Profile's Search form?
th_TH: คุณต้องการรวมช่องข้อมูลนี้ไว้ในแบบฟอร์มการค้นหาโปรไฟล์หรือไม่

en: Do you want to release respondents for '%1' ?
th_TH: คุณต้องการปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจสำหรับ '%1' หรือไม่

en: Do you want to remove this dashlet as an "Available Dashlet", AND delete it from all user dashboards?
th_TH: คุณต้องการลบองค์ประกอบแดชบอร์ดนี้จาก "องค์ประกอบแดชบอร์ดที่ใช้ได้" และลบออกจากแดชบอร์ดผู้ใช้ทั้งหมดหรือไม่

en: Do you want to reserve respondents for '%1' ?
th_TH: คุณต้องการสงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจสำหรับ '%1' หรือไม่

en: Document Body
th_TH: เนื้อหาเอกสาร

en: Document Type
th_TH: ประเภทเอกสาร

en: Does contact A have permission over contact B?
th_TH: ผู้ติดต่อ A มีสิทธิ์เหนือผู้ติดต่อ B หรือไม่

en: Does contact B have permission over contact A?
th_TH: ผู้ติดต่อ B มีสิทธิ์เหนือผู้ติดต่อ A หรือไม่

en: Does the server exist?
th_TH: มีเซิร์ฟเวอร์อยู่แล้วหรือ?

en: Does this Custom Field Set allow multiple records?
th_TH: ชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองนี้อนุญาตให้มีบันทึกหลายรายการหรือไม่

en: Does this group hold multiple values?
th_TH: กลุ่มนี้มีจำนวนค่าหลายรายการหรือไม่

en: Domain
th_TH: โดเมน

en: Domain (Organization) City
th_TH: เมืองของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Country
th_TH: ประเทศของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Email
th_TH: อีเมลของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Full Address
th_TH: ที่อยู่เต็มของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Phone
th_TH: โทรศัพท์ของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Postal Code
th_TH: รหัสไปรษณีย์ของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) State
th_TH: รัฐของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Street Address
th_TH: ที่อยู่ของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Supplemental Address
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติมของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Supplemental Address 2
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติม 2 ของโดเมน (องค์กร)

en: Domain (Organization) Supplemental Address 3
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติม 3 ของโดเมน (องค์กร)

en: Domain Description
th_TH: รายละเอียดโดเมน

en: Domain ID
th_TH: รหัสโดเมน

en: Domain Name
th_TH: ชื่อโดเมน

en: Domain absolute base url
th_TH: URL ฐานสัมบูรณ์ของโดเมน

en: Domain address - displays your organization's postal address.
th_TH: ที่อยู่โดเมน - แสดงที่อยู่ไปรษณีย์ขององค์กรของคุณ

en: Domain for dashboard
th_TH: โดเมนสำหรับแดชบอร์ด

en: Domain information for '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกข้อมูลโดเมนสำหรับ '%1' แล้ว

en: Domains
th_TH: โดเมน

en: Donate Link Text
th_TH: บริจาคข้อความในลิงก์

en: Donate Now
th_TH: บริจาคเดี๋ยวนี้

en: Donation
th_TH: การบริจาค

en: Donation Button
th_TH: ปุ่ม บริจาค

en: Donations
th_TH: การบริจาค

en: Done
th_TH: เสร็จสิ้น

en: Done with Preview
th_TH: เสร็จสิ้นและดูตัวอย่าง

en: Donor Email
th_TH: อีเมลผู้บริจาค

en: Donor Name
th_TH: ชื่อผู้บริจาค

en: Donor Phone
th_TH: โทรศัพท์ผู้บริจาค

en: Download
th_TH: ดาวน์โหลด

en: Download Document
th_TH: ดาวน์โหลดเอกสาร

en: Download Duplicates
th_TH: ดาวน์โหลดรายการที่ซ้ำกัน

en: Download Errors
th_TH: ดาวน์โหลดข้อผิดพลาด

en: Download Extension
th_TH: ดาวน์โหลดส่วนขยาย

en: Download File
th_TH: ดาวน์โหลดไฟล์

en: Download Mismatched Contacts
th_TH: ดาวน์โหลดผู้ติดต่อที่ไม่ตรงกัน

en: Download and Install
th_TH: ดาวน์โหลดและติดตั้ง

en: Download and Install "%1"?
th_TH: ดาวน์โหลด และติดตั้งแล้ว %1

en: Download chart (PNG)
th_TH: ดาวน์โหลดแผนภูมิ (PNG)

en: Download chart (SVG)
th_TH: ดาวน์โหลดแผนภูมิ (SVG)

en: Downloading...
th_TH: กำลังดาวน์โหลด...

en: Draft
th_TH: ร่าง

en: Draft / Unscheduled
th_TH: แบบร่าง / ไม่ได้กำหนดเวลา

en: Drag and drop dashlets onto the left or right columns below to add them to your dashboard. Changes are automatically saved.
th_TH: ลากและวางองค์ประกอบแดชบอร์ดในคอลัมน์ซ้ายหรือขวาทางด้านล่างเพื่อเพิ่มองค์ประกอบแดชบอร์ดเหล่านั้นในแดชบอร์ดของคุณ การเปลี่ยนแปลงจะถูกบันทึกโดยอัตโนมัติ

en: Drilldown Report
th_TH: รายงานเจาะลึก

en: Drilldown Report ID
th_TH: รหัสรายงานเจาะลึก

en: Dropdown Options
th_TH: ตัวเลือกแบบเลื่อนลง

en: Drupal User Registration
th_TH: การลงทะเบียนผู้ใช้ Drupal

en: Drupal menu type.
th_TH: ประเภทเมนู Drupal

en: Drupal user account registration option?
th_TH: มีตัวเลือกการลงทะเบียนบัญชีผู้ใช้ Drupal หรือไม่

en: Due Date
th_TH: วันครบกำหนด

en: Duplicate
th_TH: ทำซ้ำ

en: Duplicate Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: Duplicate Matching
th_TH: การจับคู่ข้อมูลที่ซ้ำกัน

en: Duplicate Option label
th_TH: ป้ายกำกับตัวเลือกที่ซ้ำกัน

en: Duplicate Option values
th_TH: ค่าตัวเลือกที่ซ้ำกัน

en: Duplicate Rows
th_TH: คัดลอกแถว

en: Duplicate Rules
th_TH: กฎที่ซ้ำกัน

en: Duplicate Template Name.
th_TH: คัดลอกชื่อแบบฟอร์ม

en: Duplicate label value
th_TH: ค่าป้ายกำกับที่ซ้ำกัน

en: Duplicate this tag
th_TH: คัดลอกแท็กนี้

en: Duplicate value for External ID.
th_TH: ค่าที่ซ้ำกันสำหรับรหัสภายนอก

en: Duplicate weight value
th_TH: ค่าน้ำหนักที่ซ้ำกัน

en: Duration
th_TH: ระยะเวลา

en: Duration (Days)
th_TH: ระยะเวลา (วัน)

en: Dutch (Belgium)
th_TH: ดัตช์ (เบลเยียม)

en: Dutch (Netherlands)
th_TH: ดัตช์ (เนเธอร์แลนด์)

en: Dzongkha
th_TH: ซองคา

en: ERROR: Title is not Set
th_TH: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้ตั้งชื่อหัวข้อ

en: EXAMPLE (Contact entity): To list Students in "Volunteers" or "Supporters" groups:
th_TH: ตัวอย่าง (เอนทิตีผู้ติดต่อ): ให้ใส่ นักเรียน ในกลุ่ม "อาสาสมัคร" หรือ "ผู้สนับสนุน"

en: EXAMPLE:
th_TH: ตัวอย่าง:

en: EXAMPLE: If you are using CiviEvent, and you want to collect information from people registering for your events, select "Participants". If the information is specific to one type of participant (e.g. event volunteers), select "Participants (role)" and then select the role (e.g. 'Volunteer').
th_TH: ตัวอย่าง: หากคุณใช้ CiviEvent และต้องการรวบรวมข้อมูลจากผู้ที่ลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมของคุณ ให้เลือก "ผู้เข้าร่วม" หากข้อมูลมีความเฉพาะเจาะจงกับผู้เข้าร่วมประเภทใดประเภทหนึ่ง (เช่น อาสาสมัครงานกิจกรรม) ให้เลือก "ผู้เข้าร่วม (บทบาทหน้าที่)" จากนั้นจึงเลือกบทบาทหน้าที่ (เช่น 'อาสาสมัคร')

en: EXAMPLE: If you set a length of 8 on 'Street Address', then '101 Delaplane Ave.' would match '101 Delaplain St.' because the first 8 characters are the same. If Length is left blank, then the comparison is done on the entire field value.
th_TH: ตัวอย่าง: หากคุณตั้งค่าความยาวไว้ที่ 8 ใน 'ที่อยู่' ข้อมูล '101 Delaplane Ave' จะตรงกับ '101 Delaplain St.' เนื่องจากตัวอักษร 8 ตัวแรกนั้นเหมือนกัน หากปล่อยช่องข้อมูลความยาวว่างไว้ การเปรียบเทียบจะยึดตามค่าช่องข้อมูลทั้งหมด

en: EXAMPLE: If you want your message to begin with "Dear " followed by the recipient's first name, you can use the %1 token in your message. <em>Dear %1</em>
th_TH: ตัวอย่าง: หากคุณต้องการให้ข้อความของคุณขึ้นต้นด้วย "เรียน" ตามด้วยชื่อผู้รับ คุณสามารถใช้โทเค็น %1 ในข้อความของคุณได้ <em>เรียน %1</em>

en: EXAMPLES
th_TH: ตัวอย่าง

en: Each
th_TH: แต่ละ

en: Each file must be less than %1M in size.
th_TH: แต่ละไฟล์ต้องมีขนาดน้อยกว่า %1M

en: Each file must be less than %1M in size. You can also add a short description.
th_TH: ไฟล์แต่ละไฟล์ต้องมีขนาดน้อยกว่า %1M คุณสามารถเพิ่มคำอธิบายสั้น ๆ ได้

en: Earliest date to consider start events from.
th_TH: วันที่ที่เร็วที่สุดในการเริ่มกิจกรรม

en: Edit
th_TH: แก้ไข

en: Edit %1
th_TH: แก้ไข %1

en: Edit %1 Options
th_TH: แก้ไขตัวเลือก %1

en: Edit %1 Smart Group Criteria
th_TH: แก้ไขเกณฑ์กลุ่มอัจฉริยะ %1

en: Edit ACL &ndash; %1
th_TH: แก้ไข ACL &ndash; %1

en: Edit API keys
th_TH: แก้ไขคีย์ API

en: Edit Address Elements
th_TH: แก้ไของค์ประกอบที่อยู่

en: Edit Campaign
th_TH: แก้ไขแคมเปญ

en: Edit CiviCRM Profile Field
th_TH: แก้ไขช่องโปรไฟล์ CiviCRM

en: Edit CiviCRM Profile Group
th_TH: แก้ไขกลุ่มโปรไฟล์ CiviCRM

en: Edit Complete Street Address
th_TH: แก้ไขที่อยู่แบบเต็ม

en: Edit Contact
th_TH: แก้ไขข้อมูลการติดต่อ

en: Edit Contact (View Contact Summary Page)
th_TH: แก้ไขผู้ติดต่อ (ดูเพจสรุปข้อมูลผู้ติดต่อ)

en: Edit Contact Details
th_TH: แก้ไขรายละเอียดข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Edit Contact Information
th_TH: แก้ไขข้อมูลติดต่อ

en: Edit Contact Name
th_TH: แก้ไขชื่อผู้ติดต่อ

en: Edit Custom Field
th_TH: แก้ไขช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Edit Custom Set
th_TH: แก้ไขชุดที่กำหนดเอง

en: Edit DedupeRule
th_TH: แก้ไขกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Edit Details
th_TH: แก้ไขรายละเอียด

en: Edit Domain Information
th_TH: แก้ไขข้อมูลโดเมน

en: Edit Event Template
th_TH: แก้ไขเทมเพลตกิจกรรม

en: Edit Field
th_TH: แก้ไขช่องข้อมูล

en: Edit Group
th_TH: แก้ไขกลุ่ม

en: Edit Group Settings
th_TH: แก้ไขการตั้งค่ากลุ่ม

en: Edit Link
th_TH: แก้ไขลิงก์

en: Edit Mailing Component
th_TH: แก้ไของค์ประกอบการส่งจดหมาย

en: Edit Membership Type
th_TH: แก้ไขประเภทสมาชิก

en: Edit Multiple Choice Option
th_TH: แก้ไขตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: Edit Multiple Choice Options
th_TH: แก้ไขตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: Edit Option
th_TH: แก้ไขตัวเลือก

en: Edit Options
th_TH: แก้ไขตัวเลือก

en: Edit Petition
th_TH: แก้ไขเรื่องรณรงค์

en: Edit Price
th_TH: แก้ไขราคา

en: Edit Price Field
th_TH: แก้ไขช่องราคา

en: Edit Price Option
th_TH: แก้ไขตัวเลือกราคา

en: Edit Price Options
th_TH: แก้ไขตัวเลือกราคา

en: Edit Price Set
th_TH: แก้ไขชุดราคา

en: Edit Profile
th_TH: แก้ไขโปรไฟล์

en: Edit Recipient Options
th_TH: แก้ไขตัวเลือกผู้รับ

en: Edit Relationship
th_TH: แก้ไขความสัมพันธ์

en: Edit Relationship for %1
th_TH: แก้ไขความสัมพันธ์ของ %1

en: Edit Rule
th_TH: แก้ไขกฎ

en: Edit Scheduled Job
th_TH: แก้ไขตารางงาน

en: Edit Search Criteria
th_TH: แก้ไขเกณฑ์การค้นหา

en: Edit Set
th_TH: แก้ไขชุด

en: Edit Settings
th_TH: แก้ไขการตั้งค่า

en: Edit Smart Group
th_TH: แก้ไขกลุ่มอัจฉริยะ

en: Edit Smart Group Criteria
th_TH: แก้ไขเกณฑ์กลุ่มอัจฉริยะ

en: Edit Smart Group Search Criteria for %1
th_TH: แก้ไขเกณฑ์การค้นหากลุ่มอัจฉริยะสำหรับ %1

en: Edit Street Address
th_TH: แก้ไขที่อยู่

en: Edit Survey
th_TH: แก้ไขแบบสำรวจ

en: Edit Tags
th_TH: แก้ไขแท็ก

en: Edit Your Page
th_TH: แก้ไขหน้าของคุณ

en: Edit Your Personal Campaign Page
th_TH: แก้ไขเพจการส่งเสริมการขายส่วนตัวของคุณ

en: Edit activity
th_TH: แก้ไขกิจกรรม

en: Edit address
th_TH: แก้ไขที่อยู่

en: Edit all inbound email activities (for visible contacts) basic information and content.
th_TH: แก้ไขข้อมูลพื้นฐานและเนื้อหาการเคลื่อนไหวอีเมลขาเข้าทั้งหมด (สำหรับผู้ติดต่อที่มองเห็นได้)

en: Edit all inbound email activities (for visible contacts) basic information. Content editing not allowed.
th_TH: แก้ไขข้อมูลพื้นฐานการเคลื่อนไหวของอีเมลขาเข้าทั้งหมด (สำหรับผู้ติดต่อที่มองเห็นได้)  ไม่อนุญาตให้แก้ไขเนื้อหา

en: Edit all private reports
th_TH: แก้ไขรายงานส่วนตัวทั้งหมด

en: Edit all reports that have been marked as reserved
th_TH: แก้ไขรายงานทั้งหมดที่ทำเครื่องหมายว่าถูกสงวนไว้

en: Edit and disable Reserved Groups (Needs Edit Groups)
th_TH: แก้ไขและปิดการใช้งานกลุ่มที่สงวนไว้ (จำเป็นต้องแก้ไขกลุ่ม)

en: Edit communication preferences
th_TH: แก้ไขการตั้งค่าการสื่อสาร

en: Edit data in a profile form.
th_TH: แก้ไขข้อมูลในแบบฟอร์มโปรไฟล์

en: Edit demographics
th_TH: แก้ไขข้อมูลประชากร

en: Edit global settings for this custom field.
th_TH: แก้ไขการตั้งค่าส่วนกลางสำหรับช่องข้อมูลที่กำหนดเองนี้

en: Edit info
th_TH: แก้ไขข้อมูล

en: Edit name
th_TH: แก้ไขชื่อ

en: Edit search criteria
th_TH: แก้ไขเกณฑ์การค้นหา

en: Edit this relationship.
th_TH: แก้ไขความสัมพันธ์นี้

en: Edit user's own API keys
th_TH: แก้ไขคีย์ API ของผู้ใช้

en: Editing Master Address
th_TH: แก้ไขที่อยู่หลัก

en: Effective end date
th_TH: วันที่สิ้นสุดการบังคับใช้

en: Effective start date
th_TH: วันที่เริ่มต้นการบังคับใช้

en: Either filter on at least one relationship type, or de-select Staff Member and Relationship from the list of fields.
th_TH: กรองข้อมูลความสัมพันธ์อย่างน้อยหนึ่งประเภทหรือยกเลิกการเลือกเจ้าหน้าที่และความสัมพันธ์จากรายการช่องข้อมูล

en: Email
th_TH: อีเมล

en: Email %1
th_TH: อีเมล %1

en: Email %1 is primary?
th_TH: อีเมล %1 เป็นอีเมลหลักหรือไม่

en: Email (Contact A)
th_TH: อีเมล (ผู้ติดต่อ A)

en: Email (Contact B)
th_TH: อีเมล (ผู้ติดต่อ B)

en: Email - schedule/send via CiviMail
th_TH: อีเมล - กำหนดเวลา/ส่งทาง CiviMail

en: Email - send now (to %1 or less)
th_TH: ส่งอีเมล (ถึง %1 หรือน้อยกว่า)

en: Email - unhold addresses
th_TH: อีเมล - ยกเลิกการระงับที่อยู่อีเมล

en: Email 1
th_TH: อีเมล 1

en: Email 2
th_TH: อีเมล 2

en: Email 2 ID
th_TH: รหัสอีเมล 2

en: Email Address
th_TH: ที่อยู่อีเมล

en: Email Delivery
th_TH: การส่งอีเมล

en: Email Delivery Settings
th_TH: การตั้งค่าการส่งอีเมล

en: Email Domain
th_TH: โดเมนอีเมล

en: Email Greeting
th_TH: คำทักทายแนบอีเมล

en: Email Greeting Custom
th_TH: คำทักทายทางอีเมลที่กำหนดเอง

en: Email Greeting ID
th_TH: รหัสคำทักทายทางอีเมล

en: Email ID
th_TH: รหัสอีเมล

en: Email Location Type
th_TH: ประเภทสถานที่ของอีเมล

en: Email On Hold
th_TH: อีเมลถูกระงับชั่วคราว

en: Email Report Instance To
th_TH: ส่งอีเมลรายงานถึง

en: Email Selection Method
th_TH: วิธีการคัดเลือกอีเมล

en: Email Sent
th_TH: ส่งอีเมลแล้ว

en: Email Settings
th_TH: การตั้งค่าอีเมล

en: Email a Contact
th_TH: ส่งอีเมลหาผู้ติดต่อ

en: Email a complete copy of this activity record to other people involved with the case. Click the top left box to select all.
th_TH: ส่งอีเมลสำเนาบันทึกกิจกรรมนี้ให้กับบุคคลอื่นที่เกี่ยวข้องกับกรณีปัญหานี้ คลิกช่องทางซ้ายด้านบนเพื่อเลือกทั้งหมด

en: Email address
th_TH: อีเมล

en: Email address deleted.
th_TH: ลบที่อยู่อีเมลแล้ว

en: Email address in "from" field
th_TH: ที่อยู่อีเมลในช่อง "จาก"

en: Email domain must use a valid internet domain format (e.g. 'example.org').
th_TH: โดเมนอีเมลต้องใช้รูปแบบโดเมนอินเทอร์เน็ตที่ถูกต้อง (เช่น 'ตัวอย่าง องค์กร')

en: Email field should be included in profile if you want to use Group(s) when Profile double-opt in process is enabled.
th_TH: ช่องอีเมลควรรวมอยู่ในโปรไฟล์หากคุณต้องการใช้งานกลุ่มเมื่อเปิดใช้งานกระบวนการเลือกโปรไฟล์สองครั้ง

en: Email is not valid.
th_TH: ที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Email is required
th_TH: ต้องใส่อีเมล

en: Email on Hold
th_TH: ระงับอีเมลชั่วคราว

en: Email on hold
th_TH: อีเมลถูกระงับชั่วคราว

en: Email on hold - generally due to bouncing.
th_TH: อีเมลถูกระงับ - โดยทั่วไปเนื่องจากการตีกลับ

en: Email only
th_TH: เฉพาะอีเมล

en: Email will NOT be sent to %count contact - (no email address on file, or communication preferences specify DO NOT EMAIL, or contact is deceased). | Email will NOT be sent to %count contacts - (no email address on file, or communication preferences specify DO NOT EMAIL, or contact is deceased).
th_TH[0]: อีเมลจะไม่ถูกส่งให้กับผู้ติดต่อจำนวน %count - (ไม่มีที่อยู่อีเมลในไฟล์, หรือการตั้งค่าการสื่อสารระบุว่าห้ามส่งอีเมล, หรือผู้ติดต่อเสียชีวิต)

en: Email will NOT be sent to %count contact. | Email will NOT be sent to %count contacts.
th_TH[0]: อีเมลจะไม่ถูกส่งให้กับผู้ติดต่อจำนวน %count

en: Email-to-Activity Processing
th_TH: การประมวลผลอีเมลต่อกิจกรรม

en: Email:
th_TH: อีเมล

en: Email: %1
th_TH: อีเมล: %1

en: Emails
th_TH: อีเมล

en: Emails Restored
th_TH: กู้คืนอีเมลแล้ว

en: Emergency
th_TH: ฉุกเฉิน

en: Employee Name
th_TH: ชื่อลูกจ้าง

en: Employee Since
th_TH: เป็นลูกจ้างตั้งแต่

en: Employer
th_TH: นายจ้าง

en: Employer Name
th_TH: ชื่อนายจ้าง

en: Employer name
th_TH: ชื่อนายจ้าง

en: Empty
th_TH: ว่างเปล่า

en: Enable
th_TH: เปิดใช้งาน

en: Enable "%1"?
th_TH: เปิดการใช้งาน %1

en: Enable %1
th_TH: เปิดใช้งาน %1

en: Enable <a href='%1'>case types</a>.
th_TH: เปิดใช้งาน <a href='%1'>ประเภทกรณีปัญหา</a>

en: Enable CiviCRM Profile Field
th_TH: ปิดการใช้งานช่องโปรไฟล์ CiviCRM

en: Enable CiviCRM Profile Group
th_TH: เปิดการใช้งานโปรไฟล์กลุ่ม CiviCRM

en: Enable Custom Field
th_TH: เปิดใช้งานช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Enable Custom Set
th_TH: เปิดใช้งานชุดที่กำหนดเอง

en: Enable Group
th_TH: เปิดการใช้งานกลุ่ม

en: Enable Multiple Choice Option
th_TH: เปิดใช้งานตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: Enable Personal Campaign Pages?
th_TH: เปิดใช้งานหน้าการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลหรือไม่?

en: Enable Price
th_TH: เปิดการใช้งานราคา

en: Enable Price Option
th_TH: เปิดการใช้งานตัวเลือกราคา

en: Enable Price Set
th_TH: เปิดใช้งานชุดราคา

en: Enable Relationship
th_TH: เปิดใช้งานความสัมพันธ์

en: Enable Scheduled Job
th_TH: เปิดการใช้งานตารางงาน

en: Enable mapping for this profile?
th_TH: เปิดใช้งานการวางแผนผังสำหรับโปรไฟล์นี้หรือไม่

en: Enable multiple bulk email address for a contact
th_TH: เปิดใช้งานอีเมลการตลาดสำหรับผู้ติดต่อ

en: Enable/Disable this checkbox to add/remove cancel button on the profile form.
th_TH: เปิด/ปิดการใช้งานช่องทำเครื่องหมายนี้เพื่อเพิ่ม/ลบปุ่มยกเลิกในแบบฟอร์มโปรไฟล์

en: Enabled
th_TH: เปิดใช้งาน

en: Enabled?
th_TH: เปิดใช้งาน?

en: Enabling this option will have CiviCRM skip any emails that do not have the Case ID or Case Hash so that the system will only process emails that can be placed on case records. Any emails that are not processed will be moved to the ignored folder.
th_TH: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะทำให้ CiviCRM ข้ามอีเมลใด ๆ ที่ไม่มีรหัสกรณีปัญหาหรือการแปลงข้อมูลกรณีปัญหาเพื่อให้ระบบทำการประมวลผลเฉพาะอีเมลที่สามารถวางไว้ในบันทึกกรณีปัญหาเท่านั้น อีเมลใด ๆ ที่ไม่ถูกประมวลผลจะถูกย้ายไปยังโฟลเดอร์รายการที่ถูกละเว้น

en: End
th_TH: สิ้นสุด

en: End Action
th_TH: ยุติการดำเนินการ

en: End Date
th_TH: วันสิ้นสุด

en: End Frequency Interval
th_TH: ยุติช่วงความถี่

en: End date
th_TH: วันที่สิ้นสุด

en: End date should be after current entity's start date
th_TH: วันที่สิ้นสุดควรอยู่หลังวันที่เริ่มต้นเอนทิตีปัจจุบัน

en: Ended
th_TH: สิ้นสุดลง

en: Ends
th_TH: สิ้นสุด

en: Ends with
th_TH: สิ้นสุดด้วย

en: Engagement Index
th_TH: ดัชนีการมีส่วนร่วม

en: Engagement Level
th_TH: ระดับการมีส่วนร่วม

en: English (Australia)
th_TH: อังกฤษ (ออสเตรเลีย)

en: English (Canada)
th_TH: อังกฤษ (แคนาดา)

en: English (New Zealand)
th_TH: ภาษาอังกฤษ (นิวซีแลนด์)

en: English (United Kingdom)
th_TH: อังกฤษ (สหราชอาณาจักร)

en: English (United States)
th_TH: อังกฤษ (สหรัฐอเมริกา)

en: Ensure that amount paid is shown even when fully paid
th_TH: รับประกันว่ามีการแสดงจำนวนเงินที่ชำระแล้วแม้จะชำระเต็มจำนวนก็ตาม

en: Ensure you are still logged in and have permission to access this feature.
th_TH: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณยังอยู่ในระบบและได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงฟีเจอร์นี้

en: Enter a descriptive name for this address block such as "Summer Home", "School Address", etc.
th_TH: กรอกชื่อที่สื่อความหมายสำหรับช่องที่อยู่นี้ เช่น "บ้านฤดูร้อน", "ที่อยู่โรงเรียน", ฯลฯ

en: Enter a descriptive name for this permission (e.g. 'Edit Advisory Board Contacts').
th_TH: ใส่ชื่อบรรยายสิทธิ์เข้าถึงในการดำเนินการนี้ (เช่น 'แก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อของคณะกรรมการที่ปรึกษา')

en: Enter a message to accompany this contribution.
th_TH: ใส่ข้อความที่ต้องการแนบกับการบริจาคครั้งนี้

en: Enter a name and description for your Saved Search
th_TH: กรอกชื่อและรายละเอียดสำหรับการค้นหาที่บันทึกไว้ของคุณ

en: Enter a quantity for this field?
th_TH: ใส่จำนวนสำหรับช่องข้อมูลนี้หรือไม่

en: Enter a unique name and a description for your new group here. Then click 'Continue' to find contacts to add to your new group.
th_TH: ใส่ชื่อที่ไม่ซ้ำและคำอธิบายสำหรับกลุ่มใหม่ของคุณที่นี่ จากนั้นคลิก 'ดำเนินการต่อ' เพื่อค้นหาผู้ติดต่อที่จะเพิ่มในกลุ่มใหม่ของคุณ

en: Enter a valid web address beginning with 'http://' or 'https://'.
th_TH: ใส่ที่อยู่เว็บไซต์ที่ถูกต้อง โดยเริ่มต้มด้วย 'http://' หรือ 'https://'

en: Enter a value here if you want to increment the number of registered participants per unit against the maximum number of participants allowed for this event.
th_TH: กรอกค่าที่นี่หากคุณต้องการเพิ่มจำนวนผู้เข้าร่วมที่ลงทะเบียนต่อหน่วยเทียบกับจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดสำหรับกิจกรรมนี้

en: Enter a value here if you want to increment the number of registered participants per unit against the maximum number of participants allowed for this event. For example, if this price field is for a table at a fundraiser which seats eight people, you would set Participant Count to 8.
th_TH: กรอกค่าที่นี่หากคุณต้องการเพิ่มจำนวนผู้เข้าร่วมที่ลงทะเบียนต่อหน่วยเทียบกับจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดสำหรับกิจกรรมนี้ ตัวอย่างเช่น หากช่องราคานี้ใช้สำหรับโต๊ะในงานระดมทุนซึ่งมีที่นั่งสำหรับ 8 คน คุณจะต้องตั้งค่าจำนวนผู้เข้าร่วมเป็น 8

en: Enter at least one result option.
th_TH: เลือกตัวเลือกผลลัพธ์อย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Enter descriptive name for this matching rule.
th_TH: กรอกชื่อที่สื่อความหมายสำหรับกฎการจับคู่นี้

en: Enter name to save message template
th_TH: กรอกชื่อเพื่อบันทึกเทมเพลทสำหรับข้อความ

en: Enter optional 'add-on' code after the dash ('plus 4' code for U.S. addresses).
th_TH: กรอกรหัส 'ส่วนเสริม' เพิ่มเติมหลังเครื่องหมายขีดกลาง (รหัส 'บวก 4' สำหรับที่อยู่ในสหรัฐอเมริกา)

en: Enter search term or id...
th_TH: กรอกคำหรือรหัสในการค้นหา…

en: Enter the character used to separate data columns in your import file. By default, the field will populate with the separator defined in your global settings. Common values include a comma, semicolon, or pipe character. To import a tab separated file, enter "tab" (without quotes) in the field.
th_TH: กรอกตัวอักษรที่ใช้แยกคอลัมน์ข้อมูลในไฟล์นำเข้าของคุณ ช่องข้อมูลจะสร้างตัวคั่นที่มีการตั้งค่าไว้ในการตั้งค่าส่วนกลางของคุณตามค่าเริ่มต้น ค่าทั่วไปประกอบด้วยเครื่องหมายจุลภาค, อัฒภาค, หรือตัวอักษรไปป์ หากต้องการนำเข้าไฟล์ที่คั่นด้วยแท็บ ให้กรอก "แท็บ" (โดยไม่ใส่เครื่องหมายคำพูด) ในช่องข้อมูล

en: Enter the name of the organization or entity which owns this CiviCRM domain. Use the %1 token to include this value in mailing content. It is used in the default Opt-out Message.
th_TH: กรอกชื่อขององค์กรหรือเอนทิตีที่เป็นเจ้าของโดเมน CiviCRM นี้ ใช้โทเค็น %1 เพื่อรวมค่านี้ไว้ในเนื้อหาการส่งจดหมาย ข้อมูลนี้จะถูกใช้ในข้อความการเลือกไม่รับจดหมายเริ่มต้น

en: Enter the name you want listed with this contribution. You can use a nick name like 'The Jones Family' or 'Sarah and Sam'.
th_TH: ใส่ชื่อที่ต้องการให้ระบุในการบริจาคครั้งนี้ คุณสามารถใช้ชื่อเล่น เช่น 'ครอบครัวโจนส์' หรือ 'ซาร่าและแซม'

en: Enter up to fifteen (15) multiple choice options in this table (click 'another choice' for each additional choice). If you need more than ten options, you can create an unlimited number of additional choices using the Edit Price Options link after saving this new field. Enter a description of the option in the 'Label' column, and the associated price in the 'Amount' column. Click the 'Default' radio button to the left of an option if you want that to be selected by default.
th_TH: กรอกตัวเลือกแบบหลายตัวเลือกได้สูงสุดสิบห้า (15) รายการในตารางนี้ (คลิก 'ตัวเลือกอื่น' สำหรับตัวเลือกเพิ่มเติมแต่ละรายการ) หากคุณต้องการใช้ตัวเลือกมากกว่าสิบตัวเลือก คุณสามารถสร้างตัวเลือกเพิ่มเติมได้ไม่จำกัดจำนวนโดยใช้ลิงก์แก้ไขตัวเลือกราคาหลังจากบันทึกช่องข้อมูลใหม่นี้ กรอกรายละเอียดตัวเลือกในคอลัมน์ 'ป้ายกำกับ' และกรอกราคาที่เกี่ยวข้องในคอลัมน์ 'จำนวนเงิน' คลิกปุ่มตัวเลือก 'ค่าเริ่มต้น' ทางด้านซ้ายของตัวเลือกหากคุณต้องการใช้ตัวเลือกนั้นเป็นค่าเริ่มต้น

en: Enter up to ten (10) multiple choice options in this table (click 'another choice' for each additional choice). If you need more than ten options, you can create an unlimited number of additional choices using the Edit Multiple Choice Options link after saving this new field. If desired, you can mark one of the choices as the default choice. The option 'label' is displayed on the form, while the option 'value' is stored in the contact record. The label and value may be the same or different. Inactive options are hidden when the field is presented.
th_TH: กรอกตัวเลือกแบบหลายตัวเลือกได้สูงสุดสิบ (10) ตัวเลือกในตารางนี้ (คลิก 'ตัวเลือกอื่น' สำหรับตัวเลือกเพิ่มเติมแต่ละรายการ) หากคุณต้องการใช้ตัวเลือกมากกว่าสิบตัวเลือก คุณสามารถสร้างตัวเลือกเพิ่มเติมได้ไม่จำกัดจำนวนโดยใช้ลิงก์แก้ไขตัวเลือกแบบหลายตัวเลือกหลังจากบันทึกช่องข้อมูลใหม่นี้แล้ว หากต้องการ คุณสามารถทำเครื่องหมายที่ตัวเลือกใดตัวเลือกหนึ่งเป็นตัวเลือกเริ่มต้นได้ ตัวเลือก 'ป้ายกำกับ' จะแสดงอยู่ในแบบฟอร์ม ในขณะที่ตัวเลือก 'ค่า' จะถูกจัดเก็บไว้ในบันทึกผู้ติดต่อ ป้ายกำกับและค่าอาจเหมือนหรือต่างกัน ตัวเลือกที่ไม่ได้ใช้งานจะถูกซ่อนไว้เมื่อมีการแสดงช่องข้อมูล

en: Enter up to ten (10) multiple choice options in this table (click 'another choice' for each additional choice).You can use existing result set options by selecting survey result set.
th_TH: ใส่ตัวเลือกคำตอบได้สูงสุดสิบ (10) ตัวเลือกในตารางนี้ (คลิก 'ตัวเลือกอื่น' สำหรับตัวเลือกแต่ละข้อที่คุณเพิ่มเข้าไป) คุณสามารถใช้ตัวเลือกชุดผลลัพธ์ที่มีอยู่แล้วได้โดยเลือกชุดผลลัพธ์แบบสำรวจ

en: Enter your email address and check the box next to each mailing list you want to join. Then click the <strong>Subscribe</strong> button. You will receive a confirmation request via email for each selected list. Activate your subscription to each list by responding to the corresponding confirmation email.
th_TH: กรอกที่อยู่อีเมลของคุณและทำเครื่องหมายที่ช่องถัดจากรายการจดหมายแต่ละรายการที่คุณต้องการเข้าร่วม จากนั้นคลิกปุ่ม <strong>สมัครสมาชิก</strong> คุณจะได้รับคำขอยืนยันทางอีเมลสำหรับจดหมายแต่ละรายการที่เลือก เปิดใช้งานการสมัครของคุณสำหรับจดหมายแต่ละรายการโดยตอบกลับอีเมลยืนยันที่เกี่ยวข้อง

en: Enter your email address and click <strong>Subscribe</strong>. You will receive a confirmation request via email shortly. Your subscription will be activated after you respond to that email.
th_TH: กรอกที่อยู่อีเมลของคุณและคลิก <strong>สมัครสมาชิก</strong> คุณจะได้รับคำขอยืนยันทางอีเมลในอีกสักครู่ การสมัครของคุณจะเปิดใช้งานหลังจากที่คุณตอบกลับอีเมลนั้น

en: Entity
th_TH: เอนทิตี

en: Entity File
th_TH: ไฟล์เอนทิตี

en: Entity File ID
th_TH: รหัสไฟล์เอนทิตี

en: Entity Files
th_TH: ไฟล์เอนทิตี

en: Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตี

en: Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตี

en: Entity Modified Date
th_TH: วันที่ที่แก้ไขเอนทิตี

en: Entity Name
th_TH: ชื่อเอนทิตี

en: Entity Reference
th_TH: การอ้างอิงเอนทิตี

en: Entity Role
th_TH: บทบาทเอนทิตี

en: Entity Status
th_TH: สถานะเอนทิตี

en: Entity Table
th_TH: ตารางแสดงเอกลักษณ์

en: Entity Tag
th_TH: แท็กเอนทิตี

en: Entity Tag ID
th_TH: รหัสแท็กเอนทิตี

en: Entity Tags
th_TH: แท็กเอนทิตี

en: Entity Type
th_TH: ประเภทเอนทิตี

en: Entity Value
th_TH: ค่าเอนทิตี

en: Entity date
th_TH: วันที่เอนทิตี

en: Entity does not exist
th_TH: ไม่มีเอนทิตี

en: Entity end date
th_TH: วันสิ้นสุดเอนทิตี

en: Entity id of referenced table.
th_TH: รหัสเอนทิตีของตารางที่ใช้อ้างอิง

en: Entity name for API based search
th_TH: ชื่อเอนทีตีสำหรับการค้นหาโดยใช้ API

en: Entity reference is malformed
th_TH: การอ้างอิงเอนทิตีมีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: Entity reference specifies a non-existent or non-translatable field
th_TH: การอ้างอิงเอนทิตีระบุช่องข้อมูลที่ไม่มีอยู่หรือไม่สามารถแปลข้อมูลได้

en: Entity reference specifies a non-existent or non-translatable table
th_TH: การอ้างอิงเอนทิตีระบุตารางที่ไม่มีอยู่หรือไม่สามารถแปลข้อมูลได้

en: Entity status
th_TH: สถานะเอนทิตี

en: Entity value
th_TH: ค่าเอนทิตี

en: Entity:
th_TH: เอนทิตี:

en: Error
th_TH: ข้อผิดพลาด

en: Error Code:
th_TH: รหัสข้อผิดพลาด:

en: Error Details
th_TH: รายละเอียดข้อผิดพลาด

en: Error Field
th_TH: ช่องข้อมูลความผิดพลาด

en: Error Value
th_TH: ค่าความผิดพลาด

en: Error checking username. Please reload the form and try again.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการตรวจสอบชื่อผู้ใช้ โปรดโหลดแบบฟอร์มซ้ำแล้วลองอีกครั้ง

en: Error creating CMS user account.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการสร้างบัญชีผู้ใช้ CMS

en: Error loading module file (%1). Please restore the file or disable the module.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดไฟล์โมดูล (%1) โปรดกู้คืนไฟล์หรือปิดการใช้งานโมดูล

en: Error message:
th_TH: ข้อความแจ้งข้อผิดพลาด:

en: Error updating case type '%1': %2
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปเดตประเภทกรณีปัญหา '%1': %2

en: Error: Both Geocode mapping as well as Street Address Parsing are disabled. You must configure one or both options to use this script.
th_TH: ข้อผิดพลาด: การวางแผนผังการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์และการแยกองค์ประกอบที่อยู่ถูกปิดใช้งาน คุณต้องตั้งค่าตัวเลือกหนึ่งหรือทั้งสองตัวเลือกเพื่อใช้สคริปต์นี้

en: Error: You need to enable Street Address Parsing under Administer > Localization > Address Settings.
th_TH: ข้อผิดพลาด: คุณต้องเปิดใช้งานการแยกองค์ประกอบที่อยู่ใน จัดการระบบ > การแปลเป็นภาษาท้องถิ่น > การตั้งค่าที่อยู่

en: Error?
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดหรือไม่

en: Esperanto
th_TH: เอสเปรันโต

en: Estimate recipient count
th_TH: ประมาณจำนวนผู้รับ

en: Estonian
th_TH: เอสโตเนีย

en: Event
th_TH: กิจกรรม

en: Event Contacts:
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อสำหรับกิจกรรม:

en: Event End Date
th_TH: วันสิ้นสุดกิจกรรม

en: Event Fee
th_TH: ค่าธรรมเนียมกิจกรรม

en: Event ID
th_TH: รหัสกิจกรรม

en: Event Income
th_TH: รายได้จากกิจกรรม

en: Event Info
th_TH: ข้อมูลกิจกรรม

en: Event Info Page
th_TH: เพจข้อมูลกิจกรรม

en: Event Information and Location
th_TH: ข้อมูลและสถานที่ของกิจกรรม

en: Event Page
th_TH: เพจกิจกรรม

en: Event Participants
th_TH: ผู้เข้าร่วมกิจกรรม

en: Event Queue ID
th_TH: รหัสคิวกิจกรรม

en: Event Registration Page
th_TH: เพจลงทะเบียนกิจกรรม

en: Event Start Date
th_TH: วันเริ่มกิจกรรม

en: Event Summary
th_TH: สรุปกิจกรรม

en: Event Template Name
th_TH: ชื่อแบบฟอร์มกิจกรรม

en: Event Title
th_TH: ชื่อกิจกรรม

en: Event Type
th_TH: ประเภทกิจกรรม

en: Events
th_TH: กิจกรรม

en: Events - Pending Registration Expiration Notice
th_TH: กิจกรรม - ประกาศแจ้งวันหมดอายุสำหรับการลงทะเบียนที่รอดำเนินการ

en: Events - Receipt only
th_TH: กิจกรรม - ใบเสร็จรับเงินเท่านั้น

en: Events - Registration Cancellation Notice
th_TH: กิจกรรม - ประกาศแจ้งการยกเลิกการลงทะเบียน

en: Events - Registration Confirmation Invite
th_TH: กิจกรรม - คำเชิญยืนยันการลงทะเบียน

en: Events - Registration Confirmation and Receipt (off-line)
th_TH: กิจกรรม - การยืนยันการลงทะเบียนและใบเสร็จรับเงิน (ออฟไลน์)

en: Events - Registration Confirmation and Receipt (on-line)
th_TH: กิจกรรม - การยืนยันการลงทะเบียนและใบเสร็จรับเงิน (ออนไลน์)

en: Events - Registration Transferred Notice
th_TH: กิจกรรม - ประกาศแจ้งการลงทะเบียนที่มีการถ่ายโอน

en: Every
th_TH: ทุก ๆ

en: Every contact in CiviCRM has a unique ID number. This number will never change and is the most accurate way of identifying a contact.
th_TH: ผู้ติดต่อทุกรายใน CiviCRM มีหมายเลขประจำตัวที่ไม่ซ้ำกัน หมายเลขนี้จะไม่เปลี่ยนแปลงและเป็นวิธีในการระบุผู้ติดต่อที่แม่นยำที่สุด

en: Everyone
th_TH: ทุกคน

en: Everyone (includes anonymous)
th_TH: ทุกคน (รวมทั้งผู้ที่ไม่ระบุชื่อ)

en: Ewe
th_TH: เอเว

en: Example: If you enter a payment of 60 when the scheduled amount is 50, the next scheduled payment is adjusted to 40.
th_TH: ตัวอย่าง: ถ้าคุณใส่จำนวนที่ชำระเป็น 60 เมื่อจำนวนเงินที่ตั้งไว้คือ 50 การชำระเงินที่กำหนดไว้ครั้งถัดไปจะถูกปรับเป็น 40

en: Example: If you enter a payment of 60 when the scheduled amount is 50, the total pledge amount will be increased by 10.
th_TH: ตัวอย่าง: ถ้าคุณใส่จำนวนเงินเป็น 60 เมื่อจำนวนเงินตามกำหนดการคือ 50 จำนวนยอดเงินที่สัญญาไว้ทั้งหมดจะเพิ่มขึ้น 10

en: Example: If you want to repeat an %1 6 times, then set 6 as a value for this field.
th_TH: ตัวอย่าง: หากคุณต้องการทำ %1 ซ้ำ 6 ครั้ง ให้ตั้งค่า 6 เป็นค่าสำหรับช่องนี้

en: Example: If your %1 repeats 8th of every month then you would select 8.
th_TH: ตัวอย่าง: หาก %1 ของคุณเกิดซ้ำในวันที่ 8 ของทุกเดือน คุณจะต้องเลือก 8

en: Example: You can select Monday, Wednesday and Friday for your %1 to occur on alternate weekdays.
th_TH: ตัวอย่าง: คุณสามารถเลือกวันจันทร์, วันพุธ, และวันศุกร์ เพื่อให้ %1 ของคุณเกิดขึ้นในวันธรรมดาแบบสลับกัน

en: Example: You would select options "1 month", if your %1 occurs every month.
th_TH: ตัวอย่าง: คุณจะต้องเลือกตัวเลือก "1 เดือน" หาก %1 ของคุณเกิดขึ้นทุกเดือน

en: Exclude
th_TH: ไม่รวม

en: Exclude Completed Activities
th_TH: ไม่รวมกิจกรรมที่เสร็จสิ้นแล้ว

en: Exclude Date(s)
th_TH: ไม่รวมวันที่

en: Exclude Dates
th_TH: ไม่รวมวันที่

en: Exclude Groups
th_TH: ยกเว้นกลุ่ม

en: Exclude Messages
th_TH: รวมข้อความ

en: Exclude cases
th_TH: ไม่รวมกรณีปัญหา

en: Exclude contacts with "do not mail" privacy, no street address, or who are deceased.
th_TH: คัดแยกผู้ติดต่อที่ตั้งค่าความเป็นส่วนตัวว่า "ห้ามส่งจดหมาย", ไม่มีที่อยู่, หรือผู้ที่เสียชีวิต

en: Exclude email addresses assigned to the specified location
th_TH: ไม่รวมที่อยู่อีเมลที่กำหนดให้กับสถานที่เฉพาะ

en: Exclude non-case
th_TH: ไม่รวมรายการที่ไม่ใช่กรณีปัญหา

en: Execute Now
th_TH: ดำเนินการทันที

en: Executed
th_TH: ดำเนินการเรียบร้อย

en: Existing Report(s)
th_TH: รายงานที่มีอยู่

en: Existing report(s) from this template
th_TH: รายงานที่มีอยู่จากเทมเพลตนี้

en: Expand
th_TH: ขยาย

en: Expand all tabs
th_TH: ขยายแท็บทั้งหมด

en: Expected exactly one response
th_TH: คาดว่าจะมีคำตอบเดียว

en: Expected one case-type
th_TH: คาดว่ามีประเภทกรณีปัญหาประเภทเดียว

en: Expiration Date
th_TH: วันหมดอายุ

en: Expire On
th_TH: หมดอายุเมื่อ

en: Expired Date
th_TH: วันหมดอายุ

en: Expires
th_TH: หมดอายุ

en: Explanatory text displayed at the beginning of the form.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้ที่ตอนต้นของแบบฟอร์ม

en: Explanatory text displayed at the beginning of this group of fields.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้หน้ากลุ่มช่องข้อมูลนี้

en: Explanatory text displayed at the beginning of this sets of fields.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้หน้าชุดช่องข้อมูลนี้

en: Explanatory text displayed at the end of the form.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้ท้ายแบบฟอร์ม

en: Explanatory text displayed below this group of fields.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้ใต้กลุ่มช่องข้อมูลนี้

en: Explanatory text displayed below this set of fields.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้ใต้ชุดช่องข้อมูลนี้

en: Explanatory text displayed on back-end forms. Pre help is displayed inline on the form (above the field). Post help is displayed in a pop-up - users click the help balloon to view help text.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงไว้ที่ส่วนหลังแบบฟอร์ม วิธีใช้เบื้องต้นจะแสดงไว้ตามลำดับในแบบฟอร์ม (เหนือช่องข้อมูล) ความช่วยเหลือหลังการดำเนินการจะแสดงขึ้นในหน้าป๊อปอัป - ผู้ใช้คลิกช่องช่วยเหลือเพื่อดูข้อความช่วยเหลือ

en: Explanatory text displayed to users at the beginning of this field.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงให้แก่ผู้ใช้หน้าช่องข้อมูลนี้

en: Explanatory text displayed to users below this field.
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงให้แก่ผู้ใช้ด้านล่างช่องข้อมูลนี้

en: Explanatory text displayed to users for this field (can include HTML formatting tags).
th_TH: ข้อความอธิบายที่แสดงแก่ผู้ใช้สำหรับช่องข้อมูลนี้ (สามารถรวมแท็กการจัดรูปแบบ HTML)

en: Explanatory text for profile.
th_TH: ข้อความอธิบายสำหรับโปรไฟล์

en: Export %1
th_TH: ส่งออก %1

en: Export Batch
th_TH: ส่งออก Batch

en: Export Document
th_TH: ส่งออกเอกสาร

en: Export Options
th_TH: ตัวเลือกการส่งออก

en: Export PRIMARY fields
th_TH: ส่งออกช่องข้อมูลหลัก

en: Export Type
th_TH: ประเภทการส่งออก

en: Export activities
th_TH: ส่งออกกิจกรรม

en: Export as CSV
th_TH: ส่งออกเป็น CSV

en: Export cases
th_TH: ส่งออกกรณีปัญหา

en: Export contacts
th_TH: ส่งออกผู้ติดต่อ

en: Export to csv
th_TH: ส่งออกเป็น csv

en: Expose Publicly
th_TH: เปิดเผยต่อสาธารณะ

en: Expose Publicly and for Listings
th_TH: เปิดเผยต่อสาธารณะและสำหรับรายการ

en: Exposed?
th_TH: เปิดเผยข้อมูลหรือไม่

en: Ext.
th_TH: ต่อ

en: Extension
th_TH: ส่วนขยาย

en: Extension Disabled
th_TH: ปิดการใช้งานส่วนขยาย

en: Extension Enabled
th_TH: เปิดการใช้งานส่วนขยาย

en: Extension Error | Extension Errors
th_TH[0]: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับส่วนขยาย

en: Extension ID
th_TH: รหัสส่วนขยาย

en: Extension Installed
th_TH: ติดตั้งส่วนขยายเรียบร้อยแล้ว

en: Extension Missing
th_TH: ไม่มีส่วนขยาย

en: Extension Uninstalled
th_TH: ยกเลิกการติดตั้งส่วนขยาย

en: Extension Upgrade Failed
th_TH: การปรับปรุงส่วนขยายล้มเหลว

en: Extension Upgraded
th_TH: ส่วนขยายได้ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Extension Upgrades Pending
th_TH: รอดำเนินการอัปเกรดส่วนขยาย

en: Extension download error
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการดาวน์โหลดส่วนขยาย

en: Extension is Active?
th_TH: ส่วนขยายเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Extension upgrades should be run as soon as possible.
th_TH: ควรดำเนินการอัปเกรดส่วนขยายให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้

en: Extensions
th_TH: ส่วนขยาย

en: Extensions check disabled
th_TH: ปิดใช้งานการตรวจสอบส่วนขยาย

en: Extensions directory incorrect
th_TH: ไดเรกทอรีส่วนขยายไม่ถูกต้อง

en: External ID
th_TH: รหัสภายนอก

en: External ID already exists in Database.
th_TH: รหัสภายนอกปรากฏอยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: External ID conflicts with record %1
th_TH: รหัสภายนอกขัดแย้งกับบันทึก %1

en: External Identifier
th_TH: ตัวระบุภายนอก

en: Extra information to control grouping
th_TH: ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อควบคุมการจัดกลุ่ม

en: FK to Address ID
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสที่อยู่

en: FK to Contact
th_TH: คีย์นอกไปยังผู้ติดต่อ

en: FK to Contact ID
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสผู้ติดต่อ

en: FK to Contact ID creator
th_TH: คีย์นอกไปยังผู้สร้างรหัสผู้ติดต่อ

en: FK to Contact ID if the setting is localized to a contact
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสผู้ติดต่อหากการตั้งค่าถูกแปลเป็นภาษาผู้ติดต่อ

en: FK to Contact ID of person under whose credentials this data modification was made.
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสผู้ติดต่อของบุคคลที่ทำการแก้ไขข้อมูลรับรองนี้

en: FK to Contact ID who approved this mailing
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสผู้ติดต่อที่เป็นผู้อนุมัติการส่งจดหมายนี้

en: FK to Contact ID who first created this mailing
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสผู้ติดต่อที่เป็นผู้สร้างการส่งจดหมายนี้

en: FK to Contact ID who scheduled this mailing
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสผู้ติดต่อที่เป็นผู้กำหนดเวลาการส่งจดหมายนี้

en: FK to Domain ID. This is for Domain specific word replacement
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสโดเมน ใช้สำหรับการแทนที่คำเฉพาะโดเมน

en: FK to Email
th_TH: คีย์นอกไปยังอีเมล

en: FK to EventQueue
th_TH: คีย์นอกไปยังคิวกิจกรรม

en: FK to EventQueue for destination
th_TH: คีย์นอกไปยังคิวกิจกรรมปลายทาง

en: FK to Financial Type
th_TH: คีย์นอกสำหรับประเภทการเงิน

en: FK to Financial Type(for membership price sets only).
th_TH: คีย์นอกไปยังประเภทการเงิน (สำหรับชุดราคาสมาชิกภาพเท่านั้น)

en: FK to Financial Type.
th_TH: คีย์นอกไปยังประเภทการเงิน

en: FK to Group
th_TH: คีย์นอกไปยังกลุ่ม

en: FK to Membership Type
th_TH: คีย์นอกไปยังประเภทสมาชิก

en: FK to Phone
th_TH: คีย์นอกไปยังโทรศัพท์

en: FK to Queue
th_TH: คีย์นอกไปยังคิว

en: FK to Relationship ID
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสความสัมพันธ์

en: FK to TrackableURL
th_TH: คีย์นอกไปยัง URL ที่ติดตามได้

en: FK to civicrm_case
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_case

en: FK to civicrm_case_type.id
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_case_type.id

en: FK to civicrm_contact
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact

en: FK to civicrm_contact (could be null for anon user)
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact (อาจเป็นโมฆะสำหรับผู้ที่ไม่ใช่ผู้ใช้)

en: FK to civicrm_contact, who created this Campaign.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างแคมเปญนี้

en: FK to civicrm_contact, who created this Survey.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างแบบสำรวจนี้

en: FK to civicrm_contact, who created this UF group
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างกลุ่ม UF นี้

en: FK to civicrm_contact, who created this custom group
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างกลุ่มที่กำหนดเองนี้

en: FK to civicrm_contact, who created this label layout
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างโครงร่างป้ายกำกับนี้

en: FK to civicrm_contact, who created this setting
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างการตั้งค่านี้

en: FK to civicrm_contact, who created this tag
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้สร้างแท็กนี้

en: FK to civicrm_contact, who recently edited this Campaign.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งได้ทำการแก้ไขแคมเปญนี้เมื่อเร็ว ๆ นี้

en: FK to civicrm_contact, who recently edited this Survey.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งได้ทำการแก้ไขแบบสำรวจนี้เมื่อเร็ว ๆ นี้

en: FK to civicrm_contact, who uploaded this file
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contact ซึ่งเป็นผู้อัปโหลดไฟล์นี้

en: FK to civicrm_contribution
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_contribution

en: FK to civicrm_custom_group.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_custom_group

en: FK to civicrm_file
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_file

en: FK to civicrm_group
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_group

en: FK to civicrm_mailing_event_subscribe
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_mailing_event_subscribe

en: FK to civicrm_option_value for the report template
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value สำหรับเทมเพลตรายงาน

en: FK to civicrm_option_value.
th_TH: คีย์นอกสำหรับ civicrm_option_value.

en: FK to civicrm_option_value.id, that has to be valid registered Addressee.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value.id ซึ่งต้องเป็นผู้รับที่ถูกต้องและลงทะเบียนแล้ว

en: FK to civicrm_option_value.id, that has to be valid registered Email Greeting.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value.id ซึ่งต้องเป็นคำทักทายทางอีเมลที่ถูกต้องและลงทะเบียนแล้ว

en: FK to civicrm_option_value.id, that has to be valid registered Postal Greeting.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value.id ซึ่งต้องเป็นคำทักทายทางจดหมายที่ถูกต้องและลงทะเบียนแล้ว

en: FK to civicrm_option_value.id, that has to be valid, registered activity type.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value.id ซึ่งต้องเป็นประเภทกิจกรรมที่ถูกต้องและได้ลงทะเบียนแล้ว

en: FK to civicrm_price_field
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_price_field

en: FK to civicrm_price_field_value
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_price_field_value

en: FK to civicrm_price_set
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_price_set

en: FK to civicrm_tag
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_tag

en: FK to contact table.
th_TH: คีย์นอกไปยังตารางผู้ติดต่อ

en: FK to contribution table.
th_TH: คีย์นอกสำหรับตารางการบริจาค

en: FK to entity table specified in entity_table column.
th_TH: คีย์นอกไปยังตารางเอนทิตีที่มีการระบุใน entity_table column

en: FK to gender ID
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสเพศ

en: FK to group type
th_TH: คีย์นอกไปยังประเภทกลุ่ม

en: FK to id of the entity that the action was performed on. Pseudo - FK.
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสของเอนทิตีที่มีการดำเนินการ รหัสเทียม - คีย์นอก

en: FK to instance ID drilldown to
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสรายงานเจาะลึกสำหรับ

en: FK to navigation ID
th_TH: คีย์นอกไปยังรหัสการนำทาง

en: FK to saved search table.
th_TH: คีย์นอกไปยังตารางการค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: FK to the action schedule that this action originated from.
th_TH: คีย์นอกไปยังตารางดำเนินการที่การดำเนินการนี้เกิดขึ้น

en: FK to the auto-responder component.
th_TH: คีย์นอกไปยังองค์ประกอบระบบตอบกลับอัตโนมัติ

en: FK to the footer component.
th_TH: คีย์นอกไปยังองค์ประกอบข้อความส่วนท้าย

en: FK to the header component.
th_TH: คีย์นอกไปยังองค์ประกอบข้อความส่วนหัว

en: FK to the mailing
th_TH: คีย์นอกไปยังการส่งจดหมาย

en: FK to the message template.
th_TH: คีย์นอกสำหรับเทมเพลตข้อความ

en: FK to the opt-out component.
th_TH: คีย์นอกไปยังองค์ประกอบการเลือกไม่รับ

en: FK to the unsubscribe component.
th_TH: คีย์นอกไปยังองค์ประกอบการยกเลิกการสมัครสมาชิก

en: FROM...
th_TH: จาก…

en: Failed to clean temp dir: %1
th_TH: ไม่สามารถล้างไดเรกทอรีชั่วคราวได้: %1

en: Failed to find or create queueing table
th_TH: ไม่สามารถค้นหาหรือสร้างตารางคิวได้

en: Failed to interpret input for search
th_TH: ไม่สามารถตีความข้อมูลสำหรับการค้นหา

en: Failed to make directory (%1) at "%2". Please update the settings or file permissions.
th_TH: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี (%1) ที่ "%2" กรุณาอัปเดตการตั้งค่าหรือการให้สิทธิ์แก่ไฟล์

en: Failed to read extension (%1). Please refresh the extension list.
th_TH: ไม่สามารถอ่านส่วนขยาย (%1) โปรดรีเฟรชรายการส่วนขยาย

en: Failure
th_TH: ล้มเหลว

en: Failure Count
th_TH: การนับล้มเหลว

en: Failure Retry Date
th_TH: วันที่ลองใหม่อีกครั้ง

en: Faroese
th_TH: แฟโร

en: Fee
th_TH: ค่าธรรมเนียม

en: Fee Amount
th_TH: จำนวนค่าธรรมเนียม

en: Fee Currency
th_TH: สกุลเงินค่าธรรมเนียม

en: Fee Label
th_TH: ป้ายกำกับค่าธรรมเนียม

en: Fee Level
th_TH: ระดับค่าธรรมเนียม

en: Fees
th_TH: ค่าธรรมเนียม

en: Field
th_TH: ช่องรับข้อมูล

en: Field "%1" is required.
th_TH: จำเป็นต้องกรอกช่อง "%1"

en: Field "body_html" or "body_text" is required.
th_TH: ช่อง "body_html" หรือ "body_text" เป็นช่องบังคับ

en: Field Column Name
th_TH: ชื่อคอลัมน์ช่องข้อมูล

en: Field Data Format
th_TH: รูปแบบช่องข้อมูล

en: Field Display
th_TH: การแสดงช่องข้อมูล

en: Field Filter
th_TH: ตัวกรองช่องข้อมูล

en: Field Grouping
th_TH: การจัดกลุ่มช่องข้อมูล

en: Field ID %1
th_TH: รหัสช่องข้อมูฃ %1

en: Field Input Type
th_TH: ประเภทช่องข้อมูล

en: Field Label
th_TH: ป้ายชื่อช่องรับข้อมูล

en: Field Length
th_TH: ความยาวของช่อง

en: Field Name
th_TH: ชื่อช่องรับข้อมูล

en: Field Name (or unique reference)
th_TH: ชื่อช่องข้อมูล (หรือชื่ออ้างอิงเฉพาะ)

en: Field Not Added
th_TH: ไม่ได้เพิ่มช่องข้อมูล

en: Field Note Columns
th_TH: คอลัมน์บันทึกข้อความของช่องข้อมูล

en: Field Note Rows
th_TH: แถวบันทึกข้อความของช่องข้อมูล

en: Field Option Group
th_TH: กลุ่มตัวเลือกช่องข้อความ

en: Field Option Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มตัวเลือกช่องข้อความ

en: Field Options Per Line
th_TH: จำนวนตัวเลือกช่องข้อมูลต่อบรรทัด

en: Field Post Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหลังช่องข้อมูล

en: Field Pre Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหน้าช่องข้อมูล

en: Field Separator
th_TH: ตัวแยกช่องข้อมูล

en: Field Time Format
th_TH: รูปแบบช่องข้อมูลเวลา

en: Field Type
th_TH: ประเภทช่องข้อมูล

en: Field is Viewable
th_TH: สามารถดูช่องข้อมูลได้

en: Field where referenced item is stored
th_TH: ช่องข้อมูลที่จัดเก็บรายการที่ถูกอ้างอิง

en: Field with 'Admin' visibility should only contain 'Admin' options.
th_TH: ช่องที่ตั้งค่าให้ 'ผู้ดูแลระบบ' มองเห็นได้ควรมีตัวเลือก 'ผู้ดูแลระบบ'

en: Fields
th_TH: ช่องข้อมูล

en: Fields about the contact you want to collect.
th_TH: ช่องข้อมูลผู้ติดต่อที่คุณต้องการเก็บข้อมูล

en: Fields about the petition.
th_TH: ช่องข้อมูลเรื่องรณรงค์

en: Fields for this Set
th_TH: ช่องข้อมูลสำหรับชุดนี้

en: Fields which are part of a custom data set that supports multiple records will be listed below the standard single-record fields when in profile edit view. Use this option to determine which fields you want displayed in that listing
th_TH: ช่องข้อมูลที่เป็นส่วนหนึ่งของชุดข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งรองรับบันทึกหลายรายการจะแสดงไว้ด้านล่างช่องบันทึกรายการเดี่ยวมาตรฐานเมื่ออยู่ในโหมดดูการแก้ไขโปรไฟล์ ใช้ตัวเลือกนี้เพื่อกำหนดช่องข้อมูลที่คุณต้องการให้แสดงในรายการนั้น

en: Fields with 'Public' visibility will be displayed on your Event Information page AND will be available in the online registration (self-service) form. For some events you may want to allow staff to select special options with special pricing and / or discounts (using negative price set field values). Select 'Admin' visibility for these Price Fields. They will only be included when staff or volunteers are registering participants from the back-office 'Register Event Participants' screen. If the parent price field visibility is ‘Public’ then it should be possible to set individual price options as 'Admin', but it should have at least one 'Public' option. If the parent price field visibility is 'Admin', then all the price field options should be set to 'Admin', including any new options added to the form.
th_TH: ช่องที่มีการตั้งค่าการมองเห็นเป็น "สาธารณะ" จะแสดงบนหน้าข้อมูลกิจกรรมของคุณและจะแสดงไว้ในแบบฟอร์มการลงทะเบียนออนไลน์ (บริการตนเอง) สำหรับกิจกรรมบางอย่าง คุณอาจต้องการอนุญาตให้พนักงานเลือกตัวเลือกพิเศษที่มีราคาพิเศษและ/หรือส่วนลด (ใช้ค่าติดลบในช่องชุดราคา) เลือกการตั้งค่าการมองเห็นเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' สำหรับช่องราคาเหล่านี้ ช่องเหล่านี้จะถูกรวมไว้เมื่อเจ้าหน้าที่หรืออาสาสมัครทำการลงทะเบียนผู้เข้าร่วมจากหน้าจอ 'ลงทะเบียนผู้เข้าร่วมกิจกรรม' ในระบบหลังบ้านเท่านั้น หากช่องราคาหลักถูกตั้งค่าการมองเห็นเป็น 'สาธารณะ' ตัวเลือกราคาแต่ละรายการก็น่าจะสามารถถูกตั้งค่าเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' ได้ แต่ควรมีตัวเลือก 'สาธารณะ' อย่างน้อยหนึ่งรายการ หากการมองเห็นช่องราคาหลักถูกตั้งค่าเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' ตัวเลือกช่องราคาทั้งหมดควรถูกตั้งค่าเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' รวมถึงตัวเลือกใหม่ที่เพิ่มลงในแบบฟอร์มด้วย

en: Fijian
th_TH: ฟีจี

en: File
th_TH: ไฟล์

en: File '%1' presents a security risk and should be deleted.
th_TH: ไฟล์ '%1' มีความเสี่ยงด้านความปลอดภัยและควรถูกลบออก

en: File Contents
th_TH: เนื้อหาไฟล์

en: File Description
th_TH: รายละเอียดไฟล์

en: File ID
th_TH: รหัสไฟล์

en: File On Case
th_TH: ไฟล์ของปัญหา

en: File Type
th_TH: ประเภทไฟล์

en: File Upload Date
th_TH: วันที่อัปโหลดไฟล์

en: File format must be comma-separated-values (CSV). File must be UTF8 encoded if it contains special characters (e.g. accented letters, etc.).
th_TH: รูปแบบไฟล์ต้องเป็นค่าที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค (CSV) ไฟล์จะต้องเข้ารหัส UTF8 หากมีตัวอักษรพิเศษ (เช่น ตัวอักษรเน้นเสียง, ฯลฯ)

en: File must be in UTF-8 encoding
th_TH: ไฟล์จะต้องเข้ารหัส UTF-8

en: File not found
th_TH: ไม่พบไฟล์

en: File on Case
th_TH: ไฟล์ของปัญหา

en: File on case
th_TH: ไฟล์ของปัญหา

en: File permissions
th_TH: สิทธิ์สำหรับแฟ้ม

en: File size should be less than %1 MByte(s)
th_TH: ขนาดไฟล์ควรน้อยกว่า %1 MByte(s)

en: File size should be less than %1 MBytes (%2 bytes)
th_TH: ขนาดของไฟล์ควรต่ำกว่า %1 เมกาไบต์ (%2 ไบต์)

en: File size should be less than 1 MByte
th_TH: ขนาดไฟล์ควรน้อยกว่า 1 MByte

en: File type field(s) in the selected profile are not supported for Update multiple activities.
th_TH: ช่องประเภทไฟล์ในโปรไฟล์ที่เลือกไม่รองรับการอัปเดตกิจกรรมจำนวนมาก

en: File type field(s) in the selected profile are not supported for Update multiple contacts.
th_TH: ช่องประเภทไฟล์ในโปรไฟล์ที่เลือกไม่รองรับการอัปเดตผู้ติดต่อหลายราย

en: File type fields in the selected profile are not supported for Update multiple %1s
th_TH: ช่องประเภทไฟล์ในโปรไฟล์ที่เลือกไม่รองรับการอัปเดต %1s หลายรายการ

en: Filed Activities
th_TH: กิจกรรมที่ยื่นส่ง

en: Files
th_TH: ไฟล์

en: Fill
th_TH: ป้อน

en: Fill in a row for each membership type you want to offer as an option (click 'another choice' for each additional choice). Click the help icon for more info on membership price sets.
th_TH: กรอกข้อมูลในแถวสำหรับสมาชิกภาพแต่ละประเภทที่คุณต้องการเสนอให้เป็นตัวเลือก (คลิก 'ตัวเลือกอื่น' สำหรับตัวเลือกเพิ่มเติมแต่ละรายการ) คลิกไอคอนความช่วยเหลือเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับชุดราคาสำหรับสมาชิกภาพ

en: Filter
th_TH: ตัวกรองข้อมูล

en: Filter Contact Language
th_TH: กรองภาษาของผู้ติดต่อ

en: Filter Contacts
th_TH: กรองข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Filter List
th_TH: รายการตัวกรองข้อมูล

en: Filter by Activity
th_TH: คัดกรองตามกิจกรรม

en: Filter by Case
th_TH: กรองข้อมูลตามกรณีปัญหา

en: Filter by Group
th_TH: กรองข้อมูลโดยใช้กลุ่ม

en: Filter by title...
th_TH: คัดกรองตามหัวข้อ

en: Filter contact search results for this field using Contact get API parameters. EXAMPLE: To list Students in group 3:
th_TH: กรองผลการค้นหาผู้ติดต่อสำหรับช่องข้อมูลนี้โดยใช้พารามิเตอร์ Contact get API ตัวอย่าง: หากต้องการแสดงรายการนักเรียนในกลุ่ม 3:

en: Filter search results for this field using API-style parameters
th_TH: กรองผลการค้นหาสำหรับช่องข้อมูลนี้โดยใช้พารามิเตอร์แบบ API

en: Filter with Group only allow with group by Contact
th_TH: การกรองข้อมูลตามกลุ่มสามารถทำได้เฉพาะกับการจัดกลุ่มตามผู้ติดต่อ

en: Filters
th_TH: ตัวกรองข้อมูล

en: Financial Account
th_TH: บัญชีการเงิน

en: Financial Account Code - Credit
th_TH: รหัสบัญชีการเงิน - เครดิต

en: Financial Account Code - Debit
th_TH: รหัสบัญชีการเงิน - เดบิต

en: Financial Account Name - Credit
th_TH: ชื่อบัญชีการเงิน - เครดิต

en: Financial Account Name - Debit
th_TH: ชื่อบัญชีการเงิน - เดบิต

en: Financial Account Owner - Credit
th_TH: เจ้าของบัญชีการเงิน - เครดิต

en: Financial Account Owner - Debit
th_TH: เจ้าของบัญชีการเงิน - เดบิต

en: Financial Item ID
th_TH: รหัสรายการการเงิน

en: Financial Transaction Status
th_TH: สถานะธุรกรรมทางการเงิน

en: Financial Transactions
th_TH: ธุรกรรมทางการเงิน

en: Financial Type
th_TH: ประเภทการเงิน

en: Financial Type ID
th_TH: รหัสประเภทการเงิน

en: Financial Type is a Required field.
th_TH: ประเภทการเงินเป็นช่องบังคับ

en: Financial Type is a required field
th_TH: ประเภทการเงินเป็นช่องบังคับ

en: Find Activities
th_TH: ค้นหากิจกรรม

en: Find Campaign Pages
th_TH: ค้นหาหน้าแคมเปญ

en: Find Cases
th_TH: ค้นหากรณีปัญหา

en: Find Contacts
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อ

en: Find Contacts to Add to this Group
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อเพื่อเพิ่มในกลุ่มนี้

en: Find Contacts within this Group
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อในกลุ่มนี้

en: Find Deleted Cases
th_TH: ค้นหากรณีปัญหาที่ถูกลบ

en: Find Groups
th_TH: ค้นหากลุ่ม

en: Find Mass SMS
th_TH: ค้นหา SMS แบบกลุ่ม

en: Find My Cases
th_TH: ค้นหากรณีปัญหาของฉัน

en: Find Respondents
th_TH: ค้นหาผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Find Respondents To %1
th_TH: ค้นหาผู้ตอบแบบสำรวจ %1

en: Find Target %1
th_TH: ค้นหาเป้าหมาย %1

en: Find contacts by partial or full name or email, type of contact, group, and/or tag. You can then view or edit contact details, print a contact list, or use the <strong>- more actions -</strong> drop down list to assign tags, add contacts to groups, create smart groups, export contact data to a spreadsheet, and more.
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อโดยใช้ชื่อหรืออีเมลแบบบางส่วนหรือแบบเต็ม, ประเภทของผู้ติดต่อ, กลุ่ม, และ/หรือแท็ก จากนั้นคุณสามารถดูหรือแก้ไขรายละเอียดผู้ติดต่อ, พิมพ์รายชื่อผู้ติดต่อ, หรือใช้รายการแบบเลื่อนลง <strong>- การดำเนินการเพิ่มเติม -</strong> เพื่อกำหนดแท็ก, เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่ม, สร้างกลุ่มอัจฉริยะ, ส่งออกข้อมูลผู้ติดต่อไปยังสเปรดชีต, และอื่น ๆ

en: Find contacts within
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อภายใน

en: Find mailing by language.
th_TH: ค้นหาจดหมายโดยใช้ภาษา

en: Find mailings by mailing name. You can enter a partial or complete name.
th_TH: ค้นหาจดหมายตามชื่อการส่งจดหมาย คุณสามารถกรอกชื่อบางส่วนหรือชื่อเต็มได้

en: Find mailings by the name of the person who created or sent them. You can enter a complete OR partial name (last name, first name format).
th_TH: ค้นหาการส่งจดหมายตามชื่อของบุคคลที่สร้างหรือส่งจดหมายเหล่านั้น คุณสามารถกรอกชื่อเต็มหรือชื่อบางส่วนได้ (รูปแบบนามสกุล, ชื่อ)

en: Find menu item...
th_TH: ค้นหารายการเมนู...

en: Find more cases
th_TH: ค้นหากรณีปัญหาเพิ่มเติม

en: Find more members
th_TH: ดูสมาชิกเพิ่มเติม

en: Find out more about CiviCRM Tokens
th_TH: ดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโทเค็น CiviCRM

en: Find out more about this event
th_TH: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับกิจกรรมนี้

en: Find records with tags (regular or tagset tag) which contain a complete or partial word or phrase. EXAMPLE: If you have several tags that contain the word 'Donor', you can find contacts tagged with any of them by entering 'Donor' in this field.
th_TH: ค้นหาบันทึกที่มีแท็ก (แท็กปกติหรือชุดแท็ก) ซึ่งมีคำหรือวลีทั้งหมดหรือบางส่วน ตัวอย่าง: หากคุณมีแท็กหลายแท็กที่มีคำว่า 'ผู้บริจาค' คุณสามารถค้นหาผู้ติดต่อที่มีแท็กเหล่านี้ได้โดยการกรอก 'ผู้บริจาค' ในช่องนี้

en: Finnish
th_TH: ฟินแลนด์

en: First
th_TH: วันแรกของ

en: First Contribution Amount
th_TH: จำนวนการบริจาคครั้งแรก

en: First Contribution Date
th_TH: วันที่บริจาคครั้งแรก

en: First Data - recurring payments not implemented
th_TH: ข้อมูลแรก - การชำระเงินที่เกิดขึ้นประจำไม่ได้ดำเนินการ

en: First Dupe Contact
th_TH: ผู้ติดต่อที่ซ้ำกันรายแรก

en: First Dupe Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อที่ซ้ำกันรายแรก

en: First Name
th_TH: ชื่อจริง

en: First Name and Last Name OR an email OR an OpenID in the Primary Location should be set.
th_TH: ควรระบุชื่อและนามสกุล หรือ อีเมล หรือ OpenID ในสถานที่หลัก

en: First Name.
th_TH: ชื่อจริง.

en: First Name:
th_TH: ชื่อจริง

en: First by Contributor
th_TH: ครั้งแรกโดยผู้บริจาค

en: First row contains column headers
th_TH: แถวแรกมีส่วนหัวของคอลัมน์

en: First/Last Name
th_TH: ชื่อ/นามสกุล

en: Fiscal Year Beginning
th_TH: ต้นปีงบประมาณ

en: Fiscal Year Starting
th_TH: เริ่มปีงบประมาณ

en: Fiscal Years
th_TH: ปีงบประมาณ

en: Fix Event Badge Upgrade
th_TH: แก้ไขการอัปเกรดป้ายกิจกรรม

en: Fix Membership Receipt
th_TH: แก้ไขใบเสร็จรับเงินของสมาชิกภาพ

en: Fix Petition Confirmation email having a blank space at the end of url
th_TH: แก้ไขอีเมลยืนยันเรื่องรณรงค์ที่มีช่องว่างท้าย url

en: Fix Pledge and PCP urls to go to the front end site rather than backend site
th_TH: แก้ไข url คำมั่นในการบริจาคเงินและ PCP ให้ไปที่เว็บไซต์ส่วนหน้าแทนเว็บไซต์ส่วนหลัง

en: Fix invoice number (human readable) instead of id (reference)
th_TH: แก้ไขหมายเลขใบแจ้งหนี้ (มนุษย์สามารถอ่านได้) แทนการแก้ไขรหัส (การอ้างอิง)

en: Fix missing Email greetings
th_TH: แก้ไขคำทักทายทางอีเมลที่ขาดหายไป

en: Fixed Date for Reminder
th_TH: วันที่กำหนดสำหรับการแจ้งเตือน

en: Fixed Period Start Day
th_TH: วันที่เริ่มระยะเวลาที่กำหนด

en: Flip Selected Duplicates
th_TH: สลับรายการซ้ำกันที่เลือก

en: Flip between original and duplicate contacts.
th_TH: สลับระหว่างผู้ติดต่อเดิมและผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: Flip between the original and duplicate contacts.
th_TH: สลับระหว่างผู้ติดต่อเดิมและผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: Flip horizontal
th_TH: พลิกแนวนอน

en: Flip vertical
th_TH: พลิกแนวตั้ง

en: Follow-up Activity type is a required field.
th_TH: ต้องใส่ประเภทกิจกรรมติดตาม

en: Following is the list of contacts whose address is not parsed:
th_TH: รายการต่อไปนี้เป็นรายชื่อผู้ติดต่อที่ไม่ได้แยกองค์ประกอบที่อยู่:

en: Followup Activity
th_TH: กิจกรรมต่อเนื่อง

en: Followup date is a required field.
th_TH: ต้องใส่วันติดตาม

en: Font Name
th_TH: ชื่อฟอนต์

en: Font Size
th_TH: ขนาดตัวอักษร

en: Font Style
th_TH: รูปแบบตัวอักษร

en: Footer
th_TH: ส่วนท้าย

en: Footer ID
th_TH: รหัสข้อความส่วนท้าย

en: Footer Message
th_TH: ข้อความส่วนท้าย

en: Footer Text
th_TH: ข้อความส่วนท้าย

en: For
th_TH: สำหรับ

en: For Chart view, please select at least one field from %1 OR %2.
th_TH: หากต้องการดูแผนภูมิ โปรดเลือกช่องข้อมูลอย่างน้อยหนึ่งช่องจาก %1 หรือ %2

en: For CiviCRM to function correctly you must have at least 2 dedupe rules configured for each contact type. You are missing a rule of type %1 for: %2
th_TH: เพื่อให้ CiviCRM ทำงานได้อย่างถูกต้อง คุณต้องมีกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนอย่างน้อย 2 รายการที่ตั้งค่าไว้สำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภท คุณไม่มีกฎประเภท %1 สำหรับ: %2

en: For Duplicate Contacts
th_TH: สำหรับผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: For best results, the Country field should precede the State-Province field in your Profile form. You can use the up and down arrows on field listing page for this profile to change the order of these fields or manually edit weight for Country/State-Province Field.
th_TH: เพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุด ช่องประเทศควรอยู่ก่อนช่องรัฐ-จังหวัดในแบบฟอร์มโปรไฟล์ของคุณ คุณสามารถใช้ลูกศรขึ้นและลงในหน้ารายการช่องข้อมูลสำหรับโปรไฟล์นี้เพื่อเปลี่ยนลำดับของช่องเหล่านี้หรือแก้ไขน้ำหนักสำหรับช่องประเทศ/รัฐ-จังหวัดด้วยตนเอง

en: For elements with options, the option group id that is used
th_TH: สำหรับองค์ประกอบที่มีตัวเลือก รหัสกลุ่มตัวเลือกที่ใช้

en: For further discussion, please visit %1
th_TH: สำหรับการถกเถียงหารือเพิ่มเติม โปรดไปที่ %1

en: For information about this premium, contact:
th_TH: หากต้องการข้อมูลเกี่ยวกับของสมนาคุณนี้ ติดต่อ:

en: For more information see %1.
th_TH: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ดูที่ %1

en: For more information, visit:
th_TH: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ไปที่:

en: For regular groups, you can add the contact to the group again by clicking Rejoin Group.
th_TH: สำหรับกลุ่มธรรมดา คุณสามารถเพิ่มผู้ติดต่อกลับเข้าไปในกลุ่มโดยคลิก เข้าร่วมกลุ่มอีกครั้ง

en: For smart groups, you can add the contact to the group manually.
th_TH: สำหรับกลุ่ม Smart คุณสามารถเพิ่มผู้ติดต่อเข้ากลุ่มได้ด้วยตนเอง

en: Force Merge Selected Duplicates
th_TH: บังคับผนวกรวมรายการที่เลือกที่ซ้ำกัน

en: Foreign Key to ACL
th_TH: คีย์นอกไปยัง ACL

en: Foreign Key to ACL Role (which is an option value pair and hence an implicit FK)
th_TH: คีย์นอกไปยังบทบาท ACL (ซึ่งเป็นคู่ของค่าตัวเลือกและด้วยเหตุนี้จึงจัดเป็นคีย์นอกโดยนัย)

en: Foreign Key to Contact
th_TH: คีย์นอกไปยังผู้ติดต่อ

en: Foreign Key to Note Privacy Level (which is an option value pair and hence an implicit FK)
th_TH: คีย์นอกไปยังระดับความเป็นส่วนตัวของบันทึกข้อความ (เป็นคู่ของค่าตัวเลือกและด้วยเหตุนี้จึงเป็นคีย์นอกโดยนัย)

en: Foreign key to civicrm_address_format.id.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_address_format.id

en: Foreign key to civicrm_mapping used for saved search-builder searches.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_mapping ที่ใช้สำหรับการค้นหาตัวสร้างการค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: Foreign key to civicrm_option value table used for saved custom searches.
th_TH: คีย์นอกไปยังตารางค่า civicrm_option ที่ใช้สำหรับการค้นหาแบบกำหนดเองที่บันทึกไว้

en: Foreign key to civicrm_worldregion.id.
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_worldregion.id

en: Foreign key to the activity Campaign.
th_TH: คีย์นอกไปยังกิจกรรมของแคมเปญ

en: Foreign key to the activity for this record.
th_TH: คีย์นอกไปยังกิจกรรมสำหรับบันทึกนี้

en: Foreign key to the contact for this record.
th_TH: คีย์นอกไปยังผู้ติดต่อสำหรับบันทึกนี้

en: Foreign key to the referenced item.
th_TH: คีย์นอกไปยังรายการที่ถูกอ้างอิง

en: Form Snippet
th_TH: ตัวอย่างแบบฟอร์ม

en: Form title.
th_TH: ชื่อแบบฟอร์ม

en: Formal (academic or similar) title in front of name. (Prof., Dr. etc.)
th_TH: ตำแหน่งทางการ (ทางวิชาการหรือคล้ายกัน) ข้างหน้าชื่อ (ศ., ดร., ฯลฯ)

en: Formal Title
th_TH: ตำแหน่งทางการ

en: Formatted name representing preferred format for display/print/other output.
th_TH: ชื่อที่ได้รับการจัดรูปแบบแล้วแสดงให้เห็นถึงรูปแบบที่ต้องการสำหรับการแสดงผล/การพิมพ์/ผลข้อมูลอื่น ๆ

en: Formatting
th_TH: การจัดรูปแบบ

en: Forward
th_TH: ส่งต่อ

en: Forward ID
th_TH: รหัสการส่งต่อ

en: Forward Mailing: %1
th_TH: ส่งต่อจดหมาย: %1

en: Forward Replies
th_TH: ส่งต่อการตอบกลับ

en: Forward URL (Action)
th_TH: URL สำหรับส่งต่อ (ดำเนินการ)

en: Forward replies
th_TH: ส่งต่อการตอบกลับ

en: Forward this email (link)
th_TH: ส่งต่ออีเมลนี้ (ลิงก์)

en: Forwarded
th_TH: ส่งต่อแล้ว

en: Forwarded to Email
th_TH: ส่งต่อไปยังอีเมลแล้ว

en: Forwards
th_TH: การส่งต่อ

en: Found %1, %2, %3
th_TH: พบ %1, %2, %3

en: Fourth
th_TH: วันที่สี่ของ

en: French (Canada)
th_TH: ฝรั่งเศส (แคนาดา)

en: French (France)
th_TH: ฝรั่งเศส (ฝรั่งเศส)

en: Frequency
th_TH: ความถี่

en: Frequency Interval
th_TH: ช่วงความถี่

en: Frequency Unit
th_TH: หน่วยความถี่

en: Frequency interval
th_TH: ช่วงความถี่

en: Frequency unit
th_TH: หน่วยความถี่

en: Friend
th_TH: เพื่อน

en: Friend ID
th_TH: รหัสเพื่อน

en: Friend's Email
th_TH: อีเมลเพื่อน

en: Friend's First Name
th_TH: ชื่อจริงเพื่อน

en: Friend's Last Name
th_TH: นามสกุลเพื่อน

en: Friendly Name.
th_TH: ชื่อที่จำง่าย

en: Friends
th_TH: เพื่อน

en: From
th_TH: จาก

en: From (A)
th_TH: จาก (A)

en: From (B)
th_TH: จาก (B)

en: From Address
th_TH: ที่อยู่ต้นทาง

en: From Email of mailing
th_TH: จากอีเมลของการส่งจดหมาย

en: From Header of mailing
th_TH: จากส่วนหัวของการส่งจดหมาย

en: Full Name
th_TH: ชื่อเต็ม

en: Full description of Campaign.
th_TH: รายละเอียดฉบับเต็มของแคมเปญ

en: Full path to file containing job script
th_TH: เส้นทางแบบเต็มไปยังไฟล์ที่มีสคริปต์งาน

en: Full-text Search
th_TH: ค้นหาข้อความแบบเต็ม

en: Fullscreen URL
th_TH: URL แบบเต็มหน้าจอ

en: Fully qualified extension name
th_TH: ชื่อส่วนขยายที่มีคุณสมบัติครบถ้วน

en: Future versions of CiviCRM may require MySQL to support utf8mb4 encoding. It is recommended, though not yet required. Please discuss with your server administrator about configuring your MySQL server for utf8mb4. CiviCRM's recommended configurations are in the System Administrator Guide
th_TH: เวอร์ชันในอนาคตของ CiviCRM อาจต้องใช้ MySQL เพื่อรองรับการเข้ารหัส utf8mb4 นี่เป็นสิ่งที่แนะนำแม้ว่าจะยังไม่จำเป็นก็ตาม โปรดหารือกับผู้ดูแลระบบเซิร์ฟเวอร์ของคุณเกี่ยวกับการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ MySQL ของคุณสำหรับ utf8mb4 การตั้งค่าที่แนะนำของ CiviCRM อยู่ในคู่มือผู้ดูแลระบบ

en: Future versions of CiviCRM may require the PHP extension "%2". To ensure that your system will be compatible, please install it in advance. For more explanation, see <a href="%1">the announcement</a>.
th_TH: เวอร์ชันในอนาคตของ CiviCRM อาจต้องใช้ส่วนขยาย PHP "%2" เพื่อเป็นการรับประกันว่าระบบของคุณจะเข้ากับส่วนขยายได้ โปรดทำการติดตั้งล่วงหน้า สำหรับคำอธิบายเพิ่มเติม โปรดดู <a href="%1">ประกาศ</a>

en: GMT Name of Timezone
th_TH: ชื่อเขตเวลา GMT

en: GMT name of the timezone
th_TH: ชื่อเขตเวลา GMT

en: GOTV (Voter Tracking)
th_TH: GOTV (การติดตามผู้ลงคะแนน)

en: GOTV campaign contacts
th_TH: ผู้ติดต่อในแคมเปญ GOTV

en: Galician
th_TH: กาลิเซีย

en: Gender
th_TH: เพศ

en: Gender ID
th_TH: รหัสเพศ

en: General
th_TH: ทั่วไป

en: General Link
th_TH: ลิ้งก์ทั่วไป

en: General Monthly Newsletter: 200709
th_TH: จดหมายข่าวรายเดือนทั่วไป: 200709

en: General goals for Campaign.
th_TH: เป้าหมายทั่วไปสำหรับแคมเปญ

en: Generate Report
th_TH: จัดทำรายงาน

en: Generic: Allow all users (including anonymous)
th_TH: ทั่วไป: อนุญาตผู้ใช้ทั้งหมด (รวมถึงผู้ใช้นิรนาม)

en: Generic: Deny all users
th_TH: ทั่วไป: ปฏิเสธผู้ใช้ทั้งหมด

en: Geocode addresses during import?
th_TH: ระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ของผู้รับระหว่างการนำเข้าหรือไม่

en: Geocoding
th_TH: การระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์

en: Georgian
th_TH: จอร์เจีย

en: German
th_TH: เยอรมัน

en: German (Swiss)
th_TH: เยอรมัน (สวิส)

en: Give option, but not required
th_TH: ให้ตัวเลือก แต่ไม่บังคับ

en: Go
th_TH: ไป

en: Go Back
th_TH: กลับไป

en: Go to <a href='%1'>Administer CiviCRM &raquo; Communications &raquo; FROM Email Addresses</a> to add or edit email addresses. Make sure these email addresses are valid email accounts with your email service provider.
th_TH: ไปที่ <a href='%1'>จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การสื่อสาร &raquo; ที่อยู่อีเมลต้นทาง</a> เพื่อเพิ่มหรือแก้ไขที่อยู่อีเมล ตรวจสอบให้แน่ใจว่าที่อยู่อีเมลเหล่านี้เป็นบัญชีอีเมลที่ถูกต้องกับผู้ให้บริการอีเมลของคุณ

en: Go to <a href='%1'>Administer CiviCRM &raquo; Communications &raquo; FROM Email Addresses</a> to add or edit general email addresses. Make sure these email addresses are valid email accounts with your email service provider.
th_TH: ไปที่ <a href='%1'>จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การสื่อสาร &raquo; ที่อยู่อีเมลต้นทาง</a> เพื่อเพิ่มหรือแก้ไขที่อยู่อีเมลทั่วไป ตรวจสอบให้แน่ใจว่าที่อยู่อีเมลเหล่านี้เป็นบัญชีอีเมลที่ถูกต้องตามผู้ให้บริการอีเมลของคุณ

en: Go to <a href='%1'>Administer CiviCRM &raquo; System Settings &raquo; SMS Providers</a> to add or edit SMS Provider.
th_TH: ไปที่ <a href='%1'>จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; ผู้ให้บริการ SMS</a> เพื่อเพิ่มหรือแก้ไขผู้ให้บริการ SMS

en: Go to <a href='%1'>Administer CiviCRM &raquo; System Settings &raquo; SMS Providers</a> to add or edit the provider. Make sure these Providers are valid.
th_TH: ไปที่ <a href='%1'>จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; ผู้ให้บริการ SMS</a> เพื่อเพิ่มหรือแก้ไขผู้ให้บริการ ตรวจสอบให้แน่ใจว่าผู้ให้บริการเหล่านี้ถูกต้อง

en: Go to <a href='%1'>Settings - Outbound Mail</a> to enable the usage of the logged in contact's email address as the from email
th_TH: ไปที่ <a href='%1'>การตั้งค่า - อีเมลขาออก</a> เพื่อเปิดใช้งานการใช้ที่อยู่อีเมลของผู้ติดต่อที่เข้าสู่ระบบเป็นอีเมลต้นทาง

en: Go to <strong><a href="%1">Administer CiviCRM &raquo; Communications &raquo; Print Page (PDF) Formats</a></strong> to add or edit formats or set the default format.
th_TH: ไปที่ <strong><a href="%1">จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การสื่อสาร &raquo; พิมพ์รูปแบบเพจ (PDF)</a></strong> เพื่อเพิ่มหรือแก้ไขรูปแบบหรือตั้งค่ารูปแบบเริ่มต้น

en: Go to contact summary
th_TH: ไปที่สรุปข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Goal Amount
th_TH: จำนวนเป้าหมาย

en: Goal Amount should be a numeric value
th_TH: จำนวนเป้าหมายต้องเป็นค่าที่เป็นตัวเลข

en: Goal Amount should be a numeric value greater than zero.
th_TH: จำนวนเป้าหมายต้องเป็นค่าที่เป็นตัวเลข และมากกว่าศูนย์

en: Goal Revenue
th_TH: รายได้เป้าหมาย

en: Goal Total
th_TH: เป้าหมายรวม

en: Grand Total
th_TH: ยอดรวมทั้งหมด

en: Grant
th_TH: ให้สิทธิ์

en: Greeting
th_TH: การทักทาย

en: Greeting %1 %2
th_TH: คำทักทาย %1 %2

en: Group
th_TH: กลุ่ม

en: Group '%1' already exists.
th_TH: มีกลุ่ม '%1' อยู่แล้ว

en: Group - add contacts
th_TH: กลุ่ม - เพิ่มผู้ติดต่อ

en: Group - create smart group
th_TH: กลุ่ม - สร้างกลุ่มอัจฉริยะ

en: Group - remove contacts
th_TH: กลุ่ม - ลบผู้ติดต่อ

en: Group - update smart group
th_TH: กลุ่ม - อัปเดตกลุ่มอัจฉริยะ

en: Group Contact
th_TH: ผู้ติดต่อของกลุ่ม

en: Group Contact Cache ID
th_TH: รหัสแคชผู้ติดต่อของกลุ่ม

en: Group Contact Caches
th_TH: แคชผู้ติดต่อของกลุ่ม

en: Group Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อของกลุ่ม

en: Group Contact Status
th_TH: สถานะผู้ติดต่อของกลุ่ม

en: Group Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อของกลุ่ม

en: Group Deleted
th_TH: ลบกลุ่มแล้ว

en: Group Description
th_TH: คำอธิบายกลุ่ม

en: Group Enabled
th_TH: เปิดใช้งานกลุ่มแล้ว

en: Group ID
th_TH: รหัสกลุ่ม

en: Group Listings
th_TH: รายการกลุ่ม

en: Group Membership Action
th_TH: การดำเนินการของสมาชิกกลุ่ม

en: Group Membership Action Date
th_TH: วันที่ดำเนินการของสมาชิกกลุ่ม

en: Group Membership History ID
th_TH: รหัสประวัติสมาชิกกลุ่ม

en: Group Membership Status
th_TH: สถานะสมาชิกกลุ่ม

en: Group Membership Tracking
th_TH: การติดตามสมาชิกกลุ่ม

en: Group Name
th_TH: ชื่อกลุ่ม

en: Group Name is a required field
th_TH: ชื่อกลุ่มเป็นช่องที่ห้ามเว้นว่าง

en: Group Name:
th_TH: ชื่อกลุ่ม:

en: Group Options
th_TH: ตัวเลือกกลุ่ม

en: Group Saved
th_TH: บันทึกกลุ่มแล้ว

en: Group Search
th_TH: ค้นหากลุ่ม

en: Group Settings: %1
th_TH: การตั้งค่ากลุ่ม: %1

en: Group Source
th_TH: ที่มาของกลุ่ม

en: Group Status
th_TH: สถานะของกลุ่ม

en: Group Status %1
th_TH: สถานะกลุ่ม %1

en: Group Title
th_TH: ชื่อกลุ่ม

en: Group Title already exists in Database.
th_TH: มีชื่อกลุ่มในฐานข้อมูลอยู่แล้ว

en: Group Type
th_TH: ประเภทกลุ่ม

en: Group Type(s)
th_TH: ประเภทกลุ่ม

en: Group Types
th_TH: ประเภทกลุ่ม

en: Group Visibility
th_TH: ค่าการมองเห็นของกลุ่ม

en: Group Visibility Setting
th_TH: การตั้งค่าการมองเห็นของกลุ่ม

en: Group Where Clause
th_TH: กลุ่มการสร้างเงื่อนไขเพื่อเลือกข้อมูลที่ต้องการ

en: Group by columns
th_TH: จัดกลุ่มตามคอลัมน์

en: Group id, foreign key from civicrm_group
th_TH: รหัสกลุ่ม คีย์นอกจาก civicrm_group

en: Group is Hidden
th_TH: กลุ่มถูกซ่อนอยู่

en: Group is Reserved
th_TH: กลุ่มถูกสงวนไว้

en: Group is empty.
th_TH: กลุ่มว่างเปล่า

en: Group settings
th_TH: การตั้งค่ากลุ่ม

en: Group type filtering uses <strong>AND</strong> logic. If you check both 'Mailing List' and 'Access Control' types - only groups which have both types assigned will be returned.
th_TH: การกรองประเภทกลุ่มใช้ตรรกะ <strong>และ</strong> หากคุณเลือกทั้งประเภท 'รายชื่อการส่งจดหมาย' และ 'การควบคุมการเข้าถึง' - ระบบจะแสดงผลเฉพาะกลุ่มที่ถูกกำหนดประเภทเป็นทั้งสองประเภทเท่านั้น

en: Group which this option belongs to.
th_TH: กลุ่มที่มีตัวเลือกนี้

en: Group(s)
th_TH: กลุ่ม

en: Group(s) %1 %2
th_TH: กลุ่ม %1 %2

en: Grouping
th_TH: การจัดกลุ่ม

en: Grouping(s)
th_TH: การจัดกลุ่ม

en: Groups
th_TH: กลุ่ม

en: Groups Included in Mailing
th_TH: กลุ่มที่ถูกรวมไว้ในการส่งจดหมาย

en: Groups of contacts which are used for <strong>access control</strong> must be assigned that type.
th_TH: กลุ่มผู้ติดต่อที่ใช้สำหรับ <strong>การควบคุมการเข้าถึง</strong> จะต้องถูกกำหนดประเภทเป็นประเภทนั้น

en: Groups which are used as mailing lists should be assigned the 'Mailing List' type.
th_TH: กลุ่มที่ถูกใช้เป็นรายชื่อผู้รับจดหมายควรได้รับการกำหนดประเภทเป็น 'รายชื่อการส่งจดหมาย'

en: Guarani­
th_TH: กัวรานี

en: Guess client's feelings and needs.
th_TH: คาดเดาความรู้สึกและความต้องการของลูกค้า

en: Gujarati
th_TH: คุชราต

en: HTML Form Snippet
th_TH: ตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML

en: HTML Form Snippet for this Profile
th_TH: ตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML สำหรับโปรไฟล์นี้

en: HTML Format
th_TH: รูปแบบ HTML

en: HTML Message
th_TH: ข้อความ HTML

en: HTML Type
th_TH: ประเภท HTML

en: HTML formatted message
th_TH: ข้อความในรูปแบบ HTML

en: HTML formatted signature for the email.
th_TH: ลายเซ็นในรูปแบบ HTML สำหรับอีเมล

en: HTML messages have more visual impact, allow you to include images, and may be more readable if you are including links to website pages. However, you can also configure a simple sms.
th_TH: ข้อความ HTML มีผลต่อการมองเห็นมากกว่า โดยช่วยให้คุณสามารถใส่รูปภาพได้ และอาจทำให้ข้อความอ่านได้ง่ายขึ้นหากคุณใส่ลิงก์ไปยังหน้าเว็บไซต์ไว้ในข้อความ อย่างไรก็ตาม คุณสามารถตั้งค่า SMS แบบธรรมดาได้เช่นกัน

en: HTTPS is not set up on this machine
th_TH: ไม่มีการตั้งค่า HTTPS ในเครื่องนี้

en: Haitian; Haitian Creole
th_TH: เฮติ; ครีโอลเฮติ

en: Has a Followup Activity?
th_TH: มีการดำเนินการติดตามผลหรือไม่

en: Has at least one job associated with this mailing finished?
th_TH: มีงานอย่างน้อยหนึ่งงานที่เกี่ยวข้องกับการส่งจดหมายนี้ที่เสร็จสิ้นแล้วหรือยัง

en: Has the contact opted out from receiving all bulk email from the organization or site domain?
th_TH: ผู้ติดต่อได้ยกเลิกการรับอีเมลการตลาดทั้งหมดจากองค์กรหรือโดเมนเว็บไซต์หรือไม่

en: Hausa
th_TH: เฮาซา

en: Header
th_TH: ส่วนหัว

en: Header ID
th_TH: รหัสข้อความส่วนหัว

en: Header and Footer
th_TH: ส่วนหัวและส่วนท้าย

en: Headers
th_TH: ส่วนหัว

en: Health Services Coordinator
th_TH: ผู้ประสานงานบริการสุขภาพ

en: Health Services Coordinator is
th_TH: ผู้ประสานงานบริการสุขภาพคือ

en: Height (rows)
th_TH: ความสูง (แถว)

en: Hello
th_TH: สวัสดี

en: Help
th_TH: ช่วยเหลือ

en: Help Description
th_TH: รายละเอียดความช่วยเหลือ

en: Help Post
th_TH: ข้อความช่วยเหลือเสริมท้าย

en: Help Post-Form
th_TH: ความช่วยเหลือหลังแบบฟอร์ม

en: Help Pre
th_TH: ข้อความช่วยเหลือนำหน้า

en: Help Pre-Form
th_TH: ความช่วยเหลือหน้าแบบฟอร์ม

en: Help Text
th_TH: ข้อความช่วยเหลือ

en: Help homeless individuals obtain temporary and long-term housing
th_TH: ช่วยให้คนไร้บ้านมีที่อยู่อาศัยชั่วคราวและที่อยู่ระยะยาว

en: Help spread the word
th_TH: ช่วยกระจายข่าว

en: Help us spread the word about this event. Use the space below to personalize your email message - let your friends know why you're attending. Then fill in the name(s) and email address(es) and click 'Send Your Message'.
th_TH: ช่วยเรากระจายข่าวเกี่ยวกับกิจกรรมนี้ ใช้พื้นที่ด้านล่างเพื่อปรับแต่งข้อความอีเมลของคุณ - บอกให้เพื่อนของคุณรู้ว่าทำไมคุณถึงเข้าร่วมกิจกรรม จากนั้นกรอกชื่อและที่อยู่อีเมลและคลิก 'ส่งข้อความของคุณ'

en: Help us spread the word and leverage the power of your contribution by telling your friends. Use the space below to personalize your email message - let your friends know why you support us. Then fill in the name(s) and email address(es) and click 'Send Your Message'.
th_TH: ช่วยเรากระจายข่าวและใช้ประโยชน์จากการบริจาคของคุณโดยบอกเพื่อนของคุณ ใช้พื้นที่ด้านล่างเพื่อปรับแต่งข้อความอีเมลของคุณ - บอกให้เพื่อนของคุณรู้ว่าทำไมคุณถึงสนับสนุนเรา จากนั้นกรอกชื่อและที่อยู่อีเมลและคลิก 'ส่งข้อความของคุณ'

en: Here are the reasons why automatic snapshots are disabled:
th_TH: ต่อไปนี้คือสาเหตุที่ทำให้สแนปช็อตอัตโนมัติถูกปิดใช้งาน:

en: Herero
th_TH: เฮเรโร

en: Hex color value e.g. #ffffff
th_TH: ค่าสีฐานสิบหก เช่น #ffffff

en: Hide Breadcrumb?
th_TH: ซ่อนเครื่องมือนำทางหรือไม่

en: Hide Menu
th_TH: ซ่อนเมนู

en: Hindi
th_TH: ฮินดู

en: Hiri Motu
th_TH: ฮีรีโมตู

en: Hold date
th_TH: วันที่ถูกระงับ

en: Homeless Services Coordinator
th_TH: ผู้ประสานงานบริการคนไร้บ้าน

en: Homeless Services Coordinator is
th_TH: ผู้ประสานงานบริการคนไร้บ้านคือ

en: Horizontal Spacing
th_TH: ระยะห่างแนวนอน

en: Hourly
th_TH: ทุกชั่วโมง

en: Household
th_TH: ครัวเรือน

en: Household ID
th_TH: รหัสครัวเรือน

en: Household Name
th_TH: ชื่อครัวเรือน

en: Household Name should be set.
th_TH: ควรระบุชื่อครัวเรือน

en: Household Name.
th_TH: ชื่อครัวเรือน

en: Household Primary Contact
th_TH: ผู้ติดต่อหลักของครัวเรือน

en: Household Primary Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อหลักของครัวเรือน

en: Household name
th_TH: ชื่อครัวเรือน

en: Housing Support
th_TH: การสนับสนุนด้านที่อยู่อาศัย

en: How many recipients can they send emails to at one time? You may want to limit this to prevent large mail blasts from being sent.
th_TH: พวกเขาสามารถส่งอีเมลถึงผู้รับได้ครั้งละกี่คน คุณอาจต้องการจำกัดจำนวนเพื่อป้องกันการส่งอีเมลจำนวนมาก

en: How often should the contents of this dashlet be automatically refreshed? Users can manually reload by clicking the refresh button on their dashboards.
th_TH: เนื้อหาขององค์ประกอบแดชบอร์ดนี้ควรมีการรีเฟรชอัตโนมัติบ่อยแค่ไหน ผู้ใช้สามารถทำการโหลดซ้ำได้ด้วยตนเองโดยคลิกปุ่มรีเฟรชบนแดชบอร์ดของตน

en: Hungarian
th_TH: ฮังการี

en: I can't create new databases and the database '%1' doesn't exist.
th_TH: ฉันไม่สามารถสร้างฐานข้อมูลใหม่ และไม่มีฐานข้อมูล '%1' อยู่เลย

en: I want to
th_TH: ฉันต้องการที่จะ

en: I will send payment by check
th_TH: ฉันจะชำระเงินโดยเช็ค

en: ID of Country that State/Province belong
th_TH: รหัสของประเทศที่รัฐ/จังหวัดตั้งอยู่

en: ID of State/Province that County belongs
th_TH: รหัสรัฐ/จังหวัดของมณฑล

en: ID of case status.
th_TH: รหัสสถานะกรณีปัญหา

en: ID of the ACL or ACL group being granted/revoked
th_TH: รหัสของ ACL หรือกลุ่ม ACL ที่ได้รับสิทธิ์/ถูกเพิกถอนสิทธิ์

en: ID of the Organization Contact
th_TH: รหัสผู้ติดต่อขององค์กร

en: ID of the child group
th_TH: รหัสกลุ่มย่อย

en: ID of the group
th_TH: รหัสของกลุ่ม

en: ID of the group/contact object being joined
th_TH: รหัสของกลุ่ม/ผู้ติดต่อที่เข้าร่วม

en: ID of the object possessing this ACL
th_TH: รหัสของรายการที่มี ACL นี้

en: ID of the parent group
th_TH: รหัสกลุ่มหลัก

en: ID of the priority given to this activity. Foreign key to civicrm_option_value.
th_TH: รหัสลำดับความสำคัญที่กำหนดสำหรับกิจกรรมนี้ คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value

en: ID of the relevant entity.
th_TH: รหัสของเอนทิตีที่เกี่ยวข้อง

en: ID of the status this activity is currently in. Foreign key to civicrm_option_value.
th_TH: รหัสสถานะปัจจุบันของกิจกรรมนี้ คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value

en: IM 2 ID
th_TH: รหัส IM 2

en: IM ID
th_TH: รหัส IM

en: IM Location
th_TH: สถานที่ของ IM

en: IM Location Type
th_TH: ประเภทสถานที่ของ IM

en: IM Provider
th_TH: ผู้ให้บริการ IM

en: IM Screen Name
th_TH: ชื่อหน้าจอ IM

en: IM Type
th_TH: ประเภท IM

en: IM provider ID
th_TH: รหัสผู้ให้บริการ IM

en: IM screen name
th_TH: ชื่อหน้าจอ IM

en: IMPORTANT
th_TH: สำคัญ

en: IMPORTANT: The Drupal permissions for 'access all custom data' and 'profile listings and forms' override and disable specific ACL settings for custom field groups and profiles respectively. Do not enable those Drupal permissions for a Drupal role if you want to use CiviCRM ACL's to control access.
th_TH: สิ่งสำคัญ: สิทธิ์การเข้าถึง Drupal สำหรับ 'การเข้าถึงข้อมูลที่กำหนดเองทั้งหมด' และ 'รายการโปรไฟล์และแบบฟอร์ม' จะแทนที่และปิดใช้งานการตั้งค่า ACL เฉพาะสำหรับกลุ่มฟิลด์และโปรไฟล์ที่กำหนดเองตามลำดับ อย่าเปิดใช้งานสิทธิ์การเข้าถึง Drupal สำหรับบทบาท Drupal หากคุณต้องการใช้ CiviCRM ACL เพื่อควบคุมการเข้าถึง

en: IMPORTANT: These options do not control credit card/payment method choices for sites and/or contributors using the PayPal Express service (e.g. where billing information is collected on the Payment Processor's website).
th_TH: สำคัญ: ตัวเลือกเหล่านี้ไม่ได้ควบคุมวิธีการเลือกใช้บัตรเครดิต/วิธีการชำระเงินสำหรับเว็บไซต์ และ/หรือ ผู้บริจาคที่ใช้บริการ PayPal Express (เช่น เมื่อมีการเก็บข้อมูลการเรียกเก็บเงินบนเว็บไซต์ของผู้ประมวลผลการชำระเงิน)

en: IP address or other tracking info
th_TH: ที่อยู่ IP หรือข้อมูลการติดตามอื่น ๆ

en: ISO Code
th_TH: รหัส ISO

en: ISO Code for timezone abbreviation
th_TH: รหัส ISO สำหรับตัวย่อเขตเวลา

en: Icelandic
th_TH: ไอซ์แลนด์

en: Icon
th_TH: ไอคอน

en: Ido
th_TH: อีโด

en: If (in rare cases) that contact has no email address, then CiviCRM will send the email from the default "from" email address configured for this domain. And finally, if that email address has not been configured, then CiviCRM will send the email from the email address associated with the currently logged in user who creates this activity.
th_TH: หาก (ในบางกรณีซึ่งเกิดขึ้นไม่บ่อยนัก) ผู้ติดต่อรายนั้นไม่มีที่อยู่อีเมล CiviCRM จะส่งอีเมลจากที่อยู่อีเมลค่าตั้งต้น "จาก" ที่กำหนดไว้สำหรับโดเมนนี้ และหากไม่ได้มีการกำหนดที่อยู่อีเมลไว้ CiviCRM จะส่งอีเมลจากที่อยู่อีเมลที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบในปัจจุบันที่เป็นผู้สร้างกิจกรรมนี้

en: If Unused
th_TH: หากไม่ได้ใช้

en: If a contact in the import file appears to be a duplicate of an existing CiviCRM contact...
th_TH: หากผู้ติดต่อในไฟล์นำเข้าดูซ้ำซ้อนกับผู้ติดต่อ CiviCRM ที่มีอยู่...

en: If a membership type is selected, a membership will be created or renewed when users select this option. Leave this blank if you are using this for non-membership options (e.g. magazine subscription).
th_TH: หากมีการเลือกประเภทสมาชิก ระบบจะสร้างการเป็นสมาชิกหรือต่ออายุสมาชิกเมื่อผู้ใช้เลือกตัวเลือกนี้ เว้นช่องนี้ว่างไว้หากคุณใช้ช่องนี้สำหรับตัวเลือกการไม่เป็นสมาชิก (เช่น การสมัครสมาชิกนิตยสาร)

en: If a recipient replies to this mailing, forward the reply to the FROM Email address specified for the mailing.
th_TH: หากผู้รับตอบกลับการส่งจดหมายนี้ ให้ส่งต่อการตอบกลับไปยังที่อยู่อีเมลต้นทางที่ระบุไว้สำหรับการส่งจดหมาย

en: If a recipient replies to this mailing, send an automated reply using the selected message.
th_TH: หากผู้รับตอบกลับจดหมายนี้ ให้ส่งคำตอบอัตโนมัติโดยใช้ข้อความที่เลือก

en: If all records in the file belong to the same subtype, then select that subtype from the "Subtype" field. All records will be automatically assigned to that subtype. In this case you do NOT need to include a Subtype column in the file.
th_TH: หากบันทึกทั้งหมดในไฟล์มีประเภทย่อยเดียวกัน ให้เลือกประเภทย่อยนั้นจากช่อง "ประเภทย่อย" บันทึกทั้งหมดจะถูกกำหนดเป็นประเภทย่อยนั้นโดยอัตโนมัติ ในกรณีนี้ คุณไม่จำเป็นต้องรวมคอลัมน์ประเภทย่อยไว้ในไฟล์

en: If an upgrade problem is discovered in the future, automatic snapshots may help recover. However, they also require additional storage and may not be available or appropriate in all configurations.
th_TH: หากพบปัญหาการอัปเกรดในอนาคต สแนปช็อตอัตโนมัติอาจช่วยแก้ปัญหาดังกล่าวได้ อย่างไรก็ตาม สแนปช็อตอัตโนมัติต้องการพื้นที่จัดเก็บเพิ่มเติมและอาจไม่พร้อมใช้งานหรือไม่เหมาะสมสำหรับการตั้งค่าทั้งหมด

en: If checked, an administrator will need to approve new personal campaign pages before they are available to the public. We recommend using the "Notify Email" feature if you are requiring approval to ensure that the appropriate staff person is informed when a new Personal Campaign page is 'Waiting Review'.
th_TH: หากเลือก ผู้ดูแลระบบจะต้องอนุมัติหน้าแคมเปญส่วนตัวใหม่ก่อนที่จะเผยแพร่สู่สาธารณะ เราขอแนะนำให้ใช้ "แจ้งเตือนอีเมล" หากคุณต้องการการอนุมัติเพื่อให้แน่ใจว่าพนักงานที่เหมาะสมจะได้รับแจ้งเมื่อหน้าแคมเปญส่วนตัวใหม่อยู่ในสถานะ 'รอการตรวจสอบ'

en: If checked, users can view but not edit this field.
th_TH: หากเลือกตัวเลือกนี้ ผู้ใช้จะดูช่องนี้ได้แต่ไม่สามารถแก้ไขได้

en: If defined, contact_a in a relationship of this type must be a specific contact_type.
th_TH: หากมีการกำหนด contact_a ในความสัมพันธ์ประเภทนี้ต้องเป็น contact_type ที่เฉพาะเจาะจง

en: If defined, contact_b in a relationship of this type must be a specific contact_type.
th_TH: หากมีการกำหนด contact_b ในความสัมพันธ์ประเภทนี้ต้องเป็น contact_type ที่เฉพาะเจาะจง

en: If defined, contact_sub_type_a in a relationship of this type must be a specific contact_sub_type.
th_TH: หากมีการกำหนด contact_sub_type_a ในความสัมพันธ์ประเภทนี้ต้องเป็น contact_sub_type ที่เฉพาะเจาะจง

en: If defined, contact_sub_type_b in a relationship of this type must be a specific contact_sub_type.
th_TH: หากมีการกำหนด contact_sub_type_b ในความสัมพันธ์ประเภทนี้ต้องเป็น contact_sub_type ที่เฉพาะเจาะจง

en: If individual contacts are separately modified, added, or removed, then the final list may change.
th_TH: หากผู้ติดต่อแต่ละรายได้รับการแก้ไข เพิ่ม หรือลบออกแยกจากกัน รายชื่อสุดท้ายอาจมีการเปลี่ยนแปลง

en: If non-zero, do not show this field after the date specified
th_TH: หากค่าไม่ใช่ศูนย์ อย่าแสดงช่องข้อมูลนี้หลังวันที่ที่ระบุ

en: If non-zero, do not show this field before the date specified
th_TH: หากค่าไม่ใช่ศูนย์ อย่าแสดงช่องข้อมูลนี้ก่อนวันที่ที่ระบุ

en: If reserved, only users with 'administer reserved groups' permission can disable, delete, or change settings for this group. The reserved flag does NOT affect users ability to add or remove contacts from a group.
th_TH: หากมีการสงวนไว้ เฉพาะผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ "จัดการกลุ่มที่สงวนไว้" เท่านั้นที่จะสามารถปิดใช้งาน, ลบ, หรือเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าสำหรับกลุ่มนี้ได้ การทำเครื่องหมายที่สงวนไว้จะไม่ส่งผลต่อความสามารถของผู้ใช้ในการเพิ่มหรือลบผู้ติดต่อออกจากกลุ่ม

en: If reserved, only users with 'administer reserved reports' permission can modify this report instance.
th_TH: หากรายงานถูกสงวนไว้ เฉพาะผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ 'จัดการรายงานที่สงวนไว้' เท่านั้นที่จะสามารถแก้ไขรายงานนี้ได้

en: If set to Yes, this report will appear in the My Reports section of the reports listing page and will only be visible by you.
th_TH: หากตั้งค่าเป็นใช่ รายงานนี้จะปรากฏในรายงานของฉันในหน้ารายการรายงานและจะมีคุณเท่านั้นที่มองเห็นได้

en: If sharing through social media is enabled, links allowing people to share with their social network will also be included on the Tell a Friend form (e.g. Facebook "Like" and Twitter). You can turn social media sharing on and off from the Settings tab.
th_TH: หากมีการเปิดใช้งานการแชร์ข้อมูลผ่านโซเชียลมีเดีย ลิงก์ที่อนุญาตให้ผู้คนแชร์ข้อมูลกับเครือข่ายโซเชียลของตนจะถูกรวมไว้ในแบบฟอร์มบอกต่อเพื่อนด้วย (เช่น "ถูกใจ" ใน Facebook และ Twitter) คุณสามารถเปิดและปิดการแชร์บนโซเชียลมีเดียได้จากแท็บการตั้งค่า

en: If the 'Email Verification' option is enabled, users will receive a welcome email from Drupal with login information. Otherwise they will select a Password inline, and if administrator approval is not required they will be automatically logged in as soon as the transaction is completed.
th_TH: หากเปิดใช้งานตัวเลือก 'การยืนยันอีเมล' ผู้ใช้จะได้รับอีเมลต้อนรับจาก Drupal พร้อมข้อมูลการเข้าสู่ระบบ มิเช่นนั้นผู้ใช้จะต้องเลือกรหัสผ่านแบบอินไลน์ และหากไม่จำเป็นต้องได้รับการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ ผู้ใช้จะถูกนำเข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทันทีที่การทำธุรกรรมเสร็จสมบูรณ์

en: If the contact you were trying to add is listed below, click their name to view or edit their record
th_TH: หากผู้ติดต่อที่คุณพยายามเพิ่มมีชื่ออยู่ในรายการด้านล่าง ให้คลิกชื่อเพื่อดูหรือแก้ไขบันทึก

en: If the form is submitted with errors (i.e. required field not completed...) - the default behavior is to display the errors within the 'built-in' profile form. You can override this behavior - specifying your own error page - by adding a hidden <strong>errorURL</strong> input field.
th_TH: หากแบบฟอร์มถูกส่งไปโดยที่มีข้อผิดพลาด (เช่น ไม่ได้กรอกข้อมูลในช่องบังคับ...) - ลักษณะการทำงานเริ่มต้นคือการแสดงข้อผิดพลาดภายในแบบฟอร์มโปรไฟล์แบบ 'built-in' คุณสามารถยกเลิกลักษณะการทำงานนี้ได้ - ระบุเพจข้อผิดพลาดของคุณเอง - โดยเพิ่มช่องข้อมูล <strong>errorURL</strong> ที่ซ่อนไว้

en: If the setting "%1" is enabled, you should update any smart groups based on the "%2" field.
th_TH: หากมีการเปิดใช้งานการตั้งค่า "%1" คุณควรอัปเดตกลุ่มอัจฉริยะใด ๆ ก็ตามโดยอิงตามช่อง "%2"

en: If the web page you are pasting the snippet code to is hosted in a different domain from your CiviCRM site, you may NOT be able to include Country and State fields in the form (the script which dynamically loads the states based on selected country may not be able to execute across domains).
th_TH: หากเว็บเพจที่คุณวางรหัสตัวอย่างแบบฟอร์มมีการให้บริการในโดเมนที่ไม่เหมือนกับเว็บไซต์ CiviCRM ของคุณ คุณอาจไม่สามารถรวมช่องประเทศและรัฐในแบบฟอร์มได้ (สคริปต์ที่โหลดรัฐแบบพลวัตโดยอิงตามประเทศที่เลือกอาจไม่สามารถดำเนินการข้ามโดเมนได้)

en: If they are included in a report as a display column, only the first set of values are shown.
th_TH: หากชุดค่าข้อมูลรวมอยู่ในคอลัมน์แสดงผลในรายงาน ระบบจะแสดงเฉพาะค่าชุดแรกเท่านั้น

en: If this group is used in CiviCRM profiles, those fields will be reset.
th_TH: หากมีการใช้กลุ่มนี้ในโปรไฟล์ CiviCRM ช่องข้อมูลเหล่านั้นจะถูกรีเซ็ต

en: If this is a grant/revoke entry, what table are we granting?
th_TH: หากนี่คือรายการอนุญาต/เพิกถอนสิทธิ์ เราจะให้สิทธิ์แก่ตารางใดบ้าง

en: If this is your email address and you <strong>wish to opt out</strong> please click the <strong>Opt Out</strong> button to confirm.
th_TH: หากนี่คือที่อยู่อีเมลของคุณและคุณ <strong>ต้องการยกเลิกการรับจดหมาย</strong> โปรดคลิกปุ่ม <strong>ยกเลิก</strong> เพื่อยืนยัน

en: If this is your email address and you <strong>wish to unsubscribe</strong> please click the <strong>Unsubscribe</strong> button to confirm.
th_TH: หากนี่คือที่อยู่อีเมลของคุณและคุณ <strong>ต้องการยกเลิกการสมัคร</strong> โปรดคลิกปุ่ม <strong>ยกเลิกการสมัคร</strong> เพื่อยืนยัน

en: If this option is checked, a "thermometer" showing progress toward your goal will be included on the page.
th_TH: หากเลือกตัวเลือกนี้ จะมีการใส่ "เทอร์โมมิเตอร์" ที่แสดงความคืบหน้าในการบรรลุเป้าหมายไว้ในเพจ

en: If this relationship has start and/or end dates, specify them here.
th_TH: หากความสัมพันธ์นี้มีวันที่เริ่มต้นและ/หรือวันที่สิ้นสุด ให้ระบุที่นี่

en: If you already have an account <a href='%1'>please login</a> before completing this form.
th_TH: หากคุณมีบัญชีอยู่แล้ว <a href='%1'>โปรดเข้าสู่ระบบ</a> ก่อนที่จะกรอกแบบฟอร์มนี้

en: If you are displaying the search results as contacts, you can modify the columns displayed by creating a Profile containing a different set of contact fields and then selecting that Profile here. For example you may want to include columns for Gender and Date of Birth, while eliminating Country.
th_TH: หากคุณแสดงผลการค้นหาเป็นผู้ติดต่อ คุณสามารถแก้ไขคอลัมน์ที่มีการแสดงได้โดยการสร้างโปรไฟล์ที่มีชุดช่องข้อมูลผู้ติดต่ออื่น จากนั้นเลือกโปรไฟล์นั้นที่นี่ ตัวอย่างเช่น คุณอาจต้องการรวมคอลัมน์สำหรับเพศและวันเกิดในขณะที่ตัดประเทศออก

en: If you are planning on using this field in front-end profile, event registration or contribution forms, you should 'Limit List to Group' or configure an 'Advanced Filter'  (so that you do not unintentionally expose your entire set of contacts). Users must have either 'access contact reference fields' OR 'access CiviCRM' permission in order to use contact reference autocomplete fields. You can assign 'access contact reference fields' to the anonymous role if you want un-authenticated visitors to use this field. Use <a href='%1'>Search Preferences - Contact Reference Options</a> to control the fields included in the search results.
th_TH: หากคุณวางแผนที่จะใช้ช่องข้อมูลนี้ในโปรไฟล์ส่วนหน้า, การลงทะเบียนกิจกรรม, หรือแบบฟอร์มการบริจาค คุณควร 'จำกัดรายการสำหรับกลุ่ม' หรือตั้งค่า 'ตัวกรองข้อมูลขั้นสูง' (เพื่อที่คุณจะได้ไม่เปิดเผยชุดผู้ติดต่อทั้งหมดของคุณโดยไม่ตั้งใจ) ผู้ใช้ต้องมีสิทธิ์ 'เข้าถึงช่องข้อมูลอ้างอิงผู้ติดต่อ' หรือ 'เข้าถึงระบบ CiviCRM' เพื่อที่จะใช้ช่องกรอกข้อมูลอ้างอิงผู้ติดต่ออัตโนมัติ คุณสามารถกำหนด 'การเข้าถึงช่องข้อมูลอ้างอิงผู้ติดต่อ' ให้กับบทบาทหน้าที่ที่ไม่ระบุตัวตนได้หากคุณต้องการให้ผู้เข้าชมเว็บไซต์ที่ไม่ได้ทำการยืนยันตัวตนสามารถใช้ช่องนี้ได้ ใช้ <a href='%1'>การตั้งค่าการค้นหา - ตัวเลือกข้อมูลอ้างอิงผู้ติดต่อ</a> เพื่อควบคุมช่องข้อมูลที่รวมอยู่ในผลลัพธ์การค้นหา

en: If you are searching by activity name, check your spelling or use fewer letters.
th_TH: หากคุณกำลังค้นหาโดยชื่อกิจกรรม ให้ตรวจสอบการสะกดหรือใช้ตัวอักษรน้อยลง

en: If you are searching within a date  range, try a wider range of values.
th_TH: หากคุณกำลังค้นหาโดยช่วงวันที่ ให้ลองใช้ช่วงวันที่ที่กว้างขึ้น

en: If you are using mail-merge tokens, check that they have been replaced with expected values.
th_TH: หากคุณกำลังใช้โทเค็นจดหมายเวียน ตรวจสอบให้แน่ใจว่าโทเค็นถูกแทนที่ด้วยค่าที่คาดไว้

en: If you are using the CiviMail component to send mailings to contacts, this field provides additional control over which email address is used. By default, CiviMail sends mail to each contact's preferred email address. If the contact has multiple locations, then the preferred email of the primary location is used. However, if the contact prefers to have CiviMail ('bulk') mailings set to an alternate email address - check the 'Use for Bulk Mailings' box next to that email address.
th_TH: หากคุณใช้องค์ประกอบ CiviMail เพื่อส่งอีเมลไปยังผู้ติดต่อ ช่องข้อมูลนี้จะช่วยให้คุณทำการควบคุมเพิ่มเติมได้ว่าจะใช้ที่อยู่อีเมลใด CiviMail จะส่งอีเมลไปยังที่อยู่อีเมลที่ผู้ติดต่อแต่ละรายต้องการตามค่าเริ่มต้น หากผู้ติดต่อมีสถานที่หลายแห่ง ระบบจะใช้อีเมลของสถานที่หลักที่ผู้ติดต่อเลือก อย่างไรก็ตาม หากผู้ติดต่อต้องการตั้งค่าการส่งจดหมาย CiviMail ('อีเมลการตลาด') เป็นที่อยู่อีเมลอื่น - ทำเครื่องหมายที่ช่อง 'ใช้สำหรับการส่งจดหมายการตลาด' ถัดจากที่อยู่อีเมลนั้น

en: If you are using the profile as a contact signup and editing form - this option controls what happens if the data matches an existing contact record. Using this option user can update the matching record or create a duplicate record or otherwise he will get a 'duplicate record' warning, and their input will not be saved. Contact matching is based on your configured 'Strict' rule for identifying duplicate contacts.
th_TH: หากคุณใช้โปรไฟล์เป็นแบบฟอร์มลงทะเบียนและแบบฟอร์มแก้ไขผู้ติดต่อ - ตัวเลือกนี้จะควบคุมสิ่งที่เกิดขึ้นหากข้อมูลตรงกับบันทึกผู้ติดต่อที่มีอยู่ ในการใช้ตัวเลือกนี้ ผู้ใช้สามารถอัปเดตบันทึกที่ตรงกันหรือสร้างบันทึกที่ซ้ำกันได้  หรือไม่เช่นนั้น ผู้ใช้จะได้รับคำเตือน 'บันทึกซ้ำกัน' และข้อมูลที่กรอกจะไม่ถูกบันทึก การจับคู่ข้อมูลผู้ติดต่อจะขึ้นอยู่กับกฎ 'ความเข้มงวด' ที่คุณตั้งค่าไว้สำหรับการระบุผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: If you are using this profile as a contact signup form, using it in an online contribution page OR an event registration page, anonymous users will be given the option to create a %1 User Account as part of completing the form.
th_TH: หากคุณใช้โปรไฟล์นี้เป็นแบบฟอร์มลงทะเบียนผู้ติดต่อในเพจการบริจาคออนไลน์หรือเพจการลงทะเบียนกิจกรรม ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อจะได้รับตัวเลือกให้สร้างบัญชีผู้ใช้ %1 ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของการกรอกแบบฟอร์ม

en: If you are using this profile as a contact signup or edit form, and want to redirect the user to a static URL after they've submitted the form, you can also use contact tokens in URL - enter the complete URL here. If this field is left blank, the built-in Profile form will be redisplayed with a generic status message - 'Your contact information has been saved.'
th_TH: หากคุณใช้โปรไฟล์นี้เป็นแบบฟอร์มลงทะเบียนหรือแบบฟอร์มแก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อ และต้องการนำผู้ใช้ไปยัง URL แบบคงที่หลังจากผู้ใช้ส่งแบบฟอร์มแล้ว คุณสามารถใช้โทเค็นผู้ติดต่อใน URL ได้ - กรอก URL แบบเต็มที่นี่ หากช่องข้อมูลนี้ถูกเว้นว่างไว้ ระบบจะแสดงแบบฟอร์มโปรไฟล์ที่สร้างไว้ในระบบพร้อมข้อความแจ้งสถานะทั่วไป - 'ข้อมูลผู้ติดต่อของคุณได้รับการบันทึกแล้ว'

en: If you are using this profile as a contact signup or edit form, and want to redirect the user to a static URL if they click the Cancel button - enter the complete URL here. If this field is left blank, the built-in Profile form will be redisplayed.
th_TH: หากคุณใช้โปรไฟล์นี้เป็นแบบฟอร์มลงทะเบียนหรือแบบฟอร์มแก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อ และต้องการนำผู้ใช้ไปยัง URL แบบคงที่หากผู้ใช้คลิกปุ่มยกเลิก - กรอก URL แบบเต็มที่นี่ หากช่องข้อมูลนี้ถูกเว้นว่างไว้ ระบบจะแสดงแบบฟอร์มโปรไฟล์ที่สร้างไว้ในระบบอีกครั้ง

en: If you are using this profile as a search form, you can choose to include proximity searching. When enabled, a proximity search block will be added to the search criteria. This block will contain fields to set the proximity start address, and a field to set a 'Radius' (distance from that address).
th_TH: หากคุณใช้โปรไฟล์นี้เป็นแบบฟอร์มการค้นหา คุณสามารถเลือกรวมการค้นหาความใกล้เคียงไว้ในโปรไฟล์ได้ เมื่อเปิดใช้งาน ช่องการค้นหาความใกล้เคียงจะถูกเพิ่มไว้ในเกณฑ์การค้นหา ช่องนี้จะมีช่องข้อมูลสำหรับการตั้งค่าที่อยู่เริ่มต้นสำหรับความใกล้เคียง และช่องข้อมูลสำหรับการตั้งค่า 'รัศมี' (ระยะทางจากที่อยู่นั้น)

en: If you create only an <strong>HTML</strong> version, CiviMail will automatically create a <strong>TEXT</strong> version for your recipients who have chosen NOT to receive HTML email.
th_TH: หากคุณสร้างเฉพาะเวอร์ชัน <strong>HTML</strong> Civi เมล จะสร้างเวอร์ชัน <strong>TEXT</strong> ขึ้นมาโดยอัตโนมัติสำหรับผู้รับของคุณที่เลือกไม่รับอีเมล HTML

en: If you delete a contact from a smart group, it will no longer be "removed" from the smart group, which means the contact will be in the smart group or not based on the smart group criteria.
th_TH: ถ้าคุณลบผู้ติดต่อจากกลุ่มอัจฉริยะ ผู้ติดต่อนั้นจะไม่มีสถานะ "ถูกเอาออก" จากกลุ่มอัจฉริยะ ซึ่งหมายความว่าผู้ติดต่อจะอยู่ในกลุ่มอัจฉริยะหรือไม่ขึ้นอยู่กับเกณฑ์ของกลุ่มอัจฉริยะ

en: If you do not want this option to increment the participant count for the event you can still restrict how many times this particular option can be chosen.  Leave this field empty and enter a value in the adjacent Max Participants box.  For example, if you leave this empty and set the adjacent Max Participant = 20, only 20 registrants can choose this option before it becomes unavailable to online registrants.
th_TH: หากคุณไม่ต้องการให้ตัวเลือกนี้เพิ่มจำนวนผู้เข้าร่วมกิจกรรม คุณสามารถจำกัดจำนวนครั้งที่ตัวเลือกนี้สามารถถูกเลือกได้ ปล่อยช่องนี้ว่างไว้และกรอกค่าในกล่องจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดที่อยู่ติดกัน ตัวอย่างเช่น หากคุณปล่อยช่องนี้ว่างไว้และตั้งค่าจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดที่อยู่ติดกัน = 20 จะมีผู้ลงทะเบียนเพียง 20 รายเท่านั้นที่สามารถเลือกตัวเลือกนี้ได้ก่อนที่ตัวเลือกจะไม่สามารถใช้งานได้โดยผู้ลงทะเบียนออนไลน์

en: If you have created a report based on the Mailing Summary Report template and it outputs or filters on campaigns, You will need to go back to that report and re-save the report after selecting and or setting the campaign filters up again
th_TH: หากคุณได้สร้างรายงานตามเทมเพลตรายงานสรุปการส่งจดหมายและรายงานนั้นมีการสร้างข้อมูลหรือกรองข้อมูลแคมเปญ คุณจะต้องกลับไปบันทึกรายงานนั้นใหม่หลังจากทำการเลือกและหรือตั้งค่าตัวกรองข้อมูลแคมเปญอีกครั้ง

en: If you have questions please contact us at %1
th_TH: ถ้าคุณมีคำถาม กรุณาติดต่อเราที่ %1

en: If you have selected one of the dedupe options besides "no duplicate checking," CiviCRM will use a predefined dedupe rule to determine possible matches for your imported records. Existing dedupe rules may be reviewed, and new rules created, by visiting Contacts > Find and Merge Duplicate Contacts.
th_TH: หากคุณได้เลือกหนึ่งในตัวเลือกการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนนอกเหนือจาก "ไม่ตรวจสอบข้อมูลซ้ำ" CiviCRM จะใช้กฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าเพื่อระบุข้อมูลที่อาจตรงกันสำหรับบันทึกที่มีการนำเข้าของคุณ คุณสามารถตรวจสอบกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนที่มีอยู่และสร้างกฎใหม่ได้โดยไปที่ ผู้ติดต่อ > ค้นหาและผนวกรวมผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: If you have sent other Mass SMS - you can additionally Include (or Exclude) contacts who received those Mass SMS. CiviCRM will eliminate any duplications so that contacts who are in an Included Group AND were recipients of an Included Mailing will only be sent one copy of this SMS.
th_TH: หากคุณมีการส่ง SMS แบบกลุ่มอื่น ๆ - คุณสามารถรวม (หรือยกเว้น) ผู้ติดต่อเพิ่มเติมที่ได้รับ SMS แบบกลุ่มเหล่านั้น CiviCRM จะกำจัดรายการใด ๆ ก็ตามที่ซ้ำกันเพื่อที่ผู้ติดต่อในกลุ่มที่ถูกรวมไว้และเป็นผู้รับที่ถูกรวมไว้ในการส่งจดหมายจะได้รับสำเนา SMS นี้เพียงฉบับเดียว

en: If you have sent other Mass SMS - you can additionally Include (or Exclude) contacts who received those SMS. CiviCRM will eliminate any duplications so that contacts who are in an Included Group AND were recipients of an Included Mailing will only be sent one copy of this Mass SMS.
th_TH: หากคุณได้ส่ง SMS แบบกลุ่มอื่น ๆ - คุณสามารถรวม (หรือยกเว้น) ผู้ติดต่อเพิ่มเติมที่ได้รับ SMS เหล่านั้น CiviCRM จะกำจัดรายการใด ๆ ก็ตามที่ซ้ำกันเพื่อที่ผู้ติดต่อที่อยู่ในกลุ่มที่ถูกรวมไว้และเป็นผู้รับที่ถูกรวมไว้ในการส่งจดหมายจะได้รับสำเนา SMS แบบกลุ่มนี้เพียงฉบับเดียว

en: If you haven't received an email from us, check your spam folder, it might have been wrongly classified.
th_TH: หากคุณไม่ได้รับอีเมลจากเรา โปรดตรวจสอบโฟลเดอร์สแปมของคุณเนื่องจากอีเมลอาจได้รับการจัดประเภทไม่ถูกต้อง

en: If you haven't received an email within a few minutes, please check your spam folder.
th_TH: หากคุณไม่ได้รับอีเมลภายในไม่กี่นาทีนี้ โปรดตรวจสอบโฟลเดอร์สแปมของคุณ

en: If you need additional options - you can add them after you Save your current entries.
th_TH: หากคุณต้องการตัวเลือกเพิ่มเติม - คุณสามารถเพิ่มตัวเลือกเหล่านั้นได้หลังจากที่คุณบันทึกรายการปัจจุบันของคุณแล้ว

en: If you need to make a dashlet NOT available, AND remove it from existing user dashboards - you can do that from the 'Configure' screen on your dashboard. Click the 'x' on the right side of the dashlet's icon.
th_TH: หากคุณต้องการทำให้องค์ประกอบแดชบอร์ดไม่สามารถใช้งานได้และลบองค์ประกอบนั้นออกจากแดชบอร์ดผู้ใช้ที่มีอยู่ - คุณสามารถทำได้โดย 'ตั้งค่า' หน้าจอบนแดชบอร์ดของคุณ คลิก 'x' ที่ด้านขวาของไอคอนองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: If you no longer want to use this price set, click the contribution page title below, and modify the Amounts or Membership tab configuration.
th_TH: หากคุณไม่ต้องการใช้ชุดราคานี้แล้ว คลิกชื่อเพจการบริจาคทางด้านล่างและแก้ไขจำนวนหรือการตั้งค่าแท็บสมาชิกภาพ

en: If you no longer want to use this price set, click the event template title below, and modify the fees for that event.
th_TH: หากคุณไม่ต้องการใช้ชุดราคานี้แล้ว ให้คลิกชื่อเทมเพลตกิจกรรมทางด้านล่างและแก้ไขค่าธรรมเนียมสำหรับกิจกรรมนั้น

en: If you no longer want to use this price set, click the event title below, and modify the fees for that event.
th_TH: หากคุณไม่ต้องการใช้ชุดราคานี้แล้ว ให้คลิกชื่อกิจกรรมด้านล่างและแก้ไขค่าธรรมเนียมสำหรับกิจกรรมนั้น

en: If you plan on using this price set for membership signup and renewal, you can not also use it for Events or Contributions. However, a membership price set may include additional fields for non-membership options that require an additional fee (e.g. magazine subscription).
th_TH: หากคุณวางแผนที่จะใช้ชุดราคานี้สำหรับการสมัครสมาชิกและการต่ออายุ คุณจะไม่สามารถใช้ชุดราคานี้กับกิจกรรมหรือการบริจาคได้ อย่างไรก็ตาม ชุดราคาสำหรับสมาชิกอาจมีช่องเพิ่มเติมสำหรับตัวเลือกการไม่เป็นสมาชิกซึ่งต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มเติม (เช่น การสมัครสมาชิกนิตยสาร)

en: If you select a membership type, a membership will be created or renewed when users select this option. Leave this column blank for non-membership options (e.g. magazine subscription).
th_TH: หากคุณเลือกประเภทสมาชิกภาพ ระบบจะสร้างสมาชิกภาพขึ้นหรือต่ออายุเมื่อผู้ใช้เลือกตัวเลือกนี้ เว้นคอลัมน์นี้ว่างไว้สำหรับตัวเลือกการไม่เป็นสมาชิก (เช่น การสมัครสมาชิกนิตยสาร)

en: If you think you may be importing additional data from the same data source, check 'Save this field mapping' at the bottom of the page before continuing. The saved mapping can then be easily reused the next time data is imported.
th_TH: หากคุณคิดว่าคุณกำลังนำเข้าข้อมูลเพิ่มเติมจากแหล่งข้อมูลเดียวกัน ให้ทำเครื่องหมายที่ 'บันทึกการวางแผนผังช่องข้อมูลนี้' ที่ด้านล่างของเพจก่อนดำเนินการต่อ การวางแผนผังที่มีการบันทึกไว้สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้อย่างง่ายดายสำหรับการนำเข้าข้อมูลครั้งถัดไป

en: If you want Administrator of your organization to receive each PCP Notification receipt, enter one or more email addresses here. Multiple email addresses should be separated by a comma (e.g. jane@example.org, paula@example.org) First Email will be sent to PCP user for support.
th_TH: หากคุณต้องการให้ผู้ดูแลระบบขององค์กรของคุณได้รับใบเสร็จรับเงินการแจ้งเตือน PCP แต่ละครั้ง ให้ใส่ที่อยู่อีเมลอย่างน้อยหนึ่งอีเมลที่นี่ หากต้องการใส่ที่อยู่อีเมลหลายอีเมลควรคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค (เช่น jane@example.org, paula@example.org) อีเมลฉบับแรกจะถูกส่งไปยังผู้ใช้ PCP เพื่อดำเนินการ

en: If you want to FIND (include) contacts with a particular privacy option set, then click the 'Include' radio button.
th_TH: หากคุณต้องการค้นหา (รวม) ผู้ติดต่อที่มีชุดตัวเลือกความเป็นส่วนตัว ให้คลิกปุ่มตัวเลือก 'รวม'

en: If you want to limit the number of participants who can chose this option, enter that number here. This limit is separate from the maximum number of participants allowed to register for the event (you can set that number from Configure Event > Info and Settings).
th_TH: หากคุณต้องการจำกัดจำนวนผู้เข้าร่วมที่สามารถเลือกตัวเลือกนี้ได้ ให้กรอกหมายเลขนั้นที่นี่ ขีดจำกัดนี้เป็นคนละส่วนกับจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดที่ได้รับอนุญาตให้ลงทะเบียนสำหรับกิจกรรม (คุณสามารถกำหนดจำนวนนั้นได้จาก ตั้งค่ากิจกรรม > ข้อมูลและการตั้งค่า)

en: If you want to provide a default value for this field, enter it here. For date fields, format is YYYY-MM-DD.
th_TH: หากคุณต้องการระบุค่าเริ่มต้นสำหรับช่องข้อมูลนี้ ให้กรอกค่าที่นี่ สำหรับช่องวันที่ รูปแบบจะเป็น ปปปป-ดด-วว

en: If you want to set a specific limit on the maximum number of records, enter that number. Otherwise leave this field blank.
th_TH: หากคุณต้องการกำหนดขีดจำกัดสำหรับจำนวนบันทึกสูงสุด ให้กรอกหมายเลขนั้น มิเช่นนั้นให้ปล่อยช่องนี้ว่างไว้

en: If you want to use the same export setup in the future, check 'Save Fields' at the bottom of the page before continuing. You will then be able to reload this setup with a single click.
th_TH: หากคุณต้องการใช้การตั้งค่าการส่งออกแบบเดียวกันในอนาคต ให้ทำเครื่องหมายที่ช่อง 'บันทึกช่องข้อมูล' ที่ด้านล่างของเพจก่อนดำเนินการต่อ จากนั้นคุณจะสามารถโหลดการตั้งค่านี้ซ้ำได้ในคลิกเดียว

en: If you were previously on version 5.8 and altered the WYSIWYG editor setting, you should visit the <a %1>Display Preferences</a> page and re-save the WYSIWYG editor setting.
th_TH: หากก่อนหน้านี้คุณใช้เวอร์ชัน 5.8 และได้เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าโปรแกรมแก้ไขแบบ WYSIWYG คุณควรไปที่หน้า <a %1>การตั้งค่าการแสดงผล</a> และบันทึกการตั้งค่าโปรแกรมแก้ไขแบบ WYSIWYG อีกครั้ง

en: If you would like to create an account on this site, check the box below and enter a Username and Password.
th_TH: หากคุณต้องการสร้างบัญชีบนเว็บไซต์นี้ ให้ทำเครื่องหมายในช่องด้านล่างและกรอกชื่อผู้ใช้และรหัสผ่าน

en: If you would like to create an account on this site, check the box below and enter a Username.
th_TH: หากคุณต้องการสร้างบัญชีบนเว็บไซต์นี้ ให้ทำเครื่องหมายในช่องด้านล่างและกรอกชื่อผู้ใช้

en: If you're sure this record is not a duplicate, click the 'Save Matching Contact' button below.
th_TH: หากคุณแน่ใจว่าบันทึกนี้ไม่ซ้ำกัน ให้คลิกปุ่ม 'บันทึกผู้ติดต่อที่ตรงกัน' ด้านล่าง

en: If you've changed search criteria for this 'smart group' and want to save your changes, select <strong>Group - update smart group</strong> from the '- more actions -' drop-down menu
th_TH: หากคุณได้เปลี่ยนเกณฑ์การค้นหาสำหรับ 'กลุ่มอัจฉริยะ' นี้และต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ ให้เลือก <strong>กลุ่ม - อัปเดตกลุ่มอัจฉริยะ</strong> จากเมนูแบบเลื่อนลง '- การดำเนินการเพิ่มเติม -'

en: If your site uses Contact Subtypes, you can assign this set of custom fields to a specific subtype (e.g. 'Student'), OR you can select '- Any -' which makes the fields available to contacts of the parent type (e.g. 'Individual') as well as to any subtypes.
th_TH: หากเว็บไซต์ของคุณใช้ประเภทย่อยของผู้ติดต่อ คุณสามารถกำหนดชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองนี้ให้กับประเภทย่อยที่เฉพาะเจาะจงได้ (เช่น 'นักเรียน') หรือคุณสามารถเลือก '- ใด ๆ -' ซึ่งจะทำให้ช่องดังกล่าวพร้อมใช้งานสำหรับผู้ติดต่อประเภทหลัก (เช่น 'บุคคลทั่วไป') รวมถึงประเภทย่อยอื่น ๆ

en: Igbo
th_TH: อิกโบ

en: Ignore
th_TH: ไม่สนใจ

en: Image
th_TH: รูปภาพ

en: Image Deleted
th_TH: ลบรูปภาพแล้ว

en: Image Url
th_TH: Url ของรูปภาพ

en: Image could not be uploaded due to invalid type extension.
th_TH: ไม่สามารถอัปโหลดรูปภาพได้เนื่องจากประเภทนามสกุลไม่ถูกต้อง

en: Images Directory
th_TH: ไดเรกทอรีรูปภาพ

en: Implicit FK to civicrm_option_group with name = 'visibility'
th_TH: คีย์นอกโดยนัยไปยัง civicrm_option_group โดยใช้ชื่อ = 'การมองเห็น'

en: Implicit FK to civicrm_option_value row in NEW label_type option group
th_TH: คีย์นอกโดยนัยไปยังแถว civicrm_option_value ในกลุ่มตัวเลือก label_type ใหม่

en: Implicit FK to civicrm_option_value where option_group = email_on_hold.
th_TH: คีย์นอกโดยนัยไปยัง civicrm_option_value ที่ซึ่ง option_group = email_on_hold.

en: Import Custom Data
th_TH: นำเข้าข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Import Data (row %1)
th_TH: นำเข้าข้อมูล (แถว %1)

en: Import Data File
th_TH: นำเข้าไฟล์ข้อมูล

en: Import Field Separator
th_TH: นำเข้าตัวแยกช่องข้อมูล

en: Import Now
th_TH: นำเข้าเดี๋ยวนี้

en: Import Options
th_TH: ตัวเลือกการนำเข้า

en: Import contacts and activities
th_TH: นำเข้าข้อมูลติดต่อและการเคลื่อนไหว

en: Import has completed successfully.
th_TH: นำเข้าเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Import mode
th_TH: โหมดนำเข้า

en: Import to Groups
th_TH: นำเข้าไปยังกลุ่ม

en: Importing Multi-value Custom Data
th_TH: การนำเข้าข้อมูลที่กำหนดเองที่มีค่าหลายจำนวน

en: Importing records...
th_TH: กำลังนำเข้าบันทึก…

en: In Date
th_TH: วันที่เข้า

en: In Progress
th_TH: อยู่ระหว่างดำเนินการ

en: In addition, you must include a Primary Email Address field in the profile.
th_TH: นอกจากนี้ คุณจะต้องรวมช่องที่อยู่อีเมลหลักไว้ในโปรไฟล์

en: In all cases, the check for an existing matching contact uses the default "Individual Strict Duplicate Matching Rule" (match on email address). If you are concerned with existing contact data being over-written by anonymous visitors, you can modify this rule to make matches less likely (or even impossible). For example, if you NEVER want anonymous input to match (i.e. always create a new contact record) - edit that rule and set the 'weight threshold' higher than 10. You will then need to run Find Duplicates periodically using a different rule, and merge any duplicate records with their associated memberships, contributions, etc.
th_TH: ในทุกกรณี การตรวจหาผู้ติดต่อที่ตรงกันที่มีอยู่จะใช้ค่าเริ่มต้นของ "กฎการจับคู่ข้อมูลที่ซ้ำกันแต่ละรายการอย่างเข้มงวด" (จับคู่กับที่อยู่อีเมล) หากคุณกังวลว่าข้อมูลผู้ติดต่อที่มีอยู่จะถูกบันทึกทับโดยผู้เยี่ยมชมที่ไม่ระบุชื่อ คุณสามารถแก้ไขกฎนี้เพื่อทำให้การจับคู่มีโอกาสเกิดขึ้นน้อยลง (หรือไม่สามารถเกิดขึ้นได้เลย) ตัวอย่างเช่น หากคุณไม่ต้องการให้ระบบจับคู่ข้อมูลที่ไม่ระบุชื่อ (เช่น สร้างบันทึกผู้ติดต่อใหม่เสมอ) -ให้แก้ไขกฎดังกล่าวและตั้งค่า 'เกณฑ์น้ำหนัก' ให้สูงกว่า 10 จากนั้นคุณต้องดำเนินการค้นหารายการที่ซ้ำกันเป็นระยะโดยใช้กฎอื่น และผนวกรวมบันทึกที่ซ้ำกันเข้ากับสมาชิกภาพที่เกี่ยวข้อง, การบริจาคที่เกี่ยวข้อง, ฯลฯ

en: In the future
th_TH: ในอนาคต

en: In the past
th_TH: ในอดีต

en: In the process of setting up CiviCRM components or configuring pages and profiles, you might have created test contributions, activities, participants, pledges, etc.
th_TH: ในระหว่างการตั้งค่าส่วนประกอบ CiviCRM หรือการกำหนดค่าเพจและโปรไฟล์ คุณอาจได้สร้าง ทดสอบการบริจาค กิจกรรม ผู้เข้าร่วม คำมั่นในการบริจาคเงิน เป็นต้น

en: In what context(s) is the mailing contents visible (online viewing)
th_TH: ในบริบทใดที่จะสามารถมองเห็น (ดูออนไลน์) เนื้อหาการส่งจดหมาย

en: In what context(s) is this field visible.
th_TH: สามารถมองเห็นช่องข้อมูลนี้ได้ในบริบทใดบ้าง

en: Inactive
th_TH: ไม่มีการดำเนินการ

en: Inches
th_TH: นิ้ว

en: Include
th_TH: รวม

en: Include %1 user account information links in search results?
th_TH: รวมลิงก์ข้อมูลบัญชีผู้ใช้ %1 ในผลการค้นหาหรือไม่

en: Include Both
th_TH: รวมทั้งสองประเภท

en: Include Cancel Button
th_TH: รวมปุ่มยกเลิก

en: Include Cancel Button?
th_TH: รวมปุ่มยกเลิกหรือไม่

en: Include Case Activities
th_TH: รวมการดำเนินการจัดการกรณีปัญหา

en: Include Drupal user account information links in search results?
th_TH: รวมลิงก์ข้อมูลบัญชีผู้ใช้ Drupal ในผลการค้นหาหรือไม่

en: Include Messages
th_TH: รวมข้อความ

en: Include Profile
th_TH: ระบุโปรไฟล์

en: Include Proximity Search?
th_TH: รวมการค้นหาความใกล้เคียงด้วยหรือไม่

en: Include Report in Navigation Menu?
th_TH: รวมการรายงานไว้ในเมนูนำทางหรือไม่

en: Include Tags on Other Types of Records
th_TH: รวมแท็กในบันทึกประเภทอื่น

en: Include a Picture or an Image
th_TH: ใส่รูปภาพ

en: Include by Privacy Option(s)
th_TH: รวมข้อมูลโดยใช้ตัวเลือกความเป็นส่วนตัว

en: Include contacts where
th_TH: รวมผู้ติดต่อโดยที่

en: Include my name and message
th_TH: ใส่ชื่อและข้อความของฉัน

en: Include profile edit links in search results?
th_TH: รวมลิงก์แก้ไขโปรไฟล์ไว้ในผลการค้นหาหรือไม่

en: Include reCAPTCHA?
th_TH: รวม reCAPTCHA หรือไม่

en: Include tags used for %1
th_TH: รวม tags ที่ใช้สำหรับ %1

en: Income
th_TH: รายได้

en: Income Statistics
th_TH: สถิติรายได้

en: Income and benefits stabilization
th_TH: การรักษาเสถียรภาพของรายได้และผลประโยชน์

en: Incorrect greeting value id %1, or no default greeting for this contact type and greeting type.
th_TH: รหัสคำทักทายไม่ถูกต้อง %1 หรือไม่มีคำทักทายเริ่มต้นสำหรับประเภทผู้ติดต่อและประเภทคำทักทายนี้

en: Individual
th_TH: บุคคล

en: Individual Prefix
th_TH: คำนำหน้าชื่อ

en: Individual Suffix
th_TH: คำเสริมท้ายชื่อ

en: Individuals, organizations, households, etc.
th_TH: บุคคล องค์กร ครัวเรือน เป็นต้น

en: Indonesian
th_TH: อินโดนีเซีย

en: Info
th_TH: ข้อมูล

en: Info Page
th_TH: เพจข้อมูล

en: Info Page Link
th_TH: ลิงก์เพจข้อมูล

en: Inherited membership %1 status was changed to Expired due to the change in relationship type.
th_TH: สถานะการเป็นสมาชิก %1 ที่สืบทอดมาถูกเปลี่ยนสถานะเป็นหมดอายุแล้วเนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลงประเภทความสัมพันธ์

en: Initial Amount Help Text
th_TH: ข้อความช่วยเหลือจำนวนเริ่มต้น

en: Initial Amount Label
th_TH: ป้ายกำกับจำนวนเริ่มต้น

en: Initial Date Range
th_TH: ช่วงวันที่เริ่มต้น

en: Initial Date Range:
th_TH: ช่วงวันที่เริ่มต้น:

en: Initial amount help text for partial payment
th_TH: ข้อความช่วยเหลือสำหรับจำนวนเริ่มต้นสำหรับการชำระเงินบางส่วน

en: Initial amount label for partial payment
th_TH: ป้ายกำกับจำนวนเริ่มต้นสำหรับการชำระเงินบางส่วน

en: Initialize, browse, and cancel background processing queues
th_TH: เตรียมการ เรียกดู และยกเลิกคิวการประมวลผลเบื้องหลัง

en: Initializing...
th_TH: กำลังเริ่มดำเนินการ...

en: Input file must be in CSV format
th_TH: ไฟล์ที่นำเข้าต้องเป็นรูปแบบ CSV

en: Insert
th_TH: แทรก

en: Install
th_TH: ติดตั้ง

en: Install "%1"?
th_TH: ติดตั้งแล้ว %1

en: Installation Guide
th_TH: คำแนะนำในการติดตั้

en: Installment Amount
th_TH: จำนวนที่ผ่อนชำระ

en: Installments
th_TH: การผ่อนชำระ

en: Instance is Reserved
th_TH: รายงานถูกสงวนไว้

en: Instant Messenger %1 is primary?
th_TH: Instant Messenger %1 เป็นโปรแกรมหลักหรือไม่

en: Instant Messenger ID
th_TH: รหัส Instant Messenger

en: Instructions
th_TH: ข้อแนะนำ

en: Instructions for interviewers
th_TH: ข้อแนะนำสำหรับผู้สัมภาษณ์

en: Insufficient access rights - cannot merge
th_TH: สิทธิ์การเข้าถึงไม่เพียงพอ - ไม่สามารถผนวกรวมได้

en: Integer
th_TH: จำนวนเต็ม

en: Intended Recipients
th_TH: ผู้รับเป้าหมาย

en: Intended recipients of a mailing.
th_TH: ผู้รับจดหมาย

en: Interlingua
th_TH: อินเตอร์ลิงกัว

en: Interlingue
th_TH: อินเตอร์ลิงกี

en: Internal Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อภายใน

en: Internal ID
th_TH: รหัสภายใน

en: Internal Name
th_TH: ชื่อภายใน

en: Internal name of Contact Type (or Subtype).
th_TH: ชื่อภายในของประเภทผู้ติดต่อ (หรือประเภทย่อยของผู้ติดต่อ)

en: Internal name of Group.
th_TH: ชื่อภายในของกลุ่ม

en: Internal name of dashlet.
th_TH: ชื่อภายในขององค์ประกอบแดชบอร์ด

en: International direct dialing prefix from within the country TO another country
th_TH: เลขนำหน้าการโทรสายตรงระหว่างประเทศจากภายในประเทศไปยังประเทศอื่น

en: Interview Respondents
th_TH: ผู้เข้ารับการสัมภาษณ์

en: Interviewed
th_TH: ทำการสัมภาษณ์แล้ว

en: Interviewer
th_TH: ผู้สัมภาษณ์

en: Interviewer Name
th_TH: ชื่อผู้สัมภาษณ์

en: Intro
th_TH: คำกล่าวนำ

en: Intro Text
th_TH: ข้อความเริ่มต้น

en: Introduce yourself and your role within our organization.
th_TH: แนะนำตัวเองและบทบาทของคุณภายในองค์กรของเรา

en: Introduction
th_TH: คำกล่าวนำ

en: Introductory Message
th_TH: ข้อความต้อนรับ

en: Introductory message to contributor or participant displayed on the Tell a Friend form.
th_TH: ข้อความเกริ่นนำถึงผู้บริจาคหรือผู้ร่วมงานที่ใช้แสดงบนฟอร์มบอกต่อเพื่อน

en: Inuktitut
th_TH: อินุกติตุต

en: Invalid
th_TH: ไม่ถูกต้อง

en: Invalid Activity Id (aid).
th_TH: รหัสกิจกรรม (aid) ไม่ถูกต้อง

en: Invalid Case Role
th_TH: บทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหาไม่ถูกต้อง

en: Invalid Case Type Name
th_TH: ชื่อประเภทกรณีปัญหาไม่ถูกต้อง

en: Invalid ID for custom field
th_TH: รหัสไม่ถูกต้องสำหรับช่องที่กำหนดเอง

en: Invalid ID for new custom group
th_TH: รหัสไม่ถูกต้องสำหรับกลุ่มใหม่ที่กำหนดเอง

en: Invalid ID for old custom group
th_TH: รหัสไม่ถูกต้องสำหรับกลุ่มเก่าที่กำหนดเอง

en: Invalid Price Fields
th_TH: ช่องราคาไม่ถูกต้อง

en: Invalid Rows (skipped)
th_TH: แถวไม่ถูกต้อง (ข้าม)

en: Invalid Subtype
th_TH: ประเภทย่อยไม่ถูกต้อง

en: Invalid component ID (%1)
th_TH: รหัสองค์ประกอบไม่ถูกต้อง (%1)

en: Invalid day name
th_TH: ชื่อวันไม่ถูกต้อง

en: Invalid day of the month
th_TH: วันที่เลือกไม่ถูกต้อง

en: Invalid default value for country.
th_TH: ค่าเริ่มต้นสำหรับประเทศไม่ถูกต้อง

en: Invalid document file format
th_TH: ประเภทไฟล์เอกสารไม่ถูกต้อง

en: Invalid entity type
th_TH: ประเภทเอนทิตีไม่ถูกต้อง

en: Invalid expiry date
th_TH: วันหมดอายุไม่ถูกต้อง

en: Invalid form parameters.
th_TH: พารามิเตอร์แบบฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Invalid option
th_TH: ตัวเลือกไม่ถูกต้อง

en: Invalid status
th_TH: สถานะไม่ถูกต้อง

en: Invalid task
th_TH: งานไม่ถูกต้อง

en: Invalid token code
th_TH: รหัสโทเค็นไม่ถูกต้อง

en: Invoice
th_TH: ใบแจ้งหนี้

en: Invoice Number
th_TH: หมายเลขใบแจ้งหนี้

en: Invoice PDF Format
th_TH: ใบแจ้งหนี้ในรูปแบบ PDF

en: Invoice Reference
th_TH: การอ้างอิงใบแจ้งหนี้

en: Irish
th_TH: ไอริช

en: Is Active
th_TH: เปิดใช้งานอยู่

en: Is Active?
th_TH: Active หรือไม่

en: Is Billing Address
th_TH: คือที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Is Billing Email?
th_TH: นี่เป็นอีเมลสำหรับเรียกเก็บเงินหรือไม่

en: Is Billing Phone
th_TH: เป็นโทรศัพท์สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Is Calendar Year
th_TH: ปีตามปฏิทิน

en: Is Campaign Active?
th_TH: แคมเปญเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is Dashlet Active?
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is Dashlet Reserved?
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Is Deceased
th_TH: เสียชีวิตแล้ว

en: Is Default Mail Settings?
th_TH: การตั้งค่าอีเมลเป็นการตั้งค่าเริ่มต้นหรือไม่

en: Is Default Price Field Option?
th_TH: เป็นตัวเลือกช่องราคาเริ่มต้นหรือไม่

en: Is Default Survey
th_TH: แบบสำรวจเริ่มต้น

en: Is Deleted
th_TH: ถูกลบแล้ว

en: Is Domain Setting?
th_TH: เป็นการตั้งค่าโดเมนหรือไม่

en: Is Interview Conducted?
th_TH: ได้ทำการสัมภาษณ์แล้วหรือไม่

en: Is Label Reserved?
th_TH: ป้ายกำกับถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Is Mailing Archived?
th_TH: การส่งจดหมายถูกเก็บถาวรหรือไม่

en: Is Manager
th_TH: เป็นผู้จัดการ

en: Is Manually Geocoded
th_TH: มีการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ด้วยตนเอง

en: Is Opt Out
th_TH: เลือกไม่รับ

en: Is Pay Later
th_TH: คือ ชำระทีหลัง

en: Is Reserved?
th_TH: สงวนตัวแล้วหรือไม่

en: Is Selected
th_TH: ถูกเลือก

en: Is Starred
th_TH: ติดดาวไว้

en: Is Template
th_TH: คือเทมเพลต

en: Is a Followup Activity?
th_TH: เป็นการดำเนินการติดตามผลหรือไม่

en: Is active?
th_TH: เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is between
th_TH: อยู่ระหว่าง

en: Is billing block required
th_TH: จำเป็นต้องมีช่องสำหรับการเรียกเก็บเงินหรือไม่

en: Is current (unused)
th_TH: เป็นปัจจุบัน (ไม่มีการใช้งาน)

en: Is deceased
th_TH: เสียชีวิตแล้ว

en: Is deleted
th_TH: ถูกลบแล้ว

en: Is empty (Null)
th_TH: ว่างเปล่า (ไม่มีข้อมูล)

en: Is equal to
th_TH: เท่ากับ

en: Is equal to Active
th_TH: เท่ากับมีความเคลื่อนไหว

en: Is equal to Inactive
th_TH: เท่ากับไม่มีความเคลื่อนไหว

en: Is greater than
th_TH: มากกว่า

en: Is greater than or equal to
th_TH: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Is it not possible to filter on soft contribution type when not including soft credits.
th_TH: ไม่สามารถกรองประเภทการบริจาคในนามผู้อื่นได้เมื่อไม่ได้รวมเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Is less than
th_TH: น้อยกว่า

en: Is less than or equal to
th_TH: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Is not between
th_TH: ไม่อยู่ระหว่าง

en: Is not empty (Null)
th_TH: ไม่ว่างเปล่า (ไม่มีข้อมูล)

en: Is not equal to
th_TH: ไม่เท่ากับ

en: Is not one of
th_TH: ไม่ได้เป็นหนึ่งใน

en: Is one of
th_TH: เป็นหนึ่งใน

en: Is set if edited on Contribution or Event Page rather than through Manage Price Sets
th_TH: ถูกตั้งค่าหากแก้ไขในเพจการบริจาคหรือเพจกิจกรรมแทนการแก้ไขผ่านการจัดการชุดราคา

en: Is shared through social media
th_TH: ถูกแชร์ผ่านโซเชียลมีเดียแล้ว

en: Is this ACL entry Allow  (0) or Deny (1) ?
th_TH: รายการ ACL นี้อนุญาต (0) หรือปฏิเสธ (1)

en: Is this Campaign enabled or disabled/cancelled?
th_TH: แคมเปญนี้มีการเปิดใช้งานหรือปิดใช้งาน/ยกเลิกหรือไม่

en: Is this CiviCRM Profile active?
th_TH: ได้มีการใช้งานโปรไฟล์ CiviCRM นี้หรือไม่

en: Is this Country active?
th_TH: ประเทศนี้มีการใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this County active?
th_TH: มณฑลนี้มีการใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this Custom Data Set active?
th_TH: ชุดข้อมูลที่กำหนดเองนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this Custom Data Set public?
th_TH: ชุดข้อมูลที่กำหนดเองนี้เป็นข้อมูลสาธารณะหรือไม่

en: Is this Custom Group Public
th_TH: กลุ่มที่กำหนดเองนี้เป็นกลุ่มสาธารณะหรือไม่

en: Is this Field Searchable?
th_TH: ช่องข้อมูลนี้สามารถค้นหาได้หรือไม่

en: Is this Label Format the default?
th_TH: รูปแบบแผ่นงานถูกตั้งค่าไว้แล้วหรือไม่

en: Is this Scheduled Job active?
th_TH: งานตามกำหนดเวลานี้ทำงานหรือไม่

en: Is this StateProvince active?
th_TH: รัฐจังหวัดนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this a default provider?
th_TH: นี่เป็นผู้ให้บริการเริ่มต้นหรือไม่

en: Is this a manually entered geo code
th_TH: นี่เป็นพิกัดทางภูมิศาสตร์ที่ระบุด้วยตนเองหรือไม่

en: Is this a predefined system object?
th_TH: นี่เป็นรายการระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่

en: Is this a predefined system option group (i.e. it can not be deleted)?
th_TH: นี่เป็นกลุ่มตัวเลือกของระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่ (เช่น กลุ่มไม่สามารถลบได้)

en: Is this a predefined system price set  (i.e. it can not be deleted, edited)?
th_TH: นี่เป็นชุดราคาของระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่ (เช่น ไม่สามารถลบหรือแก้ไขได้)

en: Is this a reserved Custom Group?
th_TH: กลุ่มที่กำหนดเองนี้ถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Is this a reserved rule - a rule group that has been optimized and cannot be changed by the admin
th_TH: นี่เป็นกฎที่สงวนไว้หรือไม่ - กลุ่มกฎที่ได้รับการปรับให้เหมาะสมและผู้ดูแลระบบไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

en: Is this a template configuration (for use by other/future jobs)?
th_TH: นี่เป็นการตั้งค่าเทมเพลต (สำหรับใช้งานโดยงานอื่น/งานในอนาคต) หรือไม่

en: Is this address for bulk mail ?
th_TH: นี่เป็นที่อยู่สำหรับจดหมายการตลาดหรือไม่

en: Is this case type a predefined system type?
th_TH: ประเภทกรณีปัญหานี้เป็นประเภทระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่

en: Is this case type enabled?
th_TH: ประเภทกรณีปัญหานี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this contact type a predefined system type
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อนี้เป็นประเภทระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่

en: Is this dashlet active?
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this dashlet reserved?
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดนี้ถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Is this default price field option
th_TH: นี่เป็นตัวเลือกช่องราคาเริ่มต้นหรือไม่

en: Is this default survey?
th_TH: แบบสำรวจนี้เป็นแบบสำรวจเริ่มต้นหรือไม่

en: Is this default?
th_TH: นี่เป็นค่าเริ่มต้นหรือไม่

en: Is this entry active?
th_TH: รายการนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this extension active?
th_TH: ส่วนขยายนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this field currently shareable? If false, hide the field for all sharing contexts.
th_TH: ขณะนี้ช่องข้อมูลนี้เปิดให้แชร์ได้หรือไม่ หากไม่ได้ ให้ซ่อนช่องข้อความสำหรับบริบทการแชร์ทั้งหมด

en: Is this field hidden from public search ('User and User Admin Only'), or is it visible to the public and potentially searchable in the Profile Search form ('Expose Publicly' or 'Expose Publicly and for Listings')?  ('User and User Admin Only') fields can still be used for Edit and Create mode.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ถูกซ่อนจากการค้นหาสาธารณะ ('ผู้ใช้และผู้ใช้ที่เป็นผู้ดูแลระบบเท่านั้น') หรือสามารถมองเห็นได้โดยสาธารณะและสามารถค้นหาได้ในแบบฟอร์มการค้นหาโปรไฟล์ ('เปิดเผยต่อสาธารณะ' หรือ 'เปิดเผยต่อสาธารณะและสำหรับรายการ') ช่อง ('ผู้ใช้และผู้ใช้ที่เป็นผู้ดูแลระบบเท่านั้น') ยังคงสามารถใช้ได้ในโหมดแก้ไขและโหมดสร้าง

en: Is this field included as a column in the search results table? This setting applies only to fields with 'Public Pages' or 'Public Pages and Listings' visibility.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ถูกรวมเป็นคอลัมน์ในตารางผลการค้นหาหรือไม่ การตั้งค่านี้ใช้ได้กับช่องข้อมูลที่มีการตั้งค่าการมองเห็นเป็น 'เพจสาธารณะ' หรือ 'เพจสาธารณะและรายการ' เท่านั้น

en: Is this field included as a column in the selector table?
th_TH: ช่องข้อมูลนี้รวมอยู่ในคอลัมน์ในตารางตัวเลือกหรือไม่

en: Is this field included search form of profile?
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ครอบคลุมแบบฟอร์มการค้นหาของโปรไฟล์หรือไม่

en: Is this field required when included in a user or registration form?
th_TH: ช่องนี้เป็นช่องบังคับหรือไม่เมื่อรวมอยู่ในแบบฟอร์มผู้ใช้หรือแบบฟอร์มการลงทะเบียน

en: Is this field reserved for use by some other CiviCRM functionality?
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ถูกสงวนไว้สำหรับการใช้งานโดยฟังก์ชัน CiviCRM อื่น ๆ หรือไม่

en: Is this field set by PHP code (via a custom hook). This field will not be updated by CiviCRM.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้มีการตั้งค่าโดยรหัส PHP หรือไม่ (ผ่านการเรียกใช้กลุ่มที่กำหนดเอง) ช่องข้อมูลนี้จะไม่ได้รับการอัปเดตโดย CiviCRM

en: Is this group active?
th_TH: กลุ่มนี้ยังเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this group hidden?
th_TH: กลุ่มนี้ถูกซ่อนอยู่หรือไม่

en: Is this group reserved for use by some other CiviCRM functionality?
th_TH: กลุ่มนี้ถูกสงวนไว้สำหรับการใช้งานโดยฟังก์ชัน CiviCRM อื่น ๆ หรือไม่

en: Is this job active?
th_TH: งานนี้มีการดำเนินงานอยู่หรือไม่

en: Is this job for a test mail?
th_TH: นี่เป็นงานสำหรับใช้ทดสอบอีเมลหรือไม่

en: Is this location type a predefined system location?
th_TH: ประเภทสถานที่นี้เป็นสถานที่ระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่

en: Is this location type the default?
th_TH: ประเภทสถานที่นี้เป็นค่าเริ่มต้นหรือไม่

en: Is this mailing archived?
th_TH: การส่งจดหมายนี้ถูกเก็บถาวรหรือไม่

en: Is this menu accessible to the public?
th_TH: เมนูนี้เข้าถึงได้โดยสาธารณะหรือไม่

en: Is this menu exposed to the navigation system?
th_TH: เมนูนี้เปิดเผยข้อมูลแก่ระบบนำทางหรือไม่

en: Is this menu item active?
th_TH: รายการเมนูนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this message template used for sms?
th_TH: เทมเพลตข้อความนี้ใช้สำหรับ sms หรือไม่

en: Is this navigation item active?
th_TH: รายการการนำทางนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this option active?
th_TH: ตัวเลือกนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this option group active?
th_TH: กลุ่มตัวเลือกนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this price field active
th_TH: ช่องราคานี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this price field required (value must be > 1)
th_TH: ช่องราคานี้เป็นช่องบังคับหรือไม่ (ค่าต้อง > 1)

en: Is this price field value active
th_TH: ค่าช่องราคานี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this price set active
th_TH: ชุดราคานี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this profile currently active? If false, hide all related fields for all sharing contexts.
th_TH: โปรไฟล์นี้มีการใช้งานอยู่หรือไม่ หากไม่ใช่ ให้ซ่อนช่องข้อมูลที่เกี่ยวข้องสำหรับบริบทการแชร์ทั้งหมด

en: Is this property active?
th_TH: คุณสมบัตินี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this provider active?
th_TH: ผู้ให้บริการนี้มีการดำเนินการอยู่หรือไม่

en: Is this relationship type a predefined system type (can not be changed or de-activated)?
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์นี้เป็นประเภทระบบที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้าหรือไม่ (ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงหรือปิดใช้งานได้)

en: Is this relationship type currently active (i.e. can be used when creating or editing relationships)?
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์นี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่ (เช่น สามารถใช้ได้เมื่อทำการสร้างหรือแก้ไขความสัมพันธ์)

en: Is this reserved label?
th_TH: นี่เป็นป้ายกำกับที่ถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Is this setting per-domain or global?
th_TH: การตั้งค่านี้เป็นแบบต่อโดเมนหรือแบบสากล

en: Is this status check active?
th_TH: การตรวจสอบสถานะนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is this status enabled.
th_TH: แนะนำบริการออนไลน์

en: Is this survey enabled or disabled/cancelled?
th_TH: แบบสำรวจนี้มีการเปิดใช้งานหรือปิดใช้งาน/ยกเลิกหรือไม่

en: Is this tag selectable / displayed
th_TH: แท็กนี้สามารถเลือกได้/แสดงได้หรือไม่

en: Is this the billing address.
th_TH: นี่เป็นที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงินหรือไม่

en: Is this the billing?
th_TH: นี่เป็นที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงินหรือไม่

en: Is this the default component for this component_type?
th_TH: นี่เป็นองค์ประกอบเริ่มต้นสำหรับ component_type นี้หรือไม่

en: Is this the default option for the group?
th_TH: นี่เป็นตัวเลือกเริ่มต้นสำหรับกลุ่มหรือไม่

en: Is this the primary IM for this contact and location.
th_TH: นี่เป็น IM หลักสำหรับผู้ติดต่อและสถานที่นี้หรือไม่

en: Is this the primary address.
th_TH: นี่เป็นที่อยู่หลักหรือไม่

en: Is this the primary email address
th_TH: นี่เป็นที่อยู่อีเมลหลักหรือไม่

en: Is this the primary email for this contact and location.
th_TH: นี่เป็นอีเมลหลักสำหรับผู้ติดต่อรายนี้และสถานที่นี้หรือไม่

en: Is this the primary phone for this contact and location.
th_TH: นี่เป็นโทรศัพท์หลักสำหรับผู้ติดต่อรายนี้และสถานที่นี้หรือไม่

en: Is this widget active?
th_TH: วิดเจ็ตนี้เปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Is your Personal Campaign Page active? You can activate/de-activate it any time during it's lifecycle.
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัวของคุณเปิดใช้งานอยู่หรือไม่ คุณสามารถเปิด/ปิดการใช้งานได้ตลอดเวลาการดำเนินแคมเปญ

en: Issue warning and do not save
th_TH: ออกคำเตือนและอย่าบันทึก

en: It appears that this transaction is a duplicate.  Have you already submitted the form once?  If so there may have been a connection problem.  Check your email for a receipt from Authorize.net.  If you do not receive a receipt within 2 hours you can try your transaction again.  If you continue to have problems please contact the site administrator.
th_TH: ดูเหมือนว่าธุรกรรมนี้เป็นรายการซ้ำ คุณเคยส่งแบบฟอร์มไปแล้วครั้งหนึ่งหรือไม่ หากเคยส่งแล้ว อาจมีปัญหาด้านการเชื่อมต่อ ตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อดูใบเสร็จจาก Authorize.net หากคุณไม่ได้รับใบเสร็จภายใน 2 ชั่วโมง คุณสามารถลองทำธุรกรรมอีกครั้งได้ หากคุณยังคงประสบปัญหาอยู่ โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: It appears that this transaction is a duplicate. Have you already submitted the form once? If so there may have been a connection problem. Check your email for a receipt for this transaction.  If you do not receive a receipt within 2 hours you can try your transaction again.  If you continue to have problems please contact the site administrator.
th_TH: ดูเหมือนว่าธุรกรรมนี้เป็นการสร้างซ้ำ คุณเคยส่งแบบฟอร์มไปแล้วครั้งหนึ่งหรือไม่ หากเคยส่งแล้วอาจเกิดปัญหาการเชื่อมต่อ ตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อดูใบเสร็จสำหรับธุรกรรมนี้ หากคุณไม่ได้รับใบเสร็จภายใน 2 ชั่วโมง คุณสามารถลองทำธุรกรรมอีกครั้งได้ หากคุณยังคงประสบปัญหา โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: It appears you have no contacts with email addresses from the selected recipients.
th_TH: ดูเหมือนว่าคุณไม่มีอีเมลและข้อมูลติดต่อของผู้รับที่เลือก

en: It is generally not possible to edit the amount for contributions linked to recurring contributions so for most sites this would never occur anyway.
th_TH: โดยทั่วไปคุณไม่สามารถแก้ไขจำนวนเงินสำหรับการบริจาคที่เชื่อมต่อกับการบริจาคซ้ำได้ ดังนั้นสิ่งนี้จะไม่เกิดขึ้นในเว็บไซต์ส่วนใหญ่

en: It looks like no surveys have been created yet. <a %1>Click here to create a new survey.</a>
th_TH: ยังไม่มีการสร้างแบบสำรวจ คลิกที่นี่เพื่อสร้างแบบสำรวจใหม่</a>

en: It looks like there are no active case types yet.
th_TH: ดูเหมือนว่าไม่มีประเภทกรณีปัญหาที่เปิดใช้งานอยู่

en: It's a good idea to test your mailing by sending it to yourself and/or a selected group of people in your organization.
th_TH: เป็นความคิดที่ดีที่จะทดสอบการส่งจดหมายโดยส่งถึงตัวคุณเองและ/หรือกลุ่มบุคคลที่เลือกในองค์กรของคุณ

en: Italian
th_TH: อิตาลี

en: Italic
th_TH: ตัวเอียง

en: Item
th_TH: รายการ

en: Item Count
th_TH: จำนวนรายการ

en: Item in table
th_TH: รายการในตาราง

en: JSON encoded data
th_TH: ข้อมูลที่เข้ารหัส JSON

en: Japanese
th_TH: ญี่ปุ่น

en: Javanese
th_TH: ชวา

en: Job
th_TH: งาน

en: Job Description
th_TH: รายละเอียดงาน

en: Job Ended Date
th_TH: วันที่งานสิ้นสุด

en: Job Frequency
th_TH: ความถี่ของงาน

en: Job ID
th_TH: รหัสงาน

en: Job Is Active?
th_TH: มีการดำเนินงานอยู่หรือไม่

en: Job Log
th_TH: บันทึกงาน

en: Job Log ID
th_TH: รหัสบันทึกงาน

en: Job Logs
th_TH: บันทึกงาน

en: Job Name
th_TH: ชื่องาน

en: Job Status
th_TH: สถานะงาน

en: Job Title
th_TH: ตำแหน่งงาน

en: Job Type
th_TH: ประเภทงาน

en: Job log entry ID
th_TH: รหัสรายการบันทึกงาน

en: Job metadata
th_TH: คำอธิบายข้อมูลของงาน

en: Jobs
th_TH: งาน

en: Join Us
th_TH: ร่วมงานกับเรา

en: Join a Group
th_TH: เข้าร่วมกลุ่ม

en: Joining these group(s) is pending confirmation by this contact.
th_TH: รอยืนยันการเข้าร่วมกลุ่มโดยผู้ติดต่อรายนี้

en: Kannada
th_TH: กันนาดา

en: Kanuri
th_TH: คานูริ

en: Kashmiri
th_TH: แคชเมียร์

en: Kazakh
th_TH: คาซัค

en: Keeps track of the sequence number of this repetition.
th_TH: ติดตามหมายเลขลำดับของการทำซ้ำนี้

en: Key
th_TH: คีย์

en: Key for validating requests related to this contact.
th_TH: คีย์สำหรับตรวจสอบคำขอที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อนี้

en: Key for validating requests related to this mailing.
th_TH: คีย์สำหรับตรวจสอบคำขอที่เกี่ยวข้องกับการส่งจดหมายนี้

en: Key is not set for this payment processor
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าคีย์สำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Khmer
th_TH: เขมร

en: Kikuyu, Gikuyu
th_TH: คิคูยู, กิคูยู

en: Kilometers
th_TH: กิโลเมตร

en: Kinyarwanda
th_TH: คินยาร์วันดา

en: Kirghiz, Kyrgyz
th_TH: คีร์กีซ, คีร์กีซ

en: Komi
th_TH: โคมี

en: Kongo
th_TH: คองโก

en: Korean
th_TH: เกาหลี

en: Kurdish
th_TH: เคิร์ด

en: Label
th_TH: ป้ายชื่อ

en: Label Format
th_TH: รูปแบบป้ายกำกับ

en: Label Format Option Group not found in database.
th_TH: ไม่พบรูปแบบป้ายกำกับกลุ่มตัวเลือกในฐานข้อมูล

en: Label Format does not fit in database.
th_TH: รูปแบบป้ายกำกับไม่พอดีกับฐานข้อมูล

en: Label Formats
th_TH: รูปแบบป้ายกำกับ

en: Label Height
th_TH: ความสูงของเครื่องหมาย

en: Label Is Active?
th_TH: ป้ายกำกับเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Label Type
th_TH: ประเภทป้ายกำกับ

en: Label Width
th_TH: ความกว้างของเครื่องหมาย

en: Label and value cannot be empty.
th_TH: ป้ายกำกับและค่าไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Label cannot be empty.
th_TH: ป้ายกำกับไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Label is Default?
th_TH: ป้ายกำกับเป็นค่าเริ่มต้นหรือไม่

en: Label of the rule group
th_TH: ป้ายกำกับของกลุ่มกฎ

en: Labels Per Column
th_TH: ป้ายกำกับต่อคอลัมน์

en: Labels Per Row
th_TH: ป้ายกำกับต่อแถว

en: Landscape
th_TH: แนวนอน

en: Language
th_TH: ภาษา

en: Language Customizations
th_TH: การปรับเปลี่ยนภาษา

en: Language of the content of the mailing. Useful for tokens.
th_TH: ภาษาของเนื้อหาของการส่งจดหมาย มีประโยชน์ต่อโทเค็น

en: Languages
th_TH: ภาษา

en: Lao
th_TH: ลาว

en: Lapsed Memberships
th_TH: สมาชิกภาพที่หมดอายุ

en: Last
th_TH: วันสุดท้ายของ

en: Last &gt;&gt;
th_TH: หน้าสุดท้าย &gt;&gt;

en: Last 4 digits of the card
th_TH: เลข 4 หลักสุดท้ายของบัตร

en: Last Action Date
th_TH: วันที่ดำเนินการล่าสุด

en: Last Change by
th_TH: เปลี่ยนแปลงล่าสุดโดย

en: Last Completed Action Date
th_TH: วันที่ดำเนินการเสร็จสิ้นล่าสุด

en: Last Contribution Processed
th_TH: การบริจาคครั้งล่าสุดที่มีการประมวลผล

en: Last Modified
th_TH: แก้ไขล่าสุด

en: Last Name
th_TH: นามสกุล

en: Last Name, First Name
th_TH: นามสกุล, ชื่อ

en: Last Name.
th_TH: นามสกุล.

en: Last Name:
th_TH: นามสกุล

en: Last Run
th_TH: ดำเนินการล่าสุด

en: Last Year Total
th_TH: ยอดรวมของปีที่แล้ว

en: Last name, First name
th_TH: นามสกุล, ชื่อ

en: Latest date to consider end events from.
th_TH: วันที่ช้าที่สุดในการยุติกิจกรรม

en: Latin
th_TH: ละติน

en: Latitude
th_TH: ละติจูด

en: Latvian
th_TH: ลัตเวีย

en: Layout fixes for the Contribution templates
th_TH: การแก้ไขโครงร่างเทมเพลตการบริจาค

en: Learn more about a script that can automatically update contact addressee and greeting options.
th_TH: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับสคริปต์ที่สามารถอัปเดตตัวเลือกรายชื่อติดต่อและคำทักทายได้โดยอัตโนมัติ

en: Learn more...
th_TH: เรียนรู้เพิ่มเติม...

en: Leave blank for unlimited. This limit is not implemented by all browsers and rich text editors.
th_TH: เว้นว่างไว้หากไม่มีการจำกัดจำนวน ขีดจำกัดนี้ไม่ได้ใช้โดยเบราว์เซอร์และโปรแกรมแก้ไขข้อความหลายประเภททั้งหมด

en: Leave the Membership Type blank for additional non-membership options (e.g. magazine subscription).
th_TH: เว้นประเภทสมาชิกภาพว่างไว้สำหรับตัวเลือกการไม่เป็นสมาชิกเพิ่มเติม (เช่น การสมัครสมาชิกนิตยสาร)

en: Left
th_TH: ซ้าย

en: Left Margin
th_TH: ขอบซ้าย

en: Left Padding
th_TH: การขยายด้านซ้าย

en: Legal Identifier
th_TH: ตัวระบุทางกฎหมาย

en: Legal Name
th_TH: ชื่อตามกฎหมาย

en: Legal Name.
th_TH: ชื่อตามกฎหมาย.

en: Length
th_TH: ความยาว

en: Life Time
th_TH: ตลอดอายุการเป็นสมาชิก

en: Lifetime Total
th_TH: ยอดรวมตลอดอายุการเป็นสมาชิก

en: Lifetime total
th_TH: ยอดรวมตลอดอายุการเป็นสมาชิก

en: Limit Dashboard Results
th_TH: จำกัดผลลัพธ์ของแดชบอร์ด

en: Limit Group
th_TH: จำกัดกลุ่ม

en: Limit List to Group
th_TH: จำกัดรายการสำหรับกลุ่ม

en: Limit Rows per Page in Dashboard
th_TH: จำกัดจำนวนแถวต่อหน้าในแดชบอร์ด

en: Limit To
th_TH: จำกัดเฉพาะ

en: Limit To Current User
th_TH: จำกัดเฉพาะสำหรับผู้ใช้ปัจจุบัน

en: Limit listings to a specific Group?
th_TH: จำกัดรายการสำหรับกลุ่มเฉพาะหรือไม่

en: Line Item
th_TH: บรรทัดรายการ

en: Line Item Entity
th_TH: เอนทิตีของบรรทัดรายการ

en: Line Item Entity Type
th_TH: ประเภทเอนทิตีของบรรทัดรายการ

en: Line Item ID
th_TH: รหัสบรรทัดรายการ

en: Line Item Label
th_TH: ป้ายกำกับบรรทัดรายการ

en: Line Item Quantity
th_TH: จำนวนบรรทัดรายการ

en: Line Item Total
th_TH: จำนวนบรรทัดรายการทั้งหมด

en: Line Items
th_TH: บรรทัดรายการ

en: Line Number
th_TH: หมายเลขบรรทัด

en: Lingala
th_TH: ลิงกาลา

en: Link
th_TH: ลิงก์

en: Link Text
th_TH: เชื่อมโยงข้อความ

en: Link To Case
th_TH: เชื่อมต่อไปยังกรณีปัญหา

en: Link to
th_TH: เชื่อมต่อไปยัง

en: Links to sign this petition
th_TH: ลิงค์สำหรับลงชื่อในเรื่องรณรงค์นี้

en: List All Duplicates
th_TH: แสดงรายการที่ซ้ำกันทั้งหมด

en: List Custom Options
th_TH: แสดงรายการตัวเลือกที่กำหนดเอง

en: List all activity(s) for this row.
th_TH: แสดงการดำเนินการทั้งหมดสำหรับแถวนี้

en: List all contribution(s) for this date unit.
th_TH: แสดงการบริจาคทั้งหมดสำหรับหน่วยวันที่นี้

en: List all direct contribution(s) from this contact.
th_TH: แสดงการบริจาคโดยตรงทั้งหมดจากผู้ติดต่อนี้

en: List all revisions
th_TH: แสดงการแก้ไขทั้งหมด

en: List my contribution
th_TH: แสดงการบริจาคของฉัน

en: List my support anonymously
th_TH: ให้ฉันอยู่ในรายชื่อผู้สนับสนุนด้วย โดยไม่แสดงชื่อ

en: List of Languages
th_TH: รายการภาษา

en: List of all dates of activities of Type
th_TH: รายการวันที่ทั้งหมดที่มีการดำเนินการประเภทนี้

en: List of names
th_TH: รายชื่อ

en: List of parameters to the command.
th_TH: รายการพารามิเตอร์สำหรับคำสั่ง

en: List of parent groups
th_TH: รายชื่อกลุ่มหลัก

en: Listed contact(s) have been added to the selected group.
th_TH: เพิ่มรายชื่อผู้ติดต่อในกลุ่มที่เลือกแล้ว

en: Listing of current and upcoming public events.
th_TH: รายการการดำเนินการสาธารณะในปัจจุบันและที่จะเกิดขึ้น

en: Lists Summary of Memberships for this date unit.
th_TH: แสดงสรุปข้อมูลสมาชิกภาพสำหรับหน่วยวันที่นี้

en: Lists detailed contribution(s) for this record.
th_TH: แสดงการบริจาคโดยละเอียดสำหรับบันทึกนี้

en: Lithuanian
th_TH: ลิทัวเนีย

en: Live Mode
th_TH: โหมดถ่ายทอดสด

en: Loading
th_TH: กำลังโหลด

en: Loading...
th_TH: กำลังโหลด...

en: Location
th_TH: สถานที่

en: Location ID
th_TH: รหัสสถานที่

en: Location Type
th_TH: ประเภทสถานที่ตั้ง

en: Location Type Description.
th_TH: รายละเอียดประเภทสถานที่

en: Location Type Display Name.
th_TH: ชื่อที่แสดงสำหรับประเภทสถานที่

en: Location Type ID
th_TH: รหัสประเภทสถานที่

en: Location Type Name.
th_TH: ชื่อประเภทสถานที่

en: Location Type is Active?
th_TH: ประเภทสถานที่มีการใช้งานอยู่หรือไม่

en: Location Type is Reserved?
th_TH: ประเภทสถานที่ถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Location Types
th_TH: ประเภทสถานที่

en: Location of the activity (optional, open text).
th_TH: ตำแหน่งที่ตั้งของกิจกรรม (ไม่จำเป็น, เปิดข้อความ)

en: Location search uses the PRIMARY location for each contact by default.
th_TH: การค้นหาสถานที่จะใช้สถานที่หลักสำหรับผู้ติดต่อแต่ละรายตามค่าเริ่มต้น

en: Location type
th_TH: ประเภทสถานที่

en: Location type ID
th_TH: รหัสประเภทสถานที่

en: Location type of this mapping, if required
th_TH: ประเภทสถานที่ของการวางแผนผังนี้ หากจำเป็นต้องระบุ

en: Locations
th_TH: สถานที่

en: Locked
th_TH: ล็อค

en: Log
th_TH: บันทึก

en: Log Date (When)
th_TH: วันที่ลงบันทึก (เมื่อไหร่)

en: Log ID
th_TH: รหัสบันทึก

en: Log Timestamp
th_TH: การประทับเวลาการบันทึก

en: Log Type
th_TH: ประเภทการบันทึก

en: Log Type Table
th_TH: ตารางประเภทการบันทึก

en: Log entry date
th_TH: วันที่ลงบันทึก

en: Log out
th_TH: ออกจากระบบ

en: Logging Details
th_TH: รายละเอียดการบันทึก

en: Logs
th_TH: บันทึก

en: Long-term housing plan
th_TH: แผนจัดหาที่อยู่อาศัยระยะยาว

en: Longitude
th_TH: ลองจิจูด

en: Luganda
th_TH: ยูกันดา

en: Lybunt Report
th_TH: รายงาน Lybunt

en: M d, yy (Dec 31, 2009)
th_TH: ด ว, ปป (ธ.ค. 31, 2009)

en: M yy (Dec 2009)
th_TH: ด ปป (ธ.ค. 2009)

en: MM d, yy (December 31, 2009)
th_TH: ดด ว, ปป (ธันวาคม 31, 2009)

en: Macedonian
th_TH: มาซิโดเนีย

en: Machine name
th_TH: ชื่อเครื่อง

en: Machine name for Case Type
th_TH: ชื่อเครื่องมือสำหรับประเภทกรณีปัญหา

en: Mail Account Password
th_TH: รหัสผ่านบัญชีอีเมล

en: Mail Account Username
th_TH: ชื่อผู้ใช้บัญชีอีเมล

en: Mail Account Uses SSL
th_TH: บัญชีอีเมลใช้มาตรการ SSL

en: Mail Bounce: %1
th_TH: การตีกลับจดหมาย: %1

en: Mail Error
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดเกี่ยวกับจดหมาย

en: Mail Folder
th_TH: แฟ้มจดหมาย

en: Mail Not Sent
th_TH: ไม่สามารถส่งออกเมลล์ได้

en: Mail Opened: %1
th_TH: จดหมายที่ถูกเปิด: %1

en: Mail Server
th_TH: เซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: Mail Setting Deleted.
th_TH: ลบการตั้งค่าอีเมล

en: Mail Settings ID
th_TH: รหัสการตั้งค่าอีเมล

en: Mail Settings Name
th_TH: ชื่อการตั้งค่าอีเมล

en: Mail Summary
th_TH: สรุปข้อมูลจดหมาย

en: Mailing A
th_TH: การส่งจดหมาย A

en: Mailing AB
th_TH: การส่งจดหมาย AB

en: Mailing ABs
th_TH: การส่งจดหมาย AB

en: Mailing Approval Status
th_TH: สถานะการอนุมัติการส่งจดหมาย

en: Mailing Approval URL
th_TH: URL การอนุมัติการส่งจดหมาย

en: Mailing Approved Date
th_TH: วันที่อนุมัติการส่งจดหมาย

en: Mailing B
th_TH: การส่งจดหมาย B

en: Mailing Bounce
th_TH: การตีกลับการส่งจดหมาย

en: Mailing Bounces
th_TH: การตีกลับการส่งจดหมาย

en: Mailing Completed
th_TH: การส่งจดหมายเสร็จสมบูรณ์

en: Mailing Component
th_TH: องค์ประกอบการส่งจดหมาย

en: Mailing Component Body HTML
th_TH: เนื้อความขององค์ประกอบการส่งจดหมาย HTML

en: Mailing Component ID
th_TH: รหัสองค์ประกอบการส่งจดหมาย

en: Mailing Component Is Active?
th_TH: องค์ประกอบการส่งจดหมายเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Mailing Component Type
th_TH: ประเภทองค์ประกอบการส่งจดหมาย

en: Mailing Component is Default?
th_TH: องค์ประกอบการส่งจดหมายเป็นค่าตั้งต้นหรือไม่

en: Mailing Components
th_TH: องค์ประกอบการส่งจดหมาย

en: Mailing Confirmation ID
th_TH: รหัสยืนยันการส่งจดหมาย

en: Mailing Created Date
th_TH: วันที่สร้างการส่งจดหมาย

en: Mailing Creator (Email)
th_TH: ผู้สร้างการส่งจดหมาย (อีเมล)

en: Mailing Creator (Name)
th_TH: ผู้สร้างการส่งจดหมาย (ชื่อ)

en: Mailing Date
th_TH: วันที่ส่งจดหมาย

en: Mailing Deliveries
th_TH: การส่งจดหมาย

en: Mailing Delivery
th_TH: การส่งจดหมาย

en: Mailing Error
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการส่งจดหมาย

en: Mailing Event Queue ID
th_TH: รหัสคิวการส่งจดหมาย

en: Mailing Forward
th_TH: การส่งต่อจดหมาย

en: Mailing Forwards
th_TH: การส่งต่อจดหมาย

en: Mailing From Email
th_TH: การส่งจดหมายจากอีเมล

en: Mailing From Name
th_TH: ชื่อการส่งจดหมายจาก

en: Mailing Group
th_TH: กลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Group Entity
th_TH: เอนทิตีกลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Group Entity Table
th_TH: ตารางเอนทิตีกลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Group Search
th_TH: การค้นหากลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Group Type
th_TH: ประเภทกลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Group(s)
th_TH: กลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing Groups
th_TH: กลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing HTML
th_TH: HTML การส่งจดหมาย

en: Mailing HTML:
th_TH: HTML การส่งจดหมาย:

en: Mailing ID
th_TH: รหัสการส่งจดหมาย

en: Mailing ID (A)
th_TH: รหัสการส่งจดหมาย (A)

en: Mailing ID (B)
th_TH: รหัสการส่งจดหมาย (B)

en: Mailing ID (C)
th_TH: รหัสการส่งจดหมาย (C)

en: Mailing Job
th_TH: งานในการส่งจดหมาย

en: Mailing Job End Date
th_TH: วันที่สิ้นสุดงานในการส่งจดหมาย

en: Mailing Job ID
th_TH: รหัสงานในการจดหมาย

en: Mailing Job Is Test?
th_TH: งานในการส่งจดหมายเป็นการทดสอบหรือไม่

en: Mailing Job Start Date
th_TH: วันที่เริ่มงานในการส่งจดหมาย

en: Mailing Job Status
th_TH: สถานะงานในการส่งจดหมาย

en: Mailing Job Type
th_TH: ประเภทงานในการส่งจดหมาย

en: Mailing Key
th_TH: คีย์การส่งจดหมาย

en: Mailing Language
th_TH: ภาษาในการส่งจดหมาย

en: Mailing Link
th_TH: ลิงก์จดหมาย

en: Mailing Link Clickthrough
th_TH: การคลิกลิงก์จดหมาย

en: Mailing Link Clickthroughs
th_TH: การคลิกลิงก์จดหมาย

en: Mailing Links
th_TH: ลิงก์จดหมาย

en: Mailing Name
th_TH: ชื่อในการส่งจดหมาย

en: Mailing Name(s)
th_TH: ชื่อการส่งจดหมาย

en: Mailing Name.
th_TH: ชื่อการส่งจดหมาย.

en: Mailing Opened
th_TH: จดหมายที่มีการเปิด

en: Mailing Opened ID
th_TH: รหัสจดหมายที่มีการเปิด

en: Mailing Opt-In
th_TH: เลือกรับจดหมาย

en: Mailing Opt-In Confirmation
th_TH: การยืนยันการเลือกรับจดหมาย

en: Mailing Opt-In Confirmations
th_TH: การยืนยันการเลือกรับจดหมาย

en: Mailing Opt-Ins
th_TH: เลือกรับจดหมาย

en: Mailing Recipient
th_TH: ผู้รับจดหมาย

en: Mailing Recipients
th_TH: ผู้รับจดหมาย

en: Mailing Recipients ID
th_TH: รหัสผู้รับจดหมาย

en: Mailing Replies
th_TH: การตอบกลับจดหมาย

en: Mailing Reply
th_TH: การตอบกลับจดหมาย

en: Mailing Report
th_TH: รายงานการส่งจดหมาย

en: Mailing Resubscribe
th_TH: สมัครรับจดหมายอีกครั้ง

en: Mailing Scheduled Date
th_TH: วันที่กำหนดในการส่งจดหมาย

en: Mailing Sender
th_TH: ผู้ส่งจดหมาย

en: Mailing Settings
th_TH: การตั้งค่าการส่งจดหมาย

en: Mailing Start Date
th_TH: วันที่เริ่มต้นการส่งจดหมาย

en: Mailing Status
th_TH: สถานะการส่งจดหมาย

en: Mailing Subject
th_TH: หัวข้อการส่งจดหมาย

en: Mailing Subscribe
th_TH: สมัครรับจดหมาย

en: Mailing Subscribe ID
th_TH: รหัสสมัครสมาชิกการส่งจดหมาย

en: Mailing Subscribe Timestamp
th_TH: การประทับเวลาการสมัครรับจดหมาย

en: Mailing Text:
th_TH: ข้อความการส่งจดหมาย:

en: Mailing Type
th_TH: ประเภทการส่งจดหมาย

en: Mailing URL (Edit)
th_TH: URL การส่งจดหมาย (แก้ไข)

en: Mailing URL (Schedule)
th_TH: URL การส่งจดหมาย (กำหนดเวลา)

en: Mailing URL (View)
th_TH: URL การส่งจดหมาย (ดู)

en: Mailing Unsubscribe
th_TH: ยกเลิกการสมัครรับจดหมาย

en: Mailing Unsubscribes
th_TH: ยกเลิกการสมัครรับจดหมาย

en: Mailing Visibility
th_TH: การมองเห็นการส่งจดหมาย

en: Mailing group
th_TH: กลุ่มการส่งจดหมาย

en: Mailing is forwarded successfully to %count email address. | Mailing is forwarded successfully to %count email addresses.
th_TH[0]: จดหมายถูกส่งต่อให้กับที่อยู่อีเมลจำนวน %count แล้ว

en: Mailing is not forwarded to the given email address. | Mailing is not forwarded to the given email addresses.
th_TH[0]: จดหมายไม่ได้รับการส่งต่อให้กับที่อยู่อีเมลที่ระบุ

en: Mailing key
th_TH: คีย์การส่งจดหมาย

en: Mailing labels - print
th_TH: ป้ายกำกับการส่งจดหมาย - พิมพ์

en: Mailing name
th_TH: ชื่อการส่งจดหมาย

en: Mailing permalink
th_TH: ลิงก์ถาวรของการส่งจดหมาย

en: Mailing:
th_TH: การส่งจดหมาย:

en: Mailing: Trackable Opens
th_TH: การส่งจดหมาย: การเปิดที่ติดตามได้

en: Mailing: Trackable Replies
th_TH: การส่งจดหมาย: การตอบกลับที่ติดตามได้

en: Mailing: Trackable URL Clicks
th_TH: การส่งจดหมาย: การคลิก URL ที่ติดตามได้

en: MailingAB ID
th_TH: รหัสการส่งจดหมาย AB

en: Mailings
th_TH: การส่งจดหมาย

en: Mailings %%StatusMessage%%
th_TH: การส่งจดหมาย %%ข้อความสถานะ%%

en: Mailings Opened
th_TH: จดหมายที่มีการเปิด

en: Mailings sent to %1
th_TH: จดหมายถูกส่งไปที่ %1

en: Mailings that failed to reach the inbox of the recipient.
th_TH: การส่งจดหมายที่ไม่สามารถส่งไปยังกล่องจดหมายของผู้รับ

en: Main Information
th_TH: ข้อมูลหลัก

en: Main Menu
th_TH: เมนูหลัก

en: Main Tag List
th_TH: รายการแท็กหลัก

en: Make Mailing Labels
th_TH: สร้างป้ายกำกับการส่งจดหมาย

en: Make a Copy of CiviCRM Profile Group
th_TH: คัดลอกโปรไฟล์กลุ่ม CiviCRM

en: Make a Copy of Price Set
th_TH: ทำสำเนาของชุดราคา

en: Make a contribution
th_TH: ทำเงินสมทบ

en: Make sure the CAPTCHA feature is NOT enabled for this profile when you are grabbing the HTML code. CAPTCHA requires dynamic page generation. Submitting an HTML Snippet profile form with CAPTCHA included will ALWAYS result in a CAPTCHA validation error - which means that the information entered by the user can not be saved.
th_TH: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าฟีเจอร์ CAPTCHA ไม่ได้ถูกเปิดใช้งานสำหรับโปรไฟล์นี้เมื่อคุณขอรับรหัส HTML ฟีเจอร์ CAPTCHA จำเป็นต้องใช้การสร้างเพจแบบพลวัต การส่งตัวอย่างแบบฟอร์มโปรไฟล์ HTML ที่มี CAPTCHA รวมอยู่ด้วยจะส่งผลให้เกิดข้อผิดพลาดในการตรวจสอบความถูกต้องของ CAPTCHA เสมอ - ซึ่งหมายความว่าระบบจะไม่สามารถบันทึกข้อมูลที่ผู้ใช้กรอกได้

en: Make sure you have enough privileges in the access control system.
th_TH: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณมีสิทธิ์เพียงพอในการเข้าถึงระบบควบคุม

en: Make this option value 'selected' by default?
th_TH: กำหนดค่าตัวเลือก 'ที่เลือก' นี้เป็นค่าเริ่มต้นหรือไม่

en: Malagasy
th_TH: มาลากาซี

en: Malay
th_TH: มลายู

en: Malayalam
th_TH: มาลายาลัม

en: Malformed photo name
th_TH: ชื่อรูปภาพมีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: Maltese
th_TH: มอลตา

en: Manage
th_TH: จัดการ

en: Manage Case
th_TH: จัดการกรณีปัญหา

en: Manage Case #%1
th_TH: จัดการกรณีปัญหา #%1

en: Manage Case %1
th_TH: จัดการกรณีปัญหา %1

en: Manage Groups
th_TH: จัดการกลุ่ม

en: Manage Personal Campaign Pages
th_TH: จัดการเพจแคมเปญส่วนตัว

en: Manage report templates
th_TH: จัดการเทมเพลตรายงาน

en: Manage the rules used to identify potentially duplicate contact records. Scan for duplicates using a selected rule and merge duplicate contact data as needed.
th_TH: จัดการกฎที่ใช้ในการระบุบันทึกผู้ติดต่อที่อาจซ้ำกัน สแกนหารายการที่ซ้ำกันโดยใช้กฎที่เลือกและผนวกรวมข้อมูลผู้ติดต่อที่ซ้ำกันตามต้องการ

en: Manage the rules used to identify potentially duplicate contact records. Scan for duplicates using a selected rule and merge duplicate contact data as needed. Click <strong>Edit Rule</strong> to review or modify the rules for each type of contact. You will generally want to maintain both 'Supervised' and 'Unsupervised' rules for each contact type.
th_TH: จัดการกฎที่ใช้ในการระบุบันทึกผู้ติดต่อที่อาจซ้ำกัน สแกนหารายการที่ซ้ำกันโดยใช้กฎที่เลือกและผนวกรวมข้อมูลผู้ติดต่อที่ซ้ำกันตามต้องการ คลิก <strong>แก้ไขกฎ</strong> เพื่อตรวจสอบหรือแก้ไขกฎสำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภท โดยทั่วไปคุณควรรักษาทั้งกฎ 'อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล' และ 'ไม่มีการควบคุมดูแล' สำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภท

en: Managed Entity (%1) is missing field "%2": %3
th_TH: เอนทิตีที่ได้รับการจัดการ (%1) ไม่มีช่องข้อมูล "%2": %3

en: Managed ID
th_TH: รหัสที่มีการจัดการ

en: Managed Record
th_TH: บันทึกที่มีการจัดการ

en: Managed Records
th_TH: บันทึกที่มีการจัดการ

en: Manager
th_TH: ผู้จัดการ

en: Manual Add
th_TH: เพิ่มด้วยตนเอง

en: Manx
th_TH: มานซ์

en: Map
th_TH: แผนที่

en: Map %1 Address
th_TH: วางแผนผังที่อยู่ %1

en: Map Contact
th_TH: แผนที่ผู้ติดต่อ

en: Map Link
th_TH: วางแผนผังลิงก์

en: Map Location(s)
th_TH: แผนที่ที่ตั้ง

en: Map Primary Address
th_TH: วางแผนผังที่อยู่หลัก

en: Map Profile
th_TH: วางแผนผังโปรไฟล์

en: Map View
th_TH: มุมมองแผนผัง

en: Map contacts
th_TH: วางแผนผังผู้ติดต่อ

en: Map these contacts
th_TH: วางแผนผังผู้ติดต่อเหล่านี้

en: Mapper for Field %1
th_TH: ตัวเปรียบเทียบฟิลด์ %1

en: Mapping
th_TH: การวางแผนผัง

en: Mapping Field
th_TH: ช่องข้อมูลการวางแผนผัง

en: Mapping Field ID
th_TH: รหัสช่องข้อมูลการวางแผนผัง

en: Mapping Fields
th_TH: ช่องข้อมูลการวางแผนผัง

en: Mapping ID
th_TH: รหัสการวางแผนผัง

en: Mapping Name
th_TH: ชื่อการวางแผนผัง

en: Mapping Type
th_TH: ประเภทการวางแผนผัง

en: Mapping field key
th_TH: คีย์ช่องข้อมูลการวางแผนผัง

en: Mapping to which this field belongs
th_TH: การวางแผนผังของช่องข้อมูลนี้

en: Marathi
th_TH: มราฐี

en: Margin must be numeric
th_TH: ระยะขอบต้องเป็นตัวเลข

en: Mark All
th_TH: ทำเครื่องหมายทั้งหมด

en: Mark Target Contact(s) for this Relationship
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ผู้ติดต่อเป้าหมายสำหรับความสัมพันธ์นี้

en: Mark as Dedupe Exception
th_TH: ทำเครื่องหมายเป็นข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Mark the target contact(s) for this relationship if it appears below. Otherwise you may modify the search name above and click Search again.
th_TH: ทำเครื่องหมายที่ผู้ติดต่อเป้าหมายสำหรับความสัมพันธ์นี้หากปรากฏด้านล่าง หรือคุณอาจแก้ไขชื่อการค้นหาด้านบนแล้วคลิก ค้นหา อีกครั้ง

en: Mark this pair as not a duplicate.
th_TH: ทำเครื่องหมายรายการคู่นี้ว่าไม่ซ้ำกัน

en: Marked as duplicates.
th_TH: ทำเครื่องหมายว่าซ้ำกัน

en: Marked as non duplicates.
th_TH: ทำเครื่องหมายว่าไม่ซ้ำกัน

en: Marshallese
th_TH: มาร์แชลล์

en: Mass emails sent from CiviMail.
th_TH: อีเมลกลุ่มที่ส่งจาก CiviMail

en: Master Address Belongs To
th_TH: ที่อยู่หลักเป็นของ

en: Master Address ID
th_TH: รหัสที่อยู่หลัก

en: Master control for access to the main CiviCRM backend and API. Give to trusted roles only.
th_TH: การควบคุมหลักสำหรับการเข้าถึงการจัดการหลังบ้านของ CiviCRM หลักและ API มอบให้กับบทบาทหน้าที่ที่เชื่อถือได้เท่านั้น

en: Matching CiviCRM Field
th_TH: จับคู่ช่องข้อมูล CiviCRM

en: Matching Rule for %1 Contacts
th_TH: กฎการจับคู่สำหรับผู้ติดต่อ %1

en: Matching this contact based on the de-dupe rule would cause an external ID conflict
th_TH: การจับคู่ผู้ติดต่อนี้ตามกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนจะก่อให้เกิดความขัดแย้งในรหัสภายนอก

en: Max
th_TH: สูงสุด

en: Max Age
th_TH: อายุสูงสุด

en: Max Instances
th_TH: จำนวนกรณีสูงสุด

en: Max Number Of Contacts
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสูงสุด

en: Max Participant
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุด

en: Max Participants
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุด

en: Max Value
th_TH: ค่าสูงสุด

en: Max number of participants per field options
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดต่อตัวเลือกช่องข้อมูล

en: Maximum
th_TH: จำนวนสูงสุด

en: Maximum Exceeded
th_TH: เกินจำนวนสูงสุดที่กำหนด

en: Maximum Multiple Records
th_TH: จำนวนสูงสุดของบันทึกหลายรายการ

en: Maximum Records
th_TH: จำนวนบันทึกสูงสุด

en: Maximum Upload File Size: %1 MB
th_TH: ขนาดไฟล์อัปโหลดสูงสุด: %1 MB

en: Maximum length
th_TH: ความยาวสูงสุด

en: Maximum number of contacts
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสูงสุด

en: Maximum number of contacts that can be reserved for an interviewer at one time.
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสูงสุดที่ผู้สัมภาษณ์สามารถทำการสงวนตัวได้ในแต่ละครั้ง

en: Maximum number of contacts to allow for survey.
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสูงสุดสำหรับแบบสำรวจ

en: Maximum number of multiple records
th_TH: จำนวนสูงสุดสำหรับบันทึกหลายรายการ

en: Maximum reserved at one time
th_TH: จำนวนการสงวนตัวสูงสุดต่อครั้ง

en: Maximum reserved at one time should be a positive number
th_TH: จำนวนการสงวนตัวสูงสุดต่อครั้งควรเป็นจำนวนบวก

en: Maximum total number of contacts that can be in a reserved state for an interviewer.
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสูงสุดที่ผู้สัมภาษณ์สามารถทำการสงวนตัวได้

en: May be used for SSN, EIN/TIN, Household ID (census) or other applicable unique legal/government ID.
th_TH: สามารถใช้สำหรับ SSN, EIN/TIN, รหัสครัวเรือน (สำมะโนประชากร) หรือรหัสเฉพาะทางกฎหมาย/รัฐบาลอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง

en: May be used to over-ride contact view and edit templates.
th_TH: สามารถใช้แทนที่การดูข้อมูลผู้ติดต่อและการแก้ไขเทมเพลต

en: Medical evaluation
th_TH: การประเมินผลทางการแพทย์

en: Medium
th_TH: สื่อกลาง

en: Member
th_TH: สมาชิก

en: Member Count
th_TH: จำนวนสมาชิก

en: Member Dues
th_TH: ค่าธรรมเนียมสมาชิก

en: Member Name
th_TH: ชื่อสมาชิก

en: Member Name or Email
th_TH: ชื่อสมาชิกหรืออีเมล

en: Member Since
th_TH: เป็นสมาชิกตั้งแต่

en: Member Since %2 %1
th_TH: เป็นสมาชิกตั้งแต่ %2 %1

en: Member Since / Member Type
th_TH: เป็นสมาชิกตั้งแต่ / ประเภทสมาชิก

en: Members
th_TH: สมาชิก

en: Members by Type
th_TH: ตามประเภทสมาชิก

en: Members of <a href="%1">%2</a>
th_TH: สมาชิกของ <a href="%1">%2</a>

en: Membership
th_TH: สมาชิก

en: Membership #
th_TH: การเป็นสมาชิก #

en: Membership Detail Report
th_TH: รายงานรายละเอียดการเป็นสมาชิก

en: Membership Expiration Date
th_TH: วันหมดอายุสถานะสมาชิก

en: Membership Fee
th_TH: ค่าธรรมเนียมสมาชิก

en: Membership Fee Total
th_TH: ค่าธรรมเนียมสมาชิกทั้งหมด

en: Membership ID
th_TH: รหัสสมาชิก

en: Membership Lapse Date
th_TH: วันที่สิ้นสุดอายุการเป็นสมาชิก

en: Membership Options
th_TH: ตัวเลือกการเป็นสมาชิก

en: Membership Start Date
th_TH: วันที่เริ่มสถานะสมาชิก

en: Membership Status
th_TH: สถานะสมาชิก

en: Membership Summary
th_TH: สรุปข้อมูลการเป็นสมาชิก

en: Membership Summary Report
th_TH: รายงานสรุปข้อมูลการเป็นสมาชิก

en: Membership Type
th_TH: ชนิดของการเป็นสมาชิก

en: Membership Type ID
th_TH: รหัสประเภทสมาชิก

en: Membership Type:
th_TH: ประเภทสมาชิก:

en: Membership Types
th_TH: ประเภทสมาชิก

en: Membership will renew automatically.
th_TH: สมาชิกภาพจะต่ออายุอัตโนมัติ

en: Memberships
th_TH: สมาชิก

en: Memberships - Auto-renew Billing Updates
th_TH: สมาชิกภาพ - อัปเดตการเรียกเก็บเงินสำหรับการต่ออายุอัตโนมัติ

en: Memberships - Auto-renew Cancellation Notification
th_TH: สมาชิกภาพ - การแจ้งเตือนสำหรับการยกเลิกการต่ออายุอัตโนมัติ

en: Memberships - Receipt (on-line)
th_TH: สมาชิกภาพ - ใบเสร็จรับเงิน (ออนไลน์)

en: Memberships - Signup and Renewal Receipts (off-line)
th_TH: สมาชิกภาพ - ใบเสร็จการสมัครและการต่ออายุสมาชิก (ออฟไลน์)

en: Mental health evaluation
th_TH: การประเมินสุขภาพจิต

en: Menu
th_TH: เมนู

en: Menu '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกเมนู '% 1' แล้ว

en: Menu ID
th_TH: รหัสเมนู

en: Menu Title
th_TH: ชื่อเมนู

en: Menu has been rebuilt
th_TH: เมนูได้รับการสร้างขึ้นใหม่

en: Menu hidden
th_TH: ซ่อนเมนูแล้ว

en: Menus
th_TH: เมนู

en: Merchant ID is not set for this payment processor
th_TH: รหัสร้านค้าไม่ได้ถูกตั้งค่าสำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Merge
th_TH: รวมเข้าด้วยกัน

en: Merge %1 contacts
th_TH: ผนวกรวมผู้ติดต่อ %1

en: Merge All Contacts with the Same Address
th_TH: ผนวกรวมผู้ติดต่อทั้งหมดที่มีที่อยู่เหมือนกัน

en: Merge Complete
th_TH: รวมเข้าด้วยกันสำเร็จแล้ว

en: Merge Contacts with the Same Address will combine any records having the same address (street address, city, postal code, country) into a single record. If a household record already exists in which multiple individuals share an address, the household will be exported as the combined record. If no household record exists, the records will be combined and the Addressee field will list the contact names, comma-separated.
th_TH: การผนวกรวมผู้ติดต่อที่มีที่อยู่เดียวกันจะรวมบันทึกทั้งหมดที่มีที่อยู่เดียวกัน (ที่อยู่, เมือง, รหัสไปรษณีย์, ประเทศ) ไว้ในบันทึกเพียงบันทึกเดียว หากมีบันทึกครัวเรือนอยู่แล้วซึ่งมีบุคคลหลายคนที่ใช้ที่อยู่เดียวกัน ครัวเรือนนั้นจะถูกส่งออกเป็นบันทึกรวม หากไม่มีบันทึกครัวเรือน บันทึกจะถูกรวมเข้าด้วยกันและช่องผู้รับจะแสดงรายชื่อผู้ติดต่อโดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค

en: Merge Household Members into their Households
th_TH: ผนวกรวมสมาชิกในครัวเรือนไว้ในครัวเรือนของตน

en: Merge Household Members into their Households will export the household record for any contacts sharing a household address.
th_TH: การผนวกรวมสมาชิกในครัวเรือนเข้ากับครัวเรือนของพวกเขาจะส่งออกบันทึกครัวเรือนสำหรับผู้ติดต่อที่มีที่อยู่เดียวกัน

en: Merge Options
th_TH: ตัวเลือกการผนวกรวม

en: Merge Tags
th_TH: ผนวกรวมแท็ก

en: Merge and View Result
th_TH: รวมและดูผลลัพทธ์

en: Merge and go to Listing
th_TH: ผนวกรวมและไปที่รายการ

en: Merge and go to Next Pair
th_TH: ผนวกรวมและไปที่คู่ถัดไป

en: Merge contacts
th_TH: ผนวกรวมผู้ติดต่อ

en: Merge labels for contacts belonging to the same household
th_TH: ผนวกรวมป้ายกำกับสำหรับผู้ติดต่อที่อยู่ในครัวเรือนเดียวกัน

en: Merge labels for contacts with the same address
th_TH: ผนวกรวมป้ายกำกับสำหรับผู้ติดต่อที่มีที่อยู่เดียวกัน

en: Merge operation requires selecting two contacts.
th_TH: การรวมการดำเนินการต้องเลือกผู้ติดต่อสองคน

en: Merging Duplicates..
th_TH: ผนวกรวมรายการที่ซ้ำกัน…

en: Message
th_TH: ข้อความ

en: Message Formats
th_TH: รูปแบบข้อความ

en: Message Mode
th_TH: โหมดข้อความ

en: Message Name
th_TH: ชื่อข้อความ

en: Message Sent | Messages Sent
th_TH[0]: ส่งข้อความแล้ว

en: Message Subject
th_TH: หัวข้อข้อความ

en: Message Template
th_TH: เทมเพลตข้อความ

en: Message Template Format
th_TH: รูปแบบเทมเพลตข้อความ

en: Message Template HTML
th_TH: เทมเพลตข้อความ HTML

en: Message Template ID
th_TH: รหัสเทมเพลตข้อความ

en: Message Template Is Default?
th_TH: เทมเพลตข้อความเป็นเทมเพลตเริ่มต้นหรือไม่

en: Message Template Is Reserved?
th_TH: เทมเพลตข้อความถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Message Template Subject
th_TH: ชื่อเทมเพลตข้อความ

en: Message Template Text
th_TH: ข้อความสำหรับเทมเพลตข้อความ

en: Message Template Title
th_TH: ชื่อเทมเพลตข้อความ

en: Message Template Workflow for Cases
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับกรณีปัญหา

en: Message Template Workflow for Contributions
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับการบริจาค

en: Message Template Workflow for Events
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับกิจกรรม

en: Message Template Workflow for Memberships
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับสมาชิกภาพ

en: Message Template Workflow for Meta Templates
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับเทมเพลต Meta

en: Message Template Workflow for Petition
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับเรื่องรณรงค์

en: Message Template Workflow for Pledges
th_TH: การจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับคำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Message Template Workflow for Profiles
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับโปรไฟล์

en: Message Template Workflow for Tell-a-Friend
th_TH: กระบวนการจัดการเทมเพลตข้อความสำหรับการบอกต่อเพื่อน

en: Message Template is used for SMS?
th_TH: มีการใช้เทมเพลตข้อความสำหรับ SMS หรือไม่

en: Message Templates
th_TH: เทมเพลตข้อความ

en: Message Text
th_TH: ข้อความ

en: Message Title
th_TH: ชื่อข้อความ

en: Message Tokens
th_TH: โทเค็นข้อความ

en: Message template with id of %1 does not have a default to revert to.
th_TH: เทมเพลตข้อความที่มีรหัส %1 ไม่มีค่าเริ่มต้นสำหรับเปลี่ยนกลับ

en: Middle Name
th_TH: ชื่อกลาง

en: Middle Name (if present)
th_TH: ชื่อกลาง (ถ้ามี)

en: Middle Name.
th_TH: ชื่อกลาง.

en: Miles
th_TH: ไมล์

en: Millimeters
th_TH: มิลลิเมตร

en: Min Age
th_TH: อายุขั้นต่ำ

en: Minimum Amount
th_TH: จำนวนขั้นต่ำ

en: Minimum Amount required for this set.
th_TH: ต้องระบุจำนวนขั้นต่ำสำหรับเซ็ทนี้

en: Minimum Multiple Records
th_TH: จำนวนขั้นต่ำของบันทึกหลายรายการ

en: Minimum initial amount for partial payment
th_TH: จำนวนเริ่มต้นขั้นต่ำสำหรับการชำระเงินบางส่วน

en: Minor changes have been made to how the tokens to render case.is_deleted, case.created_date and case.modified_date. See https://docs.civicrm.org/sysadmin/en/latest/upgrade/version-specific/ for more
th_TH: มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยในวิธีที่โทเค็นแสดงผล case.is_deleted, case.created_date, และ case.modified_date ดู https://docs.civicrm.org/sysadmin/en/latest/upgrade/version-special/ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Mismatched Rows (skipped)
th_TH: แถวไม่ตรงกัน (ข้าม)

en: Mismatched or Invalid Contact Subtype.
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อไม่ตรงกันหรือไม่ถูกต้อง

en: Mismatched or Invalid contact subtype found for this related contact.
th_TH: พบประเภทย่อยของผู้ติดต่อที่ไม่ตรงกันหรือไม่ถูกต้องสำหรับผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้องนี้

en: Missed templates from earlier versions
th_TH: เทมเพลตที่ไม่มีในเวอร์ชันก่อนหน้า

en: Missing Case Roles
th_TH: ไม่มีบทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหา

en: Missing Case Type Definition
th_TH: ไม่มีคำจำกัดความของประเภทกรณีปัญหา

en: Missing Interviewer contact.
th_TH: ไม่มีข้อมูลติดต่อของผู้สัมภาษณ์

en: Missing Log Tables
th_TH: ไม่มีตารางการบันทึก

en: Missing PHP Extension: INTL
th_TH: ไม่มีส่วนขยาย PHP: INTL

en: Missing PHP INTL extension
th_TH: ไม่มีส่วนขยาย PHP INTL

en: Missing Phone numeric function
th_TH: ไม่มีฟังก์ชันตัวเลขโทรศัพท์

en: Missing Roles
th_TH: ไม่มีบทบาทหน้าที่

en: Missing required contact matching fields.
th_TH: ไม่มีช่องการจับคู่ผู้ติดต่อที่จำเป็น

en: Missing required field: %1
th_TH: ไม่มีช่องข้อมูลที่จำเป็น: %1

en: Missing required fields:
th_TH: ไม่มีช่องข้อมูลบังคับ:

en: Mobile Provider
th_TH: ผู้ให้บริการโทรศัพท์มือถือ

en: Modified By
th_TH: แก้ไขโดย

en: Modified By Contact ID
th_TH: แก้ไขโดยใช้รหัสผู้ติดต่อ

en: Modified Date
th_TH: วันที่แก้ไข

en: Modified Date:
th_TH: วันที่แก้ไขแล้ว:

en: Module
th_TH: โมดูล

en: Module or process which created this group.
th_TH: โมดูลหรือกระบวนการที่สร้างกลุ่มนี้

en: Module which owns this uf_join instance, e.g. User Registration, CiviDonate, etc.
th_TH: โมดูลที่เป็นเจ้าของ uf_join นี้ เช่น การลงทะเบียนผู้ใช้, CiviDonate, ฯลฯ

en: Money
th_TH: เงิน

en: Mongolian
th_TH: มองโกเลีย

en: Month
th_TH: เดือน

en: Month Beginning
th_TH: ต้นเดือน

en: Month dd, yyyy (December 12, 1998)
th_TH: เดือน วว, ปปปป (ธันวาคม 12, 1998)

en: Month/Year
th_TH: เดือน/ปี

en: Monthly
th_TH: ทุกเดือน

en: Months
th_TH: เดือน

en: More information
th_TH: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: More information on tokens...
th_TH: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโทเค็น…

en: Most Recent
th_TH: ล่าสุด

en: Most Recent Activity
th_TH: กิจกรรมล่าสุด

en: Most Recent Contribution
th_TH: การบริจาคล่าสุด

en: Move
th_TH: ย้าย

en: Move Custom Field
th_TH: ย้ายช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Move Tag
th_TH: ย้ายแท็ก

en: Move Tags
th_TH: ย้ายแท็ก

en: Move To Case
th_TH: ย้ายไปที่กรณีปัญหา

en: Move down one row
th_TH: เลื่อนลงล่างหนึ่งแถว

en: Move related...
th_TH: ย้ายข้อมูลที่เกี่ยวข้อง…

en: Move to Case
th_TH: ย้ายไปที่กรณีปัญหา

en: Move to Tagset
th_TH: ย้ายไปที่ชุดแท็ก

en: Move to a different tagset
th_TH: ย้ายไปยังชุดแท็กอื่น

en: Move to bottom
th_TH: เลื่อนลงท้ายสุด

en: Move to top
th_TH: เลื่อนขึ้นบนสุด

en: Move up one row
th_TH: เลื่อนขึ้นบนหนึ่งแถว

en: Multi-Select
th_TH: ตัวเลือก Multi-Select

en: Multi-line text box (textarea)
th_TH: กล่องข้อความหลายบรรทัด (พื้นที่ข้อความ)

en: Multi-record listing
th_TH: รายการที่มีบันทึกหลายรายการ

en: Multi-value Custom Data
th_TH: ข้อมูลที่กำหนดเองแบบหลายค่า

en: Multilingual snapshots have not been implemented.
th_TH: ยังไม่มีการใช้สแนปช็อตหลายภาษา

en: Multiple Choice Option Sets
th_TH: ชุดตัวเลือกหลายตัวเลือก

en: Multiple Choice Options
th_TH: ตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: Multiple Privacy Options
th_TH: ตัวเลือกความเป็นส่วนตัวหลายรายการ

en: Multiple Value Custom Field Import
th_TH: การนำเข้าช่องข้อมูลแบบกำหนดเองที่มีหลายค่า

en: Multiple activities (one per contact)
th_TH: หลากหลายกิจกรรม (หนึ่งรายการต่อหนึ่งผู้ติดต่อ)

en: Multiple client per case
th_TH: ลูกค้าหลายรายต่อหนึ่งกรณีปัญหา

en: Multiple people -- such as spouses, parents, or children -- may sometimes share the same email address.
th_TH: บุคคลหลาย ๆ คน -- เช่น คู่สมรส, พ่อแม่, หรือลูก อาจใช้ที่อยู่อีเมลเดียวกันในบางครั้ง

en: Must specify all entity identification fields
th_TH: ต้องระบุช่องรหัสเอนทิตีทั้งหมด

en: My Cases
th_TH: Cases ของฉัน

en: My Cases With Recently Performed Activities
th_TH: กรณีปัญหาของฉันซึ่งมีการดำเนินกิจกรรมเมื่อเร็ว ๆ นี้

en: My Cases With Upcoming Activities
th_TH: กรณีปัญหาของฉันที่กำลังจะมีการจัดกิจกรรม

en: My Cases with Upcoming Activities
th_TH: กรณีปัญหาของฉันที่กำลังจะมีการจัดกิจกรรม

en: My Contact Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดผู้ติดต่อของฉัน

en: My Field
th_TH: ช่องข้อมูลของฉัน

en: My Role
th_TH: บทบาทหน้าที่ของฉัน

en: My Title
th_TH: ชื่อของฉัน

en: My billing address is the same as above
th_TH: ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินของฉันเหมือนกับที่อยู่ด้านบน

en: MyISAM Database Engine
th_TH: เครื่องฐานข้อมูล MyISAM

en: MySQL %1 Configuration
th_TH: การตั้งค่า MySQL %1

en: MySQL Emoji Support (utf8mb4)
th_TH: การรองรับอิโมจิ MySQL (utf8mb4)

en: MySQL Timezone Problem
th_TH: ปัญหาเขตเวลา MySQL

en: MySQL support
th_TH: การสนับสนุน MySQL

en: MySQL support not included in PHP.
th_TH: การสนับสนุน MySQL ไม่ได้ถูกรวมไว้ใน PHP

en: MySQL version %1 or higher is required, you are running MySQL %2.
th_TH: MySQL รุ่น %1 หรือสูงกว่าที่ต้องการ แต่คุณกำลังใช้ MySQL รุ่น %2

en: MySQL version at least %1
th_TH: รุ่น MySQL อย่างน้อย %1

en: Māori
th_TH: เมารี

en: N/A
th_TH: ไม่มี

en: NO BULK EMAILS (User Opt Out)
th_TH: ไม่รับอีเมลการตลาด (ผู้ใช้เลือกไม่รับ)

en: NOTE: Alternatively, you can enable the <strong>Pay Later</strong> option below without setting up a payment processor. All users will then be asked to submit payment offline (e.g. mail in a check, call in a credit card, etc.).
th_TH: หมายเหตุ: หรือคุณสามารถเปิดใช้งานตัวเลือก ชำระทีหลัง ด้านล่าง โดยไม่ต้องตั้งค่าผู้ประมวลผลการชำระเงิน ในกรณีนี้ ผู้ใช้ทุกคนจะถูกขอให้ชำระเงินแบบออฟไลน์ (เช่น ส่งเช็คทางไปรษณีย์ จ่ายผ่านบัตรเครดิตทางโทรศัพท์ เป็นต้น)

en: NOTE: Even if only a few contacts have been selected from the search results, all contacts that meet the following criteria will be in the group.
th_TH: หมายเหตุ: แม้ว่าจะมีผู้ติดต่อเพียงไม่กี่รายที่ถูกเลือกจากผลการค้นหา ผู้ติดต่อทั้งหมดที่ตรงตามเกณฑ์ต่อไปนี้จะอยู่ในกลุ่ม

en: NOTE: For Event ACLs, the 'View' operation allows access to the event information screen. "Edit" allows users to register for the event if online registration is enabled.
th_TH: หมายเหตุ: สำหรับ ACL ของกิจกรรม การดำเนินการ 'ดู' ช่วยให้ผู้ใช้สามารถเข้าถึงหน้าจอข้อมูลกิจกรรมได้ การดำเนินการ "แก้ไข" อนุญาตให้ผู้ใช้สามารถลงทะเบียนกิจกรรมหากมีการเปิดใช้งานการลงทะเบียนออนไลน์

en: NOTE: If there are multiple matching contacts, the first matching record is used.
th_TH: หมายเหตุ: หากมีผู้ติดต่อที่ข้อมูลตรงกันหลายราย ระบบจะใช้บันทึกที่ตรงกันรายการแรก

en: NOTE: Profile ACL operations affect which modes a profile can be used in (i.e. Create a new contact, Edit your own contact record, View a contact record, etc.). The Create operation is required for profiles embedded in online contribution or event registration forms. None of the operations for Profile ACLs grant access to administration of profiles.
th_TH: หมายเหตุ: การดำเนินการ ACL ของโปรไฟล์จะส่งผลต่อโหมดที่โปรไฟล์สามารถใช้ได้ (เช่น สร้างผู้ติดต่อใหม่ แก้ไขบันทึกผู้ติดต่อของคุณเอง ดูบันทึกผู้ติดต่อ เป็นต้น) หากต้องการให้โปรไฟล์ฝังอยู่ในแบบฟอร์มการบริจาคออนไลน์หรือการลงทะเบียนกิจกรรม จะต้องมีการดำเนินการสร้าง การดำเนินการ ACLs ของโปรไฟล์ไม่ได้ให้สิทธิ์การเข้าถึงการจัดการโปรไฟล์

en: NOTE: This setting applies only to custom sets used for Contact records (e.g. Individuals, Households, Organizations, or ALL contact types).
th_TH: หมายเหตุ: การตั้งค่านี้ใช้กับชุดที่กำหนดเองซึ่งใช้สำหรับบันทึกผู้ติดต่อเท่านั้น (เช่น บุคคล, ครัวเรือน, องค์กร, หรือประเภทผู้ติดต่อทั้งหมด)

en: NOTE: View Only fields can not be included in Profile Search forms.
th_TH: หมายเหตุ: ช่องข้อมูลที่ดูได้เพียงอย่างเดียวไม่สามารถถูกรวมไว้ในแบบฟอร์มการค้นหาโปรไฟล์ได้

en: NOTE: When this feature is enabled, all links in the message body (including mailtos) will be automatically re-written to route through your CiviCRM website prior to redirecting to the target page.
th_TH: หมายเหตุ: เมื่อเปิดใช้งานฟีเจอร์นี้ ลิงก์ทั้งหมดในเนื้อหาของข้อความ (รวมถึง mailtos) จะถูกเขียนใหม่โดยอัตโนมัติเพื่อส่งไปยังเว็บไซต์ CiviCRM ของคุณก่อนที่จะเปลี่ยนเส้นทางส่งไปยังหน้าเป้าหมาย

en: Name
th_TH: ชื่อ

en: Name The SMS
th_TH: ตั้งชื่อ SMS

en: Name Your SMS
th_TH: ตั้งชื่อ SMS ของคุณ

en: Name already exists in Database.
th_TH: ชื่อปรากฏอยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Name can only consist of alpha-numeric characters
th_TH: ชื่อจะต้องประกอบด้วยตัวอักษรและตัวเลขเท่านั้น

en: Name cannot not start with a digit
th_TH: ชื่อต้องไม่ขึ้นต้นด้วยตัวเลข

en: Name for CiviCRM field which is being exposed for sharing.
th_TH: ชื่อสำหรับช่องข้อมูล CiviCRM ซึ่งเปิดให้แชร์ได้

en: Name for new group
th_TH: ชื่อกลุ่มใหม่

en: Name in "from" field
th_TH: ชื่อในช่อง "จาก"

en: Name is required to save Import Mapping
th_TH: จำเป็นต้องระบุชื่อเพื่อบันทึกแผนผังที่นำเข้า

en: Name like: %1
th_TH: ชื่อ เช่น: %1

en: Name of County
th_TH: ชื่อมณฑล

en: Name of Domain / Organization
th_TH: ชื่อโดเมน/องค์กร

en: Name of Group.
th_TH: ชื่อของกลุ่ม.

en: Name of State/Province
th_TH: ชื่อรัฐ/จังหวัด

en: Name of combined tag
th_TH: ชื่อของแท็กที่รวมกัน

en: Name of entity being referenced.
th_TH: ชื่อของเอนทิตีที่ถูกอ้างอิง

en: Name of status to use when creating email to activity.
th_TH: ชื่อของสถานะที่จะใช้เมื่อสร้างอีเมลถึงกิจกรรม

en: Name of table where item being referenced is stored.
th_TH: ชื่อของตารางที่จัดเก็บรายการที่ถูกอ้างอิง

en: Name of table where item being referenced is stored. Modules which only need a single collection of uf_join instances may choose not to populate entity_table and entity_id.
th_TH: ชื่อของตารางที่จัดเก็บรายการที่ถูกอ้างอิง โมดูลที่ต้องใช้ชุดข้อมูลกรณี uf_join เพียงชุดเดียวสามารถเลือกที่จะไม่กรอกข้อมูล entity_table และ entity_id ได้

en: Name of the A/B test
th_TH: ชื่อการทดสอบ A/B

en: Name of the Campaign.
th_TH: ชื่อแคมเปญ

en: Name of the UF group for directly addressing it in the codebase
th_TH: ชื่อของกลุ่ม UF สำหรับการจัดการโดยตรงในฐานรหัส

en: Name of the column that holds the values for this field.
th_TH: ชื่อคอลัมน์ที่มีจำนวนค่าสำหรับช่องข้อมูลนี้

en: Name of the component.
th_TH: ชื่อองค์ประกอบ

en: Name of the job type, which will allow finding the correct class
th_TH: ชื่อประเภทงาน ซึ่งจะทำให้สามารถค้นหาชั้นที่ถูกต้องได้

en: Name of the table that holds the values for this group.
th_TH: ชื่อตารางที่ระบุค่าสำหรับกลุ่มนี้

en: Name or Email
th_TH: ชื่อ หรือ อีเมล

en: Name used for sorting different contact types
th_TH: ชื่อที่ใช้สำหรับการจัดประเภทการติดต่อต่าง ๆ

en: Name/Email
th_TH: ชื่อ/อีเมล

en: Name/ID of the mapping to use on this table
th_TH: ชื่อ/รหัสของการวางแผนผังที่จะใช้กับตารางนี้

en: Namespace reserved for component.
th_TH: เนมสเปซที่สงวนไว้สำหรับองค์ประกอบ

en: National prefix to be used when dialing TO this country.
th_TH: เลขนำหน้าประเทศที่จะใช้เมื่อโทรไปยังประเทศนี้

en: Natural language name for Case Type
th_TH: ชื่อภาษาธรรมชาติสำหรับประเภทกรณีปัญหา

en: Nauru
th_TH: นาอูรู

en: Navajo, Navaho
th_TH: นาวาโจ, นาวาโฮ

en: Navigate to a report instance and verify the report filters and display type (Tabular, Bar or Pie Chart). OR create a new report instance from the Reports menu &raquo; Create Reports from Templates.
th_TH: นำทางไปยังตัวอย่างรายงานและตรวจสอบตัวกรองรายงานและประเภทการแสดงผล (แผนภูมิแบบตาราง, แผนภูมิแท่ง, หรือแผนภูมิวงกลม) หรือสร้างตัวอย่างรายงานใหม่จากเมนูรายงาน &raquo; สร้างรายงานจากเทมเพลต

en: Navigation
th_TH: การนำทาง

en: Navigation ID
th_TH: รหัสการนำทาง

en: Navigation Item Label
th_TH: ป้ายกำกับรายการการนำทาง

en: Navigation Title
th_TH: ชื่อการนำทาง

en: Negative Amounts
th_TH: จำนวนติดลบ

en: Nepali
th_TH: เนปาล

en: Net
th_TH: จำนวนสุทธิ

en: Network Error
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดบนเครือข่าย

en: Never
th_TH: ไม่เคย

en: New %1
th_TH: %1 ใหม่

en: New %1 Report
th_TH: รายงาน %1 ใหม่

en: New A/B Test
th_TH: ทดสอบ A/B ใหม่

en: New Activity
th_TH: กิจกรรมใหม่

en: New Campaign
th_TH: แคมเปญใหม่

en: New Case
th_TH: กรณีปัญหาใหม่

en: New Case Type
th_TH: ประเภทกรณีปัญหาใหม่

en: New CiviCRM Profile
th_TH: โปรไฟล์ CiviCRM ใหม่

en: New Contact
th_TH: ผู้ติดต่อใหม่

en: New Donor
th_TH: ผู้บริจาคใหม่

en: New Email
th_TH: อีเมลใหม่

en: New Field
th_TH: ช่องข้อมูลใหม่

en: New Individual
th_TH: บุคคลใหม่

en: New Mailing Component
th_TH: องค์ประกอบใหม่ของการส่งจดหมาย

en: New Option for '%1'
th_TH: ตัวเลือกใหม่สำหรับ '%1'

en: New Price Set
th_TH: ชุดราคาใหม่

en: New Report
th_TH: รายงานใหม่

en: New Start Date
th_TH: วันที่เริ่มต้นใหม่

en: New Status
th_TH: สถานะใหม่

en: New codebase version detected. You must visit <a href='%1'>upgrade screen</a> to upgrade the database.
th_TH: ตรวจพบเวอร์ชันฐานรหัสใหม่ คุณต้องไปที่ <a href='%1'>หน้าจออัปเกรด</a> เพื่ออัปเกรดฐานข้อมูล

en: Newest
th_TH: ใหม่ล่าสุด

en: Next
th_TH: ต่อไป

en: Next &gt;
th_TH: ถัดไป &gt;

en: Next Group Refresh Time
th_TH: เวลาการรีเฟรชสำหรับกลุ่มถัดไป

en: Next Payment Amount
th_TH: จำนวนที่ต้องชำระครั้งต่อไป

en: Next Payment Due
th_TH: กำหนดชำระเงินครั้งถัดไป

en: Next Sched.
th_TH: กำหนดการถัดไป

en: Next Scheduled Activity
th_TH: กิจกรรมที่กำหนดเวลาไว้ถัดไป

en: Next Scheduled Contribution Date
th_TH: วันบริจาคครั้งต่อไปที่กำหนดไว้

en: Next step
th_TH: ขั้นตอนต่อไป

en: Next/Previous buttons are not available for searches which are sorted by email, phone or address fields.
th_TH: ปุ่มถัดไป/ก่อนหน้าจะใช้ไม่ได้สำหรับการค้นหาที่จัดเรียงตามช่องอีเมล โทรศัพท์ หรือที่อยู่

en: Nick Name
th_TH: ชื่อเล่น

en: Nickname
th_TH: ชื่อเล่น

en: Nickname.
th_TH: ชื่อเล่น.

en: No
th_TH: ไม่ตกลง

en: No %1 match your search criteria. Suggestions:
th_TH: ไม่มี %1 ที่ตรงกับเกณฑ์การค้นหาของคุณ คำแนะนำ:

en: No %1 reports have been created.
th_TH: ไม่มีการสร้างรายงาน %1

en: No Bulk Email(Is Opt Out)
th_TH: ไม่รับอีเมลการตลาด (เลือกไม่รับ)

en: No Bulk Emails (User Opt Out)
th_TH: ไม่รับอีเมลการตลาด (ผู้ใช้เลือกไม่รับ)

en: No CiviCRM Profiles have been created yet. You can <a href='%1'>add one now</a>.
th_TH: ยังไม่มีการสร้างโปรไฟล์ CiviCRM คุณสามารถ <a href='%1'>เพิ่มโปรไฟล์ตอนนี้</a>

en: No Components have been enabled for your site that can be configured with the price sets. Click <a href='%1'>here</a> if you want to enable CiviEvent/CiviContribute for your site.
th_TH: ไม่มีการเปิดใช้งานองค์ประกอบสำหรับเว็บไซต์ของคุณที่สามารถตั้งค่าด้วยชุดราคาได้ คลิก <a href='%1'>ที่นี่</a> หากคุณต้องการเปิดใช้งาน CiviEvent/CiviContribute สำหรับเว็บไซต์ของคุณ

en: No Contacts Selected
th_TH: ไม่ได้เลือกผู้ติดต่อ

en: No Default value for Auto Responder.
th_TH: ไม่มีค่าเริ่มต้นสำหรับการตอบกลับอัตโนมัติ

en: No Duplicate Checking
th_TH: ไม่มีการตรวจสอบข้อมูลซ้ำ

en: No Duplicate emails?
th_TH: ไม่มีอีเมลที่ซ้ำกันใช่หรือไม่

en: No Email Verification
th_TH: ไม่มีการยืนยันอีเมล

en: No Emails to Restore
th_TH: ไม่มีอีเมลให้กู้คืน

en: No Multi-Record Fields configured for this profile (gid=%1)
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าช่องข้อมูลที่มีบันทึกหลายรายการสำหรับโปรไฟล์นี้ (gid=%1)

en: No Profile Available
th_TH: ไม่มีโปรไฟล์

en: No Profile Configured
th_TH: ไม่มีการกำหนดค่าโปรไฟล์

en: No Recipients
th_TH: ไม่มีผู้รับ

en: No Updates Saved
th_TH: การอัปเดทไม่ได้ถูกบันทึก

en: No account create option
th_TH: ไม่มีตัวเลือกให้สร้างบัญชี

en: No active instances of payment processor %1 were found.
th_TH: ไม่พบการเคลื่อนไหวของผู้ประมวลผลการชำระเงิน %1

en: No active instances of payment processor '%1' were found.
th_TH: ไม่พบการเคลื่อนไหวของผู้ประมวลผลการชำระเงิน '%1'

en: No auto-renew option
th_TH: ไม่ให้ตัวเลือกการต่ออายุอัตโนมัติ

en: No bulk emails (User Opt Out)
th_TH: ไม่รับอีเมลการตลาด (ผู้ใช้เลือกไม่รับ)

en: No content to preview
th_TH: ไม่มีเนื้อหาสำหรับการแสดงตัวอย่าง

en: No custom data groups have been created yet. You can <a id="newCustomDataGroup" href='%1'>add one</a>.
th_TH: ยังไม่มีการสร้างกลุ่มข้อมูลที่กำหนดเอง คุณสามารถ <a id="newCustomDataGroup" href='%1'>เพิ่มหนึ่งรายการ</a>

en: No extensions installed. <a %1>Browse available extensions</a>.
th_TH: ไม่มีการติดตั้งส่วนขยาย <a %1>เรียกดูส่วนขยายที่มีอยู่</a>

en: No fields in this Profile have been configured as searchable. Ask the site administrator to check the Profile setup.
th_TH: โปรไฟล์นี้ไม่มีช่องข้อมูลที่ได้รับการตั้งค่าให้ค้นหาได้ ขอให้ผู้ดูแลเว็บไซต์ตรวจสอบการตั้งค่าโปรไฟล์

en: No fields in this Profile have been configured to display as a result column in the search results table. Ask the site administrator to check the Profile setup.
th_TH: โปรไฟล์นี้ไม่มีช่องข้อมูลที่ได้รับการตั้งค่าให้แสดงคอลัมน์ผลลัพธ์ในตารางผลการค้นหา ขอให้ผู้ดูแลเว็บไซต์ตรวจสอบการตั้งค่าโปรไฟล์

en: No icon
th_TH: ไม่มีไอคอน

en: No mailboxes have been configured for Email to Activity Processing
th_TH: ไม่มีการตั้งค่ากล่องจดหมายสำหรับอีเมลไปยังการประมวลผลกิจกรรม

en: No mailing id has been able to be determined
th_TH: ไม่สามารถระบุรหัสการส่งจดหมายได้

en: No matches found for:
th_TH: ไม่พบข้อมูลที่ตรงกันสำหรับ:

en: No matches found using the default Supervised deduping rule.
th_TH: ไม่พบรายการที่ตรงกันจากการใช้กฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนภายใต้การควบคุมดูแลที่เป็นค่าเริ่มต้น

en: No matching %1 found
th_TH: ไม่พบ %1 ที่ตรงกัน

en: No matching Groups found for your search criteria. Suggestions:
th_TH: ไม่พบกลุ่มที่ตรงกับเกณฑ์การค้นหาของคุณ คำแนะนำ:

en: No matching contact found.
th_TH: ไม่พบผู้ติดต่อที่ตรงกัน

en: No matching results for
th_TH: ไม่มีผลลัพธ์ที่ตรงกันสำหรับ

en: No of contacts to find matches for
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสำหรับการค้นหารายการที่ตรงกัน

en: No price sets have been added yet.
th_TH: ยังไม่มีการเพิ่มชุดราคา

en: No processing status reported yet.
th_TH: ยังไม่มีการรายงานสถานะการประมวลผล

en: No recipients
th_TH: ไม่มีผู้รับ

en: No records available
th_TH: ไม่มีบันทึก

en: No records of type '%1' found.
th_TH: ไม่พบบันทึกประเภท '%1'

en: No records to export
th_TH: ไม่มีบันทึกสำหรับส่งออก

en: No relevant activity type found when recording Mailing Event delivered Activity
th_TH: ไม่พบประเภทกิจกรรมที่เกี่ยวข้องเมื่อบันทึกกิจกรรมการส่งจดหมาย

en: No reports have been created.
th_TH: ไม่มีรายงานที่ถูกสร้าง

en: No respondents are currently reserved for you to interview.
th_TH: ไม่มีการสงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจให้คุณสัมภาษณ์ในขณะนี้

en: No survey sid parameter. Cannot process signature.
th_TH: ไม่มีพารามิเตอร์ sid ของแบบสำรวจ ไม่สามารถประมวลผลลายเซ็นได้

en: No tags have been created in this set.
th_TH: ไม่มีการสร้างแท็กในชุดนี้

en: No thank you
th_TH: ไม่ ขอบคุณ

en: No updates have been saved.
th_TH: ไม่มีการบันทึกการอัปเดต

en: No user/contact ID was specified, so the Profile cannot be used in edit mode.
th_TH: ไม่ได้มีการระบุผู้ใช้/รหัสผู้ติดต่อ โปรไฟล์จึงไม่สามารถใช้งานในโหมดการแก้ไขได้

en: Non-deductible Amount
th_TH: จำนวนเงินที่ไม่สามารถหักลดหย่อนได้

en: Non-numeric portion of address number on the street, e.g. For 112A Main St, the street_number_suffix = A
th_TH: ส่วนที่ไม่ใช่ตัวเลขของเลขที่อยู่บนถนน เช่น สำหรับ 112A Main St, street_number_suffix = A

en: Non-primary members only
th_TH: เฉพาะผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกหลักเท่านั้น

en: None
th_TH: ไม่เลย

en: None Found
th_TH: ไม่พบ

en: None Selected
th_TH: ไม่มีรายการที่ถูกเลือก

en: None found.
th_TH: ไม่พบ

en: None of the contacts in this group have an email address.
th_TH: ผู้ติดต่อทั้งหมดในกลุ่มนี้ไม่มีที่อยู่อีเมล

en: Normal
th_TH: ปกติ

en: Norwegian
th_TH: นอร์เวย์

en: Norwegian Bokmål
th_TH: นอร์เวย์บูกโมล

en: Not Saved
th_TH: ไม่ได้เซฟ

en: Not a CMS User
th_TH: ไม่ได้เป็นผู้ใช้งาน CMS

en: Not checking remote URL for extensions since ext_repo_url is set to false.
th_TH: ไม่ตรวจสอบ URL ระยะไกลสำหรับส่วนขยายเนื่องจาก ext_repo_url ถูกตั้งค่าเป็น false

en: Not completed
th_TH: ยังไม่เสร็จสิ้น

en: Not expired
th_TH: ยังไม่หมดอายุ

en: Not permitted to file activity %1 %2.
th_TH: ไม่ได้รับสิทธิ์ในการยื่นกิจกรรม %1 %2

en: Not scheduled
th_TH: ไม่ได้กำหนดเวลาไว้

en: Not selected
th_TH: ไม่ได้เลือก

en: Not set
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่า

en: Not started
th_TH: ยังไม่เริ่ม

en: Note
th_TH: หมายเหตุ

en: Note Date
th_TH: วันที่บันทึกข้อความ

en: Note Entity
th_TH: เอนทิตีของบันทึกข้อความ

en: Note Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตีของบันทึกข้อความ

en: Note ID
th_TH: รหัสบันทึกข้อความ

en: Note Text
th_TH: ข้อความหมายเหตุ

en: Note Used For
th_TH: บันทึกข้อความใช้สำหรับ

en: Note and/or Comment.
th_TH: บันทึกข้อความ และ/หรือ ความเห็น

en: Note behind the decision.
th_TH: บันทึกเบื้องหลังการตัดสินใจ

en: Note that this help text is displayed on profile create/edit screens only.
th_TH: โปรดทราบว่าข้อความช่วยเหลือนี้จะแสดงบนหน้าจอการสร้าง/แก้ไขโปรไฟล์เท่านั้น

en: Note this field just filters on who made a change no matter when that change happened, It doesn't have any link to the modified date field.
th_TH: โปรดทราบว่าช่องข้อมูลนี้จะกรองเฉพาะผู้ที่ทำการเปลี่ยนแปลงไม่ว่าการเปลี่ยนแปลงนั้นจะเกิดขึ้นเมื่อใด โดยจะไม่มีลิงก์ไปยังช่องวันที่ที่ทำการแก้ไข

en: Note(s)
th_TH: บันทึก

en: Note:
th_TH: หมายเหตุ:

en: Note: Body Only
th_TH: หมายเหตุ: เฉพาะเนื้อหาเท่านั้น

en: Note: Body and Subject
th_TH: หมายเหตุ: เนื้อหาและหัวเรื่อง

en: Note: Revenue for this event registration will not be deferred as the financial type does not have a deferred revenue account setup for it. If you want the revenue to be deferred, please select a different Financial Type with a Deferred Revenue account setup for it, or setup a Deferred Revenue account for this Financial Type.
th_TH: หมายเหตุ: จะไม่มีการรับรายได้ล่วงหน้าสำหรับการลงทะเบียนกิจกรรมนี้เนื่องจากประเภทการเงินไม่มีการตั้งค่าบัญชีรายได้รับล่วงหน้า หากคุณต้องการรับรายได้ล่วงหน้า โปรดเลือกประเภทการเงินอื่นที่มีการตั้งค่าบัญชีรายได้รับล่วงหน้า หรือสร้างบัญชีรายได้รับล่วงหน้าสำหรับประเภทการเงินนี้

en: Note: Subject Only
th_TH: หมายเหตุ: เฉพาะหัวเรื่องเท่านั้น

en: Note: The record %1 doesnot exists. Upon save a new record will be create
th_TH: หมายเหตุ: ไม่มีบันทึก %1 อยู่ เมื่อบันทึกแล้ว จะมีการสร้างบันทึกใหม่

en: Note: This will modify the field system-wide, not just in this profile form.
th_TH: หมายเหตุ: การดำเนินการนี้จะแก้ไขช่องข้อมูลทั้งระบบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแบบฟอร์มโปรไฟล์นี้เท่านั้น

en: Note: You cannot edit fields for a reserved rule.
th_TH: หมายเหตุ: คุณไม่สามารถแก้ไขช่องข้อมูลสำหรับกฎที่สงวนไว้ได้

en: Note: You might have followed these steps already but unfortunately a previous upgrade which started ignoring the setting to create CiviCase Activity revisions failed to account for all the places this functionality existed. This means that either new Revisions have been added since you removed them, or not all were removed.
th_TH: หมายเหตุ: คุณอาจได้ทำตามขั้นตอนเหล่านี้แล้ว แต่การอัปเกรดก่อนหน้านี้ซึ่งเริ่มละเว้นการตั้งค่าเพื่อสร้างการแก้ไขกิจกรรม CiviCase ล้มเหลวในการคำนึงถึงตำแหน่งทั้งหมดของฟังก์ชันการทำงานนี้ สิ่งนี้หมายความว่าอาจมีการเพิ่มการแก้ไขใหม่หลังจากที่คุณลบการแก้ไขออกไปหรืออาจไม่ได้มีการลบการแก้ไขทั้งหมด

en: Note: this contact may be a duplicate of an existing record.
th_TH: หมายเหตุ: ผู้ติดต่อนี้อาจซ้ำกับผู้ติดต่อที่มีบันทึกอยู่แล้ว

en: Notes
th_TH: หมายเหตุ

en: Nothing to merge.
th_TH: ไม่มีรายการให้ผนวกรวม

en: Notice
th_TH: ประกาศ

en: Notification Email
th_TH: อีเมลแจ้งเตือน

en: Notification will be sent to this email address whenever a Personal Campaign Page linked to this contribution page is either created or updated. The notification will include links to view the campaign page as well as the contact record of the creator of the page.
th_TH: การแจ้งเตือนจะถูกส่งไปยังที่อยู่อีเมลนี้ทุกครั้งที่มีการสร้างหรืออัปเดตเพจแคมเปญส่วนตัวที่เชื่อมโยงกับเพจการบริจาคนี้ ในการแจ้งเตือนจะมีลิงก์เพื่อดูเพจแคมเปญและบันทึกการติดต่อของผู้สร้างเพจนั้น ๆ

en: Notify Email
th_TH: อีเมลแจ้งเตือน

en: Notify on Profile Submit
th_TH: แจ้งเมื่อส่งโปรไฟล์

en: Notify when profile form is submitted?
th_TH: แจ้งเตือนเมื่อมีการส่งแบบฟอร์มโปรไฟล์หรือไม่

en: Number
th_TH: ตัวเลข

en: Number of Donors
th_TH: จำนวนผู้บริจาค

en: Number of Installments
th_TH: จำนวนงวดผ่อนชำระ

en: Number of Items
th_TH: จำนวนรายการ

en: Number of bounces of this type required before the email address is put on bounce hold
th_TH: จำนวนของการตีกลับสำหรับประเภทนี้ ก่อนที่จะมีการระงับที่อยู่อีเมลชั่วคราว

en: Number of columns in Note Field
th_TH: จำนวนคอลัมน์ในช่องบันทึกข้อความ

en: Number of days for recurrence of release.
th_TH: มีการปล่อยตัวทุก ๆ กี่วัน

en: Number of participants per field option
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมต่อตัวเลือกช่องข้อมูล

en: Number of related contacts created
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้องที่ถูกสร้าง

en: Number of related contacts found (and potentially updated)
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้องที่พบ (และอาจมีการอัปเดต)

en: Number of rows in Note Field
th_TH: จำนวนแถวในช่องบันทึกข้อความ

en: Number of selected Activities: %1
th_TH: จำนวนกิจกรรมที่เลือก: %1

en: Number of selected Mailing Recipients: %1
th_TH: จำนวนผู้รับจดหมายที่เลือก: %1

en: Number of selected cases: %1
th_TH: จำนวนกรณีปัญหาที่เลือก: %1

en: Number of selected contacts: %1
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อที่เลือก: %1

en: Numeric
th_TH: หมายเลข

en: Numeric portion of address number on the street, e.g. For 112A Main St, the street_number = 112.
th_TH: ส่วนที่เป็นตัวเลขของเลขที่อยู่บนถนน เช่น สำหรับ 112A Main St, street_number = 112

en: Nuosu
th_TH: นอซู

en: OK
th_TH: ตกลง

en: OPTIONAL FK to civicrm_contact record.
th_TH: คีย์นอกเพิ่มเติมไปยังบันทึก civicrm_contact

en: OR
th_TH: หรือ

en: Occitan (after 1500)
th_TH: อุตซิตา (หลัง 1500)

en: Occurrences should be less than or equal to 30
th_TH: การเกิดขึ้นควรน้อยกว่าหรือเท่ากับ 30

en: Odd / Even Street Number
th_TH: หมายเลขถนนเลขคี่ / เลขคู่

en: Offer the appropriate service from the list. If the service requires coordination, contact the Director.
th_TH: เสนอบริการที่เหมาะสมจากรายการ หากบริการจำเป็นต้องมีการประสานงาน โปรดติดต่อผู้อำนวยการ

en: Offset
th_TH: ออฟเซ็ต

en: Ojibwa
th_TH: โอจิบเว

en: Old files
th_TH: ไฟล์เก่า

en: Oldest
th_TH: เก่าที่สุด

en: On Hold
th_TH: ถูกระงับชั่วคราว

en: On Hold - Opt Out
th_TH: ถูกระงับ - เลือกไม่รับ

en: On Hold Bounce
th_TH: การตีกลับที่ถูกระงับชั่วคราว

en: On Hold Opt Out
th_TH: การเลือกไม่รับที่ถูกระงับชั่วคราว

en: On Hold for Email %1?
th_TH: ระงับอีเมล %1 หรือไม่

en: On hold
th_TH: ถูกระงับ

en: Once you have finished your testing, it is a good idea to clean up by finding your test records and deleting them.
th_TH: เมื่อคุณทำการทดสอบเสร็จแล้ว เป็นความคิดที่ดีที่จะล้างข้อมูลโดยค้นหาบันทึกการทดสอบและลบบันทึกเหล่านั้นทิ้ง

en: Once you switch to using a Price Set, you won't be able to switch back to your existing settings below except by re-entering them. Are you sure you want to switch to a Price Set?
th_TH: เมื่อคุณเปลี่ยนไปใช้ Price Set คุณจะไม่สามารถเปลี่ยนกลับไปใช้การตั้งค่าที่มีอยู่ด้านล่างได้ เว้นแต่จะป้อนข้อมูลใหม่อีกครั้ง คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการเปลี่ยนไปใช้ Price Set

en: One
th_TH: หนึ่ง

en: One %1 should be marked as primary.
th_TH: ควรทำเครื่องหมายที่ %1 หนึ่งรายการเป็นรายการหลัก

en: One IM should be marked as primary.
th_TH: ควรทำเครื่องหมาย IM หนึ่งรายการเป็นรายการหลัก

en: One Message Not Sent | %count Messages Not Sent
th_TH[0]: ข้อความที่ไม่ได้ส่งจำนวน %count

en: One OpenID should be marked as primary.
th_TH: ควรทำเครื่องหมาย OpenID หนึ่งรายการเป็นรายการหลัก

en: One combined activity
th_TH: หนึ่งกิจกรรมที่รวมกัน

en: One combined activity plus one file attachment
th_TH: กิจกรรมรวมหนึ่งรายการพร้อมไฟล์แนบหนึ่งไฟล์

en: One contact NOT added (already in this group). | %count contacts NOT added (already in this group).
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ที่ไม่ถูกเพิ่ม (อยู่ในกลุ่มนี้อยู่แล้ว)

en: One contact NOT tagged (already tagged to this tag). | %count contacts NOT tagged (already tagged to this tag).
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ที่ไม่ได้รับการแท็ก (มีแท็กนี้อยู่แล้ว)

en: One contact added to this existing group. | %count contacts added to this existing group.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ที่ถูกเพิ่มในกลุ่มที่มีอยู่นี้

en: One contact added to this new group. | %count contacts added to this new group.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ที่ถูกเพิ่มในกลุ่มใหม่นี้

en: One contact is tagged with this tag. | %count contacts are tagged with this tag.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อจำนวน %count ได้รับการแท็กด้วยแท็กนี้

en: One contact merged. | %count contacts merged.
th_TH[0]: ผนวกรวมผู้ติดต่อ %count แล้ว

en: One contact was skipped. | %count contacts were skipped.
th_TH[0]: ข้ามผู้ติดต่อ %count

en: One email should be marked as primary.
th_TH: ต้องมีอีเมลหลักหนึ่งอีเมล

en: One matching contact was found.  | %count matching contacts were found.<br />
th_TH[0]: รายชื่อผู้ติดต่อที่เหมือนกันจำนวน % คนถูกค้นพบ

en: One message was sent successfully. | %count messages were sent successfully.
th_TH[0]: ส่งข้อความจำนวน %count สำเร็จแล้ว

en: One message was sent successfully.  | %count messages were sent successfully.
th_TH[0]: ส่งข้อความจำนวน %count สำเร็จแล้ว

en: One of the selected contacts has an address record that is shared with 1 other contact. | One or more selected contacts have address records which are shared with %count other contacts.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อที่เลือกตั้งแต่หนึ่งรายขึ้นไปมีบันทึกที่อยู่ซึ่งใช้ร่วมกับกับผู้ติดต่อรายอื่นจำนวน %count

en: One or more contact subtypes have been de-selected from the list for this contact. Any custom data associated with de-selected subtype will be removed as long as the contact does not have a contact subtype still selected. Click OK to proceed, or Cancel to review your changes before saving.
th_TH: ประเภทย่อยผู้ติดต่ออย่างน้อยหนึ่งรายการถูกยกเลิกการเลือกจากรายการสำหรับผู้ติดต่อนี้ ข้อมูลที่กำหนดเองใด ๆ ที่เกี่ยวข้องกับประเภทย่อยที่ไม่ได้เลือกจะถูกลบออกตราบใดที่ผู้ติดต่อยังไม่ได้เลือกประเภทย่อยของผู้ติดต่อ คลิกตกลงเพื่อดำเนินการต่อ หรือยกเลิกเพื่อตรวจสอบการเปลี่ยนแปลงของคุณก่อนทำการบันทึก

en: One phone should be marked as primary.
th_TH: ควรทำเครื่องหมายโทรศัพท์หนึ่งรายการเป็นรายการหลัก

en: One record selected for export. | %count records selected for export.
th_TH[0]: มีการเลือกบันทึกจำนวน %count เพื่อส่งออก

en: One relationship was not created because it already exists. | %count relationships were not created because they already exist.
th_TH[0]: ความสัมพันธ์จำนวน %count ไม่ถูกสร้างเนื่องจากมีความสัมพันธ์เหล่านั้นอยู่แล้ว

en: One selected activity consists of more than one target contact. | %count selected activities consist of more than one target contact.
th_TH[0]: กิจกรรมที่เลือก %count ประกอบด้วยผู้ติดต่อเป้าหมายมากกว่าหนึ่งราย

en: Online Contribution Page
th_TH: เพจการบริจาคออนไลน์

en: Online Event Registration
th_TH: ลงทะเบียนร่วมงานออนไลน์

en: Only 'View' and 'Edit' operations are valid for this type of data
th_TH: การดำเนินการ "ดู" และ "แก้ไข" เท่านั้นที่ใช้ได้ สำหรับประเภทข้อมูลนี้

en: Only My Cases
th_TH: เฉพาะกรณีปัญหาของฉัน

en: Only one %1 can be marked as primary.
th_TH: สามารถทำเครื่องหมายที่ %1 เป็นรายการหลักได้เพียงรายการเดียวเท่านั้น

en: Only one IM can be marked as primary.
th_TH: สามารถทำเครื่องหมาย IM เป็นรายการหลักได้เพียงรายการเดียว

en: Only one OpenID can be marked as primary.
th_TH: สามารถทำเครื่องหมาย OpenID เป็นรายการหลักได้เพียงรายการเดียว

en: Only one email can be marked as primary.
th_TH: มีอีเมลหลักได้เพียงอีเมลเดียว

en: Only one field of each communication type (EG. phone) can use the primary location type.
th_TH: ช่องข้อมูลเพียงช่องเดียวสำหรับประเภทการสื่อสารแต่ละประเภทเท่านั้น (เช่น โทรศัพท์) ที่สามารถใช้ประเภทสถานที่หลักได้

en: Only one phone can be marked as primary.
th_TH: สามารถทำเครื่องหมายโทรศัพท์เป็นรายการหลักได้เพียงรายการเดียว

en: Only send to email addresses assigned to the specified location
th_TH: ส่งไปยังที่อยู่อีเมลที่กำหนดให้กับสถานที่ที่ระบุเท่านั้น

en: Oops! CiviCRM is already installed
th_TH: อุ๊บส์! มีโปรแกรม CiviCRM ติดตั้งไว้แล้ว

en: Oops! Incorrect CiviCRM version
th_TH: อุ๊บส์! รุ่นของ CiviCRM ไม่ถูกต้อง

en: Oops! Incorrect Drupal version
th_TH: อุ๊บส์! เวอร์ชั่นของ Drupal ไม่ตรงกัน

en: Oops! Please correct your install location
th_TH: อุ๊บส์! กรุณาแก้ไขตำแหน่งสำหรับติดตั้งของคุณ

en: Oops. It looks like there is no response option configured.
th_TH: อ๊ะ ดูเหมือนตัวเลือกคำตอบยังไม่ได้รับการตั้งค่า

en: Oops. Your %1 settings are incorrect. No test mail has been sent.
th_TH: อุ๊บบบส์...การตั้งค่า %1 ไม่ถูกต้อง ไม่มีเมลล์ทดสอบถูกส่งออกไป

en: Open All
th_TH: เปิดทั้งหมด

en: Open CiviCRM Menu
th_TH: เปิดเมนู CiviCRM

en: Open Date
th_TH: วันที่เปิด

en: Open ID Location
th_TH: สถานที่ของ Open ID

en: Open ID identifier
th_TH: ตัวระบุ Open ID

en: Open IDs
th_TH: Open ID

en: Open a new case
th_TH: เปิดกรณีปัญหาใหม่

en: Open the 'Access' tab, and click the 'Available for Dashboard' checkbox.
th_TH: เปิดแท็บ 'การเข้าถึง' และทำเครื่องหมายที่ช่อง 'พร้อมใช้งานสำหรับแดชบอร์ด'

en: OpenID Location Type
th_TH: ประเภทสถานที่ของ OpenID

en: OpenID is not a valid URL.
th_TH: ที่อยู่ OpenID ไม่ใช่ที่อยู่ URL ที่ถูกต้อง

en: Opened
th_TH: เปิดแล้ว

en: Opened Count
th_TH: จำนวนการเปิดจดหมาย

en: Opened Date
th_TH: วันที่เปิด

en: Opens documentation in a new window.
th_TH: เปิดเอกสารในหน้าต่างใหม่

en: Opens/ Clicks
th_TH: เปิด/คลิก

en: Operation
th_TH: การปฏิบัติการ

en: Operator
th_TH: ผู้ดำเนินการ

en: Opt Out
th_TH: เลือกไม่รับ

en: Opt Out Confirmation
th_TH: การยืนยันการเลือกไม่รับ

en: Opt Out ID
th_TH: รหัสการเลือกไม่รับ

en: Opt out via email
th_TH: เลือกไม่รับผ่านทางอีเมล

en: Opt out via web page
th_TH: เลือกไม่รับผ่านทางเว็บเพจ

en: Opt-Out
th_TH: เลือกไม่รับ

en: Opt-Out (Action)
th_TH: เลือกไม่รับ (ดำเนินการ)

en: Opt-Out URL (Action)
th_TH: URL สำหรับการเลือกไม่รับ (ดำเนินการ)

en: Opt-Outs
th_TH: เลือกไม่รับ

en: Opt-out
th_TH: เลือกไม่รับ

en: Opt-out Message
th_TH: ข้อความการเลือกไม่รับ

en: Opt-out Requests
th_TH: คำขอในการเลือกไม่รับบริการ

en: Opt-outs
th_TH: เลือกไม่รับ

en: Opted-out
th_TH: เลือกไม่รับแล้ว

en: Option
th_TH: ตัวเลือก

en: Option "%1" has been deleted.
th_TH: ลบตัวเลือก %1 แล้ว

en: Option Amount
th_TH: จำนวนตัวเลือก

en: Option Description
th_TH: รายละเอียดตัวเลือก

en: Option Group
th_TH: กลุ่มตัวเลือก

en: Option Group Description
th_TH: รายละเอียดกลุ่มตัวเลือก

en: Option Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มตัวเลือก

en: Option Group Is Locked
th_TH: กลุ่มตัวเลือกถูกล็อค

en: Option Group Is Reserved
th_TH: กลุ่มตัวเลือกถูกสงวนไว้

en: Option Group Name
th_TH: ชื่อกลุ่มตัวเลือก

en: Option Group Title
th_TH: ชื่อกลุ่มตัวเลือก

en: Option Group title.
th_TH: ชื่อกลุ่มตัวเลือก

en: Option Grouping Name
th_TH: ชื่อการจัดกลุ่มตัวเลือก

en: Option Groups
th_TH: กลุ่มตัวเลือก

en: Option ID
th_TH: รหัสตัวเลือก

en: Option Is Active
th_TH: ตัวเลือกเปิดใช้งานอยู่

en: Option Is Reserved?
th_TH: ตัวเลือกถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Option Label
th_TH: ป้ายกำกับตัวเลือก

en: Option Name
th_TH: ชื่อตัวเลือก

en: Option Type
th_TH: ประเภทตัวเลือก

en: Option Value
th_TH: ค่าตัวเลือก

en: Option Value Fields
th_TH: ช่องข้อมูลค่าตัวเลือก

en: Option Value ID
th_TH: รหัสค่าตัวเลือก

en: Option Values
th_TH: ค่าตัวเลือก

en: Option Values with problematic Values
th_TH: ค่าตัวเลือกซึ่งมีค่าที่เป็นปัญหา

en: Option Visibility
th_TH: การมองเห็นตัวเลือก

en: Option group description.
th_TH: รายละเอียดกลุ่มตัวเลือก

en: Option is Default?
th_TH: ตัวเลือกเป็นตัวเลือกเริ่มต้นหรือไม่

en: Option label cannot be empty
th_TH: ป้ายกำกับตัวเลือกไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Option value cannot be empty
th_TH: ค่าตัวเลือกไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Optional
th_TH: ไม่จำเป็น

en: Optional FK to Primary Contact for this household.
th_TH: คีย์นอกเพิ่มเติมไปยังผู้ติดต่อหลักสำหรับครัวเรือนนี้

en: Optional FK to parent contact type.
th_TH: คีย์นอกเพิ่มเติมไปยังประเภทผู้ติดต่อหลัก

en: Optional Javascript script function(s) included on the form with this price_set. Can be used for conditional
th_TH: ฟังก์ชันสคริปต์ Javascript เพิ่มเติมซึ่งรวมอยู่ในแบบฟอร์มที่มี price_set นี้ สามารถใช้สำหรับเงื่อนไขได้

en: Optional date after which the search is not needed
th_TH: วันที่เพิ่มเติมซึ่งไม่จำเป็นต้องทำการค้นหา

en: Optional description of this domain (useful for sites with multiple domains).
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมของโดเมนนี้ (มีประโยชน์สำหรับเว็บไซต์ที่มีหลายโดเมน)

en: Optional description.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: Optional email to associate with this membership
th_TH: อีเมลเพิ่มเติมสำหรับเชื่อมโยงกับสมาชิกภาพนี้

en: Optional extension for a phone number.
th_TH: หมายเลขติดต่อภายในเพิ่มเติมสำหรับหมายเลขโทรศัพท์

en: Optional label for relationship of contact_b to contact_a.
th_TH: ป้ายกำกับเพิ่มเติมสำหรับความสัมพันธ์ของ contact_b ถึง contact_a

en: Optional location to associate with this membership
th_TH: สถานที่เพิ่มเติมสำหรับเชื่อมโยงกับสมาชิกภาพนี้

en: Optional name for relationship of contact_b to contact_a.
th_TH: ชื่อเพิ่มเติมสำหรับความสัมพันธ์ของ contact_b กับ contact_a

en: Optional parent id for this Campaign.
th_TH: รหัสหลักเพิ่มเติมสำหรับแคมเปญนี้

en: Optional parent id for this tag.
th_TH: รหัสหลักเพิ่มเติมสำหรับแท็กนี้

en: Optional scripting attributes for field
th_TH: คุณสมบัติสคริปต์เพิ่มเติมสำหรับช่องข้อมูล

en: Optional verbose description for the relationship.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมโดยละเอียดสำหรับความสัมพันธ์

en: Optional verbose description of the group.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมโดยละเอียดของกลุ่ม

en: Optional verbose description of the profile.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมโดยละเอียดของโปรไฟล์

en: Optional verbose description of the relationship type.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมโดยละเอียดของประเภทความสัมพันธ์

en: Optional verbose description of the tag.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมโดยละเอียดของแท็ก

en: Options
th_TH: ตัวเลือก

en: Options Per Line
th_TH: จำนวนตัวเลือกต่อบรรทัด

en: Options given here are days of a month from 1 - 31
th_TH: ตัวเลือกที่ระบุที่นี่คือวันที่ตั้งแต่ 1 - 31

en: Or
th_TH: หรือ

en: Or you can <a href='%1'>browse all %2 %3</a>.
th_TH: หรือคุณสามารถ <a href='%1'>เรียกดู %2 %3 ทั้งหมด</a>

en: Order
th_TH: ออเดอร์

en: Order By >>
th_TH: จัดเรียงตาม >>

en: Order by Column
th_TH: เรียงตามคอลัมน์

en: Order by Order
th_TH: เรียงตามลำดับ

en: Order by Section
th_TH: เรียงตามหมวด

en: Order in which the field options should appear
th_TH: ลำดับที่ตัวเลือกช่องข้อมูลควรปรากฏขึ้น

en: Order in which the fields should appear
th_TH: ลำดับที่ช่องข้อมูลควรปรากฏขึ้น

en: Ordering of the case types
th_TH: การจัดลำดับประเภทกรณีปัญหา

en: Ordering of the widgets.
th_TH: การจัดลำดับวิดเจ็ต

en: Organization
th_TH: องค์กร

en: Organization Address and Contact Info
th_TH: ที่อยู่และข้อมูลติดต่อขององค์กร

en: Organization Contact Information
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อองค์กร

en: Organization ID
th_TH: รหัสองค์กร

en: Organization Name
th_TH: ชื่อองค์กร

en: Organization Name should be set.
th_TH: ควรระบุชื่อองค์กร

en: Organization Name.
th_TH: ชื่อองค์กร

en: Organization Setup
th_TH: การตั้งค่าองค์กร

en: Organization name
th_TH: ชื่อองค์กร

en: Organize the tag hierarchy by clicking and dragging. Shift-click to select multiple tags to merge/move/delete.
th_TH: จัดระเบียบลำดับชั้นของแท็กโดยการคลิกและลาก คลิก Shift เพื่อเลือกแท็กจำนวนหลายแท็กที่จะผนวกรวม/ย้าย/ลบทิ้ง

en: Orientation
th_TH: การวางแนว

en: Original
th_TH: ต้นฉบับ

en: Original Activity
th_TH: กิจกรรมเดิม

en: Original ID (unused)
th_TH: รหัสเดิม (ไม่มีการใช้งาน)

en: Oriya
th_TH: โอริยา

en: Oromo
th_TH: โอโรโม

en: Other
th_TH: อื่น ๆ

en: Other Amount
th_TH: จำนวนอื่น

en: Other Relationships
th_TH: ความสัมพันธ์อื่น ๆ

en: Other Years
th_TH: ปีอื่น ๆ

en: Other menu data
th_TH: ข้อมูลเมนูอื่น ๆ

en: Out Date
th_TH: วันที่ออก

en: Outbound Email Disabled
th_TH: ปิดการใช้งานอีเมลขาออก

en: Outbound Mailing
th_TH: การส่งจดหมายขาออก

en: Outbound Mailings
th_TH: การส่งจดหมายขาออก

en: Outbound emails have been disabled. Scheduled jobs will not run unless runInNonProductionEnvironment=TRUE is added as a parameter for a specific job
th_TH: อีเมลขาออกถูกปิดใช้งาน งานที่กำหนดเวลาไว้จะไม่ทำงานเว้นแต่ว่า runInNonProductionEnvironment=TRUE จะถูกเพิ่มเป็นพารามิเตอร์สำหรับงานเฉพาะ

en: Outbound mail has been disabled. Click <a href='%1'>Administer >> System Setting >> Outbound Email</a> to set the OutBound Email.
th_TH: อีเมลขาออกถูกปิดใช้งาน คลิก <a href='%1'>จัดการระบบ >> การตั้งค่าระบบ >> อีเมลขาออก</a> เพื่อตั้งค่าอีเมลขาออก

en: Outdated tokens in use
th_TH: มีการใช้งานโทเค็นที่ล้าสมัย

en: Outgoing Phone Prefix
th_TH: เลขนำหน้าหมายเลขโทรศัพท์ขาออก

en: Override Geocoding
th_TH: ยกเลิกการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์

en: Override automatic geocoding
th_TH: ยกเลิกการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์อัตโนมัติ

en: Override page content
th_TH: ยกเลิกเนื้อหาเพจ

en: Override the default button text for the cancel button for this profile
th_TH: ยกเลิกข้อความปุ่มเริ่มต้นสำหรับปุ่มยกเลิกในโปรไฟล์นี้

en: Override the default button text for the submit button for this profile
th_TH: ยกเลิกข้อความปุ่มเริ่มต้นสำหรับปุ่มส่งในโปรไฟล์นี้

en: Owned By
th_TH: เป็นเจ้าของโดย

en: Owned By Contact ID
th_TH: ครอบครองโดยรหัสผู้ติดต่อ

en: PCP Page Type
th_TH: ชนิดเพจ PCP

en: PDF Format Option Group not found in database.
th_TH: ไม่พบกลุ่มตัวเลือกรูปแบบ PDF ในฐานข้อมูล

en: PDF Page Format does not fit in database.
th_TH: รูปแบบหน้า PDF ไม่พอดีกับฐานข้อมูล

en: PHP Configuration
th_TH: ตั้งค่า PHP

en: Page %1 of %2
th_TH: หน้า %1 จาก %2

en: Page Break
th_TH: ตัวแบ่งหน้า

en: Page Format
th_TH: รูปแบบเพจ

en: Page Format:
th_TH: รูปแบบเพจ:

en: Page Text
th_TH: ข้อความในหน้า

en: Page Title
th_TH: ชื่อเพจ

en: Page Type
th_TH: ประเภทเพจ

en: Paid By
th_TH: ชำระโดย

en: Paid Event
th_TH: กิจกรรมที่ต้องชำระเงิน

en: Pali
th_TH: บาลี

en: Paper Size
th_TH: ขนาดกระดาษ

en: Paper Size Option Group not found in database.
th_TH: ไม่พบกลุ่มตัวเลือกขนาดกระดาษในฐานข้อมูล

en: Paper Size does not fit in database.
th_TH: ขนาดกระดาษไม่พอดีกับฐานข้อมูล

en: Parameters for API based search
th_TH: พารามิเตอร์สำหรับการค้นหาโดยใช้ API

en: Parent
th_TH: หลัก

en: Parent Activity
th_TH: กิจกรรมหลัก

en: Parent Activity ID
th_TH: รหัสกิจกรรมหลัก

en: Parent Campaign
th_TH: แคมเปญหลัก

en: Parent Campaign ID
th_TH: รหัสแคมเปญหลัก

en: Parent Group
th_TH: กลุ่มหลัก

en: Parent Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มหลัก

en: Parent Groups
th_TH: กลุ่มหลัก

en: Parent ID
th_TH: รหัสหลัก

en: Parent Menu
th_TH: เมนูหลัก

en: Parent Tag
th_TH: แท็กหลัก

en: Parent Tag ID
th_TH: รหัสแท็กหลัก

en: Parent job id
th_TH: รหัสงานหลัก

en: Parent meeting ID (if this is a follow-up item).
th_TH: รหัสการประชุมหลัก (หากเป็นรายการติดตามผล)

en: Participant
th_TH: ผู้เข้าร่วม

en: Participant Cancelled
th_TH: ยกเลิกผู้เข้าร่วมแล้ว

en: Participant Confirmed
th_TH: ผู้เข้าร่วมได้รับการยืนยันแล้ว

en: Participant Count
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วม

en: Participant Count must be greater than zero.
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมต้องมากกว่าศูนย์

en: Participant Count should be a positive number
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมควรเป็นจำนวนบวก

en: Participant E-mail
th_TH: อีเมลผู้เข้าร่วม

en: Participant Expired
th_TH: ผู้เข้าร่วมหมดอายุแล้ว

en: Participant Fee
th_TH: ค่าธรรมเนียมผู้เข้าร่วม

en: Participant ID
th_TH: รหัสผู้เข้าร่วม

en: Participant Limit
th_TH: จำนวนจำกัดของผู้เข้าร่วม

en: Participant Name
th_TH: ชื่อผู้เข้าร่วม

en: Participant Role
th_TH: บทบาทหน้าที่ผู้เข้าร่วม

en: Participant Source
th_TH: แหล่งที่มาของผู้เข้าร่วม

en: Participant Status
th_TH: สถานะผู้มีส่วนร่วม

en: Participant Transferred
th_TH: ถ่ายโอนผู้เข้าร่วมแล้ว

en: Participant count can not be greater than max participants.
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมไม่สามารถสูงกว่าจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุด

en: Participant count for field
th_TH: จำนวนผู้เข้าร่วมสำหรับช่องข้อมูล

en: Participants
th_TH: ผู้เข้าร่วม

en: Participants : %1
th_TH: ผู้เข้าร่วม : %1

en: Participants Summary
th_TH: สรุปข้อมูลผู้เข้าร่วม

en: Password
th_TH: รหัสผ่าน

en: Password and Confirm Password values are not the same.
th_TH: ค่ารหัสผ่านไม่ตรงกับค่ายืนยันรหัสผ่าน

en: Password is not set for this payment processor
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่ารหัสผ่านสำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Password is not set in the Administer &raquo; System Settings &raquo; Payment Processors.
th_TH: ไม่ได้ตั้งรหัสผ่านใน จัดการระบบ &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Password is required
th_TH: ต้องใส่รหัส

en: Password mismatch
th_TH: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Past 3 Months
th_TH: 3 เดือนที่ผ่านมา

en: Past 6 Months
th_TH: 6 เดือนที่ผ่านมา

en: Past Campaigns
th_TH: แคมเปญในอดีต

en: Past Year
th_TH: หนึ่งปีที่ผ่านมา

en: Past groups
th_TH: กลุ่มในอดีต

en: Past or future actions concerning one or more contacts.
th_TH: การกระทำในอดีตหรืออนาคตที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อหนึ่งคนหรือมากกว่า

en: Path
th_TH: ตำแหน่งพาธ

en: Path Name
th_TH: ชื่อเส้นทาง

en: Pattern
th_TH: รูปแบบ

en: Pay Later Instructions
th_TH: ข้อชี้แนะสำหรับการชำระเงินภายหลัง

en: Pay Later Text
th_TH: ข้อความชำระภายหลัง

en: Pay later option
th_TH: เลือกชำระภายหลัง

en: Pay using PayPal
th_TH: ชำระเงินโดย PayPal

en: Payment
th_TH: การชำระเงิน

en: Payment Amount
th_TH: จำนวนที่ชำระ

en: Payment Date
th_TH: วันที่ชำระเงิน

en: Payment ID
th_TH: รหัสการชำระเงิน

en: Payment Instrument
th_TH: ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment Method
th_TH: วิธีการชำระเงิน

en: Payment Method is a required field.
th_TH: ต้องใส่วิธีการชำระเงิน

en: Payment Options
th_TH: ทางเลือกในการชำระเงิน

en: Payment Processor
th_TH: ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Payment Processor Account
th_TH: บัญชีผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Payment Processor Error message
th_TH: ข้อความแสดงข้อผิดพลาดของผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Payment Processor ID
th_TH: รหัสผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Payment Processor Type
th_TH: ประเภทผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Payment Processors
th_TH: ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Payment Token
th_TH: การจ่าย Token

en: Payment Token ID
th_TH: รหัสการจ่าย Token

en: Payment Type
th_TH: ประเภทการชำระเงิน

en: Payment approval failed with message :
th_TH: การอนุมัติการชำระเงินล้มเหลวโดยมีข้อความ:

en: Payment notification
th_TH: การแจ้งเตือนการชำระเงิน

en: Payment processor is not set for this page
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่าผู้ประมวลผลการชำระเงินสำหรับเพจนี้

en: Pending
th_TH: รอดำเนินการ

en: Pending (by %1)
th_TH: รอดำเนินการ (โดย %1)

en: Percentage Change
th_TH: เปอร์เซ็นต์การเปลี่ยนแปลง

en: Perform all system administration tasks in CiviCRM
th_TH: ดำเนินการจัดการระบบทั้งหมดใน CiviCRM

en: Perform all tasks in the Administer CiviCRM control panel and Import Contacts
th_TH: ดำเนินงานทั้งหมดในแผงควบคุมการดูแลจัดการระบบ CiviCRM และนำเข้าข้อมูลติดต่อ

en: Performance warning: Missing indices
th_TH: คำเตือนด้านประสิทธิภาพการทำงาน: ไม่มีดัชนี

en: Period
th_TH: ระยะเวลา

en: Permanently Delete %1
th_TH: ลบ %1 ถาวร

en: Permanently Delete Contact
th_TH: ลบข้อมูลผู้ติดต่อถาวร

en: Permission
th_TH: การอนุญาต

en: Permission A has to access B
th_TH: สิทธิ์ที่ A มีในการเข้าถึง B

en: Permission B has to access A
th_TH: สิทธิ์ที่ B มีในการเข้าถึง A

en: Permission Denied
th_TH: สิทธิ์การเข้าถึงถูกปฏิเสธ

en: Permission Error
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดเกี่ยวกับสิทธิ์การเข้าถึง

en: Permission for <strong>%1</strong> to access information about <strong>%2</strong>
th_TH: การให้สิทธิ์สำหรับ <strong>%1</strong> ในการเข้าถึงข้อมูลเกี่ยวกับ <strong>%2</strong>

en: Permission for the dashlet
th_TH: สิทธิ์สำหรับอง์ประกอบแดชบอร์ด

en: Permission that Contact A has to view/update Contact B
th_TH: สิทธิ์ที่ผู้ติดต่อ A มีในการดู/อัปเดตข้อมูลผู้ติดต่อ B

en: Permission that Contact B has to view/update Contact A
th_TH: สิทธิ์ที่ผู้ติดต่อ B มีในการดู/อัปเดตข้อมูลผู้ติดต่อ A

en: Permissioned Relationship
th_TH: ความสัมพันธ์ที่ได้รับอนุญาต

en: Permissioned Relationships
th_TH: ความสัมพันธ์ที่ได้รับอนุญาต

en: Permissions
th_TH: การให้สิทธิ์

en: Permit altering all restricted data options
th_TH: อนุญาตให้แก้ไขตัวเลือกข้อมูลที่จำกัดทั้งหมด

en: Personal Campaign Page
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว

en: Personal Campaign Page ID
th_TH: รหัสสำหรับเพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคล

en: Personal Campaign Page Status
th_TH: สถานะสำหรับเพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคล

en: Personal Campaign Page Title
th_TH: ชื่อเพจแคมเปญส่วนตัว

en: Personal Campaign Pages
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว

en: Personal Campaign Pages - Admin Notification
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว - การแจ้งเตือนผู้ดูแลระบบ

en: Personal Campaign Pages - Owner Notification
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว - การแจ้งเตือนเจ้าของ

en: Personal Campaign Pages - Supporter Status Change Notification
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว - การแจ้งเตือนการเปลี่ยนแปลงสถานะของผู้สนับสนุน

en: Personal Campaign Pages - Supporter Welcome
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว - การต้อนรับผู้สนับสนุน

en: Personal Campaign Pages are currently not enabled for this contribution page. However you can still support the campaign here.
th_TH: เพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลไม่ได้ถูกเปิดใช้งานสำหรับเพจสำหรับผู้ที่ต้องการเข้ามามีส่วนร่วมนี้ อย่างไรก็ตาม คุณยังคงสามารถสนับสนุนการส่งเสริมการขายได้ที่นี่

en: Personal Campaign Title
th_TH: ชื่อแคมเปญส่วนตัว

en: Personal Campaigns
th_TH: แคมเปญส่วนตัว

en: Personal Contribution Link
th_TH: ลิงก์บริจาคส่วนตัว

en: Personal Note
th_TH: ข้อความส่วนตัว

en: Petition
th_TH: เรื่องรณรงค์

en: Petition - need verification
th_TH: เรื่องรณรงค์ - ต้องมีการตรวจสอบยืนยัน

en: Petition - signature added
th_TH: เรื่องรณรงค์ - เพิ่มลายเซ็นแล้ว

en: Petition Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดเรื่องรณรงค์

en: Petition Id and/or Activity Id is not of the type Positive.
th_TH: รหัสเรื่องรณรงค์และ/หรือรหัสกิจกรรมไม่ใช่ชนิดที่เป็นบวก

en: Petition Title
th_TH: ชื่อเรื่องรณรงค์

en: Petition doesn't exist.
th_TH: ไม่มีเรื่องรณรงค์

en: Petition has been saved.
th_TH: เรื่องรณรงค์ได้รับการบันทึกแล้ว

en: Petition id is not valid. (it needs a "sid" in the url).
th_TH: รหัสเรื่องรณรงค์ไม่ถูกต้อง (ต้องมี "sid" ใน url)

en: Petition is no longer active.
th_TH: เรื่องรณรงค์ถูกปิดใช้งานแล้ว

en: Petitions
th_TH: เรื่องรณรงค์

en: Phone
th_TH: โทรศัพท์

en: Phone %1
th_TH: โทรศัพท์ %1

en: Phone %1 is primary?
th_TH: โทรศัพท์ %1 เป็นโทรศัพท์หลักหรือไม่

en: Phone %1:
th_TH: โทรศัพท์ %1:

en: Phone (Contact A)
th_TH: โทรศัพท์ (ผู้ติดต่อ A)

en: Phone (Contact B)
th_TH: โทรศัพท์ (ผู้ติดต่อ B)

en: Phone (called)
th_TH: รหัสโทรศัพท์ (โทรแล้ว)

en: Phone (called) Number
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ (ที่โทรแล้ว)

en: Phone 2
th_TH: โทรศัพท์ 2

en: Phone 2 ID
th_TH: รหัสโทรศัพท์ 2

en: Phone Ext (Contact A)
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อภายใน (ผู้ติดต่อ A)

en: Phone Ext (Contact B)
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อภายใน (ผู้ติดต่อ B)

en: Phone Extension
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อภายใน

en: Phone Extension %1
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อภายใน %1

en: Phone ID
th_TH: รหัสโทรศัพท์

en: Phone ID (called)
th_TH: รหัสโทรศัพท์ (โทรแล้ว)

en: Phone ID of the number called (optional - used if an existing phone number is selected).
th_TH: รหัสโทรศัพท์ของหมายเลขที่มีการโทร (ไม่บังคับ - ใช้หากมีการเลือกหมายเลขโทรศัพท์ที่มีอยู่แล้ว)

en: Phone Location
th_TH: สถานที่ของโทรศัพท์

en: Phone No
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์

en: Phone Numeric
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์

en: Phone Type
th_TH: ประเภทโทรศัพท์

en: Phone Type ID
th_TH: รหัสประเภทโทรศัพท์

en: Phone Type ID, if required
th_TH: รหัสประเภทโทรศัพท์ หากจำเป็นต้องระบุ

en: Phone and Email
th_TH: โทรศัพท์และอีเมล

en: Phone and Extension
th_TH: โทรศัพท์และหมายเลขโทรศัพท์ติดต่อภายใน

en: Phone number contains
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ประกอบด้วย

en: Phone number in case the number does not exist in the civicrm_phone table.
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ในกรณีที่ไม่มีหมายเลขอยู่ในตาราง civicrm_phone

en: Phone number stripped of all whitespace, letters, and punctuation.
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์ที่ไม่มีช่องว่าง ตัวอักษร และเครื่องหมายวรรคตอน

en: Phone type ID
th_TH: รหัสประเภทโทรศัพท์

en: Phones
th_TH: โทรศัพท์

en: Physical tablename for entity, e.g. civicrm_event
th_TH: ชื่อตารางสำหรับเอนทิตี เช่น civicrm_event

en: Pie Chart
th_TH: แผนภูมิวงกลม

en: Pixels
th_TH: พิกเซล

en: Place your cursor within the Message box where you want to the token to be inserted. Then click the &quot;Insert Tokens&quot; link in the upper right corner of the message box to see a list of available tokens. Insert the token by clicking the desired token name in the list (for example, click &quot;First Name&quot;).
th_TH: วางเคอร์เซอร์ของคุณภายในกล่องข้อความที่คุณต้องการใส่โทเค็น จากนั้นคลิกลิงก์ &quot;แทรกโทเค็น&quot; ที่มุมบนขวาของกล่องข้อความเพื่อดูรายการโทเค็นที่ใช้ได้ ใส่โทเค็นโดยคลิกชื่อโทเค็นที่ต้องการในรายการ (เช่น คลิก &quot;ชื่อ&quot;)

en: Plain Text
th_TH: ข้อความ

en: Plain-Text Format
th_TH: รูปแบบข้อความธรรมดา

en: Planned or actual duration of activity expressed in minutes. Conglomerate of former duration_hours and duration_minutes.
th_TH: ระยะเวลาที่วางแผนไว้หรือระยะเวลาตามจริงของกิจกรรม แสดงเป็นนาที รวมเป็น duration_hours และ duration_minutes

en: Please <a %1>read about recurring contribution templates</a> for more information
th_TH: โปรด <a %1>อ่านเกี่ยวกับเทมเพลตการบริจาคซ้ำ</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Please assign this permission to a Role.
th_TH: กรุณามอบหมายสิทธิ์นี้แก่บทบาทหน้าที่

en: Please check your CiviEvents for the correct time. <a %1>(Learn more...)</a>
th_TH: โปรดตรวจสอบ CiviEvents ของคุณเพื่อดูเวลาที่ถูกต้อง <a %1>(เรียนรู้เพิ่มเติม...)</a>

en: Please check your email inbox for the confirmation email. If you don't find it, verify if it isn't in your spam folder.
th_TH: โปรดตรวจสอบอีเมลยืนยันในกล่องจดหมายอีเมลของคุณ หากคุณไม่พบอีเมลดังกล่าว โปรดตรวจสอบว่าอีเมลนั้นอยู่ในโฟลเดอร์สแปมของคุณหรือไม่

en: Please choose another address to be primary before changing this one.
th_TH: โปรดเลือกที่อยู่หลักใหม่ก่อนที่จะเปลี่ยนที่อยู่

en: Please clear your value if you want to use %1 operator.
th_TH: โปรดล้างค่าของคุณหากคุณต้องการใช้ผู้ดำเนินการ %1

en: Please configure a <a href="%1">default mailbox</a> for CiviMail.
th_TH: กรุณาตั้งค่า <a href="%1">กล่องจดหมายเริ่มต้น</a> สำหรับ CiviMail

en: Please correct errors before previewing.
th_TH: โปรดแก้ไขข้อผิดพลาดก่อนดูตัวอย่าง

en: Please correct errors before saving.
th_TH: โปรดแก้ไขข้อผิดพลาดก่อนบันทึก

en: Please correct the following errors in the form fields below:
th_TH: โปรดแก้ไขข้อผิดพลาดในช่องแบบฟอร์มด้านล่างนี้

en: Please correct the following errors in the survey fields below:
th_TH: โปรดแก้ไขข้อผิดพลาดต่อไปนี้ในช่องแบบสำรวจด้านล่าง:

en: Please do not include entity parameter (entity is always 'contact')
th_TH: กรุณาอย่าใส่พารามิเตอร์เอนทิตี (เอนทิตีจะเป็น 'ผู้ติดต่อ' เสมอ)

en: Please do not select GroupBy 'Activity Date' with GroupBy 'Contact'
th_TH: โปรดอย่าเลือกจัดกลุ่มตาม 'วันที่ดำเนินการ' พร้อมกับการจัดกลุ่มตาม 'ผู้ติดต่อ'

en: Please do not select any Contact Fields with GroupBy 'Activity Date'
th_TH: โปรดอย่าเลือกช่องข้อมูลผู้ติดต่อพร้อมกับการจัดกลุ่มตาม 'วันที่ดำเนินการ'

en: Please do not use this task to send a lot of emails (greater than %1). Many countries have legal requirements when sending bulk emails and the CiviMail framework has opt out functionality and domain tokens to help meet these.
th_TH: กรุณาอย่าใช้งานนี้เพื่อส่งอีเมลจำนวนมาก (มากกว่า %1) หลายประเทศมีข้อกำหนดทางกฎหมายเมื่อส่งอีเมลจำนวนมากและกรอบงาน CiviMail ได้เลือกไม่ใช้ฟังก์ชันการทำงานและโทเค็นโดเมนเพื่อช่วยตอบสนองสิ่งเหล่านี้

en: Please edit the XML file for case type "<em>%2</em>" so that the case role label "<em>%1</em>" is changed to its corresponding name "<em>%3</em>". Using label is deprecated as of version 5.20.
th_TH: กรุณาแก้ไขไฟล์ XML สำหรับประเภทกรณีปัญหา "<em>%2</em>" เพื่อให้ป้ายกำกับบทบาทหน้าที่กรณีปัญหา "<em>%1</em>" เปลี่ยนเป็นชื่อที่สอดคล้องกัน "<em>%3</em>" ป้ายกำกับเลิกใช้งานแล้วตั้งแต่เวอร์ชัน 5.20

en: Please enable 'Include Case Activities' to filter with Case Activity types.
th_TH: กรุณาเปิดใช้งาน 'รวมการดำเนินการจัดการกรณีปัญหา' เพื่อกรองข้อมูลโดยใช้ประเภทของการดำเนินการจัดการกรณีปัญหา

en: Please ensure at least one contact group association is maintained.
th_TH: กรุณาตรวจสอบว่ายังคงมีการเชื่อมโยงกลุ่มผู้ติดต่ออย่างน้อยหนึ่งกลุ่ม

en: Please ensure that fields selected in 'Display Columns' are also selected in 'Group by Columns' section.
th_TH: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าช่องที่เลือกใน "แสดงผลคอลัมน์" ถูกเลือกในหมวด "จัดกลุ่มตามคอลัมน์" ด้วย

en: Please enter 1 (for Yes) or 0 (for No) if you want to set a default value.
th_TH: กรุณากรอก 1 (สำหรับใช่) หรือ 0 (สำหรับไม่ใช่) หากคุณต้องการตั้งค่าเริ่มต้น

en: Please enter 1 or 0 as value.
th_TH: โปรดใส่ค่าเป็น 1 หรือ 0

en: Please enter a <a href="%1">default FROM Email Address</a> (for system-generated emails).
th_TH: กรุณากรอก <a href="%1">ที่อยู่อีเมลต้นทางเริ่มต้น</a> (สำหรับอีเมลที่สร้างโดยระบบ)

en: Please enter a Username to create an account.
th_TH: กรุณากรอกชื่อผู้ใช้เพื่อสร้างบัญชี

en: Please enter a date as well as a time.
th_TH: โปรดใส่วันที่และเวลา

en: Please enter a monetary value for this field.
th_TH: โปรดใส่จำนวนเงินในช่องนี้

en: Please enter a password.
th_TH: โปรดใส่รหัสผ่าน

en: Please enter a positive integer
th_TH: กรุณากรอกเลขจำนวนเต็ม

en: Please enter a time.
th_TH: กรุณาใส่เวลา

en: Please enter a valid %1
th_TH: กรุณาใส่ข้อมลูนี้ให้ถูกต้อง %1

en: Please enter a valid Bank Identification Number (value must not contain punctuation characters).
th_TH: โปรดกรอกหมายเลขประจำตัวธนาคารที่ถูกต้อง (ต้องไม่มีอักขระเครื่องหมายวรรคตอน)

en: Please enter a valid Card Number
th_TH: โปรดใส่เลขหน้าบัตรที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid Card Verification Number
th_TH: โปรดใส่เลขการยืนยันบัตรที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid Max Participants.
th_TH: กรุณากรอกจำนวนผู้เข้าร่วมสูงสุดที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid Participants Count.
th_TH: กรุณากรอกจำนวนผู้เข้าร่วมที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid URL.
th_TH: กรุณากรอก URL ที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid amount for this field.
th_TH: โปรดใส่จำนวนที่ถูกต้องในช่องนี้

en: Please enter a valid amount.
th_TH: กรุณากรอกจำนวนที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid credit card number.
th_TH: กรุณากรอกหมายเลขบัตรเครดิตที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid date (YYYY-MM-DD).
th_TH: กรุณากรอกวันที่ที่ถูกต้อง (ปปปป-ดด-วว)

en: Please enter a valid date as default value using YYYY-MM-DD format. Example: 2004-12-31.
th_TH: โปรดใส่วันที่ถูกต้องโดยใช้รูปแบบ ปปปป-ดด-วว ตัวอย่าง: 2004-12-31

en: Please enter a valid date using YYYY-MM-DD format. Example: 2004-12-31.
th_TH: โปรดใส่วันที่ถูกต้อง โดยใช้แบบ ปปปป-ดด-วว ตัวอย่าง: 2004-12-31

en: Please enter a valid date.
th_TH: กรุณากรอกวันที่ที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid domain for this mailbox account (the part after @).
th_TH: โปรดป้อนโดเมนที่ถูกต้องสำหรับบัญชีกล่องจดหมายนี้ (ส่วนหลัง @)

en: Please enter a valid email address.
th_TH: กรุณากรอกที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid integer value.
th_TH: กรุณากรอกค่าจำนวนเต็มที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid integer.
th_TH: โปรดใส่เลขจำนวนเต็มที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid limit.
th_TH: โปรดใส่ค่าขีดจำกัดที่ใช้ได้

en: Please enter a valid link.
th_TH: โปรดใส่ลิงก์ที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid list of comma delimited email addresses
th_TH: โปรดใส่ที่อยู่อีเมลที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid money value (e.g. %1).
th_TH: กรุณาใส่จำนวนเงินที่ถูกต้อง (เช่น %1)

en: Please enter a valid money value.
th_TH: กรุณากรอกจำนวนเงินที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid number.
th_TH: โปรดใส่เลขที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid value for your card security code. This is usually the last 3-4 digits on the card's signature panel.
th_TH: โปรดกรอกรหัสรักษาความปลอดภัยที่ถูกต้อง รหัสรักษาความปลอดภัยปกติจะเป็นตัวเลข 3-4 หลักบนแผงลายเซ็นของบัตร

en: Please enter a valid value.
th_TH: กรุณากรอกค่าที่ถูกต้อง

en: Please enter a value for %1 (when merging contacts), or select a pre-configured option from the list.
th_TH: กรุณากรอกค่าสำหรับ %1 (เมื่อผนวกรวมผู้ติดต่อ) หรือเลือกตัวเลือกที่ตั้งค่าไว้ล่วงหน้าจากรายการ

en: Please enter a value with a valid extension.
th_TH: กรุณากรอกค่าที่มีส่วนขยายที่ถูกต้อง

en: Please enter a value.
th_TH: กรุณากรอกค่า

en: Please enter at least one friend's information, or click Cancel if you don't want to send emails at this time.
th_TH: โปรดใส่ข้อมูลของเพื่อนอย่างน้อยหนึ่งคน หรือกด ยกเลิก หากไม่ต้องการส่งอีเมลในตอนนี้

en: Please enter correct Data (in valid format).
th_TH: กรุณากรอกข้อมูลที่ถูกต้อง (ในรูปแบบที่ถูกต้อง)

en: Please enter only digits.
th_TH: กรุณากรอกเฉพาะตัวเลขเท่านั้น

en: Please enter positive number
th_TH: กรุณากรอกเลขจำนวนบวก

en: Please enter positive number as a distance
th_TH: กรุณากรอกจำนวนบวกสำหรับระยะทาง

en: Please enter the duration as number of minutes (integers only).
th_TH: โปรดใส่ระยะเวลาเป็นจำนวนนาที (จำนวนเต็มเท่านั้น)

en: Please enter the engagement index as a number (integers only).
th_TH: โปรดระบุดัชนีการมีส่วนร่วมเป็นจำนวนตัวเลข (จำนวนเต็มเท่านั้น)

en: Please enter the name of the organization or entity which owns this CiviCRM site.
th_TH: โปรดใส่ชื่อขององค์กรหรือนิติบุคคลที่เป็นเจ้าของหน้า CiviCRM นี้

en: Please enter the operator.
th_TH: โปรดใส่ผู้ดำเนินการ

en: Please enter the same value again.
th_TH: กรุณากรอกค่าเดิมอีกครั้ง

en: Please enter the soft credit amount.
th_TH: โปรดใส่จำนวนที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Please enter the values correctly.
th_TH: กรุณากรอกค่าให้ถูกต้อง

en: Please enter up to 5 email addresses to receive the mailing.
th_TH: กรุณากรอกที่อยู่อีเมลสูงสุด 5 ที่อยู่เพื่อรับจดหมาย

en: Please enter valid Contact ID
th_TH: กรุณากรอกรหัสผู้ติดต่อที่ถูกต้อง

en: Please enter valid last 4 digit card number.
th_TH: กรุณากรอกหมายเลขบัตร 4 หลักสุดท้ายที่ถูกต้อง

en: Please enter your friend's email address.
th_TH: โปรดใส่ที่อยู่อีเมลของเพื่อนคุณ

en: Please enter your friend's first name.
th_TH: โปรดใส่ชื่อจริงของเพื่อนคุณ

en: Please enter your friend's last name.
th_TH: โปรดใส่นามสกุลของเพื่อนคุณ

en: Please enter your organization's <a href="%1">name and primary address</a>.
th_TH: กรุณากรอก <a href="%1">ชื่อองค์กรและที่อยู่หลัก</a> ของคุณ

en: Please enter your organization's <a href="%1">name, primary address </a> and <a href="%2">default FROM Email Address </a> (for system-generated emails).
th_TH: กรุณากรอก <a href="%1">ชื่อ, ที่อยู่หลัก</a> ขององค์กรของคุณและ <a href="%2">ที่อยู่อีเมลต้นทางเริ่มต้น</a> (สำหรับอีเมลที่สร้างโดยระบบ)

en: Please fix this field.
th_TH: โปรดแก้ไขช่องข้อมูลนี้

en: Please follow the proper format for From Email Address
th_TH: โปรดทำตามรูปแบบที่เหมาะสมสำหรับที่อยู่อีเมล

en: Please help us and let your friends, colleagues and followers know about our page
th_TH: โปรดช่วยเราและบอกให้เพื่อน, เพื่อนร่วมงาน, และผู้ติดตามของคุณทราบเกี่ยวกับเพจของเรา

en: Please help us and let your friends, colleagues and followers know about: <strong><a
              href="%1">%2</a></strong>
th_TH: โปรดช่วยเราและบอกให้เพื่อน, เพื่อนร่วมงาน, และผู้ติดตามของคุณทราบเกี่ยวกับ: <strong><a
              href="%1">%2</a></strong>

en: Please login if you have an account on this site with the link
th_TH: กรุณาเข้าสู่ระบบหากคุณมีบัญชีบนเว็บไซต์นี้พร้อมลิงก์

en: Please make sure fields selected in 'Group by Columns' section are also selected in 'Display Columns' section.
th_TH: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าช่องที่เลือกในหมวด 'จัดกลุ่มตามคอลัมน์' ถูกเลือกในหมวด 'คอลัมน์ที่แสดง' ด้วย

en: Please narrow your search by entering a more complete target contact name.
th_TH: โปรดจำกัดการค้นหาของคุณให้แคบลงโดยกรอกชื่อผู้ติดต่อเป้าหมายที่ครบถ้วนขึ้น

en: Please provide Text message.
th_TH: กรุณากรอกข้อความ

en: Please provide a Template Name.
th_TH: โปรดใส่ชื่อแบบฟอร์ม

en: Please provide a Text
th_TH: โปรดใส่ข้อความ

en: Please provide either HTML or TEXT format for the Body.
th_TH: กรุณากำหนดรูปแบบ HTML หรือรูปแบบข้อความสำหรับเนื้อความ

en: Please review your %1 message template and remove references to the token %2 as it has been replaced by %3
th_TH: โปรดตรวจสอบเทมเพลตข้อความ %1 ของคุณและลบการอ้างอิงถึงโทเค็น %2 เนื่องจากโทเค็นถูกแทนที่ด้วย %3

en: Please search with 'Survey', to apply this action.
th_TH: โปรดค้นหาโดยใช้คำว่า 'แบบสำรวจ' เพื่อดำเนินการนี้

en: Please select %1
th_TH: โปรดเลือก %1

en: Please select a Group (or ALL Groups).
th_TH: กรุณาเลือกกลุ่ม (หรือเลือกทั้งหมด)

en: Please select a Profile (or ALL Profiles).
th_TH: กรุณาเลือกโปรไฟล์ (หรือเลือกทั้งหมด)

en: Please select a Survey Result Set.
th_TH: โปรดเลือกชุดผลลัพธ์แบบสำรวจ

en: Please select a case from the list
th_TH: โปรดเลือกกรณีปัญหาจากรายการ

en: Please select a date format.
th_TH: โปรดเลือกรูปแบบวันที่

en: Please select a different contact.
th_TH: โปรดเลือกผู้ติดต่อรายอื่น

en: Please select a field name
th_TH: โปรดเลือกชื่อช่องข้อมูล

en: Please select a set of Custom Data (or ALL Custom Data).
th_TH: กรุณาเลือกชุดข้อมูลที่กำหนดเอง (หรือเลือกทั้งหมด)

en: Please select a value
th_TH: กรุณาเลือกค่า

en: Please select an Event (or ALL Events).
th_TH: กรุณาเลือกเหตุการณ์ (หรือเลือกทั้งหมด)

en: Please select at least one Group by field.
th_TH: กรุณาเลือกกลุ่มอย่างน้อยหนึ่งกลุ่มตามช่องข้อมูล

en: Please select at least one field.
th_TH: โปรดเลือกช่องข้อมูลอย่างน้อยหนึ่งช่อง

en: Please select at least one option from price set.
th_TH: กรุณาเลือกอย่างน้อยหนึ่งตัวเลือกจากเซ็ตราคา

en: Please select at least one privacy option.
th_TH: โปรดเลือกความเป็นส่วนตัวอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Please select at least one tag.
th_TH: โปรดเลือกอย่างน้อย 1 Tag

en: Please select one or more contact for this action
th_TH: กรุณาเลือกผู้ติดต่อหนึ่งรายขึ้นไปสำหรับการดำเนินการนี้

en: Please select some other case to link.
th_TH: โปรดเลือกกรณีปัญหาอื่นเพื่อทำการเชื่อมต่อ

en: Please select the Amount Statistics
th_TH: โปรดเลือกสถิติจำนวนเงิน

en: Please select valid shared contact or a contact with valid address.
th_TH: โปรดเลือกผู้ติดต่อร่วมกันที่ถูกต้องหรือผู้ติดต่อที่มีที่อยู่ที่ถูกต้อง

en: Please set a location type of %1
th_TH: โปรดกำหนดประเภทสถานที่ของ %1

en: Please set the API URL. Please refer to the documentation for more details
th_TH: กรุณาตั้งค่า URL ของ API โปรดดูเอกสารประกอบสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Please specify a username.
th_TH: โปรดระบุชื่อผู้ใช้

en: Please specify a valid email address.
th_TH: โปรดระบุอีเมลที่ถูกต้อง

en: Please untar (uncompress) your downloaded copy of CiviCRM in the <strong>%1</strong> directory below your Drupal root directory.
th_TH: กรุณาทำการ untar (ยกเลิกการบีบอัด) สำเนาของ CiviCRM ที่คุณได้ดาวน์โหลดไว้ในไดเรกทอรี <strong>%1<strong> ข้างล่างไดเรกทอรีรูท Drupal ของคุณ

en: Pledge
th_TH: คำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Pledge Amount
th_TH: จำนวนที่สัญญา

en: Pledge End Date
th_TH: วันที่สิ้นสุดการให้คำมั่นบริจาคเงิน

en: Pledge ID
th_TH: รหัสคำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Pledge Made
th_TH: คำมั่นในการบริจาคที่ให้ไว้

en: Pledge Made Date
th_TH: วันที่ให้คำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Pledge Payment
th_TH: การชำระเงินตามคำมั่นในการบริจาค

en: Pledge Start Date
th_TH: วันที่เริ่มให้คำมั่นบริจาคเงิน

en: Pledge acknowledgement
th_TH: การรับทราบคำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Pledge reminder
th_TH: การแจ้งเดือนคำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Pledged Amount
th_TH: จำนวนที่สัญญาไว้

en: Pledges
th_TH: คำมั่นในการบริจาคเงิน

en: Pledges - Acknowledgement
th_TH: คำมั่นในการบริจาคเงิน - การรับทราบ

en: Pledges - Payment Reminder
th_TH: คำมั่นในการบริจาคเงิน - แจ้งเตือนชำระเงิน

en: Polish
th_TH: โปแลนด์

en: Portion of total amount which is NOT tax deductible.
th_TH: ส่วนของจำนวนเงินทั้งหมดที่ไม่สามารถลดหย่อนภาษีได้

en: Portrait
th_TH: แนวตั้ง

en: Possible Duplicate Detected
th_TH: ตรวจพบรายการที่อาจซ้ำกัน

en: Post Code
th_TH: รหัสไปรษณีย์

en: Post Field Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหลังช่องข้อมูล

en: Post Option Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหลังตัวเลือก

en: Postal
th_TH: ไปรษณีย์

en: Postal Code
th_TH: รหัสไปรษณีย์

en: Postal Code Suffix
th_TH: คำเสริมท้ายรหัสไปรษณีย์

en: Postal Greeting
th_TH: คำทักทายทางไปรษณีย์

en: Postal Greeting Custom
th_TH: คำทักทายทางไปรษณีย์ที่กำหนดเอง

en: Postal Greeting ID
th_TH: รหัสคำทักทายทางไปรษณีย์

en: Postal code
th_TH: รหัสไปรษณีย์

en: Postal code greater than or equal to '%1'
th_TH: รหัสไปรษณีย์มากกว่าหรือเท่ากับ '%1'

en: Postal code less than or equal to '%1'
th_TH: รหัสไปรษณีย์น้อยกว่าหรือเท่ากับ '%1'

en: Postcode
th_TH: รหัสไปรษณีย์

en: Postcode 1
th_TH: รหัสไปรษณีย์ 1

en: Postcode 2
th_TH: รหัสไปรษณีย์ 2

en: Powered by <a %2>CiviCRM</a> %3, free and open source <a %1>AGPLv3</a> software.
th_TH: Powered by <a %2>CiviCRM</a> %3, free and open source <a %1>AGPLv32</a> software.

en: Pre Field Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหน้าช่องข้อมูล

en: Pre Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือด้านหน้า

en: Pre Option Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหน้าตัวเลือก

en: Prefer email addresses assigned to the specified location
th_TH: ต้องการให้ส่งอีเมลไปยังที่อยู่อีเมลที่กำหนดให้กับสถานที่ที่ระบุ

en: Preferred Communication
th_TH: ช่องทางการสื่อสารที่ต้องการ

en: Preferred Communication Method
th_TH: ช่องทางการติดต่อที่ต้องการ

en: Preferred Communication Method %1 %2
th_TH: วิธีการสื่อสารที่ต้องการ %1 %2

en: Preferred Language
th_TH: ภาษาที่ต้องการ

en: Preferred Mail Format
th_TH: รูปแบบของอีเมลที่ต้องการ

en: Preferred Method(s)
th_TH: วิธีที่ต้องการใช้

en: Prefix
th_TH: คำนำหน้าชื่อ

en: Prefix or Title for name (Ms, Mr...). FK to prefix ID
th_TH: คำนำหน้าชื่อหรือตำแหน่งเรียกชื่อ (นางสาว, นาย…) คีย์นอกไปยังรหัสคำนำหน้าชื่อ

en: Premium
th_TH: ของสมนาคุณ

en: Premium Fulfilled Date
th_TH: วันที่ที่ได้รับของสมนาคุณ

en: Premium Information
th_TH: ข้อมูลของสมนาคุณ

en: Premium Option
th_TH: ตัวเลือกของสมนาคุณ

en: Premiums
th_TH: ของสมนาคุณ

en: Preview
th_TH: ดูตัวอย่าง

en: Preview %1
th_TH: ดูตัวอย่าง %1

en: Preview (%1)
th_TH: ดูตัวอย่าง (%1)

en: Preview (A)
th_TH: ดูตัวอย่าง (A)

en: Preview (B)
th_TH: ดูตัวอย่าง (B)

en: Preview (all fields)
th_TH: ดูตัวอย่าง (ทุกช่อง)

en: Preview CiviCRM Profile Field
th_TH: ดูตัวอย่างช่องโปรไฟล์ CiviCRM

en: Preview Custom Data
th_TH: ดูตัวอย่างข้อมูลที่ตั้งค่าเอง

en: Preview Custom Data Set
th_TH: ดูตัวอย่างชุดข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Preview Custom Field
th_TH: ดูตัวอย่างช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Preview Document
th_TH: ดูตัวอย่างเอกสาร

en: Preview Field
th_TH: ดูตัวอย่างช่องข้อมูล

en: Preview Field Display
th_TH: ดูตัวอย่างการแสดงช่องข้อมูล

en: Preview Form Field
th_TH: ดูตัวอย่างช่องแบบฟอร์ม

en: Preview Mailing
th_TH: ดูตัวอย่างการส่งจดหมาย

en: Preview Mode
th_TH: โหมดดูตัวอย่าง

en: Preview Price
th_TH: ดูตัวอย่างราคา

en: Preview Price Set
th_TH: ดูตัวอย่างชุดราคา

en: Preview SMS
th_TH: ดูตัวอย่าง SMS

en: Preview a List of Recipients
th_TH: ดูตัวอย่างรายชื่อผู้รับ

en: Preview as HTML
th_TH: ดูตัวอย่างเป็น HTML

en: Preview as Plain Text
th_TH: ดูตัวอย่างเป็นข้อความ

en: Previewing...
th_TH: กำลังดูตัวอย่าง…

en: Previous
th_TH: ก่อนหน้า

en: Price
th_TH: ราคา

en: Price Field
th_TH: ช่องราคา

en: Price Field '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกช่องราคา '%1' แล้ว

en: Price Field End Date
th_TH: วันที่ยุติการใช้ช่องราคา

en: Price Field ID
th_TH: รหัสช่องราคา

en: Price Field Is Active?
th_TH: ช่องราคาเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Price Field Javascript
th_TH: Javascript ช่องราคา

en: Price Field Option
th_TH: ตัวเลือกช่องราคา

en: Price Field Option Visibility
th_TH: การมองเห็นตัวเลือกช่องราคา

en: Price Field Options
th_TH: ตัวเลือกช่องราคา

en: Price Field Options per Row
th_TH: ตัวเลือกช่องราคาต่อแถว

en: Price Field Post Text
th_TH: ข้อความหลังช่องราคา

en: Price Field Pre Text
th_TH: ข้อความหน้าช่องราคา

en: Price Field Quantity Required?
th_TH: ต้องระบุจำนวนช่องราคาหรือไม่

en: Price Field Show Amounts?
th_TH: ช่องราคาแสดงจำนวนหรือไม่

en: Price Field Start Date
th_TH: วันที่เริ่มใช้ช่องราคา

en: Price Field Value
th_TH: ค่าช่องราคา

en: Price Field Value ID
th_TH: รหัสค่าช่องราคา

en: Price Field Value is Active
th_TH: ค่าช่องราคาเปิดใช้งานอยู่

en: Price Field Values
th_TH: ค่าช่องราคา

en: Price Field Visibility
th_TH: การมองเห็นช่องราคา

en: Price Field is Required?
th_TH: ช่องราคาเป็นช่องบังคับหรือไม่

en: Price Fields
th_TH: ช่องราคา

en: Price Option
th_TH: ตัวเลือกราคา

en: Price Options
th_TH: ตัวเลือกราคา

en: Price Set
th_TH: ชุดราคา

en: Price Set Entities
th_TH: เอนทิตีชุดราคา

en: Price Set Entity
th_TH: เอนทิตีชุดราคา

en: Price Set Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตีชุดราคา

en: Price Set Fields
th_TH: ช่องชุดราคา

en: Price Set ID
th_TH: รหัสชุดราคา

en: Price Set Is Active?
th_TH: ชุดราคาเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Price Set Is Reserved
th_TH: ชุดราคาถูกสงวนไว้

en: Price Set Javascript
th_TH: Javascript ชุดราคา

en: Price Set Post Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหลังชุดราคา

en: Price Set Pre Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหน้าชุดราคา

en: Price Set Title
th_TH: ชื่อชุดราคา

en: Price Sets
th_TH: ชุดราคา

en: Price field option amount
th_TH: จำนวนตัวเลือกช่องราคา

en: Price field option description.
th_TH: รายละเอียดตัวเลือกช่องราคา

en: Price field option label
th_TH: ป้ายกำกับตัวเลือกช่องราคา

en: Price field option name
th_TH: ชื่อตัวเลือกช่องราคา

en: Price field option post field help.
th_TH: ความช่วยเหลือหลังตัวเลือกช่องราคา

en: Price field option pre help text.
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหน้าตัวเลือกช่องราคา

en: Price is a required field
th_TH: ต้องระบุราคา

en: Price sets allow you to set up flexible multi-option pricing schemes for your contribution, event and membership pages. Use a price set if the standard pricing options are insufficient for your needs.
th_TH: ชุดราคาช่วยให้คุณสามารถกำหนดรูปแบบการกำหนดราคาแบบหลายตัวเลือกที่ยืดหยุ่นสำหรับเพจการบริจาค, เพจกิจกรรม, และเพจสมาชิกภาพของคุณ ใช้ชุดราคาหากตัวเลือกการกำหนดราคามาตรฐานไม่เพียงพอต่อความต้องการของคุณ

en: Primary
th_TH: หลัก

en: Primary Address?
th_TH: เป็นที่อยู่หลักหรือไม่

en: Primary Contact(s) Listed
th_TH: ผู้ติดต่อหลักในรายการ

en: Primary Email
th_TH: ที่อยู่อีเมลหลัก

en: Primary Membership
th_TH: สมาชิกภาพหลัก

en: Primary PHP file
th_TH: ไฟล์ PHP หลัก

en: Primary Phone
th_TH: หมายเลขโทรศัพท์หลัก

en: Primary key
th_TH: คีย์หลัก

en: Primary key ID
th_TH: รหัสคีย์หลัก

en: Primary location for this contact
th_TH: ที่อยู่หลักสำหรับผู้ติดต่อรายนี้

en: Primary members only
th_TH: เฉพาะสมาชิกหลักเท่านั้น

en: Primary/Inherited?
th_TH: หลัก/สืบทอด

en: Print
th_TH: พิมพ์

en: Print Activities
th_TH: พิมพ์กิจกรรม

en: Print Case List
th_TH: พิมพ์รายการกรณีปัญหา

en: Print Contact List
th_TH: พิมพ์รายชื่อผู้ติดต่อ

en: Print Label
th_TH: ป้ายกำกับการพิมพ์

en: Print Label ID
th_TH: รหัสป้ายกำกับการพิมพ์

en: Print Labels
th_TH: ป้ายกำกับการพิมพ์

en: Print Mailing Recipients
th_TH: พิมพ์รายชื่อผู้รับจดหมาย

en: Print Report
th_TH: พิมพ์รายงาน

en: Print Respondents
th_TH: พิมพ์รายชื่อผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Print Summary
th_TH: พิมพ์สรุป

en: Print report
th_TH: พิมพ์รายงาน

en: Print selected rows
th_TH: พิมพ์แถวที่เลือก

en: Print to PDF
th_TH: พิมพ์เป็น PDF

en: Print window
th_TH: พิมพ์หน้านี้

en: Print/Merge Document
th_TH: พิมพ์/รวม เอกสาร

en: Print/Merge Document for %1
th_TH: พิมพ์/รวมเอกสารสำหรับ %1

en: Print/merge Document
th_TH: พิมพ์/รวม เอกสาร

en: Print/merge document
th_TH: พิมพ์/รวมเอกสาร

en: Printer-friendly view of this page.
th_TH: มุมมองที่เหมาะกับเครื่องพิมพ์ของหน้านี้

en: Priority
th_TH: ลำดับความสำคัญ

en: Privacy
th_TH: ความเป็นส่วนตัว

en: Privacy Options
th_TH: ตัวเลือกความเป็นส่วนตัว

en: Privacy:
th_TH: ความเป็นส่วนตัว:

en: Private Files Readable
th_TH: ไฟล์ส่วนตัวสามารถอ่านได้

en: Proceed with upgrading in the current configuration. The SMTP password will be lost, but you may re-configure it after upgrade.
th_TH: ดำเนินการอัปเกรดโดยใช้การตั้งค่าปัจจุบัน รหัสผ่าน SMTP จะหายไป แต่คุณสามารถตั้งค่าใหม่ได้หลังจากทำการอัปเกรดแล้ว

en: Processed %1 rows out of %2
th_TH: ประมวลผลแถว %1 จาก %2 แล้ว

en: Processing
th_TH: กำลังประมวลผล

en: Processing...
th_TH: กำลังประมวลผล…

en: Processor ID
th_TH: รหัสผู้ประมวลผล

en: Profile
th_TH: โปรไฟล์

en: Profile '%1' already exists in Database.
th_TH: มีโปรไฟล์ '%1' อยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Profile Added
th_TH: เพิ่มโปรไฟล์แล้ว

en: Profile Cancel URL
th_TH: URL ยกเลิกโปรไฟล์

en: Profile Deleted
th_TH: ลบโปรไฟล์แล้ว

en: Profile Description
th_TH: คำอธิบายโปรไฟล์

en: Profile Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตีของโปรไฟล์

en: Profile Entity Table
th_TH: ตารางเอนทิตีของโปรไฟล์

en: Profile Error
th_TH: ข้อผิดพลาดโปรไฟล์

en: Profile Field
th_TH: ช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Deleted
th_TH: ลบช่องโปรไฟล์แล้ว

en: Profile Field ID
th_TH: รหัสช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Is Active
th_TH: ช่องโปรไฟล์เปิดใช้งานอยู่

en: Profile Field Is Required
th_TH: ช่องโปรไฟล์เป็นช่องบังคับ

en: Profile Field Is Reserved
th_TH: ช่องโปรไฟล์ถูกสงวนไว้

en: Profile Field Is Searchable
th_TH: ช่องโปรไฟล์สามารถค้นหาได้

en: Profile Field Is a Filter
th_TH: ช่องโปรไฟล์เป็นตัวกรองข้อมูล

en: Profile Field Label
th_TH: ป้ายกำกับช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Name
th_TH: ชื่อช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Phone Type
th_TH: ประเภทโทรศัพท์ในช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Post Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหลังช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Pre Help
th_TH: ข้อความช่วยเหลือหน้าช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Preview
th_TH: ดูตัวอย่างช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Type
th_TH: ประเภทช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Visibility
th_TH: การมองเห็นช่องโปรไฟล์

en: Profile Field Website Type
th_TH: ประเภทเว็บไซต์ในช่องโปรไฟล์

en: Profile Fields
th_TH: ช่องโปรไฟล์

en: Profile Form Public title
th_TH: ชื่อสาธารณะในแบบฟอร์มโปรไฟล์

en: Profile Group Type
th_TH: ประเภทกลุ่มโปรไฟล์

en: Profile ID
th_TH: รหัสโปรไฟล์

en: Profile Is Active
th_TH: โปรไฟล์มีการใช้งานอยู่

en: Profile Is Reserved
th_TH: โปรไฟล์ถูกสงวนไว้

en: Profile Is View Only
th_TH: โปรไฟล์สามารถดูได้เพียงอย่างเดียว

en: Profile Module
th_TH: โมดูลโปรไฟล์

en: Profile Name
th_TH: ชื่อโปรไฟล์

en: Profile Post Text
th_TH: ข้อความเสริมท้ายโปรไฟล์

en: Profile Preview
th_TH: ดูตัวอย่างโปรไฟล์

en: Profile Saved
th_TH: บันทึกโปรไฟล์แล้ว

en: Profile Settings
th_TH: ตั้งค่าโปรไฟล์

en: Profile Title
th_TH: ชื่อโปรไฟล์

en: Profile Use
th_TH: การใช้งานโปรไฟล์

en: Profile Use Data
th_TH: ข้อมูลการใช้งานโปรไฟล์

en: Profile Use is active
th_TH: การใช้งานโปรไฟล์เปิดใช้งานอยู่

en: Profile Uses
th_TH: การใช้งานโปรไฟล์

en: Profile View - Permission Denied
th_TH: ดูโปรไฟล์ - การเข้าถึงถูกปฏิเสธ

en: Profile is already having custom fields extending different group types, you can not add or update this custom field.
th_TH: โปรไฟล์มีช่องที่กำหนดเองที่ขยายประเภทกลุ่มต่างๆ แล้ว คุณไม่สามารถเพิ่ม หรือ อัปเดตช่องที่กำหนดเองนี้ได้

en: Profile is not configured for the selected action.
th_TH: โปรไฟล์ไม่ได้รับการตั้งค่าสำหรับการดำเนินการที่เลือก

en: Profile is not configured with Email address.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าที่อยู่อีเมลของโปรไฟล์

en: Profile is using one or more activity fields, and is missing the activity Id (aid) in the URL.
th_TH: โปรไฟล์มีการใช้ช่องกิจกรรมมากกว่าหนึ่งช่องและไม่มีรหัสกิจกรรม (aid) ใน URL

en: Profile search, view and edit are not supported for Profiles which include fields for more than one record type.
th_TH: ไม่รองรับการค้นหา การดู และการแก้ไขโปรไฟล์สำหรับโปรไฟล์ที่มีช่องข้อมูลสำหรับบันทึกมากกว่าหนึ่งประเภท

en: Profiles
th_TH: โปรไฟล์

en: Profiles - Admin Notification
th_TH: โปรไฟล์ - การแจ้งเตือนผู้ดูแลระบบ

en: Profiles can be used in many different ways (and a single profile can be used in multiple contexts)
th_TH: โปรไฟล์สามารถนำไปใช้ได้หลากหลายวิธี (และสามารถใช้โปรไฟล์หนึ่งโปรไฟล์ได้ในหลายบริบท)

en: Profiles may be linked to specific modules, accessed via built-in CiviCRM URLs, or embedded into any web page using the HTML Form Snippet feature. Examples include:
th_TH: โปรไฟล์อาจเชื่อมต่อกับโมดูลเฉพาะซึ่งเข้าถึงได้ผ่าน URL แบบ built-in ของ CiviCRM หรือ URL ที่ฝังไว้ในเว็บเพจใด ๆ โดยใช้ฟีเจอร์ตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML ตัวอย่างได้แก่:

en: Progress Bar
th_TH: แถบแสดงสถานะ

en: Prompted by
th_TH: ได้รับแจ้งโดย

en: Proper action not specified for this custom value record profile
th_TH: ไม่ได้ระบุการดำเนินการที่เหมาะสมสำหรับโปรไฟล์บันทึกค่าที่กำหนดเองนี้

en: Protocol
th_TH: มาตรการ

en: Provide a one-line summary of what this case is about.
th_TH: สรุปข้อมูลในหนึ่งบรรทัดว่ากรณีปัญหานี้เกี่ยวกับอะไร

en: Provide a password for the new account in both fields.
th_TH: ระบุรหัสผ่านสำหรับบัญชีใหม่ในช่องทั้งสองช่อง

en: Provider
th_TH: ผู้ให้บริการ

en: Provider Details
th_TH: รายละเอียดผู้ให้บริการ

en: Provider name visible to user
th_TH: ชื่อผู้ให้บริการมองเห็นได้โดยผู้ใช้

en: Province limit or default country setting is incorrect
th_TH: ขีดจำกัดจังหวัดหรือการตั้งค่าประเทศเริ่มต้นไม่ถูกต้อง

en: Proximity Search
th_TH: ค้นหาความใกล้เคียง

en: Proximity search to a distance of %1 from %2
th_TH: การค้นหาความใกล้เคียงที่ระยะห่าง %1 จาก %2

en: Proximity searching requires you to set a valid geocoding provider
th_TH: การค้นหาความใกล้เคียงกำหนดให้ต้องมีการตั้งค่าผู้ให้บริการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ที่ถูกต้อง

en: Public
th_TH: สาธารณะ

en: Public Event
th_TH: กิจกรรมสาธารณะ

en: Public Group Description
th_TH: รายละเอียดกลุ่มสาธารณะ

en: Public Group Title
th_TH: ชื่อกลุ่มสาธารณะ

en: Public Pages
th_TH: หน้าเว็บสาธารณะ

en: Public Title
th_TH: ชื่อสาธารณะ

en: Public field should at least have one public option.
th_TH: ช่องข้อมูลสาธารณะควรมีตัวเลือกสาธารณะอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Public url
th_TH: url สาธารณะ

en: Public?
th_TH: เข้าถึงได้โดยสาธารณะหรือไม่

en: Punctuation and spaces are ignored.
th_TH: เครื่องหมายวรรคตอนและการเว้นวรรคจะถูกละเว้น

en: Punctuation is not allowed in a Username with the exception of periods, hyphens and underscores.
th_TH: ไม่อนุญาตให้ใช้เครื่องหมายวรรคตอนในชื่อผู้ใช้ ยกเว้นจุด, ขีดกลาง, และขีดล่าง

en: QR code
th_TH: QR โค้ด

en: Qty
th_TH: จำนวน

en: Quarterly
th_TH: ทุกไตรมาส

en: Quarters
th_TH: ไตรมาส

en: Questions
th_TH: คำถาม

en: Queue
th_TH: คิว

en: Queue ID
th_TH: รหัสคิว

en: Queue Name
th_TH: ชื่อคิว

en: Queue Runner
th_TH: ตัวเรียกคิว

en: Quicksearch
th_TH: การค้นหาขั้นพื้นฐาน

en: Radio
th_TH: ปุ่ม Radio

en: Radio buttons
th_TH: ปุ่มตัวเลือก

en: Range
th_TH: ช่วง

en: Range One Amount
th_TH: จำนวนเงินในช่วงที่หนึ่ง

en: Range One Stat
th_TH: สถิติช่วงที่หนึ่ง

en: Range Two Amount
th_TH: จำนวนเงินในช่วงที่สอง

en: Range Two Stat
th_TH: สถิติช่วงที่สอง

en: Re-open
th_TH: เปิดอีกครั้ง

en: Read more about this warning
th_TH: อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับคำเตือนนี้

en: Ready to add another.
th_TH: พร้อมเพิ่มรายการอื่น

en: Reason
th_TH: เหตุผล

en: Reassign %1
th_TH: มอบหมาย %1 ใหม่

en: Reassign Case
th_TH: มอบหมายกรณีปัญหาใหม่

en: Receipt
th_TH: ใบเสร็จรับเงิน

en: Receipt Date
th_TH: วันที่ออกใบเสร็จ

en: Receipt From
th_TH: ใบเสร็จจาก

en: Receipt Message
th_TH: ข้อความใบเสร็จรับเงิน

en: Receipts - cancel/update subscription URLs
th_TH: ใบเสร็จรับเงิน - URL การยกเลิก/อัปเดตการสมัครสมาชิก

en: Receive Date
th_TH: วันที่ได้รับ

en: Recent Items
th_TH: รายการล่าสุด

en: Recent Items Providers
th_TH: ผู้ให้บริการรายการล่าสุด

en: Recently Viewed:
th_TH: ดูล่าสุด:

en: Recipient
th_TH: ผู้รับ

en: Recipient Email
th_TH: อีเมลผู้รับ

en: Recipient ID
th_TH: รหัสผู้รับ

en: Recipient Listing
th_TH: รายชื่อผู้รับ

en: Recipient Manual
th_TH: คู่มือผู้รับ

en: Recipient(s)
th_TH: ผู้รับ

en: Recipients of <a href="%1">%2</a>
th_TH: ผู้รับของ <a href="%1">%2</a>

en: Recipients' replies are sent to a CiviMail specific address instead of the sender's address so they can be stored within CiviCRM.
th_TH: การตอบกลับของผู้รับจะถูกส่งไปยังที่อยู่เฉพาะของ CiviMail แทนที่จะส่งไปยังที่อยู่ของผู้ส่งเพื่อให้สามารถจัดเก็บไว้ใน CiviCRM ได้

en: Recontact Interval
th_TH: ช่วงเวลาระหว่างการติดต่อซ้ำ

en: Record
th_TH: บันทึก

en: Record %1 Responses
th_TH: บันทึกคำตอบของ %1

en: Record Activity
th_TH: บันทึกกิจกรรม

en: Record Activity for this reminder?
th_TH: บันทึกกิจกรรมสำหรับการแจ้งเตือนนี้หรือไม่

en: Record Activity:
th_TH: บันทึกกิจกรรม:

en: Record Deleted
th_TH: ข้อมูลที่ลบไปแล้ว

en: Record Payment
th_TH: บันทึกการชำระเงิน

en: Record Refund
th_TH: บันทึกการคืนเงิน

en: Record Respondents Interview
th_TH: บันทึกการสัมภาษณ์ผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Record Responses for All
th_TH: บันทึกคำตอบทั้งหมด

en: Record Updated
th_TH: อัปเดตบันทึกแล้ว

en: Record details about this activity here.
th_TH: บันทึกรายละเอียดเกี่ยวกับกิจกรรมนี้ที่นี่

en: Record doesnot exist
th_TH: ไม่มีรายการบันทึก

en: Record doesnot exists
th_TH: ไม่มีรายการบันทึก

en: Record imported successfully but unable to parse the street address:
th_TH: นำเข้าบันทึกสำเร็จแล้ว แต่ไม่สามารถแยกองค์ประกอบที่อยู่ได้:

en: Record one or more web addresses (URLs) associated with this contact. Examples include personal web addresses like a Facebook or Twitter page, as well as links to a company or organization web site or page.
th_TH: บันทึกที่อยู่เว็บไซต์ (URL) อย่างน้อยหนึ่งรายการที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อนี้ ตัวอย่างได้แก่ ที่อยู่เว็บไซต์ส่วนตัว เช่น เพจ Facebook หรือ Twitter รวมถึงลิงก์ไปยังเว็บไซต์หรือเพจของบริษัทหรือองค์กร

en: Record survey and petition responses from their reserved contacts
th_TH: บันทึกแบบสำรวจและการตอบกลับคำร้องจากผู้ติดต่อที่สงวนตัวไว้

en: Record that contacts voted
th_TH: บันทึกว่าผู้ติดต่อได้ลงคะแนนแล้ว

en: Records
th_TH: บันทึก

en: Records %%StatusMessage%%
th_TH: บันทึก %%ข้อความสถานะ%%

en: Records imported successfully but unable to parse some of the street addresses
th_TH: นำเข้าบันทึกสำเร็จแล้ว แต่ไม่สามารถแยกองค์ประกอบที่อยู่บางส่วนได้

en: Recurring Contribution
th_TH: การบริจาคซ้ำ

en: Recurring Contribution Details: %1 every %2 %3
th_TH: รายละเอียดการบริจาคซ้ำ: %1 ทุก %2 %3

en: Recurring Contribution ID
th_TH: รหัสการบริจาคซ้ำ

en: Recurring Contribution Id
th_TH: รหัสการบริจาคซ้ำ

en: Recurring Contributions
th_TH: การบริจาคซ้ำ

en: Recurring Entities
th_TH: เอนทิตีที่เกิดซ้ำ

en: Recurring Entity
th_TH: เอนทิตีที่เกิดซ้ำ

en: Recurring Entity Child ID
th_TH: รหัสย่อยของเอนทิตีที่เกิดซ้ำ

en: Recurring Entity Parent ID
th_TH: รหัสหลักของเอนทิตีที่เกิดซ้ำ

en: Recurring Payments URL
th_TH: URL การชำระเงินประจำ

en: Recurring contribution cancelled
th_TH: การบริจาคซ้ำถูกยกเลิก

en: Recurring contribution, but no database id
th_TH: เป็นการบริจาคซ้ำ แต่ไม่มีรหัสฐานข้อมูล

en: Recurring payment
th_TH: การชำระเงินซ้ำ

en: Redact (hide) Client and Service Provider Data
th_TH: แก้ไข (ซ่อน) ข้อมูลของลูกค้าและผู้ให้บริการข้อมูล

en: Redact emails
th_TH: แก้ไขอีเมล

en: Redirect
th_TH: เปลี่ยนเส้นทาง

en: Refer to the %1 to learn about this process.
th_TH: ดูที่ %1 เพื่อเรียนรู้เกี่ยวกับกระบวนการนี้

en: Refer to the online documentation for more details on creating %1 and %2.
th_TH: โปรดดูเอกสารออนไลน์สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการสร้าง %1 และ %2

en: Reference
th_TH: การอ้างอิง

en: Reference Date
th_TH: วันที่อ้างอิง

en: Refine search...
th_TH: ปรับปรุงการค้นหา...

en: Reflect client's story back to them.
th_TH: สะท้อนเรื่องราวของลูกค้ากลับไปยังพวกเขา

en: Refresh
th_TH: รีเฟรช

en: Refresh Duplicates
th_TH: รีเฟรชรายการที่ซ้ำกัน

en: Refresh List of Duplicates
th_TH: รีเฟรชรายการที่ซ้ำกัน

en: Refresh recipient count
th_TH: รีเฟรชจำนวนผู้รับ

en: Refresh results
th_TH: รีเฟรชผลลัพธ์

en: Region name to be associated with countries
th_TH: ชื่อภูมิภาคที่จะเชื่อมโยงกับประเทศต่าง ๆ

en: Register Date
th_TH: วันที่ลงทะเบียน

en: Register New %1
th_TH: ลงทะเบียน %1 ใหม่

en: Register for Event
th_TH: สมัครเข้าร่วมกิจกรรม

en: Register participants for event
th_TH: ลงทะเบียนผู้เข้าร่วมกิจกรรม

en: Registered Email
th_TH: อีเมลที่ลงทะเบียน

en: Registered Participant
th_TH: ผู้เข้าร่วมที่ลงทะเบียน

en: Registered Templates
th_TH: เทมเพลตที่ลงทะเบียน

en: Registered by Contact ID
th_TH: ลงทะเบียนโดยใช้รหัสผู้ติดต่อ

en: Registered by Contact Name
th_TH: ลงทะเบียนโดยใช้ชื่อผู้ติดต่อ

en: Registered by Participant ID
th_TH: ลงทะเบียนโดยใช้รหัสผู้เข้าร่วม

en: Registered by Participant Name
th_TH: ลงทะเบียนโดยใช้ชื่อผู้เข้าร่วม

en: Registration Date
th_TH: วันที่ลงทะเบียน

en: Regular Expression?
th_TH: การแสดงผลในรูปแบบปกติ

en: Regular Groups
th_TH: กลุ่มทั่วไป

en: Rejoin Group
th_TH: เข้าร่วมกลุ่มอีกครั้ง

en: Rel ID
th_TH: รหัส Rel

en: Related Cases
th_TH: กรณีปัญหาที่เกี่ยวข้อง

en: Related Contact
th_TH: ผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง

en: Related Contact Info
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง

en: Related Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง

en: Related Contributions
th_TH: การบริจาคที่เกี่ยวข้อง

en: Relationship
th_TH: ความสัมพันธ์

en: Relationship - Active and Current
th_TH: ความสัมพันธ์ - มีความเคลื่อนไหวและเป็นปัจจุบัน

en: Relationship - Inactive or not Current
th_TH: ความสัมพันธ์ - ไม่มีความเคลื่อนไหวหรือไม่เป็นปัจจุบัน

en: Relationship A-B
th_TH: ความสัมพันธ์ A-B

en: Relationship A-B
th_TH: ความสัมพันธ์ A-B

en: Relationship B-A
th_TH: ความสัมพันธ์ B-A

en: Relationship B-A
th_TH: ความสัมพันธ์ B-A

en: Relationship Cache ID
th_TH: รหัสแคชความสัมพันธ์

en: Relationship Dates Validity
th_TH: ความถูกต้องของวันที่ของความสัมพันธ์

en: Relationship Description
th_TH: คำอธิบายความสัมพันธ์

en: Relationship Direction
th_TH: ทิศทางความสัมพันธ์

en: Relationship End Date
th_TH: วันสิ้นสุดความสัมพันธ์

en: Relationship Ended on or After
th_TH: ความสัมพันธ์สิ้นสุดเมื่อ หรือ หลังจาก

en: Relationship Ended on or Before
th_TH: ความสัมพันธ์สิ้นสุดเมื่อ หรือ ก่อนหน้า

en: Relationship ID
th_TH: รหัสความสัมพันธ์

en: Relationship Is Active
th_TH: ความสัมพันธ์มีความเคลื่อนไหว

en: Relationship Modified Date
th_TH: วันที่แก้ไขความสัมพันธ์

en: Relationship Name (from related contact)
th_TH: ชื่อความสัมพันธ์ (จากผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง)

en: Relationship Name (to related contact)
th_TH: ชื่อความสัมพันธ์ (กับผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง)

en: Relationship Recorded Start Date On or After
th_TH: ความสัมพันธ์บันทึกวันที่เริ่มต้นเมื่อ หรือ หลังจาก

en: Relationship Recorded Start Date On or Before
th_TH: ความสัมพันธ์บันทึกวันที่เริ่มต้นเมื่อ หรือ ก่อนหน้า

en: Relationship Start Date
th_TH: วันที่เริ่มความสัมพันธ์

en: Relationship Status
th_TH: สถานะความสัมพันธ์

en: Relationship Type
th_TH: ประเภทของความสัมพันธ์

en: Relationship Type Display Label Duplicates
th_TH: ป้ายกำกับการแสดงประเภทความสัมพันธ์ที่ซ้ำกัน

en: Relationship Type ID
th_TH: รหัสประเภทความสัมพันธ์

en: Relationship Type Internal Name Duplicates
th_TH: ชื่อภายในของประเภทความสัมพันธ์ที่ซ้ำกัน

en: Relationship Type Label A to B
th_TH: ป้ายกำกับประเภทความสัมพันธ์ A ถึง B

en: Relationship Type Label B to A
th_TH: ป้ายกำกับประเภทความสัมพันธ์ B ถึง A

en: Relationship Type Name A to B
th_TH: ชื่อประเภทความสัมพันธ์ A ถึง B

en: Relationship Type Name B to A
th_TH: ชื่อประเภทความสัมพันธ์ B ถึง A

en: Relationship Type is Active
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์เปิดใช้งานอยู่

en: Relationship Type is Reserved
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์ถูกสงวนไว้

en: Relationship Types
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์

en: Relationship With
th_TH: ความสัมพันธ์กับ

en: Relationship created date.
th_TH: วันที่สร้างความสัมพันธ์

en: Relationship created. | %count relationships created.
th_TH[0]: สร้างความสัมพันธ์จำนวน %count แล้ว

en: Relationship from contact
th_TH: ความสัมพันธ์จากผู้ติดต่อ

en: Relationship last modified.
th_TH: แก้ไขความสัมพันธ์ล่าสุด

en: Relationship record has been updated.
th_TH: อัปเดตบันทึกความสัมพันธ์แล้ว

en: Relationship to contact
th_TH: ความสัมพันธ์กับผู้ติดต่อ

en: Relationship type
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์

en: Relationship type %1, found in case configuration file, is not present in the database %2
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์ %1 ที่พบในไฟล์การตั้งค่ากรณีปัญหาไม่ปรากฎในฐานข้อมูล %2

en: Relationship type <em>%1</em> has the same display label as another type.
              <table>
                <tr><th>ID</th><th>label_a_b</th><th>label_b_a</th></tr>
                <tr><td>%2</td><td>%3</td><td>%4</td></tr>
                <tr><td>%5</td><td>%6</td><td>%7</td></tr>
              </table>
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์ <em>%1</em> มีการแสดงป้ายกำกับเหมือนกับความสัมพันธ์ประเภทอื่น
              <table>
                <tr><th>รหัส</th><th>label_a_b</th><th>label_b_a</th></tr>
                <tr><td>%2</td><td>%3</td><td>%4</td></tr>
                <tr><td>%5</td><td>%6</td><td>%7</td></tr>
              </table>

en: Relationship type <em>%1</em> has the same internal machine name as another type.
              <table>
                <tr><th>ID</th><th>name_a_b</th><th>name_b_a</th></tr>
                <tr><td>%2</td><td>%3</td><td>%4</td></tr>
                <tr><td>%5</td><td>%6</td><td>%7</td></tr>
              </table>
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์ <em>%1</em> มีชื่อโปรแกรมภายในเดียวกันกับความสัมพันธ์ประเภทอื่น
              <table>
                <tr><th>รหัส</th><th>name_a_b</th><th>name_b_a</th></tr>
                <tr><td>%2</td><td>%3</td><td>%4</td></tr>
                <tr><td>%5</td><td>%6</td><td>%7</td></tr>
              </table>

en: Relationship type ID
th_TH: รหัสประเภทความสัมพันธ์

en: Relationship type, if required
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์ หากต้องระบุ

en: Relationship was active after
th_TH: ความสัมพันธ์เกิดขึ้นหลังจาก

en: Relationship was active before
th_TH: ความสัมพันธ์เกิดขึ้นก่อน

en: Relationship was active between
th_TH: ความสัมพันธ์เกิดขึ้นระหว่าง

en: Relationships
th_TH: ความสัมพันธ์

en: Release
th_TH: ปล่อยตัว

en: Release Frequency
th_TH: ความถี่ในการปล่อยตัว

en: Release Frequency interval should be a positive number.
th_TH: ระยะความถี่ในการปล่อยตัวควรเป็นจำนวนบวก

en: Release Respondents
th_TH: ปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Release Respondents >>
th_TH: ปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจ >>

en: Release Time
th_TH: เวลาปล่อย

en: Release reserved campaign contacts for surveys and petitions
th_TH: ปล่อยตัวผู้ติดต่อในแคมเปญที่สงวนตัวไว้สำหรับแบบสำรวจและเรื่องรณรงค์

en: Released
th_TH: ได้รับการปล่อยตัวแล้ว

en: Released.
th_TH: ปล่อยตัวเรียบร้อยแล้ว

en: Relevant language
th_TH: ภาษาที่เกี่ยวข้อง

en: Reload Page
th_TH: โหลดเพจอีกครั้ง

en: Reminder Action
th_TH: การดำเนินการแจ้งเตือน

en: Reminder Action till repeating the reminder.
th_TH: การดำเนินการแจ้งเตือนจนถึงการแจ้งเตือนซ้ำ

en: Reminder From Email
th_TH: การแจ้งเตือนจากอีเมล

en: Reminder HTML
th_TH: การแจ้งเตือน HTML

en: Reminder Interval.
th_TH: ช่วงเวลาระหว่างการแจ้งเตือน

en: Reminder Subject
th_TH: หัวข้อการแจ้งเตือน

en: Reminder Text
th_TH: ข้อความแจ้งเตือน

en: Reminder from Name
th_TH: การแจ้งเตือนจากชื่อ

en: Remote Profiles Enabled
th_TH: เปิดใช้งานโปรไฟล์ระยะไกลแล้ว

en: Remove
th_TH: เอาออก

en: Remove %1
th_TH: เอา %1 ออก

en: Remove %1 from %2? (status in this group will be changed to 'Removed').
th_TH: เอา %1 ออกจาก %2 หรือไม่ (สถานะในกลุ่มนี้จะเปลี่ยนเป็น 'ถูกเอาออก')

en: Remove Contacts from Group
th_TH: ลบรายชื่อผู้ติดต่อออกจากกลุ่ม

en: Remove Dedupe Exception
th_TH: ลบข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Remove Exception
th_TH: ลบข้อยกเว้น

en: Remove Tags from Contacts
th_TH: ลบแท็กออกจากผู้ติดต่อ

en: Remove Tags from activities
th_TH: เอา Tags ออกจากกิจกรรม

en: Remove duplicate emails?
th_TH: ลบอีเมลที่ซ้ำกัน

en: Remove from Group
th_TH: ลบออกจากกลุ่ม

en: Remove from dashboard
th_TH: ลบออกจากแดชบอร์ด

en: Remove from search criteria
th_TH: ลบออกจากเกณฑ์การค้นหา

en: Remove selected options
th_TH: ลบตัวเลือกที่เลือกแล้ว

en: Remove this row
th_TH: ลบแถวนี้

en: Remove unsaved attachment
th_TH: ลบไฟล์แนบที่ยังไม่มีการบันทึก

en: Removed
th_TH: ลบแล้ว

en: Removed '%1'
th_TH: ลบ '%1' แล้ว

en: Removed (by %1)
th_TH: เอาออก (โดย %1)

en: Removed Contact From Group | Removed Contacts From Group
th_TH[0]: ลบผู้ติดต่อจากกลุ่มแล้ว

en: Removed Groups
th_TH: กลุ่มที่ถูกเอาออก

en: Removed Tag <em>%1</em>
th_TH: เอา Tag %1 ออกแล้ว

en: Removed directory %1
th_TH: ลบไดเรกทอรี %1 แล้ว

en: Render open-ended template content. (Additional constraints may apply to autoloaded records and specific notations.)
th_TH: แสดงผลเนื้อหาเทมเพลตปลายเปิด (อาจมีข้อจำกัดเพิ่มเติมสำหรับบันทึกที่โหลดอัตโนมัติและสัญลักษณ์เฉพาะ)

en: Renew Membership
th_TH: ต่ออายุสมาชิก

en: Renewal Message
th_TH: ข้อความแจ้งข้อมูลการต่ออายุ

en: Repeat %1
th_TH: ทำ %1 ซ้ำ

en: Repeat Configuration has been saved
th_TH: บันทึกการกำหนดค่าซ้ำแล้ว

en: Repeating (%1 of %2)
th_TH: ทำซ้ำ (%1 จาก %2)

en: Repeats
th_TH: ทำซ้ำ

en: Repeats by day of the month
th_TH: ทำซ้ำตามวันในแต่ละเดือน

en: Repeats by day of the week
th_TH: ทำซ้ำตามวันในสัปดาห์

en: Repeats every
th_TH: ทำซ้ำทุก ๆ

en: Repeats on
th_TH: ทำซ้ำเมื่อ

en: Repetition Frequency Interval
th_TH: ช่วงความถี่ในการทำซ้ำ

en: Repetition Frequency Unit
th_TH: หน่วยความถี่ของการทำซ้ำ

en: Repetition Number
th_TH: หมายเลขการทำซ้ำ

en: Replace {receipt_text_renewal} with {receipt_text}
th_TH: แทนที่ {receipt_text_renewal} ด้วย {receipt_text}

en: Replaced Word
th_TH: คำที่ถูกเปลี่ยน

en: Replacement Word
th_TH: คำที่ใช้แทน

en: Replied
th_TH: ตอบแล้ว

en: Replies
th_TH: การตอบกลับ

en: Reply
th_TH: ตอบกลับ

en: Reply (Action)
th_TH: ตอบกลับ (ดำเนินการ)

en: Reply Auto Responder is not set to any default value in <a %1>Headers, Footers, and Automated Messages</a>. This will disable the submit operation on any mailing created from CiviMail.
th_TH: การตอบกลับอัตโนมัติไม่ได้ตั้งค่าเป็นค่าเริ่มต้นใด ๆ ใน <a %1>ส่วนหัวกระดาษ, ส่วนท้ายกระดาษ, และข้อความอัตโนมัติ</a> สิ่งนี้จะปิดใช้งานการส่งจดหมายที่สร้างจาก CiviMail

en: Reply Auto-responder
th_TH: ระบบตอบกลับอัตโนมัติ

en: Reply ID
th_TH: รหัสการตอบกลับ

en: Reply Timestamp
th_TH: การประทับเวลาการตอบกลับ

en: Reply to this email (link)
th_TH: ตอบกลับอีเมลนี้ (ลิงก์)

en: Reply-To (A)
th_TH: ตอบกลับ (A)

en: Reply-To (B)
th_TH: ตอบกลับ (B)

en: Reply-To Email
th_TH: ตอบกลับอีเมล

en: Reply-To Email of mailing
th_TH: ตอบกลับอีเมลของการส่งจดหมาย

en: Reply-to email
th_TH: ตอบกลับอีเมล

en: Replyto Email
th_TH: ตอบกลับอีเมล

en: Report
th_TH: รายงาน

en: Report Description
th_TH: รายละเอียดรายงาน

en: Report Footer
th_TH: ส่วนท้ายรายงาน

en: Report Header
th_TH: ส่วนหัวรายงาน

en: Report Instance Arguments
th_TH: ค่าคงที่ของรายงาน

en: Report Instance Assigned to Roles
th_TH: รายงานที่มอบหมายให้กับบทบาทหน้าที่

en: Report Instance Footer
th_TH: ส่วนท้ายของรายงาน

en: Report Instance Header
th_TH: ส่วนหัวของรายงาน

en: Report Instance ID
th_TH: รหัสรายงาน

en: Report Instance Permissions
th_TH: สิทธิ์ในการเข้าถึงรายงาน

en: Report Instance Title
th_TH: ชื่อรายงาน

en: Report Instance Title.
th_TH: ชื่อรายงาน

en: Report Instance description
th_TH: รายละเอียดรายงาน

en: Report Instance description.
th_TH: รายละเอียดรายงาน

en: Report Instance email Subject
th_TH: หัวข้ออีเมลของรายงาน

en: Report Instance is Active
th_TH: รายงานเปิดใช้งานอยู่

en: Report Parameters
th_TH: พารามิเตอร์การรายงาน

en: Report Templates
th_TH: เทมเพลตรายงาน

en: Report Title
th_TH: ชื่อรายงาน

en: Report URL
th_TH: URL รายงาน

en: Report description appear in the display screen.
th_TH: รายละเอียดรายงานจะปรากฏบนหน้าจอแสดงผล

en: Report instance Name
th_TH: ชื่อรายงาน

en: Report mail could not be sent.
th_TH: ไม่สามารถส่งอีเมลรายงานได้

en: Report mail has been sent.
th_TH: อีเมลรายงานถูกส่งแล้ว

en: Report template ID
th_TH: รหัสเทมเพลตรายงาน

en: Report title appear in the display screen.
th_TH: ชื่อรายงานจะปรากฏบนหน้าจอแสดงผล

en: Report(s) created from the template: %1
th_TH: รายงานที่สร้างจากเทมเพลต: %1

en: Reported By
th_TH: รายงานโดย

en: Reporter
th_TH: ผู้รายงาน

en: Reporter/Role
th_TH: ผู้รายงาน/บทบาทหน้าที่

en: Reports
th_TH: รายงาน

en: Reports for '%1'
th_TH: รายงานสำหรับ '%1'

en: Required
th_TH: จำเป็น

en: Required Elements
th_TH: องค์ประกอบที่จำเป็น

en: Required Extension
th_TH: ส่วนขยายที่จำเป็น

en: Required parameter missing for ChangeCaseType - end post processing
th_TH: ไม่พบพารามิเตอร์ที่จำเป็นสำหรับการเปลี่ยนประเภทกรณีปัญหา - ยุติการประมวลผลหลังการดำเนินการ

en: Required parameter missing for OpenCase - end post processing
th_TH: ไม่พบพารามิเตอร์ที่จำเป็นสำหรับการเปิดใช้กรณีปัญหา - ยุติการประมวลผลหลังการดำเนินการ

en: Required tokens
th_TH: โทเค็นที่จำเป็น

en: Required tokens are missing.
th_TH: ไม่พบโทเค็นที่จำเป็น

en: Required?
th_TH: จำเป็นต้องกรอก?

en: Reservation Added
th_TH: เพิ่มการสงวนตัวแล้ว

en: Reservation did not add for %count contact. | Reservation did not add for %count contacts.
th_TH[0]: ยังไม่ได้เพิ่มการสงวนตัวผู้ติดต่อจำนวน %count

en: Reserve
th_TH: สงวนตัว

en: Reserve Each Time
th_TH: ทำการสงวนตัวในแต่ละครั้ง

en: Reserve More Respondents >>
th_TH: สงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจเพิ่มเติม >>

en: Reserve Respondents
th_TH: สงวนผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Reserve and Interview
th_TH: สงวนตัวและทำการสัมภาษณ์

en: Reserve campaign contacts for surveys and petitions
th_TH: สงวนตัวผู้ติดต่อในแคมเปญสำหรับแบบสอบถามและเรื่องรณรงค์

en: Reserved
th_TH: ถูกสงวนไว้

en: Reserved Group?
th_TH: เป็นกลุ่มที่สงวนไว้หรือไม่

en: Reserved Profiles
th_TH: โปรไฟล์ที่สงวนไว้

en: Reserved Report?
th_TH: สงวนรายงานหรือไม่

en: Reserved respondents are released if they haven't been surveyed within this number of days. The Respondent Processor script must be run periodically to release respondents.
th_TH: ผู้ตอบแบบสำรวจที่มีการสงวนตัวไว้จะได้รับการปล่อยตัวหากไม่ได้ทำการสำรวจภายในจำนวนวันที่กำหนด โดยต้องมีการประมวลผลข้อมูลผู้ตอบแบบสำรวจเป็นระยะเพื่อปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Reserved tags can not be deleted. Users with 'administer reserved tags' permission can set or unset the reserved flag. You must uncheck 'Reserved' (and delete any child tags) before you can delete a tag.
th_TH: แท็กที่สงวนไว้ไม่สามารถถูกลบได้ ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ 'จัดการแท็กที่สงวนไว้' สามารถตั้งค่าหรือยกเลิกการทำเครื่องหมายที่สงวนไว้ได้ คุณต้องยกเลิกการเลือก 'สงวนไว้' (และลบแท็กย่อยทั้งหมด) ก่อนที่คุณจะสามารถลบแท็กได้

en: Reserved.
th_TH: สงวนตัวเรียบร้อยแล้ว

en: Reserved:
th_TH: รายการที่ถูกสงวนไว้:

en: Reserved?
th_TH: ถูกสงวนไว้หรือไม่

en: Reset Case Timeline?
th_TH: ตั้งค่าไทม์ไลน์ของกรณีปัญหาใหม่หรือไม่

en: Reset Date
th_TH: ตั้งวันที่ใหม่

en: Reset Form
th_TH: ตั้งค่าแบบฟอร์มใหม่

en: Reset Start Date
th_TH: ตั้งค่าวันที่เริ่มต้นใหม่

en: Reset all selections
th_TH: ตั้งค่าการเลือกทั้งหมดใหม่

en: Respondent Interview
th_TH: การสัมภาษณ์ผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Respondent Name
th_TH: ชื่อผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Respondent Reservation
th_TH: การสงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Respondent Reserved.
th_TH: สงวนตัวผู้ตอบแบบสำรวจแล้ว

en: Respondent Status
th_TH: สถานะผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Respondent has been released. | %count respondents have been released.
th_TH[0]: ผู้ตอบแบบสำรวจจำนวน %count ได้รับการปล่อยตัวแล้ว

en: Respondents
th_TH: ผู้ตอบแบบสำรวจ

en: Response Codes
th_TH: รหัสคำตอบ

en: Response Saved.
th_TH: บันทึกคำตอบแล้ว

en: Responses
th_TH: การตอบกลับ

en: Restore
th_TH: คืนค่า

en: Restore Case
th_TH: กู้คืนกรณีปัญหา

en: Restore Cases
th_TH: กู้คืนกรณีปัญหา

en: Restore CiviCRM Menu
th_TH: กู้คืนเมนู CiviCRM

en: Restore Contact
th_TH: คืนค่าข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Restore Contact(s)
th_TH: กู้คืนข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Restore cases
th_TH: กู้คืนกรณีปัญหา

en: Restore contacts from trash
th_TH: กู้คืนข้อมูลผู้ติดต่อจากถังขยะ

en: Restore from Trash
th_TH: กู้คืนจากถังขยะ

en: Restored
th_TH: กู้คืนแล้ว

en: Restrict to Groups
th_TH: จำกัดเฉพาะกลุ่ม

en: Restrict to Website Users
th_TH: จำกัดเฉพาะผู้ใช้เว็บไซต์

en: Restrictions:
th_TH: ข้อจำกัด:

en: Resubscribe
th_TH: สมัครสมาชิกใหม่อีกครั้ง

en: Resubscribe (Action)
th_TH: สมัครเป็นสมาชิกอีกครั้ง (ดำเนินการ)

en: Resubscribe Message
th_TH: สมัครรับข้อความอีกครั้ง

en: Resubscribe URL (Action)
th_TH: URL สำหรับการสมัครเป็นสมาชิกอีกครั้ง (ดำเนินการ)

en: Resubscribe via email
th_TH: สมัครใหม่ผ่านทางอีเมล

en: Resubscribe via web page
th_TH: สมัครใหม่ผ่านทางเว็บเพจ

en: Result
th_TH: ผลลัพธ์

en: Result Options
th_TH: ตัวเลือกผลลัพธ์

en: Result Set
th_TH: ชุดผลลัพธ์

en: Results
th_TH: ผลลัพท์

en: Results Column
th_TH: คอลัมน์ผลลัพธ์

en: Results Column?
th_TH: คอลัมน์ผลลัพธ์?

en: Results Columns?
th_TH: เป็นคอลัมน์ผลลัพธ์หรือไม่

en: Results Display
th_TH: การแสดงผลลัพธ์

en: Results may contain any of the selected options
th_TH: ผลลัพธ์สามารถมีตัวเลือกใดก็ตามที่ได้เลือกไว้

en: Results must have all of the selected options
th_TH: ผลลัพธ์จำเป็นต้องมีตัวเลือกทั้งหมดที่ได้เลือกไว้

en: Return to CiviCRM home page.
th_TH: กลับไปยังหน้าหลัก CiviCRM

en: Return to Search
th_TH: กลับไปค้นหา

en: Return to home page.
th_TH: กลับไปยังหน้าหลัก

en: Reuse an existing set
th_TH: ใช้ชุดตัวเลือกที่มีอยู่

en: Revenue Account
th_TH: บัญชีรายได้

en: Revenue Account ID
th_TH: รหัสบัญชีรายได้

en: Revenue Accounting code
th_TH: รหัสบัญชีรายได้

en: Revenue Goal
th_TH: รายได้เป้าหมาย

en: Revenue Recognition Date
th_TH: วันที่รับรู้รายได้

en: Revert
th_TH: เปลี่ยนกลับ

en: Revert %1?
th_TH: เปลี่ยนกลับ %1?

en: Revert These Changes
th_TH: ยกเลิกการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้

en: Revert time zone for Event dates
th_TH: เปลี่ยนเขตเวลากลับสำหรับวันที่จัดกิจกรรม

en: Reverted
th_TH: คืนค่าแล้ว

en: Review
th_TH: ตรวจสอบ

en: Review and Schedule
th_TH: ตรวจสอบและกำหนดเวลา

en: Review the values shown below from the first 2 rows of your import file and select the matching CiviCRM database fields from the drop-down lists in the right-hand column. Select '- do not import -' for any columns in the import file that you want ignored.
th_TH: ตรวจสอบค่าที่แสดงทางด้านล่างจาก 2 แถวแรกของไฟล์นำเข้าของคุณและเลือกช่องฐานข้อมูล CiviCRM ที่ตรงกันจากรายการแบบเลื่อนลงในคอลัมน์ด้านขวามือ เลือก '- ห้ามนำเข้า -' สำหรับคอลัมน์ใด ๆ ในไฟล์นำเข้าที่คุณต้องการละเว้น

en: Revisions
th_TH: การแก้ไข

en: Rich Text
th_TH: ข้อความที่หลากหลาย

en: Right
th_TH: ขวา

en: Right Margin
th_TH: ขอบขวา

en: Role
th_TH: บทบาท

en: Role in Case
th_TH: บทบาทหน้าที่ในกรณีปัญหา

en: Role in Case  %1 '%2'
th_TH: บทบาทหน้าที่ในกรณีปัญหา %1 '%2'

en: Roles
th_TH: บทบาทหน้าที่

en: Rotate 180
th_TH: หมุน 180

en: Rotate left
th_TH: หมุนไปทางซ้าย

en: Rotate right
th_TH: หมุนไปทางขวา

en: Row(s) Listed
th_TH: แถวที่แสดงในรายการ

en: Rows Still processing
th_TH: ยังประมวลผลแถวข้อมูลอยู่

en: Rows per page:
th_TH: จำนวนแถวต่อหน้า:

en: Rows still being processed.
th_TH: ยังประมวลผลแถวข้อมูลอยู่

en: Rows which are duplicates of existing CiviCRM contact records.
th_TH: แถวที่มีข้อมูลซ้ำกับบันทึกผู้ติดต่อ CiviCRM ที่มีอยู่

en: Rows with Errors
th_TH: แถวที่มีข้อผิดพลาด

en: Rows with invalid data in one or more fields (for example, invalid email address formatting). These rows will be skipped (not imported).
th_TH: แถวที่มีข้อมูลไม่ถูกต้องในช่องข้อมูลหนึ่งช่องขึ้นไป (เช่น การจัดรูปแบบที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้อง) แถวเหล่านี้จะถูกข้าม (ไม่ถูกนำเข้า)

en: Rows with invalid data in one or more fields. These rows will be skipped (not imported).
th_TH: แถวที่มีข้อมูลที่ไม่ถูกต้องในช่องข้อมูลจำนวนหนึ่งช่องขึ้นไป แถวเหล่านี้จะถูกข้าม (ไม่ถูกนำเข้า)

en: Rows with mismatched contact IDs... (NOT updated).
th_TH: แถวที่มีรหัสผู้ติดต่อไม่ตรงกัน... (ไม่ได้อัปเดต)

en: Rule Deleted
th_TH: ลบกฎแล้ว

en: Rule Field
th_TH: ช่องกฎ

en: Rule Group ID
th_TH: รหัสกลุ่มกฎ

en: Rule Length
th_TH: ความยาวของกฎ

en: Rule Name
th_TH: ชื่อเกณฑ์

en: Rule Table
th_TH: ตารางกฎ

en: Rule Usage
th_TH: การใช้กฎ

en: Run Upgrades
th_TH: ดำเนินการอัปเกรด

en: Run and refine the search criteria as necessary
th_TH: ใช้งานและปรับปรุงเกณฑ์การค้นหาตามความจำเป็น

en: Run extension upgrades now?
th_TH: ดำเนินการอัปเกรดส่วนขยายตอนนี้หรือไม่

en: Run this report
th_TH: เปิดใช้งานรายงานนี้

en: Running
th_TH: กำลังดำเนินการ

en: Russian
th_TH: รัสเซีย

en: SIC Code
th_TH: รหัสมาตรฐานการจำแนกประเภทอุตสาหกรรม

en: SMS - schedule/send
th_TH: SMS - กำหนดเวลา/ส่ง

en: SMS - send reply
th_TH: SMS - ส่งตอบ

en: SMS Content
th_TH: เนื้อหา SMS

en: SMS Date
th_TH: วันที่ส่ง SMS

en: SMS Message
th_TH: ข้อความ SMS

en: SMS Name
th_TH: ชื่อ SMS

en: SMS Provider
th_TH: ผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider API
th_TH: API ของผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider API Params
th_TH: พารามิเตอร์ API ของผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider API URL
th_TH: API URL ของผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider ID
th_TH: รหัสผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider Name
th_TH: ชื่อผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider Password
th_TH: รหัสผ่านของผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider Title
th_TH: ชื่อผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider Username
th_TH: ชื่อผู้ใช้ของผู้ให้บริการ SMS

en: SMS Provider is Active?
th_TH: ผู้ให้บริการ SMS มีการดำเนินการอยู่หรือไม่

en: SMS Provider is Default?
th_TH: ผู้ให้บริการ SMS เป็นผู้ให้บริการเริ่มต้นหรือไม่

en: SMS Reminder Text
th_TH: ข้อความแจ้งเตือนทาง SMS

en: SMS Status
th_TH: สถานะ SMS

en: SMS Template
th_TH: เทมเพลต SMS

en: SMS Template ID
th_TH: รหัสเทมเพลต SMS

en: SMS Text:
th_TH: ข้อความ SMS:

en: SMS body exceeding limit of %1 characters
th_TH: เนื้อความ SMS เกินขีดกำหนดตัวอักษรจำนวน %1

en: SMS will NOT be sent to %count contact. | SMS will NOT be sent to %count contacts.
th_TH[0]: SMS จะไม่ถูกส่งให้กับผู้ติดต่อจำนวน %count

en: SMS will NOT be sent to contacts of %count Activity - (there are more than one Target contact). | SMS will NOT be sent to contacts of %count Activities - (there are more than one Target contact).
th_TH[0]: SMS จะไม่ถูกส่งให้กับผู้ติดต่อของกิจกรรมจำนวน %count - (มีผู้ติดต่อเป้าหมายมากกว่าหนึ่งราย)

en: SMS will NOT be sent to contacts of %count selected activity as they are invalid for this task action. | SMS will NOT be sent to contacts of %count selected activities as they are invalid for this task action.
th_TH[0]: SMS จะไม่ถูกส่งให้กับผู้ติดต่อของกิจกรรมที่เลือกจำนวน %count เนื่องจากข้อมูลผู้ติดต่อเหล่านั้นไม่ถูกต้องสำหรับการดำเนินการนี้

en: SMS will NOT be sent to contacts of %count selected activity. | SMS will NOT be sent to contacts of %count selected activities.
th_TH[0]: SMS จะไม่ถูกส่งให้กับผู้ติดต่อของกิจกรรมที่เลือกจำนวน %count

en: SQL Import
th_TH: การนำเข้า SQL

en: SQL Query must be a SELECT query that returns one or more rows of data to be imported. Specify the database name(s) AND table name(s) in the query (e.g. "SELECT * FROM my_database.my_table WHERE date_entered BETWEEN '1999-01-01' AND '2000-07-31'").
th_TH: คำสั่ง SQL ต้องเป็นการแสดงข้อมูลในตารางฐานข้อมูลที่ให้ข้อมูลอย่างน้อยหนึ่งแถวสำหรับการนำเข้า ระบุชื่อฐานข้อมูลและชื่อตารางในคำสั่ง (เช่น "เลือก * จาก my_database.my_table ที่ซึ่ง date_entered ระหว่าง '1999-01-01' และ '2000-07-31'")

en: STEP 2: Please Check Your Email
th_TH: ขั้นตอนที่ 2: โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณ

en: Safe Merge Selected Duplicates
th_TH: ผนวกรวมรายการที่เลือกที่ซ้ำกันอย่างปลอดภัย

en: Sales tax term (e.g VAT)
th_TH: เงื่อนไขภาษีการขาย (เช่น VAT)

en: Samoan
th_TH: ซามัว

en: Sanskrit
th_TH: สันสกฤต

en: Sardinian
th_TH: ซาร์ดิเนีย

en: Save
th_TH: บันทึก

en: Save Anyway
th_TH: ยังคงทำการบันทึก

en: Save As
th_TH: บันทึกเป็น

en: Save As New Template
th_TH: บันทึกเป็นเทมเพลตใหม่

en: Save Button
th_TH: ปุ่มบันทึก

en: Save Draft
th_TH: บันทึกแบบร่าง

en: Save Matching Contact
th_TH: บันทึกผู้ติดต่อที่ตรงกัน

en: Save Relationship
th_TH: บันทึกความสัมพันธ์

en: Save Report
th_TH: บันทึกรายงาน

en: Save Smart Group
th_TH: บันทึกกลุ่มอัจฉริยะ

en: Save Template
th_TH: บันทึกเทมเพลต

en: Save With Duplicate Household
th_TH: บันทึกพร้อมครัวเรือนที่ซ้ำกัน

en: Save a Copy
th_TH: คัดลอกสำเนา

en: Save a copy...
th_TH: บันทึกสำเนา...

en: Save and New
th_TH: บันทึกและสร้างใหม่

en: Save and Preview
th_TH: บันทึกและดูตัวอย่าง

en: Save as a new field mapping
th_TH: บันทึกเป็นฟิลด์ใหม่นี้เข้ากับ

en: Save as non voted.
th_TH: บันทึกว่ายังไม่ได้ลงคะแนน

en: Save as voted.
th_TH: บันทึกว่าได้ลงคะแนนแล้ว

en: Save as:
th_TH: บันทึกเป็น

en: Save report search criteria
th_TH: บันทึกเกณฑ์การค้นหารายงาน

en: Save the current mailing as a template.
th_TH: บันทึกการส่งจดหมายปัจจุบันเป็นเทมเพลต

en: Save this field mapping
th_TH: บันทึกฟิลด์นี้เข้ากับ

en: Saved
th_TH: บันทึกแล้ว

en: Saved Field Mapping
th_TH: การวางแผนผังช่องข้อมูลที่บันทึกไว้

en: Saved Field Mapping: %1
th_TH: การวางแผนผังช่องข้อมูลที่บันทึกไว้: %1

en: Saved Search
th_TH: การค้นหาที่ถูกบันทึกไว้

en: Saved Search Description
th_TH: คำอธิบายการค้นหาที่บันทึกไว้

en: Saved Search ID
th_TH: รหัสการค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: Saved Search Label
th_TH: ป้ายกำกับการค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: Saved Search Name
th_TH: ชื่อการค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: Saved Searches
th_TH: การค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: Saving...
th_TH: กำลังบันทึก...

en: Schedule
th_TH: กำหนดเวลา

en: Schedule Follow-up
th_TH: ตั้งเวลาการติดตาม

en: Schedule Follow-up Activity
th_TH: ตั้งเวลาสำหรับกิจกรรมติดตาม

en: Schedule ID
th_TH: รหัสการกำหนดเวลา

en: Schedule is Active?
th_TH: กำหนดการเปิดใช้งานอยู่หรือไม่

en: Schedule or Send
th_TH: ตั้งเวลาส่งหรือส่ง

en: Scheduled
th_TH: ตั้งเวลาแล้ว

en: Scheduled By
th_TH: กำหนดเวลาโดย

en: Scheduled By Contact ID
th_TH: กำหนดเวลาโดยใช้รหัสผู้ติดต่อ

en: Scheduled Date
th_TH: วันที่ตั้งเวลาไว้

en: Scheduled Job Deleted.
th_TH: งานตามกำหนดเวลานี้ได้ถูกลบแล้ว

en: Scheduled Jobs
th_TH: ตารางงาน

en: Scheduled job run frequency.
th_TH: ความถี่ในการดำเนินงานที่กำหนดเวลาไว้

en: Scheduled jobs have been executed according to individual timing settings. Please check log for messages.
th_TH: งานที่กำหนดเวลาไว้ได้มีการดำเนินการตามการตั้งค่าเวลาแต่ละรายการแล้ว โปรดตรวจสอบบันทึกเพื่อดูข้อความ

en: Scheduling and Sending Mass SMS
th_TH: การกำหนดเวลาและการส่ง SMS แบบกลุ่ม

en: Schema Error
th_TH: ข้อผิดพลาดของสกีมา

en: Scottish Gaelic; Gaelic
th_TH: เกลิกสก็อต, เกลิก

en: Script instructions for volunteers to use for the survey.
th_TH: ข้อแนะนำสำหรับอาสาสมัครในการทำแบบสำรวจ

en: Search
th_TH: ค้นหา

en: Search All Cases
th_TH: ค้นหากรณีปัญหาทั้งหมด

en: Search Batches
th_TH: ค้นหา Batches

en: Search Builder
th_TH: ตัวสร้างการค้นหา

en: Search Cases with Upcoming Activities
th_TH: ค้นหากรณีปัญหาที่จะมีการดำเนินการเร็ว ๆ นี้

en: Search Contact1
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อ 1

en: Search Contact2
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อ 2

en: Search Contacts
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อ

en: Search Criteria
th_TH: เกณฑ์การค้นหา

en: Search Email1
th_TH: ค้นหาอีเมล 1

en: Search Email2
th_TH: ค้นหาอีเมล 2

en: Search Expiry Date
th_TH: ค้นหาวันหมดอายุ

en: Search Fields
th_TH: ช่องการค้นหา

en: Search Filters
th_TH: ค้นหาตัวกรอง

en: Search Groups
th_TH: ค้นหากลุ่ม

en: Search Limit Group
th_TH: ขีดจำกัดการค้นหากลุ่ม

en: Search Limit Group ID
th_TH: ขีดจำกัดการค้นหารหัสกลุ่ม

en: Search Mailings
th_TH: ค้นหาการส่งจดหมาย

en: Search Operator
th_TH: ค้นหาผู้ดำเนินการ

en: Search Postcode1
th_TH: ค้นหารหัสไปรษณีย์ 1

en: Search Postcode2
th_TH: ค้นหารหัสไปรษณีย์ 2

en: Search Profile
th_TH: ค้นหาโปรไฟล์

en: Search Results
th_TH: ผลการค้นหา

en: Search Settings
th_TH: การตั้งค่าการค้นหา

en: Search Street Address1
th_TH: ค้นหาที่อยู่ 1

en: Search Street Address2
th_TH: ค้นหาที่อยู่ 2

en: Search Views
th_TH: ค้นหามุมมอง

en: Search as a Range
th_TH: ค้นหาโดยอิงจากช่วง

en: Search by Range?
th_TH: ค้นหาโดยใช้ช่วงหรือไม่

en: Search by name or id...
th_TH: ค้นหาโดยชื่อ หรือ ID

en: Search by name/email or id...
th_TH: ค้นหาโดยชื่อ/อีเมล หรือ ID

en: Search documentation in the User Guide
th_TH: ค้นหาเอกสารในคู่มือผู้ใช้

en: Search for contacts using '%1'
th_TH: ค้นหาผู้ติดต่อโดยใช้ '%1'

en: Search in Trash
th_TH: ค้นหาในถังขยะ

en: Search results listings.
th_TH: รายการผลการค้นหา

en: Search:
th_TH: ค้นหา:

en: Searchable
th_TH: ค้นหาได้

en: Searchable?
th_TH: ค้นหาได้หรือไม่

en: Searching...
th_TH: กำลังค้นหา…

en: Second
th_TH: วันที่สองของ

en: Second Date Range
th_TH: ช่วงวันที่ช่วงที่สอง

en: Second Date Range:
th_TH: ช่วงวันที่ช่วงที่สอง:

en: Second Dupe Contact
th_TH: ผู้ติดต่อที่ซ้ำกันรายที่สอง

en: Second Dupe Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อที่ซ้ำกันรายที่สอง

en: Second or Later by Contributor
th_TH: ครั้งที่สองหรือหลังจากนั้นโดยผู้บริจาค

en: Secondary unit designator, e.g. Apt 3 or Unit # 14, or Bldg 1200
th_TH: ตัวกำหนดหน่วยรอง เช่น อพาร์ทเมนท์ 3 หรือยูนิต # 14 หรืออาคาร 1200

en: Secret is not set for this payment processor
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่าข้อมูลลับสำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Section Header / Group By
th_TH: ส่วนหัวของหมวดหมู่ / จัดกลุ่มตาม

en: Secure temporary housing
th_TH: จัดหาที่อยู่อาศัยชั่วคราว

en: Security Code
th_TH: รหัสรักษาความปลอดภัย

en: Security Warning
th_TH: คำเตือนด้านความปลอดภัย

en: See Errors
th_TH: ดูข้อผิดพลาด

en: See the issue for more detail
th_TH: ดูปัญหาเพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Select
th_TH: เลือก

en: Select 'Individual' if you are importing %1 made by individual persons.
th_TH: เลือก 'บุคคล' หากคุณกำลังนำเข้า %1 ที่ประกอบด้วยบุคคลทั่วไป

en: Select 'New Saved Search' from the '- more actions -' drop-down menu and click 'Go'
th_TH: เลือก 'การค้นหาที่บันทึกไว้ใหม่' จาก '- การดำเนินการเพิ่มเติม -' ในเมนูแบบเลื่อนลงและคลิก 'ไป'

en: Select 'Organization' or 'Household' if you are importing %1 to contacts of that type.
th_TH: เลือก 'องค์กร' หรือ 'ครัวเรือน' หากคุณกำลังนำเข้า %1 ไปยังผู้ติดต่อประเภทนั้น

en: Select 'User and User Admin Only' if joining this group is controlled by authorized CiviCRM users only. If you want to allow contacts to join and remove themselves from this group via the Registration and Account Profile forms, select 'Public Pages'.
th_TH: เลือก 'ผู้ใช้และผู้ดูแลระบบเท่านั้น' หากการเข้าร่วมกลุ่มนี้มีการควบคุมโดยผู้ใช้ CiviCRM ที่ได้รับอนุญาตเท่านั้น หากคุณต้องการอนุญาตให้ผู้ติดต่อเข้าร่วมและลบตนเองออกจากกลุ่มนี้ได้ผ่านแบบฟอร์มการลงทะเบียนและโปรไฟล์บัญชี ให้เลือก 'เพจสาธารณะ'

en: Select <strong>Individual</strong> for Contact Type if each record in your file represents an individual person - even if the file also contains related Organization data (e.g. Employer Name, Employer Address, etc.).
th_TH: เลือก <strong>บุคคล</strong> สำหรับประเภทผู้ติดต่อหากบันทึกแต่ละรายการในไฟล์ของคุณแสดงถึงบุคคล - แม้ว่าไฟล์นั้นจะมีข้อมูลองค์กรที่เกี่ยวข้องด้วย (เช่น ชื่อนายจ้าง, ที่อยู่นายจ้าง, ฯลฯ)

en: Select <strong>Organization</strong> or <strong>Household</strong> if each record in your file represents a contact of that type.
th_TH: เลือก <strong>องค์กร</strong> หรือ <strong>ครัวเรือน</strong> หากบันทึกแต่ละรายการในไฟล์ของคุณแสดงถึงผู้ติดต่อประเภทนั้น

en: Select Campaign
th_TH: เลือกแคมเปญ

en: Select Case
th_TH: เลือกปัญหา

en: Select Case for Merge
th_TH: เลือกกรณีปัญหาเพื่อทำการผนวกรวม

en: Select Columns
th_TH: เลือกคอลัมน์

en: Select Contact
th_TH: เลือกผู้ติดต่อ

en: Select Current User
th_TH: เลือกผู้ใช้งานปัจจุบัน

en: Select Date
th_TH: เลือกวันที่

en: Select Field
th_TH: เลือกช่องข้อมูล

en: Select Fields to Export
th_TH: เลือกช่องข้อมูลเพื่อส่งออก

en: Select Format
th_TH: เลือกรูปแบบ

en: Select Group
th_TH: เลือกกลุ่ม

en: Select Group is a required field.
th_TH: เลือกกลุ่มเป็นช่องที่ห้ามเว้นว่าง

en: Select Group of Contacts
th_TH: เลือกกลุ่มผู้ติดต่อ

en: Select HTML Code
th_TH: เลือกรหัส HTML

en: Select Label
th_TH: เลือกป้ายกำกับ

en: Select Location
th_TH: เลือกตำแหน่งที่ตั้ง

en: Select Profile
th_TH: เลือกโปรไฟล์

en: Select Recipients
th_TH: เลือกผู้รับ

en: Select Records
th_TH: เลือกบันทึก

en: Select Result Set
th_TH: เลือกชุดผลลัพธ์

en: Select SMS Provider
th_TH: เลือกผู้ให้บริการ SMS

en: Select Tag(s)
th_TH: เลือก Tag(s)

en: Select Tagset
th_TH: เลือกชุดแท็ก

en: Select a Role to assign (grant) this permission to. Select the special role 'Everyone' if you want to grant this permission to ALL users. 'Everyone' includes anonymous (i.e. not logged in) users. Select the special role 'Authenticated' if you want to grant it to any logged in user.
th_TH: เลือกบทบาทที่คุณต้องการมอบหมาย (ให้) สิทธิ์ในการเข้าถึงนี้ เลือก 'ทุกคน' หากคุณต้องการให้สิทธิ์การเข้าถึงแก่ผู้ใช้ทุกคน โดย 'ทุกคน' รวมถึงผู้ใช้นิรนาม (ไม่ได้เข้าสู่ระบบ) ด้วย หรือ เลือก 'ผู้ผ่านการรับรองแล้ว' หากคุณต้องการมอบสิทธิ์การเข้าถึงให้กับผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ

en: Select a different Custom Data Set for this field.
th_TH: เลือกชุดข้อมูลที่กำหนดเองชุดอื่นสำหรับช่องข้อมูลนี้

en: Select a group if you are using this profile for search and listings, AND you want to limit the listings to members of a specific group.
th_TH: เลือกกลุ่มหากคุณใช้โปรไฟล์นี้สำหรับการค้นหาและรายการ และคุณต้องการจำกัดรายการสำหรับสมาชิกของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเท่านั้น

en: Select a group if you want contacts to be automatically added to that group when the profile is submitted.
th_TH: เลือกกลุ่มหากคุณต้องการให้เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่มนั้นโดยอัตโนมัติเมื่อส่งโปรไฟล์

en: Select a group of contacts who should have this role when logged in to your site. Groups must be assigned the 'Access Control' type (Contacts &raquo; Manage Groups &raquo; Settings) to be included in this list.
th_TH: เลือกกลุ่มผู้ติดต่อที่ควรจะได้รับบทบาทนี้เมื่อเข้าสู่ระบบในเว็บไซต์ของคุณ หากต้องการให้กลุ่มผู้ติดต่อรวมอยู่อยู่ในรายการ กลุ่มนั้นจะต้องได้รับการมอบมายประเภท 'การควบคุมการเข้าถึง' (Contacts &raquo; Manage Groups &raquo; Settings)

en: Select a label format from the dropdown list.
th_TH: เลือกรูปแบบป้ายกำกับจากรายการแบบเลื่อนลง

en: Select a page format for PDF files created using this template if you wish to override the default format. Page formats define the paper size and margins.
th_TH: เลือกรูปแบบเพจสำหรับไฟล์ PDF ที่สร้างขึ้นโดยใช้เทมเพลตนี้หากคุณต้องการยกเลิกรูปแบบเริ่มต้น รูปแบบเพจจะกำหนดขนาดกระดาษและระยะขอบกระดาษ

en: Select a page format from the list or configure your own format in the settings below.
th_TH: เลือกรูปแบบเพจจากรายการหรือตั้งค่ารูปแบบของคุณเองในการตั้งค่าด้านล่าง

en: Select a page format to use for the PDF file. Page formats define the paper size and margins.
th_TH: เลือกรูปแบบเพจเพื่อใช้สำหรับไฟล์ PDF รูปแบบเพจจะกำหนดขนาดกระดาษและระยะขอบกระดาษ

en: Select a pre-existing template, or upload a document for mail merge.
th_TH: เลือกเทมเพลตที่มีอยู่แล้ว หรืออัปโหลดเอกสารสำหรับจดหมายเวียน

en: Select a specific Contact Subtype here ONLY if all you want all records in this import to be assigned to that subtype. EXAMPLE: If all records are of the <strong>Student</strong>, select that subtype here and it will be assigned to all import records.
th_TH: เลือกประเภทย่อยเฉพาะสำหรับผู้ติดต่อที่นี่เท่านั้นหากคุณต้องการให้บันทึกทั้งหมดในการนำเข้านี้ถูกกำหนดเป็นประเภทย่อยนั้น ตัวอย่าง: หากบันทึกทั้งหมดเป็นของ <strong>นักเรียน</strong> เลือกประเภทย่อยนั้นที่นี่และประเภทย่อยนั้นจะถูกกำหนดให้กับบันทึกการนำเข้าทั้งหมด

en: Select a specific group of contacts, OR apply this permission to ALL groups.
th_TH: เลือกกลุ่มผู้ติดต่อที่เฉพาะเจาะจง หรือ ให้สิทธิ์การเข้าถึงกับทุกกลุ่ม

en: Select a specific group of custom fields, OR apply this permission to ALL custom fields.
th_TH: เลือกกลุ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเองที่เฉพาะเจาะจง หรือ ให้สิทธิ์การเข้าถึงนี้สำหรับช่องข้อมูลที่กำหนดเองทั้งหมด

en: Select a specific profile, OR apply this permission to ALL profiles.
th_TH: เลือกโปรไฟล์ที่เฉพาะเจาะจง หรือ ให้สิทธิ์การเข้าถึงกับทุกโปรไฟล์

en: Select a username; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
th_TH: เลือกชื่อผู้ใช้; ไม่อนุญาตให้ใช้เครื่องหมายวรรคตอน ยกเว้นจุด, ขีดกลาง, และขีดล่าง

en: Select an ACL Role to assign.
th_TH: เลือกบทบาท ACL เพื่อมอบหมาย

en: Select an event, OR apply this permission to ALL events.
th_TH: เลือกกิจกรรม หรือ ให้สิทธิ์การเข้าถึงกับทุกกิจกรรม

en: Select between Admin/Public for each option. 'Public' will show the option to all users accessing the price set. Use 'Admin' to limit the option to users with the 'CiviEvent: edit event participants’ permission (when viewing the field via the event registration pages) or the ‘CiviContribute: edit contributions’ permission (when accessing the field through a contribution page).
th_TH: เลือกระหว่างผู้ดูแลระบบ/สาธารณะสำหรับตัวเลือกแต่ละรายการ "สาธารณะ" จะแสดงตัวเลือกแก่ผู้ใช้ทั้งหมดที่มีการเข้าถึงชุดราคา ใช้ 'ผู้ดูแลระบบ' เพื่อจำกัดตัวเลือกแก่ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์เข้าถึง 'CiviEvent: แก้ไขผู้เข้าร่วมกิจกรรม' (เมื่อดูช่องข้อมูลผ่านเพจการลงทะเบียนกิจกรรม) หรือสิทธิ์เข้าถึง 'CiviContribute: แก้ไขการบริจาค' (เมื่อเข้าถึงช่องข้อมูลผ่านเพจการบริจาค)

en: Select color
th_TH: เลือกสี

en: Select fields for export
th_TH: เลือกช่องข้อมูลสำหรับส่งออก

en: Select one or more tags for details.
th_TH: เลือกแท็กตั้งแต่หนึ่งแท็กขึ้นไปเพื่อดูรายละเอียด

en: Select rows
th_TH: เลือกแถว

en: Select someone else ...
th_TH: เลือกบุคคลอื่น …

en: Select the "FROM" Email Address for this mailing from the dropdown list. Available email addresses are configurable by users with Administer CiviCRM permission. EXAMPLE: "Client Services" &lt;clientservices@example.org&gt;
th_TH: เลือกที่อยู่อีเมล "ต้นทาง" สำหรับการส่งจดหมายนี้จากรายการแบบเลื่อนลง ที่อยู่อีเมลที่มีอยู่สามารถตั้งค่าได้โดยผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ในการดูแลระบบ CiviCRM ตัวอย่าง: "บริการลูกค้า" &lt;clientservices@example.org&gt;

en: Select the SMS provider for this mass message from the dropdown list.
th_TH: เลือกผู้ให้บริการ SMS สำหรับข้อความแบบกลุ่มนี้จากรายการแบบเลื่อนลง

en: Select the appropriate Privacy Options.
th_TH: เลือกตัวเลือกความเป็นส่วนตัวที่เหมาะสม

en: Select the fields to be exported using the table below. You'll see a live preview of the first few records for each field.
th_TH: เลือกช่องข้อมูลที่จะส่งออกโดยใช้ตารางด้านล่าง คุณจะเห็นตัวอย่างตามเวลาจริงของบันทึกลำดับต้น ๆ สำหรับช่องข้อมูลแต่ละช่อง

en: Select the html type used to offer options for this field
th_TH: เลือกประเภท html ที่ใช้ในการเสนอตัวเลือกสำหรับช่องข้อมูลนี้

en: Select the preferred method(s) of communicating with this contact.
th_TH: เลือกวิธีการสื่อสารที่ต้องการกับผู้ติดต่อรายนี้

en: Select the source of the imported data. By default the following choices are possible:
th_TH: เลือกแหล่งที่มาของข้อมูลที่มีการนำเข้า  คุณสามารถเลือกตัวเลือกต่อไปนี้ได้ตามค่าเริ่มต้น:

en: Select the type of CiviCRM record and the field you want to include in this Profile.
th_TH: เลือกประเภทของบันทึก CiviCRM และช่องข้อมูลที่คุณต้องการรวมไว้ในโปรไฟล์นี้

en: Select the type of data this ACL operates on.
th_TH: เลือกประเภทข้อมูลที่ ACL นี้ดำเนินการ

en: Select the type of record that this set of custom fields is applicable for. You can configure custom data for a specific type of contact (e.g. Individuals but NOT Organizations), ANY type of contact, or other record types such as activities, contributions, memberships and event participants.
th_TH: เลือกประเภทของบันทึกที่สามารถใช้ได้กับชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองนี้ คุณสามารถตั้งค่าข้อมูลที่กำหนดเองสำหรับผู้ติดต่อประเภทใดประเภทหนึ่ง (เช่น บุคคล แต่ไม่ใช่องค์กร), ผู้ติดต่อประเภทใดก็ได้, หรือประเภทบันทึกอื่น ๆ เช่น กิจกรรม, การบริจาค, การเป็นสมาชิก, และผู้เข้าร่วมกิจกรรม

en: Select valid date range
th_TH: เลือกช่วงวันที่ที่ถูกต้อง

en: Selectable:
th_TH: รายการที่สามารถเลือกได้:

en: Selectable?
th_TH: เลือกได้หรือไม่

en: Selected %1 Report has been deleted.
th_TH: รายงาน %1 ที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected %1 type has been deleted.
th_TH: ประเภท% 1 ที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected %1 type has not been deleted.
th_TH: ประเภท %1 ที่เลือกยังไม่ถูกลบ

en: Selected ACL has been deleted.
th_TH: ACL ที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected Activity cannot be deleted.
th_TH: ไม่สามารถลบกิจกรรมที่เลือกได้

en: Selected Activity has been deleted successfully. | %count Activities have been deleted successfully.
th_TH[0]: กิจกรรมจำนวน %count ถูกลบสำเร็จแล้ว

en: Selected Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือก

en: Selected Entity Role has been deleted.
th_TH: บทบาทเอนทิตีที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected Label Format has been deleted.
th_TH: ลบรูปแบบป้ายกำกับที่เลือกแล้ว

en: Selected Location type has been deleted.
th_TH: สถานที่ที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected Note has been deleted successfully.
th_TH: บันทึกข้อความที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected Profile Field has been deleted.
th_TH: ลบช่องโปรไฟล์ที่เลือกแล้ว

en: Selected Provider has been deleted.
th_TH: ลบผู้ให้บริการที่เลือกแล้ว

en: Selected Survey type has been deleted.
th_TH: ประเภทแบบสำรวจที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected case is already linked.
th_TH: กรณีปัญหาที่เลือกมีการเชื่อมต่อแล้ว

en: Selected contact does not have an address. Please click the following link to edit that contact to add an address, or select a different contact.
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือกไม่มีที่อยู่ โปรดคลิกลิงก์ต่อไปนี้เพื่อแก้ไขผู้ติดต่อดังกล่าวเพื่อเพิ่มที่อยู่ หรือเลือกผู้ติดต่ออื่น

en: Selected contact type can not be deleted. Make sure contact type doesn't have any associated custom data or group.
th_TH: ประเภทรายชื่อผู้ติดต่อที่ถูกเลือกไม่สามารถยกเลิกได้ กรุณาตรวจสอบว่ารายชื่อผู้ติดต่อนี้ไม่เชื่อมโยงใดๆกับกลุ่มข้อมูลอื่นๆ

en: Selected contact type has been deleted.
th_TH: ประเภทรายชื่อผู้ติดต่อที่ถูกเลือกได้ถูกยกเลิกแล้ว

en: Selected contact(s) do not have a valid Phone, or communication preferences specify DO NOT SMS, or they are deceased
th_TH: ผู้ติดต่อที่คุณเลือกไม่มีโทรศัพท์ที่ถูกต้อง หรือมีการตั้งค่าห้ามส่ง SMS หรือผู้ติดต่อเสียชีวิตแล้ว

en: Selected contact(s) do not have a valid email address, or communication preferences specify DO NOT EMAIL, or they are deceased or Primary email address is On Hold.
th_TH: ผู้ติดต่อที่คุณเลือกไม่มีที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง หรือมีการตั้งค่าห้ามส่งอีเมล หรือผู้ติดต่อเสียชีวิต หรือที่อยู่อีเมลหลักถูกระงับ

en: Selected contacts have been marked as not duplicates
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือกถูกทำเครื่องหมายว่าไม่ใช่ข้อมูลที่ซ้ำกัน

en: Selected mailing has been deleted.
th_TH: การส่งจดหมายที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected option group has been deleted.
th_TH: กลุ่มตัวเลือกที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected participant status has <strong>NOT</strong> been deleted; there are still participants with this status.
th_TH: สถานะผู้เข้าร่วมที่เลือกยังไม่ถูกลบ ยังมีผู้เข้าร่วมที่มีสถานะนี้

en: Selected participant status has been deleted.
th_TH: สถานะผู้เข้าร่วมที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selected records must all be the same contact type (i.e. all Individuals).
th_TH: ประวัติที่เลือกจะต้องเป็นประเภทการติดต่อเดียวกันทั้งหมด (เช่น บุคคลทั้งหมด)

en: Selected relationship has been deleted successfully.
th_TH: ลบความสัมพันธ์ที่เลือกสำเร็จแล้ว

en: Selected report has been deleted.
th_TH: รายงานที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Selecting 'Unsupervised' or 'Supervised' will convert the previously configured rule of that type to 'General'.
th_TH: การเลือก 'ไม่มีการควบคุมดูแล' หรือ 'อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล' จะแปลงประเภทกฎที่ตั้งค่าไว้ก่อนหน้าเป็น 'ทั่วไป'

en: Selecting Yes will set the report to be visible only to the user
      that clicked this option and saved the report settings form. If this is
      enabled, the permissions configuration for this report will be disabled.
th_TH: การเลือกใช่จะเป็นการตั้งค่าให้รายงานสามารถมองเห็นได้โดยผู้ใช้
    ที่คลิกตัวเลือกนี้และบันทึกแบบฟอร์มการตั้งค่ารายงาน หากการตั้งค่านี้
    ถูกเปิดใช้งาน การตั้งค่าสิทธิ์สำหรับรายงานนี้จะถูกปิดใช้งาน

en: Selecting an entity is required
th_TH: จำเป็นต้องเลือกเอนทิตี

en: Selecting one or more groups here will limit the choices when assigning an activity.
th_TH: การเลือกกลุ่มตั้งแต่หนึ่งกลุ่มขึ้นไปจะจำกัดตัวเลือกในขั้นตอนการมอบหมายกิจกรรม

en: Selection Method
th_TH: วิธีการคัดเลือก

en: Send
th_TH: ส่ง

en: Send A/B test at:
th_TH: ส่งการทดสอบ A/B ที่:

en: Send A/B test immediately
th_TH: ส่งการทดสอบ A/B ทันที

en: Send Email
th_TH: ส่งอีเมล

en: Send Email to Contacts
th_TH: ส่งอีเมลไปยังรายชื่อผู้ติดต่อ

en: Send Mailing
th_TH: ส่งจดหมาย

en: Send Receipt
th_TH: ส่งใบเสร็จรับเงิน

en: Send SMS
th_TH: ส่ง SMS

en: Send Your Message
th_TH: ส่งข้อความของคุณ

en: Send a Copy
th_TH: ส่งสำเนา

en: Send additional reminders
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนเพิ่ม

en: Send an Email
th_TH: ส่งอีเมล

en: Send an SMS
th_TH: ส่ง SMS

en: Send at:
th_TH: ส่งเมื่อ:

en: Send email to %1
th_TH: ส่งอีเมลไปที่ %1

en: Send immediately
th_TH: ส่งทันที

en: Send test email to group:
th_TH: ส่งอีเมลทดสอบไปที่กลุ่ม:

en: Send test email to:
th_TH: ส่งอีเมลทดสอบไปที่:

en: Send test message to %1
th_TH: ส่งข้อความทดสอบไปที่ %1

en: Send test message to group
th_TH: ส่งข้อความทดสอบไปที่กลุ่ม

en: Send the message as email or sms or both.
th_TH: ส่งข้อความในรูปแบบอีเมลหรือ sms หรือทั้งสองแบบ

en: Send to %1
th_TH: ส่งไปที่ %1

en: Send to these Friend(s)
th_TH: ส่งให้เพื่อน

en: Sender Email
th_TH: อีเมลผู้ส่ง

en: Sender Name
th_TH: ชื่อผู้ส่ง

en: Sending...
th_TH: กำลังส่ง…

en: Senior Services Coordinator
th_TH: ผู้ประสานงานบริการผู้สูงอายุ

en: Senior Services Coordinator is
th_TH: ผู้ประสานงานบริการผู้สูงอายุคือ

en: Sent
th_TH: ส่งแล้ว

en: Sent By
th_TH: ส่งโดย

en: Sent Email Message
th_TH: ส่งข้อความอีเมลแล้ว

en: Sent SMS Message
th_TH: ส่งข้อความ SMS แล้ว

en: Sequence
th_TH: ลำดับ

en: Serbian
th_TH: เซอร์เบีย

en: Server
th_TH: เซิร์ฟเวอร์

en: Set
th_TH: ชุด

en: Set Name
th_TH: ตั้งชื่อ

en: Set Privacy Options
th_TH: ตั้งค่าตัวเลือกความเป็นส่วนตัว

en: Set Proximity Search as required if you want all searches using this profile to require the user to enter a start address and a radius.
th_TH: ตั้งค่าการค้นหาความใกล้เคียงเป็นเกณฑ์บังคับหากคุณต้องการให้การค้นหาทั้งหมดที่ใช้โปรไฟล์นี้กำหนดให้ผู้ใช้กรอกที่อยู่เริ่มต้นและรัศมี

en: Set Title
th_TH: กำหนดชื่อ

en: Set a date and time when you want CiviSMS to start sending this Mass SMS.
th_TH: กำหนดวันที่และเวลาที่คุณต้องการให้ CiviSMS เริ่มส่ง SMS แบบกลุ่มนี้

en: Set as primary
th_TH: ตั้งเป็นรายการหลัก

en: Set this organization as current employer
th_TH: กำหนดให้องค์กรนี้เป็นนายจ้างปัจจุบัน

en: Set this organization as the current employer for this individual. Note: will disable any existing employer relationship for this individual.
th_TH: ตั้งค่าองค์กรนี้เป็นนายจ้างปัจจุบันสำหรับบุคคลนี้ หมายเหตุ: จะเป็นการยกเลิกความสัมพันธ์ระหว่างนายจ้างสำหรับบุคคลนี้

en: Setting
th_TH: การตั้งค่า

en: Setting Created Date
th_TH: วันที่สร้างการตั้งค่า

en: Setting ID
th_TH: รหัสการตั้งค่า

en: Setting Name
th_TH: ชื่อการตั้งค่า

en: Settings
th_TH: ตั้งค่า

en: Settings - SMS Provider
th_TH: ตั้งค่า - ผู้ให้บริการ SMS

en: Settings - Scheduled Jobs
th_TH: ตั้งค่า-ตารางงาน

en: Setup
th_TH: การตั้งค่า

en: Setup a Personal Campaign Page
th_TH: ตั้งเพจแคมเปญส่วนตัว

en: Setup a Personal Campaign Page - Step 2
th_TH: ตั้งเพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคล - ขั้นที่ 2

en: Share
th_TH: แชร์

en: Share With
th_TH: แชร์กับ

en: Shared Address
th_TH: ที่อยู่ที่ใช้ร่วมกัน

en: Shared Addresses Owner
th_TH: เจ้าของที่อยู่ที่แชร์

en: Shared Addresses Owner Deleted
th_TH: เจ้าของที่อยู่ที่แชร์ไว้ถูกลบแล้ว

en: Shared addresses will not be removed or altered but will no longer be shared.
th_TH: ที่อยู่ที่แชร์ไว้จะไม่ถูกลบหรือเปลี่ยนแปลง แต่จะไม่ถูกแชร์อีกต่อไป

en: Sheet Size
th_TH: ขนาดแผ่นงาน

en: Sheet Size (w x h)
th_TH: ขนาดแผ่นงาน (ความกว้าง x ความสูง)

en: Shona
th_TH: โชนา

en: Short name
th_TH: ชื่อย่อ

en: Short name of the case.
th_TH: ชื่อย่อของกรณีปัญหา

en: Short, printable name
th_TH: ชื่อย่อที่สามารถพิมพ์ได้

en: Should a CAPTCHA widget be included this Profile form.
th_TH: ควรรวมวิดเจ็ต CAPTCHA ไว้ในแบบฟอร์มโปรไฟล์นี้หรือไม่

en: Should a Cancel button be included in this Profile form.
th_TH: ควรรวมปุ่มยกเลิกไว้ในแบบฟอร์มโปรไฟล์นี้หรือไม่

en: Should edit link display in profile selector
th_TH: ควรแสดงลิงก์แก้ไขในตัวเลือกโปรไฟล์หรือไม่

en: Should state/province be displayed as abbreviation for contacts from this country?
th_TH: ควรแสดงชื่อรัฐ/จังหวัดเป็นตัวย่อสำหรับผู้ติดต่อจากประเทศนี้หรือไม่

en: Should the multi-record custom field values be displayed in tab table listing
th_TH: ควรแสดงค่าช่องข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งมีบันทึกหลายรายการในรายการตารางแท็บหรือไม่

en: Should the new template always use the selected Page Format?
th_TH: ควรใช้รูปแบบหน้ากระดาษที่เลือกสำหรับเทมเพลตใหม่เสมอหรือไม่

en: Should the price be displayed next to the label for each option?
th_TH: ควรแสดงราคาถัดจากป้ายกำกับสำหรับแต่ละตัวเลือกหรือไม่

en: Should we create a cms user for this profile
th_TH: เราควรสร้างผู้ใช้ CMS สำหรับโปรไฟล์นี้หรือไม่

en: Should we display a link to the website profile in profile selector
th_TH: เราควรแสดงลิงก์ไปยังโปรไฟล์ของเว็บไซต์ในตัวเลือกโปรไฟล์หรือไม่

en: Should we enable the auto-responder?
th_TH: เราควรเปิดใช้งานการตอบอัตโนมัติหรือไม่

en: Should we forward replies back to the author?
th_TH: เราควรส่งต่อการตอบกลับกลับไปให้ผู้เขียนหรือไม่

en: Should we include proximity search feature in this profile search form?
th_TH: เราควรรวมการค้นหาความใกล้เคียงไว้ในแบบฟอร์มการค้นหาในโปรไฟล์นี้หรือไม่

en: Should we track URL click-throughs for this mailing?
th_TH: เราควรติดตามการคลิกผ่าน URL สำหรับการส่งจดหมายนี้หรือไม่

en: Should we track when recipients open/read this mailing?
th_TH: เราควรติดตามเมื่อผู้รับเปิด/อ่านการส่งจดหมายนี้หรือไม่

en: Should we update the contact record if we find a duplicate
th_TH: เราควรอัปเดตบันทึกผู้ติดต่อหรือไม่หากเราพบข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Show %1 entries
th_TH: แสดงรายการ %1

en: Show / Hide columns:
th_TH: แสดง / ซ่อนคอลัมน์

en: Show ALL Cases with Upcoming Activities
th_TH: แสดงกรณีปัญหาทั้งหมดที่กำลังจะมีการดำเนินการ

en: Show Captcha On Profile
th_TH: แสดง Captcha ในโปรไฟล์

en: Show Criteria
th_TH: แสดงเกณฑ์

en: Show Edit Link?
th_TH: แสดงลิงก์แก้ไขหรือไม่

en: Show Inactive relationships
th_TH: แสดงความสัมพันธ์ที่ไม่มีความเคลื่อนไหว

en: Show Link to CMS User
th_TH: แสดงลิงก์แก่ผู้ใช้ CMS

en: Show My Cases
th_TH: แสดงกรณีปัญหาของฉัน

en: Show My Cases with Upcoming Activities
th_TH: แสดงกรณีปัญหาของฉันที่กำลังจะมีการดำเนินการ

en: Show Recurring Donation Start Date?
th_TH: แสดงวันเริ่มการบริจาคซ้ำ

en: Show [tax term] inclusive price - i.e. %1
th_TH: แสดงราคารวม [เงื่อนไขภาษี] - เช่น %1

en: Show no. of Top Donors
th_TH: แสดงหมายเลขของผู้บริจาคที่มียอดสูงสุด

en: Show recurring cancel/update URLs in receipt based on payment processor capabilities
th_TH: แสดง URL การยกเลิก/อัปเดตที่เกิดซ้ำในใบเสร็จรับเงินตามประสิทธิภาพของผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Show/hide rows with the same data on each contact record.
th_TH: แสดง/ซ่อนแถวที่มีข้อมูลเหมือนกันในบันทึกผู้ติดต่อแต่ละรายการ

en: Showing %1 to %2 of %3 entries
th_TH: แสดงรายการ %1 ถึง %2 จาก %3 รายการ

en: Showing 0 to 0 of 0 entries
th_TH: แสดง 0 ถึง 0 จาก 0 รายการ

en: Showing field as it will be displayed in a form.
th_TH: แสดงช่องข้อมูลตามที่จะแสดงในแบบฟอร์ม

en: Showing only Contacts starting with: '%1'
th_TH: แสดงเฉพาะผู้ติดต่อที่ขึ้นต้นด้วย: '%1'

en: Showing price set as it will be displayed within a form.
th_TH: แสดงชุดราคาตามที่จะแสดงในแบบฟอร์ม

en: Showing the custom data group (fieldset) as it will be displayed within an edit form.
th_TH: แสดงกลุ่มข้อมูลที่กำหนดเอง (ชุดช่องข้อมูล) ตามที่จะแสดงในแบบฟอร์มแก้ไข

en: Showing this field as it will be displayed in an edit form.
th_TH: แสดงช่องข้อมูลนี้ตามที่จะแสดงในแบบฟอร์มแก้ไข

en: Sic Code
th_TH: รหัสมาตรฐานการจำแนกประเภทอุตสาหกรรม

en: Sign
th_TH: ลงชื่อ

en: Sign the Petition
th_TH: ลงชื่อสนับสนุนเรื่องรณรงค์

en: Sign up Button
th_TH: ปุ่ม สมัครสมาชิก

en: Signature
th_TH: ลายเซ็น

en: Signature (HTML)
th_TH: ลายเซ็นต์ (HTML)

en: Signature (Text)
th_TH: ลายเซ็นต์ (ข้อความ)

en: Signature HTML
th_TH: ลายเซ็น HTML

en: Signature Html
th_TH: ลายเซ็น Html

en: Signature is not set in the Administer &raquo; System Settings &raquo; Payment Processors.
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่าลายเซ็นใน จัดการระบบ &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Signatures
th_TH: ลายเซ็น

en: Similar Contact Found
th_TH: พบผู้ติดต่อที่คล้ายกัน

en: Similar Contacts Found
th_TH: พบผู้ติดต่อที่คล้ายกัน

en: Since 5.49 the amount and currency on the recurring contribution record changed when the amount of any contribution against it was changed, indicating a change in future intent.
th_TH: นับตั้งแต่เวอร์ชัน 5.49 จำนวนเงินและสกุลเงินในบันทึกการบริจาคซ้ำจะเปลี่ยนไปเมื่อจำนวนเงินบริจาคที่นำมาเทียบมีการเปลี่ยนแปลง ซึ่งบ่งชี้ถึงการเปลี่ยนแปลงของเจตนาในอนาคต

en: Sindhi
th_TH: สินธี

en: Single client per case
th_TH: ลูกค้ารายเดียวต่อหนึ่งกรณีปัญหา

en: Single-line input field (text or numeric)
th_TH: ช่องสำหรับกรอกข้อมูลบรรทัดเดียว (ข้อความหรือตัวเลข)

en: Sinhala, Sinhalese
th_TH: สิงหล

en: Site Administrators: This error may indicate that users are accessing this page using a domain or URL other than the configured Base URL. EXAMPLE: Base URL is http://example.org, but some users are accessing the page via http://www.example.org or a domain alias like http://myotherexample.org.
th_TH: ผู้ดูแลเว็บไซต์: ข้อผิดพลาดนี้อาจบ่งชี้ว่าผู้ใช้เข้าถึงเพจนี้โดยใช้โดเมนหรือ URL อื่นที่ไม่ใช่ URL หลักที่ตั้งค่าไว้ ตัวอย่าง: URL หลักคือ http://example.org แต่ผู้ใช้บางรายเข้าถึงหน้าเว็บไซต์ผ่าน http://www.example.org หรือใช้ชื่อโดเมนอื่น เช่น http://myotherexample.org

en: Site URL
th_TH: URL เว็บไซต์

en: Site URL is not set (eg. https://www.paypal.com/ - https://www.sandbox.paypal.com/)
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่า URL ของเว็บไซต์ (เช่น https://www.paypal.com/ - https://www.sandbox.paypal.com/)

en: Site URL is not set for this payment processor
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่า URL ของเว็บไซต์สำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Skip
th_TH: ข้าม

en: Skip emails which do not have a Case ID or Case hash
th_TH: ข้ามอีเมลที่ไม่มีรหัสกรณีปัญหาหรือการแปลงข้อมูลกรณีปัญหา

en: Skipped Donation
th_TH: การบริจาคที่ถูกข้าม

en: Slovak
th_TH: สโลวัก

en: Slovene
th_TH: สโลวีเนีย

en: Smart
th_TH: อัจฉริยะ

en: Smart Group
th_TH: กลุ่ม Smart

en: Smart Groups
th_TH: กลุ่ม Smart

en: Snapshots disabled by override (CIVICRM_UPGRADE_SNAPSHOT).
th_TH: สแนปช็อตถูกปิดใช้งานโดยการยกเลิก (CIVICRM_UPGRADE_SNAPSHOT)

en: Snooze Status Notifications Until
th_TH: เลื่อนการแจ้งเตือนสถานะจนถึง

en: Social Sharing
th_TH: การแบ่งปันทางสังคม

en: Soft Credit
th_TH: การบริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Aggregate
th_TH: ยอดรวมเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Amount
th_TH: จำนวนที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Amount Stats
th_TH: สถิติจำนวนเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Avg
th_TH: จำนวนเฉลี่ยของเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Email
th_TH: อีเมลสำหรับการบริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit For
th_TH: บริจาคในนาม

en: Soft Credit Id
th_TH: รหัสเงินบริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Name
th_TH: ชื่อการบริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit Phone
th_TH: อีเมลสำหรับการบริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit To
th_TH: บริจาคในนามผู้อื่นให้แก่

en: Soft Credit Type
th_TH: ประเภทการบริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credit amount
th_TH: จำนวนเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credits
th_TH: เงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credits Count
th_TH: จำนวนเงินที่บริจาคในนามผู้อื่น

en: Soft Credits Only
th_TH: การบริจาคในนามผู้อื่นเท่านั้น

en: Sold out
th_TH: จำหน่ายหมดแล้ว

en: Somali
th_TH: โซมาลี

en: Some Fields Excluded
th_TH: ช่องข้อมูลบางช่องได้รับการยกเว้น

en: Some mail-merge tokens may display differently when used with Scheduled Reminders, Mosaico templates, or PDF letters. For details, see <a href="%1" target="_blank">upgrade notes</a>.
th_TH: โทเค็นจดหมายเวียนบางรายการอาจมีการแสดงผลไม่เหมือนกันเมื่อใช้กับการแจ้งเตือนตามกำหนดเวลา, เทมเพลต Mosaico, หรือจดหมาย PDF หากต้องการทราบรายละเอียด โปรดดู <a href="%1" target="_blank">หมายเหตุการอัปเกรด</a>

en: Some modules define permissions, but the CMS cannot store them: %1
th_TH: โมดูลบางรายการกำหนดสิทธิ์การเข้าถึง แต่ CMS ไม่สามารถจัดเก็บข้อมูลได้: %1

en: Some of the profile fields cannot be configured for this page.
th_TH: ไม่สามารถกำหนดค่าฟิลด์โปรไฟล์บางส่วนสำหรับหน้านี้ได้

en: Some of the selected activities are not editable.
th_TH: กิจกรรมบางส่วนที่เลือกไม่สามารถแก้ไขได้

en: Some old files could not be removed. Please remove them.
th_TH: ไม่สามารถลบไฟล์เก่าบางรายการได้ กรุณาลบไฟล์เหล่านั้นออก

en: Some organizations find it useful to be able to connect Organization contacts to Groups (one-to-one relationship) to represent a multi-org hierarchy. The org contact holds info about the org itself (name, location, etc.) and the group holds other sub-groups/contacts related to that group (employees, alumni, online activists, members, etc.).
th_TH: องค์กรบางแห่งพบประโยชน์ในการเชื่อมต่อผู้ติดต่อขององค์กรกับกลุ่ม (ความสัมพันธ์แบบหนึ่งต่อหนึ่ง) เพื่อแสดงลำดับชั้นแบบหลายองค์กร ผู้ติดต่อขององค์กรจะมีข้อมูลเกี่ยวกับองค์กร (ชื่อ, ที่ตั้ง, ฯลฯ) และกลุ่มจะมีกลุ่มย่อย/ผู้ติดต่ออื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มนั้น (พนักงาน, ศิษย์เก่า, นักเคลื่อนไหวออนไลน์, สมาชิก, ฯลฯ)

en: Some organizations find it useful to create a hierarchy of groups. In CiviCRM, this is done by creating one or more "Parent" groups and then assigning other groups to them. When a user sends a mailing to a "Parent", or searches for contacts in a "Parent" - all contacts in the associated child groups are automatically included.
th_TH: องค์กรบางแห่งพบประโยชน์ในการสร้างลำดับชั้นของกลุ่ม ใน CiviCRM สิ่งนี้สามารถทำได้โดยการสร้างกลุ่ม "หลัก" หนึ่งกลุ่มขึ้นไป จากนั้นจึงกำหนดกลุ่มอื่น ๆ ให้กับกลุ่มเหล่านั้น เมื่อผู้ใช้ส่งจดหมายถึง "กลุ่มหลัก" หรือค้นหาผู้ติดต่อใน "กลุ่มหลัก" - ผู้ติดต่อทั้งหมดในกลุ่มย่อยที่เกี่ยวข้องจะถูกรวมไว้โดยอัตโนมัติ

en: Sorry
th_TH: ขออภัย

en: Sorry an error occurred
th_TH: ขออภัย เกิดความผิดพลาดขึ้น

en: Sorry an error occurred and your information was not saved
th_TH: ขออภัย ข้อมูลของคุณไม่ได้รับการบันทึกเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาด

en: Sorry but we are not able to provide this at the moment.
th_TH: ขออภัย เราไม่สามารถให้ข้อมูลนี้ได้ในขณะนี้

en: Sorry, due to an error, we are unable to fulfill your request at the moment. You may want to contact your administrator or service provider with more details about what action you were performing when this occurred.
th_TH: ขออภัย เนื่องจากเกิดข้อผิดพลาด เราจึงไม่สามารถดำเนินการตามคำขอของคุณได้ในขณะนี้ คุณอาจต้องการติดต่อผู้ดูแลระบบหรือผู้ให้บริการของคุณเพื่อขอรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับสิ่งที่คุณดำเนินการอยู่เมื่อเกิดข้อผิดพลาดนี้ขึ้น

en: Sorry, this option is currently sold out.
th_TH: ขออภัย ตัวเลือกนี้จำหน่ายหมดแล้ว

en: Sort Name
th_TH: เรียงลำดับชื่อ

en: Source Contact
th_TH: ผู้ติดต่อต้นทาง

en: Source Contact ID
th_TH: รหัสผู้ติดต่อต้นทาง

en: Source Email
th_TH: อีเมลต้นทาง

en: Source Name
th_TH: ชื่อแหล่งที่มา

en: Source Phone
th_TH: โทรศัพท์ต้นทาง

en: Source Record
th_TH: บันทึกต้นทาง

en: Space between labels.
th_TH: ระยะห่างระหว่างแผ่นงาน

en: Specific contact
th_TH: ผู้ติดต่อที่เฉพาะเจาะจง

en: Specify the Report if it is belongs to any component like "CiviContribute"
th_TH: ระบุรายงานหากรายงานเป็นส่วนหนึ่งขององค์ประกอบใด ๆ เช่น "CiviContribute"

en: Specify whether the string is active, draft, etc
th_TH: โปรดระบุว่ารายการมีการใช้งานอยู่, เป็นแบบร่าง, ฯลฯ

en: Spread the word about this fundraising page (%1). Add your personal message below. A link to the fundraising page will be automatically included in the email.
th_TH: กระจายข่าวเกี่ยวกับเพจการระดมทุนนี้ (%1) เพิ่มข้อความส่วนตัวของคุณด้านล่าง ลิงก์ไปยังเพจการระดมทุนจะแสดงไว้ในอีเมลโดยอัตโนมัติ

en: St, Rd, Dr, etc.
th_TH: St, Rd, Dr, ฯลฯ

en: Staff Member
th_TH: เจ้าหน้าที่

en: Staff Relationship
th_TH: ความสัมพันธ์ของเจ้าหน้าที่

en: Standalone Form or Directory
th_TH: แบบฟอร์มหรือไดเรกทอรีเดี่ยว

en: Standard Industry Classification Code.
th_TH: รหัสมาตรฐานการจำแนกประเภทอุตสาหกรรม

en: Standard Mail Account
th_TH: บัญชีอีเมลมาตรฐาน

en: Standardized message
th_TH: ข้อความมาตรฐาน

en: Start
th_TH: เริ่ม

en: Start Action Condition
th_TH: เงื่อนไขการเริ่มดำเนินการ

en: Start Action Date
th_TH: วันเริ่มดำเนินการ

en: Start Date
th_TH: วันเริ่มต้น

en: Start date
th_TH: วันที่เริ่ม

en: Start date cannot be earlier than the current time.
th_TH: วันที่เริ่มต้นต้องไม่ใช่วันที่ก่อนเวลาปัจจุบัน

en: Started
th_TH: เริ่มขึ้น

en: Started at
th_TH: เริ่มต้นที่

en: Starting with version 5.28.0, CiviCRM will require the PHP Internationalization extension (PHP-Intl). In preparation for this, the system check will show a warning beginning in 5.27.0 if your site lacks this extension.
th_TH: ตั้งแต่เวอร์ชัน 5.28.0 เป็นต้นไป CiviCRM จะต้องมีส่วนขยาย PHP Internationalization (PHP-Intl) เพื่อเป็นการเตรียมพร้อมสำหรับสิ่งนี้ การตรวจสอบระบบจะแสดงคำเตือนโดยจะเริ่มแสดงในเวอร์ชัน 5.27.0 หากเว็บไซต์ของคุณไม่มีส่วนขยายนี้

en: Starting with version 5.29.0, CiviCRM on WordPress may make a subtle change in the calculation of <code>[civicrm.files]</code>. To ensure a smooth upgrade, please review the following table. All paths and URLs should appear the same. If there is <strong><em>any</em></strong> discrepancy, then consult <a %1>the upgrade documentation</a>.
th_TH: ตั้งแต่เวอร์ชัน 5.29.0 เป็นต้นไป CiviCRM ใน WordPress อาจทำการเปลี่ยนแปลงการคำนวณเล็กน้อยสำหรับ <code>[civicrm.files]</code> เพื่อรับประกันว่าการอัปเกรดจะดำเนินไปอย่างราบรื่น โปรดตรวจสอบตารางต่อไปนี้ เส้นทางและ URL ทั้งหมดควรปรากฏเหมือนกัน หากมีความแตกต่าง <strong><em>ใด ๆ</em></strong> โปรดอ่าน <a %1>เอกสารประกอบการอัปเกรด</a>

en: Starts
th_TH: เริ่มต้น

en: Starts with
th_TH: เริ่มด้วย

en: State
th_TH: รัฐ

en: State Abbreviation
th_TH: ตัวย่อชื่อรัฐ

en: State ID
th_TH: รหัสรัฐ

en: State/Prov
th_TH: รัฐ/จังหวัด

en: State/Province
th_TH: รัฐ/จังหวัด

en: State/Province %1 %2 %3
th_TH: รัฐ/จังหวัด %1 %2 %3

en: State/Province Abbreviation
th_TH: ตัวย่อชื่อรัฐ/จังหวัด

en: State/Province ID
th_TH: รหัสรัฐ/จังหวัด

en: State/Province Name
th_TH: ชื่อรัฐ/จังหวัด

en: State/Province does not match the selected Country
th_TH: รัฐ/จังหวัดไม่ตรงกับประเทศที่เลือก

en: StateProvince Is Active
th_TH: รัฐจังหวัดเปิดใช้งานอยู่

en: States/Provinces
th_TH: รัฐ/จังหวัด

en: Statistics
th_TH: สถิติ

en: Status
th_TH: สถานะ

en: Status Check Name
th_TH: ชื่อการตรวจสอบสถานะ

en: Status Class
th_TH: สถานะของระดับชั้น

en: Status ID
th_TH: รหัสสถานะ

en: Status Preference
th_TH: การตั้งค่าสถานะ

en: Status Preference ID
th_TH: รหัสการตั้งค่าสถานะ

en: Status Preferences
th_TH: การตั้งค่าสถานะ

en: Status class is a required field
th_TH: คลาสสถานะเป็นฟิลด์บังคับ

en: Step 1
th_TH: ขั้นตอนที่ 1

en: Step 2
th_TH: ขั้นตอนที่ 2

en: Store both US (zip5) AND international postal codes. App is responsible for country/region appropriate validation.
th_TH: จัดเก็บทั้งรหัสไปรษณีย์ของสหรัฐอเมริกา (zip5) และรหัสไปรษณีย์ระหว่างประเทศ แอปมีหน้าที่ในการตรวจสอบความเหมาะสมของประเทศ/ภูมิภาค

en: Store collection of type-appropriate attributes, e.g. textarea  needs rows/cols attributes
th_TH: จัดเก็บคุณสมบัติที่เหมาะสมกับประเภท เช่น textarea ต้องมีคุณสมบัติแถว/คอลัมน์

en: Store the suffix, like the +4 part in the USPS system.
th_TH: จัดเก็บคำต่อท้าย เช่น ส่วน +4 ในระบบ USPS

en: Stores the date from the entity which triggered this reminder action (e.g. membership.end_date for most membership renewal reminders)
th_TH: จัดเก็บวันที่จากเอนทิตีซึ่งก่อให้เกิดการแจ้งเตือนนี้ขึ้น (เช่น member.end_date สำหรับการแจ้งเตือนการต่ออายุสมาชิกส่วนใหญ่)

en: Street
th_TH: ถนน

en: Street Address
th_TH: ที่อยู่

en: Street Address (if present)
th_TH: ที่อยู่ (ถ้ามี)

en: Street Address 1
th_TH: ที่อยู่ 1

en: Street Address 2
th_TH: ที่อยู่ 2

en: Street Addresses Parsed: %1
th_TH: ที่อยู่ที่มีการแยกองค์ประกอบ: %1

en: Street Direction Prefix
th_TH: คำนำหน้าทิศทางถนน

en: Street Direction Suffix
th_TH: คำต่อท้ายทิศทางถนน

en: Street Editing
th_TH: การแก้ไขถนน

en: Street Name
th_TH: ชื่อถนน

en: Street Number
th_TH: หมายเลขถนน

en: Street Number Suffix
th_TH: คำต่อท้ายหมายเลขถนน

en: Street Number is even
th_TH: หมายเลขถนนเป็นเลขคู่

en: Street Number is odd
th_TH: หมายเลขถนนเป็นเลขคี่

en: Street Type
th_TH: ประเภทถนน

en: Street Unit
th_TH: หน่วยถนน

en: Street address parsing
th_TH: การแยกองค์ประกอบที่อยู่

en: Street number, street name, apartment/unit/suite - OR P.O. box
th_TH: เลขที่ถนน ชื่อถนน อพาร์ทเมนต์/ยูนิต/ห้องชุด - หรือตู้ไปรษณีย์เช่า

en: Street number, street name, apartment/unit/suite - OR P.O. box.
th_TH: เลขที่ถนน, ชื่อถนน, อพาร์ทเมนต์/ยูนิต/ห้องชุด - หรือตู้ไปรษณีย์เช่า

en: Student
th_TH: นักเรียน นักศึกษา

en: Style
th_TH: ลักษณะ

en: Sub Type
th_TH: ประเภทย่อย

en: Sub-Type
th_TH: ประเภทย่อย

en: Subject
th_TH: หัวเรื่อง

en: Subject (A)
th_TH: หัวเรื่อง (A)

en: Subject (B)
th_TH: หัวเรื่อง (B)

en: Subject Only
th_TH: หัวข้อเท่านั้น

en: Subject Tokens
th_TH: โทเค็นหัวเรื่อง

en: Subject for email message.
th_TH: หัวเรื่องสำหรับข้อความอีเมล

en: Subject of email
th_TH: หัวข้ออีเมล

en: Subject of mailing
th_TH: หัวข้อการส่งจดหมาย

en: Subject of the last activity in the case
th_TH: หัวข้อของการดำเนินการล่าสุดในกรณีปัญหา

en: Subject of the last completed activity in the case
th_TH: หัวข้อของการดำเนินการที่เสร็จสิ้นล่าสุดในกรณีปัญหา

en: Subject:
th_TH: หัวเรื่อง:

en: Subject: %1
th_TH: หัวเรื่อง: %1

en: Submit Button Text
th_TH: ข้อความสำหรับปุ่มส่ง

en: Submit Credit Card payment
th_TH: แจ้งการชำระเงินผ่านบัตรเครดิต

en: Submit Mailing
th_TH: ส่งจดหมาย

en: Submit Mass SMS
th_TH: ส่ง SMS แบบกลุ่ม

en: Submit Time
th_TH: เวลาที่ส่งไป

en: Submitted
th_TH: ส่งแล้ว

en: Submitted For
th_TH: ยื่นส่งสำหรับ

en: Submitted For:
th_TH: ยื่นส่งสำหรับ:

en: Submitted Form Values
th_TH: ค่าแบบฟอร์มที่ยื่นส่ง

en: Submitted by %1
th_TH: ยื่นส่งโดย %1

en: Submitted form values for this report
th_TH: ส่งค่าแบบฟอร์มสำหรับรายงานนี้แล้ว

en: Submitted form values for this search
th_TH: ค่าแบบฟอร์มที่ยื่นส่งสำหรับการค้นหานี้

en: Submitting...
th_TH: กำลังส่ง…

en: Subscribe
th_TH: สมัครสมาชิก

en: Subscribe URL (Action)
th_TH: URL สำหรับสมัครสมาชิก (ดำเนินการ)

en: Subscribe to Green Times
th_TH: สมัครสมาชิก Green Times

en: Subscribe to Mailing List - %1
th_TH: สมัครสมาชิกรายชื่อการส่งจดหมาย - %1

en: Subscribe via web page
th_TH: สมัครสมาชิกผ่านทางเว็บเพจ

en: Subscription Confirmation Request
th_TH: คำขอยืนยันการสมัครสมาชิก

en: Subscription Histories
th_TH: ประวัติการสมัครสมาชิก

en: Subscription History
th_TH: ประวัติการสมัครสมาชิก

en: Subscription payment failed - %1
th_TH: ไม่สามารถชำระเงินค่าสมัครสมาชิกได้ - %1

en: Subtotal
th_TH: ผลรวมย่อย

en: Subtype
th_TH: ประเภทย่อย

en: Success
th_TH: สำเร็จ

en: Suffix
th_TH: คำแนบท้ายชื่อ

en: Suffix (if present)
th_TH: คำต่อท้าย (ถ้ามี)

en: Suffix for name (Jr, Sr...). FK to suffix ID
th_TH: คำต่อท้ายชื่อ (จูเนียร์, ซีเนียร์...) คีย์นอกไปยังรหัสคำต่อท้ายชื่อ

en: Suggested Message
th_TH: ข้อความที่ได้รับการเสนอแนะ

en: Suggested message to friends, provided as default on the Tell A Friend form.
th_TH: ข้อความแนะนำถึงเพื่อนซึ่งเป็นค่าเริ่มต้นในแบบฟอร์มบอกต่อเพื่อน

en: Suggestions:
th_TH: ข้อเสนอแนะ:

en: Summary
th_TH: ข้อมูลสรุป

en: Summary of All Cases
th_TH: สรุปกรณีปัญหาทั้งหมด

en: Summary of Involvement
th_TH: สรุปการมีส่วนร่วม

en: Sundanese
th_TH: ซุนดา

en: Supervised
th_TH: อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล

en: Supplemental Address
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติม

en: Supplemental Address 1
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติม 1

en: Supplemental Address 2
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติม 2

en: Supplemental Address 3
th_TH: ที่อยู่เพิ่มเติม 3

en: Supplemental Address Information, Line 1
th_TH: ข้อมูลที่อยู่เพิ่มเติม บรรทัดที่ 1

en: Supplemental Address Information, Line 2
th_TH: ข้อมูลที่อยู่เพิ่มเติม บรรทัดที่ 2

en: Supplemental Address Information, Line 3
th_TH: ข้อมูลที่อยู่เพิ่มเติม บรรทัดที่ 3

en: Supplemental address info, e.g. c/o, department name, building name, etc.
th_TH: ข้อมูลที่อยู่เพิ่มเติม เช่น บริษัท, ชื่อแผนก, ชื่ออาคาร, ฯลฯ

en: Supplementary Address Field 1
th_TH: ช่องที่อยู่เพิ่มเติม 1

en: Supplementary Address Field 2
th_TH: ช่องที่อยู่เพิ่มเติม 2

en: Supplementary Address Field 3
th_TH: ช่องที่อยู่เพิ่มเติม 3

en: Support negative hours for cancellation/transfer
th_TH: รองรับจำนวนชั่วโมงติดลบสำหรับการยกเลิก/การโอน

en: Supported Languages
th_TH: ภาษาที่รองรับ

en: Supporter
th_TH: ผู้สนับสนุน

en: Supporter Name
th_TH: ชื่อผู้สนับสนุน

en: Supporter profile is not set for this Personal Campaign Page or the profile is disabled. Please contact the site administrator if you need assistance.
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่าชุดโปรไฟล์ผู้สนับสนุนสำหรับเพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลนี้ หรือโปรไฟล์ถูกปิดใช้งานไปแล้ว กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบผ่านทางที่ติดต่อของผู้ดูแลระบบ ถ้าคุณต้องการความช่วยเหลือ

en: Supports Multiple Records
th_TH: รองรับบันทึกหลายรายการ

en: Survey
th_TH: แบบสำรวจ

en: Survey - %1
th_TH: แบบสำรวจ - %1

en: Survey / Petition
th_TH: แบบสำรวจ / คำร้อง

en: Survey Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดแบบสำรวจ

en: Survey Hold Duration
th_TH: ระยะเวลาในการจัดทำแบบสำรวจ

en: Survey ID
th_TH: รหัสแบบสำรวจ

en: Survey Interviewer - %1
th_TH: ผู้สัมภาษณ์แบบสำรวจ - %1

en: Survey Is Active
th_TH: แบบสำรวจเปิดใช้งานอยู่

en: Survey Modified On
th_TH: แบบสำรวจได้รับการแก้ไขเมื่อ

en: Survey Report
th_TH: รายงานแบบสำรวจ

en: Survey Responses
th_TH: คำตอบแบบสำรวจ

en: Survey Result
th_TH: ผลของแบบสำรวจ

en: Survey Status - %1
th_TH: สถานะแบบสำรวจ - %1

en: Survey Title
th_TH: หัวข้อแบบสำรวจ

en: Survey Title = %1
th_TH: ชื่อแบบสำรวจ = %1

en: Survey Type
th_TH: ประเภทแบบสำรวจ

en: Survey id.
th_TH: รหัสแบบสำรวจ

en: Survey(s)
th_TH: แบบสำรวจ

en: Surveys
th_TH: แบบสำรวจ

en: Swahili
th_TH: สวาฮีลี

en: Swap Target and Assignee Contacts
th_TH: หาก (ในบางกรณีซึ่งเกิดขึ้นไม่บ่อยนัก) ผู้ติดต่อรายนั้นไม่มีที่อยู่อีเมล CiviCRM จะส่งอีเมลจากที่อยู่อีเมลค่าตั้งต้น "จาก" ที่กำหนดไว้สำหรับโดเมนนี้ และหากไม่ได้กำหนดค่าที่อยู่อีเมลนั้น CiviCRM จะส่งอีเมลจากที่อยู่อีเมลที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบในปัจจุบันซึ่งเป็นผู้สร้างกิจกรรมนี้

en: Swati
th_TH: สวาติ

en: Swedish
th_TH: สวีเดน

en: Sybunt Report
th_TH: รายงาน Sybunt

en: Symbolic name used by the module to identify the object
th_TH: ชื่อสัญลักษณ์ที่ใช้โดยโมดูลเพื่อระบุรายการ

en: Symbolic name which referenced in the fields
th_TH: ชื่อเชิงสัญลักษณ์ที่มีการอ้างอิงในช่องข้อมูล

en: System Log
th_TH: การบันทึกของระบบ

en: System Log ID
th_TH: รหัสการบันทึกของระบบ

en: System Log Message
th_TH: ข้อความการบันทึกของระบบ

en: System Logs
th_TH: การบันทึกของระบบ

en: System Settings
th_TH: การตั้งค่าระบบ

en: System Status
th_TH: สถานะของระบบ

en: System Status: %1
th_TH: สถานะของระบบ: %1

en: System Status: Ok
th_TH: สถานะของระบบ: ปกติ

en: System generated ID.
th_TH: รหัสที่สร้างโดยระบบ

en: Tab
th_TH: แทป

en: Tab icon
th_TH: ไอคอนแท็บ

en: Table "%1" has a large number of records (%2 > %3).
th_TH: ตาราง "%1" มีบันทึกจำนวนมาก (%2 > %3)

en: Table Name
th_TH: ชื่อตาราง

en: Table of the object joined to the ACL Role (Contact or Group)
th_TH: ตารางของรายการที่รวมอยู่ในบทบาทหน้าที่ของ ACL (ผู้ติดต่อหรือกลุ่ม)

en: Table of the object possessing this ACL entry (Contact, Group, or ACL Group)
th_TH: ตารางที่มีรายการ ACL นี้ (ผู้ติดต่อ, กลุ่ม, หรือกลุ่ม ACL)

en: Table where referenced item is stored
th_TH: ตารางที่จัดเก็บรายการที่ถูกอ้างอิง

en: Table which uses this price set
th_TH: ตารางที่ใช้ชุดราคานี้

en: Tabular
th_TH: แบบตาราง

en: Tag
th_TH: ป้ายกำกับ

en: Tag '%1' already exists.
th_TH: มีแท็ก '%1' อยู่แล้ว

en: Tag - add to activities
th_TH: Tag - เพิ่มไปยังกิจกรรม

en: Tag - add to contacts
th_TH: แท็ก - เพิ่มไปยังผู้ติดต่อ

en: Tag - remove from activities
th_TH: Tag - เอาออกจากกิจกรรม

en: Tag - remove from contacts
th_TH: แท็ก - ลบออกจากผู้ติดต่อ

en: Tag Activities
th_TH: แท็กกิจกรรม

en: Tag Activities (Remove)
th_TH: แท็กกิจกรรม (ลบออก)

en: Tag Contact
th_TH: Tag ผู้ติดต่อ

en: Tag Contacts
th_TH: แท็กผู้ติดต่อ

en: Tag Created Date
th_TH: วันที่สร้างแท็ก

en: Tag ID
th_TH: รหัสแท็ก

en: Tag Name
th_TH: ชื่อป้ายกำกับ

en: Tag Set
th_TH: ชุดแท็ก

en: Tag Set for %1
th_TH: ชุดแท็กสำหรับ %1

en: Tag Set for %1 (created %2 by %3).
th_TH: ชุดแท็กสำหรับ %1 (สร้าง %2 ด้วย %3)

en: Tag Sets
th_TH: ชุดแท็ก

en: Tag imported records
th_TH: แท็กบันทึกที่นำเข้า

en: Tag(s)
th_TH: ป้ายกำกับ

en: Tagalog
th_TH: ตากาล็อก

en: Tagged %1
th_TH: Tag %1 แล้ว

en: Tagged %1 %2
th_TH: Tag %1 %2 แล้ว

en: Tagged Imported Contacts
th_TH: แท็กผู้ติดต่อที่นำเข้าแล้ว

en: Tags
th_TH: ป้ายกำกับ

en: Tags are a convenient way to categorize data (%1).
th_TH: แท็กเป็นวิธีที่สะดวกในการจัดหมวดหมู่ข้อมูล (%1)

en: Tagset
th_TH: ชุดแท็ก

en: Tahitian
th_TH: ตาฮีตี

en: Tajik
th_TH: ทาจิก

en: Tamil
th_TH: ทมิฬ

en: Target
th_TH: เป้าหมาย

en: Target Birth Date
th_TH: วันเกิดเป้าหมาย

en: Target Contact
th_TH: ผู้ติดต่อเป้าหมาย

en: Target Contact Group
th_TH: กลุ่มผู้ติดต่อเป้าหมาย

en: Target Contact(s) in Group
th_TH: เป้าหมายผู้ติดต่อในกลุ่ม

en: Target Email
th_TH: อีเมลเป้าหมาย

en: Target Gender
th_TH: เพศเป้าหมาย

en: Target Name
th_TH: ชื่อเป้าหมาย

en: Target Phone
th_TH: โทรศัพท์เป้าหมาย

en: Tatar
th_TH: ตาตาร์

en: Tax Amount
th_TH: จำนวนภาษี

en: Tax Label
th_TH: ป้ายกำกับภาษี

en: Tax Rate
th_TH: อัตราภาษี

en: Tell Friend is disable for this Personal Campaign Page
th_TH: การบอกต่อเพื่อนถูกปิดใช้งานสำหรับเพจแคมเปญส่วนตัวนี้

en: Tell Friends
th_TH: บอกเพื่อน

en: Tell a Friend
th_TH: บอกต่อเพื่อน

en: Tell a Friend enabled?
th_TH: เปิดใช้งานบอกต่อเพื่อน?

en: Tell a Friend gives registering participants an easy way to spread the word about this event. The registration thank-you page will include a link to a form where they can enter their friends' email addresses, along with a personalized message. CiviCRM will record these solicitation activities, and will add the friends to your database.
th_TH: อีเมลบอกต่อเพื่อนช่วยให้ผู้เข้าร่วมที่ลงทะเบียนสามารถกระจายข่าวเกี่ยวกับกิจกรรมนี้ได้อย่างง่ายดาย เพจขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนจะแสดงลิงก์ไปยังแบบฟอร์มที่ผู้เข้าร่วมสามารถกรอกที่อยู่อีเมลของเพื่อนพร้อมข้อความส่วนตัว CiviCRM จะบันทึกกิจกรรมการชักชวนเหล่านี้ และจะเพิ่มเพื่อนเหล่านั้นในฐานข้อมูลของคุณ

en: Tell a Friend gives registering pledge signers an easy way to spread the word about this pledge. The registration thank-you page will include a link to a form where they can enter their friends' email addresses, along with a personalized message. CiviCRM will record these solicitation activities, and will add the friends to your database.
th_TH: บอกต่อเพื่อน ช่วยให้ผู้ลงนามในคำมั่นในการบริจาคเงินที่ทำการลงทะเบียน มีวิธีง่ายๆ ในการเผยแพร่คำมั่นในการบริจาคนี้ หน้าขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนจะมีลิงก์ไปยังแบบฟอร์มที่พวกเขาสามารถป้อนที่อยู่อีเมลของเพื่อนพร้อมกับข้อความส่วนตัว CiviCRM จะบันทึกกิจกรรมการชักชวนเหล่านี้ และจะเพิ่มเพื่อนลงในฐานข้อมูลของคุณ

en: Tell a Friend gives your contributors an easy way to spread the word about this fundraising campaign. The contribution thank-you page will include a link to a form where they can enter their friends' email addresses, along with a personalized message. CiviCRM will record these solicitation activities, and will add the friends to your database.
th_TH: อีเมลบอกต่อเพื่อนช่วยให้ผู้บริจาคของคุณมีวิธีง่าย ๆ ในการกระจายข่าวเกี่ยวกับแคมเปญระดมทุนนี้ เพจขอบคุณการบริจาคจะแสดงลิงก์ไปยังแบบฟอร์มที่ผู้บริจาคสามารถกรอกที่อยู่อีเมลของเพื่อนพร้อมข้อความส่วนตัว CiviCRM จะบันทึกกิจกรรมการชักชวนเหล่านี้ และจะเพิ่มเพื่อนเหล่านั้นในฐานข้อมูลของคุณ

en: Tell people why this campaign is important to you.
th_TH: บอกคนอื่นว่าทำไมแคมเปญนี้ถึงสำคัญสำหรับคุณ

en: Tell-a-Friend
th_TH: บอกต่อเพื่อน

en: Tell-a-Friend Email
th_TH: อีเมลบอกต่อเพื่อน

en: Tell-a-Friend Limit
th_TH: จำนวนการบอกต่อเพื่อนที่จำกัด

en: Telugu
th_TH: เตลูกู

en: Template
th_TH: เทมเพลต

en: Template (A)
th_TH: เทมเพลต (A)

en: Template (B)
th_TH: เทมเพลต (B)

en: Template Not Found
th_TH: ไม่พบเทมเพลต

en: Template Options (JSON)
th_TH: ตัวเลือกเทมเพลต (JSON)

en: Template Records
th_TH: บันทึกเทมเพลต

en: Template Title
th_TH: ชื่อแบบฟอร์ม

en: Template Type
th_TH: ประเภทเทมเพลต

en: Template cache and upload directory have been cleared.
th_TH: แคชเทมเพลตและไดเรกทอรีการอัปโหลดถูกล้างแล้ว

en: Template contributions are used with recurring contribution to generate follow up contributions.
th_TH: เทมเพลตการบริจาคจะถูกใช้กับการบริจาคซ้ำเพื่อสร้างการติดตามการบริจาค

en: Temporary Files Directory
th_TH: ไดเรกทอรีไฟล์ชั่วคราว

en: Test
th_TH: ทดสอบ

en: Test A (%1)
th_TH: การทดสอบ A (%1)

en: Test B (%1)
th_TH: การทดสอบ B (%1)

en: Test Drive
th_TH: ทดลองใช้

en: Test Email
th_TH: อีเมลทดสอบ

en: Test Mailing A
th_TH: การส่งจดหมายทดสอบ A

en: Test Mailing B
th_TH: การส่งจดหมายทดสอบ B

en: Test Records
th_TH: บันทึกการทดสอบ

en: Test Type
th_TH: ประเภทการทดสอบ

en: Test-drive - Receipt Header
th_TH: ทดลองใช้ - หัวใบเสร็จรับเงิน

en: Testing Criteria
th_TH: เกณฑ์การทดสอบ

en: Text
th_TH: ข้อความ

en: Text / Numeric Quantity
th_TH: ข้อความ / จำนวนตัวเลข

en: Text Message
th_TH: ข้อความ

en: Text for form field label (also friendly name for administering this custom property).
th_TH: ข้อความสำหรับป้ายกำกับช่องแบบฟอร์ม (รวมถึงชื่อที่จำง่ายสำหรับการจัดการคุณสมบัติที่กำหนดเองนี้)

en: Text for form field label (also friendly name for administering this field).
th_TH: ข้อความสำหรับป้ายกำกับช่องแบบฟอร์ม (รวมถึงชื่อที่จำง่ายสำหรับการจัดการช่องข้อมูลนี้)

en: Text for the link inviting constituents to create a Personal Contribution Page. This link will appear on the Contribution Thank-you page as well as on each Personal Campaign Page. Leave blank if you do not want constituents to be prompted to create their own Personal Campaign Pages.
th_TH: ข้อความสำหรับลิงก์เชิญชวนให้ผู้อื่นสร้างเพจการบริจาคส่วนตัว ลิงก์นี้จะปรากฏบนเพจแสดงคำขอบคุณสำหรับการบริจาคและเพจแคมเปญส่วนตัวแต่ละเพจ ให้เว้นว่างไว้หากคุณไม่ต้องการให้ผู้อื่นได้รับแจ้งให้สร้างเพจแคมเปญส่วนตัวของตนเอง

en: Text formatted signature for the email.
th_TH: ลายเซ็นในรูปแบบข้อความสำหรับอีเมล

en: Text to display on the cancel button when used in create or edit mode
th_TH: ข้อความที่จะแสดงบนปุ่มยกเลิกเมื่อใช้ในโหมดสร้างหรือโหมดแก้ไข

en: Text to display on the submit button when used in create or edit mode
th_TH: ข้อความที่จะแสดงบนปุ่มส่งเมื่อใช้ในโหมดสร้างหรือโหมดแก้ไข

en: Thai
th_TH: ไทย

en: Thank You Text
th_TH: ข้อความขอบคุณ

en: Thank You Title
th_TH: หัวข้อคำขอบคุณ

en: Thank you for signing the petition.
th_TH: ขอขอบคุณสำหรับการลงชื่อในเรื่องรณรงค์

en: Thank you for upgrading to %1.
th_TH: ขอบคุณสำหรับการอัพเกรดเป็น %1

en: Thank you for your support
th_TH: ขอบคุณสำหรับการสนับสนุน

en: Thank you for your support.
th_TH: ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนของคุณ

en: Thank you message displayed on success page.
th_TH: ข้อความขอบคุณที่แสดงเมื่อเสร็จสิ้น

en: Thank you.
th_TH: ขอบคุณ

en: Thank-you Date
th_TH: วันที่ขอบคุณ

en: Thank-you Message
th_TH: ข้อความขอบคุณ

en: Thank-you Page Title
th_TH: หัวข้อเพจขอบคุณ

en: Thank-you Text
th_TH: ข้อความขอบคุณ

en: Thank-you Title
th_TH: หัวข้อคำขอบคุณ

en: Thanks for Spreading the Word
th_TH: ขอบคุณที่ช่วยบอกต่อ

en: Thanks for spreading the word about this event to your friends.
th_TH: ขอขอบคุณที่ช่วยกระจายข่าวเกี่ยวกับกิจกรรมนี้ให้เพื่อนของคุณทราบ

en: Thanks for supporting this campaign by spreading the word to your friends.
th_TH: ขอบคุณที่สนับสนุนแคมเปญนี้โดยบอกต่อกับเพื่อนของคุณ

en: Thanks for telling your friends about us and supporting our efforts. Together we can make a difference.
th_TH: ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนและช่วยบอกต่อเรื่องราวของเราให้กับเพื่อนของคุณ เราสามารถสร้างความเปลี่ยนแปลงได้ หากร่วมมือกัน

en: That username/password doesn't work
th_TH: ชื่อผู้ใช้/รหัสผ่านแบบนั้นไม่สามารถใช้ได้

en: The "%1" option conflicts with the "%2" option. The "%2" option has been disabled.
th_TH: ตัวเลือก "%1" ขัดแย้งกับตัวเลือก "%2" ตัวเลือก "%2" ถูกปิดใช้งานแล้ว

en: The %1 '%2' has been saved.
th_TH: %1 '%2' ได้รับการบันทึกแล้ว

en: The %1 Import Wizard allows you to easily upload %2 from other applications into CiviCRM.
th_TH: ตัวช่วยสร้างการนำเข้า %1 ช่วยให้คุณสามารถอัปโหลด %2 จากแอปพลิเคชันอื่นมายัง CiviCRM ได้อย่างง่ายดาย

en: The %1 is not writable.  Please check your file permissions. | The following directories are not writable: %1.  Please check your file permissions.
th_TH[0]: ไดเรกทอรีต่อไปนี้ไม่สามารถเขียนได้: %1 โปรดตรวจสอบการอนุญาตไฟล์ของคุณ

en: The %1 role was assigned one or more permissions that may prove dangerous for users of that role to have. Please reconsider assigning %2 to them.
th_TH: บทบาทหน้าที่ %1 ได้รับมอบหมายสิทธิ์ตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไปซึ่งอาจเป็นอันตรายต่อผู้ใช้ในบทบาทหน้าที่นั้น โปรดพิจารณาการมอบหมาย %2 ให้กับผู้ใช้เหล่านั้นอีกครั้ง

en: The 'Supervised' rule for each contact type is automatically used to check for possible duplicates when contacts are added or edited via the user interface. Supervised Rules should be configured with a broader definition of what constitutes a duplicate.
th_TH: กฎ 'อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล' สำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภทจะถูกใช้โดยอัตโนมัติเพื่อตรวจสอบรายการที่อาจซ้ำกันเมื่อมีการเพิ่มหรือแก้ไขผู้ติดต่อผ่าน user interface กฎการอยู่ภายใต้การควบคุมดูแลควรมีการตั้งค่าโดยใช้คำจำกัดความที่กว้างขึ้นสำหรับสิ่งที่ถือเป็นข้อมูลซ้ำซ้อน

en: The 'Unsupervised' rule for each contact type is automatically used when new contacts are created through online registrations including Events, Membership, Contributions and Profile pages. They are also selected by default when you Import contacts. They are generally configured with a narrow definition of what constitutes a duplicate.
th_TH: กฎ 'ไม่มีการควบคุมดูแล' สำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภทจะถูกใช้โดยอัตโนมัติเมื่อมีการสร้างผู้ติดต่อใหม่ผ่านการลงทะเบียนออนไลน์ รวมไปถึงเพจกิจกรรม, เพจการเป็นสมาชิก, เพจการบริจาค, และเพจโปรไฟล์ ระบบจะเลือกผู้ติดต่อเหล่านั้นตามค่าเริ่มต้นเมื่อคุณนำเข้าผู้ติดต่อ ซึ่งโดยทั่วไปจะมีการตั้งค่าโดยมีคำจำกัดความอย่างละเอียดสำหรับสิ่งที่ถือเป็นข้อมูลซ้ำซ้อน

en: The <a href="%1">SMS Provider</a> has not been configured or is not active.
th_TH: <a href="%1">ผู้ให้บริการ SMS</a> ไม่ได้รับการตั้งค่าหรือไม่มีการดำเนินการอยู่

en: The <a href="%1">default mailbox</a> has not been configured. You will find <a href="%2">more info in the online system administrator guide</a>
th_TH: ยังไม่ได้มีการตั้งค่า<a href="%1">กล่องจดหมายเริ่มต้น</a> คุณจะพบ<a href="%2">ข้อมูลเพิ่มเติมในคู่มือสำหรับผู้ดูแลระบบออนไลน์</a>

en: The CiviCase XML file for this case-type prohibits editing the definition.
th_TH: ไฟล์ CiviCase XML สำหรับประเภทกรณีปัญหานี้ห้ามไม่ให้แก้ไขคำจำกัดความ

en: The Contact Sub Type does not match the Contact type for this record
th_TH: ประเภทย่อยของผู้ติดต่อไม่ตรงกับประเภทผู้ติดต่อสำหรับบันทึกนี้

en: The Contact Type '%1' has been saved.
th_TH: 1 เปอร์เซ็นต์ของประเภทรายชื่อผู้ติดต่อ ได้ถูกบันทึกแล้ว

en: The Contribution Page which triggered this contribution
th_TH: เพจการบริจาคที่นำมาสู่การบริจาคครั้งนี้

en: The Default Organization contact cannot be merged into another contact record. It is associated with the CiviCRM installation for this domain and contains information used for system functions. If you want to merge these records, you can: %1
th_TH: ไม่สามารถผนวกรวมผู้ติดต่อเริ่มต้นขององค์กรกับบันทึกผู้ติดต่ออื่นได้เนื่องจากมีความเชื่อมโยงกับการติดตั้ง CiviCRM สำหรับโดเมนนี้และมีข้อมูลที่ใช้สำหรับฟังก์ชันของระบบ หากคุณต้องการผนวกรวมบันทึกเหล่านี้ คุณสามารถ: %1

en: The Duplicate Contact record and all related information WILL BE DELETED after the Merge is complete.
th_TH: บันทึกผู้ติดต่อที่ซ้ำกันและข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจะถูกลบหลังจากการผนวกรวมเสร็จสมบูรณ์

en: The FROM Email Address configured for this feature may not be a valid sender based on your email service provider rules.
th_TH: ที่อยู่อีเมลต้นทางที่มีการตั้งค่าสำหรับฟีเจอร์นี้อาจไม่ใช่ผู้ส่งที่ถูกต้องตามกฎของผู้ให้บริการอีเมลของคุณ

en: The Following Option Values contain value fields that do not match the Data Type of the Option Group</p>
            <p><table><tbody><th>Option Group</th><th>Option Value</th></tbody><tbody>
th_TH: ค่าตัวเลือกต่อไปนี้มีช่องจำนวนค่าที่ไม่ตรงกับประเภทข้อมูลของกลุ่มตัวเลือก</p>
    <p><table><tbody><th>กลุ่มตัวเลือก</th><th>ค่าตัวเลือก</th></tbody><tbody>

en: The Following option Groups have not been converted due to there being already another option group with the same name in the database
th_TH: กลุ่มตัวเลือกต่อไปนี้ไม่ได้รับการแปลงเนื่องจากมีกลุ่มตัวเลือกอื่นที่มีชื่อเดียวกันในฐานข้อมูลอยู่แล้ว

en: The Group '%1' cannot be deleted! You must Delete all custom fields in this group prior to deleting the group.
th_TH: ไม่สามารถลบกลุ่ม '%1' ได้ คุณต้องลบช่องรับข้อมูลที่กำหนดเองทั้งหมดในกลุ่มนี้ก่อนที่จะลบกลุ่ม

en: The Group '%1' has been deleted.
th_TH: กลุ่ม '%1' ถูกลบแล้ว

en: The Group '%1' has been saved.
th_TH: กลุ่ม '%1' ถูกบันทึกแล้ว

en: The HTML Form Snippet code will display a form consisting of the active fields in this Profile. You can copy this HTML code and paste it into any block or page on your website where you want to collect contact information.
th_TH: รหัสตัวอย่างแบบฟอร์ม HTML จะแสดงแบบฟอร์มที่ประกอบด้วยช่องข้อมูลที่ใช้งานอยู่ในโปรไฟล์นี้ คุณสามารถคัดลอกรหัส HTML นี้และวางรหัสในช่องหรือเพจใดก็ได้บนเว็บไซต์ของคุณที่คุณต้องการรวบรวมข้อมูลผู้ติดต่อ

en: The HTML code below will display a form consisting of the active fields in this Profile. You can copy this HTML code and paste it into any block or page on your website where you want to collect contact information.
th_TH: รหัส HTML ด้านล่างจะแสดงแบบฟอร์มที่ประกอบด้วยช่องข้อมูลที่มีการใช้งานอยู่ในโปรไฟล์นี้ คุณสามารถคัดลอกรหัส HTML นี้และวางรหัสในช่องหรือเพจใดก็ได้บนเว็บไซต์ของคุณที่คุณต้องการรวบรวมข้อมูลผู้ติดต่อ

en: The ID of a previous mailing to include/exclude recipients.
th_TH: รหัสของการส่งจดหมายครั้งก่อนในการรวม/ไม่รวมผู้รับ

en: The ID of the Job .
th_TH: รหัสของงาน

en: The ID of the mailing this Job will send.
th_TH: รหัสการส่งจดหมายของงานนี้

en: The ID of the object controlled by this ACL entry
th_TH: รหัสของรายการที่ควบคุมโดยรายการ ACL นี้

en: The Location Type should be set if there is  %1 information.
th_TH: ควรตั้งค่าประเภทสถานที่หากมีข้อมูล %1

en: The Message Template '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกเทมเพลตข้อความ '% 1' แล้ว

en: The MySQL database does not fully support timezones. Please ask the database administrator to <a %1>load timezone data</a>.
th_TH: ฐานข้อมูล MySQL ไม่รองรับเขตเวลาอย่างเต็มที่ โปรดขอให้ผู้ดูแลระบบฐานข้อมูล <a %1>โหลดข้อมูลเขตเวลา</a>

en: The Open Case activity type is missing or disabled. Please have your site administrator check Administer > Option Lists > Activity Types for the CiviCase component.
th_TH: ประเภทกิจกรรมกรณีปัญหาที่เปิดใช้งานขาดหายไปหรือถูกปิดใช้งาน โปรดแจ้งผู้ดูแลเว็บไซต์ของคุณให้ทำการตรวจสอบ จัดการระบบ > รายการตัวเลือก > ประเภทกิจกรรม สำหรับองค์ประกอบของ CiviCase

en: The Option Group '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกกลุ่มตัวเลือก '% 1' แล้ว

en: The Participant Status has been updated.
th_TH: สถานะผู้เข้าร่วมได้รับการอัพเดทแล้ว

en: The Personal Campaign Page you have just visited is currently %1. However you can still support the campaign here.
th_TH: เพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลที่คุณเพิ่งเข้าไปตอนนี้คือ %1 อย่างไรก็ตาม คุณสามารถสนับสนุนการส่งเสริมการขายได้ที่นี่

en: The Personal Campaign Page you have just visited is currently inactive. However you can still support the campaign here.
th_TH: เพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลที่คุณเพิ่งเข้าไปเมื่อกี้นี้ใช้งานไม่ได้ อย่างไรก็ตาม คุณยังคงสามารถสนับสนุนการส่งเสริมการขายได้ที่นี่

en: The Personal Campaign Page you have just visited is no longer active (as of %1). However you can still support the campaign here.
th_TH: เพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลที่คุณเพิ่งเข้าไปเมื่อกี้นี้ใช้ไม่ได้อีกต่อไปแล้ว (ตั้งแต่ %1) แต่อย่างไรก็ตาม คุณยังคงสามารถสนับสนุนการส่งเสริมการขายได้ที่นี่

en: The Personal Campaign Page you have just visited is only active from %1 to %2. However you can still support the campaign here.
th_TH: เพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลที่คุณเพิ่งเข้าไปดูเมื่อกี้นี้เปิดให้ใช้ได้เฉพาะ %1 ไป %2 เท่านั้น อย่างไรก็ตาม คุณสามารถสนับสนุนการส่งเสริมการขายได้ที่นี่

en: The Personal Campaign Page you have just visited will be active beginning on %1. However you can still support the campaign here.
th_TH: เพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลที่คุณเพิ่งไปดูเมื่อกี้นี้จะทำงานโดยเริ่มจาก %1 อย่างไรก็ตาม คุณยังคงสามารถสนับสนุนการส่งเสริมการขายได้ที่นี่

en: The Price Field '%1' has been deleted.
th_TH: ลบช่องราคา '%1' แล้ว

en: The Price Set '%1' has been deleted.
th_TH: ชุดราคา '%1' ถูกลบแล้ว

en: The Price Set '%1' has not been deleted! You must delete all price fields in this set prior to deleting the set.
th_TH: ชุดราคา '%1' ยังไม่ถูกลบ! คุณต้องลบช่องราคาทั้งหมดในชุดราคานี้ก่อนจึงจะลบชุดราคาได้

en: The Reply SMS Could only be sent for activities with '%1' subject.
th_TH: สามารถส่ง SMS ตอบกลับได้สำหรับกิจกรรมที่มีหัวเรื่อง '%1' เท่านั้น

en: The Report Footer HTML code will be output at the end of the document. You can add any additional footer text, replace the CiviCRM logo, or make other changes as needed.
th_TH: รหัส HTML ส่วนท้ายของรายงานจะถูกส่งออกที่ส่วนท้ายของเอกสาร คุณสามารถเพิ่มข้อความส่วนท้ายเพิ่มเติม แทนที่โลโก้ CiviCRM หรือทำการเปลี่ยนแปลงอื่น ๆ ได้ตามต้องการ

en: The Report Header contains HTML code that will be output at the beginning of the document whenever this report is printed or downloaded in PDF format. The default values will work for most situations. However you may want to enter the actual report title in the &lt;title&gt; tag (replacing 'CiviCRM Report'). You can include a logo by adding an &lt;img&gt; tag. You can also modify the look and feel of the printed report by including a custom CSS file (instead of print.css).
th_TH: ส่วนหัวของรายงานมีรหัส HTML ที่จะถูกส่งออกในส่วนต้นของเอกสารทุกครั้งที่มีการพิมพ์หรือดาวน์โหลดเอกสารในรูปแบบ PDF ค่าเริ่มต้นจะสามารถใช้ได้ในสถานการณ์ส่วนใหญ่ อย่างไรก็ตาม คุณอาจต้องการกรอกชื่อจริงของรายงานในแท็ก &lt;title&gt; (แทนที่ 'รายงาน CiviCRM') คุณสามารถใส่โลโก้ได้โดยเพิ่มแท็ก &lt;img&gt; นอกจากนี้ คุณยังสามารถปรับเปลี่ยนรูปลักษณ์ของรายงานที่พิมพ์ได้โดยทำการรวมไฟล์ CSS แบบกำหนดเอง (แทนการใช้ print.css)

en: The SMTP password (%1) has unusual content that cannot be stored as plain-text. It may be unreadable due to a previous misconfiguration, or it may rely on an unclear character-set. Your options are:
th_TH: รหัสผ่าน SMTP (%1) มีเนื้อหาที่ไม่ปกติซึ่งไม่สามารถจัดเก็บเป็นข้อความธรรมดาได้ เนื้อหาอาจไม่สามารถอ่านได้เนื่องจากมีการตั้งค่าที่ไม่ถูกต้องก่อนหน้านี้หรืออาจมีการใช้ชุดตัวอักษรที่ไม่ชัดเจน ตัวเลือกของคุณคือ:

en: The SMTP password (%1) was previously stored in the database. It has unexpected content which cannot be migrated automatically. However, it appears to be inactive, so the upgrader will drop this value.
th_TH: ก่อนหน้านี้รหัสผ่าน SMTP (%1) ถูกจัดเก็บไว้ในฐานข้อมูล รหัสผ่านมีเนื้อหาที่ไม่คาดคิดซึ่งไม่สามารถทำการย้ายโดยอัตโนมัติได้ อย่างไรก็ตาม ดูเหมือนว่ารหัสผ่านไม่มีการใช้งานอยู่ ดังนั้นตัวอัปเกรดจะไม่ใช้ค่านี้

en: The Set '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกชุด '%1' แล้ว

en: The Survey type '%1' has been saved.
th_TH: ประเภทแบบสำรวจ '%1' ได้รับการบันทึกแล้ว

en: The URL to be tracked.
th_TH: URL ที่จะทำการติดตาม

en: The activity table <strong>will not update automatically</strong> because it contains too many records. You will need to apply a <strong>manual update</strong>. Please read about <a %1>how to clean data from the defunct "Embedded Activity Revisions" setting</a>.
th_TH: ตารางกิจกรรม <strong>จะไม่อัปเดตโดยอัตโนมัติ</strong> เนื่องจากมีบันทึกจำนวนมากเกินไป คุณจะต้องทำการ <strong>อัปเดตด้วยตนเอง</strong> โปรดอ่านเกี่ยวกับ <a %1>วิธีล้างข้อมูลจากการตั้งค่า "การแก้ไขกิจกรรมที่ฝังอยู่ในระบบ" ที่เลิกใช้แล้ว</a>

en: The actual value stored (as a foreign key) in the data record. Functions which need lookup option_value.title should use civicrm_option_value.option_group_id plus civicrm_option_value.value as the key.
th_TH: ค่าจริงที่จัดเก็บ (เป็นคีย์นอก) ในบันทึกข้อมูล ฟังก์ชันที่ต้องการการค้นหา option_value.title ควรใช้ civicrm_option_value.option_group_id บวกกับ civicrm_option_value.value เป็นคีย์

en: The attached file has been deleted.
th_TH: ไฟล์แนบถูกลบแล้ว

en: The automatic renewal of your %1 membership has been cancelled as requested. This does not affect the status of your membership - you will receive a separate notification when your membership is up for renewal.
th_TH: การต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติ %1 ของคุณถูกยกเลิกแล้ว สถานะสมาชิกของคุณไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลง คุณจะได้รับการแจ้งเตือนอีกครั้ง เมื่อสถานภาพสมาชิกของคุณกำลังจะหมดอายุ

en: The body of the SMS cannot exceed %1 characters.
th_TH: จำนวนตัวอักษรของ SMS ไม่สามารถเกิน %1 ได้

en: The body of this mailing.
th_TH: เนื้อความของการส่งจดหมายนี้

en: The campaign for which this activity has been triggered.
th_TH: แคมเปญที่ก่อให้เกิดกิจกรรมนี้

en: The campaign for which this mailing has been initiated.
th_TH: แคมเปญที่ทำให้มีการส่งจดหมายนี้

en: The changes have been reverted.
th_TH: คืนค่าการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: The changes have not been saved.
th_TH: การเปลี่ยนแปลงยังไม่ได้รับการบันทึก

en: The check for new versions of CiviCRM has been disabled. <a %1>Re-enable the scheduled job</a> to receive important security update notifications.
th_TH: การตรวจหา CiviCRM เวอร์ชันใหม่ถูกปิดใช้งาน <a %1>เปิดใช้งานงานที่กำหนดเวลาไว้อีกครั้ง</a> เพื่อรับการแจ้งเตือนการอัปเดตความปลอดภัยที่สำคัญ

en: The contact field preferred mail format is being phased out. Modern email clients can handle receiving both formats so CiviCRM is moving towards always sending both and the field will be incrementally removed from the UI.
th_TH: รูปแบบจดหมายที่เลือกใช้ในช่องผู้ติดต่อกำลังจะถูกยุติการใช้งาน อีเมลสมัยใหม่ของลูกค้าสามารถรับข้อความทั้งสองรูปแบบได้ ดังนั้น CiviCRM จึงมุ่งที่จะส่งข้อความทั้งสองรูปแบบเสมอและจะค่อย ๆ ทำการลบช่องข้อมูลออกจาก UI

en: The contact might be the Membership Organization of a Membership Type. You will need to edit the Membership Type and change the Membership Organization before you can delete this contact.
th_TH: ผู้ติดต่ออาจเป็นองค์กรสมาชิกของประเภทสมาชิก คุณต้องแก้ไขประเภทสมาชิกและเปลี่ยนองค์กรสมาชิกก่อนจึงจะสามารถลบผู้ติดต่อนี้ได้

en: The contact profile needs to contain the primary email address field
th_TH: โปรไฟล์ผู้ติดต่อจำเป็นต้องมีช่องข้อมูลอีเมลหลัก

en: The contact record which is linked to the currently logged in user account - '%1' - cannot be deleted.
th_TH: เรคคอร์ดผู้ติดต่อที่ถูกเชื่อมกับผู้ใช้งานที่ล็อกอินปัจจุบัน - '%1' - ไม่สามารถลบได้

en: The contact type selected for Update multiple contacts does not have a corresponding profile. Please set up a profile for %1s and try again.
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อที่เลือกสำหรับการอัปเดตผู้ติดต่อหลายราย ไม่มีโปรไฟล์ที่สอดคล้องกัน โปรดตั้งค่าโปรไฟล์สำหรับ %1s แล้วลองอีกครั้ง

en: The contact(s) and all related data will be moved to trash and only users with the relevant permission will be able to restore it.
th_TH: ผู้ติดต่อและข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจะถูกย้ายไปที่ถังขยะและมีเพียงผู้ใช้ที่ได้รับอนุญาตเท่านั้นที่จะสามารถกู้คืนข้อมูลได้

en: The contact(s) and all related data will be permanently removed.
th_TH: ผู้ติดต่อและข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจะถูกลบอย่างถาวร

en: The conversion will be performed with your active timezone (<strong><code>%1</code></strong>, <strong><code>%2</code></strong>).
th_TH: การแปลงข้อมูลจะดำเนินการตามเขตเวลาที่มีการใช้งานอยู่ของคุณ (<strong><code>%1</code></strong>, <strong><code>%2</code></strong>)

en: The cost of sending SMS message is typically <em>per segment</em>.
th_TH: โดยทั่วไปค่าใช้จ่ายในการส่งข้อความ SMS จะเป็นราคาต่อ <em>ส่วนข้อความ</em>

en: The custom field '%1' has been deleted.
th_TH: ลบช่องรับข้อมูลที่กำหนดเอง '%1' แล้ว

en: The data columns in this import file appear to be different from the saved mapping. Please verify that you have selected the correct saved mapping before continuing.
th_TH: คอลัมน์ข้อมูลในไฟล์นำเข้านี้แตกต่างจากการวางแผนผังที่บันทึกไว้ โปรดตรวจสอบว่าคุณได้เลือกการวางแผนผังที่มีการบันทึกไว้ที่ถูกต้องก่อนดำเนินการต่อ

en: The data type of the multiple choice option set you've selected does not match the data type assigned to this field.
th_TH: ประเภทข้อมูลของชุดตัวเลือกหลายตัวเลือกที่คุณเลือกไม่ตรงกับประเภทข้อมูลที่กำหนดให้กับช่องข้อมูลนี้

en: The database has %1 events which all use the same timezone (<strong><code>%2</code></strong>). | The database has %1 events with %3 timezones (%4).
th_TH[0]: ฐานข้อมูลมีกิจกรรมจำนวน %1 รายการที่มีเขตเวลา %3 เขต (%4)

en: The database will be upgraded from %1 to %2.
th_TH: ฐานข้อมูลจะได้รับการอัปเกรดจาก %1 เป็น %2

en: The date type
th_TH: ประเภทวันที่

en: The default copies of the message templates listed below will be updated to handle new features or correct a problem. Your installation has customized versions of these message templates, and you will need to apply the updates manually after running this upgrade. <a %1>View detailed instructions</a>.
th_TH: สำเนาเริ่มต้นของเทมเพลตข้อความที่แสดงอยู่ทางด้านล่างจะได้รับการอัปเดตเพื่อรองรับฟีเจอร์ใหม่หรือเพื่อแก้ไขปัญหา การติดตั้งของคุณมีเวอร์ชันที่กำหนดเองของเทมเพลตข้อความเหล่านี้และคุณจะต้องทำการอัปเดตด้วยตนเองหลังจากดำเนินการอัปเกรดนี้ <a %1>ดูคำแนะนำโดยละเอียด</a>

en: The default is %1, but that does not exist on this site either.
th_TH: ค่าเริ่มต้นคือ %1 แต่ค่าดังกล่าวไม่มีอยู่ในเว็บไซต์นี้เช่นกัน

en: The default is %1, which <a href="%1">does exist on this site</a>.
th_TH: ค่าเริ่มต้นคือ %1 ซึ่ง <a href="%1">มีอยู่ในเว็บไซต์นี้</a>

en: The default number of rows per page for most reports is 50. However, this may be too many for a report which is included in the 'Home Dashboard'. You can reduce the number of rows included in each page when the report is part of the Dashboard by entering the desired row count here. Users will still be able to navigate through the full report using a pager.
th_TH: จำนวนแถวต่อหน้าตามค่าเริ่มต้นสำหรับรายงานส่วนใหญ่คือ 50 แถว อย่างไรก็ตาม จำนวนนี้อาจมากเกินไปสำหรับรายงานที่รวมอยู่ใน 'แดชบอร์ดหลัก' คุณสามารถลดจำนวนแถวในแต่ละหน้าได้เมื่อรายงานเป็นส่วนหนึ่งของแดชบอร์ดโดยกรอกจำนวนแถวที่ต้องการที่นี่ ผู้ใช้จะยังคงสามารถเรียกดูรายงานฉบับเต็มได้โดยใช้เพจเจอร์

en: The destination group extends a different entity type.
th_TH: กลุ่มปลายทางขยายไปยังประเภทเอนทิตีอื่น

en: The e-mail address %1 is not valid.
th_TH: ที่อยู่อีเมล %1 ไม่ถูกต้อง

en: The email address %1 already has an account associated with it. <a href="%2">Have you forgotten your password?</a>
th_TH: ที่อยู่อีเมล %1 มีบัญชีที่เชื่อมโยงอยู่แล้ว <a href="%2">คุณลืมรหัสผ่านของคุณหรือไม่</a>

en: The email of the recipients this mail is to be sent.
th_TH: อีเมลของผู้รับจดหมายฉบับนี้

en: The end date should be after the start date.
th_TH: วันสิ้นสุดควรมาหลังวันเริ่มต้น

en: The existing option choices for %1 group are listed below. You can add, edit or delete them from this screen.
th_TH: ตัวเลือกที่มีอยู่สำหรับกลุ่ม %1 มีดังต่อไปนี้ คุณสามารถเพิ่ม แก้ไข หรือลบได้จากหน้าจอนี้

en: The extension %1 is now obsolete and has been disabled.
th_TH: ขณะนี้ส่วนขยาย %1 ล้าสมัยและถูกปิดใช้งานแล้ว

en: The extension %1 is now obsolete and has been uninstalled.
th_TH: ขณะนี้ส่วนขยาย %1 ล้าสมัยและถูกถอนการติดตั้งแล้ว

en: The extension %1 is required and must be enabled.
th_TH: จำเป็นต้องมีส่วนขยาย %1 และต้องเปิดใช้งาน

en: The extensions URL is not properly set. Please go to the <a href="%1">URL setting page</a> and correct it.
th_TH: URL ส่วนขยายไม่ได้รับการตั้งค่าอย่างถูกต้อง โปรดไปที่ <a href="%1">หน้าการตั้งค่า URL</a> และแก้ไขให้ถูกต้อง

en: The field "%1" is already included.
th_TH: ช่อง "%1" ถูกรวมไว้อยู่แล้ว

en: The field label displayed on the form (over-ride the default field label here, if desired).
th_TH: ป้ายกำกับช่องข้อมูลที่แสดงในแบบฟอร์ม (ลบป้ายกำกับช่องข้อมูลเริ่มต้นที่นี่หากต้องการ)

en: The file is either empty or you do not have permission to retrieve the file
th_TH: ไฟล์ว่างเปล่าหรือคุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดึงไฟล์

en: The filtering search. custom search id or -1 for civicrm api search
th_TH: การกรองการค้นหา รหัสการค้นหาที่กำหนดเองหรือ -1 สำหรับการค้นหา civicrm api

en: The final, general mailing (derived from A or B)
th_TH: การส่งจดหมายทั่วไปฉบับเสร็จสิ้น (มาจาก A หรือ B)

en: The first experimental mailing ("A" condition)
th_TH: การส่งจดหมายทดลองครั้งแรก (เงื่อนไข "A")

en: The following <a %2>message templates</a> appear to be using the %1 specifier. You will need to manually review and update them to use %3 instead.
th_TH: ดูเหมือนว่า <a %2>เทมเพลตข้อความ</a> ต่อไปนี้มีการใช้ตัวระบุ %1 คุณจะต้องตรวจสอบและทำการอัปเดตด้วยตนเองเพื่อใช้ %3 แทน

en: The following contact had been sharing an address with a contact you just deleted. Their address will no longer be shared, but has not been removed or altered.
th_TH: ผู้ติดต่อต่อไปนี้ได้แชร์ที่อยู่กับผู้ติดต่อที่คุณเพิ่งลบ ที่อยู่ของพวกเขาจะไม่ถูกแชร์อีกต่อไป แต่จะไม่ถูกลบหรือเปลี่ยนแปลง

en: The following contact(s) have address records which were shared with the address you removed from this contact. These address records are no longer shared - but they have not been removed or altered.
th_TH: ผู้ติดต่อต่อไปนี้มีบันทึกที่อยู่ซึ่งใช้ร่วมกับที่อยู่ที่คุณลบออกจากผู้ติดต่อนี้ บันทึกที่อยู่เหล่านี้ไม่มีการใช้ร่วมกันแล้ว - แต่บันทึกไม่ได้ถูกลบหรือแก้ไข

en: The following contacts had been sharing addresses with a contact you just deleted. Their addressses will no longer be shared, but have not been removed or altered.
th_TH: ผู้ติดต่อต่อไปนี้ได้แชร์ที่อยู่กับผู้ติดต่อที่คุณเพิ่งลบ ที่อยู่ของพวกเขาจะไม่ถูกแชร์อีกต่อไป แต่จะไม่ถูกลบหรือเปลี่ยนแปลง

en: The following credit card options will be offered to contributors using Online Contribution pages. You will need to verify which cards are accepted by your chosen Payment Processor and update these entries accordingly.
th_TH: ตัวเลือกบัตรเครดิตต่อไปนี้จะถูกเสนอให้กับผู้บริจาคที่ใช้งาน เพจบริจาคออนไลน์ คุณจะต้องตรวจสอบว่าบัตรใดบ้างที่รองรับโดยผู้ประมวลผลการชำระเงินของคุณและอัปเดตข้อมูลให้ถูกต้อง

en: The following errors were detected in %1 message:
th_TH: ตรวจพบข้อผิดพลาดต่อไปนี้ในข้อความ %1:

en: The following errors were detected in %1:
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดด้านล่างใน %1:

en: The following smart groups include custom fields which are disabled or deleted from the database. Missing fields should automatically be ignored from the smart group criteria, but you may want to review and update their search criteria to remove the outdated fields.
th_TH: กลุ่มอัจฉริยะต่อไปนี้มีช่องข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งถูกปิดใช้งานหรือถูกลบออกจากฐานข้อมูล ช่องข้อมูลที่หายไปจะถูกละเว้นจากเกณฑ์กลุ่มอัจฉริยะโดยอัตโนมัติ แต่คุณอาจต้องการตรวจสอบและอัปเดตเกณฑ์การค้นหาเพื่อลบช่องข้อมูลที่ล้าสมัย

en: The format of an address
th_TH: รูปแบบที่อยู่

en: The format of this email address is not valid.
th_TH: รูปแบบของที่อยู่อีเมลนี้ไม่ถูกต้อง

en: The found record | All %count records
th_TH[0]: จำนวนบันทึก %count ทั้งหมด

en: The handling of invalid smarty template code in mailings, reminders and other automated messages has changed. For details, see <a %1>upgrade notes</a>.
th_TH: การจัดการรหัสเทมเพลต smarty ที่ไม่ถูกต้องในการส่งจดหมาย การแจ้งเตือน และข้อความอัตโนมัติอื่น ๆ มีการเปลี่ยนแปลง สำหรับรายละเอียด โปรดดู <a %1>บันทึกการอัปเกรด</a>

en: The header information of this mailing .
th_TH: ข้อมูลส่วนหัวของการส่งจดหมายนี้

en: The id of the rule group this rule belongs to
th_TH: รหัสของกลุ่มกฎที่มีกฎนี้อยู่

en: The import file should contain a row for each set of custom data fields. For example, if you are importing employment history for a group of contacts, each row might contain columns for Employer, Start Date, End Date, and Position. You will also need a column containing the CiviCRM Contact ID which is used to match each row to the corresponding (existing) CiviCRM contact record. NOTE: Contact IDs are included by default when exporting contacts from CiviCRM.
th_TH: ไฟล์นำเข้าควรมีแถวสำหรับช่องข้อมูลที่กำหนดเองแต่ละชุด ตัวอย่างเช่น หากคุณกำลังนำเข้าประวัติการจ้างงานสำหรับกลุ่มผู้ติดต่อ แถวแต่ละแถวอาจมีคอลัมน์สำหรับนายจ้าง, วันที่เริ่มต้น, วันที่สิ้นสุด, และตำแหน่ง คุณจะต้องมีคอลัมน์สำหรับรหัสผู้ติดต่อ CiviCRM ซึ่งใช้เพื่อจับคู่แถวแต่ละแถวกับบันทึกผู้ติดต่อ CiviCRM ที่เกี่ยวข้อง (ที่มีอยู่) หมายเหตุ: รหัสผู้ติดต่อจะถูกรวมไว้ตามค่าเริ่มต้นเมื่อคุณทำการส่งออกผู้ติดต่อจาก CiviCRM

en: The import is still processing.
th_TH: ยังประมวลผลการนำเข้าอยู่

en: The information below previews the results of importing your data in CiviCRM. Review the totals to ensure that they represent your expected results.
th_TH: ข้อมูลด้านล่างแสดงตัวอย่างผลลัพธ์ของการนำเข้าข้อมูลของคุณใน CiviCRM ตรวจสอบผลรวมเพื่อให้แน่ใจว่าผลรวมเหล่านั้นแสดงผลลัพธ์ที่คุณคาดหวัง

en: The invalid default value for State/Province data type
th_TH: ค่าเริ่มต้นสำหรับประเภทข้อมูลรัฐ/จังหวัดไม่ถูกต้อง

en: The invalid value for State/Province data type
th_TH: ค่าที่ไม่ถูกต้องสำหรับประเภทข้อมูลรัฐ/จังหวัด

en: The language/processing system used for email templates.
th_TH: ภาษา/การประมลผลที่ใช้สำหรับเทมเพลตอีเมล

en: The length of the matching substring
th_TH: ความยาวของรายการย่อยที่ตรงกัน

en: The linked case ID is invalid.
th_TH: รหัสกรณีปัญหาที่เชื่อมต่อไม่ถูกต้อง

en: The links will be visible after you save the petition.
th_TH: ลิงก์จะปรากฏให้เห็นหลังจากที่คุณบันทึกเรื่องรณรงค์

en: The listed records(s) cannot be added to the group.
th_TH: ไม่สามารถเพิ่มบันทึกที่ระบุในกลุ่มได้

en: The local system includes old files which should not exist: "%1"
th_TH: ระบบภายในมีไฟล์เก่าซึ่งไม่ควรมีอยู่: "%1"

en: The location type '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกประเภทตำแหน่ง '% 1' แล้ว

en: The mail library returned the following error message:
th_TH: คลังจดหมายมีการส่งคืนข้อความแจ้งข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: The mailing component '%1' has been saved.
th_TH: องค์ประกอบการส่งจดหมาย '%1' ได้รับการบันทึกแล้ว

en: The mailing has been canceled.
th_TH: การส่งจดหมายถูกยกเลิกแล้ว

en: The mailing has been paused. Active message deliveries may continue for a few minutes, but CiviMail will not begin delivery of any more batches.
th_TH: การส่งจดหมายถูกระงับชั่วคราว การส่งข้อความที่ใช้งานอยู่อาจดำเนินต่อไปอีกสองสามนาที แต่ CiviMail จะไม่เริ่มทำการส่งข้อความเป็นกลุ่มอีกต่อไป

en: The mailing must allow recipients to (a) unsubscribe from the mailing-list or (b) completely opt-out from all mailings. Please insert an unsubscribe or opt-out token.
th_TH: การส่งจดหมายจะต้องอนุญาตให้ผู้รับ (ก) ยกเลิกการสมัครจากรายชื่อผู้รับจดหมายหรือ (ข) ยกเลิกการส่งจดหมายทั้งหมดโดย กรุณาใส่โทเค็นการยกเลิกการสมัครหรือการเลือกไม่รับ

en: The mailing must include the street address of the organization. Please insert the %1 token.
th_TH: การส่งจดหมายต้องระบุที่อยู่ขององค์กร กรุณาใส่โทเค็น %1

en: The maximum number of %3 you can select for Update multiple %3 is %1. You have selected %2. Please select fewer %3 from your search results and try again.
th_TH: จำนวนสูงสุดของ %3 ที่คุณสามารถเลือกสำหรับการอัปเดต %3 หลายรายการคือ %1 คุณได้เลือก %2 โปรดเลือก %3 ในจำนวนน้อยลงจากผลการค้นหาของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: The maximum number of Activities you can select to send an email is %1. You have selected %2. Please select fewer Activities from your search results and try again.
th_TH: คุณสามารถเลือกกิจกรรมเพื่อส่งอีเมลได้สูงสุดจำนวน %1 คุณเลือกไปแล้ว %2 โปรดเลือกกิจกรรมน้อยกว่านี้และลองอีกครั้ง

en: The maximum number of activities you can select for Update multiple activities is %1. You have selected %2. Please select fewer Activities from your search results and try again.
th_TH: คุณสามารถเลือกกิจกรรมเพื่ออัปเดตได้สูงสุดจำนวน %1 คุณเลือกไปแล้ว %2 โปรดเลือกกิจกรรมน้อยกว่านี้และลองอีกครั้ง

en: The maximum number of contacts is already reserved for this interviewer.
th_TH: ผู้สัมภาษณ์รายนี้มีการสงวนตัวผู้ติดต่อครบจำนวนสูงสุดที่กำหนดแล้ว

en: The maximum number of contacts you can select for Update multiple contacts is %1. You have selected %2. Please select fewer contacts from your search results and try again.
th_TH: จำนวนผู้ติดต่อสูงสุดที่คุณสามารถเลือกสำหรับอัปเดตผู้ติดต่อหลายรายคือ %1 คุณได้เลือก %2 โปรดเลือกผู้ติดต่อน้อยลงจากผลการค้นหาของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: The maximum record limit is reached
th_TH: ถึงขีดจำกัดการบันทึกสูงสุดแล้ว

en: The name of the field of the table referenced in rule_table
th_TH: ชื่อช่องข้อมูลของตารางที่มีการอ้างอิงใน rule_table

en: The name of the organization or entity which owns this CiviCRM site or domain. This is the default organization contact record.
th_TH: ชื่อขององค์กรหรือเอนทิตีที่เป็นเจ้าของเว็บไซต์หรือโดเมน CiviCRM นี้ นี่คือบันทึกเริ่มต้นของข้อมูลผู้ติดต่อองค์กร

en: The name of the table this rule is about
th_TH: ชื่อของตารางเกี่ยวกับกฎนี้

en: The name of this Price Set
th_TH: ชื่อของชุดราคานี้

en: The name of this component
th_TH: ชื่อองค์ประกอบนี้

en: The new Participant Status has been saved.
th_TH: บันทึกสถานะผู้เข้าร่วมใหม่แล้ว

en: The next scheduled payment will be adjusted up or down to make up the difference.
th_TH: การชำระเงินตามกำหนดครั้งถัดไปจะมีการปรับขึ้นหรือลงเพื่อชดเชยส่วนต่าง

en: The obsolete extension %1 could not be removed due to an error. It is recommended to remove this extension manually.
th_TH: ไม่สามารถลบส่วนขยาย %1 ที่ล้าสมัยได้เนื่องจากมีข้อผิดพลาด ขอแนะนำให้ลบส่วนขยายนี้ด้วยตนเอง

en: The option '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกตัวเลือก '%1' แล้ว

en: The options for mailing visibility are:
th_TH: ตัวเลือกสำหรับการมองเห็นการส่งจดหมายได้แก่:

en: The page you requested is currently unavailable.
th_TH: เพจที่คุณต้องการไม่สามารถใช้งานได้ในขณะนี้

en: The password cannot be the same as the email.
th_TH: รหัสผ่านต้องไม่เหมือนกับอีเมล

en: The password cannot be the same as the username.
th_TH: รหัสผ่านต้องไม่เหมือนกับชื่อผู้ใช้

en: The password is too weak. Please consider making your password longer or more complex: that it contains a number of lower- and uppercase letters, digits and punctuation.
th_TH: รหัสผ่านไม่รัดกุมมากเพียงพอ โปรดตั้งรหัสผ่านของคุณให้ยาวขึ้นหรือซับซ้อนมากขึ้น โดยประกอบด้วยตัวอักษรพิมพ์เล็กและพิมพ์ใหญ่ ตัวเลข และเครื่องหมายวรรคตอน

en: The person who created the personal campaign page will be automatically notified via email when their page is approved so that they can begin promoting the campaign.
th_TH: บุคคลที่สร้างเพจแคมเปญส่วนตัวจะได้รับแจ้งทางอีเมลโดยอัตโนมัติเมื่อเพจได้รับการอนุมัติ เพื่อให้เขาสามารถเริ่มโปรโมตแคมเปญได้

en: The reason the email bounced.
th_TH: สาเหตุที่อีเมลถูกตีกลับ

en: The receipt sent to the user instead of the normal receipt text
th_TH: ใบเสร็จที่ส่งให้ผู้ใช้แทนที่ข้อความใบเสร็จรับเงินทั่วไป

en: The record %1 doesnot exists
th_TH: ไม่มีบันทึก %1

en: The record will be deleted immediately. This action cannot be undone.
th_TH: บันทึกจะถูกลบทันที การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: The relationship end date cannot be prior to the start date.
th_TH: วันสิ้นสุดความสัมพันธ์ไม่สามารถเกิดขึ้นก่อนวันที่เริ่มความสัมพันธ์ได้

en: The replacement extension %1 could not be installed due to an error. It is recommended to enable this extension manually.
th_TH: ไม่สามารถติดตั้งส่วนขยายทดแทน %1 ได้เนื่องจากมีข้อผิดพลาด ขอแนะนำให้เปิดใช้งานส่วนขยายนี้ด้วยตนเอง

en: The report is attached as a CSV file.
th_TH: รายงานถูกแนบมาในรูปแบบไฟล์ CSV

en: The report is attached as a PDF file.
th_TH: รายงานถูกแนบมาในรูปแบบไฟล์ PDF

en: The requested Profile (gid=%1) is disabled OR it is not configured to be used for 'Profile' listings in its Settings OR there is no Profile with that ID OR you do not have permission to access this profile. Please contact the site administrator if you need assistance.
th_TH: โปรไฟล์ที่ขอ (gid=%1) ถูกปิดใช้งาน หรือไม่มีการตั้งค่าโปรไฟล์เพื่อใช้สำหรับรายการ 'โปรไฟล์' ในการตั้งค่า หรือไม่มีโปรไฟล์ที่ใช้รหัสนั้น หรือคุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงโปรไฟล์นี้ โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์หากคุณต้องการความช่วยเหลือ

en: The requested Profile (gid=%1) is not configured to be used for 'Profile' edit and view forms in its Settings. Contact the site administrator if you need assistance.
th_TH: โปรไฟล์ที่ร้องขอ (gid=%1) ไม่ได้มีการตั้งค่าเพื่อใช้สำหรับการแก้ไข 'โปรไฟล์' และดูแบบฟอร์ม ติดต่อผู้ดูแลระบบหากคุณต้องการความช่วยเหลือ

en: The requested Profile (gid=%1) requires record id while performing this action
th_TH: โปรไฟล์ที่ร้องขอ (gid=%1) ต้องใช้รหัสบันทึกขณะดำเนินการนี้

en: The requested profile (gid=%1) is inactive or does not exist.
th_TH: โปรไฟล์ที่ร้องขอ (gid=%1) ไม่ได้ใช้งานหรือไม่มีอยู่

en: The rule '%1' has been deleted.
th_TH: กฎ '%1' ถูกลบแล้ว

en: The rule '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกกฎ '%1' แล้ว

en: The scheduled date and time is in the past
th_TH: วันที่และเวลาที่กำหนดเป็นเวลาในอดีต

en: The second experimental mailing ("B" condition)
th_TH: การส่งจดหมายทดลองครั้งที่สอง (เงื่อนไข "B")

en: The selected %1 option has <strong>not been deleted</strong> because it is currently in use. Please update these contacts to use a different format before deleting this option. %2
th_TH: ตัวเลือก% 1 ที่เลือกยังไม่ถูกลบเนื่องจากใช้งานอยู่ในปัจจุบัน โปรดอัปเดตผู้ติดต่อเหล่านี้เพื่อใช้รูปแบบอื่นก่อนที่จะลบตัวเลือกนี้ % 2

en: The selected activity has been moved to the Trash. You can view and / or restore deleted activities by checking "Deleted Activities" from the Case Activities search filter (under Manage Case).<br />
th_TH: กิจกรรมที่เลือกถูกย้ายไปที่ถังขยะแล้ว คุณสามารถดูและ/หรือกู้คืนกิจกรรมที่ถูกลบได้โดยคลิกที่ "กิจกรรมที่ถูกลบ" จากตัวกรองการค้นหากิจกรรมของกรณีปัญหา (ภายใต้การจัดการกรณีปัญหา)<br />

en: The selected activity has been restored.<br />
th_TH: กิจกรรมที่เลือกได้รับการกู้คืนแล้ว

en: The selected activity is invalid. | %count selected activities are invalid.
th_TH[0]: กิจกรรมที่เลือก %count ไม่ถูกต้อง

en: The selected case has been restored.
th_TH: กรณีปัญหาที่เลือกได้รับการกู้คืนแล้ว

en: The selected contact does not have an email on hold. | None of the selected contacts have an email on hold.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อที่เลือกไม่มีอีเมลที่ถูกระงับ

en: The selected field already exists in this profile.
th_TH: มีช่องข้อมูลที่เลือกอยู่แล้วในโปรไฟล์นี้

en: The selected pair of contacts are marked as non duplicates. If these records should be merged, you can remove this exception on the <a href="%1">Dedupe Exceptions</a> page.
th_TH: คู่ผู้ติดต่อที่เลือกถูกทำเครื่องหมายว่าไม่ซ้ำกัน หากควรผนวกรวมบันทึกเหล่านี้ คุณสามารถลบข้อยกเว้นนี้ได้ในหน้า <a href="%1">ข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน</a>

en: The selected profile is using a custom field which is not assigned to the "%1" being configured.
th_TH: โปรไฟล์ที่เลือกมีการใช้ช่องข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งไม่ได้กำหนดให้กับ "%1" ที่กำลังทำการตั้งค่า

en: The setting that used to be at <em>Administer &gt; CiviCase &gt; CiviCase Settings</em> for <strong>Enable deprecated Embedded Activity Revisions</strong> is enabled, but is no longer functional.<ul><li>For more information see this <a %1>Lab Snippet</a>.</li></ul>
th_TH: การตั้งค่าที่เคยอยู่ที่ <em>จัดการระบบ &gt; CiviCase &gt; การตั้งค่า CiviCase</em> สำหรับ <strong>เปิดใช้งานการแก้ไขกิจกรรมที่ฝังไว้ที่เลิกใช้</strong> ถูกเปิดใช้งานแล้ว แต่ไม่สามารถใช้งานได้อีกต่อไป<ul><li>สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดดู <a %1>Lab Snippet นี้</a></li></ul>

en: The site administrator needs to enter a valid 'FROM Email Address' in <a href="%1">Administer CiviCRM &raquo; Communications &raquo; FROM Email Addresses</a>. The email address used may need to be a valid mail account with your email service provider.
th_TH: ผู้ดูแลเว็บไซต์จำเป็นต้องกรอก 'ที่อยู่อีเมลต้นทาง' ที่ถูกต้องใน <a href="%1">จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การสื่อสาร &raquo; ที่อยู่อีเมลต้นทาง</a> ที่อยู่อีเมลที่ใช้อาจต้องเป็นบัญชีอีเมลที่ถูกต้องตามผู้ให้บริการอีเมลของคุณ

en: The smart group check was unable to run. This is likely to because a database upgrade is pending.
th_TH: ไม่สามารถดำเนินการตรวจสอบกลุ่มอัจฉริยะได้ สิ่งนี้อาจเป็นเพราะการอัปเกรดฐานข้อมูลอยู่ระหว่างดำเนินการ

en: The state of the contact within the group
th_TH: สถานะของผู้ติดต่อภายในกลุ่ม

en: The state of this job
th_TH: สถานะของงานนี้

en: The status of this mailing. Values: none, approved, rejected
th_TH: สถานะของการส่งจดหมายนี้ ค่า: ไม่มี, อนุมัติ, ปฏิเสธ

en: The street number you entered for the %1 address block(s) is not in an expected format. Street numbers may include numeric digit(s) followed by other characters. You can still enter the complete street address (unparsed) by clicking "Edit Complete Street Address".
th_TH: หมายเลขถนนที่คุณระบุสำหรับช่องที่อยู่ %1 มีรูปแบบไม่ถูกต้อง หมายเลขถนนควรประกอบด้วยตัวเลขตามด้วยตัวอักษรอื่น ๆ คุณสามารถระบุที่อยู่แบบเต็มได้ (ไม่แยกองค์ประกอบ) โดยคลิกที่ "แก้ไขที่อยู่แบบเต็ม"

en: The subject/purpose/short description of the activity.
th_TH: หัวข้อ/วัตถุประสงค์/คำอธิบายโดยสั้น ของกิจกรรม

en: The system administrator has disabled security settings (%1). Connections to remote applications are insecure.
th_TH: ผู้ดูแลระบบได้ปิดใช้งานการตั้งค่าความปลอดภัย (%1) การเชื่อมต่อกับแอปพลิเคชันระยะไกลไม่ปลอดภัย

en: The system administrator has disabled this feature.
th_TH: ผู้ดูแลระบบปิดใช้งานหัวข้อนี้

en: The table of the object controlled by this ACL entry
th_TH: ตารางของรายการที่ควบคุมโดยรายการ ACL นี้

en: The tag '%1' has been deleted.
th_TH: ลบแท็ก '%1' แล้ว

en: The tag '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกแท็ก '%1' แล้ว

en: The tag set '%1' has been deleted.
th_TH: ลบชุดแท็ก '%1' แล้ว

en: The target revenue for this campaign.
th_TH: รายได้เป้าหมายสำหรับแคมเปญนี้

en: The text displayed to the user in the main form
th_TH: ข้อความที่แสดงในแบบฟอร์มหลักของผู้ใช้

en: The total amount of the pledge will be adjusted up or down to make up the difference. The payment schedule ( amounts / dates for future pending pledge payments ) is not changed.
th_TH: จำนวนยอดบริจาคจะถูกปรับขึ้นหรือลงเพื่อชดเชยส่วนต่าง กำหนดการชำระเงิน (จำนวนเงิน / วันที่สำหรับการชำระเงินตามสัญญาในอนาคต) จะไม่เปลี่ยนแปลง

en: The type of contacts this group applies to
th_TH: ประเภทของผู้ติดต่อสำหรับกลุ่มนี้

en: The username %1 is already taken. Please select another username.
th_TH: ชื่อผู้ใช้ %1 มีคนใช้แล้ว โปรดเลือกชื่อผู้ใช้อื่น

en: The value of this premium is %1. This may affect the amount of the tax deduction you can claim. Consult your tax advisor for more information.
th_TH: มูลค่าของของสมนาคุณนี้คือ %1 ซึ่งอาจส่งผลต่อจำนวนการลดหย่อนภาษีของคุณ ปรึกษาที่ปรึกษาด้านภาษีของคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: The weight of the rule
th_TH: น้ำหนักของกฎ

en: There are currently no %1.
th_TH: ขณะนี้ไม่มี %1

en: There are currently no Report Templates.
th_TH: ขณะนี้ไม่มีเทมเพลตรายงาน

en: There are currently no Saved Searches. To create a Saved search:
th_TH: ไม่มีการค้นหาที่บันทึกไว้ในขณะนี้ หากต้องการสร้างการค้นหาที่บันทึกไว้:

en: There are no ACLs entered. You can <a href='%1'>add one</a>.
th_TH: ไม่มีการกรอก ACL คุณสามารถ <a href='%1'>เพิ่มรายการ</a> ได้

en: There are no Activities to display.
th_TH: ไม่มีกิจกรรมให้แสดงผล

en: There are no Cases. Use <a href="%1">Find Cases</a> to expand your search.
th_TH: ไม่มีกรณีปัญหา ใช้ <a href="%1">ค้นหากรณีปัญหา</a> เพื่อขยายการค้นหาของคุณ

en: There are no Role Assignments. You can <a href='%1'>add one</a> now.
th_TH: ไม่มีการมอบหมายบทบาทหน้าที่ คุณสามารถ <a href='%1'>เพิ่มบทบาทหน้าที่</a> ได้ตอนนี้

en: There are no SMS providers configured, or no SMS providers are set active
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าผู้ให้บริการ SMS หรือไม่ได้ตั้งค่าเปิดใช้งานผู้ให้บริการ SMS

en: There are no case records for this contact.
th_TH: ไม่มีบันทึกกรณีปัญหาสำหรับผู้ติดต่อรายนี้

en: There are no cases with activities scheduled in the past two weeks. Use %1 to expand your search.
th_TH: ไม่มีกรณีปัญหาซึ่งมีกำหนดกิจกรรมในช่วงสองสัปดาห์ที่ผ่านมา ใช้ %1 เพื่อขยายการค้นหาของคุณ

en: There are no custom data sets for activity type "%1". To create one, <a href="%2" target="%3">click here</a>.
th_TH: ไม่มีชุดข้อมูลเฉพาะสำหรับประเภทกิจกรรม "%1" หากต้องการสร้างชุดข้อมูล <a href="%2" target="%3">คลิกที่นี่</a>

en: There are no financial types configured with a linked 'Revenue Account of' account. <a href='%1'>Click here</a> if you want to configure financial types for your site.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าประเภทการเงินที่เชื่อมต่อกับ 'บัญชีรายได้ของ' <a href='%1'>คลิกที่นี่</a> หากคุณต้องการตั้งค่าประเภทการเงินสำหรับเว็บไซต์ของคุณ

en: There are no open cases with activities scheduled in the next two weeks. Use %1 to expand your search.
th_TH: ไม่มีกรณีปัญหาที่เปิดใช้งานซึ่งมีกำหนดกิจกรรมในอีกสองสัปดาห์ข้างหน้า ใช้ %1 เพื่อขยายการค้นหาของคุณ

en: There are no open cases with activities scheduled in the next two weeks. Use <a href="%1">Find Cases</a> to expand your search.
th_TH: ไม่มีกรณีปัญหาที่เปิดใช้งานอยู่ซึ่งมีกำหนดการดำเนินการในอีกสองสัปดาห์ข้างหน้า ใช้ <a href="%1">ค้นหากรณีปัญหา</a> เพื่อขยายการค้นหาของคุณ

en: There are no option values entered. You can <a href="%1">add one</a>.
th_TH: คุณไม่ได้กรอกค่าตัวเลือก คุณสามารถ <a href="%1">เพิ่มค่าตัวเลือก</a> ได้

en: There are no records selected for Print.
th_TH: ไม่มีบันทึกที่ถูกเลือกสำหรับการพิมพ์

en: There are no records selected.
th_TH: ไม่มีบันทึกที่ถูกเลือก

en: There are no scheduled activities assigned to you.
th_TH: ไม่มีกิจกรรมที่กำหนดเวลาไว้สำหรับคุณ

en: There are no survey types entered. You can <a href='%1'>add one</a>.
th_TH: ยังไม่มีการใส่ประเภทแบบสำรวจ คุณสามารถ <a href='%1'>เพิ่มประเภท</a> ได้

en: There are no tags currently assigned to this case.
th_TH: ขณะนี้ไม่มีการกำหนดแท็กให้กับกรณีปัญหานี้

en: There are no upcoming events.
th_TH: ไม่มีกิจกรรมที่กำลังจะมาถึง

en: There are participants registered for repeating events being removed from the set. Those with participants will be converted to standalone events, and those without registration will be deleted.
th_TH: มีผู้เข้าร่วมที่ลงทะเบียนสำหรับกิจกรรมที่เกิดซ้ำซึ่งถูกลบออกจากชุด กิจกรรมที่มีผู้เข้าร่วมจะถูกแปลงเป็นกิจกรรมเดี่ยว และกิจกรรมที่ไม่มีผู้ลงทะเบียนจะถูกลบออก

en: There is a validation error with your HTML input. Your activity is a bit suspicious, hence aborting
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการตรวจสอบข้อมูล HTML ของคุณ กิจกรรมของคุณค่อนข้างน่าสงสัยซึ่งส่งผลให้การดำเนินการถูกยกเลิก

en: There is an entry with the same label.
th_TH: มีรายการที่มีป้ายกำกับเหมือนกัน

en: There is an entry with the same value.
th_TH: มีรายการที่มีค่าเหมือนกัน

en: There is no Supervised dedupe rule configured for contact type %1.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่ากฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อนสำหรับประเภทผู้ติดต่อ %1

en: There is no valid SMTP server Setting Or SendMail path setting. Click <a href='%1'>Administer >> System Setting >> Outbound Email</a> to set the OutBound Email.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ SMTP หรือการตั้งค่าเส้นทางการส่งอีเมลที่ถูกต้อง คลิก <a href='%1'>จัดการระบบ >> การตั้งค่าระบบ >> อีเมลขาออก</a> เพื่อตั้งค่าอีเมลขาออก

en: There is no valid SMTP server Setting Or sendMail path setting. Click <a href='%1'>Administer >> System Setting >> Outbound Email</a> to set the OutBound Email.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ SMTP หรือการตั้งค่าเส้นทางการส่งอีเมลที่ถูกต้อง คลิก <a href='%1'>จัดการระบบ >> การตั้งค่าระบบ >> อีเมลขาออก</a> เพื่อตั้งค่าอีเมลขาออก

en: There is no valid default from email address configured for the domain. You can configure here <a href='%1'>Configure From Email Address.</a>
th_TH: ไม่มีค่าเริ่มต้นที่ถูกต้องจากที่อยู่อีเมลที่มีการตั้งค่าสำหรับโดเมน คุณสามารถตั้งค่าได้ที่นี่ <a href='%1'>ตั้งค่าจากที่อยู่อีเมล</a>

en: There is no valid sendmail path setting. Click <a href='%1'>Administer >> System Setting >> Outbound Email</a> to set the sendmail server.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเส้นทางการส่งอีเมลที่ถูกต้อง คลิก <a href='%1'>จัดการระบบ >> การตั้งค่าระบบ >> อีเมลขาออก</a> เพื่อตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์การส่งอีเมล

en: There is no valid smtp server setting. Click <a href='%1'>Administer >> System Setting >> Outbound Email</a> to set the SMTP Server.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ smtp ที่ถูกต้อง คลิก <a href='%1'>จัดการระบบ >> การตั้งค่าระบบ >> อีเมลขาออก</a> เพื่อตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ SMTP

en: There is one extension error: | There are %count extension errors:
th_TH[0]: มีข้อผิดพลาดเกี่ยวกับส่วนขยายจำนวน %count:

en: There was an error in your request
th_TH: มีข้อผิดพลาดในคำขอของคุณ

en: These Multiple Choice Options are shared by the following custom fields: %1
th_TH: ตัวเลือกแบบหลายตัวเลือกเหล่านี้มีการใช้ร่วมกันโดยช่องข้อมูลที่กำหนดเองต่อไปนี้: %1

en: These constraints are due to the fact that when a constituent signs up for multiple memberships using a price set - a single recurring payment record is created which covers the total fees for all selected memberships.
th_TH: ข้อจำกัดเหล่านี้เกิดจากการที่เมื่อสมาชิกสมัครสมาชิกหลายประเภทโดยใช้ชุดราคา - จะมีการสร้างบันทึกการชำระเงินซ้ำรายการเดียวซึ่งครอบคลุมยอดรวมค่าธรรมเนียมสำหรับประเภทสมาชิกภาพที่เลือกทั้งหมด

en: These records have been filled in with the imported data.
th_TH: บันทึกเหล่านี้มีเนื้อหาของข้อมูลที่มีการนำเข้า

en: These records have been updated with the imported data.
th_TH: เรคคอร์ดเหล่านี้ถูกเปลี่ยนแปลงเรียบร้อย ด้วยข้อมูลที่นำเข้า

en: These records have not been imported.
th_TH: บันทึกเหล่านี้ยังไม่ถูกนำเข้า

en: They can not be Exported
th_TH: ไม่สามารถส่งออกรายการเหล่านี้ได้

en: They have been added to %1.
th_TH: เพิ่มไว้ใน %1 แล้ว

en: They will be in the smart group or not based on the smart group criteria.
th_TH: พวกเขาจะอยู่ในกลุ่มอัจฉริยะหรือไม่ขึ้นอยู่กับเกณฑ์ของกลุ่มอัจฉริยะ

en: Things to check in a test mailing:
th_TH: สิ่งที่ต้องตรวจสอบในการทดสอบการส่งจดหมาย:

en: Third
th_TH: วันที่สามของ

en: This CiviCRM profile field is view only.
th_TH: ช่องโปรไฟล์ CiviCRM นี้ใช้สำหรับดูเท่านั้น

en: This Label already exists in the database for the selected contact type.
th_TH: ฉลากนี้มีอยู่ในฐานข้อมูลสำหรับประเภทผู้ติดต่อที่เลือก

en: This MySQL database stores certain fields with data-type "DATETIME". To improve timezone support, you <em>may</em> want to change these from "DATETIME" to "TIMESTAMP".
th_TH: ฐานข้อมูล MySQL นี้มีการจัดเก็บช่องข้อมูลบางรายการซึ่งมีประเภทข้อมูล "วันที่เวลา" หากต้องการปรับปรุงการรองรับเขตเวลา คุณ <em>อาจ</em> ต้องการเปลี่ยนจาก "วันที่เวลา" เป็น "การประทับเวลา"

en: This Title already exists in Database.
th_TH: มีชื่อนี้อยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: This Year
th_TH: ปีนี้

en: This action cannot be undone.
th_TH: การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: This activity cannot be edited or viewed via this profile.
th_TH: การเคลื่อนไหวนี้ไม่สามารถแก้ไขหรือดูผ่านโปรไฟล์นี้ได้

en: This address does not contain latitude/longitude information and cannot be mapped.
th_TH: ที่อยู่นี้ไม่มีข้อมูลละติจูด/ลองจิจูด และไม่สามารถหาที่ตั้งได้

en: This address is shared with %1 contact record(s). Modifying this address will automatically update the shared address for these contacts.
th_TH: ที่อยู่นี้มีการใช้ร่วมกับบันทึกผู้ติดต่อ %1 การแก้ไขที่อยู่นี้จะอัปเดตที่อยู่ที่ใช้ร่วมกันสำหรับผู้ติดต่อเหล่านี้โดยอัตโนมัติ

en: This contact does not belong to any groups.
th_TH: ผู้ติดต่อนี้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มใด ๆ

en: This contact does not currently belong to any groups.
th_TH: ผู้ติดต่อนี้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มใด ๆ ในขณะนี้

en: This contact does not currently belong to any smart groups.
th_TH: ผู้ติดต่อนี้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มอัจฉริยะใด ๆ ในขณะนี้

en: This contact has an address record which is shared with 1 other contact. | This contact has an address record which is shared with %count other contacts.
th_TH[0]: ผู้ติดต่อนี้มีบันทึกที่อยู่ซึ่งใช้ร่วมกับผู้ติดต่อรายอื่นจำนวน %count

en: This contact is a special one for the contact information associated with the CiviCRM installation for this domain. No one is allowed to delete it because the information is used for special system purposes.
th_TH: ผู้ติดต่อนี้เป็นผู้ติดต่อพิเศษสำหรับข้อมูลผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้องกับการติดตั้ง CiviCRM สำหรับโดเมนนี้ ไม่มีใครได้รับอนุญาตให้ลบข้อมูลได้เนื่องจากข้อมูลถูกใช้เพื่อวัตถุประสงค์พิเศษของระบบ

en: This contact type name already exists in database. Contact type names must be unique.
th_TH: ประเภทรายชื่อผู้ติดต่อนี้ มีอยู่ในฐานข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ประเภทรายชื่อผู้ติดต่อต้องไม่ซ้ำกัน

en: This contact was deleted during a merge operation. The contact it was merged into cannot be found and may have been deleted.
th_TH: ผู้ติดต่อนี้ถูกลบออกระหว่างดำเนินการผนวกรวมรายการ ไม่พบผู้ติดต่อที่ผนวกรวมเข้าด้วยกันและผู้ติดต่ออาจถูกลบไปแล้ว

en: This contribution page is configured to support separate contribution and membership payments. This %1 plugin does not currently support multiple simultaneous payments, or the option to "Execute real-time monetary transactions" is disabled. Please contact the site administrator and notify them of this error
th_TH: เพจการบริจาคนี้ได้รับการตั้งค่าให้รองรับการบริจาคและการชำระค่าสมาชิกแยกจากกัน ขณะนี้โปรแกรมเสริม %1 นี้ไม่รองรับการชำระเงินพร้อมกันหลายรายการ หรือตัวเลือก "ดำเนินการธุรกรรมทางการเงินตามเวลาจริง" ถูกปิดใช้งานอยู่ โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์และแจ้งถึงข้อผิดพลาดนี้

en: This database uses InnoDB Full Text Search for optimized searching. The upgrade procedure has not been tested with this feature. You should disable (and later re-enable) the feature by navigating to "Administer => Customize Data and Screens => Search Preferences".
th_TH: ฐานข้อมูลนี้ใช้การค้นหาข้อมูลแบบเต็ม InnoDB เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการค้นหา ขั้นตอนการอัปเกรดยังไม่ได้รับการทดสอบกับฟีเจอร์นี้ คุณควรปิดการใช้งาน (และเปิดใช้งานอีกครั้งในภายหลัง) ฟีเจอร์นี้โดยไปที่ "จัดการระบบ => ปรับแต่งข้อมูลและหน้าจอ => การตั้งค่าการค้นหา"

en: This feature is not currently available.
th_TH: ฟีเจอร์นี้ไม่สามารถใช้ได้ในขณะนี้

en: This feature requires PHP Version %1 or greater
th_TH: ฟีเจอร์นี้ต้องใช้ PHP เวอร์ชัน %1 ขึ้นไป

en: This feature requires the 'Allow User Registration' setting to be 'Yes' in Joomla Global Configuration >> System Settings.
th_TH: ฟีเจอร์นี้ต้องมีการตั้งค่า 'อนุญาตการลงทะเบียนผู้ใช้' เป็น 'อนุญาต' ในการตั้งค่าส่วนกลาง Joomla >> การตั้งค่าระบบ

en: This feature requires your Drupal User Settings to allow 'visitors to create accounts' (with or without administrator approval). The 'Email Verification' option may be enabled or disabled.
th_TH: ฟีเจอร์นี้ต้องใช้การตั้งค่าผู้ใช้ Drupal ของคุณเพื่ออนุญาตให้ 'ผู้เยี่ยมชมสามารถสร้างบัญชีได้' (ไม่ว่าจะได้รับการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบหรือไม่) คุณสามารถเปิดหรือปิดการใช้งานตัวเลือก 'การยืนยันอีเมล' ได้

en: This field enables you to alter certain sessions, skip holidays, or create gaps in the sequence for other reasons.
th_TH: ช่องนี้ช่วยให้คุณสามารถแก้ไขช่วงกิจกรรมบางรายการ, ข้ามวันหยุด, หรือสร้างการเว้นระยะตามลำดับวันที่ด้วยเหตุผลอื่น ๆ

en: This field is disabled when searching for Draft/Unscheduled mailings.
th_TH: ช่องนี้จะถูกปิดใช้งานเมื่อทำการค้นหาแบบร่างจดหมาย/จดหมายที่ไม่ได้กำหนดเวลาส่ง

en: This field is inactive so it will not be displayed on profile form.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ไม่ได้เปิดใช้งาน ดังนั้นช่องข้อมูลจะไม่ปรากฏในแบบฟอร์มโปรไฟล์

en: This field is inactive so it will not display on edit form.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ไม่ได้เปิดใช้งานอยู่ ดังนั้นช่องข้อมูลจะไม่แสดงในแบบฟอร์มแก้ไข

en: This field is required.
th_TH: ช่องที่ห้ามเว้นว่าง

en: This field is view only so it will not be displayed on profile form.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ใช้สำหรับดูเท่านั้น ดังนั้นช่องข้อมูลจะไม่แสดงในแบบฟอร์มโปรไฟล์

en: This field is view only so it will not display on edit form.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้ใช้สำหรับดูเท่านั้น ดังนั้นช่องข้อมูลจะไม่แสดงในแบบฟอร์มแก้ไข

en: This field saves field type (ie individual,household.. field etc).
th_TH: ช่องข้อมูลนี้จะบันทึกประเภทช่องข้อมูล (เช่น ช่องข้อมูลบุคคล, ครัวเรือน.. ฯลฯ)

en: This group currently has one member in it. | This group currently has %count members in it.
th_TH[0]: ขณะนี้กลุ่มนี้มีสมาชิกอยู่ %count ราย

en: This group will no longer be listed under Removed Groups.
th_TH: กลุ่มนี้จะไม่อยู่ในรายการกลุ่มที่ถูกลบออกอีกต่อไป

en: This import screen cannot be used because there are no Multi-value custom data groups.
th_TH: ไม่สามารถใช้หน้าจอนำเข้านี้ได้เนื่องจากไม่มีกลุ่มข้อมูลที่กำหนดเองแบบหลายค่า

en: This installer can only be used for the Drupal version of CiviCRM.
th_TH: ตัวติดตั้งตัวนี้สามารถใช้ได้กับโปรแกรม CiviCRM รุ่นสำหรับ Drupal เท่านั้

en: This installer can only be used for the WordPress version of CiviCRM.
th_TH: ตัวติดตั้งตัวนี้สามารถใช้ได้กับ CiviCRM รุ่นสำหรับ WordPress เท่านั้น

en: This is a TEST transaction
th_TH: นี่คือธุรกรรมทดสอบ

en: This is a required field
th_TH: ช่องนี้เป็นช่องบังคับ

en: This is case is currently assigned to %1.
th_TH: ขณะนี้กรณีปัญหานี้ถูกมอบหมายให้กับ %1

en: This is probably related to a problem in your Outbound Email Settings (Administer CiviCRM &raquo; System Settings &raquo; Outbound Email), OR the FROM email address specifically configured for your contribution page or event. Possible causes are:
th_TH: นี่อาจเกี่ยวข้องกับปัญหาในการตั้งค่าอีเมลขาออกของคุณ (จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; อีเมลขาออก) หรือที่อยู่อีเมลต้นทางที่มีการตั้งค่าไว้สำหรับเพจการบริจาคหรือกิจกรรมของคุณ สาเหตุที่เป็นไปได้คือ:

en: This is the payment processor's own ID for the recurring contribution. Ideally it should be unique, but in practice may not be.
th_TH: นี่เป็นรหัสของผู้ประมวลผลการชำระเงินสำหรับการบริจาคซ้ำ ตามหลักการแล้ว รหัสดังกล่าวควรเป็นรหัสเฉพาะตัว แต่ในทางปฏิบัติอาจไม่เป็นเช่นนั้น

en: This may mean the loss of a substantial amount of data, and the action cannot be undone.
th_TH: การกระทำเช่นนี้อาจทำให้เสียข้อมูลจำนวนมากและไม่สามารถยกเลิกได้

en: This message is having a invalid token - %1: %2
th_TH: ข้อความนี้มีโทเค็นที่ไม่ถูกต้อง - %1: %2

en: This message is missing a required token - {%1}: %2
th_TH: ข้อความนี้ไม่มีโทเค็นที่จำเป็น - {%1}: %2

en: This option is designed to be set by the contact themselves when they don't want to receive bulk email from your organization (they set it using the opt-out action from a CiviMail mailing).   Please think before changing it, as it will override the preference they have set.
th_TH: ตัวเลือกนี้ถูกออกแบบให้มีการตั้งค่าโดยผู้ติดต่อเองเมื่อผู้ติดต่อไม่ต้องการรับอีเมลการตลาดจากองค์กรของคุณ (ผู้ติดต่อตั้งค่าโดยเลือกไม่รับจดหมาย CiviMail) โปรดคิดก่อนทำการเปลี่ยนแปลง เนื่องจากการเปลี่ยนแปลงนี้จะเป็นการยกเลิกการตั้งค่าที่ผู้ติดต่อตั้งไว้

en: This option is not recommended for large imports. Use the command-line geocoding script instead.
th_TH: ไม่แนะนำตัวเลือกนี้สำหรับการนำเข้าขนาดใหญ่ ให้ใช้สคริปต์การระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์รายคำสั่งแทน

en: This page is not related to the Personal Campaign Page you have just visited. However you can still make a contribution here.
th_TH: เพจนี้ไม่เกี่ยวกับเพจการส่งเสริมการขายส่วนบุคคลที่คุณเพิ่งไปเยี่ยมชมมา อย่างไรก็ตาม คุณสามารถเข้ามามีส่วนร่วมได้ที่นี่

en: This page lists all case records for %1.
th_TH: หน้านี้แสดงบันทึกกรณีปัญหาทั้งหมดสำหรับ %1

en: This price set is used by at least one contribution, but is not used by any active events or contribution pages or event templates.
th_TH: ชุดราคานี้มีการใช้โดยการบริจาคอย่างน้อยหนึ่งรายการ แต่ไม่มีการใช้โดยกิจกรรมที่มีการดำเนินการอยู่หรือเพจการบริจาคหรือเทมเพลตกิจกรรม

en: This price set is used by the contribution page(s) listed below. Click the contribution page title to change or remove the price set.
th_TH: ชุดราคานี้มีการใช้งานโดยเพจการบริจาคที่แสดงทางด้านล่าง คลิกชื่อเพจการบริจาคเพื่อเปลี่ยนแปลงหรือลบชุดราคา

en: This price set is used by the event template(s) listed below. Click the event template title to change or remove the price set.
th_TH: ชุดราคานี้มีการใช้งานโดยเทมเพลตกิจกรรมที่แสดงทางด้านล่าง คลิกชื่อเทมเพลตกิจกรรมเพื่อเปลี่ยนแปลงหรือลบชุดราคา

en: This price set is used by the event(s) listed below. Click the event title to change or remove the price set.
th_TH: ชุดราคานี้มีการใช้งานโดยกิจกรรมที่แสดงไว้ด้านล่าง คลิกชื่อกิจกรรมเพื่อเปลี่ยนแปลงหรือลบชุดราคา

en: This process may change your database structure and values. In case of emergency you may need to revert to a backup.
th_TH: กระบวนการนี้อาจเปลี่ยนแปลงค่าและโครงสร้างฐานข้อมูลของคุณ ในกรณีฉุกเฉิน คุณอาจต้องเปลี่ยนกลับไปใช้ข้อมูลสำรอง

en: This processor does not support credit card type %1
th_TH: ผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้ไม่รองรับบัตรเครดิตประเภท %1

en: This profile does not have the map feature turned on.
th_TH: โปรไฟล์นี้ไม่ได้เปิดใช้งานฟีเจอร์แผนผัง

en: This profile is configured for contact type '%1'. It cannot be used to edit contacts of other types.
th_TH: โปรไฟล์นี้ได้รับการตั้งค่าสำหรับประเภทผู้ติดต่อ '%1' โปรไฟล์ไม่สามารถใช้แก้ไขผู้ติดต่อประเภทอื่นได้

en: This profile no longer includes field "%1"! All references to the field have been removed.
th_TH: โปรไฟล์นี้ไม่มีช่องข้อมูล "%1" แล้ว! ข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับช่องข้อมูลถูกลบออกแล้ว

en: This query can be against a different database, but that database has to be on the same database server and the CiviCRM database user has to have the SELECT privilege (and any other privileges required to execute the query).
th_TH: คำสั่งนี้สามารถเทียบกับฐานข้อมูลอื่นได้ แต่ฐานข้อมูลนั้นต้องอยู่ในเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลเดียวกันและผู้ใช้ฐานข้อมูล CiviCRM ต้องมีสิทธิ์ในการแสดงข้อมูลในตารางฐานข้อมูล (และสิทธิ์อื่น ๆ ที่จำเป็นในการดำเนินการตามคำสั่ง)

en: This record was modified by another user!
th_TH: บันทึกนี้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้รายอื่น!

en: This refers to name column of civicrm_option_value row in name_badge option group
th_TH: สิ่งนี้อ้างอิงถึงคอลัมน์ชื่อของแถว civicrm_option_value ในกลุ่มตัวเลือก name_badge

en: This report can not be displayed because there are no relevant entries in the logging tables.
th_TH: ไม่สามารถแสดงรายงานนี้ได้เนื่องจากไม่มีรายการที่เกี่ยวข้องในตารางการบันทึก

en: This report displays the current results for your A/B test. You can return to this page to view the latest statistics by navigating to "Manage A/B Tests" and clicking "Results".
th_TH: รายงานนี้แสดงผลปัจจุบันสำหรับการทดสอบ A/B ของคุณ คุณสามารถกลับมาที่หน้านี้เพื่อดูสถิติล่าสุดโดยไปที่ "จัดการการทดสอบ A/B" และคลิก "ผลลัพธ์"

en: This setting is ignored if the profile is embedded in an online contribution, membership signup or event registration form. In this case a contact match always results in the transaction being linked to the matching contact.</p>
th_TH: การตั้งค่านี้จะถูกละเว้นหากโปรไฟล์ถูกฝังอยู่ในการบริจาคออนไลน์, การสมัครสมาชิก, หรือแบบฟอร์มลงทะเบียนกิจกรรม ในกรณีนี้ การจับคู่ผู้ติดต่อจะส่งผลให้ธุรกรรมถูกเชื่อมโยงกับผู้ติดต่อที่ตรงกันเสมอ</p>

en: This site has multiple "Domains". The list of active "Components" is being consolidated across all "Domains". If you need different behavior in each "Domain", then consider updating the roles or permissions.
th_TH: เว็บไซต์นี้มี "โดเมน" หลายรายการ รายการ "องค์ประกอบ" ที่มีการใช้งานอยู่จะถูกรวมไว้ใน "โดเมน" ทั้งหมด หากคุณต้องการให้แต่ละ "โดเมน" มีลักษณะการทำงานที่แตกต่างกัน ลองพิจารณาการอัปเดตบทบาทหน้าที่หรือสิทธิ์การเข้าถึง

en: This site previously executed an early version of 5.49, which may have incorrectly modified some scheduled reminders. After upgrading, review these reminders (<code>%1</code>). <a %2>(Learn more...)</a>
th_TH: เว็บไซต์นี้มีการใช้งานเวอร์ชันต้นของ 5.49 ในช่วงก่อนหน้านี้ ซึ่งอาจส่งผลให้การแจ้งเตือนตามกำหนดเวลาบางรายการถูกแก้ไขอย่างไม่ถูกต้อง หลังจากทำการอัปเกรดแล้ว ให้ตรวจสอบการแจ้งเตือนเหล่านี้ (<code>%1</code>) <a %2>(เรียนรู้เพิ่มเติม...)</a>

en: This smart group will stay up-to-date with all contacts who meet the search criteria.
th_TH: กลุ่มอัจฉริยะนี้จะคอยติดตามผู้ติดต่อทั้งหมดที่ตรงตามเกณฑ์การค้นหา

en: This system currently does not have the PHP-Intl extension enabled.  Please contact your system administrator about getting the extension enabled.
th_TH: ขณะนี้ระบบนี้ไม่ได้เปิดใช้งานส่วนขยาย PHP-Intl โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณเกี่ยวกับการเปิดใช้งานส่วนขยาย

en: This system has a PHP override for the SMTP password (%1). The override was most likely encrypted with an old mechanism. After upgrading, you must verify and/or revise this setting.
th_TH: ระบบนี้มีการยกเลิก PHP สำหรับรหัสผ่าน SMTP (%1) การยกเลิกน่าจะถูกเข้ารหัสด้วยกลไกแบบเก่า หลังจากทำการอัปเกรดแล้ว คุณจะต้องตรวจสอบและ/หรือแก้ไขการตั้งค่านี้

en: This system has an encrypted SMTP password. Encryption in v5.34+ requires CIVICRM_CRED_KEYS. You may <a href="%1" target="_blank">setup CIVICRM_CRED_KEYS</a> before or after upgrading. If you choose to wait, then the SMTP password will be stored as plain-text until you setup CIVICRM_CRED_KEYS.
th_TH: ระบบนี้มีรหัสผ่าน SMTP ที่เข้ารหัสไว้ การเข้ารหัสใน v5.34+ ต้องใช้ CIVICRM_CRED_KEYS คุณสามารถ<a href="%1" target="_blank">ตั้งค่า CIVICRM_CRED_KEYS</a> ก่อนหรือหลังการอัปเกรดก็ได้ หากคุณเลือกที่จะรอ รหัสผ่าน SMTP จะถูกจัดเก็บเป็นข้อความธรรมดาจนกว่าคุณจะทำการตั้งค่า CIVICRM_CRED_KEYS

en: This system included an outdated, insecure script (%1). The file was automatically deleted.
th_TH: ระบบนี้มีสคริปต์ที่ล้าสมัยและไม่ปลอดภัย (%1) ไฟล์ถูกลบโดยอัตโนมัติแล้ว

en: This system includes an outdated, insecure script (%1). Please delete it.
th_TH: ระบบนี้มีสคริปต์ที่ล้าสมัยและไม่ปลอดภัย (%1) กรุณาลบสคริปต์นี้

en: This system uses MySQL/MariaDB v%5. You may proceed with the upgrade, and CiviCRM v%1 will continue working normally. However, CiviCRM v%4 will require MySQL v%2 or MariaDB v%3.
th_TH: ระบบนี้ใช้ MySQL/MariaDB v%5 คุณสามารถดำเนินการอัปเกรดได้และ CiviCRM v%1 จะทำงานต่อไปได้ตามปกติ อย่างไรก็ตาม CiviCRM v%4 จะต้องใช้ MySQL v%2 หรือ MariaDB v%3

en: This system uses PHP v%4. You may proceed with the upgrade, and CiviCRM v%1 will continue working normally. However, future releases will require PHP v%2. We recommend PHP v%3.
th_TH: ระบบนี้ใช้ PHP v%4 คุณสามารถดำเนินการอัปเกรดได้และ CiviCRM v%1 จะทำงานต่อไปได้ตามปกติ อย่างไรก็ตาม การออกเวอร์ชันใหม่ในอนาคตจะต้องใช้ PHP v%2 เราแนะนำให้ใช้ PHP v%3

en: This system uses PHP version %1 which meets or exceeds the recommendation of %2.
th_TH: ระบบนี้ใช้ PHP เวอร์ชัน %1 ซึ่งตรงตามหรือเกินกว่าคำแนะนำของ %2

en: This system uses PHP version %1. This meets the minimum recommendations and you do not need to upgrade immediately, but the preferred version is %2.
th_TH: ระบบนี้ใช้ PHP เวอร์ชัน %1 ซึ่งเป็นไปตามคำแนะนำขั้นต่ำและคุณไม่จำเป็นต้องทำการอัปเกรดทันที แต่เวอร์ชันที่ควรใช้คือ %2

en: This system uses PHP version %1. This meets the minimum requirements for CiviCRM to function but is not recommended. At least PHP version %2 is recommended; the preferred version is %3.
th_TH: ระบบนี้ใช้ PHP เวอร์ชัน %1 ซึ่งตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำเพื่อให้ CiviCRM ทำงานได้ แต่นี่ไม่ใช่เวอร์ชันที่แนะนำ เวอร์ชันที่แนะนำคือ PHP เวอร์ชัน %2 เป็นอย่างน้อย เวอร์ชันที่ควรใช้คือ %3

en: This system uses PHP version %1. To ensure the continued operation of CiviCRM, upgrade your server now. At least PHP version %2 is recommended; the preferred version is %3.
th_TH: ระบบนี้ใช้ PHP เวอร์ชัน %1 เพื่อรับประกันว่า CiviCRM จะทำงานต่อไปได้ กรุณาอัปเกรดเซิร์ฟเวอร์ของคุณทันที เวอร์ชันที่แนะนำคือ PHP เวอร์ชัน %2 เป็นอย่างน้อย เวอร์ชันที่ควรใช้คือ %3

en: This tag cannot be deleted. You must delete all its child tags ('%1', etc) prior to deleting this tag.
th_TH: ไม่สามารถลบแท็กได้ คุณต้องลบแท็กย่อยของแท็กนี้ ('%1' เป็นต้น) ทั้งหมดเสียก่อน

en: This tag will be removed from any currently tagged contacts, and users will no longer be able to assign contacts to this tag.
th_TH: แท็กนี้จะถูกลบออกจากผู้ติดต่อที่ถูกแท็กในปัจจุบัน และผู้ใช้จะไม่สามารถกำหนดผู้ติดต่อให้กับแท็กนี้ได้อีกต่อไป

en: This title and the description below will be displayed to users in the reports list when they click the 'Reports Listing' menu. The title should reflect the report's default criteria. EXAMPLE: Activity Report - Current Month
th_TH: ชื่อและรายละเอียดด้านล่างนี้จะแสดงแก่ผู้ใช้ในรายการรายงานเมื่อผู้ใช้คลิกที่เมนู 'รายการรายงาน' ชื่อควรสะท้อนถึงเกณฑ์เริ่มต้นของรายงาน ตัวอย่างเช่น: รายงานการดำเนินการ - เดือนปัจจุบัน

en: This title is already associated with the selected activity type. Please specify a unique title.
th_TH: ชื่อนี้มีความเกี่ยวข้องกับประเภทกิจกรรมที่ท่านเลือก โปรดระบุชื่อที่ไม่ซ้ำกับประเภทกิจกรรม

en: This title is already associated with the selected campaign and activity type. Please specify a unique title.
th_TH: ชื่อนี้มีความเกี่ยวข้องกับแคมเปญและประเภทกิจกรรมที่ท่านเลือก โปรดระบุชื่อที่ไม่ซ้ำกับแคมเปญและประเภทกิจกรรม

en: This token can only be used in send mailing context (body, header, footer)..
th_TH: โทเค็นนี้ใช้ได้ในบริบทการส่งจดหมายเท่านั้น (เนื้อความ, ส่วนหัว, ส่วนท้าย)…

en: This upgrade will NOT use automatic snapshots.
th_TH: การอัปเกรดนี้จะไม่ใช้สแนปช็อตอัตโนมัติ

en: This username is currently available.
th_TH: ชื่อผู้ใช้นี้สามารถใช้ได้ในขณะนี้

en: This username is taken.
th_TH: ชื่อผู้ใช้นี้มีผู้อื่นใช้แล้ว

en: This version of CiviCRM can only be used with Drupal 6.x or 7.x. Please ensure that '%1' exists if you are running Drupal 7.0 and over.
th_TH: CiviCRM รุ่นนี้สามารถใช้ได้กับ Drupal 6.x หรือ 7.x เท่านั้น กรุณาตรวจให้แน่ใจว่า มี '%1' อยู่ ถ้าคุณกำลังใช้ Drupal 7.0 หรือสูงกว่า

en: This will immediately delete the file %1. This action cannot be undone.
th_TH: นี่จะเป็นการลบไฟล์ %1 ในทันที การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: This will limit the choices when selecting an activity assignee to contacts with a user account on this website.
th_TH: การดำเนินการนี้จะจำกัดตัวเลือกในการเลือกผู้รับมอบหมายกิจกรรมสำหรับผู้ติดต่อที่มีบัญชีผู้ใช้ในเว็บไซต์นี้

en: This will refresh the duplicates list. Click OK to proceed.
th_TH: การดำเนินการนี้จะรีเฟรชรายการที่ซ้ำกัน คลิกตกลงเพื่อดำเนินการต่อ

en: Thought you might be interested in checking out this event. I'm planning on attending.
th_TH: คิดว่าคุณอาจสนใจที่จะเข้าร่วมกิจกรรมนี้ ฉันวางแผนที่จะเข้าร่วม

en: Thought you might be interested in learning about and helping this organization. I think they do important work.
th_TH: คุณน่าจะสนใจที่จะช่วยเหลือองค์กรนี้ ฉันคิดว่าสิ่งที่พวกเขาทำเป็นสิ่งสำคัญ

en: Three
th_TH: สาม

en: Threshold
th_TH: เกณฑ์

en: Threshold weight cannot be empty or zero.
th_TH: เกณฑ์น้ำหนักต้องไม่เว้นว่างไว้หรือเป็นศูนย์

en: Tigrinya
th_TH: ติกริญญา

en: Time
th_TH: เวลา

en: Time Format
th_TH: รูปแบบเวลา

en: Time interval for repeating the reminder.
th_TH: ช่วงเวลาสำหรับการแจ้งเตือนซ้ำ

en: Time interval till repeating the reminder.
th_TH: ช่วงเวลาจนถึงการแจ้งเตือนซ้ำ

en: Time units for reminder.
th_TH: หน่วยเวลาสำหรับการแจ้งเตือน

en: Time units for repetition of reminder.
th_TH: หน่วยเวลาสำหรับการแจ้งเตือนซ้ำ

en: Time units till repetition of reminder.
th_TH: หน่วยเวลาจนถึงการแจ้งเตือนซ้ำ

en: Timeline
th_TH: ไทม์ไลน์

en: Timestamp
th_TH: การประทับเวลา

en: Timestamp Mismatch
th_TH: การประทับเวลาไม่ตรงกัน

en: Timestamp of when event occurred.
th_TH: การประทับเวลาที่กิจกรรมนี้เกิดขึ้น

en: Timestamps and Timezones
th_TH: การประทับเวลาและเขตเวลา

en: Timestamps for Activities and Cases
th_TH: การประทับเวลาสำหรับกิจกรรมและกรณีปัญหา

en: Timestamps reported by MySQL (eg "%1") and PHP (eg "%2" ) are mismatched.
th_TH: การประทับเวลาที่รายงานโดย MySQL (เช่น "%1") และ PHP (เช่น "%2" ) ไม่ตรงกัน

en: Timezone
th_TH: เขตเวลา

en: Timezone Abbreviation
th_TH: ตัวย่อของเขตเวลา

en: Timezone ID
th_TH: รหัสเขตเวลา

en: Timezone Name
th_TH: ชื่อเขตเวลา

en: Timezone full name
th_TH: ชื่อเต็มของเขตเวลา

en: Timezones
th_TH: เขตเวลา

en: Tip
th_TH: ทิป

en: Title
th_TH: ชื่อเรื่อง

en: Title and Format
th_TH: ชื่อและรูปแบบ

en: Title for Thank-you page (header title tag, and display at the top of the page).
th_TH: หัวข้อสำหรับข้อความขอบคุณ (Tag หัวเรื่อง และแสดงผลบนที่ด้านบนของเพจ)

en: Title is a required field.
th_TH: ต้องระบุหัวข้อ

en: Title line of log entry
th_TH: บรรทัดชื่อเรื่องของรายการที่ลงบันทึก

en: Title not Set
th_TH: ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

en: Title of the Campaign.
th_TH: ชื่อแคมเปญ

en: Title of the Survey.
th_TH: ชื่อแบบสำรวจ

en: Title of the action(reminder)
th_TH: ชื่อการดำเนินการ (การแจ้งเตือน)

en: Title of the job
th_TH: ชื่อตำแหน่ง

en: To
th_TH: ถึง

en: To Address
th_TH: ที่อยู่ผู้รับ

en: To add a field to this form, drag or double-click an item from the list to the right.
th_TH: หากต้องการเพิ่มช่องข้อมูลในแบบฟอร์มนี้ ให้ลากหรือคลิกสองครั้งที่รายการจากรายการทางด้านขวา

en: To add reports to your dashboard:
th_TH: หากต้องการเพิ่มรายงานในแดชบอร์ดของคุณ:

en: To change the usage for this rule, please configure another rule as %1
th_TH: หากต้องการเปลี่ยนการใช้งานกฎนี้ โปรดตั้งค่ากฎอื่นเป็น %1

en: To complete and confirm your signature, please follow the activation instructions sent to the email address you provided.
th_TH: ในการกรอกและยืนยันลายเซ็นของคุณ โปรดปฏิบัติตามคำแนะนำในการเปิดใช้งานที่ส่งไปยังอีเมลที่คุณให้ไว้

en: To enable CiviCRM Views integration, add or update the following item in the <code>settings.php</code> file:
th_TH: หากต้องการเปิดใช้งาน CiviCRM Views ให้เพิ่มหรือทำการอัปเดตรายการต่อไปนี้ในไฟล์ <code>settings.php</code>

en: To enable CiviCRM Views integration, install the <a %1>CiviCRM Entity</a> module.
th_TH: หากต้องการเปิดใช้งาน CiviCRM Views ให้ติดตั้งโมดูล <a %1>เอนทิตี CiviCRM</a>

en: To ensure that all of your custom data groups are available to Views, you may need to add the following key(s) to the db_prefix array in your settings.php file: '%1'.
th_TH: เพื่อรับประกันว่ากลุ่มข้อมูลที่กำหนดเองทั้งหมดของคุณพร้อมใช้งานสำหรับการดู คุณอาจต้องเพิ่มคีย์ต่อไปนี้ในแถวลำดับ db_prefix ในไฟล์ settings.php ของคุณ: '%1'

en: To filter on Staff Member or Relationship, please also select Staff Member and Relationship from the list of fields.
th_TH: หากต้องการกรองข้อมูลเจ้าหน้าที่หรือความสัมพันธ์ โปรดเลือกเจ้าหน้าที่และความสัมพันธ์จากรายการช่องข้อมูล

en: To find out more about this event, go to:
th_TH: หากต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับกิจกรรมนี้ ไปที่:

en: To improve data-protection, CiviCRM (5.50+) may create snapshots of upgraded data ("snap_*" tables). The upgrader will automatically prune old snapshots. The "snap_*" tables should generally follow the same backup/replication rules as other MySQL tables, but advanced administrators may fine-tune per preference.
th_TH: เพื่อปรับปรุงการปกป้องข้อมูล CiviCRM (5.50+) อาจสร้างสแนปช็อตของข้อมูลที่ได้รับการอัปเกรดแล้ว (ตาราง "snap_*") ตัวอัปเกรดจะตัดสแนปช็อตเก่าออกโดยอัตโนมัติ โดยทั่วไปตาราง "snap_*" ควรเป็นไปตามกฎการสำรองข้อมูล/การจำลองข้อมูลเดียวกันกับตาราง MySQL อื่น ๆ แต่ผู้ดูแลระบบขั้นสูงอาจทำการปรับแต่งได้ตามความชอบ

en: To include a dashlet report drag it from the "Available Dashlets" block to one of the two columns (use the right column for a better fit).
th_TH: หากต้องการรวมรายงานองค์ประกอบแดชบอร์ด ให้ลากรายงานจากช่อง "องค์ประกอบแดชบอร์ดที่มีอยู่" ไปยังคอลัมน์ใดคอลัมน์หนึ่ง (ใช้คอลัมน์ด้านขวาเพื่อให้พอดี)

en: To make a contribution, go to:
th_TH: หากต้องการร่วมบริจาค ไปที่:

en: To prepare for CiviCRM v%4, please upgrade MySQL. The recommended version will be MySQL v%2 or MariaDB v%3.
th_TH: เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับ CiviCRM v%4 โปรดอัปเกรด MySQL เวอร์ชันที่แนะนำคือ MySQL v%2 หรือ MariaDB v%3

en: To resolve any errors, go to <a %1>Manage Extensions</a>.
th_TH: หากต้องการแก้ไขข้อผิดพลาด ไปที่ <a %1>จัดการส่วนขยาย</a>

en: To save label for fields.
th_TH: บันทึกป้ายกำกับสำหรับช่องข้อมูล

en: To search by specific location types (e.g. Home, Work...), select one or more options.
th_TH: หากต้องการค้นหาโดยใช้ประเภทสถานที่เฉพาะ (เช่น บ้าน, ที่ทำงาน...) ให้เลือกตัวเลือกหนึ่งรายการขึ้นไป

en: To send a Mass SMS, you must have a valid group of recipients - either at least one group that's a Mailing List
th_TH: หากต้องการส่ง SMS แบบกลุ่ม คุณต้องมีกลุ่มผู้รับที่ถูกต้อง - อย่างน้อยหนึ่งกลุ่มที่อยู่ในรายชื่อการส่งจดหมาย

en: To send separate messages for each person, disable this option. Mail-merge tokens will be filled separately for each person.
th_TH: หากต้องการส่งข้อความแยกกันสำหรับแต่ละคน ให้ปิดใช้งานตัวเลือกนี้ โทเค็นจดหมายเวียนจะถูกใส่แยกกันสำหรับแต่ละคน

en: To use reCAPTCHA you must sign up at <a %1>Google's reCaptcha site</a> to get your public and private keys. Then enter both keys in <a %2>Administer CiviCRM &raquo; System Settings &raquo; reCAPTCHA settings</a>.
th_TH: หากต้องการใช้ reCAPTCHA คุณต้องลงทะเบียนที่ <a %1>เว็บไซต์ reCaptcha ของ Google</a> เพื่อรับคีย์สาธารณะและคีย์ส่วนตัวของคุณ จากนั้นกรอกคีย์ทั้งสองประเภทใน <a %2>จัดการระบบ CiviCRM &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; การตั้งค่า reCAPTCHA</a>

en: To view totals please select all of activity id, date and duration.
th_TH: หากต้องการดูยอดรวม โปรดเลือกรหัสการดำเนินการ วันที่ และระยะเวลาทั้งหมด

en: To:
th_TH: ถึง:

en: Toggle fullscreen
th_TH: สลับเป็นโหมดเต็มหน้าจอ

en: Toggle main menu
th_TH: สลับเมนูหลัก

en: Token %1 is no longer supported - use %2 instead
th_TH: ไม่รองรับโทเค็น %1 อีกต่อไป - ใช้ %2 แทน

en: Tokens
th_TH: โทเค็น

en: Tonga (Tonga Islands)
th_TH: ตองกา (หมู่เกาะตองกา)

en: Too many matching results
th_TH: มีผลลัพธ์ที่ตรงกันมากเกินไป

en: Top Margin
th_TH: ขอบบน

en: Top Padding
th_TH: การขยายด้านบน

en: Total
th_TH: ยอดรวม

en: Total %1 Amount
th_TH: จำนวนรวมของ %1

en: Total Activities
th_TH: การดำเนินการทั้งหมด

en: Total Amount
th_TH: จำนวนรวมทั้งหมด

en: Total Amount (%1)
th_TH: จำนวนรวมทั้งหมด (%1)

en: Total Amount (Contributions)
th_TH: จำนวนทั้งหมด (การบริจาค)

en: Total Amount (Soft Credits)
th_TH: จำนวนทั้งหมด (เงินที่บริจาคในนามผู้อื่น)

en: Total Amount Contributed
th_TH: จำนวนเงินที่บริจาคทั้งหมด

en: Total Amount Paid
th_TH: จำนวนเงินที่ชำระทั้งหมด

en: Total Clicks (WIP)
th_TH: จำนวนการคลิกทั้งหมด (WIP)

en: Total Contributions
th_TH: ยอดบริจาคทั้งหมด

en: Total Donations
th_TH: ยอดการบริจาค

en: Total Donors
th_TH: จำนวนผู้บริจาคทั้งหมด

en: Total Duration (in Minutes)
th_TH: ระยะเวลาทั้งหมด (คิดเป็นนาที)

en: Total Income
th_TH: รายได้ทั้งหมด

en: Total LifeTime
th_TH: ยอดรวมตลอดอายุการเป็นสมาชิก

en: Total Members
th_TH: สมาชิกทั้งหมด

en: Total Number of Activities
th_TH: จำนวนการดำเนินการทั้งหมด

en: Total Number of Cases
th_TH: จำนวนกรณีปัญหาทั้งหมด

en: Total Number of Countries
th_TH: จำนวนประเทศทั้งหมด

en: Total Open Rate
th_TH: อัตราการเปิดทั้งหมด

en: Total Opens
th_TH: การเปิดทั้งหมด

en: Total Paid
th_TH: จำนวนที่ชำระแล้ว

en: Total Participants
th_TH: ผู้เข้าร่วมทั้งหมด

en: Total Payments Made
th_TH: การชำระเงินทั้งหมด

en: Total Pledged
th_TH: ยอดบริจาคที่สัญญาไว้

en: Total Price
th_TH: ราคารวม

en: Total Primary Contact(s)
th_TH: ผู้ติดต่อหลักทั้งหมด

en: Total Received
th_TH: จำนวนที่ได้รับทั้งหมด

en: Total Recipients:
th_TH: จำนวนผู้รับทั้งหมด:

en: Total Reserve
th_TH: การสงวนตัวทั้งหมด

en: Total Row(s)
th_TH: จำนวนแถวทั้งหมด

en: Total Rows
th_TH: จำนวนแถวทั้งหมด

en: Total Rows Imported
th_TH: จำนวนแถวที่ถูกนำเข้าทั้งหมด

en: Total Selected Activities: %1
th_TH: กิจกรรมที่เลือกทั้งหมด: %1

en: Total Soft Credit Amount
th_TH: ยอดบริจาคในนามผู้อื่น

en: Total Soft Credits
th_TH: จำนวนเงินที่บริจาคในนามผู้อื่นทั้งหมด

en: Total Tax Amount
th_TH: จำนวนภาษีทั้งหมด

en: Total Types
th_TH: ประเภททั้งหมด

en: Total Usage:
th_TH: การใช้งานทั้งหมด:

en: Total amount last year
th_TH: ยอดรวมของปีที่แล้ว

en: Total amount you would like to raise for this campaign.
th_TH: ยอดที่คุณต้องการรับบริจาคสำหรับแคมเปญนี้

en: Total for
th_TH: ยอดรวมทั้งหมด

en: Total for Fiscal Year
th_TH: ยอดรวมสำหรับปีงบประมาณ

en: Total for this participant
th_TH: ยอดรวมสำหรับผู้เข้าร่วมรายนี้

en: Total number of primary records created or modified during the import.
th_TH: จำนวนบันทึกหลักทั้งหมดที่ถูกสร้างหรือถูกแก้ไขระหว่างการนำเข้า

en: Total number of rows in the imported data.
th_TH: จำนวนแถวทั้งหมดในข้อมูลที่นำเข้า

en: Total reserved contacts should be a positive number
th_TH: จำนวนการสงวนตัวผู้ติดต่อทั้งหมดควรเป็นจำนวนบวก

en: Total reserved per interviewer
th_TH: จำนวนการสงวนตัวทั้งหมดต่อผู้สัมภาษณ์หนึ่งคน

en: Total rows (activity records) in uploaded file.
th_TH: จำนวนแถวทั้งหมด (บันทึกกิจกรรม) ในไฟล์ที่ได้อัปโหลด

en: Total rows to be imported.
th_TH: จำนวนแถวทั้งหมดที่จะนำเข้า

en: Total weight must be greater than or equal to the Weight Threshold.
th_TH: น้ำหนักรวมต้องมีค่ามากกว่าหรือเท่ากับเกณฑ์น้ำหนัก

en: Totals Only
th_TH: ยอดรวมเท่านั้น

en: Touched Activity
th_TH: การดำเนินการที่เกิดขึ้น

en: Touched Contact
th_TH: ผู้ติดต่อที่ได้ทำการติดต่อ

en: Track Click-Throughs
th_TH: ติดตามการคลิกผ่าน

en: Track Mailing?
th_TH: ติดตามการส่งจดหมายหรือไม่

en: Track Opens
th_TH: ติดตามการเปิด

en: Track Replies
th_TH: ติดตามการตอบกลับ

en: Track the number of times recipients click each link in this mailing.
th_TH: ติดตามจำนวนครั้งที่ผู้รับคลิกลิงก์แต่ละรายการในการส่งจดหมายนี้

en: Track the number of times recipients open this mailing in their email software.
th_TH: ติดตามจำนวนครั้งที่ผู้รับเปิดจดหมายนี้ในซอฟต์แวร์อีเมลของตน

en: Trackable Opens
th_TH: การเปิดที่ติดตามได้

en: Trackable Replies
th_TH: การตอบกลับที่ติดตามได้

en: Trackable URL ID
th_TH: รหัส URL ที่ติดตามได้

en: Trackable URLs
th_TH: URL ที่ติดตามได้

en: Trackable Url ID
th_TH: รหัส Url ที่ติดตามได้

en: Tracking
th_TH: กำลังติดตาม

en: Trans #
th_TH: ธุรกรรม #

en: Transaction
th_TH: ธุรกรรม

en: Transaction #
th_TH: ธุรกรรม #

en: Transaction Amount
th_TH: จำนวนธุรกรรม

en: Transaction Date
th_TH: วันที่ทำธุรกรรม

en: Transaction Fee
th_TH: ค่าธรรมเนียมการทำธุรกรรม

en: Transaction ID
th_TH: รหัสธุรกรรม

en: Transaction ID already exists in Database.
th_TH: รหัสธุรกรรมมีอยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Translated Entity
th_TH: เอนทิตีที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Translated Entity ID
th_TH: รหัสเอนทิตีที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Translated Field
th_TH: ช่องข้อมูลที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Translated String
th_TH: รายการที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Translated String ID
th_TH: รหัสรายการที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Translated Strings
th_TH: รายการที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Translated string
th_TH: รายการที่ได้รับการแปลแล้ว

en: Try a different spelling or use fewer letters.
th_TH: ลองใช้การสะกดแบบอื่นหรือใช้ตัวอักษรน้อยลง

en: Tsonga
th_TH: ซองก้า

en: Turkish
th_TH: ตุรกี

en: Two
th_TH: สอง

en: Type
th_TH: ประเภท

en: Type of Component.
th_TH: ประเภทองค์ประกอบ

en: Type of Contact.
th_TH: ประเภทผู้ติดต่อ

en: Type of Data
th_TH: ประเภทของข้อมูล

en: Type of Group.
th_TH: ชนิดของกลุ่ม

en: Type of bounce
th_TH: ประเภทของการตีกลับ

en: Type of data stored by this option group.
th_TH: ประเภทข้อมูลที่จัดเก็บโดยกลุ่มตัวเลือกนี้

en: Type of file (e.g. Transcript, Income Tax Return, etc). FK to civicrm_option_value.
th_TH: ประเภทไฟล์ (เช่น ใบรับรองผลการเรียน, การคืนภาษีเงินได้, ฯลฯ) คีย์นอกไปยัง civicrm_option_value

en: Type of relationship
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์

en: UF Group Created Date
th_TH: วันที่สร้างกลุ่ม UF

en: UF ID
th_TH: รหัส UF

en: UF Name
th_TH: ชื่อ UF

en: UI language preferred by the given user/contact
th_TH: ภาษา UI ที่ผู้ใช้/ผู้ติดต่อที่กำหนดต้องการ

en: URL Click-through tracking
th_TH: การติดตามการคลิก URL

en: URL for file is not valid
th_TH: URL สำหรับไฟล์ไม่ถูกต้อง

en: URL for general info about the organization - included in the email sent to friends.
th_TH: URL สำหรับข้อมูลทั่วไปเกี่ยวกับองค์กรของคุณ - รวมในอีเมลที่ส่งให้เพื่อนด้วย

en: URL of image if any.
th_TH: URL ของภาพหากมี

en: USPS Address Lookup Failed with HTTP status code: %1
th_TH: การค้นหาล้มเหลวสำหรับที่อยู่ USPS ซึ่งมีรหัสสถานะ HTTP: %1

en: USPS Bulk mailing code.
th_TH: รหัสการส่งจดหมายการตลาด USPS

en: USPS Code
th_TH: รหัส USPS

en: Uighur, Uyghur
th_TH: อุยกูร์

en: Ukrainian
th_TH: ยูเครน

en: Unable to Delete
th_TH: ไม่สามารถลบได้

en: Unable to create temporary tables. This MySQL user is missing the CREATE TEMPORARY TABLES privilege.
th_TH: ไม่สามารถสร้างตารางข้อมูลชั่วคราวได้ เนื่องจากผู้ใช้ MySQL คนนี้ไม่มีสิทธิพิเศษในการสร้างตารางข้อมูลชั่วคราว

en: Unable to delete the '%1' Price Field - it is currently in use by one or more active events or contribution pages or contributions  or event templates.
th_TH: ไม่สามารถลบช่องราคา '%1' ได้ - ขณะนี้มีการใช้งานโดยกิจกรรมที่ดำเนินการอยู่ หรือเพจการบริจาค หรือการบริจาค หรือเทมเพลตกิจกรรมตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไป

en: Unable to delete the '%1' Price Field Option - it is currently in use by one or more active events  or contribution pages or contributions.
th_TH: ไม่สามารถลบตัวเลือกช่องราคา '%1' ได้ - ขณะนี้ตัวเลือกนี้มีการใช้งานโดยกิจกรรมที่ดำเนินการอยู่ หรือเพจการบริจาค หรือการบริจาคตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไป

en: Unable to delete the '%1' price set - it is currently in use by one or more active events or contribution pages or contributions or event templates.
th_TH: ไม่สามารถลบชุดราคา '%1' ได้ - ขณะนี้ชุดราคามีการใช้งานโดยกิจกรรมที่ดำเนินการอยู่, หรือเพจการบริจาค, หรือการบริจาค, หรือเทมเพลตกิจกรรมอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Unable to file on case.
th_TH: ไม่สามารถยื่นกรณีปัญหาได้

en: Unable to find matching UF Group
th_TH: ไม่พบกลุ่ม UF ที่ตรงกัน

en: Unable to load configuration file for the referenced case type: '%1' %2.
th_TH: ไม่สามารถโหลดไฟล์การตั้งค่าสำหรับประเภทกรณีปัญหาที่มีการอ้างอิง: '%1' %2

en: Unable to locate xml file for Case Type "<em>%1</em>".
th_TH: ไม่สามารถระบุตำแหน่งของไฟล์ xml สำหรับประเภทกรณีปัญหา "<em>%1</em>"

en: Unable to lock tables. This MySQL user is missing the LOCK TABLES privilege.
th_TH: ไม่สามารถล็อกตารางได้ เนื่องจากผู้ใช้ MySQL คนนี้ไม่มีสิทธิพิเศษในการล็อกตาราง

en: Unable to reach the server. Please refresh this page in your browser and try again.
th_TH: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ได้ โปรดรีเฟรชหน้านี้ในเบราว์เซอร์ของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: Unable to remove directory %1
th_TH: ไม่สามารถลบไดเรกทอรี %1 ได้

en: Unable to remove file %1
th_TH: ไม่สามารถลบไฟล์ %1 ได้

en: Unable to resize image because the GD image library is not currently compiled in your PHP installation.
th_TH: ไม่สามารถปรับขนาดรูปภาพได้เนื่องจากคลังรูปภาพ GD ไม่ได้ถูกรวบรวมในการติดตั้ง PHP ของคุณ

en: Unable to resize image because the file supplied was not an image.
th_TH: ไม่สามารถปรับขนาดรูปภาพได้เนื่องจากไฟล์ไม่ใช่รูปภาพ

en: Unable to send email. Please report this message to the site administrator
th_TH: ไม่สามารถส่งอีเมลได้ โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Unable to update Open Case activity
th_TH: ไม่สามารถอัปเดตกิจกรรมของกรณีปัญหาที่มีการเปิดใช้งาน

en: Unfortunately we encountered a problem in processing your email verification. Please contact the site administrator.
th_TH: ขออภัย เราประสบปัญหาในการประมวลผลการยืนยันอีเมลของคุณ โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์

en: Unfortunately we encountered a problem in processing your subscription confirmation. Please contact the site administrator.
th_TH: ขออภัย เราประสบปัญหาในการประมวลผลการยืนยันการสมัครสมาชิกของคุณ โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์

en: Unfortunately, <em>CiviEvent times may be inaccurate</em>. To prevent or fix inaccuracies, please review <a %1>CiviEvent v5.47 Timezone Notice</a>.
th_TH: ขออภัย <em>เวลาของ CiviEvent อาจไม่ถูกต้อง</em> เพื่อป้องกันหรือแก้ไขความไม่แม่นยำ โปรดตรวจสอบ <a %1>CiviEvent v5.47 ประกาศเขตเวลา</a>

en: Unhold Email
th_TH: ยกเลิกการระงับอีเมล

en: Uninstall
th_TH: ยกเลิกการติดตั้ง

en: Uninstall "%1"?
th_TH: ยกเลิกการติดตั้งแล้ว %1

en: Uninstall Error
th_TH: การยกเลิกล้มเหลว

en: Uninstall Extension
th_TH: ยกเลิกการติดตั้งส่วนขยาย

en: Unique  Other Activity ID
th_TH: รหัสเฉพาะของกิจกรรมอื่น

en: Unique Address ID
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับที่อยู่

en: Unique Campaign ID.
th_TH: รหัสแคมเปญเฉพาะ

en: Unique Case ID
th_TH: รหัสเฉพาะของกรณีปัญหา

en: Unique Contact ID
th_TH: รหัสเฉพาะของผู้ติดต่อ

en: Unique Custom Field ID
th_TH: รหัสเฉพาะของช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Unique Custom Group ID
th_TH: รหัสเฉพาะของกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Unique Email ID
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับอีเมล

en: Unique ID
th_TH: รหัสเฉพาะ

en: Unique ID (OpenID)
th_TH: รหัสเฉพาะ (OpenID)

en: Unique IM ID
th_TH: รหัสเฉพาะของ IM

en: Unique OpenID ID
th_TH: รหัส OpenID เฉพาะ

en: Unique Phone ID
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับโทรศัพท์

en: Unique Status Preference ID
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับการตั้งค่าสถานะ

en: Unique String ID
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับรายการ

en: Unique Website ID
th_TH: รหัสเฉพาะของเว็บไซต์

en: Unique case-activity association id
th_TH: รหัสเฉพาะของการเชื่อมโยงกิจกรรมและกรณีปัญหา

en: Unique case-contact association id
th_TH: รหัสเฉพาะของการเชื่อมโยงกรณีปัญหาและข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Unique dedupe exception id
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Unique dedupe rule group id
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับกลุ่มกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Unique dedupe rule id
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Unique name for job.
th_TH: ชื่อเฉพาะสำหรับงาน

en: Unique name for setting
th_TH: ชื่อเฉพาะสำหรับการตั้งค่า

en: Unique name of Mapping
th_TH: ชื่อเฉพาะของการวางแผนผัง

en: Unique name of rule group
th_TH: ชื่อเฉพาะของกลุ่มกฎ

en: Unique name of saved search
th_TH: ชื่อเฉพาะของการค้นหาที่มีการบันทึกไว้

en: Unique path name for cache element
th_TH: ชื่อเส้นทางเฉพาะสำหรับองค์ประกอบแคช

en: Unique path name for cache element of the searched item
th_TH: ชื่อเส้นทางเฉพาะสำหรับองค์ประกอบแคชของรายการที่ทำการค้นหา

en: Unique reference for the recurring contribution. May be made up of other fields, e.g. bank ID, account number, etc.
th_TH: ข้อมูลอ้างอิงเฉพาะสำหรับการบริจาคซ้ำ อาจประกอบด้วยช่องข้อมูลอื่น ๆ เช่น รหัสธนาคาร, หมายเลขบัญชี, ฯลฯ

en: Unique table ID
th_TH: รหัสเฉพาะสำหรับตาราง

en: Unique trusted external ID (generally from a legacy app/datasource). Particularly useful for deduping operations.
th_TH: รหัสภายนอกที่เชื่อถือได้ (โดยทั่วไปมาจากแอป/แหล่งข้อมูลรุ่นเก่า) มีประโยชน์อย่างยิ่งสำหรับการดำเนินการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Unit Price
th_TH: ราคาต่อหน่วย

en: Unit of Measure
th_TH: หน่วยวัด

en: Unit price.
th_TH: ราคาต่อหน่วย

en: Units
th_TH: หน่วย

en: Unknown
th_TH: ไม่ทราบ

en: Unknown bounce type: Could not parse bounce email
th_TH: ประเภทการตีกลับที่ไม่รู้จัก: ไม่สามารถแยกองค์ประกอบอีเมลที่ถูกตีกลับได้

en: Unknown error
th_TH: ข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก

en: Unknown parameter
th_TH: พารามิเตอร์ที่ไม่รู้จัก

en: Unknown path
th_TH: เส้นทางที่ไม่รู้จัก

en: Unknown tag.
th_TH: แท็กที่ไม่รู้จัก

en: Unlocked
th_TH: ปลดล็อค

en: Unnamed Profile
th_TH: โปรไฟล์ที่ไม่ได้ตั้งชื่อ

en: Unrecognized upgrade action
th_TH: การดำเนินการอัปเกรดที่ไม่รู้จัก

en: Unsafe Files
th_TH: ไฟล์ไม่ปลอดภัย

en: Unsafe Permission Settings
th_TH: การตั้งค่าการมอบหมายสิทธิ์ที่ไม่ปลอดภัย

en: Unsaved Changes
th_TH: การเปลี่ยนแปลงที่ไม่ได้บันทึก

en: Unsubscribe
th_TH: ยกเลิกการเป็นสมาชิก

en: Unsubscribe (Action)
th_TH: ยกเลิกการสมัครสมาชิก (ดำเนินการ)

en: Unsubscribe Confirmation
th_TH: การยืนยันยกเลิกการสมัคร

en: Unsubscribe ID
th_TH: รหัสการยกเลิกการสมัครสมาชิก

en: Unsubscribe Message
th_TH: ยกเลิกการสมัครรับข้อความ

en: Unsubscribe Requests
th_TH: คำขอยกเลิกการสมัครสมาชิก

en: Unsubscribe Timestamp
th_TH: การประทับเวลาการยกเลิกการสมัคร

en: Unsubscribe URL (Action)
th_TH: URL สำหรับยกเลิกการสมัครสมาชิก (ดำเนินการ)

en: Unsubscribe at org- or group-level
th_TH: ยกเลิกการสมัครในระดับองค์กรหรือระดับกลุ่ม

en: Unsubscribe is for Organization?
th_TH: ยกเลิกการสมัครสำหรับองค์กรหรือไม่

en: Unsubscribe via email
th_TH: ยกเลิกการสมัครทางอีเมล

en: Unsubscribe via web page
th_TH: ยกเลิกการสมัครทางเว็บเพจ

en: Unsubscribed
th_TH: ยกเลิกการสมัครสมาชิกแล้ว

en: Unsubscribed Groups
th_TH: กลุ่มที่ไม่ได้เป็นสมาชิก

en: Unsubscribes & Opt-outs
th_TH: ยกเลิกการสมัครสมาชิกและเลือกไม่รับ

en: Unsubscription Groups
th_TH: กลุ่มที่ยกเลิกการสมัครสมาชิก

en: Unsupervised
th_TH: ไม่มีการควบคุมดูแล

en: Unsupported Field Type
th_TH: ประเภทช่องข้อมูลที่ไม่รองรับ

en: Unused deprecated column.
th_TH: คอลัมน์ที่เลิกใช้แล้วซึ่งไม่มีการใช้งาน

en: Unusual Permissions for Anonymous Users
th_TH: การให้สิทธิ์ที่ไม่ปกติสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ

en: Up To %1
th_TH: มากสูงสุดถึง %1

en: Up To %1 Donation
th_TH: บริจาคสูงสุดถึง %1

en: Upcoming Events
th_TH: กิจกรรมที่กำลังจะมาถึง

en: Update
th_TH: อัพเดท

en: Update "%1"
th_TH: อัปเดต "%1"

en: Update Activities
th_TH: อัพเดทกิจกรรม

en: Update Activity
th_TH: อัปเดตกิจกรรม

en: Update Check Disabled
th_TH: ปิดการใช้งานเช็คอัปเดต

en: Update Contact Information
th_TH: อัปเดตข้อมูลที่ติดต่อ

en: Update Contact(s)
th_TH: อัปเดตข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Update Contacts
th_TH: อัปเดตข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Update Employer
th_TH: อัปเดตนายจ้าง

en: Update Indices
th_TH: อัปเดตดัชนี

en: Update Linked Cases Status?
th_TH: อัปเดตสถานะกรณีปัญหาที่มีการเชื่อมต่อหรือไม่

en: Update Members(s)
th_TH: อัพเดทสมาชิก

en: Update Page Format (this will affect all templates that use this format)
th_TH: อัปเดตรูปแบบหน้ากระดาษ (ซึ่งจะส่งผลต่อเทมเพลตทั้งหมดที่ใช้รูปแบบนี้)

en: Update Response
th_TH: อัปเดตคำตอบ

en: Update Responses for All
th_TH: อัปเดตคำตอบทั้งหมด

en: Update Saved Mapping for contribution import
th_TH: อัปเดตการวางแผนผังที่บันทึกไว้เพื่อนำเข้าการบริจาค

en: Update Smart Group
th_TH: อัปเดตกลุ่มอัจฉริยะ

en: Update Smart Group Counts
th_TH: อัปเดตจำนวนกลุ่มอัจฉริยะ

en: Update Template
th_TH: อัปเดตเทมเพลต

en: Update all database indices now? This may take a few minutes and cause a noticeable performance lag for all users while running.
th_TH: อัปเดตดัชนีฐานข้อมูลทั้งหมดตอนนี้หรือไม่ การดำเนินการนี้อาจใช้เวลาสักครู่และจะทำให้ประสิทธิภาพการทำงานล่าช้าอย่างเห็นได้ชัดสำหรับผู้ใช้ทุกคนในขณะดำเนินการอัปเดต

en: Update field values for each %1 as needed. Click <strong>Update %2s</strong> below to save all your changes. To set a field to the same value for ALL rows, enter that value for the first %1 and then click the <strong>Copy icon</strong> (next to the column title).
th_TH: อัปเดตค่าช่องสำหรับ %1 แต่ละรายการตามความจำเป็น คลิก <strong>อัปเดต %2s</strong> ด้านล่างเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดของคุณ หากต้องการตั้งค่าช่องให้เป็นค่าเดียวกันสำหรับแถวทั้งหมด ให้กรอกค่านั้นสำหรับรายการแรกของ %1 จากนั้นคลิก <strong>ไอคอนคัดลอก</strong> (ถัดจากชื่อคอลัมน์)

en: Update field values for each Activities as needed. Click <strong>Update Activities</strong> below to save all your changes. To set a field to the same value for ALL rows, enter that value for the first Activity and then click the <strong>Copy icon</strong> (next to the column title).
th_TH: อัปเดตค่าช่องข้อมูลสำหรับกิจกรรมแต่ละรายการตามความจำเป็น คลิก <strong>อัปเดตกิจกรรม</strong> ทางด้านล่างเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดของคุณ หากต้องการตั้งค่าช่องข้อมูลให้เป็นค่าเดียวกันสำหรับแถวทั้งหมด ให้กรอกค่าดังกล่าวสำหรับกิจกรรมแรก จากนั้นคลิก <strong>ไอคอนคัดลอก</strong> (ถัดจากชื่อคอลัมน์)

en: Update field values for each contact as needed. Click <strong>Update Contacts</strong> below to save all your changes. To set a field to the same value for ALL rows, enter that value for the first contact and then click the <strong>Copy icon</strong> (next to the column title).
th_TH: อัปเดตค่าช่องข้อมูลสำหรับผู้ติดต่อแต่ละรายตามความจำเป็น คลิก <strong>อัปเดตผู้ติดต่อ</strong> ทางด้านล่างเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดของคุณ หากต้องการตั้งค่าช่องข้อมูลให้เป็นค่าเดียวกันสำหรับแถวทั้งหมด โปรดกรอกค่าดังกล่าวสำหรับผู้ติดต่อรายแรก จากนั้นคลิก <strong>ไอคอนคัดลอก</strong> (ถัดจากชื่อคอลัมน์)

en: Update multiple %1s
th_TH: อัปเดต %1s หลายรายการ

en: Update multiple activities
th_TH: อัปเดตกิจกรรมหลาย ๆ กิจกรรม

en: Update multiple cases
th_TH: อัปเดตกรณีปัญหาหลายรายการ

en: Update multiple contacts
th_TH: อัปเดตผู้ติดต่อหลายราย

en: Update multiple contacts requires that all selected contacts be the same basic type (e.g. all Individuals OR all Organizations...). Please modify your selection and try again.
th_TH: การอัปเดตผู้ติดต่อหลายรายจำเป็นต้องให้ผู้ติดต่อที่เลือกทั้งหมดเป็นประเภทเดียวกัน (เช่น บุคคลทั้งหมดหรือองค์กรทั้งหมด...) โปรดแก้ไขการเลือกของคุณและลองอีกครั้ง

en: Update multiple records error
th_TH: อัปเดตข้อผิดพลาดของบันทึกหลายรายการ

en: Update on Duplicate
th_TH: อัปเดตข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Update payment notification to remove print text, use email greeting
th_TH: อัปเดตการแจ้งเตือนการชำระเงินให้ลบข้อความและใช้คำทักทายทางอีเมล

en: Update the matching contact
th_TH: อัปเดตผู้ติดต่อที่ตรงกัน

en: Update this field mapping
th_TH: ปรับปรุงฟิลด์นี้เข้ากับ

en: Update this page with current statistics on the number of contacts in each smart group.
th_TH: อัปเดตเพจนี้โดยใช้สถิติปัจจุบันของจำนวนผู้ติดต่อในกลุ่มอัจฉริยะแต่ละกลุ่ม

en: Updates Saved
th_TH: การอัปเดทได้ถูกบันทึกแล้ว

en: Updates made using this form will change the recurring contribution information stored in your CiviCRM database, but will NOT be sent to the payment processor. You must enter the same changes using the payment processor web site.
th_TH: การอัปเดตที่ทำโดยใช้แบบฟอร์มนี้จะเปลี่ยนข้อมูลการบริจาคซ้ำซึ่งจัดเก็บไว้ในฐานข้อมูล CiviCRM ของคุณ แต่จะไม่ถูกส่งไปยังผู้ประมวลผลการชำระเงิน คุณต้องทำการเปลี่ยนแปลงเดียวกันบนเว็บไซต์ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: Upgrade CiviCRM from v %1 To v %2
th_TH: อัปเกรด CiviCRM จาก v %1 เป็น v %2

en: Upgrade CiviCRM to Version %1
th_TH: อัปเกรด CiviCRM เป็นเวอร์ชัน %1

en: Upgrade DB to %1: Fill civicrm_relationship_cache (%2 => %3)
th_TH: อัปเกรด DB เป็น %1: กรอกข้อมูล civicrm_relationship_cache (%2 => %3)

en: Upgrade DB to %1: SQL
th_TH: อัปเกรดฐานข้อมูลเป็น %1: SQL

en: Upgrade Now
th_TH: อัปเกรดเดี๋ยวนี้

en: Upload CSV File
th_TH: อัปโหลดไฟล์ CSV

en: Upload Content
th_TH: อัปโหลดเนื้อหา

en: Upload Data
th_TH: อัพโหลดข้อมูล

en: Upload a photo or icon that you want to be displayed when viewing this contact.
th_TH: อัปโหลดรูปภาพหรือไอคอนที่คุณต้องการให้แสดงเมื่อดูผู้ติดต่อนี้

en: Upload or Compose On-screen
th_TH: อัปโหลดหรือเขียนบนหน้าจอ

en: Urdu
th_TH: อูรดู

en: Url Tracking
th_TH: การติดตาม URL

en: Url already exists in Database.
th_TH: มี url อยู่แล้วในฐานข้อมูล

en: Usage
th_TH: การใช้งาน

en: Usage Count:
th_TH: จำนวนการใช้งาน:

en: Use 'Find Contacts within this Group' to search for specific contacts.
th_TH: ใช้ 'ค้นหาผู้ติดต่อในกลุ่มนี้' เพื่อค้นหาผู้ติดต่อที่ต้องการ

en: Use (create mode)
th_TH: ใช้ (โหมดสร้าง)

en: Use - Create Mode
th_TH: ใช้ - โหมดสร้าง

en: Use - Edit Mode
th_TH: ใช้ - โหมดแก้ไข

en: Use - Listings Mode
th_TH: ใช้ - โหมดรายการ

en: Use <a href='%1'>Find</a> or <a href='%2'>Advanced Search</a> form to enter search criteria
th_TH: ใช้แบบฟอร์ม <a href='%1'>ค้นหา</a> หรือ <a href='%2'>การค้นหาขั้นสูง</a> เพื่อกรอกเกณฑ์การค้นหา

en: Use <strong>Find Groups</strong> to search by group name, type and visibility.
th_TH: ใช้ <strong>ค้นหากลุ่ม</strong> เพื่อค้นหากลุ่มโดยใช้ชื่อกลุ่ม, ประเภท, และการมองเห็น

en: Use Address Elements
th_TH: ใช้องค์ประกอบที่อยู่

en: Use Complete Address
th_TH: ใช้ที่อยู่แบบเต็ม

en: Use Custom Field Sets to add logically related fields for a specific type of CiviCRM record (e.g. contact records, contribution records, etc.).
th_TH: ใช้ชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองเพื่อเพิ่มช่องข้อมูลเชิงตรรกะที่เกี่ยวข้องกับประเภทบันทึก CiviCRM ที่เฉพาะเจาะจง (เช่น บันทึกผู้ติดต่อ, บันทึกการบริจาค, ฯลฯ)

en: Use DedupeRule
th_TH: ใช้กฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: Use Event Types to categorize your events. Event feeds can be filtered by Event Type and participant searches can use Event Type as a criteria.
th_TH: ใช้ประเภทกิจกรรมในการจัดหมวดหมู่กิจกรรมของคุณ ฟีดกิจกรรมสามารถกรองตามประเภทกิจกรรม และการค้นหาผู้เข้าร่วมสามารถใช้ประเภทกิจกรรมเป็นเกณฑ์ในการค้นหาได้

en: Use Groups to organize contacts (e.g. these contacts are part of our 'Steering Committee'). You can also create 'smart' groups based on contact characteristics (e.g. this group consists of all people in our database who live in a specific locality).
th_TH: ใช้กลุ่มในการจัดระเบียบผู้ติดต่อ (เช่น ผู้ติดต่อเหล่านี้เป็นส่วนหนึ่งของ 'คณะกรรมการกำกับดูแล' ของเรา) คุณสามารถสร้างกลุ่ม 'อัจฉริยะ' ตามลักษณะผู้ติดต่อได้ (เช่น กลุ่มนี้ประกอบด้วยทุกคนในฐานข้อมูลของเราที่อาศัยอยู่ในพื้นที่เฉพาะ)

en: Use Groups to organize contacts (e.g. these contacts are part of our 'Steering Committee'). You can also create <strong>smart groups</strong> based on contact characteristics (e.g. this group consists of all people in our database who live in a specific locality).
th_TH: ใช้กลุ่มในการจัดระเบียบผู้ติดต่อ (เช่น ผู้ติดต่อเหล่านี้เป็นส่วนหนึ่งของ 'คณะกรรมการกำกับดูแล' ของเรา) คุณสามารถสร้าง <strong>กลุ่มอัจฉริยะ</strong> ตามลักษณะผู้ติดต่อได้ (เช่น กลุ่มนี้ประกอบด้วยทุกคนในฐานข้อมูลของเราที่อาศัยอยู่ในพื้นที่เฉพาะ)

en: Use Rule
th_TH: ใช้กฎ

en: Use SSL?
th_TH: ใช้งาน SSL?

en: Use Saved Field Mapping
th_TH: ใช้การวางแผนผังช่องข้อมูลที่มีการบันทึกไว้

en: Use Street Address
th_TH: ใช้ที่อยู่

en: Use Template
th_TH: ใช้เทมเพลต

en: Use a token in the Subject when you are sending mail to a number of recipients and want to include their name and / or other values from their contact record automatically in the subject line.
th_TH: ใช้โทเค็นในหัวเรื่องเมื่อคุณส่งอีเมลให้ผู้รับหลายรายและต้องการรวมชื่อและ / หรือค่าอื่น ๆ จากบันทึกผู้ติดต่อของผู้รับเหล่านั้นโดยอัตโนมัติในบรรทัดหัวเรื่อง

en: Use another contact's address
th_TH: ใช้ที่อยู่ของผู้ติดต่อรายอื่น

en: Use data already uploaded
th_TH: ใช้ข้อมูลที่อัปโหลดแล้ว

en: Use domain and contact tokens instead of smarty values
th_TH: ใช้โทเค็นโดเมนและโทเค็นผู้ติดต่อแทนค่า smarty

en: Use domain tokens instead of smarty values
th_TH: ใช้โทเค็นโดเมนแทนค่า smarty

en: Use email greeting and fix capitalization
th_TH: ใช้คำทักทายทางอีเมลและแก้ไขการใช้อักษรตัวพิมพ์ใหญ่

en: Use email greeting at top where available
th_TH: ใช้คำทักทายทางอีเมลที่ด้านบนหากมี

en: Use existing result set
th_TH: ใช้ชุดผลลัพธ์ที่มีอยู่

en: Use for Bulk Mail
th_TH: ใช้สำหรับจดหมายการตลาด

en: Use form_options.is_default for field_types which use options.
th_TH: ใช้ form_options.is_default สำหรับ field_types ที่มีการใช้ตัวเลือก

en: Use one of the merge contact options when exporting records to reduce your mailing size by sending a single piece of mail to each address.
th_TH: ใช้หนึ่งในตัวเลือกการผนวกรวมผู้ติดต่อเมื่อทำการส่งออกบันทึกเพื่อลดขนาดการส่งอีเมลของคุณโดยส่งอีเมลฉบับเดียวไปยังที่อยู่แต่ละแห่ง

en: Use the 'Group Status...' checkboxes to view contacts with 'Pending' status and/or contacts who have been 'Removed' from this group.
th_TH: ใช้ช่องทำเครื่องหมาย 'สถานะกลุ่ม...' เพื่อดูผู้ติดต่อที่มีสถานะ 'รอดำเนินการ' และ/หรือผู้ติดต่อที่ถูก 'ลบ' ออกจากกลุ่มนี้

en: Use the <a href="%1">Multi-value Custom Data Import tool</a> to import data into multiple record custom fields (contact records must already exist).
th_TH: ใช้ <a href="%1">เครื่องมือนำเข้าข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งมีค่าหลายจำนวน</a> เพื่อนำเข้าข้อมูลในช่องข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งมีบันทึกหลายรายการ (ต้องมีบันทึกผู้ติดต่ออยู่แล้ว)

en: Use the greeting/address options to determine how you would like the contact's salutation and name displayed for different communication methods. When you send an email or export a list of records to a .csv file for mail merging, the greeting and addressee fields will reflect your preferences.
th_TH: ใช้ตัวเลือกคำทักทาย/ที่อยู่เพื่อกำหนดวิธีที่คุณต้องการให้แสดงคำทักทายและชื่อของผู้ติดต่อสำหรับวิธีการสื่อสารต่างๆ เมื่อคุณส่งอีเมลหรือส่งออกรายการบันทึกเป็นไฟล์ .csv สำหรับการรวมจดหมาย ช่องคำทักทายและที่อยู่จะสะท้อนถึงการกำหนดความต้องการของคุณ

en: Use this Search form to find contacts. Mark the contacts you want to add to this group. Then click 'Add Contacts to %1'.
th_TH: ใช้แบบฟอร์มการค้นหานี้เพื่อค้นหาผู้ติดต่อ ทำเครื่องหมายที่ผู้ติดต่อที่คุณต้องการเพิ่มในกลุ่มนี้ จากนั้นคลิก 'เพิ่มผู้ติดต่อใน %1'

en: Use this field if you need to populate the <code>Return-Path</code> mail header element with a fixed value (e.g., <code>myuser@example.org</code>). Enter a fully qualified email address which belongs to a valid SMTP account in your domain. This address will not be seen by 'typical' email clients. Consult with your SMTP provider what address to put in here so that the SMTP server accepts outgoing mail from CiviMail. If this field is left blank, the <code>From</code> email address will be used as the <code>Return-Path</code>.
th_TH: ใช้ช่องข้อมูลนี้หากคุณต้องการสร้างองค์ประกอบ <code>Return-Path</code> ที่ส่วนหัวจดหมายด้วยค่าคงที่ (เช่น <code>myuser@example.org</code>) กรอกที่อยู่อีเมลแบบเต็มซึ่งเป็นของบัญชี SMTP ที่ถูกต้องในโดเมนของคุณ ลูกค้าอีเมล 'ทั่วไป' จะไม่เห็นที่อยู่นี้ ปรึกษากับผู้ให้บริการ SMTP ของคุณว่าควรใส่ที่อยู่ใดที่นี่เพื่อให้เซิร์ฟเวอร์ SMTP ยอมรับอีเมลขาออกจาก CiviMail หากเว้นช่องนี้ว่างไว้ ที่อยู่อีเมล <code>ต้นทาง</code> จะถูกใช้เป็น <code>Return-Path</code>

en: Use this field to limit/end the repetition of the %1.
th_TH: ใช้ช่องนี้เพื่อจำกัด/ยุติการทำซ้ำของ %1

en: Use this field to store a description of how/why this contact was added to the database. This field is usually auto-filled when a contact is created from a public form i.e. Event Registration.
th_TH: ใช้ช่องข้อมูลนี้เพื่อจัดเก็บรายละเอียดของวิธีการ/สาเหตุที่คุณเพิ่มผู้ติดต่อนี้ในฐานข้อมูล โดยปกติแล้วระบบจะกรอกช่องข้อมูลนี้ให้โดยอัตโนมัติเมื่อมีการสร้างผู้ติดต่อจากแบบฟอร์มสาธารณะ เช่น การลงทะเบียนกิจกรรม

en: Use this field to store a unique identifier. This is generally used to link contacts with records in a related or legacy application. When migrating data from another system, import the unique contact identifier from the old system to this field. You can then use it to match imported contributions and other transactional data to the corresponding contact record.
th_TH: ใช้ช่องข้อมูลนี้เพื่อจัดเก็บตัวระบุเฉพาะ โดยทั่วไปตัวระบุจะถูกใช้เพื่อเชื่อมต่อผู้ติดต่อกับบันทึกในแอปพลิเคชันที่เกี่ยวข้องหรือแอปพลิเคชันเก่า เมื่อคุณทำการย้ายข้อมูลจากระบบอื่น ให้นำเข้าตัวระบุผู้ติดต่อจากระบบเก่ามาที่ช่องนี้ จากนั้นคุณสามารถใช้ตัวระบุเพื่อจับคู่การบริจาคที่นำเข้ามายังระบบและข้อมูลธุรกรรมอื่น ๆ เข้ากับบันทึกผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง

en: Use this filter to limit search results to relationships where the related contacts are part of a specific group or groups. For example, you might want to find all individuals who are employees ('Employee of' relationship type) of organizations which are in your 'Corporate Sponsors' group.
th_TH: ใช้ตัวกรองข้อมูลนี้เพื่อจำกัดผลการค้นหาให้แสดงเฉพาะความสัมพันธ์ที่ซึ่งผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้องเป็นส่วนหนึ่งของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ตัวอย่างเช่น คุณอาจต้องการค้นหาบุคคลทั้งหมดที่เป็นพนักงาน (ประเภทความสัมพันธ์ 'พนักงานของ') ขององค์กรที่อยู่ในกลุ่ม 'ผู้สนับสนุนองค์กร' ของคุณ

en: Use this filter to limit search results to relationships which were active during the specified time period (e.g. this is useful if you need to search all volunteer relationships that were active during 2014).
th_TH: ใช้ตัวกรองข้อมูลนี้เพื่อจำกัดผลการค้นหาให้แสดงเฉพาะความสัมพันธ์ที่มีความเคลื่อนไหวในช่วงเวลาที่กำหนด (เช่น สิ่งนี้มีประโยชน์หากคุณต้องการค้นหาความสัมพันธ์ของอาสาสมัครทั้งหมดที่มีความเคลื่อนไหวในช่วงปี 2014)

en: Use this form to Add new Survey. You can create a new Activity type, specific to this Survey or select an existing activity type for this Survey.
th_TH: ใช้แบบฟอร์มนี้เพื่อเพิ่มแบบสำรวจใหม่ คุณสามารถสร้างประเภทกิจกรรมใหม่หรือเลือกประเภทกิจกรรมที่มีอยู่แล้วสำหรับแบบสำรวจนี้

en: Use this form to Grant access to CiviCRM components and other CiviCRM permissions to WordPress roles.
th_TH: ใช้แบบฟอร์มนี้ในการให้การเข้าถึง CiviCRM components และสิทธิ์การเข้าถึงบทบาท WordPress ต่าง ๆ

en: Use this form to change the amount or number of installments for this recurring contribution. Changes will be automatically sent to the payment processor. You can not change the contribution frequency.
th_TH: ใช้แบบฟอร์มนี้เพื่อเปลี่ยนแปลงจำนวนเงินหรือจำนวนงวดการผ่อนชำระสำหรับการบริจาคซ้ำนี้ การเปลี่ยนแปลงจะถูกส่งไปยังผู้ประมวลผลการชำระเงินโดยอัตโนมัติ คุณไม่สามารถเปลี่ยนความถี่ในการบริจาคได้

en: Use this form to edit the title and group-level help for a set of Price fields.
th_TH: ใช้แบบฟอร์มนี้เพื่อแก้ไขชื่อและความช่วยเหลือระดับกลุ่มสำหรับชุดช่องราคา

en: Use this form to set the title, the type of record the fields will be used for, and set-level help. You will then be able to add any number of fields to the set.
th_TH: ใช้แบบฟอร์มนี้เพื่อกำหนดชื่อ, ประเภทบันทึกสำหรับช่องข้อความ, และความช่วยเหลือในระดับที่กำหนด จากนั้น คุณจะสามารถเพิ่มช่องข้อมูลจำนวนเท่าใดก็ได้ในชุด

en: Use this screen to define or update the Case Roles, Activity Types, and Timelines for a case type.
th_TH: ใช้หน้าจอนี้เพื่อกำหนดหรืออัปเดตบทบาทของกรณีปัญหา ประเภทกิจกรรม และไทม์ไลน์สำหรับประเภทกรณีปัญหา

en: Use to sort and/or set display properties for sub-set(s) of options within an option group. EXAMPLE: Use for college_interest field, to differentiate partners from non-partners.
th_TH: ใช้เพื่อเรียงลำดับและ/หรือตั้งค่าคุณสมบัติการแสดงผลสำหรับชุดย่อยของตัวเลือกภายในกลุ่มตัวเลือก ตัวอย่าง: ใช้สำหรับช่องข้อมูล college_interest เพื่อแยกพันธมิตรออกจากผู้ที่ไม่ใช่พันธมิตร

en: Use tokens when you are sending mail or generating PDF letters for a number of recipients, and want to include their name and / or other values from their contact record automatically within your message.
th_TH: ใช้โทเค็นเมื่อคุณส่งอีเมลหรือสร้างจดหมาย PDF สำหรับผู้รับหลายรายและต้องการรวมชื่อและ / หรือค่าอื่น ๆ จากบันทึกผู้ติดต่อของผู้รับเหล่านั้นไว้ในข้อความของคุณโดยอัตโนมัติ

en: Use tokens when you are sending mail to a number of recipients, and want to include their name and / or other values from their contact record automatically within your message.
th_TH: ใช้โทเค็นเมื่อคุณส่งอีเมลให้ผู้รับหลายรายและต้องการรวมชื่อและ / หรือค่าอื่น ๆ จากบันทึกผู้ติดต่อของผู้รับเหล่านั้นไว้ในข้อความของคุณโดยอัตโนมัติ

en: Use tokens when you are sending sms to a number of recipients, and want to include their name and / or other values from their contact record automatically within your message.
th_TH: ใช้โทเค็นเมื่อคุณส่ง sms ให้ผู้รับหลายรายและต้องการรวมชื่อและ / หรือค่าอื่น ๆ จากบันทึกผู้ติดต่อของผู้รับเหล่านั้นไว้ในข้อความของคุณโดยอัตโนมัติ

en: Used For
th_TH: ถูกใช้สำหรับ

en: Used For:
th_TH: ใช้สำหรับ:

en: Used For?
th_TH: ใช้สำหรับ?

en: Used for multilingual installation
th_TH: ใช้สำหรับการติดตั้งหลายภาษา

en: Used for repeating entity
th_TH: ใช้สำหรับการทำเอนทิตีซ้ำ

en: Used to store option group id.
th_TH: ใช้เพื่อจัดเก็บรหัสกลุ่มตัวเลือก

en: User Account
th_TH: บัญชีผู้ใช้

en: User Accounts
th_TH: บัญชีผู้ใช้

en: User Added
th_TH: เพิ่มผู้ใช้แล้ว

en: User Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดของผู้ใช้

en: User ID
th_TH: รหัสผู้ใช้

en: User Job
th_TH: งานของผู้ใช้

en: User Job ID
th_TH: รหัสงานของผู้ใช้

en: User Job Status ID
th_TH: รหัสสถานะงานของผู้ใช้

en: User Job Type
th_TH: ประเภทงานของผู้ใช้

en: User Jobs
th_TH: งานของผู้ใช้

en: User Link
th_TH: ลิงก์ผู้ใช้

en: User Name is not set in the Administer &raquo; System Settings &raquo; Payment Processors.
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่าชื่อผู้ใช้ใน จัดการระบบ &raquo; การตั้งค่าระบบ &raquo; ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: User Record
th_TH: บันทึกผู้ใช้

en: User and User Admin Only
th_TH: สำหรับผู้ใช้และผู้ดูแลระบบเท่านั้น

en: User creating the case
th_TH: ผู้ใช้ที่สร้างกรณีปัญหา

en: User job name
th_TH: ชื่องานของผู้ใช้

en: User title for this label layout
th_TH: ชื่อผู้ใช้สำหรับโครงร่างป้ายกำกับนี้

en: User-defined Profile
th_TH: โปรไฟล์ที่ผู้ใช้กำหนด

en: User-defined Profiles
th_TH: โปรไฟล์ที่ผู้ใช้กำหนด

en: Username
th_TH: ชื่อผู้ใช้

en: Username is not set for this payment processor
th_TH: ไม่ได้ตั้งค่าชื่อผู้ใช้สำหรับผู้ประมวลผลการชำระเงินนี้

en: Username is required
th_TH: ต้องใส่ชื่อผู้ใช้

en: Users with 'administer reserved reports' permission can mark a report instance as reserved, which prevents other users from accessing or modifying Report Criteria and Report Settings. This is particularly useful for report instances whose criteria affect the data available on non-report screens. For example, the display columns configured for the  Contact Logging Summary affect the columns shown under each contact's Change Log tab.
th_TH: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ 'จัดการรายงานที่ถูกสงวนไว้' สามารถทำเครื่องหมายรายงานว่าถูกสงวนไว้ได้ ซึ่งจะป้องกันไม่ให้ผู้ใช้รายอื่นเข้าถึงหรือปรับเปลี่ยนเกณฑ์รายงานและการตั้งค่ารายงาน สิ่งนี้มีประโยชน์อย่างยิ่งสำหรับรายงานที่มีเกณฑ์ซึ่งส่งผลต่อข้อมูลบนหน้าจอที่ไม่ใช่รายงาน ตัวอย่างเช่น คอลัมน์ที่มีการแสดงซึ่งได้รับการตั้งค่าสำหรับการสรุปข้อมูลบันทึกผู้ติดต่อจะส่งผลต่อคอลัมน์ที่แสดงใต้แท็บบันทึกการเปลี่ยนแปลงของผู้ติดต่อแต่ละราย

en: Users with appropriate permissions can add this report to their dashboard.
th_TH: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์สามารถเพิ่มรายงานนี้ในแดชบอร์ดของตนได้

en: Usually the last 3-4 digits in the signature area on the back of the card.
th_TH: โดยปกติจะเป็นตัวเลข 3-4 หลักสุดท้ายในบริเวณลายเซ็นที่ด้านหลังบัตร

en: Uzbek
th_TH: อุซเบก

en: Valid Rows
th_TH: แถวที่ถูกต้อง

en: Value
th_TH: มูลค่า

en: Value Saved
th_TH: บันทึกค่าแล้ว

en: Value for filters 'This Year' and 'Other Years' can not be same.
th_TH: ค่าสำหรับการกรองข้อมูล 'ปีนี้' และ 'ปีอื่น ๆ' ไม่สามารถเป็นค่าเดียวกัน

en: Value should be a positive number
th_TH: ค่าควรเป็นจำนวนบวก

en: Variable name/programmatic handle for this field.
th_TH: ชื่อตัวแปร/ตัวจัดการทางโปรแกรมสำหรับช่องข้อมูลนี้

en: Variable name/programmatic handle for this group.
th_TH: ชื่อตัวแปร/ตัวจัดการทางโปรแกรมสำหรับกลุ่มนี้

en: Variable name/programmatic handle for this set of price fields.
th_TH: ชื่อตัวแปร/ตัวจัดการทางโปรแกรมสำหรับชุดช่องราคานี้

en: Verify the content and formatting looks consistent across various email clients.
th_TH: ตรวจสอบว่าเนื้อหาและการจัดรูปแบบมีความสอดคล้องกันในโปรแกรมรับส่งอีเมลต่าง ๆ

en: Version information found to be missing in database. You will need to determine the correct version corresponding to your current database state.
th_TH: ไม่มีข้อมูลเวอร์ชันในฐานข้อมูล คุณจะต้องกำหนดเวอร์ชันที่ถูกต้องซึ่งสอดคล้องกับสถานะฐานข้อมูลปัจจุบันของคุณ

en: Version information missing in civicrm codebase.
th_TH: ไม่มีข้อมูลเวอร์ชันในฐานรหัส civicrm

en: Version information missing in civicrm database.
th_TH: ไม่มีข้อมูลเวอร์ชันในฐานข้อมูล civicrm

en: Vertical Spacing
th_TH: ระยะห่างแนวตั้ง

en: Via Email
th_TH: ผ่านทางอีเมล

en: Via Web
th_TH: ผ่านทางเว็บไซต์

en: Vietnamese
th_TH: เวียดนาม

en: View
th_TH: เปิดดู

en: View %1
th_TH: ดู %1

en: View %1 Record
th_TH: ดูบันทึก %1

en: View (Current Revision)
th_TH: ดู (การแก้ไขฉบับปัจจุบัน)

en: View / Edit Multiple Choice Options
th_TH: ดู / แก้ไขตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: View / download files including images and photos
th_TH: ดู / ดาวน์โหลดไฟล์และรูปภาพ

en: View ANY CONTACT in the CiviCRM database, export contact info and perform activities such as Send Email, Phone Call, etc.
th_TH: ดูข้อมูลการติดต่อใดๆในฐานข้อมูล CiviCRM ส่งออกข้อมูลการติดต่อ และดำเนินกิจกรรมต่างๆ เช่น ส่งอีเมล โทรศัพท์ ฯลฯ

en: View Activity
th_TH: ดูกิจกรรม

en: View Activity Record
th_TH: ดูบันทึกการดำเนินการ

en: View All Reports
th_TH: ดูรายงานทั้งหมด

en: View Case
th_TH: ดูกรณีปัญหา

en: View Change Log
th_TH: ดูบันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: View Contact
th_TH: ดูข้อมูลการติดต่อ

en: View Contact Dashboard
th_TH: ดูแดชบอร์ดผู้ติดต่อ

en: View Contact Dashboard (for themselves and visible contacts)
th_TH: ดูแดชบอร์ดข้อมูลติดต่อ (สำหรับตนเองและผู้ติดต่อที่มองเห็นได้)

en: View Contact Detail Report for this contact
th_TH: ดูรายงานรายละเอียดการติดต่อสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Contact Details
th_TH: ดูรายละเอียดข้อมูลผู้ติดต่อ

en: View Contact Record
th_TH: ดูบันทึกผู้ติดต่อ

en: View Contact Summary for Contact that registered the participant.
th_TH: ดูสรุปข้อมูลผู้ติดต่อสำหรับผู้ติดต่อที่ลงทะเบียนผู้เข้าร่วม

en: View Contact Summary for Employer.
th_TH: ดูสรุปข้อมูลติดต่อสำหรับนายจ้าง

en: View Contact Summary for this Contact
th_TH: ดูสรุปข้อมูลติดต่อสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Contact Summary for this Contact.
th_TH: ดูสรุปข้อมูลการติดต่อสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Contact details for this contact.
th_TH: ดูรายละเอียดการติดต่อสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Contribution
th_TH: ดูการบริจาค

en: View Contribution Details
th_TH: ดูรายละเอียดการบริจาค

en: View Contribution Details for this Contact.
th_TH: ดูรายละเอียดการบริจาคสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Contribution details for this contact
th_TH: ดูรายละเอียดการบริจาคสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Details of Case.
th_TH: ดูรายละเอียดของกรณีปัญหา

en: View Details of this Contribution.
th_TH: ดูรายละเอียดการบริจาคนี้

en: View Details of this Pledge.
th_TH: ดูรายละเอียดของคำมั่นในการบริจาคนี้

en: View Event Income Details for this Event
th_TH: ดูรายละเอียดรายได้กิจกรรมสำหรับกิจกรรมนี้

en: View Event Income For this Event
th_TH: ดูรายได้กิจกรรมสำหรับกิจกรรมนี้

en: View Event Income details for this Event.
th_TH: ดูรายละเอียดรายได้กิจกรรมสำหรับกิจกรรมนี้

en: View Event Participants For this Event
th_TH: ดูผู้เข้าร่วมสำหรับกิจกรรมนี้

en: View Job Log
th_TH: ดูบันทึกงาน

en: View Mailing
th_TH: ดูการส่งจดหมาย

en: View Mailing Report
th_TH: ดูรายงานการส่งจดหมาย

en: View Mailing details for this mailing
th_TH: ดูรายละเอียดการส่งจดหมายสำหรับการส่งจดหมายนี้

en: View Membership Detail for this Contact.
th_TH: ดูรายละเอียดการเป็นสมาชิกสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Multiple Choice Option
th_TH: ดูตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก

en: View Only
th_TH: สำหรับดูเท่านั้น

en: View Only cannot be selected if this field is to be included on the registration form
th_TH: ไม่สามารถเลือก ดูเท่านั้น หากช่องนี้จะรวมอยู่ในแบบฟอร์มลงทะเบียน

en: View Only?
th_TH: เปิดดูเท่านั้น?

en: View Option
th_TH: ดูตัวเลือก

en: View Participant Record
th_TH: ดูบันทึกผู้เข้าร่วม

en: View Participant Record for this Contact.
th_TH: ดูบันทึกผู้เข้าร่วมสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Payment
th_TH: ดูการชำระเงิน

en: View Pledge Details for this contact
th_TH: ดูรายละเอียดคำมั่นสัญญาสำหรับผู้ติดต่อนี้

en: View Price Fields
th_TH: ดูช่องราคา

en: View Price Option
th_TH: ดูตัวเลือกราคา

en: View Price Options
th_TH: ดูตัวเลือกราคา

en: View Profile Details
th_TH: ดูรายละเอียดโปรไฟล์

en: View Recurring Contribution
th_TH: ดูการบริจาคที่เกิดขึ้นประจำ

en: View Relationship
th_TH: ดูความสัมพันธ์

en: View Relationship for
th_TH: ดูความสัมพันธ์ของ

en: View Relationship for %1
th_TH: ดูความสัมพันธ์ของ %1

en: View Results
th_TH: ดูผลลัพธ์

en: View Results As
th_TH: ดูผลลัพธ์เป็น

en: View Revisions
th_TH: ดูการแก้ไข

en: View Selected Contacts
th_TH: ดูผู้ติดต่อที่เลือก

en: View Survey Report
th_TH: ดูรายงานแบบสำรวจ

en: View System Default Message Template
th_TH: ดูเทมเพลตข้อความเริ่มต้นของระบบ

en: View Website Profile
th_TH: โปรไฟล์ของเว็บไซต์

en: View activity
th_TH: ดูกิจกรรม

en: View all activities (for visible contacts)
th_TH: ดูการเคลื่อนไหวทั้งหมด (สำหรับผู้ติดต่อที่มองเห็นได้)

en: View all custom fields regardless of ACL rules
th_TH: ดูช่องที่กำหนดเองทั้งหมดโดยไม่คำนึงถึงกฎ ACL

en: View and Edit Custom Fields
th_TH: ดูและแก้ไขช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: View and Edit Fields
th_TH: ดูและแก้ไขช่องข้อมูล

en: View and Edit Price Fields
th_TH: ดูและแก้ไขช่องราคา

en: View and edit all cases (for visible contacts)
th_TH: ดูและแก้ไขกรณีปัญหาทั้งหมด (สำหรับผู้ติดต่อที่มองเห็นได้)

en: View and edit only those cases managed by this user
th_TH: ดูและแก้ไขเฉพาะกรณีปัญหาที่มีการจัดการโดยผู้ใช้รายนี้

en: View and update
th_TH: ดูและอัปเดต

en: View as pdf
th_TH: ดูเป็น pdf

en: View complete message
th_TH: ดูข้อความที่สมบูรณ์

en: View contact
th_TH: ดูผู้ติดต่อ

en: View contact record
th_TH: ดูบันทึกการติดต่อ

en: View contact summary
th_TH: ดูสรุปข้อมูลผู้ติดต่อ

en: View contact summary for this househould
th_TH: ดูสรุปข้อมูลผู้ติดต่อสำหรับครัวเรือนนี้

en: View contact summary for this organization.
th_TH: ดูสรุปข้อมูลผู้ติดต่อสำหรับองค์กรนี้

en: View contribution details for this individual
th_TH: ดูรายละเอียดการบริจาคสำหรับบุคคลนี้

en: View contributions for this Country.
th_TH: ดูการบริจาคสำหรับประเทศนี้

en: View current revision
th_TH: ดูการแก้ไขฉบับปัจจุบัน

en: View data in a profile.
th_TH: ดูข้อมูลในโปรไฟล์

en: View details
th_TH: ดูรายละเอียด

en: View details and manage alerts
th_TH: ดูรายละเอียดและจัดการการแจ้งเตือน

en: View details for this update
th_TH: ดูรายละเอียดสำหรับการอัปเดตนี้

en: View fullscreen
th_TH: ดูเต็มหน้าจอ

en: View notes (for visible contacts) even if they're marked author only
th_TH: ดูบันทึกข้อความ (สำหรับผู้ติดต่อที่สามารถมองเห็นได้) แม้จะถูกทำเครื่องหมายว่าสำหรับผู้เขียนเท่านั้น

en: View only
th_TH: ดูเท่านั้น

en: View or Edit Fields for this Profile
th_TH: ดูหรือแก้ไขช่องข้อมูลสำหรับโปรไฟล์นี้

en: View repeatDetails for this state.
th_TH: ดูรายละเอียดการทำซ้ำสำหรับรัฐนี้

en: View reports
th_TH: ดูรายงาน

en: View results
th_TH: ดูผลลัพธ์

en: View results of debug and backtrace
th_TH: ดูผลลัพธ์ของการแก้ไขข้อบกพร่องและการติดตามย้อนกลับ

en: View sql used in CiviReports
th_TH: ดู sql ที่ใช้ใน CiviReports

en: View the CiviCRM System Status
th_TH: ดูสถานะระบบ CiviCRM

en: View the Dedupe Exceptions
th_TH: ดูข้อยกเว้นการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: View this contribution.
th_TH: ดูการบริจาคนี้

en: View this revision of the activity record.
th_TH: ดูบันทึกกิจกรรมฉบับแก้ไขนี้

en: View user accounts
th_TH: ดูบัญชีผู้ใช้

en: View user record
th_TH: ดูบันทึกผู้ใช้

en: View, Edit and Delete ANY CONTACT in the CiviCRM database; Create and edit relationships, tags and other info about the contacts
th_TH: ดู แก้ไข และลบข้อมูลผู้ติดต่อใดๆ ในฐานข้อมูล CiviCRM; สร้างและแก้ไขความสัมพันธ์ แท็ก และข้อมูลอื่นๆ เกี่ยวกับผู้ติดต่อ

en: View/Edit Backdrop User Account
th_TH: ดู/แก้ไขพื้นหลังการลงทะเบียนผู้ใช้

en: View/Edit Drupal User Account
th_TH: ดู/แก้ไขบัญชีผู้ใช้ Drupal

en: Views For Display Contacts
th_TH: มุมมองสำหรับการแสดงข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Visibility
th_TH: การมองเห็น

en: Visibility per Option
th_TH: ค่าการมองเห็นต่อตัวเลือก

en: Visible
th_TH: มองเห็นได้

en: Visual relationship between this form and its parent.
th_TH: ความสัมพันธ์แบบมองเห็นได้ระหว่างแบบฟอร์มนี้กับแบบฟอร์มหลัก

en: Volapük
th_TH: โวลาปุก

en: Vote
th_TH: ลงคะแนน

en: Vote Cancelled.
th_TH: ยกเลิกการลงคะแนนแล้ว

en: Vote Recorded.
th_TH: บันทึกการลงคะแนนแล้ว

en: Voted?
th_TH: ได้ลงคะแนนแล้วหรือไม่

en: WARNING
th_TH: คำเตือน

en: WARNING: Are you sure you want to delete the attached file?
th_TH: คำเตือน: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบไฟล์ที่แนบมา

en: WARNING: CiviCRM 5.26 and later changes how front-end CiviCRM URLs are formed in WordPress.  Please <a href='%1' target='_blank'>read this blog post before upgrading</a> . You may need to update settings at your payment Processor for recurring payments. If you have an external service that sends callback messages to CiviCRM, you may need to update the settings at the external service to use the new URL format.
th_TH: คำเตือน: CiviCRM 5.26 และเวอร์ชันหลังจากนั้นจะเปลี่ยนวิธีสร้าง URL ส่วนหน้าของ CiviCRM ใน WordPress โปรด <a href='%1' target='_blank'>อ่านโพสต์บล็อกนี้ก่อนทำการอัปเกรด</a> คุณอาจต้องอัปเดตการตั้งค่าผู้ประมวลผลการชำระเงินของคุณสำหรับการชำระเงินซ้ำ หากคุณมีบริการภายนอกที่ส่งข้อความติดต่อกลับไปยัง CiviCRM คุณอาจต้องอัปเดตการตั้งค่าบริการภายนอกให้มีการใช้รูปแบบ URL ใหม่

en: WARNING: CiviCRM has changed the meaning of the date format specifier %1 when using CRM_Utils_Date::customFormat or {crmDate}. It was identical to %2 and the change will help compatibility with php 8.1.
th_TH: คำเตือน: CiviCRM ได้เปลี่ยนความหมายของตัวระบุรูปแบบวันที่ %1 เมื่อใช้ CRM_Utils_Date::customFormat หรือ {crmDate} ข้อมูลนี้เหมือนกันกับ %2 และการเปลี่ยนแปลงจะช่วยเพิ่มความเข้ากันได้กับ php 8.1

en: WARNING: Delete will remove this permission from the specified ACL Role.
th_TH: คำเตือน: การลบจะลบสิทธิ์การเข้าถึงของบทบาท ACL ที่ระบุไว้

en: WARNING: Deleting this custom field option will result in the loss of all related data.
th_TH: คำเตือน: การลบตัวเลือกช่องที่กำหนดเองนี้จะส่งผลให้ข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดสูญหายไป

en: WARNING: Deleting this custom field set will result in the loss of all '%1' data.
th_TH: คำเตือน: การลบชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองนี้จะส่งผลให้ข้อมูล '%1' ทั้งหมดสูญหายไป

en: WARNING: Deleting this custom field will result in the loss of all '%1' data. Any Profile form and listings field(s) linked with '%1' will also be deleted.
th_TH: คำเตือน: การลบช่องที่กำหนดเองนี้จะส่งผลให้ข้อมูล '%1' ทั้งหมดสูญหายไป แบบฟอร์มโปรไฟล์และช่องรายการใด ๆ ที่เชื่อมโยงกับ '%1' จะถูกลบด้วยเช่นกัน

en: WARNING: Deleting this option will remove this ACL Role Assignment.
th_TH: คำเตือน: การลบตัวเลือกนี้จะลบการมอบหมายบทบาท ACL นี้ด้วย

en: WARNING: Deleting this option will result in the loss of all Report related records which use the option. This may mean the loss of a substantial amount of data, and the action cannot be undone. Do you want to continue?
th_TH: คำเตือน: การลบตัวเลือกนี้จะส่งผลให้บันทึกที่เกี่ยวข้องกับรายงานทั้งหมดที่ใช้ตัวเลือกนี้สูญหายไป นี่อาจหมายถึงการสูญเสียข้อมูลจำนวนมากและการดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่

en: WARNING: Deleting this option will result in the loss of all data.
th_TH: คำเตือน: การลบตัวเลือกนี้จะส่งผลให้ข้อมูลทั้งหมดสูญหายไป

en: WARNING: Deleting this price field will result in the loss of all '%1' data.
th_TH: คำเตือน: การลบช่องราคานี้จะส่งผลให้ข้อมูล '%1' ทั้งหมดสูญหายไป

en: WARNING: Deleting this price set will result in the loss of all '%1' data.
th_TH: คำเตือน: การลบชุดราคานี้จะส่งผลให้ข้อมูล '%1' ทั้งหมดสูญหายไป

en: WARNING: Deleting this profile field will remove it from Profile forms and listings. If this field is used in any 'stand-alone' Profile forms, you will need to update those forms to remove this field.
th_TH: คำเตือน: การลบช่องโปรไฟล์นี้จะเป็นการลบช่องข้อมูลออกจากแบบฟอร์มโปรไฟล์และรายการ หากมีการใช้ช่องข้อมูลนี้ในแบบฟอร์มโปรไฟล์ 'เดี่ยว' คุณจะต้องอัปเดตแบบฟอร์มเหล่านั้นเพื่อลบช่องข้อมูลนี้

en: WARNING: If any external files or programs reference the old "Name", then they must be updated manually.
th_TH: คำเตือน: หากไฟล์หรือโปรแกรมภายนอกใด ๆ มีการอ้างอิงถึง "ชื่อ" เก่า คุณจะต้องอัปเดตไฟล์หรือโปรแกรมเหล่านั้นด้วยตนเอง

en: WARNING: Once a rule is marked as reserved it can not be deleted and the fields and weights can not be modified.
th_TH: คำเตือน: เมื่อกฎถูกทำเครื่องหมายว่าสงวนไว้แล้วจะไม่สามารถถูกลบออกได้ รวมทั้งไม่สามารถแก้ไขช่องข้อมูลและน้ำหนักได้

en: WARNING: The case type name includes deprecated characters.
th_TH: คำเตือน: ชื่อประเภทกรณีปัญหามีตัวอักษรที่เลิกใช้แล้ว

en: WARNING: The column "<code>civicrm_domain.config_backend</code>" is <a href='%2'>flagged for removal</a>. However, the upgrader has detected data in this copy of "<code>civicrm_domain.config_backend</code>". Please <a href='%1' target='_blank'>report</a> anything you can about the usage of this column. In the mean-time, the data will be preserved.
th_TH: คำเตือน: คอลัมน์ "<code>civicrm_domain.config_backend</code>" <a href='%2'>ถูกทำเครื่องหมายให้มีการลบออก</a> อย่างไรก็ตาม ตัวอัปเกรดตรวจพบข้อมูลในสำเนาของ "<code>civicrm_domain.config_backend</code>" นี้ โปรด<a href='%1' target='_blank'>รายงาน</a> ข้อมูลใดก็ตามที่คุณสามารถรายงานได้เกี่ยวกับการใช้งานคอลัมน์นี้ ในระหว่างนี้ ข้อมูลจะถูกเก็บรักษาไว้

en: WARNING: The duplicate contact record WILL BE DELETED after the merge is complete.
th_TH: คำเตือน: บันทึกผู้ติดต่อที่ซ้ำกันจะถูกลบหลังจากการผนวกรวมเสร็จสมบูรณ์

en: WARNING: The setting (%1) has been reverted.
th_TH: คำเตือน: การตั้งค่า (%1) ถูกเปลี่ยนกลับแล้ว

en: WARNING: The setting (%1) is overridden and could not be reverted.
th_TH: คำเตือน: การตั้งค่า (%1) ถูกแทนที่และไม่สามารถเปลี่ยนกลับได้

en: WARNING: The table "<code>civicrm_persistent</code>" is flagged for removal because all official records show it being unused. However, the upgrader has detected data in this copy of "<code>civicrm_persistent</code>". Please <a href='%1' target='_blank'>report</a> anything you can about the usage of this table. In the mean-time, the data will be preserved.
th_TH: คำเตือน: ตาราง "<code>civicrm_persistent</code>" ถูกทำเครื่องหมายให้มีการลบออกเนื่องจากบันทึกทางการทั้งหมดแสดงให้เห็นว่าตารางนี้ไม่มีการใช้งาน อย่างไรก็ตาม ตัวอัปเกรดตรวจพบข้อมูลในสำเนาของ "<code>civicrm_persistent</code>" นี้ โปรด <a href='%1' target='_blank'>รายงาน</a> ข้อมูลใดก็ตามที่คุณสามารถรายงานได้เกี่ยวกับการใช้งานตารางนี้ ในระหว่างนี้ ข้อมูลจะถูกเก็บรักษาไว้

en: WARNING: There are %1 user accounts associated with both the original and duplicate contacts. Ensure that the %1 user you want to retain is on the right - if necessary use the 'Flip between original and duplicate contacts.' option at top to swap the positions of the two records before doing the merge.
      The user record associated with the duplicate contact will not be deleted, but will be unlinked from the associated contact record (which will be deleted).
      You will need to manually delete that user (click on the link to open the %1 user account in new screen). You may need to give thought to how you handle any content or contents associated with that user.
th_TH: คำเตือน: มีบัญชีผู้ใช้ %1 ที่เกี่ยวข้องกับทั้งผู้ติดต่อเดิมและผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน ตรวจสอบให้แน่ใจว่าผู้ใช้ %1 ที่คุณต้องการเก็บข้อมูลไว้อยู่ทางด้านขวา - หากจำเป็น ให้ใช้ตัวเลือก 'สลับระหว่างผู้ติดต่อเดิมและผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน' ทางด้านบนเพื่อสลับตำแหน่งของบันทึกทั้งสองรายการก่อนทำการผนวกรวม
    บันทึกผู้ใช้ที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อที่ซ้ำกันจะไม่ถูกลบ แต่จะถูกยกเลิกการเชื่อมต่อกับบันทึกผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง (ซึ่งจะถูกลบ)
    คุณจะต้องลบผู้ใช้รายนั้นด้วยตนเอง (คลิกที่ลิงก์เพื่อเปิดบัญชีผู้ใช้ %1 ในหน้าจอใหม่) คุณอาจต้องคำนึงถึงวิธีการจัดการเนื้อหาใด ๆ ก็ตามหรือเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้รายนั้น

en: Walloon
th_TH: วัลลูน

en: Warning
th_TH: คำเตือน

en: Warning: Debug is enabled in <a href="%1">system settings</a>. This should not be enabled on production servers.
th_TH: คำเตือน: มีการเปิดใช้งานการแก้ไขข้อบกพร่องใน <a href="%1">การตั้งค่าระบบ</a> ไม่ควรเปิดใช้งานสิ่งนี้บนเซิร์ฟเวอร์หลักที่ใช้งาน

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has privacy implications. Access public searchable directories.
th_TH: คำเตือน: มอบให้กับบทบาทหน้าที่ที่เชื่อถือได้เท่านั้น การอนุญาตนี้มีผลกระทบต่อความเป็นส่วนตัว เข้าถึงไดเรกทอรีสาธารณะที่สามารถค้นหาได้

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has privacy implications. Add/edit data in online forms and access public searchable directories.
th_TH: คำเตือน: มอบให้กับบทบาทหน้าที่ที่เชื่อถือได้เท่านั้น การอนุญาตนี้มีผลกระทบต่อความเป็นส่วนตัว เพิ่ม/แก้ไขข้อมูลในแบบฟอร์มออนไลน์และเข้าถึงไดเรกทอรีสาธารณะที่สามารถค้นหาได้

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications. IDS system is bypassed for users with this permission. Prevents false errors for admin users.
th_TH: คำเตือน: มอบให้กับบทบาทหน้าที่ที่เชื่อถือได้เท่านั้น การอนุญาตนี้มีผลกระทบด้านความปลอดภัย ระบบ IDS จะถูกข้ามสำหรับผู้ใช้ที่ได้รับอนุญาตนี้ ป้องกันข้อผิดพลาดเท็จสำหรับผู้ดูแลระบบ

en: Warning: Outbound email is disabled in <a href="%1">system settings</a>. Proper settings should be enabled on production servers.
th_TH: คำเตือน: อีเมลขาออกถูกปิดใช้งานในการตั้งค่าระบบ ควรเปิดใช้งานการตั้งค่าที่เหมาะสมบนเซิร์ฟเวอร์ที่ใช้งานจริง

en: Warning: You have chosen to remove one or more subtypes. This will cause any custom data records associated with those subtypes to be removed as long as the contact does not have a contact subtype still selected.
th_TH: คำเตือน: คุณได้เลือกลบประเภทย่อยอย่างน้อยหนึ่งรายการ นี่จะทำให้บันทึกข้อมูลที่กำหนดเองที่เกี่ยวข้องกับประเภทย่อยเหล่านั้นถูกลบออกหากผู้ติดต่อยังไม่ได้เลือกประเภทย่อยของผู้ติดต่อ

en: Was there any error sending the reminder?
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการส่งการแจ้งเตือนหรือไม่

en: We can't load the requested web page. This page requires cookies to be enabled in your browser settings. Please check this setting and enable cookies (if they are not enabled). Then try again. If this error persists, contact the site administrator for assistance.
th_TH: เราไม่สามารถโหลดเว็บเพจที่คุณขอได้ เพจนี้จำเป็นต้องเปิดใช้งานคุกกี้ในการตั้งค่าเบราว์เซอร์ของคุณ โปรดตรวจสอบการตั้งค่านี้และเปิดใช้งานคุกกี้ (หากยังไม่ได้เปิดใช้งาน) จากนั้นลองโหลดอีกครั้ง หากข้อผิดพลาดนี้ยังคงเกิดขึ้น โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์เพื่อขอความช่วยเหลือ

en: We could not extract the mail body from this bounce message.
th_TH: เราไม่สามารถคัดลอกเนื้อหาอีเมลจากข้อความที่ถูกตีกลับนี้ได้

en: We could not find a contact id.
th_TH: เราไม่พบรหัสผู้ติดต่อ

en: We could not found respondent for this survey to release.
th_TH: ไม่พบผู้ตอบแบบสำรวจที่จะทำการปล่อยตัวสำหรับแบบสำรวจนี้

en: We could not geocode the destination address.
th_TH: เราไม่สามารถระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ของที่อยู่ปลายทางได้

en: We detected a cycle which we can't handle. aborting
th_TH: เราตรวจพบวงจรที่ไม่สามารถจัดการได้ ยกเลิกการดำเนินการ

en: We experienced an unexpected error. You may have found a bug. For more information on how to provide a bug report, please read: %1
th_TH: เราพบข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด คุณอาจพบข้อบกพร่อง สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการจัดทำรายงานข้อบกพร่อง โปรดอ่าน: %1

en: We had a problem processing your subscription request for %1. You have tried to subscribe to a private group and/or we encountered a database error. Please contact the site administrator.
th_TH: เราประสบปัญหาในการประมวลผลคำขอสมัครสมาชิกของคุณสำหรับ %1 คุณได้พยายามสมัครเป็นสมาชิกกลุ่มส่วนตัว และ/หรือ เราพบข้อผิดพลาดในฐานข้อมูล โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์

en: We were unable to process your payment at this time. Please try again later.
th_TH: เราไม่สามารถดำเนินการชำระเงินของคุณได้ในขณะนี้ กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง

en: Weak passwords are rejected. Please note the following issues: %1
th_TH: รหัสผ่านที่อ่อนแอจะถูกปฏิเสธ โปรดทราบปัญหาต่อไปนี้: %1

en: Web
th_TH: เว็บ

en: Website
th_TH: เว็บไซต์

en: Website ID
th_TH: รหัสเว็บไซต์

en: Website Profile
th_TH: โปรไฟล์ของเว็บไซต์

en: Website Type
th_TH: ประเภทเว็บไซต์

en: Website Type ID, if required
th_TH: รหัสประเภทเว็บไซต์ หากจำเป็นต้องระบุ

en: Website URL %1
th_TH: URL เว็บไซต์ %1

en: Website type ID
th_TH: รหัสประเภทเว็บไซต์

en: Websites
th_TH: เว็บไซต์

en: Week
th_TH: สัปดาห์

en: Week Beginning
th_TH: ต้นสัปดาห์

en: Weekly
th_TH: ทุกสัปดาห์

en: Weeks
th_TH: สัปดาห์

en: Weight
th_TH: น้ำหนัก

en: Weight Threshold to Consider Contacts 'Matching':
th_TH: เกณฑ์น้ำหนักในการพิจารณา 'การจับคู่' ผู้ติดต่อ:

en: Weight controls the order in which custom field sets are presented when there are more than one. Enter a positive or negative integer - lower numbers are displayed ahead of higher numbers.
th_TH: น้ำหนักจะควบคุมลำดับการแสดงชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเองเมื่อมีชุดช่องข้อมูลมากกว่าหนึ่งชุด กรอกจำนวนเต็มบวกหรือลบ - ตัวเลขที่ต่ำกว่าจะแสดงก่อนตัวเลขที่สูงกว่า

en: Weight controls the order in which fields are displayed in a group. Enter a positive or negative integer - lower numbers are displayed ahead of higher numbers.
th_TH: น้ำหนักจะควบคุมลำดับการแสดงช่องข้อมูลในกลุ่ม กรอกจำนวนเต็มบวกหรือลบ - ตัวเลขที่ต่ำกว่าจะแสดงก่อนตัวเลขที่สูงกว่า

en: Weight controls the order in which fields are displayed within a profile. Enter a positive or negative integer - lower numbers are displayed ahead of higher numbers. Note: The field order will not respect non-multi fields interspersed with multi record fields in edit mode.
th_TH: น้ำหนักจะควบคุมลำดับการแสดงช่องข้อมูลภายในโปรไฟล์ กรอกจำนวนเต็มบวกหรือลบ - ตัวเลขที่ต่ำกว่าจะแสดงก่อนตัวเลขที่สูงกว่า หมายเหตุ: ลำดับช่องข้อมูลจะไม่ยึดตามช่องข้อมูลที่มีหลายช่องซึ่งอยู่คละกับช่องที่มีบันทึกหลายรายการในโหมดแก้ไข

en: Weight controls the order in which profiles are presented when more than one profile is included in User Registration or My Account screens. Enter a positive or negative integer - lower numbers are displayed ahead of higher numbers.
th_TH: น้ำหนักจะควบคุมลำดับการแสดงโปรไฟล์เมื่อมีโปรไฟล์มากกว่าหนึ่งรายการในหน้าจอการลงทะเบียนผู้ใช้หรือหน้าจอบัญชีของฉัน กรอกจำนวนเต็มบวกหรือลบ - ตัวเลขที่ต่ำกว่าจะแสดงก่อนตัวเลขที่สูงกว่า

en: Welcome %1
th_TH: ยินดีต้อนรับ %1

en: Welcome Message
th_TH: ข้อความต้อนรับ

en: Welsh
th_TH: เวลส์

en: What components are using this price set?
th_TH: องค์ประกอบใดบ้างที่ใช้ชุดราคานี้

en: What is the preferred mode of communication.
th_TH: ช่องทางติดต่อที่สะดวก

en: What operation does this ACL entry control?
th_TH: รายการ ACL นี้ควบคุมการดำเนินการใดบ้าง

en: What operation does this user have permission on?
th_TH: ผู้ใช้รายนี้มีสิทธิ์ในการดำเนินการใดบ้าง

en: What specific url to track
th_TH: URL ใดที่จะทำการติดตาม

en: What to do upon duplicate match
th_TH: จะดำเนินการอย่างไรเมื่อพบรายการที่ซ้ำกัน

en: What type of bounce was it?
th_TH: การตีกลับเป็นการตีกลับประเภทใด

en: What types of record(s) can this tag be used for?
th_TH: แท็กนี้ใช้กับบันทึกประเภทใดได้บ้าง

en: When
th_TH: เมื่อ

en: When CiviCRM emails a copy of this activity to each assignees, that email will come from the contact listed under "Added By".
th_TH: เมื่อ CiviCRM ส่งอีเมลกิจกรรมนี้ให้แก่ผู้ที่ได้รับมอบหมาย อีเมลนั้นจะมาจากผู้ติดต่อที่ระบุไว้ภายใต้ "เพิ่มโดย"

en: When importing, consume data directly from a SQL datasource
th_TH: เมื่อนำเข้า ให้ใช้ข้อมูลจากฐานข้อมูล SQL โดยตรง

en: When loading extensions, CiviCRM searches the filesystem. In v5.56+, the default search is more constrained. This improves performance, but some extensions (%1) will become invisible. To make these visible, you should either move the source-code or edit <code>civicrm.settings.php</code>. For example, you may add this line:
th_TH: ในขณะโหลดส่วนขยาย CiviCRM จะทำการค้นหาระบบไฟล์ ในเวอร์ชัน 5.56+ การค้นหาเริ่มต้นจะถูกจำกัดมากขึ้น วิธีนี้จะช่วยปรับปรุงประสิทธิภาพการทำงาน แต่คุณจะไม่สามารถมองเห็นส่วนขยายบางประเภท (%1) หากต้องการทำให้ส่วนขยายเหล่านี้สามารถมองเห็นได้ คุณควรย้ายรหัสต้นทางหรือแก้ไข <code>civicrm.settings.php</code> ตัวอย่างเช่น คุณสามารถเพิ่มบรรทัดนี้:

en: When multiple options are selected within a search field the selections are combined using <strong>OR</strong> criteria (e.g. selecting both 'Group A' and 'Group B' will find contacts who are either in 'Group A' OR 'Group B' or in both).</p>
      <p>By default the different search fields are combined using the <strong>AND</strong> Search Operator (e.g. selecting Tag is 'Age' AND Country is 'Canada' returns only those contacts who meet both criteria). You can override the Search Operator default for combining different fields in the Search Settings.
th_TH: เมื่อมีการเลือกตัวเลือกหลายรายการภายในช่องค้นหา รายการที่เลือกจะถูกรวมเข้าด้วยกันโดยใช้เกณฑ์ <strong>หรือ</strong> (เช่น การเลือกทั้ง 'กลุ่ม A' และ 'กลุ่ม B' จะค้นหาผู้ติดต่อที่อยู่ใน 'กลุ่ม A' หรือ 'กลุ่ม B' หรือทั้งสองกลุ่ม)</p>
    <p>ช่องค้นหาต่าง ๆ จะถูกรวมเข้าด้วยกันตามค่าเริ่มต้นโดยใช้ตัวดำเนินการค้นหา <strong>และ</strong> (เช่น การเลือกแท็กคือ 'อายุ' และ ประเทศคือ 'แคนาดา' จะแสดงผลเฉพาะผู้ติดต่อที่ตรงตามเกณฑ์ทั้งสองข้อ) คุณสามารถยกเลิกค่าเริ่มต้นของตัวดำเนินการค้นหาสำหรับการรวมช่องข้อมูลต่าง ๆ ได้ใน การตั้งค่าการค้นหา

en: When reCAPTCHA is enabled for a profile form, anonymous users are required to read an image with letters and numbers and enter the value in a field. This helps prevent abuse by automated scripts.
th_TH: เมื่อมีการเปิดใช้งาน reCAPTCHA สำหรับแบบฟอร์มโปรไฟล์ ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อจะต้องอ่านรูปภาพที่มีตัวอักษรและตัวเลขและกรอกค่าในช่องข้อมูล สิ่งนี้จะช่วยป้องกันการโจมตีโดยสคริปต์อัตโนมัติ

en: When recording mobile phone numbers for contacts, it may be useful to include the Mobile Phone Service Provider (e.g. Cingular, Sprint, etc.). CiviCRM is installed with the most commonly encountered service providers. Administrators may define as many additional providers as needed.
th_TH: เมื่อบันทึกหมายเลขโทรศัพท์มือถือสำหรับผู้ติดต่อ อาจเป็นประโยชน์ที่จะระบุผู้ให้บริการโทรศัพท์มือถือ (เช่น Cingular, Sprint เป็นต้น) CiviCRM ได้รับการติดตั้งร่วมกับผู้ให้บริการที่พบบ่อยที่สุด ผู้ดูแลระบบจะสามารถระบุผู้ให้บริการเพิ่มเติมได้มากเท่าที่ต้องการ

en: When selecting a dedupe rule, be sure to choose one that includes fields contained in your import file. Also be aware that the update and fill options could have significant impact on your existing data. You should define and select a rule that is strict enough to ensure there are no false positive matches.
th_TH: ในการเลือกกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน อย่าลืมเลือกกฎที่ครอบคลุมช่องข้อมูลที่อยู่ในไฟล์นำเข้าของคุณ โปรดทราบว่าตัวเลือกการอัปเดตและการกรอกข้อมูลอาจมีผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อข้อมูลของคุณ คุณควรกำหนดและเลือกกฎที่เข้มงวดเพียงพอเพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีการระบุข้อมูลซ้ำที่มีผลเป็นเท็จ

en: When should the cache item expire
th_TH: รายการแคชควรหมดอายุเมื่อใด

en: When the address went on bounce hold
th_TH: ช่วงเวลาที่ที่อยู่ถูกระงับการตีกลับ

en: When the mailing (or closely related entity) was created or modified or deleted.
th_TH: ช่วงเวลาที่การส่งจดหมาย (หรือเอนทิตีที่เกี่ยวข้องอย่างใกล้ชิด) ถูกสร้างหรือถูกแก้ไขหรือถูกลบ

en: When the managed entity was changed from its original settings.
th_TH: เมื่อเอนทิตีที่ได้รับการจัดการถูกเปลี่ยนการตั้งค่าเดิม

en: When the note was created.
th_TH: บันทึกข้อความถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When the reminder was created or modified.
th_TH: มีการสร้างหรือแก้ไขการแจ้งเตือนเมื่อใด

en: When the search was created.
th_TH: การค้นหาเกิดขึ้นเมื่อใด

en: When the search was last modified.
th_TH: มีการแก้ไขการค้นหาครั้งสุดท้ายเมื่อใด

en: When this bounce event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาที่เกิดการตีกลับนี้

en: When this confirmation event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาที่ทำการยืนยันนี้

en: When this delivery event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาที่ทำการส่งจดหมายนี้

en: When this forward event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาที่ทำการส่งต่อจดหมายนี้

en: When this open event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาที่มีการเปิดจดหมาย

en: When this reply event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาของการตอบกลับ

en: When this subscription event occurred.
th_TH: ช่วงเวลาของการสมัครรับจดหมาย

en: When visibility is 'Expose Publicly and for Listings', users can also click the field value when viewing a contact in order to locate other contacts with the same value(s) (i.e. other contacts who live in Poland).
th_TH: เมื่อค่าการมองเห็นถูกตั้งเป็น 'เปิดเผยต่อสาธารณะและสำหรับรายการ' ผู้ใช้ยังสามารถคลิกค่าช่องข้อมูลได้เมื่อทำการดูผู้ติดต่อเพื่อระบุผู้ติดต่อรายอื่นที่มีค่าเดียวกัน (เช่น ผู้ติดต่อรายอื่นที่อาศัยอยู่ในโปแลนด์)

en: When was the activity (or closely related entity) was created or modified or deleted.
th_TH: กิจกรรม (หรือเอนทิตีที่เกี่ยวข้องอย่างใกล้ชิด) ถูกสร้างขึ้นหรือถูกแก้ไขหรือถูกลบเมื่อใด

en: When was the activity was created.
th_TH: กิจกรรมถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was the cache item created
th_TH: รายการแคชถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was the case (or closely related entity) was created or modified or deleted.
th_TH: กรณีปัญหา (หรือเอนทิตีที่เกี่ยวข้องอย่างใกล้ชิด) ได้รับการสร้างขึ้นหรือได้รับการแก้ไขหรือถูกลบทิ้งเมื่อใด

en: When was the case was created.
th_TH: กรณีปัญหาได้รับการสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was the contact (or closely related entity) was created or modified or deleted.
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อ (หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง) ถูกสร้าง หรือ แก้ไข หรือ ลบไปเมื่อใด

en: When was the contact was created.
th_TH: ข้อมูลผู้ติดต่อถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was the referenced entity created or modified or deleted.
th_TH: เอนทิตีที่ถูกอ้างอิงมีการสร้าง หรือถูกแก้ไข หรือถูกลบเมื่อใด

en: When was the scheduled reminder created.
th_TH: การแจ้งเตือนตามกำหนดเวลาถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was the setting created
th_TH: การตั้งค่าถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was this cache entry last modified
th_TH: รายการแคชนี้ได้รับการแก้ไขครั้งล่าสุดเมื่อใด

en: When was this item created
th_TH: รายการนี้ถูกสร้างขึ้นเมื่อใด

en: When was this note last modified/edited
th_TH: บันทึกข้อความนี้ถูกเปลี่ยนแปลง/แก้ไขล่าสุดเมื่อใด

en: When you choose the primary location type the collected data will use the default location type from the <a href="%1">Location types</a> setup.
th_TH: เมื่อคุณเลือกประเภทสถานที่หลัก ข้อมูลที่มีการรวบรวมจะใช้ประเภทสถานที่เริ่มต้นจากการตั้งค่า <a href="%1">ประเภทสถานที่</a>

en: Where
th_TH: ที่

en: Whether or not this user is allowed to login
th_TH: ผู้ใช้รายนี้ได้รับอนุญาตให้เข้าสู่ระบบหรือไม่

en: Whether the rule should be used for cases where usage is Unsupervised, Supervised OR General(programatically)
th_TH: ควรใช้กฎในกรณีที่การใช้งานเป็นแบบไม่มีการควบคุมดูแล, อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล, หรือทั่วไป (โดยทางโปรแกรม)

en: Which Country does this address belong to.
th_TH: ที่อยู่นี้ตั้งอยู่ในประเทศใด

en: Which County does this address belong to.
th_TH: ที่อยู่นี้ตั้งอยู่ในมณฑลใด

en: Which Data
th_TH: ข้อมูลใด

en: Which Domain does this setting belong to
th_TH: การตั้งค่านี้เป็นของโดเมนใด

en: Which Domain is this Status Preference for
th_TH: การตั้งค่าสถานะนี้เป็นของโดเมนใด

en: Which Domain is this instance for
th_TH: นี่เป็นรายงานสำหรับโดเมนใด

en: Which Domain is this menu item for
th_TH: เมนูนี้เป็นเมนูสำหรับโดเมนใด

en: Which Domain is this option value for
th_TH: ค่าตัวเลือกนี้เป็นค่าสำหรับโดเมนใด

en: Which Domain is this price-set for
th_TH: ชุดราคานี้เป็นของโดเมนใด

en: Which Domain is this scheduled job for
th_TH: งานที่กำหนดเวลาไว้นี้เป็นงานสำหรับโดเมนใด

en: Which Domain is this sms provider for
th_TH: ผู้ให้บริการ SMS นี้อยู่ในโดเมนใด

en: Which IM Provider does this screen name belong to.
th_TH: ชื่อหน้าจอนี้เป็นของผู้ให้บริการ IM รายใด

en: Which Location does this address belong to.
th_TH: ที่อยู่นี้ตั้งอยู่ที่สถานที่ใด

en: Which Location does this email belong to.
th_TH: อีเมลนี้ตั้งอยู่ในสถานที่ใด

en: Which Location does this phone belong to.
th_TH: โทรศัพท์นี้ตั้งอยู่ในสถานที่ใด

en: Which State_Province does this address belong to.
th_TH: ที่อยู่นี้ตั้งอยู่ในรัฐ_จังหวัดใด

en: Which Website type does this website belong to.
th_TH: เว็บไซต์นี้เป็นเว็บไซต์ประเภทใด

en: Which form does this field belong to.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้อยู่ในแบบฟอร์มใด

en: Which language is preferred for communication. FK to languages in civicrm_option_value.
th_TH: ต้องการติดต่อสื่อสารด้วยภาษาใด FK ภาษาใน civicrm_option_value.

en: Which optional columns from the option_value table are in use by this group.
th_TH: คอลัมน์ทางเลือกใดจากตาราง option_value ที่กลุ่มนี้ใช้งานอยู่

en: Which site is this mailing for
th_TH: การส่งจดหมายนี้สำหรับเว็บไซต์ใด

en: Which type of phone does this number belongs.
th_TH: หมายเลขนี้เป็นโทรศัพท์ประเภทใด

en: Which type of website does this site belong
th_TH: เว็บไซต์นี้เป็นเว็บไซต์ประเภทใด

en: Width (columns)
th_TH: ความกว้าง (คอลัมน์)

en: Width x Height
th_TH: กว้าง x สูง

en: Will this group be in collapsed or expanded mode on advanced search display ?
th_TH: กลุ่มนี้จะอยู่ในโหมดยุบหรือโหมดขยายในการแสดงการค้นหาขั้นสูง

en: Will this group be in collapsed or expanded mode on initial display ?
th_TH: กลุ่มนี้จะอยู่ในโหมดยุบหรือโหมดขยายในการแสดงผลครั้งแรก

en: With
th_TH: พร้อมด้วย

en: With Contact
th_TH: แนบข้อมูลผู้ติดต่อ

en: With Contact(s)
th_TH: แนบข้อมูลผู้ติดต่อ

en: With a single activity, the activity information cannot be customized for each contact.
th_TH: สำหรับกิจกรรมเดี่ยว จะไม่สามารถปรับแต่งข้อมูลกิจกรรมสำหรับผู้ติดต่อแต่ละรายได้

en: With client
th_TH: แนบข้อมูลลูกค้า

en: With client(s)
th_TH: แนบข้อมูลลูกค้า

en: With email_selection_method, determines which email address to use
th_TH: ใช้ email_selection_method เพื่อกำหนดที่อยู่อีเมลที่จะใช้

en: With location_type_id, determine how to choose the email address to use.
th_TH: ใช้ location_type_id เพื่อกำหนดวิธีเลือกที่อยู่อีเมลที่จะใช้

en: With no personal note
th_TH: ไม่มีข้อความส่วนตัว

en: With other contact(s)
th_TH: แนบข้อมูลผู้ติดต่อรายอื่น ๆ

en: With separate activities, you can enter different activity information for different contacts after creating the activities.
th_TH: สำหรับกิจกรรมที่แยกจากกัน คุณจะสามารถใส่ข้อมูลกิจกรรมที่ต่างกันให้กับผู้ติดต่อแต่ละรายได้ หลังจากสร้างกิจกรรมขึ้นแล้ว

en: With the personal note
th_TH: พร้อมข้อความส่วนตัว

en: Within Selections
th_TH: ภายในตัวเลือกที่มีการเลือก

en: Wolof
th_TH: โวลอฟ

en: Word Replacement
th_TH: การแทนที่คำ

en: Word Replacement ID
th_TH: รหัสการแทนที่คำ

en: Word Replacement is Active
th_TH: การแทนที่คำเปิดใช้งานอยู่

en: Word Replacements
th_TH: การแทนที่คำ

en: Word replacement ID
th_TH: รหัสการแทนที่คำ

en: Word which need to be replaced
th_TH: คำที่ต้องเปลี่ยน

en: Word which will replace the word in find
th_TH: คำที่จะใช้แทนที่คำในการค้นหา

en: WordPress Access Control
th_TH: การควบคุมการเข้าถึง WordPress

en: Wordpress Access Control Updated
th_TH: การควบคุมการเข้าถึง WordPress ได้รับการอัปเดตแล้ว

en: Wordpress Permalinks cache needs to be refreshed.
th_TH: จำเป็นต้องรีเฟรชแคชลิงก์ถาวรของ Wordpress

en: World Region
th_TH: ภูมิภาคของโลก

en: World Region ID
th_TH: รหัสภูมิภาคของโลก

en: Worldregion
th_TH: ภูมิภาคของโลก

en: Worldregions
th_TH: ภูมิภาคของโลก

en: Xhosa
th_TH: โคซ่า

en: Year
th_TH: ปี

en: Year Beginning
th_TH: ต้นปี

en: Yearly
th_TH: ทุกปี

en: Yearly (Fiscal)
th_TH: ทุกปี (งบประมาณ)

en: Years
th_TH: ปี

en: Yes
th_TH: ตกลง

en: Yes or No
th_TH: ใช่ หรือ ไม่

en: Yiddish
th_TH: ยิดดิช

en: Yoruba
th_TH: โยรูบา

en: You also have the option to <strong>Exclude</strong> some contacts from your included groups by selecting one or more <strong>Excluded Groups</strong>. Contacts who are in both groups will NOT receive the SMS (they are 'excluded').
th_TH: คุณมีตัวเลือกในการ <strong>ยกเว้น</strong> ผู้ติดต่อบางรายจากกลุ่มที่ถูกรวมไว้โดยเลือก <strong>กลุ่มที่ถูกยกเว้น</strong> ตั้งแต่หนึ่งกลุ่มขึ้นไป ผู้ติดต่อที่อยู่ในกลุ่มทั้งสองกลุ่มจะไม่ได้รับ SMS (ผู้ติดต่อ 'ถูกยกเว้น')

en: You also have the option to <strong>Exclude</strong> some contacts in your included groups by selecting one or more <strong>Excluded Groups</strong>. Contacts who are in both groups will NOT receive the SMS (they are 'excluded').
th_TH: คุณมีตัวเลือกในการ <strong>ยกเว้น</strong> ผู้ติดต่อบางรายในกลุ่มที่ถูกรวมไว้โดยเลือก <strong>กลุ่มที่ถูกยกเว้น</strong> หนึ่งกลุ่มขึ้นไป ผู้ติดต่อที่อยู่ในกลุ่มทั้งสองกลุ่มจะไม่ได้รับ SMS (ผู้ติดต่อ 'ถูกยกเว้น')

en: You are about to combine the following %1 tags into a single tag:
th_TH: คุณกำลังจะรวมแท็ก %1 ต่อไปนี้เป็นแท็กเดียว:

en: You are already subscribed in %1, your subscription is %2.
th_TH: คุณได้สมัครสมาชิกแล้วใน %1 การสมัครของคุณคือ %2

en: You are completing this form on behalf of someone else. Please enter their details.</span>
th_TH: คุณกำลังกรอกแบบฟอร์มนี้ในนามของบุคคลอื่น กรุณากรอกรายละเอียดของบุคคลนั้น</span>

en: You are currently logged in as '%1'. You cannot delete yourself.
th_TH: ขณะนี้คุณเข้าสู่ระบบด้วย '%1' คุณไม่สามารถลบตัวเองได้

en: You are logged-in user
th_TH: คุณเป็นผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้ว

en: You are no longer subscribed to these group(s). Click Rejoin Group if you want to re-subscribe.
th_TH: คุณไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกกลุ่มเหล่านี้อีกต่อไป คลิก เข้าร่วมกลุ่มอีกครั้ง หากคุณต้องการสมัครสมาชิกอีกครั้ง

en: You are not authorized to access all cases and activities.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงกรณีปัญหาและกิจกรรมทั้งหมด

en: You are not authorized to access this page.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้สามารถเข้าถึงหน้าเว็บนี้ได้

en: You are not currently subscribed to any Groups.
th_TH: คุณไม่ได้เป็นสมาชิกกลุ่มใดเลยในขณะนี้

en: You are requesting to opt out this email address from all mailing lists:
th_TH: คุณกำลังขอยกเลิกที่อยู่อีเมลนี้จากรายชื่อผู้รับจดหมายทั้งหมด:

en: You are using a payment processor that supports auto-renewals.
th_TH: คุณกำลังใช้ผู้ประมวลผลการชำระเงินที่รองรับการต่ออายุอัตโนมัติ

en: You are using tokens that have been removed or deprecated.
th_TH: คุณกำลังใช้โทเค็นที่ถูกลบออกหรือเลิกใช้แล้ว

en: You can <a href='%1'>Download Duplicates</a>. You may then review these records to determine if they are actually duplicates, and correct the email address for those that are not.
th_TH: คุณสามารถ <a href='%1'>ดาวน์โหลดรายการที่ซ้ำกัน</a> จากนั้นคุณสามารถตรวจสอบบันทึกเหล่านี้เพื่อดูว่าข้อมูลซ้ำกันจริงหรือไม่ และแก้ไขที่อยู่อีเมลสำหรับรายการที่ไม่ซ้ำกัน

en: You can <a href='%1'>Download Mismatched Contacts</a>. You may then correct them, and import the new file with the corrected data.
th_TH: คุณสามารถ <a href='%1'>ดาวน์โหลดผู้ติดต่อที่ไม่ตรงกัน</a> จากนั้นคุณสามารถแก้ไขผู้ติดต่อเหล่านั้นและนำเข้าไฟล์ใหม่ซึ่งมีข้อมูลที่แก้ไขแล้ว

en: You can <a href='%1'>Download Street Address Records </a>. You may then edit those contact records and update the street address accordingly.
th_TH: คุณสามารถ <a href='%1'>ดาวน์โหลดบันทึกที่อยู่</a> จากนั้นคุณสามารถแก้ไขบันทึกผู้ติดต่อเหล่านั้นและอัปเดตที่อยู่ให้สอดคล้องกัน

en: You can <a href='%1'>See the errors</a>. You may then correct them, and re-import with the corrected data.
th_TH: คุณสามารถ <a href='%1'>ดูข้อผิดพลาด</a> จากนั้นคุณสามารถแก้ไขข้อผิดพลาดเหล่านั้นและทำการนำเข้าข้อมูลที่แก้ไขแล้วใหม่อีกครั้ง

en: You can <a href='%1'>create and send one</a>
th_TH: คุณสามารถ<a href='%1'>สร้างและส่งได้</a>

en: You can <a href='%1'>create one here</a>.
th_TH: คุณสามารถ <a href='%1'>สร้างชุดราคาที่นี่</a>

en: You can View or Edit the existing contact | You can View or Edit the existing contacts
th_TH[0]: คุณสามารถดูหรือแก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อที่มีอยู่

en: You can View or Edit the existing contact. | You can View or Edit the existing contacts.
th_TH[0]: คุณสามารถ ดู หรือ แก้ไข รายชื่อผู้ติดต่อที่มีอยู่ได้

en: You can View the existing contact | You can View the existing contacts
th_TH[0]: คุณสามารถดูข้อมูลผู้ติดต่อที่มีอยู่

en: You can View the existing contact. | You can View the existing contacts.
th_TH[0]: คุณสามารถดูรายชื่อผู้ติดต่อที่มีอยู่ได้

en: You can add another option.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มตัวเลือกอื่นได้

en: You can add contacts to a group from any set of search results (or when viewing an individual contact). You can also allow contacts to sign themselves up for certain groups by setting the group visibility to 'Public Pages' (use the <strong>Settings</strong> link), and including the <strong>Groups</strong> element in your CiviCRM Profile.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่มจากชุดผลการค้นหาใด ๆ ก็ตาม (หรือในขณะดูผู้ติดต่อรายบุคคล) คุณยังสามารถอนุญาตให้ผู้ติดต่อลงทะเบียนด้วยตนเองสำหรับบางกลุ่มโดยตั้งค่าการมองเห็นกลุ่มเป็น 'เพจสาธารณะ' (ใช้ลิงก์ <strong>การตั้งค่า</strong>) และรวมองค์ประกอบ <strong>กลุ่ม</strong> ในโปรไฟล์ CiviCRM ของคุณ

en: You can also <strong>Upload</strong> the content stored in the files. OR you can <strong>Compose</strong> content directly on the screen.
th_TH: คุณสามารถ <strong>อัปโหลด</strong> เนื้อหาที่จัดเก็บไว้ในไฟล์ได้ หรือคุณสามารถ <strong>เขียน</strong> เนื้อหาบนหน้าจอได้โดยตรง

en: You can also add contacts to a smart group directly - regardless of whether they meet the smart group search criteria. For example, you might have a smart group for constituents who live in a certain locality, AND might have a few constituents who want to stay informed about events in that locality even though they no longer live there. Click this button to add contacts directly to this smart group.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่มอัจฉริยะได้โดยตรง - ไม่ว่าผู้ติดต่อจะมีคุณสมบัติตามเกณฑ์การค้นหากลุ่มอัจฉริยะหรือไม่ก็ตาม ตัวอย่างเช่น คุณอาจมีกลุ่มอัจฉริยะสำหรับผู้อยู่อาศัยในเขตพื้นที่หนึ่ง และอาจมีผู้อยู่อาศัยบางส่วนที่ต้องการรับข่าวสารเกี่ยวกับกิจกรรมต่าง ๆ ในเขตนั้นแม้ว่าพวกเขาจะไม่ได้อาศัยอยู่ที่นั่นแล้วก็ตาม คลิกปุ่มนี้เพื่อเพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่มอัจฉริยะนี้โดยตรง

en: You can also click a letter on the <strong>A-to-Z bar</strong> to quickly find all groups starting with that letter.
th_TH: คุณสามารถคลิกตัวอักษรบน <strong>แถบ A-ถึง-Z</strong> เพื่อค้นหากลุ่มทั้งหมดที่ขึ้นต้นด้วยตัวอักษรนั้นได้อย่างรวดเร็ว

en: You can also create additional sets of criteria: <em>Also include contacts where... State IS California AND City IS Los Angeles AND Birth Date is later than (>) Jan 1, 1985</em>
th_TH: คุณสามารถสร้างชุดเกณฑ์เพิ่มเติมได้: <em>รวมรายชื่อผู้ติดต่อโดยที่... รัฐ คือ แคลิฟอร์เนีย และ เมือง คือ ลอสแองเจลิส และ วันเกิดคือหลัง (>) 1 ม.ค. 1985</em>

en: You can also include general email and/or phone contact information in mailings by filling in the fields below, and then using the %2 and %3 tokens in your mailings. These are particularly useful for inclusion in pre-configured mailing <a href='%1'>Headers or Footers</a>.
th_TH: คุณสามารถรวมข้อมูลติดต่อทั่วไปทางอีเมลและ/หรือโทรศัพท์ในการส่งจดหมายโดยกรอกข้อมูลในช่องด้านล่าง จากนั้นใช้โทเค็น %2 และ %3 ในการส่งจดหมายของคุณ สิ่งเหล่านี้มีประโยชน์อย่างยิ่งสำหรับการรวมข้อมูลไว้ใน <a href='%1'>ส่วนหัวหรือส่วนท้าย</a> ของการส่งจดหมายที่มีการตั้งค่าไว้ล่วงหน้า

en: You can also include general email and/or phone contact information in mailings.
th_TH: คุณสามารถรวมข้อมูลติดต่อทั่วไปทางอีเมลและ/หรือโทรศัพท์ไว้ในการส่งจดหมาย

en: You can also set a <strong>Length</strong> value which determines how many characters in the field should be compared.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่า <strong>ความยาว</strong> ซึ่งกำหนดจำนวนตัวอักษรที่ควรนำมาเปรียบเทียบกับจำนวนตัวอักษรในช่องข้อมูล

en: You can also set the maximum number of records which can be recorded per contact. Using the previous example, you might only want data for the three most recent jobs.
th_TH: คุณสามารถกำหนดจำนวนบันทึกสูงสุดที่สามารถบันทึกต่อผู้ติดต่อหนึ่งรายได้ จากตัวอย่างก่อนหน้านี้ คุณอาจต้องการข้อมูลสำหรับงานสามงานล่าสุดเท่านั้น

en: You can also share the below link in an email or on your website:
th_TH: คุณสามารถแชร์ลิงก์ด้านล่างทางอีเมลหรือบนเว็บไซต์ของคุณได้:

en: You can cancel the auto-renewal option by <a href="%1">visiting this web page</a>.
th_TH: คุณสามารถยกเลิกการต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติได้โดยไปที่หน้าเว็บนี้

en: You can choose to select %1 occurring every third Friday, last Monday, fourth Wednesday of the month and various other combinations given in the dropdown.
th_TH: คุณสามารถเลือก %1 ให้เกิดขึ้นทุกวันศุกร์ที่สามของเดือน, วันจันทร์สุดท้ายของเดือน, วันพุธที่สี่ของเดือน, และวันที่คละกันอื่น ๆ ตามตัวเลือกในเมนูแบบเลื่อนลง

en: You can choose to select your %1 to repeat on weekdays, weekends or any combination of day of the week.
th_TH: คุณสามารถเลือกกำหนด %1 ของคุณให้เกิดซ้ำในวันธรรมดา วันหยุดสุดสัปดาห์ หรือวันใด ๆ ในสัปดาห์ปนกันก็ได้

en: You can choose to send BOTH an <strong>HTML</strong> and a plain <strong>TEXT</strong> version of your mailing, OR you can send a <strong>TEXT</strong> version only.
th_TH: คุณสามารถเลือกที่จะส่งจดหมายทั้งในเวอร์ชัน <strong>HTML</strong> และ <strong>TEXT</strong> ธรรมดา หรือคุณสามารถส่งเฉพาะเวอร์ชัน <strong>TEXT</strong> ก็ได้

en: You can collect additional information about a donor or event participant by including profiles directly in Online Contribution Pages and Event Registration forms. When using a profile in this manner you do not need to check any of the "Used For" checkboxes.
th_TH: คุณสามารถรวบรวมข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับผู้บริจาคหรือผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้ด้วยการรวมโปรไฟล์โดยตรงในเพจการบริจาคออนไลน์และแบบฟอร์มการลงทะเบียนกิจกรรม เมื่อใช้โปรไฟล์ในลักษณะนี้ คุณไม่จำเป็นต้องทำเครื่องหมายในช่อง "ใช้สำหรับ" ใด ๆ

en: You can configure any number of 'General' rules, to provide other criteria to scan for possible duplicates.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ทั่วไป' กี่ข้อก็ได้เพื่อให้มีเกณฑ์อื่น ๆ ในการสแกนหารายการที่อาจซ้ำกัน

en: You can configure any number of additional 'General' rules to provide other criteria to scan for possible duplicates.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ทั่วไป' เพิ่มเติมจำนวนเท่าใดก็ได้เพื่อให้มีเกณฑ์อื่น ๆ ในการสแกนหารายการที่อาจซ้ำกัน

en: You can configure any number of additional 'General' rules to provide other criteria to scan for possible duplicates. Click <strong>Use Rule</strong> to start a scan.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ทั่วไป' เพิ่มเติมจำนวนเท่าใดก็ได้เพื่อให้มีเกณฑ์อื่น ๆ ในการสแกนหารายการที่อาจซ้ำกัน คลิก <strong>ใช้กฎ</strong> เพื่อเริ่มการสแกน

en: You can configure one or more SMS Providers for your CiviCRM installation.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่าผู้ให้บริการ SMS ตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไปสำหรับการติดตั้ง CiviCRM ของคุณ

en: You can configure the SMS message body up to %1 characters
th_TH: คุณสามารถตั้งค่าเนื้อหาข้อความ SMS ได้สูงสุด %1 ตัวอักษร

en: You can control access to this report by selecting a 'Permission' from the list, or selecting one or more Roles. For example, you might select <em>access CiviContribute</em> for contribution reports (e.g. the same people who can see contribution data would also have access to the report). You can also prevent users from modifying the default report criteria and filters for reports by NOT giving them <em>access Report Criteria</em> permission. Those users will be able to run the report - but only with the criteria and filters that you've established for them.
th_TH: คุณสามารถควบคุมการเข้าถึงรายงานนี้ได้โดยเลือก 'สิทธิ์' จากรายการ หรือเลือกบทบาทหน้าที่อย่างน้อยหนึ่งหน้าที่ ตัวอย่างเช่น คุณอาจเลือก <em>เข้าถึง CiviContribute</em> สำหรับรายงานการบริจาค (เช่น บุคคลที่สามารถดูข้อมูลการบริจาคจะสามารถเข้าถึงรายงานได้เช่นกัน) นอกจากนี้ คุณยังสามารถป้องกันไม่ให้ผู้ใช้แก้ไขเกณฑ์รายงานเริ่มต้นและตัวกรองข้อมูลสำหรับรายงานได้โดยไม่ให้สิทธิ์ในการ <em>เข้าถึงเกณฑ์รายงาน</em> แก่ผู้ใช้ ผู้ใช้เหล่านั้นจะสามารถเรียกใช้รายงานได้ - เฉพาะกับเกณฑ์และตัวกรองข้อมูลที่คุณกำหนดไว้เท่านั้น

en: You can control the web page that someone is directed to AFTER completing the form by modifying the contents of the hidden <strong>postURL</strong> input field. Replace the default value with any valid complete URL prior to saving the form code to the desired page(s).
th_TH: คุณสามารถควบคุมเว็บเพจที่คนจะถูกเชื่อมต่อไปหลังจากกรอกแบบฟอร์มแล้วโดยทำการแก้ไขเนื้อหาในช่องข้อมูล <strong>postURL</strong> ที่ซ่อนไว้ แทนที่ค่าเริ่มต้นด้วย URL ที่สมบูรณ์และถูกต้องก่อนที่จะบันทึกรหัสแบบฟอร์มในเพจที่ต้องการ

en: You can create new multiple choice options for this field, or select an existing set of options which you've already created for another custom field.
th_TH: คุณสามารถสร้างตัวเลือกแบบหลายตัวเลือกใหม่สำหรับช่องข้อมูลนี้ หรือเลือกชุดตัวเลือกที่มีอยู่ซึ่งคุณได้สร้างไว้แล้วสำหรับช่องที่กำหนดเองช่องอื่น

en: You can create new result options for this survey, or select an existing survey result set which you've already created for another survey.
th_TH: คุณสามารถสร้างตัวเลือกผลลัพธ์ใหม่สำหรับแบบสำรวจนี้หรือเลือกชุดผลลัพธ์จากแบบสำรวจที่มีอยู่ที่คุณได้สร้างไว้สำหรับแบบสำรวจอื่น

en: You can create reports by selecting from the <a href="%1">list of report templates here.</a>
th_TH: คุณสามารถสร้างรายงานโดยเลือก <a href="%1">รายการเทมเพลตรายงานที่นี่</a>

en: You can edit the Name and Description for this group here. Click <a %1>Contacts in this Group</a> to view, add or remove contacts in this group.
th_TH: คุณสามารถแก้ไขชื่อและคำอธิบายสำหรับกลุ่มนี้ได้ที่นี่ คลิก <a %1>ผู้ติดต่อในกลุ่มนี้เพื่อดู เพิ่ม หรือลบผู้ติดต่อในกลุ่มนี้

en: You can either <strong>upload</strong> the sms content from your computer OR <strong>compose</strong> the content on this screen.
th_TH: คุณสามารถ <strong>อัปโหลด</strong> เนื้อหา SMS จากคอมพิวเตอร์ของคุณหรือ <strong>เขียน</strong> เนื้อหาบนหน้าจอนี้

en: You can have a maximum of %1 attachment(s).
th_TH: คุณสามารถแนบไฟล์ได้สูงสุดจำนวน %1

en: You can include auto-renew membership choices for only one price field in a price set. Another field in this set already contains one or more auto-renew membership options.
th_TH: คุณสามารถรวมตัวเลือกการต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติสำหรับช่องราคาเพียงช่องเดียวในชุดราคา ช่องข้อมูลอื่นในชุดราคานี้มีตัวเลือกการต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติมากกว่าหนึ่งตัวเลือกอยู่แล้ว

en: You can insert up to %1 characters. You have entered %2 characters, requiring %3 segments.
th_TH: คุณสามารถใส่ตัวอักษรได้สูงสุด %1 ตัว คุณได้กรอกตัวอักษร %2 ตัว ซึ่งต้องใช้ส่วนข้อความ %3 ส่วน

en: You can make this report instance available for users to include in their CiviCRM 'Home Dashboard' by checking this box. Users with appropriate permissions will see the report in the 'Available Dashlets' box when they 'Configure' their dashboard. If you want to make a graphic version of the report available, select the desired 'View' and click 'Update Report'. You may want to create a set of report instances specifically for use as dashlets (and you can choose to NOT include them in the navigation menu if you want to distinguish these from the reports that users typically utilize in full screen mode).
th_TH: คุณสามารถกำหนดให้ผู้ใช้สามารถรวมรายงานนี้ไว้ใน CiviCRM 'แดชบอร์ดหลัก' ของตนได้โดยทำเครื่องหมายที่ช่องนี้ ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์จะเห็นรายงานในกล่อง 'องค์ประกอบแดชบอร์ดที่พร้อมใช้งาน' เมื่อผู้ใช้ทำการ 'ตั้งค่า' แดชบอร์ดของตน หากคุณต้องการจัดทำรายงานเป็นเวอร์ชันกราฟิก ให้เลือก 'มุมมอง' ที่ต้องการ และคลิก 'อัปเดตรายงาน' คุณอาจต้องการสร้างชุดรายงานเพื่อใช้เป็นองค์ประกอบแดชบอร์ดโดยเฉพาะ (และคุณสามารถเลือกที่จะไม่รวมรายงานเหล่านั้นไว้ในเมนูนำทางได้หากคุณต้องการแยกรายงานเหล่านี้จากรายงานที่ผู้ใช้มักใช้งานในโหมดเต็มหน้าจอ)

en: You can modify the activity subject before filing.
th_TH: คุณสามารถแก้ไขหัวข้อกิจกรรมก่อนยื่นเอกสารได้

en: You can not add another '%1' activity to this case.
th_TH: คุณไม่สามารถเพิ่มกิจกรรม '%1' ในกรณีปัญหานี้ได้

en: You can not add another '%1' activity to this case. %2
th_TH: คุณไม่สามารถเพิ่มกิจกรรม '%1' ในกรณีปัญหานี้ได้ %2

en: You can not delete this case type -- it is assigned to %1 existing case record(s). If you do not want this case type to be used going forward, consider disabling it instead.
th_TH: คุณไม่สามารถลบประเภทกรณีปัญหานี้ได้ - กรณีปัญหาประเภทนี้อยู่ในบันทึกกรณีปัญหา %1 ที่มีอยู่แล้ว หากคุณไม่ต้องการใช้ประเภทกรณีปัญหานี้ต่อไป คุณสามารถเลือกปิดใช้งานประเภทกรณีปัญหานี้ได้

en: You can not delete this contact type -- it is used by %1 custom field group(s). The custom fields must be deleted first.
th_TH: คุณไม่สามารถลบผู้ติดต่อประเภทนี้ได้ - ประเภทผู้ติดต่อนี้มีการใช้โดยกลุ่มช่องข้อมูล %1 ที่กำหนดเอง ต้องลบช่องข้อมูลที่กำหนดเองก่อน

en: You can not mark a field as a Result Column in a profile that contains fields from multiple record types.
th_TH: คุณไม่สามารถทำเครื่องหมายช่องข้อมูลเป็นคอลัมน์ผลลัพธ์ได้ในโปรไฟล์ที่มีช่องข้อมูลจากบันทึกหลายประเภท

en: You can not mark fields as Searchable in a profile that contains fields for multiple record types.
th_TH: คุณไม่สามารถทำเครื่องหมายให้ช่องข้อมูลสามารถค้นหาพบได้ในโปรไฟล์ที่มีช่องข้อมูลที่มีบันทึกหลายประเภท

en: You can not pass a severity level higher than 7.
th_TH: คุณไม่สามารถใช้ระดับความรุนแรงที่สูงกว่า 7 ได้

en: You can not use other Group by with Financial type or Contribution source.
th_TH: คุณไม่สามารถเลือกจัดกลุ่มประเภทอื่นโดยใช้ประเภทการเงินหรือที่มาของการบริจาคได้

en: You can now choose whether to use Smarty in Scheduled Reminders at <em>Administer >> CiviMail >> CiviMail Component Settings</em>. The setting is disabled by default on new installations but we have enabled it during this upgrade to preserve the existing behavior. More information <a %1>in this lab ticket</a>.
th_TH: ขณะนี้คุณสามารถเลือกได้ว่าจะใช้ Smarty ในการแจ้งเตือนตามกำหนดเวลาหรือไม่ที่ <em>จัดการระบบ >> CiviMail >> การตั้งค่าองค์ประกอบ CiviMail</em> การตั้งค่านี้จะถูกปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้นในการติดตั้งใหม่ แต่เราได้เปิดใช้งานสิ่งนี้ไว้ระหว่างการอัปเกรดนี้เพื่อรักษาลักษณะการทำงานที่มีอยู่ ข้อมูลเพิ่มเติม <a %1>ใน lab ticket นี้</a>

en: You can only configure one 'Unsupervised' and one 'Supervised' rule for each contact type, but you can configure any number of additional 'General' rules to provide other criteria to scan for possible duplicates.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ไม่มีการควบคุมดูแล' ได้เพียงหนึ่งรายการและตั้งค่ากฎ 'อยู่ภายใต้การควบคุมดูแล' ได้เพียงหนึ่งรายการสำหรับผู้ติดต่อแต่ละประเภท แต่คุณสามารถตั้งค่ากฎ 'ทั่วไป' เพิ่มเติมจำนวนเท่าใดก็ได้เพื่อให้มีเกณฑ์อื่น ๆ ในการสแกนหารายการที่อาจซ้ำกัน

en: You can optionally assign this activity to someone. Assigned activities will appear in their Activities listing at CiviCRM Home.
th_TH: คุณสามารถเลือกที่จะมอบหมายกิจกรรมนี้ให้แก่บุคคลอื่น โดยกิจกรรมที่มอบหมายแล้วจะปรากฎใน รายการกิจกรรม ในหน้าหลัก CiviCRM ของบุคคลนั้น

en: You can re-use this import configuration <a href="%1">here</a>
th_TH: คุณสามารถใช้การตั้งค่าการนำเข้านี้อีกครั้งได้ <a href="%1">ที่นี่</a>

en: You can remove it from your extensions directory.
th_TH: คุณสามารถลบรายการออกจากไดเรกทอรีส่วนขยายของคุณได้

en: You can reserve a maximum of %count contact at a time for this survey. | You can reserve a maximum of %count contacts at a time for this survey.
th_TH[0]: คุณสามารถสงวนตัวผู้ติดต่อได้สูงสุดครั้งละ %count สำหรับแบบสำรวจนี้

en: You can schedule Mass SMS to be sent starting at a specific date and time, OR you can request that they be sent as soon as possible by checking &quot;Send Immediately&quot;.
th_TH: คุณสามารถกำหนดเวลาการส่ง SMS แบบกลุ่มโดยเริ่มจากวันที่และเวลาที่ระบุ หรือคุณสามารถขอให้มีการส่ง SMS โดยเร็วที่สุดโดยทำเครื่องหมายที่ช่อง &quot;ส่งทันที&quot;

en: You can schedule this Mass SMS to be sent starting at a specific date and time, OR you can request that it be sent as soon as possible by checking &quot;Send Immediately&quot;.
th_TH: คุณสามารถกำหนดเวลาการส่ง SMS แบบกลุ่มนี้โดยเริ่มจากวันที่และเวลาที่ระบุ หรือคุณสามารถขอให้มีการส่ง SMS โดยเร็วที่สุดโดยทำเครื่องหมายที่ช่อง &quot;ส่งทันที&quot;

en: You can search all contacts for duplicates or limit the results for better performance.
          If you limit by group then it will look for matches with that group both inside and outside of the group.
          You can also limit the contacts in the group to be matched by specifying the number of contacts to match. This can be done in conjunction with a group or separately and is recommended for performance reasons.
th_TH: คุณสามารถค้นหาผู้ติดต่อทั้งหมดเพื่อหารายการที่ซ้ำกันหรือจำกัดผลลัพธ์เพื่อประสิทธิภาพการทำงานที่ดีขึ้น
    หากคุณจำกัดผลลัพธ์โดยใช้กลุ่ม ระบบจะค้นหารายการที่ตรงกับกลุ่มนั้นทั้งภายในและภายนอกกลุ่ม
    คุณยังสามารถจำกัดให้มีการจับคู่ผู้ติดต่อในกลุ่มได้โดยระบุจำนวนผู้ติดต่อที่จะจับคู่ สิ่งนี้สามารถดำเนินการร่วมกับกลุ่มหรือดำเนินการแยกกันและเป็นสิ่งที่แนะนำเนื่องด้วยเหตุผลด้านประสิทธิภาพการทำงาน

en: You can select an existing organization record here, OR type in the name of a new organization if this person's employer is not already in your database. However, if you want this person to share their work address with their employer AND that organization doesn't exist yet - leave this field blank and use the Shared Address feature in the Address pane below to create the employer record AND enter the employer address. The 'current employer' relationship will be automatically created for you.
th_TH: คุณสามารถเลือกบันทึกองค์กรที่มีอยู่ได้ที่นี่ หรือพิมพ์ชื่อขององค์กรใหม่หากนายจ้างของบุคคลนี้ไม่ได้อยู่ในฐานข้อมูลของคุณ อย่างไรก็ตาม หากคุณต้องการให้บุคคลนี้ใช้ที่อยู่ที่ทำงานของตนร่วมกับนายจ้าง และองค์กรนั้นยังไม่อยู่ในฐานข้อมูล - ปล่อยช่องนี้ว่างไว้และใช้ฟีเจอร์ ที่อยู่ที่ใช้ร่วมกัน ในช่องหน้าต่างทางด้านล่างเพื่อสร้างบันทึกนายจ้างและกรอกที่อยู่นายจ้าง ความสัมพันธ์ 'นายจ้างปัจจุบัน' จะถูกสร้างขึ้นสำหรับคุณโดยอัตโนมัติ

en: You can send a <strong>TEXT</strong> Message using the available text pane.
th_TH: คุณสามารถส่ง <strong>ข้อความ</strong> โดยใช้ช่องหน้าต่างข้อความที่พร้อมใช้งาน

en: You can set this to a number other than one to allow multiple membership terms.
th_TH: คุณสามารถตั้งค่านี้เป็นตัวเลขอื่นได้เพื่ออนุญาตให้มีเงื่อนไขการเป็นสมาชิกได้หลายเงื่อนไข

en: You can specify the number of installments, or you can leave the number of installments blank if you want to make an open-ended commitment. In either case, you can choose to cancel at any time.
th_TH: คุณสามารถระบุจำนวนงวดการผ่อนชำระ หรือคุณสามารถเว้นจำนวนงวดว่างไว้ได้หากคุณต้องการสัญญาผูกมัดปลายเปิด ไม่ว่าในกรณีใดคุณสามารถเลือกยกเลิกได้ตลอดเวลา

en: You can update billing details for this automatically renewed membership by <a href="%1">visiting this web page</a>.
th_TH: คุณสามารถอัปเดตรายละเอียดการเรียกเก็บเงินสำหรับการต่ออายุสมาชิกอัตโนมัติโดย<a href="%1">ไปที่หน้าเว็บนี้</a>

en: You can upload a picture or image to include on your page. Your file should be in .jpg, .gif, or .png format. Recommended image size is 250 x 250 pixels. Images over 360 pixels wide will be automatically resized to fit.
th_TH: คุณสามารถอัปโหลดรูปภาพเพื่อใส่ไว้ในเพจของคุณได้ ไฟล์ของคุณควรอยู่ในรูปแบบ .jpg, .gif หรือ .png ขนาดรูปภาพที่แนะนำคือ 250 x 250 พิกเซล รูปภาพที่มีความกว้างเกิน 360 พิกเซลจะถูกปรับขนาดให้พอดีโดยอัตโนมัติ

en: You can use an address belonging to an existing contact or create a new contact by selecting the desired contact type from the select field. If you link an individual's address to an organization, an employee-employer relationship will be automatically created. If you link an individual's address to a household, a household member relationship is created.
th_TH: คุณสามารถใช้ที่อยู่ของผู้ติดต่อที่มีอยู่หรือสร้างผู้ติดต่อใหม่โดยเลือกประเภทผู้ติดต่อที่ต้องการจากช่องตัวเลือก หากคุณเชื่อมต่อที่อยู่ของบุคคลเข้ากับองค์กร ระบบจะสร้างความสัมพันธ์ระหว่างลูกจ้างและนายจ้างโดยอัตโนมัติ หากคุณเชื่อมต่อที่อยู่ของบุคคลเข้ากับครัวเรือน ระบบจะสร้างความสัมพันธ์ของสมาชิกในครัวเรือนขึ้น

en: You can use the links above to schedule or record an activity.
th_TH: คุณสามารถใช้ลิงก์ด้านบนเพื่อกำหนดเวลาหรือบันทึกกิจกรรมได้

en: You can view and / or restore deleted cases by checking the "Deleted Cases" option under Find Cases.
th_TH: คุณสามารถดูและ/หรือกู้คืนกรณีปัญหาที่ถูกลบได้โดยเลือกตัวเลือก "กรณีปัญหาที่ถูกลบ" ด้านล่างค้นหากรณีปัญหา

en: You can't connect an address to itself
th_TH: คุณไม่สามารถเชื่อมต่อที่อยู่กับตัวที่อยู่เองได้

en: You cannot add a new record as  maximum allowed limit is reached
th_TH: คุณไม่สามารถเพิ่มบันทึกใหม่ได้เนื่องจากจำนวนบันทึกถึงขีดจำกัดสูงสุดแล้ว

en: You cannot combine profiles of multiple types.
th_TH: คุณไม่สามารถรวมโปรไฟล์หลายประเภทเข้าด้วยกันได้

en: You cannot configure multi-record custom fields belonging to different custom sets in one profile
th_TH: คุณไม่สามารถตั้งค่าช่องข้อมูลที่กำหนดเองที่มีบันทึกหลายรายการซึ่งอยู่ในชุดที่กำหนดเองชุดอื่นในโปรไฟล์เดียวได้

en: You cannot group by soft credit when displaying contributions only.  Please uncheck "Soft Credit" in the Grouping tab.
th_TH: คุณไม่สามารถจัดกลุ่มตามเงินที่บริจาคในนามผู้อื่นได้เมื่อมีการแสดงเฉพาะการบริจาคเท่านั้น โปรดยกเลิกการเลือก "เงินที่บริจาคในนามผู้อื่น" ในแท็บการจัดกลุ่ม

en: You cannot record scheduled SMS activity
th_TH: คุณไม่สามารถบันทึกกิจกรรมการส่ง SMS ที่ตั้งเวลาไว้ได้

en: You cannot record scheduled email activity.
th_TH: คุณไม่สามารถบันทึกกิจกรรมการส่งอีเมลที่ตั้งเวลาไว้ได้

en: You cannot use "Add Contacts to Group" action unless contacts fields are selected.
th_TH: คุณไม่สามารถดำเนินการ "เพิ่มผู้ติดต่อในกลุ่ม" ได้เว้นแต่คุณทำการเลือกช่องข้อมูลผู้ติดต่อ

en: You cannot use 'id' as a field label.
th_TH: คุณไม่สามารถใช้ 'รหัส' เป็นป้ายกำกับช่องข้อมูลได้

en: You do not have access to this note.
th_TH: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงบันทึกนี้

en: You do not have all the permissions needed for this page.
th_TH: คุณไม่มีสิทธิ์การเข้าถึงสำหรับหน้านี้

en: You do not have any active %1
th_TH: คุณไม่มี %1 ที่เปิดใช้งานอยู่

en: You do not have any private reports. To add a report to this section, edit the Report Settings for a report and set 'Add to My Reports' to Yes.
th_TH: คุณไม่มีรายงานส่วนตัว หากต้องการเพิ่มรายงานในหมวดนี้ ให้แก้ไขการตั้งค่ารายงานและตั้งค่า 'เพิ่มในรายงานของฉัน' เป็นใช่

en: You do not have permission to Delete Report.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบรายงาน

en: You do not have permission to access this case.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงกรณีปัญหานี้

en: You do not have permission to access this contact.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงข้อมูลผู้ติดต่อนี้

en: You do not have permission to access this mailing report
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงรายงานการส่งจดหมายนี้

en: You do not have permission to access this page
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้สามารถเข้าถึงหน้าเว็บนี้ได้

en: You do not have permission to access this page.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้สามารถเข้าถึงหน้าเว็บนี้ได้

en: You do not have permission to access this report.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเข้าถึงรายงานนี้

en: You do not have permission to administer reserved tags.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการจัดการแท็กที่สงวนไว้

en: You do not have permission to delete this contact.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบข้อมูลผู้ติดต่อนี้

en: You do not have permission to delete this contact. Note: you can delete contacts if you can edit them.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบข้อมูลผู้ติดต่อนี้ หมายเหตุ: หากคุณสามารถแก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อได้ คุณจะสามารถลบข้อมูลผู้ติดต่อนั้นได้

en: You do not have permission to edit this contact record. Contact the site administrator if you need assistance.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขบันทึกผู้ติดต่อนี้ ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์หากคุณต้องการความช่วยเหลือ

en: You do not have permission to execute this url
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้ดำเนินการจัดการ URL นี้

en: You do not have permission to force merge duplicate contact records
th_TH: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้บังคับการผนวกรวมบันทึกผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: You do not have permission to make changes to the record
th_TH: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำการเปลี่ยนแปลงบันทึก

en: You do not have permission to modify smart groups
th_TH: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขกลุ่ม

en: You do not have permission to send SMS
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการส่ง SMS

en: You do not have permission to view this contact record. Contact the site administrator if you need assistance.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดูบันทึกผู้ติดต่อนี้ ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์หากคุณต้องการความช่วยเหลือ

en: You do not have permission to view this page.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดูหน้านี้

en: You do not have sufficient permission to change settings for this reserved group.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการเปลี่ยนการตั้งค่ากลุ่มที่สงวนไว้กลุ่มนี้

en: You do not have sufficient permission to delete this reserved group.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบกลุ่มที่สงวนไว้กลุ่มนี้

en: You do not have sufficient permission to delete this reserved tag.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบแท็กที่สงวนไว้นี้

en: You do not have sufficient permission to edit this reserved tag.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขแท็กที่สงวนไว้นี้

en: You do not have sufficient permission to edit this tagset.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขชุดแท็กนี้

en: You do not have the necessary permission to edit this contact.
th_TH: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อนี้

en: You do not have the necessary permission to view this contact.
th_TH: คุณไม่มีสิทธิ์ในการดูผู้ติดต่อนี้

en: You don't have logging enabled on some tables. This may cause errors on performing insert/update operation on them.
th_TH: คุณไม่ได้เปิดใช้งานการบันทึกในตารางบางรายการ นี่อาจทำให้เกิดข้อผิดพลาดในการดำเนินการแทรก/อัปเดตตารางเหล่านั้น

en: You have already added a primary location field of this type: %1
th_TH: คุณเพิ่มที่ช่องตั้งหลักของประเภทนี้แล้ว: %1

en: You have already signed this petition but we need to confirm your email address.
th_TH: คุณได้ลงชื่อในเรื่องรณรงค์นี้แล้ว แต่เราจำเป็นต้องยืนยันที่อยู่อีเมลของคุณ

en: You have already signed this petition but you still <b>need to verify your email address</b>.
th_TH: คุณได้ลงชื่อในเรื่องรณรงค์นี้แล้ว แต่คุณยังต้องยืนยันอีเมลของคุณ

en: You have already signed this petition.
th_TH: คุณได้ลงชื่อในเรื่องรณรงค์นี้แล้ว

en: You have selected an email Selection Method without specifying a Location Type. Please go back and change your recipient settings (using the wrench icon next to "Recipients").
th_TH: คุณได้เลือกวิธีการเลือกอีเมลโดยไม่ระบุประเภทสถานที่ตั้ง โปรดย้อนกลับและเปลี่ยนการตั้งค่าผู้รับของคุณ (โดยใช้ไอคอนเครื่องมือถัดจาก "ผู้รับ")

en: You have selected multiple memberships for the same organization or entity. Please review your selections and choose only one membership per entity.
th_TH: คุณได้เลือกการเป็นสมาชิกหลายรายการสำหรับองค์กรหรือบุคคลเดียวกัน โปรดตรวจสอบตัวเลือกของคุณและเลือกการเป็นสมาชิกเพียงหนึ่งรายการต่อองค์กรหรือบุคคล

en: You have selected to make this field public but have not enabled any public price options. Please update your selections to include a public price option, or make this field admin visibility only.
th_TH: คุณได้เลือกทำการเปิดเผยช่องข้อมูลนี้ต่อสาธารณะ แต่ไม่ได้เปิดใช้งานตัวเลือกราคาสาธารณะใด ๆ โปรดอัปเดตการเลือกของคุณเพื่อรวมตัวเลือกราคาสาธารณะ หรือตั้งค่าให้ผู้ดูแลระบบเท่านั้นที่สามารถเห็นช่องข้อมูลนี้ได้

en: You have specified the status Partially Paid but have entered an amount that equals or exceeds the amount due. Please adjust the status of the payment or the amount
th_TH: คุณได้ระบุสถานะเป็น ชำระเงินแล้วบางส่วน แต่ได้ใส่จำนวนเงินเท่ากับหรือมากกว่าจำนวนเงินที่ต้องชำระ กรุณาปรับเปลี่ยนสถานะการชำระเงินหรือจำนวนเงิน

en: You have tried to access a report that does not exist.
th_TH: คุณได้พยายามเข้าถึงรายงานที่ไม่มีอยู่

en: You have unsaved changes.
th_TH: คุณมีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก

en: You may also create a customized greeting and use field tokens to insert fields of your choice. For more information on available tokens, see the online documentation %1.
th_TH: คุณยังอาจสร้างคำทักทายที่กำหนดเองและใช้โทเค็นช่องข้อมูลเพื่อแทรกช่องข้อมูลที่คุณเลือกได้ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโทเค็นที่มีอยู่ โปรดดูเอกสารออนไลน์ %1

en: You may choose to record the payment method used for each contribution and fee. Reserved payment methods are required - you may modify their labels but they can not be deleted (e.g. Check, Credit Card, Debit Card). If your site requires additional payment methods, you can add them here. You can associate each payment method with a Financial Account which specifies where the payment is going (e.g. a bank account for checks and cash).
th_TH: คุณสามารถเลือกที่จะบันทึกรูปแบบการชำระเงินที่ใช้สำหรับการบริจาคและค่าธรรมเนียมแต่ละรายการได้ โดยจะต้องกำหนดวิธีการชำระเงินไว้ - คุณสามารถแก้ไขป้ายกำกับ แต่ไม่สามารถลบออกได้ (เช่น เช็ค บัตรเครดิต บัตรเดบิต) หากเว็บไซต์ของคุณต้องการวิธีการชำระเงินเพิ่มเติม คุณสามารถเพิ่มได้ที่นี่ คุณสามารถเชื่อมโยงรูปแบบการชำระเงินแต่ละวิธีกับบัญชีการเงินซึ่งระบุว่าต้องการชำระเงินไปที่ไหน (เช่น บัญชีธนาคารสำหรับเช็คและเงินสด)

en: You may enable snapshots in "<code>%1</code>" by setting the experimental option "<code>%2</code>".
th_TH: คุณสามารถเปิดใช้งานสแนปช็อตใน "<code>%1</code>" ได้โดยตั้งค่าตัวเลือกทดลองเป็น "<code>%2</code>"

en: You may enter a negative amount value if the field or option is being used to discount the total price.
th_TH: คุณสามารถกรอกค่าจำนวนติดลบได้หากคุณใช้ช่องข้อมูลหรือตัวเลือกในการให้ส่วนลดลดราคารวม

en: You may enter a negative amount value if the field or option is being used to discount the total price. Use a price of 1 and Display Amount off (unchecked) to allow a user to enter a contribution amount in a Text / Numeric Quantity field.
th_TH: คุณสามารถกรอกค่าจำนวนติดลบได้หากคุณใช้ช่องข้อมูลหรือตัวเลือกในการให้ส่วนลดราคารวม ใช้ราคา 1 และปิดการแสดงจำนวนเงิน (ไม่เลือก) เพื่อให้ผู้ใช้สามารถกรอกจำนวนเงินบริจาคในช่องข้อความ / ช่องจำนวนตัวเลข

en: You must be logged in to view this page.
th_TH: คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อดูหน้านี้

en: You must choose 'Admin' visibility for this price option, as it belongs to a field with 'Admin' visibility.
th_TH: คุณต้องเลือกตั้งค่าการมองเห็นเป็น 'ผู้ดูแลระบบ' สำหรับตัวเลือกราคานี้เนื่องจากตัวเลือกอยู่ในช่องข้อมูลที่มีการตั้งค่าการมองเห็นเป็น 'ผู้ดูแลระบบ'

en: You must do a one-time clear of Drupal caches now before visiting CiviCRM pages to rebuild the menu routes to avoid fatal errors. <a %1>Read more</a>.
th_TH: คุณต้องล้างแคช Drupal ในครั้งเดียวก่อนไปที่หน้า CiviCRM เพื่อสร้างเส้นทางเมนูใหม่เพื่อหลีกเลี่ยงข้อผิดพลาดร้ายแรง <a %1>อ่านเพิ่มเติม</a>

en: You must select a Multiple Choice Option set if you chose Reuse an existing set.
th_TH: คุณต้องเลือกชุดตัวเลือกแบบหลายตัวเลือกหากคุณเลือกใช้ชุดตัวเลือกที่มีอยู่อีกครั้ง

en: You must select at least 2 tags for merging.
th_TH: คุณต้องเลือกอย่างน้อย 2 แท็ก เพื่อรวมแท็กเข้าด้วยกัน

en: You must select at least one email recipient type.
th_TH: คุณจะต้องเลือกอย่างน้อยหนึ่งประเภทของผู้รับอีเมล

en: You need more than one custom group to move fields
th_TH: คุณต้องมีกลุ่มที่กำหนดเองมากกว่าหนึ่งกลุ่มในการย้ายช่องข้อมูล

en: You need to configure a Mapping Provider before using this feature (Administer > System Settings > Mapping and Geocoding).
th_TH: คุณต้องตั้งค่าผู้ให้บริการจัดทำแผนผังก่อนใช้ฟีเจอร์นี้ (จัดการระบบ > การตั้งค่าระบบ > การวางแผนผังและการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์)

en: You need to setup and load Case and Activity configuration files before you can begin using the CiviCase component.
th_TH: คุณต้องทำการตั้งค่าและโหลดไฟล์การตั้งค่ากรณีปัญหาและกิจกรรมก่อนที่จะสามารถเริ่มใช้องค์ประกอบของ CiviCase ได้

en: You seem to have deleted the relationship type 'Employee of'
th_TH: ดูเหมือนว่าคุณได้ลบความสัมพันธ์ประเภท "ลูกจ้างของ"

en: You seem to have deleted the relationship type 'Household Member of'
th_TH: ดูเหมือนว่าคุณได้ลบความสัมพันธ์ประเภท 'สมาชิกครัวเรือนของ'

en: You will also use tokens to insert Unsubscribe, Opt out and Forwarding links in your message.
th_TH: คุณจะต้องใช้โทเค็นด้วยเช่นกันในการใส่ลิงก์ยกเลิกการสมัคร, ลิงก์เลือกไม่รับ, และลิงก์การส่งต่อในข้อความของคุณ

en: You will need to create a Profile containing the %1 fields you want to edit before you can use Update multiple %2. Navigate to Administer > Customize Data and Screens > Profiles to configure a Profile. Consult the online Administrator documentation for more information.
th_TH: คุณต้องสร้างโปรไฟล์ที่มีช่องข้อมูล %1 ที่คุณต้องการแก้ไขก่อนจึงจะสามารถทำการอัปเดต %2 หลายรายการได้ ไปที่ จัดการระบบ > ปรับแต่งข้อมูลและหน้าจอ > โปรไฟล์ เพื่อตั้งค่าโปรไฟล์ ศึกษาเอกสารผู้ดูแลระบบออนไลน์สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: You will need to create a Profile containing the %1 fields you want to edit before you can use Update multiple activities. Navigate to Administer > Customize Data and Screens > Profiles to configure a Profile. Consult the online Administrator documentation for more information.
th_TH: ก่อนจะอัปเดตกิจกรรมหลายกิจกรรม คุณจะต้องสร้างโปรไฟล์ที่มีช่องข้อมูล %1 ที่คุณต้องการแก้ไข ไปที่ จัดการ > ปรับแต่งข้อมูลและหน้าจอ > โปรไฟล์ เพื่อตั้งค่าโปรไฟล์ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ศึกษาเอกสารผู้ดูแลระบบออนไลน์

en: You will not be able to send an automatic email receipt for this payment because there is no email address recorded for this contact. If you want a receipt to be sent when this payment is recorded, click Cancel and then click Edit from the Summary tab to add an email address before recording the payment.
th_TH: คุณจะไม่สามารถส่งใบเสร็จรับเงินอัตโนมัติทางอีเมลสำหรับการชำระเงินนี้ได้ เนื่องจากไม่มีที่อยู่อีเมลบันทึกไว้สำหรับผู้ติดต่อรายนี้ หากคุณต้องการให้ส่งใบเสร็จเมื่อมีการบันทึกการชำระเงินนี้ ให้คลิก ยกเลิก จากนั้นคลิก แก้ไข จากแท็บ สรุป เพื่อเพิ่มที่อยู่อีเมลก่อนบันทึกการชำระเงิน

en: You will see a row and a checkbox for each type of related data currently linked to the duplicate contact. For example, if the duplicate contact has Activity records - you will see a row and a checkbox for you to mark IF you want those contribution records moved over to the main contact record. If you want to move all related records, you can check the <strong>Mark All</strong> checkbox.
th_TH: คุณจะเห็นแถวและช่องทำเครื่องหมายสำหรับข้อมูลที่เกี่ยวข้องแต่ละประเภทที่เชื่อมต่อกับผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน ตัวอย่างเช่น หากผู้ติดต่อที่ซ้ำกันมีบันทึกกิจกรรม - คุณจะเห็นแถวและช่องทำเครื่องหมายสำหรับให้คุณทำเครื่องหมายหากคุณต้องการย้ายบันทึกการบริจาคเหล่านั้นไปยังบันทึกผู้ติดต่อหลัก หากคุณต้องการย้ายบันทึกที่เกี่ยวข้องทั้งหมด คุณสามารถทำเครื่องหมายในช่อง <strong>ทำเครื่องหมายทั้งหมด</strong>

en: Your <a %1>Date Format</a> settings have been automatically updated.
th_TH: การตั้งค่า <a %1>รูปแบบวันที่</a> ของคุณได้รับการอัปเดตโดยอัตโนมัติแล้ว

en: Your Assigned Activities
th_TH: กิจกรรมที่คุณได้รับมอบหมาย

en: Your Case Role(s)
th_TH: บทบาทหน้าที่ของกรณีปัญหาของคุณ

en: Your CiviCRM Profile '%1' has been added. You can add fields to this profile now.
th_TH: เพิ่มโปรไฟล์ CiviCRM '%1' ของคุณแล้ว คุณสามารถเพิ่มช่องข้อมูลในโปรไฟล์นี้ได้

en: Your CiviCRM Profile '%1' has been deleted.
th_TH: ลบโปรไฟล์ CiviCRM '%1' ของคุณแล้ว

en: Your CiviCRM Profile '%1' has been saved.
th_TH: บันทึกโปรไฟล์ CiviCRM '%1' ของคุณแล้ว

en: Your Contacts / Organizations
th_TH: ผู้ติดต่อ/องค์กรของคุณ

en: Your Email
th_TH: อีเมลของคุณ

en: Your Email Settings have been updated.
th_TH: อัปเดตการตั้งค่าอีเมลของคุณแล้ว

en: Your Goal
th_TH: เป้าหมายของคุณ

en: Your Group(s)
th_TH: กลุ่มของคุณ

en: Your Label Format titled <strong>%1</strong> has been updated.
th_TH: รูปแบบป้ายกำกับของคุณชื่อ% 1 ได้รับการอัปเดตแล้ว

en: Your Mass SMS has been saved.
th_TH: SMS แบบกลุ่มของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Your Mass SMS has been saved. Click the 'Continue' action to resume working on it.
th_TH: SMS แบบกลุ่มของคุณถูกบันทึกแล้ว คลิก 'ดำเนินการ' เพื่อดำเนินการต่อ

en: Your Message
th_TH: ข้อความของคุณ

en: Your Note has been saved.
th_TH: บันทึกข้อความของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Your SMTP Server (machine) name is incorrect.
th_TH: ชื่อ (เครื่อง) เซิร์ฟเวอร์ SMTP ของคุณไม่ถูกต้อง

en: Your SMTP Username or Password are incorrect.
th_TH: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่าน SMTP ของคุณไม่ถูกต้อง

en: Your SMTP server is just not responding right now (it is down for some reason).
th_TH: เซิร์ฟเวอร์ SMTP ของคุณไม่ตอบสนองในขณะนี้ (ระบบล่มด้วยเหตุผลบางประการ)

en: Your Sendmail path is incorrect.
th_TH: เส้นทางการส่งอีเมลของคุณไม่ถูกต้อง

en: Your Set '%1' has been added. You can add fields to this set now.
th_TH: เพิ่มชุด '%1' ของคุณแล้ว คุณสามารถเพิ่มช่องข้อมูลในชุดนี้ได้ทันที

en: Your USPS API Lookup has Failed.
th_TH: การค้นหา USPS API ของคุณล้มเหลว

en: Your account data will be used to charge your bank account via direct debit. While submitting this form you agree to the charging of your bank account via direct debit.
th_TH: ข้อมูลบัญชีของคุณจะถูกใช้เพื่อเรียกเก็บเงินจากบัญชีธนาคารของคุณผ่านการหักบัญชีธนาคาร เมื่อส่งแบบฟอร์มนี้ คุณยินยอมที่จะให้เรียกเก็บเงินจากบัญชีธนาคารของคุณผ่านการหักบัญชีธนาคาร

en: Your browser session has expired and we are unable to complete your form submission. We have returned you to the initial step so you can complete and resubmit the form. If you experience continued difficulties, please contact us for assistance.
th_TH: เซสชันเบราว์เซอร์ของคุณหมดอายุแล้วและเราไม่สามารถยื่นส่งแบบฟอร์มของคุณได้ เราได้นำคุณกลับไปยังขั้นตอนเริ่มต้นเพื่อให้คุณสามารถกรอกและส่งแบบฟอร์มอีกครั้งได้ หากคุณยังคงประสบปัญหา โปรดติดต่อเราเพื่อขอความช่วยเหลือ

en: Your changes in the <em>%1</em> tab have not been saved.
th_TH: การเปลี่ยนแปลงของคุณในแท็บ <em>%1</em> ยังไม่ได้รับการบันทึก

en: Your civicrm.settings.php file contains a line to set the php variable `auto_detect_line_endings`. It is deprecated and the line should be removed from the file.
th_TH: ไฟล์ civicrm.settings.php ของคุณมีบรรทัดสำหรับตั้งค่าตัวแปร php `auto_detect_line_endings` ค่านี้เลิกใช้แล้วและบรรทัดดังกล่าวควรถูกลบออกจากไฟล์

en: Your custom field set '%1 ' has been saved.
th_TH: บันทึกชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเอง '%1' แล้ว

en: Your custom field set '%1' has been added. You can add custom fields now.
th_TH: เพิ่มชุดช่องข้อมูลที่กำหนดเอง '%1' ของคุณแล้ว คุณสามารถเพิ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเองได้

en: Your database contains CiviCase activity revisions which are deprecated and will begin to appear as duplicates in SearchKit/api4/etc.<ul><li>For further instructions see this <a %1>Lab Snippet</a>.</li></ul>
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณมีการแก้ไขกิจกรรม CiviCase ซึ่งเลิกใช้แล้วและจะเริ่มปรากฏเป็นรายการที่ซ้ำกันใน SearchKit/api4/etc<ul><li> สำหรับคำแนะนำเพิ่มเติม โปรดดู <a %1>Lab Snippet นี้</a></li></ul>

en: Your database has already been upgraded to CiviCRM %1
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณได้รับการอัปเกรดเป็น CiviCRM %1 แล้ว

en: Your database is configured to use the MyISAM database engine. CiviCRM requires InnoDB. You will need to convert any MyISAM tables in your database to InnoDB. Using MyISAM tables will result in data integrity issues.
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณได้รับการตั้งค่าให้ใช้เครื่องฐานข้อมูล MyISAM CiviCRM ต้องใช้ InnoDB คุณจะต้องแปลงตาราง MyISAM ในฐานข้อมูลของคุณเป็น InnoDB การใช้ตาราง MyISAM จะส่งผลให้เกิดปัญหาความสมบูรณ์ของข้อมูล

en: Your database is marked with an unexpected version number: %1. The automated upgrade to version %2 can not be run - and the %2 codebase may not be compatible with your database state. You will need to determine the correct version corresponding to your current database state. You may want to revert to the codebase you were using prior to beginning this upgrade until you resolve this problem.
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณมีการทำเครื่องหมายด้วยหมายเลขเวอร์ชันที่ไม่คาดคิด: %1 ไม่สามารถดำเนินการอัปเกรดอัตโนมัติเป็นเวอร์ชัน %2 ได้ - และฐานรหัส %2 อาจเข้ากันไม่ได้กับสถานะฐานข้อมูลของคุณ คุณจะต้องกำหนดเวอร์ชันที่ถูกต้องซึ่งสอดคล้องกับสถานะฐานข้อมูลในปัจจุบันของคุณ คุณอาจต้องเปลี่ยนกลับไปใช้ฐานรหัสที่คุณใช้ก่อนเริ่มทำการอัปเกรดนี้จนกว่าคุณจะแก้ไขปัญหานี้ได้

en: Your database is marked with an unexpected version number: %1. The v%2 codebase may not be compatible with your database state.
                You will need to determine the correct version corresponding to your current database state. You may want to revert to the codebase
                you were using until you resolve this problem.<br/>OR if this is a manual install from git, you might want to fix civicrm-version.php file.
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณถูกทำเครื่องหมายด้วยหมายเลขเวอร์ชันที่ไม่คาดคิด: %1 รหัสฐาน v%2 อาจไม่เข้ากันกับสถานะฐานข้อมูลของคุณ
    คุณจะต้องกำหนดเวอร์ชันที่ถูกต้องซึ่งสอดคล้องกับสถานะฐานข้อมูลปัจจุบันของคุณ คุณอาจต้องการเปลี่ยนกลับไปใช้ฐานรหัส
    ที่คุณใช้งานอยู่จนกว่าคุณจะแก้ไขปัญหานี้ <br/>หรือหากนี่เป็นการติดตั้งด้วยตนเองจาก git คุณอาจต้องแก้ไขไฟล์ civicrm-version.php

en: Your database is missing a function to populate the 'Phone number' field with a numbers-only version of the phone.
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณไม่มีฟังก์ชันการกรอกข้อมูลในช่อง 'หมายเลขโทรศัพท์' ด้วยโทรศัพท์เวอร์ชันที่ใช้เฉพาะตัวเลข

en: Your database is missing functionality to populate the relationship cache.
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณไม่มีฟังก์ชันการสร้างแคชความสัมพันธ์

en: Your database is not configured for version %1
th_TH: ฐานข้อมูลของคุณไม่มีการตั้งค่าสำหรับเวอร์ชัน %1

en: Your email is invalid
th_TH: อีเมลของคุณไม่ถูกต้อง

en: Your export can include multiple types of contacts, and non-applicable fields will be empty (e.g. <strong>Last Name</strong> will not be populated for an Organization record).
th_TH: การส่งออกของคุณสามารถรวมผู้ติดต่อได้หลายประเภท และช่องข้อมูลที่ไม่เกี่ยวข้องจะเว้นว่างไว้ (เช่น <strong>นามสกุล</strong> จะไม่ถูกกรอกในบันทึกองค์กร)

en: Your extensions directory is not set.  Click <a href="%1">here</a> to set the extensions directory.
th_TH: ไดเรกทอรีส่วนขยายของคุณยังไม่ได้ตั้งค่า คลิก <a href="%1">ที่นี่</a> เพื่อตั้งค่าไดเรกทอรีส่วนขยาย

en: Your information has been saved.
th_TH: ข้อมูลของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Your multiple choice option '%1' has been saved
th_TH: ตัวเลือกแบบหลายตัวเลือก '%1' ของคุณได้รับการบันทึกแล้ว

en: Your new Label Format titled <strong>%1</strong> has been saved.
th_TH: รูปแบบป้ายกำกับใหม่ของคุณชื่อ% 1 ได้รับการบันทึกแล้ว

en: Your organization can use Campaigns to track all constituent interactions related to a particular fund-raising or engagement effort. You can link activities, contributions, event participation, mailings, membership signups, and pledges to a particular campaign.
th_TH: องค์กรของคุณสามารถใช้แคมเปญเพื่อติดตามปฏิสัมพันธ์ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับความพยายามในการระดมทุนหรือการเข้ามีส่วนร่วมใด ๆ ก็ตาม คุณสามารถเชื่อมต่อกิจกรรม, การบริจาค, การเข้าร่วมกิจกรรม, การส่งจดหมาย, การสมัครสมาชิก, และคำมั่นในการบริจาคเงินเข้ากับแคมเปญใดแคมเปญหนึ่งได้

en: Your profile has not been saved.
th_TH: โปรไฟล์ของคุณยังไม่ได้ถูกบันทึก

en: Your profile is not saved and Account is not created.
th_TH: โปรไฟล์ของคุณไม่ถูกบันทึก และบัญชีไม่ได้ถูกสร้างขึ้น

en: Your record has been deleted.
th_TH: บันทึกของคุณถูกลบแล้ว

en: Your report has been successfully copied as "%1". You are currently viewing the new copy.
th_TH: รายงานของคุณได้รับการคัดลอกเป็น "%1" แล้ว คุณกำลังดูสำเนาใหม่

en: Your site administrator will need to setup an instance of the Scheduled Job "Mail Reports" to trigger creation and delivery of each report. When invoked, this job will deliver email to the recipients specified for the report. The report can be attached to the email as a PDF file (default), as a CSV file, or included in HTML format.
th_TH: ผู้ดูแลระบบเว็บไซต์ของคุณจะต้องตั้งค่างานที่มีการกำหนดเวลาสำหรับ "ส่งรายงานทางจดหมาย" เพื่อสร้างและจัดส่งรายงานแต่ละฉบับ เมื่อทำการเปิดใช้งานแล้ว งานนี้จะส่งอีเมลรายงานไปยังผู้รับที่ระบุไว้ โดยสามารถแนบรายงานไปกับอีเมลเป็นไฟล์ PDF (ค่าเริ่มต้น), ไฟล์ CSV, หรือแนบไฟล์ในรูปแบบ HTML ได้

en: Your site is currently configured to require double-opt in when users join (subscribe) to Group(s) via a Profile form. In this mode, you need to include an Email field in a Profile BEFORE you can add the Group(s) field. This ensures that an opt-in confirmation email can be sent. Your site administrator can disable double opt-in on the civimail admin settings: <em>%1</em>
th_TH: ขณะนี้เว็บไซต์ของคุณได้รับการตั้งค่าให้มีการเลือกเข้าร่วมสองครั้งเมื่อผู้ใช้เข้าร่วม (สมัครสมาชิก) กลุ่มผ่านแบบฟอร์มโปรไฟล์ ในโหมดนี้ คุณจะต้องรวมช่องอีเมลในโปรไฟล์ก่อนจึงจะสามารถเพิ่มช่องกลุ่มได้ สิ่งนี้ช่วยรับประกันว่าระบบสามารถส่งอีเมลยืนยันการเลือกเข้าร่วมได้ ผู้ดูแลเว็บไซต์ของคุณสามารถปิดใช้งานการเลือกเข้าร่วมสองครั้งในการตั้งค่าผู้ดูแลระบบ civimail: <em>%1</em>

en: Your smart group has been saved as '%1'.
th_TH: กลุ่มอัจฉริยะของคุณได้รับการบันทึกเป็น '%1' แล้ว

en: Your subscription request has been submitted for %1. Check your inbox shortly for the confirmation email(s). If you do not see a confirmation email, please check your spam/junk mail folder.
th_TH: ส่งคำขอสมัครสมาชิกของคุณสำหรับ %1 แล้ว ตรวจสอบกล่องจดหมายของคุณเร็ว ๆ นี้เพื่อดูอีเมลยืนยัน หากคุณไม่เห็นอีเมลยืนยัน โปรดตรวจสอบโฟลเดอร์สแปม/อีเมลขยะของคุณ

en: Your subscription to these group(s) is pending confirmation.
th_TH: การสมัครสมาชิกของคุณสำหรับกลุ่มเหล่านี้อยู่ระหว่างรอการยืนยัน

en: Your system has custom field groups with duplicate internal names. To ensure data integrity, the internal names will be automatically changed; user-facing titles will not be affected. Please review any custom code you may be using which relies on custom field group names.
th_TH: ระบบของคุณมีกลุ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเองซึ่งมีชื่อภายในซ้ำกัน เพื่อเป็นการรับประกันความสมบูรณ์ของข้อมูล ชื่อภายในจะถูกเปลี่ยนโดยอัตโนมัติ; ชื่อที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้จะไม่ได้รับผลกระทบ โปรดตรวจสอบรหัสที่กำหนดเองที่คุณอาจมีการใช้อยู่ซึ่งเกี่ยวโยงกับชื่อกลุ่มช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Your update(s) have been saved.
th_TH: การอัปเดตของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Your updates have been saved.
th_TH: การอัปเดตของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Your user record does not have a valid email address and no from addresses have been configured.
th_TH: การบันทึกผู้ใช้ของคุณไม่มีที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง และไม่มีการกำหนดที่อยู่

en: Your username contains invalid characters
th_TH: ชื่อผู้ใช้ของคุณมีตัวอักษรที่ไม่ถูกต้อง

en: Your username contains invalid characters or is too short
th_TH: ชื่อผู้ใช้ของคุณมีตัวอักษรที่ไม่ถูกต้อง หรือสั้นเกินไป

en: Your username is too short
th_TH: ชื่อผู้ใช้ของคุณสั้นเกินไป

en: Zhuang, Chuang
th_TH: จ้วง

en: Zulu
th_TH: ซูลู

en: [CiviMail Draft]
th_TH: [ร่าง CiviMail]

en: [Copy id %1]
th_TH: [คัดลอกรหัส %1]

en: [your Drupal root directory]
th_TH: [Drupal root directory ของคุณ]

en: a pseudo-FK to civicrm_option_value
th_TH: คีย์นอกเทียมไปยัง civicrm_option_value

en: a pseudo-FK to civicrm_option_value containing PDF Page Format.
th_TH: คีย์นอกเทียมไปยัง civicrm_option_value ซึ่งมีรูปแบบเพจ PDF

en: access CiviCRM backend and API
th_TH: เข้าถึงการจัดการหลังบ้านของ CiviCRM และ API

en: access CiviMail
th_TH: เข้าถึง CiviMail

en: access CiviMail subscribe/unsubscribe pages
th_TH: เข้าถึงหน้าการสมัคร/การยกเลิกการสมัคร CiviMail

en: access CiviReport
th_TH: เข้าถึง CiviReport

en: access Contact Dashboard
th_TH: เข้าถึงแดชบอร์ดข้อมูลติดต่อ

en: access Report Criteria
th_TH: เข้าถึงเกณฑ์รายงาน

en: access all cases and activities
th_TH: เข้าถึงกรณีปัญหาและกิจกรรมทั้งหมด

en: access all custom data
th_TH: เข้าถึงข้อมูลทั้งหมดที่กำหนดเอง

en: access contact reference fields
th_TH: เข้าถึงช่องข้อมูลอ้างอิงผู้ติดต่อ

en: access deleted contacts
th_TH: เข้าถึงข้อมูลติดต่อที่ลบไปแล้ว

en: access my cases and activities
th_TH: เข้าถึงกรณีปัญหาและกิจกรรมของฉัน

en: access uploaded files
th_TH: เข้าถึงไฟล์ที่อัปโหลด

en: actionTypeOption
th_TH: ตัวเลือกประเภทการดำเนินการ

en: actual funds transfer amount. total less fees. if processor does not report actual fee during transaction, this is set to total_amount.
th_TH: จำนวนเงินที่โอนตามจริง ค่าธรรมเนียมที่หักทั้งหมด หากผู้ดำเนินการไม่รายงานค่าธรรมเนียมจริงระหว่างการทำธุรกรรม จะถูกตั้งค่าเป็น total_amount

en: actual processor fee if known - may be 0.
th_TH: ค่าดำเนินการตามจริง หากทราบ - อาจเป็น 0

en: add
th_TH: เพิ่ม

en: add a <a href='%1'>New Individual</a>, <a href='%2'>Organization</a> or <a href='%3'>Household</a>
th_TH: เพิ่ม <a href='%1'>บุคคล</a>, <a href='%2'>องค์กร</a> หรือ <a href='%3'>ครัวเรือนใหม่</a>

en: add another choice
th_TH: เพิ่มตัวเลือกอื่น

en: add cases
th_TH: เพิ่มกรณีปัญหา

en: add contact notes
th_TH: เพิ่มบันทึกข้อความของผู้ติดต่อ

en: add contacts
th_TH: เพิ่มชื่อผู้ติดต่อ

en: add new
th_TH: เพิ่มใหม่

en: administer CiviCRM
th_TH: การบริหารจัดการระบบ CiviCRM

en: administer CiviCRM Data
th_TH: จัดการข้อมูล CiviCRM

en: administer CiviCRM System
th_TH: จัดการระบบ CiviCRM

en: administer CiviCampaign
th_TH: จัดการ CiviCampaign

en: administer CiviCase
th_TH: จัดการ CiviCase

en: administer Multiple Organizations
th_TH: จัดการองค์กรหลายองค์กร

en: administer Reports
th_TH: จัดการรายงาน

en: administer Tagsets
th_TH: จัดการชุดแท็ก

en: administer dedupe rules
th_TH: จัดการกฎการกำจัดข้อมูลซ้ำซ้อน

en: administer payment processors
th_TH: จัดการผู้ประมวลผลการชำระเงิน

en: administer private reports
th_TH: จัดการรายงานส่วนตัว

en: administer queues
th_TH: จัดการคิว

en: administer reserved groups
th_TH: จัดการกลุ่มที่สงวนไว้

en: administer reserved reports
th_TH: จัดการรายงานที่ถูกสงวนไว้

en: administer reserved tags
th_TH: จัดการแท็กที่สงวนไว้

en: and
th_TH: และ

en: anonymously
th_TH: โดยไม่ระบุชื่อ

en: another column
th_TH: อีกคอลัมน์

en: approve mailings
th_TH: อนุมัติการส่งจดหมาย

en: arguments that are passed in the url when invoking the instance
th_TH: ค่าคงที่ที่ถูกส่งผ่านใน url เมื่อทำการเรียกดูรายงาน

en: as of
th_TH: ณ วันที่

en: because no email address on file or communication preferences specify DO NOT EMAIL or Contact is deceased or Primary email address is On Hold
th_TH: เนื่องจากไม่มีที่อยู่อีเมลในไฟล์ หรือมีการตั้งค่าห้ามส่งอีเมล หรือผู้ติดต่อเสียชีวิต หรือที่อยู่อีเมลหลักถูกระงับ

en: because no phone number on file or communication preferences specify DO NOT SMS or Contact is deceased
th_TH: เนื่องจากไม่มีเบอร์โทรศัพท์ในไฟล์ หรือมีการตั้งค่าห้ามส่ง SMS หรือผู้ติดต่อเสียชีวิตแล้ว

en: between %1 and %2
th_TH: ระหว่าง %1 และ %2

en: cc Email Report Instance To
th_TH: ส่งสำเนาอีเมลรายงานถึง

en: change
th_TH: เปลี่ยน

en: check your spelling
th_TH: ตรวจสอบการสะกดของคุณ

en: click to add more
th_TH: คลิกเพื่อเพิ่ม

en: client_id cannot be empty for OpenCase - end post processing
th_TH: client_id ไม่สามารถเว้นว่างได้สำหรับการเปิดกรณีปัญหา - ยุติการประมวลผลหลังการดำเนินการ

en: close
th_TH: ปิด

en: column no for this widget
th_TH: เลขคอลัมน์สำหรับวิดเจ็ตนี้

en: comma-separated list of email addresses to send the report to
th_TH: รายการที่อยู่อีเมลสำหรับส่งรายงานที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค

en: contact does not exist: %1
th_TH: ผู้ติดต่อไม่ปรากฏ: %1

en: contactId
th_TH: รหัสผู้ติดต่อ

en: contains json encode configurations options
th_TH: มีตัวเลือกการตั้งค่าการเข้ารหัส json

en: contents of the document
th_TH: เนื้อหาเอกสาร

en: copy
th_TH: คัดลอก

[ctx: country]
en: Afghanistan
th_TH: อัฟกานิสถาน

[ctx: country]
en: Africa West, East, Central and Southern
th_TH: ทวีปแอฟริกาตอนตะวันตก ตะวันออก กลาง และใต้

[ctx: country]
en: Albania
th_TH: อัลบาเนีย

[ctx: country]
en: Algeria
th_TH: อัลจีเรีย

[ctx: country]
en: America South, Central, North and Caribbean
th_TH: อเมริกาตอนใต้ ตอนกลาง ตอนเหนือ และแคริบเบียน

[ctx: country]
en: American Samoa
th_TH: ดินแดนอเมริกันซามัว

[ctx: country]
en: Andorra
th_TH: อันดอร์รา

[ctx: country]
en: Angola
th_TH: แองโกลา

[ctx: country]
en: Anguilla
th_TH: แองกีลา

[ctx: country]
en: Antarctica
th_TH: แอนตาร์กติกา

[ctx: country]
en: Antigua and Barbuda
th_TH: ประเทศแอนติกาและบาร์บูดา

[ctx: country]
en: Argentina
th_TH: อาร์เจนตินา

[ctx: country]
en: Armenia
th_TH: อาร์เมเนีย

[ctx: country]
en: Aruba
th_TH: อารูบา

[ctx: country]
en: Asia-Pacific
th_TH: เอเชียแปซิฟิก

[ctx: country]
en: Australia
th_TH: ออสเตรเลีย

[ctx: country]
en: Austria
th_TH: ออสเตรีย

[ctx: country]
en: Azerbaijan
th_TH: อาร์เซอร์ไบจาน

[ctx: country]
en: Bahrain
th_TH: บาห์เรน

[ctx: country]
en: Bangladesh
th_TH: บังกลาเทศ

[ctx: country]
en: Barbados
th_TH: บาร์เบโดส

[ctx: country]
en: Belarus
th_TH: เบลารุส

[ctx: country]
en: Belgium
th_TH: เบลเยียม

[ctx: country]
en: Belize
th_TH: เบลีซ

[ctx: country]
en: Benin
th_TH: เบนิน

[ctx: country]
en: Bermuda
th_TH: เบอร์มิวดา

[ctx: country]
en: Bhutan
th_TH: ภูฏาน

[ctx: country]
en: Bolivia
th_TH: สาธารณรัฐโบลิเวีย

[ctx: country]
en: Bosnia and Herzegovina
th_TH: บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา

[ctx: country]
en: Botswana
th_TH: บอตสวานา

[ctx: country]
en: Bouvet Island
th_TH: เกาะบูเว

[ctx: country]
en: Brazil
th_TH: บราซิล

[ctx: country]
en: British Indian Ocean Territory
th_TH: บริติชอินเดียนโอเชียนเทร์ริทอรี

[ctx: country]
en: Brunei Darussalam
th_TH: บรูไนดารุสซาลาม

[ctx: country]
en: Bulgaria
th_TH: บัลแกเรีย

[ctx: country]
en: Burkina Faso
th_TH: บูร์กินาฟาโซ

[ctx: country]
en: Burundi
th_TH: บุรุนดี

[ctx: country]
en: Cambodia
th_TH: กัมพูชา

[ctx: country]
en: Cameroon
th_TH: แคเมอรูน

[ctx: country]
en: Canada
th_TH: แคนาดา

[ctx: country]
en: Cape Verde
th_TH: เคปเวิร์ด

[ctx: country]
en: Cayman Islands
th_TH: หมู่เกาะเคย์แมน

[ctx: country]
en: Central African Republic
th_TH: สาธารณรัฐแอฟริกากลาง

[ctx: country]
en: Chad
th_TH: ชาด

[ctx: country]
en: Chile
th_TH: ชิลี

[ctx: country]
en: China
th_TH: จีน

[ctx: country]
en: Christmas Island
th_TH: เกาะคริสต์มาส

[ctx: country]
en: Cocos (Keeling) Islands
th_TH: หมู่เกาะโคโคส (หมู่เกาะคีลิง)

[ctx: country]
en: Colombia
th_TH: โคลอมเบีย

[ctx: country]
en: Comoros
th_TH: คอโมโรส

[ctx: country]
en: Congo, Republic of the
th_TH: คองโก

[ctx: country]
en: Congo, The Democratic Republic of the
th_TH: สาธารณรัฐประชาธิปไตยคองโก

[ctx: country]
en: Cook Islands
th_TH: หมู่เกาะคุ๊ก

[ctx: country]
en: Costa Rica
th_TH: คอสตราริกา

[ctx: country]
en: Croatia
th_TH: โครเอเชีย

[ctx: country]
en: Cuba
th_TH: คิวบา

[ctx: country]
en: Cyprus
th_TH: ไซปรัส

[ctx: country]
en: Czech Republic
th_TH: สาธารณรัฐเช็ก

[ctx: country]
en: Denmark
th_TH: เดนมาร์ก

[ctx: country]
en: Dominica
th_TH: โดมินิกา

[ctx: country]
en: Egypt
th_TH: อียิปต์

[ctx: country]
en: Ethiopia
th_TH: เอธิโอเปีย

[ctx: country]
en: Europe and Central Asia
th_TH: ทวีปยุโรป และทวีปเอเชียตอนกลาง

[ctx: country]
en: Middle East and North Africa
th_TH: ทวีปแอฟริกาตอนเหนือและตะวันออกกลาง

[ctx: country]
en: Myanmar
th_TH: พม่า

[ctx: country]
en: Thailand
th_TH: ประเทศไทย

[ctx: country]
en: Timor-Leste
th_TH: ติมอร์-เลสเต

[ctx: country]
en: Virgin Islands, British
th_TH: หมู่เกาะเวอร์จิน ประเทศอังกฤษ

[ctx: country]
en: unassigned
th_TH: ไม่ได้กำหนดไว้

en: create mailings
th_TH: สร้างการส่งจดหมาย

en: credit card
th_TH: บัตรเครดิต

en: crm-i icon class representing this contact type
th_TH: ชั้นไอคอน crm-i ที่แสดงถึงประเภทผู้ติดต่อนี้

en: custom fields
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

en: d M yy (31 Dec 2009)
th_TH: ว ด ปป (31 ธ.ค. 2009)

en: d MM yy (31 December 2009)
th_TH: ว ดด ปป (31 ธันวาคม 2009)

en: dashlet title
th_TH: ชื่อองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: data associated with this path
th_TH: ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับเส้นทางนี้

en: date format for custom date
th_TH: รูปแบบวันที่สำหรับวันที่ที่กำหนดเอง

en: date on which this job ended.
th_TH: วันที่ที่งานนี้สิ้นสุด

en: date on which this job was added.
th_TH: วันที่ที่มีการเพิ่มงานนี้

en: date on which this job was removed.
th_TH: วันที่ที่งานนี้ถูกลบ

en: date on which this job was scheduled.
th_TH: วันที่ที่งานนี้ถูกกำหนดเวลาไว้

en: date on which this job was started.
th_TH: วันที่ที่งานนี้เริ่มต้น

en: date time that the action was performed on.
th_TH: วันที่และเวลาที่มีการดำเนินการ

en: date when the relationship ended
th_TH: วันที่ความสัมพันธ์สิ้นสุดลง

en: date when the relationship started
th_TH: วันที่ความสัมพันธ์เริ่มต้นขึ้น

en: day
th_TH: วัน

en: day of the month
th_TH: วันที่

en: day of the week
th_TH: วันในสัปดาห์

en: dd-mm (31-12)
th_TH: วว-ดด (31-12)

en: dd-mm-yy (31-12-2009)
th_TH: วว-ดด-ปป (31-12-2009)

en: dd-mon-yy OR dd/mm/yy (25-Dec-98 OR 25/12/98)
th_TH: วว-เดือน-ปป หรือ วว/ดด/ปป (25-ธค-98 หรือ 25/12/98)

en: dd.mm.yy (31.12.2009)
th_TH: วว.ดด.ปป (31.12.2009)

en: dd/mm/yy (31/12/2009)
th_TH: วว/ดด/ปป (31/12/2009)

en: dd/mm/yyyy (25/12/1998) OR (1/9/2008)
th_TH: วว/ดด/ปปปป (25/12/1998) หรือ (1/9/2008)

en: deceased
th_TH: เสียชีวิตแล้ว

en: default organization
th_TH: องค์กรเริ่มต้น

en: delete
th_TH: ลบ

en: delete contacts
th_TH: ลบข้อมูลติดต่อ

en: delete in CiviCase
th_TH: ลบทิ้งใน CiviCase

en: delete in CiviMail
th_TH: ลบใน CiviMail

en: descriptive label for item - from price_field_value.label
th_TH: ป้ายกำกับคำอธิบายสำหรับรายการ - จาก price_field_value.label

en: disabled
th_TH: ปิดการใช้งาน

en: do not import
th_TH: ไม่ต้องนำเข้า

en: duplicate
th_TH: ข้อมูลซ้ำ

en: edit all contacts
th_TH: แก้ไขข้อมูลติดต่อทั้งหมด

en: edit api keys
th_TH: แก้ไขคีย์ api

en: edit groups
th_TH: แก้ไขกลุ่ม

en: edit inbound email basic information
th_TH: แก้ไขข้อมูลพื้นฐานอีเมลขาเข้า

en: edit inbound email basic information and content
th_TH: แก้ไขข้อมูลและเนื้อหาพื้นฐานอีเมลขาเข้า

en: edit message templates
th_TH: แก้ไขเทมเพลตข้อความ

en: edit my contact
th_TH: แก้ไขข้อมูลติดต่อของฉัน

en: edit own api keys
th_TH: แก้ไขคีย์ api ของตนเอง

en: edit profile
th_TH: แก้ไขโปรไฟล์

en: email
th_TH: อีเมล

en: email Domain
th_TH: โดเมนอีเมล

en: email address domain (the part after @)
th_TH: โดเมนที่อยู่อีเมล (ส่วนหลัง @)

en: empowered by %1
th_TH: สนับสนุนโดย %1

en: ended
th_TH: สิ้นสุดแล้ว

en: entry in table
th_TH: รายการในตาราง

en: every
th_TH: ทุก ๆ

en: ext.
th_TH: ต่อ

en: false
th_TH: ผิด

en: field ID needs to be of type Integer for index %1
th_TH: รหัสช่องข้อมูลต้องเป็นจำนวนเต็มสำหรับดัชนี %1

en: field length if alphanumeric
th_TH: ความยาวของช่องหากเป็นตัวอักษรและตัวเลข

en: flip
th_TH: สลับ

en: for %1 installments
th_TH: สำหรับการผ่อนชำระ %1

en: force merge duplicate contacts
th_TH: บังคับผนวกรวมผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: foreign key to civicrm_group_id
th_TH: คีย์นอกไปยัง civicrm_group_id

en: from %1
th_TH: จาก %1

en: fullscreen url for dashlet
th_TH: URL แบบเต็มหน้าจอสำหรับองค์ประกอบแดชบอร์ด

en: greater than
th_TH: มากกว่า

en: greater than or equal to
th_TH: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: group name for cache element, useful in cleaning cache elements
th_TH: ชื่อกลุ่มสำหรับองค์ประกอบแคช มีประโยชน์ในการล้างองค์ประกอบแคช

en: has already been assigned to another address. Please select another location for this address.
th_TH: ได้ถูกมอบหมายที่อยู่อื่นแล้ว โปรดเลือกสถานที่อื่นสำหรับที่อยู่นี้

en: has been successfully resubscribed.
th_TH: สมัครใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: hide child groups
th_TH: ซ่อนกลุ่มย่อย

en: hide field or section
th_TH: ซ่อนช่องข้อมูลหรือหมวดข้อมูล

en: hour | hours
th_TH[0]: ชั่วโมง

en: id of the first contact
th_TH: รหัสของผู้ติดต่อรายแรก

en: id of the relationship (FK to civicrm_relationship.id)
th_TH: รหัสความสัมพันธ์ (คีย์นอกไปยัง civicrm_relationship.id)

en: id of the relationship type
th_TH: รหัสประเภทความสัมพันธ์

en: id of the second contact
th_TH: รหัสของผู้ติดต่อรายที่สอง

en: if true - allows the user to send payment directly to the org later
th_TH: หากจริง - อนุญาตให้ผู้ใช้ส่งเงินโดยตรงให้แก่องค์กรในภายหลัง

en: if you are searching by client name, check your spelling
th_TH: หากคุณค้นหาโดยใช้ชื่อลูกค้า โปรดตรวจสอบการสะกดของคุณ

en: if you are searching by respondent name, check your spelling
th_TH: หากคุณค้นหาโดยใช้ชื่อผู้ตอบแบบสำรวจ โปรดตรวจสอบการสะกดของคุณ

en: if you are searching within a Group or for Tagged contacts, try 'any group' or 'any tag'
th_TH: หากคุณกำลังค้นหาภายในกลุ่มหรือค้นหาผู้ติดต่อที่มีแท็ก ลองค้นหา 'กลุ่มใดก็ได้' หรือ 'แท็กใดก็ได้'

en: if you are searching within a date or amount range, try a wider range of values
th_TH: หากคุณกำลังค้นหาโดยใช้ช่วงวันที่หรือจำนวน ให้ลองใช้ช่วงวันที่หรือจำนวนที่กว้างขึ้น

en: if you are searching within a date range, try a wider range of values
th_TH: หากคุณกำลังค้นหาโดยใช้ช่วงวันที่ ให้ลองใช้ช่วงวันที่ที่กว้างขึ้น

en: import SQL datasource
th_TH: นำเข้าฐานข้อมูล SQL

en: import contacts
th_TH: นำเข้าข้อมูลติดต่อ

en: in
th_TH: ใน

en: interview campaign contacts
th_TH: สัมภาษณ์ผู้ติดต่อในแคมเปญ

en: is a numeric field
th_TH: เป็นช่องรับข้อมูลตัวเลข

en: is the relationship active ?
th_TH: ความสัมพันธ์มีความเคลื่อนไหวอยู่หรือไม่

en: is...
th_TH: คือ...

en: km
th_TH: ก.ม.

en: label for relationship of contact_a to contact_b.
th_TH: ป้ายกำกับความสัมพันธ์ของ contact_a ถึง contact_b

en: less than
th_TH: น้อยกว่า

en: less than or equal to
th_TH: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: listing based on recipient field.
th_TH: รายชื่อตามช่องผู้รับ

en: loading
th_TH: กำลังโหลด

en: localized Name of Contact Type.
th_TH: ชื่อที่แปลแล้วของประเภทผู้ติดต่อ

en: localized Optional verbose description of the type.
th_TH: รายละเอียดเพิ่มเติมโดยละเอียดของประเภทที่แปลเป็นภาษาท้องถิ่น

en: make sure you have enough privileges in the access control system
th_TH: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณมีสิทธิ์เพียงพอในการเข้าถึงระบบควบคุม

en: manage campaign
th_TH: จัดการแคมเปญ

en: manage tags
th_TH: บริหารจัดการแท็ก

en: maximum number of multiple records, if 0 - no max
th_TH: จำนวนสูงสุดของบันทึกหลายรายการ ถ้าเป็น 0 - ไม่มีค่าสูงสุด

[ctx: menu]
en: <desc>Options for assigning phone type to contacts (e.g Phone,
th_TH: <desc>ตัวเลือกสำหรับการมอบหมายประเภทโทรศัพท์ให้กับผู้ติดต่อ (เช่น โทรศัพท์

[ctx: menu]
en: ACL Roles
th_TH: บทบาท ACL

[ctx: menu]
en: About CiviCRM
th_TH: เกี่ยวกับ CiviCRM

[ctx: menu]
en: Accepted Credit Cards
th_TH: บัตรเครดิตที่รองรับ

[ctx: menu]
en: Access Control
th_TH: การควบคุมการเข้าถึงระบบ

[ctx: menu]
en: Accounting Batch
th_TH: แบทช์การทำบัญชี

[ctx: menu]
en: Accounting Batch Export
th_TH: ส่งออกแบทช์การทำบัญชี

[ctx: menu]
en: Accounting Batches
th_TH: แบทช์การทำบัญชี

[ctx: menu]
en: Activities
th_TH: ความเคลื่อนไหว

[ctx: menu]
en: Activity Dashlet
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Activity Details
th_TH: รายละเอียดกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Activity Summary
th_TH: สรุปความเคลื่อนไหว

[ctx: menu]
en: Activity Types
th_TH: ประเภทกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Activity View
th_TH: รายการเข้าดู

[ctx: menu]
en: Add Field
th_TH: เพิ่มช่องรับข้อมูลใหม่

[ctx: menu]
en: Add Products to This Page
th_TH: เพิ่มสินค้าไปยังหน้านี้

[ctx: menu]
en: Add Scheduled Job
th_TH: เพิ่มงานที่กำหนดเวลาไว้

[ctx: menu]
en: Add User
th_TH: เพิ่มผู้ใช้

[ctx: menu]
en: Add a periodially running task.
th_TH: เพิ่มงานที่ดำเนินการอยู่เป็นระยะ

[ctx: menu]
en: Add or remove menu items, and modify the order of items on the navigation menu.
th_TH: เพิ่มหรือลบรายการเมนู และแก้ไขลำดับของรายการในเมนูนำทาง

[ctx: menu]
en: Add/Edit Message Templates
th_TH: เพิ่ม/แก้ไขเทมเพลตข้อความ

[ctx: menu]
en: Additional Info
th_TH: ข้อมูลเพิ่มเติม

[ctx: menu]
en: AdditionalInfo Form
th_TH: แบบฟอร์มข้อมูลเพิ่มเติม

[ctx: menu]
en: Address Settings
th_TH: ตั้งค่าที่อยู่

[ctx: menu]
en: Addressee Formats
th_TH: รูปแบบผู้รับ

[ctx: menu]
en: Administer
th_TH: การบริหารจัดการระบบ

[ctx: menu]
en: Administration Console
th_TH: แผงควบคุมระบบ

[ctx: menu]
en: Administrators can create Event Templates - which are basically master event records pre-filled with default values
th_TH: ผู้ดูแลระบบสามารถสร้างเทมเพลตกิจกรรม - ซึ่งคือบันทึกกิจกรรมหลักที่มีการกรอกค่าเริ่มต้นไว้ล่วงหน้า

[ctx: menu]
en: Advanced Search
th_TH: ค้นหาขั้นสูง

[ctx: menu]
en: All Cases
th_TH: กรณีปัญหาทั้งหมด

[ctx: menu]
en: All Cases Dashlet
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดกรณีปัญหาทั้งหมด

[ctx: menu]
en: All Reports
th_TH: รายงานทั้งหมด

[ctx: menu]
en: Approve Mailing
th_TH: อนุมัติการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Archived Mailings
th_TH: จดหมายที่เก็บถาวร

[ctx: menu]
en: Assign Users to ACL Roles
th_TH: มอบหมายบทบาท ACL ให้กับผู้ใช้

[ctx: menu]
en: Assign to Another Client
th_TH: มอบหมายให้ลูกค้าคนอื่น

[ctx: menu]
en: Attendee List
th_TH: รายชื่อผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Automatically create a CiviCRM contact record for each CMS user record.
th_TH: สร้างบันทึกการติดต่อ CiviCRM โดยอัตโนมัติสำหรับบันทึกผู้ใช้ CMS แต่ละรายการ

[ctx: menu]
en: Badge Layout
th_TH: โครงสร้างป้ายชื่อ

[ctx: menu]
en: Batch Data Entry
th_TH: รายการข้อมูลแบบกลุ่ม

[ctx: menu]
en: Batch Merge Duplicate Contacts
th_TH: ผนวกรวมผู้ติดต่อที่ซ้ำกันแบบกลุ่ม

[ctx: menu]
en: Bookkeeping Transactions
th_TH: ธุรกรรมการทำบัญชี

[ctx: menu]
en: Bounce Report for mailings
th_TH: รายงานการตีกลับจดหมาย

[ctx: menu]
en: Browse Uploaded files
th_TH: เลือกดูไฟล์ที่อัพโหลด

[ctx: menu]
en: Browse existing report, change report criteria and settings.
th_TH: ค้นหารายงานที่มีอยู่ แก้ไขเกณฑ์และการตั้งค่าและรายงาน

[ctx: menu]
en: Browse, Edit and Delete the Report templates.
th_TH: ค้นหา แก้ไข และลบเทมแพลตรายงาน

[ctx: menu]
en: Browsing the log of periodially running tasks.
th_TH: ค้นหารายการบันทึกงานที่ดำเนินการอยู่เป็นระยะ

[ctx: menu]
en: CMS Database Integration
th_TH: การเชื่อมฐานข้อมูล CMS

[ctx: menu]
en: Campaign Reports
th_TH: รายงานแคมเปญ

[ctx: menu]
en: Campaign Status
th_TH: สถานะของแคมเปญ

[ctx: menu]
en: Campaign Types
th_TH: ประเภทของแคมเปญ

[ctx: menu]
en: Campaigns
th_TH: แคมเปญ

[ctx: menu]
en: Cancel Subscription
th_TH: ยกเลิกสมาชิก

[ctx: menu]
en: Case
th_TH: กรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Activity
th_TH: กรณีปัญหาอยู่ในระหว่างการดำเนินการ

[ctx: menu]
en: Case Activity Audit
th_TH: ตรวจสอบกิจกรรมกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Custom Set
th_TH: กรณีปัญหาเริ่มดำเนินการ

[ctx: menu]
en: Case Dashboard Dashlet
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Dashlet
th_TH: องค์ประกอบแดชบอร์ดกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Details
th_TH: รายละเอียดกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Reports
th_TH: รายงานกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Statuses
th_TH: สถานะกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Case Types
th_TH: ประเภทกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Cases
th_TH: กรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Change Registration Selections
th_TH: เปลี่ยนการเลือกลงทะเบียน

[ctx: menu]
en: CiviCRM Home
th_TH: หน้าหลัก CiviCRM

[ctx: menu]
en: CiviCRM News
th_TH: ข่าวสาร CiviCRM

[ctx: menu]
en: CiviCRM Profile Create
th_TH: สร้างโปรไฟล์ CiviCRM

[ctx: menu]
en: CiviCRM Profile Fields
th_TH: ช่องรับข้อมูลโปรไฟล์ CiviCRM

[ctx: menu]
en: CiviCRM Reports
th_TH: รายงาน CiviCRM

[ctx: menu]
en: CiviCRM Resources
th_TH: แหล่งข้อมูล CiviCRM

[ctx: menu]
en: CiviCRM has several built-in activity types (meetings, phone calls, emails sent). Track other types of interactions by creating custom activity types here.
th_TH: CiviCRM มีกิจกรรม built-in หลายประเภท (การประชุม โทรศัพท์ ส่งอีเมล) ติดตามปฏิสัมพันธ์ประเภทอื่นๆ ด้วยการสร้างประเภทกิจกรรมที่กำหนดเองได้ที่นี่

[ctx: menu]
en: CiviCampaign
th_TH: แคมเปญ Civi

[ctx: menu]
en: CiviCampaign Component Settings
th_TH: การตั้งค่า Civi แคมเปญ

[ctx: menu]
en: CiviCase
th_TH: กรณีปัญหา Civi

[ctx: menu]
en: CiviCase Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดกรณีปัญหา Civi

[ctx: menu]
en: CiviCase Settings
th_TH: ตั้งค่า CiviCase

[ctx: menu]
en: CiviContribute
th_TH: การบริจาค Civi

[ctx: menu]
en: CiviContribute Component Settings
th_TH: การตั้งค่าการบริจาค Civi

[ctx: menu]
en: CiviContribute Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดการบริจาค Civi

[ctx: menu]
en: CiviContribute allows you to configure any number of Premiums which can be offered to contributors as incentives / thank-you gifts. Define the premiums you want to offer here.
th_TH: CiviContribute ช่วยให้คุณสามารถระบุของสมนาคุณจำนวนเท่าใดก็ได้ที่ต้องการเสนอให้เป็นสิ่งจูงใจ / ของขวัญขอบคุณ กับผู้ร่วมบริจาค ระบุของสมนาคุณที่คุณต้องการเสนอที่นี่

[ctx: menu]
en: CiviContribute allows you to create and maintain any number of Online Contribution Pages. You can create different pages for different programs or campaigns - and customize text, amounts, types of information collected from contributors, etc.
th_TH: CiviContribute อนุญาตให้คุณสร้างและจัดการเพจการบริจาคออนไลน์จำนวนเท่าใดก็ได้ คุณสามารถสร้างเพจที่แตกต่างกันสำหรับโครงการหรือแคมเปญต่าง ๆ - และปรับแต่งข้อความ จำนวนเงิน ประเภทข้อมูลที่รวบรวมจากผู้บริจาค และอื่น ๆ

[ctx: menu]
en: CiviEvent
th_TH: กิจกรรม Civi

[ctx: menu]
en: CiviEvent Component Settings
th_TH: การตั้งค่าองค์ประกอบ CiviEvent

[ctx: menu]
en: CiviEvent Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดกิจกรรม Civi

[ctx: menu]
en: CiviMail Component Settings
th_TH: การตั้งค่าองค์ประกอบ CiviMail

[ctx: menu]
en: CiviMember
th_TH: สมาชิก Civi

[ctx: menu]
en: CiviMember Component Settings
th_TH: การตั้งค่าองค์ประกอบ CiviMember

[ctx: menu]
en: CiviMember Dashboard
th_TH: แดชบอร์ด CiviMember

[ctx: menu]
en: CiviPledge Dashboard
th_TH: แดชบอร์ด CiviPledge

[ctx: menu]
en: Closed Batches
th_TH: แบทช์ที่ปิดแล้ว

[ctx: menu]
en: Communication Style Options
th_TH: ตัวเลือกรูปแบบการสื่อสาร

[ctx: menu]
en: Communications
th_TH: การติดต่อสื่อสาร

[ctx: menu]
en: Component wise listing of all available templates
th_TH: รายการองค์ประกอบของเทมเพลตที่ใช้ได้ทั้งหมด

[ctx: menu]
en: Components
th_TH: องค์ประกอบ

[ctx: menu]
en: Conduct Survey
th_TH: ทำแบบสำรวจ

[ctx: menu]
en: Configuration Checklist
th_TH: รายการตรวจสอบการตั้งค่า

[ctx: menu]
en: Configure Custom Set
th_TH: ตั้งค่าชุดที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Configure PDF Page Formats that can be assigned to Message Templates when creating PDF letters.
th_TH: กำหนดค่ารูปแบบหน้า PDF ที่สามารถกำหนดให้กับเทมเพลตข้อความเมื่อสร้างจดหมาย PDF

[ctx: menu]
en: Configure Survey
th_TH: ตั้งค่าแบบสอบถาม

[ctx: menu]
en: Configure Widget
th_TH: ตั้งค่าวิดเจ็ต

[ctx: menu]
en: Configure custom fields to collect and store custom data which is not included in the standard CiviCRM forms.
th_TH: กำหนดค่าสำหรับช่องข้อมูลที่กำหนดเองเพื่อรวบรวมและจัดเก็บข้อมูลที่กำหนดขึ้นเอง ซึ่งไม่รวมอยู่ในแบบฟอร์มมาตรฐาน CiviCRM

[ctx: menu]
en: Configure global CiviCampaign behaviors.
th_TH: ตั้งค่าลักษณะการทำงานส่วนกลางของ CiviCampaign

[ctx: menu]
en: Configure global CiviContribute behaviors.
th_TH: ตั้งค่าลักษณะการทำงานส่วนกลางของ CiviContribute

[ctx: menu]
en: Configure global CiviEvent behaviors.
th_TH: ตั้งค่าลักษณะการทำงานส่วนกลางของ CiviEvent

[ctx: menu]
en: Configure global CiviMail behaviors.
th_TH: ตั้งค่าลักษณะการทำงานส่วนกลางของ CiviMail

[ctx: menu]
en: Configure global CiviMember behaviors.
th_TH: ตั้งค่าลักษณะการทำงานส่วนกลางของ CiviMember

[ctx: menu]
en: Configure name badge layouts for event participants, including logos and what data to include on the badge.
th_TH: กำหนดค่ารูปแบบป้ายชื่อสำหรับผู้เข้าร่วมกิจกรรม รวมถึงโลโก้และข้อมูลที่ไว้ระบุบนป้าย

[ctx: menu]
en: Configure primary contact name, email, return-path and address information. This information is used by CiviMail to identify the sending organization.
th_TH: กำหนดค่าชื่อผู้ติดต่อหลัก อีเมล เส้นทางการส่งคืน และข้อมูลที่อยู่ ข้อมูลนี้ถูกใช้โดย CiviMail เพื่อระบุองค์กรที่ส่ง

[ctx: menu]
en: Configure the header and footer used for mailings. Customize the content of automated Subscribe, Unsubscribe, Resubscribe and Opt-out messages.
th_TH: กำหนดข้อความส่วนหัวและส่วนท้ายที่ใช้สำหรับการส่งจดหมาย ปรับแต่งเนื้อหาของข้อความอัตโนมัติสำหรับการสมัครสมาชิก การยกเลิกการสมัคร การสมัครสมาชิกอีกครั้ง และการเลือกไม่รับบริการ

[ctx: menu]
en: Confirm
th_TH: ยืนยัน

[ctx: menu]
en: Confirm Event Registration
th_TH: ยืนยันการสมัครเข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Confirm dates
th_TH: ยืนยันวันที่

[ctx: menu]
en: Contact Dashboard
th_TH: แดชบอร์ดผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Contact Reports
th_TH: รายงานผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Contact Summary
th_TH: สรุปข้อมูลผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Contact Types
th_TH: ประเภทการติดต่อ

[ctx: menu]
en: Contacts
th_TH: ผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Contacts can be linked to each other through Relationships (e.g. Spouse, Employer, etc.). Define the types of relationships you want to record here.
th_TH: สามารถเชื่อมผู้ติดต่อกันได้โดยใช้ความสัมพันธ์ (เช่น คู่สมรส นายจ้าง อื่นๆ) ระบุประเภทความสัมพันธ์ที่คุณอยากจะบันทึกไว้ที่นี่

[ctx: menu]
en: Contribution Aggregate by Relationship
th_TH: ยอดรวมการบริจาคโดยแบ่งตามความสัมพันธ์

[ctx: menu]
en: Contribution Amounts
th_TH: จำนวนที่บริจาค

[ctx: menu]
en: Contribution Details
th_TH: รายละเอียดการบริจาค

[ctx: menu]
en: Contribution Reports
th_TH: รายงานการบริจาค

[ctx: menu]
en: Contribution Summary
th_TH: สรุปการบริจาค

[ctx: menu]
en: Contribution Summary - Chart View
th_TH: สรุปการบริจาค - มุมมองแผนภูมิ

[ctx: menu]
en: Contribution Task
th_TH: หน้าที่การบริจาค

[ctx: menu]
en: Contribution and Membership Details
th_TH: รายละเอียดการบริจาคและการเป็นสมาชิก

[ctx: menu]
en: Contribution details for any type of contribution, plus associated membership information for contributions which are in payment for memberships.
th_TH: รายละเอียดการบริจาคสำหรับการบริจาคทุกประเภท รวมถึงข้อมูลสมาชิกที่เกี่ยวข้องสำหรับการบริจาคซึ่งเป็นการชำระเงินค่าสมาชิก

[ctx: menu]
en: Contributions
th_TH: การบริจาค

[ctx: menu]
en: Contributions by Household
th_TH: การบริจาคแบ่งตามครัวเรือน

[ctx: menu]
en: Contributions by Organization
th_TH: การบริจาคแบ่งตามองค์กร

[ctx: menu]
en: Create New Report from Template
th_TH: สร้างรายงานใหม่จากเทมเพลต

[ctx: menu]
en: Create and edit event configuration including times, locations, online registration forms, and fees. Links for iCal and RSS syndication.
th_TH: สร้างและแก้ไขการตั้งค่ากิจกรรม เช่น เวลา สถานที่ แบบฟอร์มลงทะเบียนออนไลน์ และค่าธรรมเนียม ลิ้งก์สำหรับการเผยแพร่ iCal และ RSS

[ctx: menu]
en: Credit card options that will be offered to contributors using your Online Contribution pages.
th_TH: ตัวเลือกบัตรเครดิตสำหรับผู้ร่วมบริจาคผ่านเพจบริจาคออนไลน์ของคุณ

[ctx: menu]
en: Current Employers
th_TH: นายจ้างปัจจุบัน

[ctx: menu]
en: Current and Upcoming Events
th_TH: กิจกรรมปัจจุบันและที่กำลังจะเกิดขึ้น

[ctx: menu]
en: Custom Data
th_TH: ข้อมูลที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Custom Data Fields
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Custom Field - Add
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง - เพิ่ม

[ctx: menu]
en: Custom Field - Edit
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง - แก้ไข

[ctx: menu]
en: Custom Field - Move
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง - ย้าย

[ctx: menu]
en: Custom Field - Options
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง - ตัวเลือก

[ctx: menu]
en: Custom Field Preview
th_TH: ดูตัวอย่างช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Custom Fields
th_TH: ช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Customize Data and Screens
th_TH: ปรับแต่งข้อมูลและหน้าจอแสดงผล

[ctx: menu]
en: Dashboard
th_TH: หน้ากระดานหลัก

[ctx: menu]
en: Database Upgrades
th_TH: อัพเกรดฐานข้อมูล

[ctx: menu]
en: Date Formats
th_TH: รูปแบบวันที่

[ctx: menu]
en: Date Preferences
th_TH: การตั้งค่าวันที่

[ctx: menu]
en: Debugging
th_TH: แก้จุดบกพร่อง

[ctx: menu]
en: Debugging and Error Handling
th_TH: การแก้จุดบกพร่องและจัดการข้อผิดพลาด

[ctx: menu]
en: Dedupe Exceptions
th_TH: ลบข้อยกเว้นที่ซ้ำซ้อน

[ctx: menu]
en: Define participant roles for events here (e.g. Attendee, Host, Speaker...). You can then assign roles and search for participants by role.
th_TH: ระบุบทบาทหน้าที่ของผู้เข้าร่วมกิจกรรมที่นี่ (เช่น ผู้ร่วมงาน ผู้จัดงาน ผู้บรรยาย...) จากนั้นคุณจะสามารถมอบหมายหน้าที่และค้นหาผู้เข้าร่วมโดยหน้าที่ได้

[ctx: menu]
en: Define statuses for campaign here.
th_TH: กำหนดสถานะแคมเปญที่นี่

[ctx: menu]
en: Define statuses for event participants here (e.g. Registered, Attended, Cancelled...). You can then assign statuses and search for participants by status.
th_TH: ระบุสถานะสำหรับผู้เข้าร่วมกิจกรรมที่นี่ (เช่น ลงทะเบียนแล้ว เข้าร่วมแล้ว ยกเลิก...) จากนั้นคุณจะสามารถกำหนดสถานะและค้นหาผู้เข้าร่วมโดยสถานะ

[ctx: menu]
en: Define the types of memberships you want to offer. For each type, you can specify a 'name' (Gold Member, Honor Society Member...), a description, duration, and a minimum fee.
th_TH: ระบุประเภทการสมัครสมาชิกที่คุณต้องการเสนอ สำหรับสมาชิกแต่ละประเภท คุณสามารถระบุ 'ชื่อ' (สมาชิก Gold สมาชิกสมาคมเกียรติยศ...) คำอธิบาย ระยะเวลา และค่าธรรมเนียมขั้นต่ำได้

[ctx: menu]
en: Delete Contact
th_TH: ลบข้อมูลการติดต่อ

[ctx: menu]
en: Delete Custom Field
th_TH: ลบช่องข้อมูลที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Delete Custom Set
th_TH: ลบชุดที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Delete File
th_TH: ลบไฟล์

[ctx: menu]
en: Delete Survey
th_TH: ลบแบบสอบถาม

[ctx: menu]
en: Developer
th_TH: ผู้พัฒนา

[ctx: menu]
en: Developer Docs
th_TH: เอกสารผู้พัฒนา

[ctx: menu]
en: Directories
th_TH: ไดเรคทอรี่

[ctx: menu]
en: Display Preferences
th_TH: การตั้งค่าการแสดงผล

[ctx: menu]
en: Display clicks from each mailing
th_TH: แสดงการคลิกจากการส่งจดหมายแต่ละครั้ง

[ctx: menu]
en: Display contacts who opened emails from a mailing
th_TH: แสดงผู้ติดต่อที่เปิดอีเมลจากการส่งจดหมายแล้ว

[ctx: menu]
en: Displays a detailed list of contributions grouped by household which includes contributions made by members of the household.
th_TH: แสดงรายละเอียดการบริจาคโดยแบ่งตามครัวเรือน ซึ่งรวมถึงการบริจาคของสมาชิกในครัวเรือนด้วย

[ctx: menu]
en: Displays a detailed list of contributions grouped by organization, which includes contributions made by employees for the organisation.
th_TH: แสดงรายละเอียดการบริจาคโดยแบ่งตามองค์กร ซึ่งรวมถึงการบริจาคของพนักงานในองค์กรด้วย

[ctx: menu]
en: Download Errors
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการดาวน์โหลด

[ctx: menu]
en: Draft Mailings
th_TH: ร่างจดหมาย

[ctx: menu]
en: Dropdown Options
th_TH: ตัวเลือกแบบเลื่อนลง

[ctx: menu]
en: Edit Contact Type
th_TH: แก้ไขประเภทผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Edit Field
th_TH: แก้ไขช่องรับข้อมูล

[ctx: menu]
en: Edit Financial Accounts
th_TH: แก้ไขบัญชีการเงิน

[ctx: menu]
en: Edit Financial Type
th_TH: แก้ไขประเภทการเงิน

[ctx: menu]
en: Edit Group
th_TH: แก้ไขกลุ่ม

[ctx: menu]
en: Edit Location Type
th_TH: แก้ไขประเภทที่ตั้ง

[ctx: menu]
en: Edit Related Contact
th_TH: แก้ไขผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้อง

[ctx: menu]
en: Edit Relationship Type
th_TH: แก้ไขประเภทความสัมพันธ์

[ctx: menu]
en: Edit Scheduled Job
th_TH: แก้ไขงานที่กำหนดเวลาไว้

[ctx: menu]
en: Edit a periodially running task.
th_TH: แก้ไขงานที่ดำเนินการอยู่เป็นระยะ

[ctx: menu]
en: Email
th_TH: อีเมล

[ctx: menu]
en: Email Greeting Formats
th_TH: รูปแบบคำทักทายทางอีเมล

[ctx: menu]
en: Email Invoice
th_TH: ส่งใบแจ้งหนี้ทางอีเมล

[ctx: menu]
en: Email a Contact
th_TH: ส่งอีเมลหาผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Email address verified
th_TH: ยืนยันอีเมลแล้ว

[ctx: menu]
en: Enable CiviCRM Components
th_TH: เปิดใช้งาน CiviCRM Components

[ctx: menu]
en: Enable or disable components (e.g. CiviEvent, CiviMember, etc.) for your site based on the features you need. We recommend disabling any components not being used in order to simplify the user interface. You can easily re-enable components at any time from this screen.
th_TH: เปิดใช้งานหรือปิดใช้งานองค์ประกอบต่าง ๆ (เช่น CiviEvent, CiviMember และอื่น ๆ ) สำหรับเว็บไซต์ของคุณตามฟีเจอร์ที่คุณต้องการ เราขอแนะนำให้ปิดการใช้งานองค์ประกอบที่ไม่ได้ใช้เพื่อทำให้อินเทอร์เฟซผู้ใช้ง่ายขึ้น คุณสามารถเปิดใช้งานองค์ประกอบได้อีกครั้งอย่างง่ายดายเมื่อใดก็ได้จากหน้าจอนี้

[ctx: menu]
en: Enable undelete/move to trash feature, detailed change logging.
th_TH: เปิดใช้งานฟีเจอร์ ยกเลิกการลบ/ย้ายไปที่ถังขยะ บันทึกการเปลี่ยนแปลงโดยละเอียด

[ctx: menu]
en: Engagement Index
th_TH: ดัชนีการมีส่วนร่วม

[ctx: menu]
en: Engagement levels.
th_TH: ระดับการมีส่วนร่วม

[ctx: menu]
en: Event Fees
th_TH: ค่าธรรมเนียมเข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Income Details
th_TH: รายละเอียดรายได้ของกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Income Summary
th_TH: สรุปรายได้กิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Info and Settings
th_TH: ข้อมูลกิจกรรมและการตั้งค่า

[ctx: menu]
en: Event Information
th_TH: ข้อมูลกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Location
th_TH: สถานที่จัดกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Name Badge Layouts
th_TH: โครงสร้างป้ายชื่อกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Online Registration
th_TH: สมัครลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมออนไลน์

[ctx: menu]
en: Event Participants List
th_TH: รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Registration
th_TH: ลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Reports
th_TH: รายงานกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Templates
th_TH: เทมเพลทสำหรับกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Event Types
th_TH: ประเภทกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Events
th_TH: รายงาน

[ctx: menu]
en: Export
th_TH: ส่งออก

[ctx: menu]
en: Export Contacts
th_TH: ส่งออกรายชื่อผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Exported Batches
th_TH: แบทช์ที่ส่งออกแล้ว

[ctx: menu]
en: Extensions
th_TH: ส่วนขยาย

[ctx: menu]
en: FROM Email Addresses
th_TH: ที่อยู่อีเมลต้นทาง

[ctx: menu]
en: File Extensions that can be considered safe.
th_TH: นามสกุลไฟล์ที่ถือว่าปลอดภัย

[ctx: menu]
en: File on Case
th_TH: ไฟล์ของกรณีปัญหานี้

[ctx: menu]
en: Financial Accounts
th_TH: บัญชีการเงิน

[ctx: menu]
en: Financial Type Accounts
th_TH: รูปแบบบัญชีการเงิน

[ctx: menu]
en: Financial Types
th_TH: ประเภทการเงิน

[ctx: menu]
en: Financial types are used to categorize contributions for reporting and accounting purposes. These are also referred to as Funds.
th_TH: ประเภทการเงินมีไว้สำหรับแบ่งประเภทการบริจาค เพื่อวัตถุประสงค์ในการรายงานและการทำบัญชี สิ่งนี้เรียกอีกอย่างว่าเงินทุน

[ctx: menu]
en: Find Activities
th_TH: ค้นหากิจกรรม

[ctx: menu]
en: Find Cases
th_TH: ปิดกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Find Contacts
th_TH: ค้นหาข้อมูลการติดต่อ

[ctx: menu]
en: Find Contributions
th_TH: ค้นหาการบริจาค

[ctx: menu]
en: Find Mailings
th_TH: ค้นหาการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Find Mass SMS
th_TH: ค้นหา SMS กลุ่ม

[ctx: menu]
en: Find Memberships
th_TH: ค้นหาสมาชิก

[ctx: menu]
en: Find Participants
th_TH: ค้นหาผู้มีส่วนร่วมในกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Find Pledges
th_TH: ค้นหาคำมั่นในการบริจาคเงิน

[ctx: menu]
en: Find and Merge Duplicate Contacts
th_TH: ค้นหาและรวมผู้ที่ติดต่อที่ซ้ำกัน

[ctx: menu]
en: Forward Mailing
th_TH: ส่งต่อการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: From Email Addresses
th_TH: จากที่อยู่อีเมล

[ctx: menu]
en: Full-text Search
th_TH: ค้นหาข้อความแบบเต็ม

[ctx: menu]
en: GOTV (Track Voters)
th_TH: GOTV (ติดตามผู้ลงคะแนน)

[ctx: menu]
en: GOTV (Voter Tracking)
th_TH: GOTV (การติดตามผู้ลงคะแนน)

[ctx: menu]
en: Gender Options
th_TH: ตัวเลือกเพศ

[ctx: menu]
en: Get Help
th_TH: ขอความช่วยเหลือ

[ctx: menu]
en: Get Image File
th_TH: รับไฟล์รูปภาพ

[ctx: menu]
en: Given two date ranges, shows contacts who contributed in both the date ranges with the amount contributed in each and the percentage increase / decrease.
th_TH: เมื่อกำหนดช่วงวันที่สองช่วง จะแสดงรายชื่อผู้ติดต่อที่ได้บริจาคในช่วงเวลาทั้งสอง และยอดบริจาคในแต่ละครั้ง พร้อมกับเปอร์เซ็นต์เงินบริจาคที่เพิ่มขึ้น / ลดลง

[ctx: menu]
en: Gives relationship details between two contacts
th_TH: แสดงรายละเอียดความสัมพันธ์ระหว่างผู้ติดต่อสองราย

[ctx: menu]
en: Grant Types
th_TH: ประเภทสิทธิ์

[ctx: menu]
en: Grant access to CiviCRM components and other CiviCRM permissions.
th_TH: ให้สิทธิ์การเข้าถึงองค์ประกอบ CiviCRM และสิทธิ์การเข้าถึง CiviCRM อื่น ๆ

[ctx: menu]
en: Grant or deny access to actions (view, edit...), features and components.
th_TH: ให้หรือปฏิเสธสิทธิ์การเข้าถึงการดำเนินการ (ดู แก้ไข...) ฟีเจอร์และส่วนประกอบต่าง ๆ

[ctx: menu]
en: Group Members
th_TH: สมาชิกของกลุ่ม

[ctx: menu]
en: Groups
th_TH: กลุ่ม

[ctx: menu]
en: Groups and totals contributions by criteria including contact, time period, contribution type, contributor location, etc.
th_TH: กลุ่มและยอดการบริจาคโดยใช้เกณฑ์ เช่น ผู้ติดต่อ ช่วงเวลา ประเภทการบริจาค ที่ตั้งของผู้บริจาค เป็นต้น

[ctx: menu]
en: Headers, Footers, and Automated Messages
th_TH: ส่วนหัว ส่วนท้าย และข้อความอัตโนมัติ

[ctx: menu]
en: Helps you to analyze the income generated by an event. The report can include details by participant type, status and payment method.
th_TH: ช่วยคุณวิเคราะห์รายได้ที่ได้รับจากกิจกรรม รายงานสามารถรวมรายละเอียดตามประเภทผู้เข้าร่วม สถานะ และวิธีการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: Home
th_TH: หน้าหลัก

[ctx: menu]
en: Import
th_TH: นำเข้า

[ctx: menu]
en: Import Activities
th_TH: นำเข้าข้อมูลความเคลื่อนไหว

[ctx: menu]
en: Import Contacts
th_TH: นำเข้ารายชื่อผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Import Contributions
th_TH: นำเข้าการบริจาค

[ctx: menu]
en: Import Custom Data
th_TH: นำเข้าข้อมูลที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Import Memberships
th_TH: นำเข้าสมาชิก

[ctx: menu]
en: Import Multi-value Custom Data
th_TH: การนำเข้าข้อมูลที่กำหนดเองที่มีค่าหลายจำนวน

[ctx: menu]
en: Import Participants
th_TH: นำเข้าผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Import and Export mappings allow you to easily run the same job multiple times. This option allows you to rename or delete existing mappings.
th_TH: การนำเข้าและส่งออกการวางแผนผังช่วยให้คุณสามารถรันงานเดียวกันหลาย ๆ ครั้งได้ ตัวเลือกนี้จะช่วยให้คุณสามารถตั้งชื่อใหม่หรือลบการวางแผนผังที่มีอยู่

[ctx: menu]
en: Import results
th_TH: นำเข้าผลลัพธ์

[ctx: menu]
en: Import/Export Mappings
th_TH: นำเข้า/ส่งออกการวางแผนผัง

[ctx: menu]
en: Include Profiles
th_TH: ใส่โปรไฟล์

[ctx: menu]
en: Individual Prefixes (Ms, Mr...)
th_TH: คำนำหน้าชื่อ (นางสาว นาย...)

[ctx: menu]
en: Individual Suffixes (Jr, Sr...)
th_TH: คำลงท้ายชื่อ (Jr, Sr...)

[ctx: menu]
en: Insert CiviCRM Content
th_TH: ใส่เนื้อหา CiviCRM

[ctx: menu]
en: Instant Messenger Services
th_TH: บริการ Instant Messenger

[ctx: menu]
en: Interview Respondents
th_TH: ผู้เข้ารับการสัมภาษณ์

[ctx: menu]
en: Join CiviCRM
th_TH: เข้าร่วม CiviCRM

[ctx: menu]
en: LYBUNT (last year but not this year)
th_TH: LYBUNT (ปีที่แล้วแต่ไม่ใช่ปีนี้)

[ctx: menu]
en: Label Formats
th_TH: รูปแบบป้ายกำกับ

[ctx: menu]
en: Languages, Currency, Locations
th_TH: ภาษา, สกุลเงิน, ที่ตั้ง

[ctx: menu]
en: Lapsed Memberships
th_TH: การเป็นสมาชิกที่สิ้นสุดลงแล้ว

[ctx: menu]
en: Last year but not this year. Provides a list of constituents who donated last year but did not donate during the time period you specify as the current year.
th_TH: ปีที่แล้วแต่ไม่ใช่ปีนี้ แสดงรายชื่อผู้ที่เคยบริจาคให้องค์กรของคุณในปีที่แล้ว แต่ไม่ได้บริจาคในช่วงเวลาที่คุณระบุไว้ในปีปัจจุบัน

[ctx: menu]
en: List contact's donation history, grouped by year, along with contributions attributed to any of the contact's related contacts.
th_TH: แสดงประวัติการบริจาคของผู้ติดต่อโดยจัดกลุ่มตามปี พร้อมด้วยการบริจาคที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อนี้

[ctx: menu]
en: List of Email Addresses which can be used when sending emails to contacts.
th_TH: รายการที่อยู่อีเมลซึ่งสามรถใช้เมื่อส่งอีเมลให้กับผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: List of IM services which can be used when recording screen-names for contacts.
th_TH: รายการบริการ IM ซึ่งสามารถใช้เมื่อมีการบันทึกชื่อหน้าจอสำหรับผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: List of configuration tasks with links to each setting.
th_TH: รายการการกำหนดค่าพร้อมลิงก์ไปยังการตั้งค่าแต่ละรายการ

[ctx: menu]
en: List of mobile phone providers which can be assigned when recording contact phone numbers.
th_TH: รายการผู้ให้บริการโทรศัพท์มือถือ ซึ่งสามารถมอบหมายให้เมื่อมีการบันทึกเบอร์โทรศัพท์ผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: List of pledges including amount pledged, pledge status, next payment date, balance due, total amount paid etc.
th_TH: รายการคำมั่นในการบริจาคเงิน รวมถึง จำนวนเงินที่ให้คำมั่น สถานะ วันชำระเงินครั้งถัดไป ยอดที่ครบกำหนด ยอดที่ชำระแล้ว เป็นต้น

[ctx: menu]
en: List of statuses that can be assigned to a case.
th_TH: รายการสถานะที่สามารถมอบหมายให้กับกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: List of types which can be assigned to Cases. (Enable the Cases tab from System Settings - Enable Components if you want to track cases.)
th_TH: รายการประเภทที่สามารถกำหนดให้กับกรณีปัญหา (เปิดใช้งานแท็บกรณีปัญหาในการตั้งค่าระบบ - เปิดใช้งานองค์ประกอบหากคุณต้องการติดตามกรณีปัญหาต่างๆ)

[ctx: menu]
en: List of types which can be assigned to Grants. (Enable CiviGrant from Administer > System Settings > Enable Components if you want to track grants.)
th_TH: รายการประเภทที่สามารถกำหนดให้กับเงินช่วยเหลือ (เปิดใช้งาน CiviGrant ใน Administer > การตั้งค่าระบบ > เปิดใช้งานองค์ประกอบ หากคุณต้องการติดตามเงินช่วยเหลือ)

[ctx: menu]
en: Lists specific contributions by criteria including contact, time period, contribution type, contributor location, etc. Contribution summary report points to this report for contribution details.
th_TH: แสดงรายการบริจาคโดยใช้เกณฑ์ เช่น ผู้ติดต่อ ช่วงเวลา ประเภทการบริจาค ที่ตั้งของผู้บริจาค เป็นต้น รายงานสรุปการบริจาคนำพามาที่รายงานนี้เพื่อดูรายละเอียดการบริจาค

[ctx: menu]
en: Localization
th_TH: การแปลเป็นภาษาท้องถิ่น

[ctx: menu]
en: Location Types (Home, Work...)
th_TH: ประเภทที่ตั้ง (บ้าน ที่ทำงาน...)

[ctx: menu]
en: Log out
th_TH: ออกจากระบบ

[ctx: menu]
en: Mail Accounts
th_TH: บัญชีจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mail Bounces
th_TH: การตีกลับจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mail Clickthroughs
th_TH: การคลิกจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mail Opened
th_TH: จดหมายที่เปิดแล้ว

[ctx: menu]
en: Mailer Settings
th_TH: การตั้งค่าผู้ส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mailing Details
th_TH: รายละเอียดการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mailing Event
th_TH: กิจกรรมการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mailing Report
th_TH: รายงานการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mailing Reports
th_TH: รายงานการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mailing Summary
th_TH: สรุปการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Mailings
th_TH: การส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Manage A/B Tests
th_TH: จัดการการทดสอบ A/B

[ctx: menu]
en: Manage ACLs
th_TH: จัดการ ACLs

[ctx: menu]
en: Manage Contribution Pages
th_TH: จัดการเพจการบริจาค

[ctx: menu]
en: Manage Custom Searches
th_TH: จัดการการค้นหาที่กำหนดเอง

[ctx: menu]
en: Manage Events
th_TH: การจัดการกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Manage Extensions
th_TH: การจัดการส่วนเสริม

[ctx: menu]
en: Manage Groups
th_TH: การจัดการกลุ่ม

[ctx: menu]
en: Manage Premiums
th_TH: จัดการของสมนาคุณ

[ctx: menu]
en: Manage Price Sets
th_TH: จัดการชุดราคา

[ctx: menu]
en: Manage Tags
th_TH: จัดการแท็ก

[ctx: menu]
en: Manage Templates
th_TH: การจัดการเทมเพลท

[ctx: menu]
en: Manage the rules used to identify potentially duplicate contact records. Scan for duplicates using a selected rule and merge duplicate contact data as needed.
th_TH: จัดการกฎที่ใช้ในการค้นหารายการผู้ติดต่อที่อาจซ้ำกัน ตรวจหาหารายการที่ซ้ำกันโดยใช้กฎที่เลือกและผนวกรวมข้อมูลผู้ติดต่อที่ซ้ำกันตามต้องการ

[ctx: menu]
en: Managing periodially running tasks.
th_TH: จัดการงานที่ดำเนินการอยู่เป็นระยะ

[ctx: menu]
en: Map Event Location
th_TH: ที่ตั้งกิจกรรมตามแผนที่

[ctx: menu]
en: Map Location(s)
th_TH: ที่ตั้งตามแผนที่

[ctx: menu]
en: Mapping and Geocoding
th_TH: การวางแผนผังและการระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์

[ctx: menu]
en: Membership Details
th_TH: รายละเอียดสมาชิก

[ctx: menu]
en: Membership Recurring Contributions
th_TH: การบริจาคซ้ำของสมาชิก

[ctx: menu]
en: Membership Reports
th_TH: รายงานสมาชิก

[ctx: menu]
en: Membership Status Rules
th_TH: กฎสถานะสมาชิก

[ctx: menu]
en: Membership Summary
th_TH: สรุปข้อมูลการเป็นสมาชิก

[ctx: menu]
en: Membership Types
th_TH: ประเภทสมาชิก

[ctx: menu]
en: Memberships
th_TH: สมาชิก

[ctx: menu]
en: Merge Contact
th_TH: รวมข้อมูลผู้ติดต่อเข้าด้วยกัน

[ctx: menu]
en: Merge Tags
th_TH: รวมแท็กเข้าด้วยกัน

[ctx: menu]
en: Message Templates
th_TH: เทมเพลทสำหรับข้อความ

[ctx: menu]
en: Message templates allow you to save and re-use messages with layouts which you can use when sending email to one or more contacts.
th_TH: เทมเพลตข้อความช่วยให้คุณสามารถบันทึกและนำข้อความกลับมาใช้ซ้ำ ซึ่งเป็นเค้าโครงข้อความที่คุณสามารถใช้เมื่อส่งอีเมลถึงผู้ติดต่อตั้งแต่หนึ่งรายขึ้นไป

[ctx: menu]
en: Misc (Undelete, PDFs, Limits, Logging, etc.)
th_TH: อื่น ๆ (ยกเลิกการลบ PDFs ขีดจำกัด การเข้าสู่ระบบ เป็นต้น)

[ctx: menu]
en: Mobile Phone Providers
th_TH: ผู้ให้บริการโทรศัพท์มือถือ

[ctx: menu]
en: Multi Site Settings
th_TH: การตั้งค่าสำหรับหลายเว็บไซต์

[ctx: menu]
en: My Cases
th_TH: กรณีปัญหาของฉัน

[ctx: menu]
en: My Reports
th_TH: รายงานของฉัน

[ctx: menu]
en: Navigation Menu
th_TH: เมนูนำทาง

[ctx: menu]
en: New A/B Test
th_TH: ทดสอบ A/B ใหม่

[ctx: menu]
en: New Activity
th_TH: กิจกรรมใหม่

[ctx: menu]
en: New Batch
th_TH: แบทช์ใหม่

[ctx: menu]
en: New Campaign
th_TH: แคมเปญใหม่

[ctx: menu]
en: New Case
th_TH: กรณีปัญหาใหม่

[ctx: menu]
en: New CiviCRM Profile
th_TH: โปรไฟล์ CiviCRM ใหม่

[ctx: menu]
en: New Contact
th_TH: สร้างรายชื่อผู้ติดต่อใหม่

[ctx: menu]
en: New Contribution
th_TH: การบริจาคใหม่

[ctx: menu]
en: New Contribution Page
th_TH: เพจการบริจาคใหม่

[ctx: menu]
en: New Email
th_TH: อีเมลใหม่

[ctx: menu]
en: New Event
th_TH: กิจกรรมใหม่

[ctx: menu]
en: New Group
th_TH: สร้างกลุ่มใหม่

[ctx: menu]
en: New Household
th_TH: ครัวเรือนใหม่

[ctx: menu]
en: New Individual
th_TH: บุคคลใหม่

[ctx: menu]
en: New Mailing
th_TH: การส่งจดหมายใหม่

[ctx: menu]
en: New Mass SMS
th_TH: SMS กลุ่มใหม่

[ctx: menu]
en: New Membership
th_TH: สมาชิกใหม่

[ctx: menu]
en: New Organization
th_TH: หน่วยงานใหม่

[ctx: menu]
en: New Payment
th_TH: การชำระเงินใหม่

[ctx: menu]
en: New Petition
th_TH: เรื่องรณรงค์ใหม่

[ctx: menu]
en: New Pledge
th_TH: คำมั่นในการบริจาคเงินใหม่

[ctx: menu]
en: New Price Set
th_TH: ชุดราคาใหม่

[ctx: menu]
en: New SMS
th_TH: SMS ใหม่

[ctx: menu]
en: New Survey
th_TH: แบบสอบถามใหม่

[ctx: menu]
en: New Tag
th_TH: แท็กใหม่

[ctx: menu]
en: One or more preferred methods of communication can be assigned to each contact. Customize the available options here.
th_TH: สามารถกำหนดวิธีการสื่อสารที่ต้องการอย่างน้อยหนึ่งวิธีให้กับผู้ติดต่อแต่ละราย ปรับแต่งตัวเลือกที่มีให้ที่นี่

[ctx: menu]
en: Open Batches
th_TH: เปิดแบทช์

[ctx: menu]
en: Open Case
th_TH: เปิดกรณีปัญหา

[ctx: menu]
en: Opt-out
th_TH: เลือกไม่รับ

[ctx: menu]
en: Option Groups
th_TH: ตัวเลือกกลุ่ม

[ctx: menu]
en: Options for Communication Style selection.
th_TH: ตัวเลือกสำหรับรูปแบบการสื่อสาร

[ctx: menu]
en: Options for assigning addressee to individual, household and organization contacts.
th_TH: ตัวเลือกสำหรับการกำหนดผู้รับให้กับผู้ติดต่อรายบุคคล ครอบครัว และองค์กร

[ctx: menu]
en: Options for assigning email greetings to individual and household contacts.
th_TH: ตัวเลือกสำหรับการกำหนดคำทักทายทางอีเมลให้กับผู้ติดต่อรายบุคคลและครอบครัว

[ctx: menu]
en: Options for assigning gender to individual contacts (e.g. Male, Female, Other).
th_TH: ตัวเลือกในการกำหนดเพศให้ผู้ติดต่อประเภทบุคคล (เช่น ชาย หญิง อื่นๆ)

[ctx: menu]
en: Options for assigning postal greetings to individual and household contacts.
th_TH: ตัวเลือกสำหรับการกำหนดคำทักทายทางไปรษณีย์ให้กับผู้ติดต่อรายบุคคลและครอบครัว

[ctx: menu]
en: Options for assigning website types to contacts.
th_TH: ตัวเลือกสำหรับการมอบหมายประเภทเว็บไซต์ให้กับผู้ติดต่อ

[ctx: menu]
en: Options for categorizing contact addresses and phone numbers (e.g. Home, Work, Billing, etc.).
th_TH: ตัวเลือกในการแบ่งประเภทที่อยู่ผู้ติดต่อและเบอร์โทรศัพท์ (เช่น บ้าน ที่ทำงาน ที่เรียกเก็บเงิน เป็นต้น)

[ctx: menu]
en: Options for contact languages.
th_TH: ตัวเลือกสำหรับภาษาในการติดต่อ

[ctx: menu]
en: Options for individual contact prefixes (e.g. Ms., Mr., Dr. etc.).
th_TH: ตัวเลือกสำหรับคำนำหน้าชื่อผู้ติดต่อประเภทบุคคล (เช่น น.ส. นาย ดร. เป็นต้น)

[ctx: menu]
en: Options for individual contact suffixes (e.g. Jr., Sr. etc.).
th_TH: ตัวเลือกสำหรับคำลงท้ายชื่อผู้ติดต่อประเภทบุคคล (เช่น Jr., Sr. เป็นต้น)

[ctx: menu]
en: Organization Address and Contact Info
th_TH: ที่อยู่องค์กรและข้อมูลติดต่อ

[ctx: menu]
en: Outbound Email (SMTP/Sendmail)
th_TH: อีเมลขาออก (SMTP/ส่งจดหมาย)

[ctx: menu]
en: Outbound Email Settings
th_TH: ตั้งค่าอีเมลขาออก

[ctx: menu]
en: PDF Invoice
th_TH: ใบแจ้งหนี้ PDF

[ctx: menu]
en: Participant Listing Options
th_TH: ตัวเลือกรายชื่อผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Participant Listing Templates
th_TH: เทมแพลตรายชื่อผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Participant Role
th_TH: บทบาทหน้าที่ผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Participant Roles
th_TH: บทบาทหน้าที่ผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Participant Status
th_TH: สถานะผู้มีส่วนร่วม

[ctx: menu]
en: Participant Statuses
th_TH: สถานะผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Payment Methods
th_TH: วิธีการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: Payment Processor Type
th_TH: ประเภทผู้ประมวลผลการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: Payment Processor setup for CiviCRM transactions
th_TH: ผู้ประมวลผลการชำระเงินที่ตั้งขึ้นสำหรับธุรกรรม CiviCRM

[ctx: menu]
en: Payment Processor type information
th_TH: ข้อมูลประเภทผู้ประมวลผลการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: Payment Processors
th_TH: ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: Personal Campaign Page Summary
th_TH: สรุปเพจแคมเปญส่วนตัว

[ctx: menu]
en: Personal Campaign Pages
th_TH: เพจแคมเปญส่วนตัว

[ctx: menu]
en: Phone Type
th_TH: ประเภทโทรศัพท์

[ctx: menu]
en: Phone Types
th_TH: ประเภทโทรศัพท์

[ctx: menu]
en: Pledge Detail
th_TH: รายละเอียดคำมั่นในการบริจาค

[ctx: menu]
en: Pledge Payments
th_TH: การชำระเงินตามคำมั่นในการบริจาค

[ctx: menu]
en: Pledge Reports
th_TH: รายงานคำมั่นในการบริจาคเงิน

[ctx: menu]
en: Pledged But not Paid
th_TH: ให้คำมั่นแต่ยังไม่บริจาค

[ctx: menu]
en: Pledged but not Paid Report
th_TH: รายงานให้คำมั่นแต่ยังไม่บริจาค

[ctx: menu]
en: Pledges
th_TH: คำมั่นในการบริจาคเงิน

[ctx: menu]
en: Postal Greeting Formats
th_TH: รูปแบบคำทักทายทางจดหมาย

[ctx: menu]
en: Preferred Communication Methods
th_TH: ช่องทางการติดต่อที่ต้องการ

[ctx: menu]
en: Preferred Language Options
th_TH: ตัวเลือกภาษาที่ต้องการ

[ctx: menu]
en: Preferred Languages
th_TH: ภาษาที่ต้องการ

[ctx: menu]
en: Premiums
th_TH: พรีเมี่ยม

[ctx: menu]
en: Premiums (Thank-you Gifts)
th_TH: ของสมนาคุณ (ของขวัญขอบคุณ)

[ctx: menu]
en: Preview
th_TH: ดูตัวอย่าง

[ctx: menu]
en: Price Field Options
th_TH: ตัวเลือกช่องราคา

[ctx: menu]
en: Price Fields
th_TH: ช่องราคา

[ctx: menu]
en: Price Sets
th_TH: ชุดราคา

[ctx: menu]
en: Price sets allow you to offer multiple options with associated fees (e.g. pre-conference workshops, additional meals, etc.). Configure Price Sets for events which need more than a single set of fee levels.
th_TH: ชุดราคาช่วยให้คุณเสนอตัวเลือกได้หลายรายการพร้อมค่าธรรมเนียมที่เกี่ยวข้อง (เช่น เวิร์คช็อปก่อนการประชุม อาหารเพิ่มเติม เป็นต้น) กำหนดค่าชุดราคาสำหรับกิจกรรมที่ต้องการให้มีระดับค่าธรรมเนียมมากกว่าชุดเดียว

[ctx: menu]
en: Print Event Name Badge
th_TH: พิมพ์ป้ายชื่อกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Print Page (PDF) Formats
th_TH: พิมพ์รูปแบบหน้า (PDF)

[ctx: menu]
en: Process Uploaded Images
th_TH: ดำเนินการรูปภาพที่อัปโหลด

[ctx: menu]
en: Profile Settings
th_TH: ตั้งค่าโปรไฟล์

[ctx: menu]
en: ProfileEditor
th_TH: ผู้แก้ไขโปรไฟล์

[ctx: menu]
en: Profiles
th_TH: โปรไฟล์

[ctx: menu]
en: Profiles allow you to aggregate groups of fields and include them in your site as input forms, contact display pages, and search and listings features.
th_TH: โปรไฟล์ช่วยให้คุณสามารถรวมกลุ่มของช่องข้อมูลและใส่ไว้ในเว็บไซต์ของคุณเป็นแบบฟอร์มป้อนข้อมูล หน้าแสดงผู้ติดต่อ และฟีเจอร์การค้นหาและรายการ

[ctx: menu]
en: Provides a list of address and telephone information for constituent records in your system.
th_TH: รายการที่อยู่และข้อมูลโทรศัพท์สำหรับผู้ที่มีประวัติในระบบของคุณ

[ctx: menu]
en: Provides a list of constituent activity including activity statistics for one/all contacts during a given date range(required)
th_TH: แสดงรายการของกิจกรรมส่วนประกอบ รวมถึงสถิติกิจกรรมสำหรับผู้ติดต่อหนึ่งราย/ผู้ติดต่อทั้งหมดในช่วงวันที่ที่กำหนด (บังคับ)

[ctx: menu]
en: Provides a list of members along with their Membership Status and membership details (Member Since, Membership Start Date, Membership Expiration Date). Can also display contributions (payments) associated with each membership.
th_TH: แสดงรายชื่อสมาชิก พร้อมกับสถานะความสัมพันธ์และรายละเอียดการเป็นสมาชิก (วันที่เข้าร่วม วันที่เริ่มต้น และวันที่สิ้นสุด) นอกจากนี้ ยังสามารถแสดงการบริจาค (การชำระเงิน) ที่เกี่ยวข้องกับสมาชิกแต่ละราย

[ctx: menu]
en: Provides a list of memberships that have lapsed or will lapse by the date you specify.
th_TH: แสดงรายการสมาชิกที่สิ้นสุดแล้วหรือที่จะสิ้นสุดก่อนวันที่ที่คุณระบุ

[ctx: menu]
en: Provides a list of the top donors during a time period you define. You can include as many donors as you want (for example, top 100 of your donors).
th_TH: แสดงรายชื่อผู้บริจาคที่มียอดสูงสุดในช่วงเวลาที่คุณกำหนด คุณสามารถกำหนดจำนวนผู้บริจาคได้มากเท่าที่คุณต้องการ (เช่น ผู้บริจาค 100 อันดับแรกของคุณ)

[ctx: menu]
en: Provides a summary of memberships by Type and Member Since.
th_TH: แสดงสรุปการเป็นสมาชิกโดยแบ่งตาม ประเภท และ เป็นสมาชิกตั้งแต่

[ctx: menu]
en: Provides an overview of event income. You can include key information such as event ID, registration, attendance, and income generated to help you determine the success of an event.
th_TH: แสดงภาพรวมของรายได้จากกิจกรรม คุณสามารถใส่ข้อมูลสำคัญ เช่น รหัสกิจกรรม การลงทะเบียน การเข้าร่วม และรายได้จากกิจกรรม เพื่อช่วยคุณระบุความสำเร็จของกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Provides contact-related information on contributions, memberships, events and activities.
th_TH: แสดงข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับผู้ติดต่อว่าด้วยการบริจาค, การเป็นสมาชิก, กิจกรรม, และการดำเนินการต่าง ๆ

[ctx: menu]
en: Provides detail list of employer employee relationships along with employment details.
th_TH: ให้ข้อมูลรายการความสัมพันธ์นายจ้างลูกจ้างและรายละเอียดการจ้างงาน

[ctx: menu]
en: Provides information about the status of recurring contributions
th_TH: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับสถานะการบริจาคซ้ำ

[ctx: menu]
en: Provides lists of event attendees.
th_TH: แสดงรายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Provides lists of participants for an event.
th_TH: แสดงรายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Provides reporting on Intended and Successful Deliveries, Unsubscribes and Opt-outs, Replies and Forwards.
th_TH: แสดงการรายงานของการส่งที่วางแผนไว้และสำเร็จแล้ว การยกเลิกการสมัครสมาชิกและการเลือกไม่รับบริการ การตอบกลับและการส่งต่อ

[ctx: menu]
en: Provides transaction details for all contributions and payments, including Transaction #, Invoice ID, Payment Instrument and Check #.
th_TH: แสดงรายละเอียดธุรกรรมสำหรับการบริจาคและการชำระเงินทั้งหมด รวมถึง ธุรกรรม # รหัสใบแจ้งหนี้ ช่องทางการชำระเงิน และ เช็ค #

[ctx: menu]
en: Record Respondents Interview
th_TH: บันทึกการสัมภาษณ์ผู้ตอบแบบสำรวจ

[ctx: menu]
en: Recurring Contribution's Payments
th_TH: การชำระเงินการบริจาคซ้ำ

[ctx: menu]
en: Recurring Contributions
th_TH: การบริจาคซ้ำ

[ctx: menu]
en: Redaction Rules
th_TH: กฎการตอบโต้

[ctx: menu]
en: Register Event Participant
th_TH: ลงทะเบียนผู้เข้าร่วมกิจกรรม

[ctx: menu]
en: Register New Participant
th_TH: ลงทะเบียนผู้เข้าร่วมใหม่

[ctx: menu]
en: Register Report
th_TH: ลงทะเบียนรายงาน

[ctx: menu]
en: Register Your Site
th_TH: ลงทะเบียนเว็บไซต์ของคุณ

[ctx: menu]
en: Register the Report templates.
th_TH: ลงทะเบียนเทมเพลตรายงาน

[ctx: menu]
en: Relationship Types
th_TH: ประเภทความสัมพันธ์

[ctx: menu]
en: Relationships
th_TH: ความสัมพันธ์

[ctx: menu]
en: Release Respondents
th_TH: ปล่อยตัวผู้ตอบแบบสำรวจ

[ctx: menu]
en: Repeat Contributions
th_TH: ทำการบริจาคซ้ำ

[ctx: menu]
en: Repeat Event
th_TH: ทำกิจกรรมซ้ำ

[ctx: menu]
en: Report
th_TH: รายงาน

[ctx: menu]
en: Reports
th_TH: รายงาน

[ctx: menu]
en: Reports Listing
th_TH: รายการรายงาน

[ctx: menu]
en: Reserve Respondents
th_TH: สงวนผู้ตอบแบบสำรวจ

[ctx: menu]
en: Resource URLs
th_TH: URLs แหล่งข้อมูล

[ctx: menu]
en: Resubscribe
th_TH: สมัครสมาชิกใหม่อีกครั้ง

[ctx: menu]
en: SMS Providers
th_TH: ผู้ให้บริการ SMS

[ctx: menu]
en: SYBUNT (some year but not this year)
th_TH: SYBUNT (บางปีแต่ไม่ใช่ปีนี้)

[ctx: menu]
en: Safe File Extension Options
th_TH: ตัวเลือกสกุลไฟล์ที่ปลอดภัย

[ctx: menu]
en: Safe File Extensions
th_TH: สกุลไฟล์ที่ปลอดภัย

[ctx: menu]
en: Schedule Reminders
th_TH: ตั้งเวลาการแจ้งเตือน

[ctx: menu]
en: Schedule Reminders.
th_TH: ตั้งเวลาส่งการแจ้งเตือน

[ctx: menu]
en: Scheduled Jobs
th_TH: กำหนดการงาน

[ctx: menu]
en: Scheduled Jobs Log
th_TH: บันทึกงานที่กำหนดเวลาไว้

[ctx: menu]
en: Search
th_TH: ค้นหา

[ctx: menu]
en: Search Builder
th_TH: ตัวสร้างการค้นหา

[ctx: menu]
en: Search Preferences
th_TH: การตั้งค่าการค้นหา

[ctx: menu]
en: Self-service Registration Transfer
th_TH: ถ่ายโอนการลงทะเบียนด้วยตัวเอง

[ctx: menu]
en: Self-service Registration Update
th_TH: อัปเดตการลงทะเบียนด้วยตัวเอง

[ctx: menu]
en: Sent Mailings
th_TH: จดหมายที่ส่งแล้ว

[ctx: menu]
en: Settings - Payment Processor
th_TH: ตั้งค่า - ผู้ประมวลผลการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: Setup a Personal Campaign Page - Account Information
th_TH: สร้างเพจแคมเปญส่วนตัว - ข้อมูลบัญชี

[ctx: menu]
en: Shows activity statistics by type / date
th_TH: แสดงสถิติความเคลื่อนไหว แบ่งตามประเภท / วันที่

[ctx: menu]
en: Shows contributions made by contacts that have been soft-credited to other contacts.
th_TH: แสดงผลการบริจาคโดยผู้ติดต่อที่บริจาคในนามผู้ติดต่อรายอื่น

[ctx: menu]
en: Sign Petition
th_TH: ร่วมลงชื่อสนับสนุน

[ctx: menu]
en: Smart Groups
th_TH: กลุ่มอัจฉริยะ

[ctx: menu]
en: Sms Providers
th_TH: ผู้ให้บริการ SMS

[ctx: menu]
en: Soft Credit Types
th_TH: ประเภทการบริจาคในนามคนอื่น

[ctx: menu]
en: Soft Credit Types that will be offered to contributors during soft credit contribution
th_TH: ประเภทการบริจาคในนามผู้อื่นที่จะนำเสนอให้ผู้ร่วมบริจาคระหว่างการบริจาคในนามผู้อื่น

[ctx: menu]
en: Soft Credits
th_TH: การบริจาคในนามผู้อื่น

[ctx: menu]
en: Some year(s) but not this year. Provides a list of constituents who donated at some time in the history of your organization but did not donate during the time period you specify.
th_TH: บางปีแต่ไม่ใช่ปีนี้ แสดงรายชื่อผู้ที่เคยบริจาคให้องค์กรของคุณในอดีต แต่ไม่ได้บริจาคในช่วงเวลาที่คุณระบุไว้

[ctx: menu]
en: Status 'rules' define the current status for a membership based on that membership's start and end dates. You can adjust the default status options and rules as needed to meet your needs.
th_TH: 'กฎ' ของสถานะระบุสถานะปัจจุบันของการเป็นสมาชิก ตามวันเริ่มต้นและสิ้นสุดของการเป็นสมาชิกนั้น ๆ คุณสามารถปรับแก้ตัวเลือกค่าสถานะตั้งต้นและกฎต่าง ๆ ให้สอดคล้องตามความต้องการ

[ctx: menu]
en: Subscribe
th_TH: สมัครสมาชิก

[ctx: menu]
en: Summarizes amount raised and number of contributors for each Personal Campaign Page.
th_TH: สรุปจำนวนเงินที่ได้รับและจำนวนผู้ร่วมบริจาคสำหรับเพจแคมเปญส่วนตัวแต่ละเพจ

[ctx: menu]
en: Summary statistics for mailings
th_TH: สรุปสถิติการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: Support
th_TH: สนับสนุน

[ctx: menu]
en: Survey Details
th_TH: รายละเอียดแบบสอบถาม

[ctx: menu]
en: Survey Types
th_TH: ประเภทของแบบสอบถาม

[ctx: menu]
en: Synchronize Users to Contacts
th_TH: ทำให้ข้อมูลผู้ใช้งานกับผู้ติดต่อสอดคล้องกัน

[ctx: menu]
en: System Settings
th_TH: การตั้งค่าระบบ

[ctx: menu]
en: System Status
th_TH: สถานะระบบ

[ctx: menu]
en: Tags
th_TH: แท็ก

[ctx: menu]
en: Tags are useful for segmenting the contacts in your database into categories (e.g. Staff Member, Donor, Volunteer, etc.). Create and edit available tags here.
th_TH: แท็กมีประโยชน์สำหรับการแบ่งกลุ่มผู้ติดต่อในฐานข้อมูลของคุณออกเป็นหมวดหมู่ (เช่น พนักงาน ผู้บริจาค อาสาสมัคร ฯลฯ) สร้างและแก้ไขแท็กที่มีอยู่ที่นี่

[ctx: menu]
en: Tell a Friend
th_TH: บอกต่อเพื่อน

[ctx: menu]
en: Template to control participant listing display.
th_TH: เทมเพลตในการควบคุมการแสดงผลรายการผู้เข้าร่วม

[ctx: menu]
en: Thank You
th_TH: ขอบคุณ

[ctx: menu]
en: Thank-you and Receipting
th_TH: ขอบคุณและออกใบเสร็จ

[ctx: menu]
en: Title and Settings
th_TH: หัวข้อและการตั้งค่า

[ctx: menu]
en: To configure a sms provider
th_TH: กำหนดค่าผู้ให้บริการ SMS

[ctx: menu]
en: Top Donors
th_TH: ผู้บริจาคสูงสุด

[ctx: menu]
en: URL used for running scheduled jobs.
th_TH: URL ที่ใช้สำหรับการดำเนินงานที่กำหนดเวลาไว้

[ctx: menu]
en: Unsubscribe
th_TH: ยกเลิกการเป็นสมาชิก

[ctx: menu]
en: Update Billing Details
th_TH: แก้ไขข้อมูลเก็บเงิน

[ctx: menu]
en: Update Subscription
th_TH: อัปเดตการเป็นสมาชิก

[ctx: menu]
en: Upgrade CiviCRM
th_TH: อัพเกรด CiviCRM

[ctx: menu]
en: Use Event Types to categorize your events. Event feeds can be filtered by Event Type and participant searches can use Event Type as a criteria.
th_TH: ใช้ประเภทกิจกรรมในการจัดหมวดหมู่กิจกรรมของคุณ ฟีดกิจกรรมสามารถกรองตามประเภทกิจกรรม และการค้นหาผู้เข้าร่วมสามารถใช้ประเภทกิจกรรมเป็นเกณฑ์ในการค้นหาได้

[ctx: menu]
en: User Guide
th_TH: คู่มือผู้ใช้

[ctx: menu]
en: Users and Permissions
th_TH: ผู้ใช้และการอนุญาต

[ctx: menu]
en: View Activity
th_TH: ดูกิจกรรม

[ctx: menu]
en: View Date Preferences
th_TH: ดูการตั้งค่าวันที่

[ctx: menu]
en: View Mailing
th_TH: ดูการส่งจดหมาย

[ctx: menu]
en: View Payment
th_TH: ดูการชำระเงิน

[ctx: menu]
en: View Petition Signatures
th_TH: ดูรายชื่อผู้ลงชื่อร่วมสนับสนุน

[ctx: menu]
en: View and manage existing personal campaign pages.
th_TH: ดูและจัดการเพจแคมเปญส่วนตัวที่มีอยู่

[ctx: menu]
en: Website Types
th_TH: ประเภทเว็บไซต์

[ctx: menu]
en: Word Replacements
th_TH: การแทนที่คำ

[ctx: menu]
en: Word Replacements.
th_TH: การแทนที่คำ

[ctx: menu]
en: WordPress Access Control
th_TH: การควบคุมการเข้าถึง WordPress

[ctx: menu]
en: You may choose to record the payment instrument used for each contribution. Common payment methods are installed by default (e.g. Check, Cash, Credit Card...). If your site requires additional payment methods, add them here.
th_TH: คุณสามารถเลือกบันทึกวิธีการชำระเงินสำหรับการบริจาคแต่ละครั้งได้ วิธีการชำระเงินที่นิยมใช้กันทั่วไปจะถูกตั้งเป็นค่าตั้งต้น (เช่น เช็ค เงินสด หรือบัตรเครดิต) หากเว็บไซด์ของคุณต้องการวิธีการชำระเงินในรูปแบบอื่น เพิ่มที่นี่

[ctx: menu]
en: categorize your campaigns using campaign types.
th_TH: จัดประเภทแคมเปญของคุณโดยการใช้ประเภทแคมเปญ

en: merge
th_TH: รวมเข้าด้วยกัน

en: merge duplicate contacts
th_TH: ผนวกรวมผู้ติดต่อที่ซ้ำกัน

en: migrate
th_TH: ย้าย

en: miles
th_TH: ไมล์

en: minimum number of multiple records (typically 0?)
th_TH: จำนวนขั้นต่ำของบันทึกหลายรายการ (โดยทั่วไปคือ 0 หรือไม่)

en: minute | minutes
th_TH[0]: นาที

en: minutes
th_TH: นาที

en: mm/dd (12/31)
th_TH: ดด/วว (12/31)

en: mm/dd/yy (12/31/2009)
th_TH: ดด/วว/ปป (12/31/2009)

en: mm/dd/yy OR mm-dd-yy (12/25/98 OR 12-25-98) OR (9/1/08 OR 9-1-08)
th_TH: ดด/วว/ปป หรือ ดด-วว-ปป (12/25/98 หรือ 12-25-98) หรือ (9/1/08 หรือ 9-1-08)

en: mm/dd/yyyy OR mm-dd-yyyy (12/25/1998 OR 12-25-1998) OR (9/1/2008 OR 9-1-2008)
th_TH: ดด/วว/ปปปป หรือ ดด-วว-ปปปป (12/25/1998 หรือ 12-25-1998) หรือ (9/1/2008 หรือ 9-1-2008)

en: month
th_TH: เดือน

en: more
th_TH: อื่นๆ

en: multi-value custom data records
th_TH: บันทึกข้อมูลที่กำหนดเองแบบหลายค่า

en: must be a monetary value
th_TH: ต้องเป็นจำนวนเงิน

en: must be a numeric value
th_TH: ต้องเป็นค่าที่เป็นตัวเลข

en: name for relationship of contact_a to contact_b.
th_TH: ชื่อความสัมพันธ์ของ contact_a กับ contact_b

en: name for relationship of far_contact to near_contact.
th_TH: ชื่อสำหรับความสัมพันธ์ของ far_contact กับ near_contact

en: name for relationship of near_contact to far_contact.
th_TH: ชื่อสำหรับความสัมพันธ์ของ near_contact กับ far_contact

en: name of the entity table for the above id, e.g. civicrm_activity, civicrm_participant
th_TH: ชื่อของตารางเอนทิตีสำหรับรหัสด้านบน เช่น civicrm_activity, civicrm_participant

en: name of the protocol to use for polling (like IMAP, POP3 or Maildir)
th_TH: ชื่อมาตรการที่ใช้สำหรับการทำโพล (เช่น IMAP, POP3 หรือ Maildir)

en: name of this group of settings
th_TH: ชื่อกลุ่มการตั้งค่านี้

en: new
th_TH: สร้างใหม่

en: new tag
th_TH: แท็กใหม่

en: no parameters
th_TH: ไม่มีพารามิเตอร์

en: not a duplicate
th_TH: ไม่ใช่ข้อมูลซ้ำ

en: number of options per line for checkbox and radio
th_TH: จำนวนตัวเลือกต่อบรรทัดสำหรับช่องทำเครื่องหมายและปุ่มตัวเลือก

en: occurrences
th_TH: กิจกรรมที่เกิดขึ้น

en: on hold
th_TH: ถูกระงับชั่วคราว

en: ongoing
th_TH: ดำเนินการอยู่

en: option
th_TH: ตัวเลือก

en: optional URL for preferred image (photo, logo, etc.) to display for this contact.
th_TH: URL เพิ่มเติมสำหรับภาพที่ต้องการ (รูปภาพ, โลโก้, ฯลฯ) ที่จะแสดงสำหรับผู้ติดต่อรายนี้

en: or
th_TH: หรือ

en: or ODD / EVEN
th_TH: หรือ เลขคี่ / เลขคู่

en: or the contact is not part of the activity '%1'
th_TH: หรือผู้ติดต่อไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรม '%1'

en: overwrite
th_TH: บันทึกทับ

en: parent
th_TH: หลัก

en: parent ID
th_TH: รหัสหลัก

en: password to use when polling
th_TH: รหัสผ่านที่จะใช้สำหรับการทำโพล

en: permission required to be able to run this instance
th_TH: จำเป็นต้องได้รับสิทธิ์ในการเปิดใช้รายงานนี้

[ctx: phone_ext]
en: ext.
th_TH: ต่อ

en: physical tablename for entity being joined to discount, e.g. civicrm_event
th_TH: ชื่อตารางสำหรับเอนทิตีที่ได้รับส่วนลด เช่น civicrm_event

en: physical tablename for entity being joined to file, e.g. civicrm_contact
th_TH: ชื่อตารางสำหรับเอนทิตีที่อยู่ในไฟล์ เช่น civicrm_contact

en: price of each item
th_TH: ราคาของแต่ละรายการ

en: price set being used
th_TH: ชุดราคาที่มีการใช้

en: primary key
th_TH: คีย์หลัก

en: profile create
th_TH: สร้างโปรไฟล์

en: profile edit
th_TH: แก้ไขโปรไฟล์

en: profile listings
th_TH: รายชื่อโปรไฟล์

en: profile listings and forms
th_TH: ฟอร์มและรายชื่อโปรไฟล์

en: profile view
th_TH: ดูโปรไฟล์

en: profiles
th_TH: โปรไฟล์

[ctx: province]
en: Alabama
th_TH: อลาบาม่า

[ctx: province]
en: Alaska
th_TH: อลาสก้า

[ctx: province]
en: American Samoa
th_TH: ดินแดนอเมริกันซามัว

[ctx: province]
en: Amnat Charoen
th_TH: อำนาจเจริญ

[ctx: province]
en: Ang Thong
th_TH: อ่างทอง

[ctx: province]
en: Arizona
th_TH: อาริโซน่า

[ctx: province]
en: Arkansas
th_TH: อาคันซัส

[ctx: province]
en: Belize
th_TH: เบลีซ

[ctx: province]
en: Buri Ram
th_TH: บุรีรัมย์

[ctx: province]
en: California
th_TH: แคลิฟอร์เนีย

[ctx: province]
en: Chachoengsao
th_TH: ฉะเชิงเทรา

[ctx: province]
en: Chai Nat
th_TH: ชัยนาท

[ctx: province]
en: Chaiyaphum
th_TH: ชัยภูมิ

[ctx: province]
en: Chanthaburi
th_TH: จันทบุรี

[ctx: province]
en: Chiang Mai
th_TH: เชียงใหม่

[ctx: province]
en: Chiang Rai
th_TH: เชียงราย

[ctx: province]
en: Chon Buri
th_TH: ชลบุรี

[ctx: province]
en: Chumphon
th_TH: ชุมพร

[ctx: province]
en: Colorado
th_TH: โคโลราโด

[ctx: province]
en: Florida
th_TH: ฟลอริด้า

[ctx: province]
en: Georgia
th_TH: จอร์เจีย

[ctx: province]
en: Hawaii
th_TH: ฮาวาย

[ctx: province]
en: Idaho
th_TH: ไอดาโฮ

[ctx: province]
en: Illinois
th_TH: อิลลินอยส์

[ctx: province]
en: Indiana
th_TH: อินเดียน่า

[ctx: province]
en: Iowa
th_TH: ไอโอว่า

[ctx: province]
en: Kalasin
th_TH: กาฬสินธุ์

[ctx: province]
en: Kamphasng Phet
th_TH: กำแพงเพชร

[ctx: province]
en: Kanchanaburi
th_TH: กาญจนบุรี

[ctx: province]
en: Kansas
th_TH: แคนซัส

[ctx: province]
en: Kentucky
th_TH: เคนตักกี้

[ctx: province]
en: Khon Kaen
th_TH: ขอนแก่น

[ctx: province]
en: Krabi
th_TH: กระบี่

[ctx: province]
en: Krung Thep Maha Nakhon Bangkok
th_TH: กรุงเทพมหานคร

[ctx: province]
en: Lampang
th_TH: ลำปาง

[ctx: province]
en: Lamphun
th_TH: ลำพูน

[ctx: province]
en: Loei
th_TH: เลย

[ctx: province]
en: Lop Buri
th_TH: ลพบุรี

[ctx: province]
en: Louisiana
th_TH: ลุยเซียน่า

[ctx: province]
en: Mae Hong Son
th_TH: แม่ฮ่องสอน

[ctx: province]
en: Maha Sarakham
th_TH: มหาสารคาม

[ctx: province]
en: Male
th_TH: ผู้ชาย

[ctx: province]
en: Maryland
th_TH: แมรี่แลนด์

[ctx: province]
en: Massachusetts
th_TH: แมสซาชูเสตต์

[ctx: province]
en: Michigan
th_TH: มิชิแกน

[ctx: province]
en: Minnesota
th_TH: มินิโซต้า

[ctx: province]
en: Mississippi
th_TH: มิสซิสซิปปี้

[ctx: province]
en: Missouri
th_TH: มิสซูรี่

[ctx: province]
en: Montana
th_TH: มอนทาน่า

[ctx: province]
en: Mukdahan
th_TH: มุกดาหาร

[ctx: province]
en: Nakhon Nayok
th_TH: นครนายก

[ctx: province]
en: Nakhon Pathom
th_TH: นครปฐม

[ctx: province]
en: Nakhon Phanom
th_TH: นครพนม

[ctx: province]
en: Nakhon Ratchasima
th_TH: นครราชสีมา

[ctx: province]
en: Nakhon Sawan
th_TH: นครสวรรค์

[ctx: province]
en: Nakhon Si Thammarat
th_TH: นครศรีธรรมราช

[ctx: province]
en: Nan
th_TH: น่าน

[ctx: province]
en: Narathiwat
th_TH: นราธิวาส

[ctx: province]
en: Nevada
th_TH: เนวาด้า

[ctx: province]
en: Nong Bua Lam Phu
th_TH: หนองบัวลำพู

[ctx: province]
en: Nong Khai
th_TH: หนองคาย

[ctx: province]
en: Nonthaburi
th_TH: นนทบุรี

[ctx: province]
en: Pathum Thani
th_TH: ปทุมธานี

[ctx: province]
en: Pattani
th_TH: ปัตตานี

[ctx: province]
en: Phangnga
th_TH: พังงา

[ctx: province]
en: Phatthalung
th_TH: พัทลุง

[ctx: province]
en: Phatthaya
th_TH: พัทยา

[ctx: province]
en: Phayao
th_TH: พะเยา

[ctx: province]
en: Phetchabun
th_TH: เพชรบูรณ์

[ctx: province]
en: Phetchaburi
th_TH: เพชรบุรี

[ctx: province]
en: Phichit
th_TH: พิจิตร

[ctx: province]
en: Phitsanulok
th_TH: พิษณุโลก

[ctx: province]
en: Phra Nakhon Si Ayutthaya
th_TH: พระนครศรีอยุธยา

[ctx: province]
en: Phrae
th_TH: แพร่

[ctx: province]
en: Phuket
th_TH: ภูเก็ต

[ctx: province]
en: Prachin Buri
th_TH: ปราจีนบุรี

[ctx: province]
en: Prachuap Khiri Khan
th_TH: ประจวบคิรีขันธ์

[ctx: province]
en: Ranong
th_TH: ระนอง

[ctx: province]
en: Ratchaburi
th_TH: ราชบุรี

[ctx: province]
en: Rayong
th_TH: ระยอง

[ctx: province]
en: Roi Et
th_TH: ร้อยเอ็ด

[ctx: province]
en: Sa Kaeo
th_TH: สระแก้ว

[ctx: province]
en: Sakon Nakhon
th_TH: สกลนคร

[ctx: province]
en: Samut Prakan
th_TH: สมุทรปราการ

[ctx: province]
en: Samut Sakhon
th_TH: สมุทรสาคร

[ctx: province]
en: Samut Songkhram
th_TH: สมุทรสงคราม

[ctx: province]
en: Saraburi
th_TH: สระบุรี

[ctx: province]
en: Satun
th_TH: สตูล

[ctx: province]
en: Si Sa Ket
th_TH: ศรีสะเกษ

[ctx: province]
en: Sing Buri
th_TH: สิงห์บุรี

[ctx: province]
en: Songkhla
th_TH: สงขลา

[ctx: province]
en: Sukhothai
th_TH: สุโขทัย

[ctx: province]
en: Suphan Buri
th_TH: สุพรรณบุรี

[ctx: province]
en: Surat Thani
th_TH: สุราษฎร์ธานี

[ctx: province]
en: Surin
th_TH: สุรินทร์

[ctx: province]
en: Tak
th_TH: ตาก

[ctx: province]
en: Trang
th_TH: ตรัง

[ctx: province]
en: Trat
th_TH: ตราด

[ctx: province]
en: Ubon Ratchathani
th_TH: อุบลราชธานี

[ctx: province]
en: Udon Thani
th_TH: อุดรธานี

[ctx: province]
en: Uthai Thani
th_TH: อุทัยธานี

[ctx: province]
en: Uttaradit
th_TH: อุตรดิตถ์

[ctx: province]
en: Yala
th_TH: ยะลา

[ctx: province]
en: Yasothon
th_TH: ยโสธร

en: reCAPTCHA is also not available when a profile is used inside the User Registration and My Account screens.
th_TH: reCAPTCHA จะไม่สามารถใช้งานได้เมื่อมีการใช้โปรไฟล์ในหน้าจอการลงทะเบียนผู้ใช้และหน้าจอบัญชีของฉัน

en: read more
th_TH: อ่านเพิ่มเติม

en: receipt
th_TH: ใบเสร็จ

en: record response
th_TH: บันทึกคำตอบ

en: release
th_TH: ปล่อยตัว

en: release campaign contacts
th_TH: ปล่อยตัวผู้ติดต่อในแคมเปญ

en: remove sort by column
th_TH: ลบการจัดเรียงตามคอลัมน์

en: render templates
th_TH: แสดงผลเทมเพลต

en: required params missing.
th_TH: ไม่พบพารามิเตอร์ที่จำเป็น

en: reserve
th_TH: สงวนตัว

en: reserve campaign contacts
th_TH: สงวนตัวผู้ติดต่อในแคมเปญ

en: role required to be able to run this instance
th_TH: จำเป็นต้องกำหนดบทบาทหน้าที่ในการเปิดใช้รายงานนี้

en: rows
th_TH: แถว

en: save Report Criteria
th_TH: บันทึกเกณฑ์ของรายงาน

en: schedule mailings
th_TH: กำหนดเวลาการส่งจดหมาย

en: search by complete or partial name
th_TH: ค้นหาโดยใช้ชื่อเต็มหรือชื่อบางส่วน

en: search by group
th_TH: ค้นหาโดยใช้กลุ่ม

en: search by group type
th_TH: ค้นหาโดยใช้ประเภทกลุ่ม

en: search by individual name fields
th_TH: ค้นหาโดยใช้ช่องชื่อบุคคล

en: seconds
th_TH: วินาที

en: select
th_TH: เลือก

en: select activity
th_TH: เลือกกิจกรรม

en: selected contact(s)
th_TH: ผู้ติดต่อที่เลือก

en: send SMS
th_TH: ส่ง SMS

en: server to use when polling
th_TH: เซิร์ฟเวอร์ที่ใช้ในการทำโพล

en: show all
th_TH: แสดงทั้งหมด

en: show child groups
th_TH: แสดงกลุ่มย่อย

en: sign CiviCRM Petition
th_TH: ลงชื่อในเรื่องรณรงค์ของ CiviCRM

en: skip IDS check
th_TH: ข้ามการตรวจสอบ IDS

en: smart group
th_TH: กลุ่มอัจฉริยะ

en: status
th_TH: สถานะ

en: status of contact relative to membership in group
th_TH: สถานะของผู้ติดต่อที่สัมพันธ์กับการเป็นสมาชิกในกลุ่ม

en: subject of note description
th_TH: หัวเรื่องของรายละเอียดการบันทึกข้อความ

en: tax of each item
th_TH: ภาษีของแต่ละรายการ

en: test
th_TH: ทดสอบ

en: the OpenID (or OpenID-style http://username.domain/) unique identifier for this contact mainly used for logging in to CiviCRM
th_TH: ตัวระบุเฉพาะของ OpenID (หรือในลักษณะ OpenID http://username.domain/) สำหรับผู้ติดต่อนี้ซึ่งส่วนใหญ่ใช้สำหรับการเข้าสู่ระบบ CiviCRM

en: the api params in xml, http or smtp format
th_TH: พารามิเตอร์ api ในรูปแบบ xml, http, หรือ smtp

en: the field is view only and not editable in user forms.
th_TH: ช่องข้อมูลนี้สามารถดูได้เพียงอย่างเดียวเท่านั้นและไม่สามารถแก้ไขได้ในแบบฟอร์มของผู้ใช้

en: the record
th_TH: บันทึก

en: the tables to be included in a select data
th_TH: ตารางที่จะรวมไว้ในข้อมูลที่เลือก

en: the tables to be included in the count statement
th_TH: ตารางที่จะรวมไว้ในคำสั่งการนับ

en: through
th_TH: จนถึง

en: time format
th_TH: รูปแบบเวลา

en: time format for custom date
th_TH: รูปแบบเวลาสำหรับวันที่ที่กำหนดเอง

en: to %1
th_TH: ถึง %1

en: translate CiviCRM
th_TH: แปล CiviCRM

en: true
th_TH: ถูก

en: try a different spelling or use fewer letters
th_TH: ลองใช้การสะกดแบบอื่นหรือใช้ตัวอักษรน้อยลง

en: type
th_TH: ประเภท

en: ufGroupId is missing
th_TH: ไม่มี ufGroupId

en: under the name
th_TH: ภายใต้ชื่อ

en: unknown
th_TH: ไม่ทราบ

en: url in case of custom navigation link
th_TH: url ในกรณีของลิงก์การนำทางที่กำหนดเอง

en: url in case of external dashlet
th_TH: url ในกรณีที่มีองค์ประกอบแดชบอร์ดภายนอก

en: username to use when polling
th_TH: ชื่อผู้ใช้ที่จะใช้สำหรับการทำโพล

en: vCard Location Type
th_TH: ประเภทสถานที่ของ vCard

en: vCard Location Type Name.
th_TH: ชื่อประเภทสถานที่ของ vCard

en: vCard Name
th_TH: ชื่อ vCard

en: vCard record for this contact.
th_TH: บันทึก vCard สำหรับผู้ติดต่อนี้

en: value: %1 is not of the right field data type: %2
th_TH: ค่า: %1 ไม่ใช่ประเภทช่องข้อมูลที่ถูกต้อง: %2

en: variable name/programmatic handle for this field.
th_TH: ชื่อตัวแปร/ตัวจัดการทางโปรแกรมสำหรับช่องข้อมูลนี้

en: view all activities
th_TH: ดูความเคลื่อนไหวทั้งหมด

en: view all contacts
th_TH: ดูชื่อผู้ติดต่อทุกคน

en: view all notes
th_TH: ดูบันทึกข้อความทั้งหมด

en: view current employer
th_TH: ดูนายจ้างปัจจุบัน

en: view debug output
th_TH: ดูผลข้อมูลการแก้ไขข้อบกพร่อง

en: view my contact
th_TH: ดูข้อมูลติดต่อของฉัน

en: view my invoices
th_TH: ดูใบแจ้งหนี้ของฉัน

en: view payments
th_TH: ดูการชำระเงิน

en: view public CiviMail content
th_TH: ดูเนื้อหา CiviMail สาธารณะ

en: view report sql
th_TH: ดูรายงาน sql

en: week | weeks
th_TH[0]: สัปดาห์

en: when combined with report_id/template uniquely identifies the instance
th_TH: เมื่อรวมกับ report_id/เทมเพลตสามารถระบุรายงานที่ไม่ซ้ำกันได้

en: where contact come from, e.g. import, donate module insert...
th_TH: ที่มาของผู้ติดต่อ เช่น การนำเข้า, การแทรกโมดูลการบริจาค…

en: whether this is the default set of settings for this domain
th_TH: นี่เป็นชุดการตั้งค่าเริ่มต้นสำหรับโดเมนนี้หรือไม่

en: whether to use SSL or not
th_TH: จะใช้มาตรการ SSL หรือไม่

en: with
th_TH: ด้วย

en: xml definition of case type
th_TH: คำจำกัดความ xml ของประเภทกรณีปัญหา

en: year
th_TH: ปี

en: years after the current date.
th_TH: จำนวนปีหลังวันที่ปัจจุบัน

en: years prior to current date.
th_TH: จำนวนปีก่อนวันที่ปัจจุบัน

en: yy (2009)
th_TH: ปป (2009)

en: yy-mm (2009-12)
th_TH: ปป-ดด (2009-12)

en: yy-mm-dd (2009-12-31)
th_TH: ปป-ดด-วว (2009-12-31)

en: yyyy-mm-dd OR yyyy-mm-dd HH:mm OR yyyymmdd OR yyyymmdd HH:mm (1998-12-25 OR 1998-12-25 15:33 OR 19981225 OR 19981225 10:30 OR ( 2008-9-1 OR 2008-9-1 15:33 OR 20080901 15:33)
th_TH: ปปปป-ดด-วว หรือ ปปปป-ดด-วว ชช:นน หรือ ปปปปดดวว หรือ ปปปปดดวว ชช:นน (1998-12-25 หรือ 1998-12-25 15:33 หรือ 19981225 หรือ 19981225 10:30 หรือ ( 2008-9-1 หรือ 2008-9-1 15:33 หรือ 20080901 15:33)

en: yyyy-mm-dd OR yyyymmdd (1998-12-25 OR 19981225) OR (2008-9-1 OR 20080901)
th_TH: ปปปป-ดด-วว หรือ ปปปปดดวว (1998-12-25 หรือ 19981225) หรือ (2008-9-1 หรือ 20080901)

en: ~%1 recipients
th_TH: ผู้รับ ~%1
